PDA

View Full Version : đoc lại những gì đã viết

CM4Q
04-02-2010, 06:40 AM
[I]ĐOC LẠI NHỮNG GÌ ĐÃ VIẾT

Ngày...Tháng ...Năm...

phale
04-02-2010, 07:36 AM
Cho 22 vô ngồi đọc ké với nhé 4. Chúc 4 quên đi những nỗi buồn đã qua, để vui với mỗi ngày đang đến nhé!

Phu sinh
05-02-2010, 01:28 AM
Hic...Hic... Quỷ vào đến đây rồi cơ à! Sao lúc nào cũng đi trước Ma hết thế nhỉ, vừa định dựng nhà nhát người khác thì gặp Quỷ, thế có chết kg cơ chứ!

kehotro
05-02-2010, 01:34 AM
Hìnhnhư con người ta chỉ có thể: Đọc lại những gì đã viết chứ không ai có thể: Viết lại những gì đã đọc.

KHT vào phá chơi, có chỗ nào thấy Quái độc vô lý thì phản bác đi Quái đản.

CM4Q
05-02-2010, 02:23 AM
Cho 22 vô ngồi đọc ké với nhé 4. Chúc 4 quên đi những nỗi buồn đã qua, để vui với mỗi ngày đang đến nhé!

22 ,đọc ké ư ??? Hổng cho ...:nguong: hay là ...mang con "gà đen " hầm thuốc bắc cho 44 để lấy sức viết tiếp thì "OK ":D

Hic...Hic... Quỷ vào đến đây rồi cơ à! Sao lúc nào cũng đi trước Ma hết thế nhỉ, vừa định dựng nhà nhát người khác thì gặp Quỷ, thế có chết kg cơ chứ!

Hì... hì... thời buổi đất đang đóng băng nên Quỷ tranh thủ có chút vốn thì mua trước 1 miếng ở đây mừ .Phía nhà ...Quỷ còn dư 1 xẻo đất đó đủ cất cái chòi nhường lại cho MA nghen:nguong:

Hìnhnhư con người ta chỉ có thể: Đọc lại những gì đã viết chứ không ai có thể: Viết lại những gì đã đọc.

KHT vào phá chơi, có chỗ nào thấy Quái độc vô lý thì phản bác đi Quái đản.

Quái Độc ,không vô lý lắm đâu .Cái này đúng là "Viết lại những gì đã đọc " sau khi "Đọc lại những gì đã viết " hehehe:botay:

Không ai hiểu chỉ...mình TA hiểu:nguong:

CM4Q
05-02-2010, 02:57 AM
buồn vui không tên

Anna
05-02-2010, 09:53 AM
BUỒN VUI KHÔNG TÊN

Ngày ...tháng...năm..

Ta vẫn cứ chờ Người...chờ đến mệt nhoài....

Người là niềm vui cũng là nỗi buồn của Ta .Vì sao vậy chứ ??? Ta luôn tự hỏi "Vì sao Ta lại Yêu Người nhiều đến như vậy ???" Ta không thể tự trả lời .Đó không phải là thứ tình cảm bồng bột và nó lắng sâu tận trong trái tim Ta. Dẫu Ta biết đó là điều sai trái và chẳng bao giờ mình có được nhau .Nhưng Ta vẫn không thể dừng lại được .Ta vẫn để con tim mình yêu Người ,Ta có thể làm tất cả vì Người và có thể đứng bên lề để nhìn Người hạnh phúc . Bởi Ta nghĩ " Hạnh phúc của người mình yêu chính là hạnh phúc của mình " Vì vậy Người phải sống thật vui và thật hạnh phúc

Ta rất ngại khi thốt từ "Yêu" ... Có thể Người không tin ,nhưng đó là sự thực .Thật đến phũ phàng !!! Thế mà mọi thứ vẫn tồn tại đến bây giờ .Bề ngoài cái vỏ "hạnh phúc " vẫn không thể che nổi sự đắng cay bẽ bàng .Lắm lúc Ta đã buông xuôi và muốn thoát ra nhưng những sợi dây vô hình cứ siết chặt lấy Ta làm Ta không thể thoát được .Nếu như trái tim Ta biết sống ích kỷ hay chai lỳ như đá thì hay biết mấy .Tình yêu ,trách nhiệm luôn khiến Ta phải tự dày vò mình .Người ta nói không yêu sống gần nhau lâu ngày sẽ yêu .Thế mà sao Ta không có cảm giác ấy .Nói ghét thì cũng không phải mà nói yêu thì cũng không đúng .Ta chỉ có cảm giác đang trả cho nhau cái nợ từ kiếp trước .Chưa bao giờ Ta có cảm giác nhớ đi xa mà ngược lại Ta thấy nhẹ nhàng thoải mái . Vì sao vậy chứ ???Chính Ta cũng tự hỏi mình như thế .Ta cảm thấy mình có lỗi ... Bởi Ta đã không dám sống thật bằng những gì con tim Ta nghĩ .Nhưng nếu Ta dám sống thật với những gì trái tim Ta cảm nhận thì có lẽ mọi người sẽ đau khổ hơn .Vì thế ... Ta thà làm người có lỗi để trọn vẹn tất cả...

Hôm nay nỗi buồn lại vô cớ cứ len lỏi vào trong từng suy nghĩ .Giờ này Người ở đâu ,làm gì ??? Ta nhớ Người nhiều lắm ...hỏi rằng Người có biết ???

Tâm sự buồn quá chị àh! Cuộc sống ko như những gì ta mong muốn, nhưng yêu mà ko nói ra được sẽ đau lắm phải ko chị? Tình yêu trong xa cách ví như ngọn cỏ trong gió, gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ & thổi bùng ngọn lửa lớn...thôi thì chúc TA sớm có hạnh phúc nhé! đọc & chia sẽ với những gì chị tâm sự...để ko còn "Không ai hiểu chỉ...mình TA hiểu".

OA _ NỮ
05-02-2010, 09:58 AM
Đợi chờ mãi rồi cuối cũng cũng đọc được những tâm sự của 4Q

Ta luôn tự hỏi "Vì sao Ta lại Yêu Người nhiều đến như vậy ???" Ta không thể tự trả lời .Đó không phải là thứ tình cảm bồng bột và nó lắng sâu tận trong trái tim Ta

Thanks 4Q!

LÃO HẠC
05-02-2010, 11:05 AM
BUỒN VUI KHÔNG TÊN

Ngày .ấy..tháng.ấy..năm..ấy...

Ta vẫn cứ chờ Người...chờ đến mệt nhoài....
.................................................. .........
Hôm nay nỗi buồn lại vô cớ cứ len lỏi vào trong từng suy nghĩ .Giờ này Người ở đâu ,làm gì ??? Ta nhớ Người nhiều lắm ...hỏi rằng Người có biết ???

Chắc 4Q chờ,nhớ LH hở.....đợi chút.tới liền,tới liền......mới đi có tí xíu mà đã buồn,nhớ roài......

Tớ đã về nà...có nhớ hôn?
Người dưng chốn ấy vẫn thương nồng
Con zdàng mấy bữa đuôi không vẫy
Lão Hạc bao ngày mắt dõi trông....

hì hà....vui lên nha cưng...........
:haha::haha::haha::haha::haha:

kehotro
05-02-2010, 11:36 AM
Chắc 4Q chờ,nhớ LH hở.....đợi chút.tới liền,tới liền......mới đi có tí xíu mà đã buồn,nhớ roài......

