PDA

View Full Version : Ngày hôm qua ở lại

Pages : 1 2 3 [4]

ngayhomqua
26-03-2012, 02:13 PM
Một cảm giác nao nao, chẳng hiểu tại sao nó lại nhớ biển đến vậy. Nó thèm cái cảm giác được đứng trước biển mỗi buổi sáng sớm mai, và mỗi buổi tối muộn khi biển chỉ là một khối đen khổng lồ. Cái cảm giác mình thật bé nhỏ trước biển rộng lớn luôn khiến nó cảm thấy mình phải cố gắng. Biết đến khi nào nó lại được về với biển. Ôi nhớ lắm biển mùa đông

Nhudadauyeu
27-03-2012, 02:36 PM
Gái à, tớ cũng nhớ Biển và thèm đc đi lắm...Nhưng bây giờ với tớ chuỵên đó không thể thích là vác balo đi ngay đc, nhưng sẽ có dịp mình cùng đi nhé.
Bình yên trong bất ổn nhỉ

ngayhomqua
28-03-2012, 02:23 PM
Gái à, tớ cũng nhớ Biển và thèm đc đi lắm...Nhưng bây giờ với tớ chuỵên đó không thể thích là vác balo đi ngay đc, nhưng sẽ có dịp mình cùng đi nhé.
Bình yên trong bất ổn nhỉ

Okie, bây giờ cả bạn và tớ đều không thích là xách balo đi được nữa rùi. Mọi chn rồi vẫn bình yên mà gái.

ngayhomqua
06-05-2012, 09:16 PM
Có quá nhiều thứ cần phải đưa ra quyết định và có lẽ nó đã chọn được cho mình một con đường. Con đường đó sẽ không bằng phẳng đối với nó nhưng nó tin là nó sẽ làm được. Không hiểu tại sao mọi chuyện lại cùng đến 1 lúc như vậy nhưng nó vẫn luôn tin vào mình và tin rằng mình có thể vượt qua tất cả

ngayhomqua
12-05-2012, 09:50 PM
Biết là sẽ như vậy mà sao nó vẫn thấy lòng tham của con người sao mà lớn đến vậy. Nghe để hiểu, thấy để ngẫm và thêm hiểu con người

Nhudadauyeu
13-05-2012, 12:54 PM
Sorry gái nhé, chuyện hqua bất đắc dĩ nên tớ ko đi đc. Hẹn Gái hum nào cafe nhé, lâu rồi mình ko gặp nhau nhỉ
Cố gắng trong mọi hoàn cảnh nhé

ngayhomqua
13-05-2012, 06:50 PM
Sorry gái nhé, chuyện hqua bất đắc dĩ nên tớ ko đi đc. Hẹn Gái hum nào cafe nhé, lâu rồi mình ko gặp nhau nhỉ
Cố gắng trong mọi hoàn cảnh nhé

Okie, tớ hiểu mừ.

ngayhomqua
16-07-2012, 12:31 PM
Nó đã được quay lại với biển, vùng vẫy giữa những con sóng với bạn bè và người thân. Một cuộc sống bận rộn đang chờ nó, sẽ không còn những buổi thảnh thơi đi cf với bạn bè, sẽ ít dần những thời gian dành cho mình hơn. T.y đã bắt đầu một giai đoạn mới, con đi học rồi, 2 mẹ con lại ra ngoài ở nên cũng sẽ vất vả.

Nhudadauyeu
16-07-2012, 02:05 PM
Hờ, có ng sướng hơn mềnh nhể, cố lên nhóe, zai iu hum nay đi nhập học chưa?

ngayhomqua
25-07-2012, 11:56 AM
Hờ, có ng sướng hơn mềnh nhể, cố lên nhóe, zai iu hum nay đi nhập học chưa?

Zai nhà em đi nhập học roài, con zai về bẩu là con thích học lắm mẹ à. Iu lắm ý chị à

toitimtoi
25-07-2012, 03:58 PM
Nó đã được quay lại với biển, vùng vẫy giữa những con sóng với bạn bè và người thân. Một cuộc sống bận rộn đang chờ nó, sẽ không còn những buổi thảnh thơi đi cf với bạn bè, sẽ ít dần những thời gian dành cho mình hơn. T.y đã bắt đầu một giai đoạn mới, con đi học rồi, 2 mẹ con lại ra ngoài ở nên cũng sẽ vất vả.