:haha::haha::haha::haha::haha:

Lão Hạc tạo vế đối kiểu này thì 4Q chắc là cười rơi cả chiếc răng còn lại! KHT cũng cười ké đây này!

CM4Q
05-02-2010, 03:47 PM
Tâm sự buồn quá chị àh! Cuộc sống ko như những gì ta mong muốn, nhưng yêu mà ko nói ra được sẽ đau lắm phải ko chị? Tình yêu trong xa cách ví như ngọn cỏ trong gió, gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ & thổi bùng ngọn lửa lớn...thôi thì chúc TA sớm có hạnh phúc nhé! đọc & chia sẽ với những gì chị tâm sự...để ko còn "Không ai hiểu chỉ...mình TA hiểu".

Thanks Anna ,đã có lời an ủi .Đúng là cuộc đời này không như lòng TA mong muốn .Sai lầm cứ chồng lên sai lầm để rồi cuộc đời là 1 chuỗi sầu đau ... Nhiều khi không giải thích được tại sao lại thế thì TA lại đổ thừa cho SỐ PHẬN .Ừ...thì là Số để nhẹ nhàng để tiếp tục sống thôi ...Đời còn vui ngày nào ,trái tim còn biết rung cảm thì hãy đừng bỏ lỡ ...Phải không Anna ???

Chúc Anna mãi vui và hạnh phúc nhé

Anna
05-02-2010, 04:08 PM
Thanks Anna ,đã có lời an ủi .Đúng là cuộc đời này không như lòng TA mong muốn .Sai lầm cứ chồng lên sai lầm để rồi cuộc đời là 1 chuỗi sầu đau ... Nhiều khi không giải thích được tại sao lại thế thì TA lại đổ thừa cho SỐ PHẬN .Ừ...thì là Số để nhẹ nhàng để tiếp tục sống thôi ...Đời còn vui ngày nào ,trái tim còn biết rung cảm thì hãy đừng bỏ lỡ ...Phải không Anna ???

Chúc Anna mãi vui và hạnh phúc nhé

Sai lầm của em nó còn kéo dài như 1 đoàn tàu hỏa nè chị :D, ko biết con tàu của mình sẽ đi về đâu, cứ chạy chạy mãi thôi. Trái tim còn rung cảm thì biết ngày đó mình còn cảm nhận được hạnh phúc của cuộc sống này. Em có 1 câu vui đã đọc ở đâu đó như vậy nè "Ngày mai chẳng biết ra sao nữa, mà có ra sao thì cũng chẳng sao..." :botay:...thoáng nghe thì có vẻ là "buông lơi" cuộc sống nhưng thật sự nó là vậy mừh! Suy nghĩ hoài cũng mệt lắm, cứ thoải mái, chuyện gì đến sẽ đến, TA nhỉ!? :naonao:

CM4Q
05-02-2010, 04:12 PM
Đợi chờ mãi rồi cuối cũng cũng đọc được những tâm sự của 4Q

Ta luôn tự hỏi "Vì sao Ta lại Yêu Người nhiều đến như vậy ???" Ta không thể tự trả lời .Đó không phải là thứ tình cảm bồng bột và nó lắng sâu tận trong trái tim Ta

Thanks 4Q!

Chị OA ơi , Ai cũng có những tâm sự vui buồn .Bề ngoài 4Q hay bông lơn là để tự mua vui cho mình đó .Thường thì dấu kín lắm ...nhưng nay mở lòng ra 1 chút để nhẹ nhàng và tiếp tục sống ...và tei61p tục YÊU (:nguong:)

Thanks Chị

Hơ hơ hơ.... Lão Hạc gan ....Dám gọi Quái là "Cưng " :eek:

Người đã về rồi ...thật vậy hôn ...???
Ngày đêm vọng nhớ khát hương nồng
Thèm mùi rựa mận con Vàng đấy
Lão hãy nhanh làm để Quái... trông....

Heheheh....

Lão Hạc tạo vế đối kiểu này thì 4Q chắc là cười rơi cả chiếc răng còn lại! KHT cũng cười ké đây này!

Quái Độc,còn mấy chiếc găng mà đòi cười ké vậy ??? Hehehe....:D Phải nguyên hàm găng giả như Quái Đản nè thì hay cười ,rứa mới xinh :D

CM4Q
05-02-2010, 04:18 PM
Sai lầm của em nó còn kéo dài như 1 đoàn tàu hỏa nè chị :D, ko biết con tàu của mình sẽ đi về đâu, cứ chạy chạy mãi thôi. Trái tim còn rung cảm thì biết ngày đó mình còn cảm nhận được hạnh phúc của cuộc sống này. Em có 1 câu vui đã đọc ở đâu đó như vậy nè "Ngày mai chẳng biết ra sao nữa, mà có ra sao thì cũng chẳng sao..." :botay:...thoáng nghe thì có vẻ là "buông lơi" cuộc sống nhưng thật sự nó là vậy mừh! Suy nghĩ hoài cũng mệt lắm, cứ thoải mái, chuyện gì đến sẽ đến, TA nhỉ!? :naonao:

"Ngày mai chẳng biết ra sao nữa, mà có ra sao thì cũng chẳng sao..." :botay: Thích nhất câu này trong cảm nhận

Sai lầm của 4Q thì như những hạt châu lấp lánh đã được xâu lại thành chuỗi và đeo trên cổ cuộc đời nè .4Q cho đó là trâu châu bởi đó là những kết quả được chiết từ nước mắt và dòng máu nóng trong tim :nguong:

Còn sống là còn tiếp tục SAI LẦM :botay:

Anna
05-02-2010, 04:22 PM
"Ngày mai chẳng biết ra sao nữa, mà có ra sao thì cũng chẳng sao..." :botay: Thích nhất câu này trong cảm nhận

Sai lầm của 4Q thì như những hạt châu lấp lánh đã được xâu lại thành chuỗi và đeo trên cổ cuộc đời nè .4Q cho đó là trâu châu bởi đó là những kết quả được chiết từ nước mắt và dòng máu nóng trong tim :nguong:

Còn sống là còn tiếp tục SAI LẦM :botay:

hì hì...vậy là chị & em còn SAI LẦM dài dài :D

CM4Q
05-02-2010, 04:29 PM
hì hì...vậy là chị & em còn SAI LẦM dài dài :D

SAI LẦM nhiều khi lại thấy mình HẠNH PHÚC :botay: Đúng là ...đàn bà khó hiểu Anna nhỉ:nguong:

Anna
05-02-2010, 04:35 PM
SAI LẦM nhiều khi lại thấy mình HẠNH PHÚC :botay: Đúng là ...đàn bà khó hiểu Anna nhỉ:nguong:

hì hì...vấn đề này chắc để "tâm sự riêng" quá chị nhỉ! :botay: Phụ nữ là rắc rối lắm mừh! :D

CM4Q
05-02-2010, 04:37 PM
hì hì...vấn đề này chắc để "tâm sự riêng" quá chị nhỉ! :botay: Phụ nữ là rắc rối lắm mừh! :D

:botay::youarethewoman::botay:

LÃO HẠC
06-02-2010, 09:35 AM

chính xác con gà ác..........

CM4Q
08-02-2010, 06:37 AM
CẢM ƠN...

Ngày ...Tháng...Năm...

CM4Q
08-02-2010, 05:25 PM
TA LÀ AI ...??? TA TỰ BIẾT :D

Ngày...Tháng...Năm...

Phu sinh
08-03-2010, 12:30 PM
Thanh thản và nhiều niềm vui nhe Quỷ! 8/3/2010

http://i215.photobucket.com/albums/cc154/dacancoi/Flowers/camchuong04.jpg

VỀ MIỀN TRUNG
03-04-2010, 07:11 AM
Lần đọc lại những gì người đã viết
Tháng năm qua sao ta nỡ vô tình
Hay cháy bỏng trong bản thể lặng thinh
Cũng muốn viết e rằng lòng tan tác...

CM4Q
05-04-2010, 05:25 AM
Ngày...tháng...năm...

MÃI MÃI...

hamy
05-04-2010, 05:54 AM
Cô 4 ơi!
Hôm nay vô tình em đọc được những dòng tâm sự của cô, em biết là cô đang có chuyện buồn trong lòng...Em không hiểu chuyện gì xảy ra với cô nhưng em biết cô buồn và thật buồn...Em hổng biết làm sao để chia sẻ với cô nhưng em nhớ có lần cô đã khuyên em là cứ vui sống, mình không thấy thẹn với lòng là được...vậy xin cô đừng buồn nữa cô ơi...Mọi người ở NR - nhất là em luôn quý mến cô, cô hãy nghĩ về chúng em và những người thương yêu, trân trọng cô để mà vui vẻ cô nha...Còn những gì mà cô buồn hay ai nói gì về cô...xin cô đừng để tâm...

CM4Q
05-04-2010, 07:39 PM
@Hamy: Cô 4 cám ơn HM nhiều lắm nè. Nhưng HM yên tâm đi .Trái tim 4 có bốn ngăn đủ để cho "vui -buồn -hạnh phúc -đắng cay "trú ngụ .Cô 4 của HM bề mặt vẫn đang cười nè, còn nước mắt ...lúc nào cũng chảy ngược vào trong để vuốt ve niềm hạnh phúc và dỗ dành những đắng cay .

Còn HM ,cũng phải cố gắng đừng để những nỗi buồn vu vơ làm rộn mình nha.Cố gắng học cho tốt .Chúc HM đạt kết quả cao trong 2 kỳ thi sắp tới

CM4Q

hamy
05-04-2010, 07:46 PM
Cô ơi, em cảm ơn cô nhiều lắm...Dù nơi đây là thế giới ảo, nhưng tình cảm của mọi người đều chân thật, đầy ấm áp yêu thương...Và cô nữa, lúc nào cô cũng quan tâm, chia sẻ với mọi người hết hà...Mong gió hãy cuốn đi mọi ưu phiền của cô..., để cô 4 của em luôn vui vẻ cô nha!!!

LÃO HẠC
05-04-2010, 09:09 PM
@ HM iên tâm đê LH đã đọc những gì Cô 4 viết roài.....cổ nói vậy thui chứ hẻm phải vậy đâu....Gà mềnh nuôi mềnh biết mà.....chích chịch ...chích chịch.....kaaaaaaaaaaaa

CM4Q
06-04-2010, 06:49 PM
NỖI ĐAU CỦA CHÍNH BẢN THÂN MÌNH ???

Sưu tầm - Gõ lại bài đăng trên báo HPGĐ ngày 23/4/2004

[/B]

CM4Q
09-04-2010, 06:06 PM
[I]Một ngày buồn ...
Ngày ...tháng...năm...

VỀ MIỀN TRUNG
09-04-2010, 07:52 PM
Dẫu xoá hết hàng ngàn trang nhật ký
Liệu có quên những vết cứa trong tim ?
Cõi nhân gian thôi đã hết kiếm tìm ?
Thì em hỡi ! Chắt chi dòng dư lệ.

CM4Q
10-04-2010, 03:55 AM
Dẫu xoá hết hàng ngàn trang nhật ký
Liệu có quên những vết cứa trong tim ?
Cõi nhân gian thôi đã hết kiếm tìm ?
Thì em hỡi ! Chắt chi dòng dư lệ.

Giờ trong đầu vẫn đậm từng bút ký
Vết thương lòng mãi nhức nhối con tim
Đêm hoải hoang vùng nhớ mình em tìm
Anh hư ảnh nhạt nhòa trong dòng lệ

CM4Q
13-04-2010, 04:19 AM
XƯA....

Ngày ...tháng....năm...

CM4Q
14-04-2010, 03:06 AM
...nay

CM4Q
21-04-2010, 06:33 AM
ĐÔI LỜI...

Tối nay vào NR thật buồn khi đọc được những ý kiến của mọi người về CM . Khóc 1 thôi bình tĩnh nhìn lại sự việc . Vẫn không hiểu từ đâu sự việc lại phát triển theo hướng này ??? Tính nói vài lời nhưng topic đã khóa bởi Admin ,chẳng muốn mở thêm topic khác vì chỉ muốn nói vài lời nhắn nhủ lại với tất cả mọi người nên ở đâu cũng thế

Các bạn thân mến !!!

4Q không hiểu tại sao vấn đề lại xoay qua CM . Thiết nghĩ khi 22 mời Thầy về đây để hỗ trợ lớp thơ thì đã được BQT chấp nhận và ngay khi thầy quyết định phát triển CM thì 4 nhớ không lầm ai ai cũng rất vui vẻ và đồng thuận . Lúc ấy lớp thơ cũng đã để ẩn từ lớp 2 và trong lớp thơ cũng có 1 góc 888 ,nơi đó dành riêng cho các học sinh CM phái từ các nơi tụ về và các bạn đang theo học giao lưu ( hình như các bạn trong BQT cũng vào đưuợc những nơi này ) Vậy sao lúc đó không ai có ý kiến gì nhỉ ??? Và mâu thuẫn bắt đầu từ đâu ??? Có phải từ khi "Cái phòng trao đổi chuyên môn " được lập ra để ẩn hay không ??? Vì Box này chỉ hạn chế cho BQT ,Mod và các bạn CM đã qua hết lớp trung cấp . Khi Box này ra thì gặp sự phản hồi ngay từ Anh NN , cứ ngỡ mọi việc đã giải thích xong ngờ đâu hôm nay lại thế này ???

Thật tình mà nói , Vì Thầy vì CM mà 4Q biết đến NR .Và qua 1 năm sinh hoạt gắn bó nơi đây 4 coi như là nhà của mình . Xin đừng ai nghĩ rằng những con số được gọi nơi đây là để phân biệt chia rẽ phe phái ,mỗi con số như 1 cái tên bình thường để bạn bè CM nhận biết nhà thân thiện với nhau . Đó cũng là 1 cách tôn kính người đã truyền dạy kiến thức cho mình . Trong chúng tôi chưa ai dám vỗ ngực nói rằng tôi thơ giỏi hơn Anh hơn chị bởi vì Tôi được học có bài bản được sự công nhận của Thầy . Sự kiêu căng ngạo mạn đó thầy không dạy chúng tôi ,là môn sinh CM khi ra trường ít nhiều cũng nhớ được những gì Thầy truyền đạt những tiêu chỉ của Thầy . Nhất là sự tranh giành đấu đá chê bai khích bác nhau Thầy chúng tôi đều không dạy . Thầy chỉ dạy chúng tôi dùng con chữ để giao lưu tránh những chê bai phê phán bất cứ 1 ai để tránh những điều thị phi . Trong bàn tay có ngón ngắn ngón dài và trong CM cũng thế 31 môn sinh không phải ai cũng tiếp thụ được hết những gì Thầy truyền dạy .Vì thế có những chuyện không vui và các bạn nơi đây đã biết ít nhiều .Sự không hợp nhất là đáng buồn của CM phái , sở dĩ CM người còn lao tâm ở đây đến ngày hôm nay là Vì Thầy vì CM .Nhưng thiết nghĩ ,đã đến lúc cái tên CM không nên nhắc ở đây nữa . 4Q thay mặt tất cả Anh Chị Em của CM gởi lời xin lỗi đến tất cả MEM NR .Bấy lâu nay chúng tôi đã làm phiền diễn đàn quá nhiều rồi . Đã đến lúc chúng tôi cần phải có 1 ngôi nhà CM riêng cho chính mình .