Chúc mừng NHQ đã "Bắt đầu một giai đoạn mới" nhé.
Khi kết thúc một cái gì cũng thích.
Bắt đầu một cái gì mới cũng nên thích thú như vậy; phía trước bao giờ cũng hứa hẹn những điều tốt đẹp và cả thử thách. Bắt đầu mà hăm hở, cảm giác vui vẻ như NHQ thế là rất được rồi. Khi về, Đức Quang cứ khen NHQ xinh gái mãi. Hình như NHQ chụp ảnh không ăn ảnh mấy. Bên ngoài đẹp hơn.

Boulevard
25-07-2012, 08:34 PM
Hix... NHQ ở ngoài xinh hơn thật, chụp ảnh không ăn nên nhất định không chịu chụp! hị hị... nhưng đó là kỷ niệm ghi lại những giây phút tụi mình vui vẻ với nhau thui... Bou trong ảnh cũng xí mù mà, vừa to, vừa già, ở ngoài thì lại còn lắm điều nữa...
:nguong: :nguong: :nguong:

toitimtoi
25-07-2012, 09:44 PM
Hix... NHQ ở ngoài xinh hơn thật, chụp ảnh không ăn nên nhất định không chịu chụp! hị hị... nhưng đó là kỷ niệm ghi lại những giây phút tụi mình vui vẻ với nhau thui... Bou trong ảnh cũng xí mù mà, vừa to, vừa già, ở ngoài thì lại còn lắm điều nữa...
:nguong: :nguong: :nguong:
Bou thì lúc nào cũng tươi vui, ăn ảnh thế còn gì! Chả bù cho anh, lúc nào cũng nhăn nhó như khỉ ăn gừng. Đúng là anh đã già thật rồi.
Xem lại ảnh hôm ấy, nhìn 2 đôi "có gì" thấy đẹp phát ghen...Hihi.
CM, Lá dạo này nhìn trẻ thế. Hào hứng, vui vẻ. Yêu rồi có khác!
Nhưng Bou xem lại đi nhé, anh Trọng Hiệp là ca sĩ hẳn hoi đấy. Anh chơi với T.H 30 năm nay rồi, nhầm là nhầm thế nào (!). NSUT Trọng Hiệp hát hay vì anh ấy là ca sĩ thật. Giảng viên trường Nghệ thuật QĐ, đội trưởng đội ca VC Biên Phòng. Vợ T.H làm cùng khoa với anh nên đi với mình, lão ngồi im thin thít. Đ.Q thì quá vui và nhiệt tình rồi. Về cứ tấm tắc khen anh chị em NR mãi. Đ.Q thán phục a vì máu giao lưu. Có biết đâu rằng, thầy "đưa anh vào đời" là Bou. Hihi.... Dạo này anh bận quá. Hôm nay soạn 2 bài giảng cho thứ 6 dạy cả sáng mà chưa xong một bài. Nhơ nhớ anh chị em NR, định chỉ vào một lúc nhưng chưa dứt ra được. Thời gian tới chắc chả có thì giờ vào tán gẫu, tham gia với mọi người nữa.

Boulevard
25-07-2012, 09:49 PM
Bou thì lúc nào cũng tươi vui, ăn ảnh thế còn gì! Chả bù cho anh, lúc nào cũng nhăn nhó như khỉ ăn gừng. Đúng là anh đã già thật rồi. CM dạo này nhìn trẻ thế. Hào hứng vui vẻ. Y rồi có khác.

Nhưng Bou xem lại đi nhé, anh Trọng Hiệp là ca sĩ hẳn hoi đấy nhé. Anh chơi với T.H 30 năm nay rồi, nhầm là nhầm thế nào (!). NSUT Trọng Hiệp hát hay vì anh ấy là ca sĩ thật. Giảng viên trường Nghệ thuật QĐ, đội trưởng đội ca VC Biên Phòng. Vợ T.H làm cùng khoa với anh nên đi với mình, lão ngồi im thin thít. Đ.Q thì quá vui và nhiệt tình rồi. Về cứ tấm tắc khen anh chị em NR mãi. Đ.Q thán phục a vì máu giao lưu. Có biết đâu rằng, thầy "đưa anh vào đời" là Bou. Hihi....