Thành tâm cám ơn BQT cũng như các Mem đã ủng hộ lớp thơ của CM .
Chúng tôi sớm sẽ có nhà mới ,nếu bạn nào còn ủng hộ CM thì chúng tôi rất vui chào đón

@ 22 ơi ,cả đêm 4 suy nghĩ rất nhiều sau khi gặp 22 trên chatbox ,rồi với 29 ngoài YM .4 thấy CM muốn phát triển theo ý mình thì chỉ còn 1 cách mình dựng lại từ đầu từ chính bàn tay mình trên mảnh đất của riêng mình . 4 sẽ thư cho 5 để xin ý Thầy về việc lập 1 nơi riêng cho CM . 22 nghĩ sao ??? Nếu 22 không thể bỏ nơi đây thì cũng không sao , lớp thơ 22 vẫn cứ tiếp tục còn CM nhất định phải có nhà riêng . Và 4 sẽ chờ 22 cũng như tất cả anh chị Em CM và những người yêu mến CM nơi nhà mới .Còn nếu không 4 cũng xin tạm biệt 22 và mọi người tại đây . Mình gặp nhau ở bên ngoài nha . Tình cảm của 4 cho 22 và những người quý mến vẫn không đổi ,hẹn gặp nhau ở SG khi 4 về ha

CM4Q

OA _ NỮ
21-04-2010, 07:23 AM
Sao lai đến nước này hả 4Q. Chị đọc những điều em viết mà buồn quá. CM đã gắn với NR ngay từ những tháng đầu tiên và Thày đã chấp nhận coi ngôi nhà NR là nơi để Thày và các đệ tử phát huy CM phái. En ra đi vội vã thế có phụ lòng thày và mọi người ko.

Mình ngồi lại với nhau để bàn bạc một hướng đi mới, dung hoà cho những khác biệt để cảm thông nhau, hiểu nhau nhiều hơn chứ đâu phải để đi vào bế tắc tiêu cực như thế này đâu, Mọi người ở NR và cả chị nữa đều trân trọng Thày, ngưỡng mộ phái CM và yêu quý em...

Mong em suy nghĩ lại
.

VỀ MIỀN TRUNG
21-04-2010, 07:31 AM
Anh cũng rất buồn khi có những tranh luận không đáng có xảy ra.
Thực ra cốt lõi đã có từ trước khi anh quay về phải không em? Một thời gian dài dưỡng thương, anh đã suy nghĩ và chiêm nghiệm nhiều hơn về chuyện mình, chuyện đời. Anh đã nhiều lần đọc lại những gì mình viết. Nhiều khi cũng không ngờ nó nhiều đến thế.
Chuyện cái box Trao đổi chuyên môn anh nghĩ là rất dễ. Những câu hỏi chúng ta hỏi nhau về từ loại, về nghĩa, về đồng nghĩa, phản nghĩa.... không có gì phải bí mật cả. Nếu cần thì cứ mở ra để khỏi hiểu lầm.
Lớp thơ Đường chỉ là một số ít trong cả diễn đàn lớn, nếu vì không phù hợp hoặc gây rắc rối thì chuyển hình thức sinh hoạt sao cho thuận tiện hơn.
Trước mắt, chúng ta bình tâm trao đổi với PL và BQT xem.
Dạo này, công việc nhiều quá phải không Q? Đôi khi áp lực công việc làm mình thêm căng thẳng. Chúc em luôn an vui và cộng tác tốt với PL.

hahaha
21-04-2010, 07:58 AM
Sao lại nghĩ vậy chị 4?
Sao laị không đọc những gì VMT viết, ý kiến của anh ấy rất đúng đắn.
Chuyện ẩn, nếu chỉ duy nhất lớp học, thì rất hợp lý, sự chưa phù hợp ở đây mà nhiều người bức xúc là ngoài lớp học ra, thì còn như một khu sinh hoạt riêng"Niềm riêng trong Niềm Riêng".
Mà có ai chỉ trích phái Cổ Mộ đâu, chúng ta đang bàn luận để giải quyết khúc mắc cơ mà, bàn luận cũng không được sao 4?
Mọi mem Niềm Riêng có lẽ sẽ rất tự hào khi toàn bộ các anh chị Cổ Mộ về đây, và một cách công khai bày ra mọi nét bút, tinh hoa cho mọi người học hỏi.
Các nick nhảy ra chọc phá và cố tình gây rối, 4 đừng quan tâm.
Xin Admin dò ip các nick quấy phá, tìm ra chủ thực sự của nó và có biện pháp xử lý thích hợp!

Trần Nguyễn
21-04-2010, 09:10 AM
"Bỏ qua điều xấu nhỏ để giữ lại điều tốt lớn hơn!..."

LÃO HẠC
21-04-2010, 01:13 PM
ĐÔI LỜI...
.........,hẹn gặp nhau ở SG khi 4 về ha

CM4Q

Tại sao?tại sao....và tại sao???....

Một lời nói của kẻ mới reng nick chọc phá mà đã vội buông xuôi ư?có phải 4Q mà LH được biết ko?...Nếu mình buông xuôi thì chắc hẳn "kẻ"phá mình hiện đang rộng miệng ra cười khoái trí.....

Mọi người vô đây đều mong muốn"Bằng hữu tương phùng...chân tình hội ngộ"....Một thế giới ảo...nhưng với những con người thật bằng xương bằng thịt...thật ấm lòng biết bao...

Rất nhiều người tâm huyết và bỏ công sức,tiền bạc để có dc một nơi thư giãn sau những ngày vất vả đời thường...Họ nhận dc những gì???..cũng chỉ là "Bằng hữu"....

Lh cũng chẳng biết nói gì ? chỉ mong 4Q suy nghĩ lại,đừng vì một "kẻ" mới reng nick mà vội buông xuôi........

Bình thường đê,để LH pha cho 4 cốc nước mát nha....hay làm chai "Dr Thanh" hỉ.....
@ hẹn một ngày gặp 4Q tại SG LH mời món Bún riêu cua nhể....

"Bỏ qua điều xấu nhỏ để giữ lại điều tốt lớn hơn!..."

Chính xác......cho TN 10 điểm thưởng....

CM4Q
23-04-2010, 04:24 AM
Nguyên nhân:

NR được thành lập gần một năm. Tuy nhiên, mọi người biết nhau cũng đã hơn ba năm. Phải nói đây là sự gắn bó của một tập thể mà hiếm nơi nào có được. Từ mạng ảo cho đến gặp nhau ngoài đời. Đây là sức mạnh lớn lao nhưng đồng thời nó cũng là những trở ngại khi phải cầm nick Mod, Smod hay Admin để giải quyết những vi phạm của Mem. Một người bạn đang là Admin của một trang khác sang chơi từng nhận định: Với kiểu nể nang và làm việc không theo luật thì khó mà duy trì Diễn đàn quá sáu tháng.