Oh. Em nghe loáng thoáng thấy giới thiệu là dân kịch nói. Còn anh ĐQ thì đúng đích thị dân kịch roài. Có lẽ vì a Trọng Hiệp là ca sĩ biên phòng nên em không biết là đúng rùi. Để đính chính nhá. Còn vụ anh giới thiệu anh Quang là ca sĩ thì sai toét còn gì... Em có nhiều duyên nợ với Hà Tây của anh lắm. Sao anh không comment cái vụ này ở topic Lệ Mật, lạc chủ đề của blog Ngày hôm qua... hihi. Mượn đất của NHQ nhá nhá! Đàn ông thì thích đàn bà ở hình thức đẹp, còn Bou nhìn đàn bà ở cách ứng xử, sự tươi tắn ... và Bou khoái NHQ vì điều này hơn là nhan sắc! Hix, em thổ lộ nhé, cô em ở báo em coi ảnh em post lên Facebook trong sinh nhật niềm riêng, cô em khen anh phong độ lắm đấy. Sao mà tự chê mình như thế. Em nghĩ đàn bà nhìn đàn ông không ở góc độ hình thức mà nhìn ở cái tài, cái phong độ anh ạ! Coolman đợt này trông trẻ hơn thật, chắc vì ăn hiếp được em nhiều...hix

toitimtoi
25-07-2012, 09:59 PM
Sao anh không comment cái vụ này ở topic Lệ Mật, lạc chủ đề của blog Ngày hôm qua... hihi. Mượn đất của NHQ nhá nhá! Đàn ông thì thích đàn bà ở hình thức đẹp, còn Bou nhìn đàn bà ở cách ứng xử, sự tươi tắn ... và Bou khoái NHQ vì điều này hơn là nhan sắc!
Tại anh thấy NHQ cũng thân thiện, nên mượn tạm nhà của NHQ, tụ tập anh em một lát.
Quên mất là chưa xin phép (!). Thôi, anh tiếp thu! Chuột rút ngay đây. Hihi....

ngayhomqua
08-08-2012, 08:31 AM
Cám ơn anh TTT và chị Bou đã dành những tình cảm tốt đẹp cho NHQ. Thời gian gần đây em không có nhiều thời gian để vào diễn đàn và đi off cùng với mọi người. Hy vọng trong các lần off tới đây em có thể tham gia được cùng các anh chị

Nhudadauyeu
08-08-2012, 09:32 AM
gứm, chị dạo này bận lắm cơ, làm gì có tjan dành choa bạn bè nữa, chỉ dành cho ng khác thui

ngayhomqua
08-08-2012, 03:14 PM
Hờ hờ, thì nói roài còn gì dành thời gian cho tình yêu nhớn nên có thời gian đi đâu đâu

Quỷ Xứ
09-08-2012, 09:35 PM
Hờ hờ, thì nói roài còn gì dành thời gian cho tình yêu nhớn nên có thời gian đi đâu đâu

Bỗng dưng nhớ hôm nay thế :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
12-08-2012, 07:45 PM
Mình đã bắt đầu bước đi trên 1 con đường gian nan nhưng may mắn thay mình vẫn có con trai luôn đồng hành. Con trai luôn động viên mình mỗi khi mình cảm thấy mệt mỏi và muốn buông tay nhưng chỉ cần nghe thấy con trai thì thầm "Mẹ ơi, con yêu mẹ" bao nhiêu mệt mỏi và những suy nghĩ làm mình nhụt chí bay đi đâu hết chỉ còn lại quyết tâm để thực hiện bằng được mục tiêu của mình. Mình hạnh phúc vì có con luôn bên cạnh.

ngayhomqua
21-08-2012, 07:41 PM
Bỗng dưng nhớ hôm nay thế :nguong::nguong::nguong:

Hehe, ở đây chỉ có 1 là ngày hôm qua, 2 là ngày mai thôi nhé

ngayhomqua
21-08-2012, 07:47 PM
Mọi thứ đang đi đúng hướng của nó. Cám ơn những vấp ngã và khó khăn của những ngày đã qua. Thử thách và khó khăn của ngày hôm qua đã làm động lực khiến mình mạnh mẽ và trưởng thành hơn. Mình đã dám đối diện với mọi sai lầm, nhìn vào nó sửa chữa và vượt qua. Cám ơn con zai, nhờ có con zai mà mẹ có động lực để phấn đấu. Bây giờ, thời gian ở bên cạnh để chăm sóc và yêu thương con zai đã có nhiều hơn, con zai yêu mẹ và quấn mẹ hơn. Với mình, hạnh phúc là những điều giản dị mà gia đình, bạn bè, đồng nghiệp đang giành cho mình.