Thế nhưng trải qua nhiều sóng gió, NR đã đứng vững đến ngày hôm nay. Đó là một thành công lớn ngoài sức tưởng của nhiều người. Đây là công sức không của riêng ai mà của cả một tập thể những người bạn biết trân trọng tình cảm.

Khi NR xuất hiện người mới. Người mới đó, muốn hòa nhập vào một tập thể cần có thời gian để mọi người hiểu mình cũng như để mình hiểu được những nếp sinh hoạt chung của mọi người. Có những điều không thể hiện bằng văn bản hay nằm trong nội quy Diễn đàn mà chỉ là ngầm hiểu với nhau.

Ví như một ai đó muốn chứng minh chủ nghĩa anh hùng cá nhân thì ở NR chắc chắn không có chỗ cho họ. Cho dù là Mod, khi phát biểu thích dùng quyền để bắt các mem phải như thế này, như thế kia cũng đều gặp phản ứng. Đơn giản vì NR coi nhau như bạn bè chứ không phân chia tầng lớp, giai cấp.

Việc này, đã dẫn đến những ngộ nhận cho các mem về các góc ẩn. Tại sao, có một số người mới toanh lại được vào góc đó? Trong khi bản thân, là mem kỳ cựu lại không được vào? Trong góc ẩn đấy có gì và người vào được góc đó là những ai? Thứ nhất, cô giáo và các học viên. Thứ hai, các nick công vụ. Thứ ba, người thuộc môn phái CM.

Về các thành phần I và II. Mọi người không ý kiến nhưng với nhóm III thì mọi người không bằng lòng. Đây chính là một trong những nguyên nhân nảy sinh vấn đề tranh cãi.

Kế đến, lớp học được set ẩn để các học viên và người hướng dẫn không bị phân tâm khi dạy và học. Tránh các comment ngoài luồng vào trêu chọc( mục đích chỉ vui mà thôi ) Thế nhưng, VMT vừa vào lớp đã có những lời phê bình thẳng thừng cả cô giáo và học viên. Việc này, làm nhiều người thấy đó là sự thiếu tôn trọng đối với nề nếp chung của NR.( Họ đâu biết các cô hay các học viên có đồng ý hay không?)

Sau đó, VMT lại có thêm nhiều ý kiến khác( mọi người không cho là sai )nhưng nó lại ảnh hưởng tới cái riêng của cá nhân người bị nêu tên. VMT là ai? Người của CM. Do vậy mà vô tình người ta gán cho VMT đại diên cho CM. Cũng như việc một nick Mod hay Smod phát biểu người ta cũng cho đó là ý kiến của BQT. Đây là nguyên nhân thứ hai.

Kế tiếp lại nói đến ngày xưa, một vài người CM đã tiếp xúc với một số mem NR nhưng để lại những ấn tượng không tốt. Dồn chung với những điều trên, các mem cảm thấy người CM không thân thiện lắm. Người CM được BQT ưu ái, coi trọng hơn bản thân các Mem đã có nhiều công sức xây dựng NR.

Chính những lý do đó mà cuộc tranh luận mới diễn ra. Bây giờ, các cá nhân như: PL, CMQ4,TNQS1,Trần Nguyễn, Nhím Con, VMT chắc đã hiểu tại sao.

Vấn đề giải quyết các vướng mắc nêu trên, KHT nghĩ tùy vào tình cảm, tùy vào sự nhận thức vấn đề theo hướng thực tế. Nếu chỉ dựa vào cái tôi, cái tự ái bản thân thì xem như chẳng đi đến đâu.

Giải quyết mâu thuẫn là hướng đúng đắn nhất vì bất kỳ nơi đâu, bất kỳ chốn nào mâu thuẫn vẫn luôn xảy ra. Chọn giải pháp rút lui, bỏ đi KHT không cho đó là ý kiến hay, ý kiến tích cực.

Xin hết!

Anh KHT !!!

4Q cám ơn Anh đã phân tích lý do tại sao có cuộc tranh luận này .Nhưng 4Q cũng xin nói với Anh một vài điểm và thiết nghĩ Anh là Mod của vườn thơ cũng phải biết rõ ( Hay là có thêm chức gì cao hơn nữa không thì 4Q không biết )

1: Việc các thành viên CM được ẩn đã được PL trình lên Admin từ khi Thầy tuyên bố dựng CM tại đây . Các bạn CM được gọi về và Thầy đã nói PL đều xin set ẩn cho các bạn đó vào lớp bởi nơi ấy có phòng 888 là nơi thăm hỏi và trao đổi của Thầy cùng các bạn cũ mới .Cho nên việc Anh nói nhóm người thứ ba là hoàn toàn không đúng .

2:4Q hiểu tại sao Anh nói có những những người mới toanh lại được vào nơi đó .4Q biết Anh ám chỉ ai ,đó là VMT ( sao anh không nói thẳng ra ???) . Nick VMT đăng ký vào NR vào ngày 31/5/2009 lý ra phải được set như các thành viên CM khi CM bắt đầu dựng nơi đây ,nhưng 1 khoảng thời gian dài vì công việc vì gia đình rồi bị tai nạn nửa năm trời dưỡng thương VMT không online nhiều nhưng tin tức về CM về Thầy ,bạn bè và cả NR lâu lâu cũng cập nhật qua 4Q .Gần tháng nay VMT tuy chưa bình phục nhưng đã bắt đầu trở lại với công việc trở lại với Net với bạn bè . Nơi đầu tiên mà VMT vào sinh hoạt đó là NR , bởi 4Q nói "bạn bè nơi đây rất chân thành Anh nên vào sinh hoạt cho bớt căng trẳng vì những áp lực trong công việc ..." VMT là người rất yêu văn thơ nơi VMT muốn đến là vườn thơ và lớp học CM . Khi thấy Nick chưa được set ,4Q đã nhờ PL hỏi dùm . Sự nhiệt tình và thẳng thắn của VMT lại bị coi là "thiếu tôn trọng với nề nếp chung "Khi góp ý thì bị nghĩ là " nhúng mũi vào chuyện của người khác " .

Anh KHT , 4Q nghĩ rằng vấn đề cuộc chiến không phải do VMT mà do Anh NN . Lý do thì 4Q đã nói ở những cảm nhận trước ,nên không nhắc lại . Lần này 4Q chỉ muốn nói 1 câu , tự trong nội các của NR đã có những người không vừa ý với những gì CM làm và chỉ đến khi VMT là người của CM nêu ý kiến góp ý thì các anh coi đó là mồi lửa và phát hỏa .

3: Anh nói "Chuyện ngày xưa những thành viên CM tiếp xúc với mem của NR đã để ấn tượng không tốt ,dồn thêm những chuyện trên ... " 4Q phải xin lỗi Anh về câu nói này rồi . Với suy nghĩ như vậy cũng đủ hiểu Anh và những người ở đây nhỏ nhen và hay để dạ những chuyện vặt vãnh . Chuyện ngày xưa ở bên MX chứ gì ??? Chỉ 1 người sao anh lại nói "những người ..."???( Số nhiều đó ) . Sao mọi người không nghĩ tới cái công cái tình của PL đã bỏ ra bao nhiêu lâu nay đã cùng mọi người từ MX tới đây ??? Rồi cả chúng tôi những người bạn CM đã về đây góp công góp sức thậm chí cả tiền bạc tham gia tất cả mọi hoạt động của NR để cuối cùng nhận lại được những gì ???

Anh nói rằng các mem nghĩ BQT đã ưu ái cho CM chúng tôi àh ??? Nhưng chúng tôi cũng đã góp hết sức mình cho diễn đàn chứ có ăn không ở không đâu ???

Dù sao cũng hiểu rõ vấn đề cũng hiểu lòng nhau hết rồi . Thành thật cảm ơn Anh đã phân tích các nguyên nhân gây ra cuộc tranh luận , cũng như đồng cảm ơn BQT cũng như tất cả MEM NR lâu nay đã ưu ái cho CM hoạt động tại đây .Hôm nay 4Q chính thức rời NR . Việc di dời CM sẽ thỉnh ý Thầy , . Tạm thời lớp học đóng cửa ( vì 4Q nghe thông tin PL cũng đang định ra đi ) các bạn đang học nếu muốn tiếp tục thì sẽ được thông báo khi nhà mới được xây

Chúng tôi chọn sự ra đi để NR được tiếp tục phát triển tiêu chí của các bạn . Các bạn có thể cho là không hay ,không tích cực nhưng nhờ có cơ hội này mà chúng tôi có thể có một cõi cho riêng mình .

"Ở đâu cũng tốt nhưng ở nhà vẫn tốt hơn "

Đây là câu ngạn ngữ Tiệp mà 4Q đã thuộc làu 22 năm nay . Càng ngẫm càng thấy đúng !!!

Thân ái
CM4Q

CM4Q
23-04-2010, 04:42 AM
Cùng tất cả các bạn,
Các vấn đề về Cổ Mộ được mở ra từ đầu đến thời điểm này đã tạm đủ để mọi người nêu ý kiến. Sau khi lắng nghe các ý kiến của các bạn, chúng tôi xin thông báo quyết định về vấn đề các bạn đặt ra cho Cổ Mộ như sau:
1- Những thông tin để các bạn hiểu thêm về Cổ Mộ đã được trình bày tương đối rõ ràng trong topic, xin phép không nhắc lại. Chúng tôi xác định việc thành lập và set ẩn các lớp học thời gian qua là đúng đắn và cần thiết. Nhiều thành viên đã học qua các lớp đó và vẫn còn hiện diện tại 4rum, đủ để chứng thực ở đó không có gì là "đặc biệt" hay "bí mật" như những thông tin ác ý. Mỗi một tổ chức có một qui định riêng. Không thể lấy chuyện một giảng đường trong đời thực cho phép người dự thính để áp đặt cho lớp thơ trên mạng được vì hai môi trường không tương đồng. Trong đời thực, nếu quậy phá anh sẽ bị tóm ngay và có thể rất mệt mỏi với pháp luật, nhưng trong thế giới ảo, nếu bị khóa nick vì quậy phá, vài phút sau anh sẽ có một mớ nick mới và quậy tiếp nếu anh muốn. Hơn nữa, bạn nào cho rằng hầu hết các trường trên thế giới đều chấp nhận người dự thính thì xin cứ thử ghé vào một trường PT nào đó ở đất nước ta để xin dự thính xem người ta trả lời ra sao.
2- Từ chuyện Admins set cho những thành viên CM được vào các lớp học để hổ trợ thêm cho lớp, một vài thành viên CM đó có lối sinh hoạt và cư xử khác biệt, không hợp tính, gây ẩn ức cho một vài thành viên khác. Đáng tiếc, thay vì nêu đúng người, đúng việc để khiếu kiện, hoặc đặt vấn đề trực tiếp với Admins nếu cho rằng set như thế là đối xử bất công thì các bạn này chất chứa nỗi ẩn ức trong lòng lâu ngày, để có va chạm là bùng nổ lớn. Nhân cơ hội, một vài thành viên thiếu suy nghĩ hoặc sẵn có ý xấu, reg nick mới vào khơi thêm lửa, vơ đủa cả nắm, làm liên lụy, xúc phạm cả đến những thành viên CM không liên quan. Về vấn đề này, chúng tôi xác định: Admins set cho các thành viên CM được phép vào các lớp là để hổ trợ hướng dẫn học viên, theo yêu cầu của những người phụ trách lớp, hoàn toàn không phải vì dành một sự ưu ái nào cho họ. Những thành viên này vào đó không vì lợi ích gì cho bản thân, ngược lại, toàn bộ thành viên CM đã đổ nhiều công sức của bản thân để giúp cho lớp học. Nếu một vài trong số các thành viên này có vấn đề gì đó, thì chỉ nên khiếu kiện, góp ý đích danh những người đó với tư cách cá nhân mà thôi. Lên án toàn bộ thành viên CM là vô lý và bất công, không thể chấp nhận được.
Chuyện này cũng có một phần lỗi của bộ phận Admin, chủ quan vì nghĩ ai cũng hiểu rõ tại NR không có bổng lộc gì đặc biệt, nên chỉ set quyền hạn vào lớp cho các thành viên CM mà không thông tin rõ ràng, tạo nên sự hiểu lầm không đáng có. Chúng tôi chân thành gửi lời xin lỗi đến toàn thể anh chị em Cổ Mộ vì đã để xảy ra chuyện đáng tiếc này.
3- Mọi chuyện vướng mắc còn lại của cá nhân nào sẽ được giải quyết với tư cách cá nhân đó. Tuyệt đối không chấp nhận chuyện của một cá nhân mà đưa lên phê phán cả tập thể Cổ Mộ.
Vấn đề "Cổ Mộ trong NR" được khép lại tại đây.

Thân chào đoàn kết.

Cám ơn Admin đã có lời . Nhưng 4Q đã quyết định rời khỏi nơi đây . Chỉ cá nhân 4Q thôi ,còn các thành viên CM khác thì họ có suy nghĩ và quyết định riêng của họ

Chuyện CM ,4Q cũng đang thỉnh ý Thầy .

Cám ơn Admin đã tạo điều kiện cho 4Q cũng như CM phái sinh hoạt vui vẻ nơi đây

Chúc Admin ,toàn bộ BQT và tất cả MEM NR luôn an mạnh

Thân mến
CM4Q

OA _ NỮ
23-04-2010, 08:07 AM
Ko níu kéo em ở lại được nữa sao? Tội em và PL quá, thôi thì nếu xây nhà ở đâu, nhắn chị qua chơi. "dù chị ko biết làm thơ"

Đừng khóc sưng mắt nữa, xấu gái lắm, vui lên em. Tất cả chỉ là ảo thôi em à "mặc dù nỗi đau là thật"

Muốn viết cho em nữa, xong mắt chị cũng nhoà lệ.

Nguyên Thoại
23-04-2010, 09:57 AM
Cám ơn Admin đã có lời . Nhưng 4Q đã quyết định rời khỏi nơi đây . Chỉ cá nhân 4Q thôi ,còn các thành viên CM khác thì họ có suy nghĩ và quyết định riêng của họ

Chuyện CM ,4Q cũng đang thỉnh ý Thầy .

Cám ơn Admin đã tạo điều kiện cho 4Q cũng như CM phái sinh hoạt vui vẻ nơi đây

Chúc Admin ,toàn bộ BQT và tất cả MEM NR luôn an mạnh
Thân mến
CM4Q

Cám ơn CM4Q đã nói giúp
Kính
Thành Phước

thachanhtim
23-04-2010, 11:28 AM
Hi chị 4Q!