ngayhomqua
25-08-2012, 06:37 PM
Mỗi ngày mới đến là một niềm vui. Mục tiêu trong năm nay đặt ra đã đạt được. Mong rằng sự bình yên và êm đềm này kéo dài mãi. Hạnh phúc đến từ những điều thật đơn sơ giản dị và nhỏ nhoi.

ngayhomqua
31-10-2012, 11:24 AM
Chưa bao giờ chị không yêu quý em, nhưng đã bao giờ em thử nghĩ mọi người chưa. Em chỉ suy nghĩ cho cá nhân em, cv giao cho em chưa bao giờ em làm tốt, bất kể việc gì cũng mắc lỗi dù cho việc đó đã được chỉ rất cụ thể. Mọi người vừa phải lo công việc của mình vừa phải hỗ trợ em làm tốt công việc của mình. Em luôn đòi hỏi mọi người phải quan tâm, phải chăm sóc em nhưng đã bao giờ em nghĩ ngược lại rằng mọi người cũng cần được quan tâm được chăm sóc. Em muốn mọi người phải tôn trọng em nhưng đã bao giờ em tôn trọng mọi người. Em luôn có thái độ coi thường người khác, không muốn bị nhắc nhở. Em coi thường các bạn tạp vụ và em có quyền đôi với các bạn ý nhưng người khác thì khôgn có quyền đối với em. Chị thấy rằng chị đã tôn trọng em trong 1 thời gian quá dài, nhưng đến bây giờ chị sẽ không tôn trọng em thêm nữa vì chị thấy điều đó là không cần. Chị chỉ cần tôn trọng những người chị thấy các bạn ý xứng đáng với sự tôn trọng của chị, còn em, em không đáng được chị tôn trọng nữa. Trong công việc, chị cũng sẽ không nhân nhượng với em nữa, trong gần 2 năm vừa qua, chị đã tạo cho em cơ hội để em cố gắng, phấn đấu và thay đổi nhưng em vẫn không thể đáp ứng được công việc hiện tại và chị không muốn để mọi người cứ phải giúp em gánh phần việc của em nữa. Chị cần 1 người để làm việc chứ chị không cần 1 người để chị cứ phải follow và sửa lỗi. Công việc của chị vốn đã không ít, bây giờ lại phải lo thêm phần lớn công việc của em. Đến bây giờ, chị thấy chị không cần phải làm những điều như vậy nữa, những gì chị dành cho em từ trước đến giờ chị thấy nó hoàn toàn vô nghĩa và đáng lẽ chị không nên làm như vậy

Nhudadauyeu
31-10-2012, 03:46 PM
bức xúc thế bạn? dịu đi nào

ngayhomqua
27-12-2012, 02:08 PM
Ngày cuối năm, nhiều cảm xúc lẫn lộn nhưng buồn nhiều hơn vui.

Những gì em có được ngày hôm nay, đều có sự động viên của tình yêu và sự chia sẻ của anh. Anh luôn theo sát và giúp em khi em gặp khó khăn và những khi em mất thăng bằng trong cuộc sống. Vậy mà ....,

Công việc cũng vậy, chỉ mong mọi người hiểu được trách nhiệm của mình và làm cho tốt. Chẳng ai muốn mình bị người khác nhắc nhở hay nói động đến cả, bản thân mình cũng vậy. Vậy mà, mọi người vẫn không chịu hiểu, nhiều lúc muốn tung hê tất cả, nhưng vì trách nhiệm không thể làm vậy được. Vẫn bị sếp nhắc nhở vì tội bao che cho mọi người và sếp hỏi những câu mà thực sự mình cũng không biết phải trả lời thế nào, lại cười trừ. Hic hic.

ngayhomqua
15-04-2013, 09:03 PM
[SIZE="3"]Đã làm những gì cần phải làm và bg nó thấy thanh thản và bình yên hơn rất nhìu. Hai mẹ con đã ra ngoài sống 1 thời gian. Thời gian đó tuy không quá dài nhưng cũng đủ để rèn cho con zai tính tự lập, không ỷ lại vào mẹ và ông bà. Con đã biết giúp đỡ mẹ nhiều hơn. Hy vọng những cố gắng của mẹ sẽ có thể đem tới cho con 1 cuộc sống tốt đẹp hơn. Yêu con