Nhà đủ điều kiện thì cứ xây chị ơi..
Nhưng mình có nhà, vẫn qua nhà bè bạn ở chơi giao lưu mà chị..
Như em nè...vẫn có nhà đàng hoàng đó thôi...nhưng em vẫn thích qua NR ăn nằm ...nhậu nhẹt ở đây nè chị...
Xây nhà mới rùi...thì cho em 01 vé mời sang tân gia nhà mới luôn hén...nếu rộng thì cho em 01 phòng..hihihi....
Những gì chúng ta ko giải quyết được...hãy để trôi đi theo sự nhấn chìm của thời gian chị ơi...
Em tin rằng mọi người sau khi bình tỉnh rồi..thì thân tình vẫn là trên hết..
Cứ nghĩ đến chuyện ko còn cho câu được con cá của chị là Tím buồn thui như con chuồn chuồn á...hic hic....

hamy
23-04-2010, 11:53 AM
Cô 4 ơi! Tự hổm rày nơi đây có sự tranh luận gay gắt em hổng để ý nhưng có chuyện này em thấy buồn quá, khi hôm nay vô tình đọc những dòng cô viết ở đây...Dù biết là thế giới ảo, chúng ta quen nhau (cô và em) chẳng bao nhiêu ngày, nhưng sao lòng nghe đau nhói khi nghe lời chia tay của cô...

kehotro
23-04-2010, 12:19 PM
4Q hiểu lầm ý KHT rồi!

Giờ cũng chẳng buồn giải thích làm gì. Chỉ mong những ACE CM đã gắn kết với NR nhìn ra được ""kẻ mới vào"" muốn câu mem có năng lực về trang của mình.

4Q: Nếu KHT có phát biểu nào mang tính cá nhân làm phật lòng 4Q. KHT thành thật xin lỗi. Trong thâm tâm KHT không bao giờ làm chuyện gì ảnh hưởng uy tín của CM. KHT hay làm thơ Đường châm biếm, đi chỗ khác chưa bao giờ dám nói mình học thơ từ CM vì sợ ảnh hưởng tới Sư Môn. Bài viết của KHT, mong 4Q nhìn nhận dưới góc độ khác.

KHT có những bất đồng chỉ riêng với VMT về cách phát biểu. Nhưng KHT vẫn khâm phục VMT về mặt kiến thức. Hẹn gặp VMT tại SG để chuyện trò trao đổi.

P/S: Mong đã là Quái thì cũng hiểu được cách nghĩ ngược ngạo. Cách giải quyết vấn đề lạ đời của nhau.

Cũng buồn như ai chứ không thanh thản gì!

hahaha
23-04-2010, 12:54 PM
Lẽ ra theo lời hứa với chị, Haha sẽ không nói gì nữa, nhưng chị cũng đã nói, nên Haha cũng xin nói vài lời.
Tính haha anh em trong ngoài đều biết,ở NR này( ngôi nhà ảo mà rất thật của chúng ta) thẳng thắn góp ý, cái chi chưa thông, chưa hoà hợp, thì bàn bạc trên tinh thần xây dựng, trong tất cả các comment của mình, nhận thấy chưa một từ hay một lần xúc phạm hay bạc bẽo với CM, không hiểu sao chị NẢN về haha?
Mọi sự cuồng tín , dị biệt thường dẫn tới những kết quả trái ngược mục đích tốt đẹp ban đầu,( Thập Tự chinh, khủng bố hồi giáo, dân tộc cực đoan( phát xít), KKK).....rất may và mong, CM sẽ không là như vậy và sớm phát triển lớn mạnh, phổ biến một thể loại thơ hay cho cộng đồng mạng Việt ngữ.
Là một mem của NIEMRIENG.COM( bằng hữu tương phùng, chân tình hội ngộ) không thể nói lời giữ chân lúc này, Haha rất mong sớm được ghé thăm nhà mới của riêng CM.COM, sẽ xin học lại và khi đó sẽ chấp hành toàn bộ những luật và lệ của CM.COM.

Chị Phale mềm mại, 4Q nhiệt tình, Trần Nguyễn, TNQS1 hoà đồng, NHím con vui vẻ, Thinghien phá phách và vui tươi( kết nhất tên này, những tên sau này không kết bằng), cùng nhiều anh chị em khác, mong mọi người vui khoẻ và luôn hội ngộ ở cả hai(nếu được thì xin là một) căn nhà của chúng ta.

@Ý kiến trên của haha chỉ là quan điểm cá nhân, còn nhiều thiếu sót.
bác VMT, haha cũng bắt đầu "kết" bác đấy, mong gặp bác thường xuyên.

yeu100C
23-04-2010, 02:27 PM
Tan nát
Người đi kẻ ở thấy buồn sao
Lỗi hẹn duyên thơ ngấn lệ trào
Bút mực hanh hao vời nét họa
Câu vần đau đáu ngóng nơi trao
Còn đây lớp học thày đâu hỡi
Vẫn đó vườn ươm bạn chốn nào
Nghĩ mãi dạ đau như muối xát
Người đi kẻ ở thấy buồn sao

Mong 4Q đổi ý và ở lại

Hồng Mai Ngạo Tuyết
23-04-2010, 02:56 PM
4Q hiểu lầm ý KHT rồi!

Giờ cũng chẳng buồn giải thích làm gì. Chỉ mong những ACE CM đã gắn kết với NR nhìn ra được ""kẻ mới vào"" muốn câu mem có năng lực về trang của mình.

4Q: Nếu KHT có phát biểu nào mang tính cá nhân làm phật lòng 4Q. KHT thành thật xin lỗi. Trong thâm tâm KHT không bao giờ làm chuyện gì ảnh hưởng uy tín của CM. KHT hay làm thơ Đường châm biếm, đi chỗ khác chưa bao giờ dám nói mình học thơ từ CM vì sợ ảnh hưởng tới Sư Môn. Bài viết của KHT, mong 4Q nhìn nhận dưới góc độ khác.

KHT có những bất đồng chỉ riêng với VMT về cách phát biểu. Nhưng KHT vẫn khâm phục VMT về mặt kiến thức. Hẹn gặp VMT tại SG để chuyện trò trao đổi.

P/S: Mong đã là Quái thì cũng hiểu được cách nghĩ ngược ngạo. Cách giải quyết vấn đề lạ đời của nhau.

Cũng buồn như ai chứ không thanh thản gì!

Bái phục

CM4Q
23-04-2010, 03:24 PM
[QUOTE]"

Lý ra 4Q không lên tiếng vì đã tuyên bố ra đi .Nhưng vì quay lại để làm 1 số việc cần thiết tình cờ đọc được lời chia tay của PL .Tính vói vài câu chia sẻ với PL ,ai dè...đã bị cất đi rồi

Tại sao phải cất lời chia tay của PL ??? Muốn níu kéo điều gì chăng ???

Tất cả hãy nhìn lại mình xem mọi người đã nghĩ gì nói gì khi sự việc xảy ra ???

@ Hahaha...cứ thử đặt mình vào cương vị của PL đi .Thì sẽ hiểu vì sao ??? Mọi người trách những lời góp ý thẳng thằn của VMT nhưng lại cố tình lôi chuyện set ẩn cho các thành viên CM vào lớp học mặc dù việc set ẩn đó đã được Admin chấp thuận từ khi CM dựng tai đây . Vậy vì lý do gì chứ ??? Hahaha nếu là 1 người bạn thân thiết với PL có thể tìm hiểu nguyên nhân bằng cách khác ,bởi chính Hahaha cũng đã đưa câu hỏi yêu cầu PL và các thành viên CM trả lời .4Q buồn Hahaha về chuyện đó

@ Yêu : Những gì 4Q này quyết định thì không thay đổi .4Q là người nhiệt tình và trọng tình trọng nghĩa . Trong tâm tưởng "Cổ Mộ " rất thiêng liêng , 4Q chưa làm gì cho CM chưa trả được cái ơn dìu dắt của Thầy , CM ở NR Thầy đã giao cho 4Q ,PL ,TN vậy mà lại có chuyện như vừa rồi .4Q cũng rất mến Yêu nếu có duyên thì sẽ gặp .

@ Anh KHT : Nếu 4Q hiểu sai thì cho 4Q xin lỗi Anh .4Q tuy Quái ,nhưng cũng là người nhạy cảm vì thế những lời phân tích của Anh trong sự việc vừa qua sẽ làm cho 4Q nghĩ theo chiều hướng nhạy cảm

Anh nói "Kẻ mới vào muốn câu mem năng lực về trang của mình " ,4Q biết Anh đang ám chỉ ai . Nhưng xin Anh hãy nhìn lại sự việc . Ngày hôm nay 4Q cũng như bạn bè ra đi không phải vì kẻ mới nào đó mà là những suy nghĩ lời nói của các bạn ở đây . Cho 4Q hỏi ,Ai là Đông Ky Sốt ??? Ai là Nam Quan ???

CM lần này sẽ phát triển trên nền đất nhà mình chứ không trên nền nhà người khác . Cho nên việc kéo người năng lực như Anh nói là không đúng đâu

Thời gian qua sinh hoạt cùng diễn đàn ,4Q rất thích Anh vì thấy Anh cũng có tính Quái Quái như 4Q ,dám chơi dám chịu ...Sự cảm mến Anh vẫn còn cho dù 4Q không về đây . Vẫn muốn gặp Anh để xin 1 chầu cà phê ở SG

@ Chị OA : Khi nào có nhà em sẽ nhắn dây ...NET cho Chị :D Sau cơn mưa trời sáng chị à. Mưa mãi cũng phải tạnh ...Chị ráng giữ sức khỏe ,ở lại vui nha

@ TAT : mỗi người có 1 suy nghĩ và quyết định .Khi có nhà tất nhiên sẽ mời Tím ăn tân gia chứ . 4Q cũng khoái Tím vì nhiệt tình và có tấm lòng nhân hậu

@ Hamy cưng ,Cô 4 đành xin lỗi HM . Việc học của HM ở đây đành bỏ dở . Nhưng nếu HM còn muốn tiếp tục thì cô 4 sẽ nhắn tin cho HM trong thời gian sắp tới . Thôi đừng buồn nhiều mà lại mau già như Cô nhé ... Hẹn gặp lại HM . Sắp thi tốt nghiệp rồi ,cố lên nha HM .Chuyện thơ thẩn mạng ảo ...gác lại 1 bên nhá .Chúc HM đạt kết quả tốt trong 2 kỳ thi sắp tới .

@ 20 : 4 chỉ nói những gì phải nói . Nếu không thì còn gì là CM4Q . Hẹn 20 ở ngôi nhà chung .Bảo trọng nha 20

@ CVK : 4Q cũng phải xin lỗi , vì CVK cũng dành cho CM nhiều sự ưu ái . Nhưng chuyện đã nước này thì ở lại cũng không vui .Thôi thì chia tay để giữ lại 1 chút gì tốt đẹp về nhau . "Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ " mà phải không ??? Một lần nữa cảm ơn CVK

Một lần nữa chúc mọi người ở lại an mạnh

CM4Q

[/I]

Hồng Mai Ngạo Tuyết
23-04-2010, 03:33 PM
Yêu Thơ nhưng không biết làm Thơ, biết đâu trong tương lai lại là học trò của chị :D. Ý chết quên , là em đăng ký vào trong lớp thơ của chị :D

Tịnh
23-04-2010, 03:43 PM
Em chẳng quan tâm tới CM, cũng không yêu thơ. Em cũng không muốn nói gì nhiều, nếu có nhà mới thì hú em.

OA _ NỮ
23-04-2010, 03:47 PM
Em nói rằng sẽ ko quyết định một điều gì cho đến khi được sự chấp nhận của Thày. Em có nghĩ mình phụ lòng của thày, bạn bè và học trò của em ko?

kehotro
23-04-2010, 04:19 PM
Hồng Mai Ngạo Tuyết, bạn dùng hai từ rất hay: Bái phục! Rất cám ơn bạn

Tịnh
23-04-2010, 04:27 PM
Hình như anh không biết thế nào là điểm dừng!? Đến lúc này anh còn muốn nói ai tốt ai xấu nữa à!? Em thì không ưa 3, 4 cái xác mới lạ hoắc nhưng chỉ có 2, 3 cái hồn nhảy vào xâu xé nhau. Nói nhiều quá mỗi người lại suy diễn theo một hướng. Dừng lại được rồi anh ạ!

kehotro
23-04-2010, 04:36 PM
Hình như anh không biết thế nào là điểm dừng!? Đến lúc này anh còn muốn nói ai tốt ai xấu nữa à!? Em thì không ưa 3, 4 cái xác mới lạ hoắc nhưng chỉ có 2, 3 cái hồn nhảy vào xâu xé nhau. Nói nhiều quá mỗi người lại suy diễn theo một hướng. Dừng lại được rồi anh ạ!

Thế thì anh cũng rất cám ơn ý kiến của em. Giờ có người được phép nói và có những người không được phép nói.

Anh nghĩ giữa em và anh chẳng có xích mích gì. Thôi! Nói thêm nữa cũng chẳng ra sao.

Hồng Mai Ngạo Tuyết
23-04-2010, 04:51 PM
Đi lạc hết rồi , làm phiền đến chủ nhà quá. :D

Nhudadauyeu
23-04-2010, 05:30 PM
Chị ơi, em mong chị suy nghĩ lại :run::run::run::run::run:

MODERATOR
23-04-2010, 05:42 PM
Gửi các bạn

Các bạn hãy nói chuyện tôn trọng nhau. Nếu để gây mất đoàn kết hoặc đi quá xa mọi vấn đề chúng tôi sẽ can thiệp theo nội quy của diễn đàn.

Chúc các bạn vui

Bcdt
23-04-2010, 10:12 PM
QuynhNguyen,
Topic nầy ngưng tại đây đi.

Trần Nguyễn
23-04-2010, 11:58 PM
QuynhNguyen,

Bố kính yêu! Chúng con rất cần có bố bên cạnh
Cầu mong bố luôn mạnh khỏe, bình an!

CM4Q
24-04-2010, 12:01 AM
QuynhNguyen,

Thầy ơi ....Q chờ Thầy ngày mai nha .Có gì Q dập đầu tạ lỗi cùng Thầy .Mong Thầy luôn bình an

CM4Q

Nguyên Thoại
24-04-2010, 05:48 AM
QuynhNguyen,

Thành Phước xin kính chào Thầy
Nhưng con vẫn là lạ một điều Thầy ạ... Thầy xuất hiện đột ngột và lại ra ngoài lớp học.
Kính
Thành Phước