PDA

View Full Version : Report off 19.1.10

Pages : 1 [2]

phale
21-01-2010, 08:06 AM
PL viết tiếp câu chuyện về LH nà:

Sáng hôm sau, NH gọi PL:

- Hôm qua ai đưa NH về vậy chị? NH hem nhớ gì.. (PL choáng suýt ngất tập 1. Hú hồn...:o)

Rồi tin nhắn từ NH:

- Hôm qua em có "choảng" nhau với ai không, sao đi thì lạnh lặn, giờ thương tích đầy mình mà không biết nó mọc ở đâu ra.. (Trời ạ, chuyện gì đây. Choáng tập 2. NH ơi là NH:o)

Chiều, NH gọi:

- PL em biết thương tích ở đâu ra rùi. Nghe LH bảo là hôm qua đưa NH về gần đến nhà, NH đòi tự về, mờ lên xe, vô ga là xe bay lên lề còn người ở lại...(Giờ thì PL choáng toàn tập luôn nà NH :o)

Và...

LH sau khi nhìn NH xiêu vẹo đi khuất con ngõ, mới đi bộ mấy cây số ra đường đón xe...
Trước đó, LH đã phải nói với NH là nhà ở Bình Thung, quá giang NH về, NH mới chịu cho đưa về... NH cũng tưởng thế, đến khi nghe PL bảo "LH ở SG", NH mới "hở?".

Thương LH quá thôi. Có bao người làm được như LH đâu nhỉ?

p/s: NH ui, hum đó mà biết NH đang có tâm trạng thì đã không để NH uống nhiều vậy. Lần sau có off, PL sẽ kèm cặp NH kỹ mới được.

phale
21-01-2010, 08:14 AM
Vài hôm gặp 2 chị em cô nương thối tiền xăng cộ, với phí lỗ hôm off này đó nhé

Lạc đường thì có điện thoại. Đã đi thì phải đến chứ cô nương. Đi mà không đến thì xem như chưa đi rùi cô nương ui, còn bắt đền tiền xăng á. Người ta chưa bắt đền tiền điện thoại + công chờ đợi là may rùi...Ở đó mà...

TeacherABC
21-01-2010, 08:23 AM
Lạc đường thì có điện thoại. Đã đi thì phải đến chứ cô nương. Đi mà không đến thì xem như chưa đi rùi cô nương ui, còn bắt đền tiền xăng á. Người ta chưa bắt đền tiền điện thoại + công chờ đợi là may rùi...Ở đó mà...

Mai mốt off thì VT cử người đi đón TAT cho chắc ăn!:D

phale
21-01-2010, 08:25 AM
Mai mốt off thì VT cử người đi đón TAT cho chắc ăn!:D

Chắc giao trọng trách cho anh TABC hen

p/s: Mơi mốt PL cũng vờ lạc đường để được đón, hic... :D:nguong:

Ngõ Hẹp
21-01-2010, 08:32 AM
PL viết tiếp câu chuyện về LH nà:

Sáng hôm sau, NH gọi PL:

- Hôm qua ai đưa NH về vậy chị? NH hem nhớ gì.. (PL choáng suýt ngất tập 1. Hú hồn...:o)

Rồi tin nhắn từ NH:

- Hôm qua em có "choảng" nhau với ai không, sao đi thì lạnh lặn, giờ thương tích đầy mình mà không biết nó mọc ở đâu ra.. (Trời ạ, chuyện gì đây. Choáng tập 2. NH ơi là NH:o)

Chiều, NH gọi:

- PL em biết thương tích ở đâu ra rùi. Nghe LH bảo là hôm qua đưa NH về gần đến nhà, NH đòi tự về, mờ lên xe, vô ga là xe bay lên lề còn người ở lại...(Giờ thì PL choáng toàn tập luôn nà NH :o)

Và...

LH sau khi nhìn NH xiêu vẹo đi khuất con ngõ, mới đi bộ mấy cây số ra đường đón xe...
Trước đó, LH đã phải nói với NH là nhà ở Bình Thung, quá giang NH về, NH mới chịu cho đưa về... NH cũng tưởng thế, đến khi nghe PL bảo "LH ở SG", NH mới "hở?".

Thương LH quá thôi. Có bao người làm được như LH đâu nhỉ?

p/s: NH ui, hum đó mà biết NH đang có tâm trạng thì đã không để NH uống nhiều vậy. Lần sau có off, PL sẽ kèm cặp NH kỹ mới được.

Hjz. Người ta không nhớ thì người ta mới hỏi chứ.

Mà sao bài viết này toàn nói NH không vậy.
hjz hjz....

Lần sau cứ uống bia. PL muốn kèm cứ kèm >"<

phale
21-01-2010, 08:37 AM
Hjz. Người ta không nhớ thì người ta mới hỏi chứ.

Mà sao bài viết này toàn nói NH không vậy.
hjz hjz....

Lần sau cứ uống bia. PL muốn kèm cứ kèm >"<
:D NH làm cả nhà lo ơi là lo...

Thế này thì PL phải tập ún bia từ bây giờ thôi...
Loa loa loa, PL cần tuyển thầy giáo, cô giáo dạy ún bia... gấp gấp. Có thể thực tập mỗi ngày...

Chim Vành Khuyên
21-01-2010, 08:40 AM

Loa loa loa, PL cần tuyển thầy giáo, cô giáo dạy ún bia... gấp gấp. Có thể thực tập mỗi ngày...

Cô kêu bác Phù làm thày giáo uống bia kìa cô :D

phale
21-01-2010, 08:42 AM
Cô kêu bác Phù làm thày giáo uống bia kìa cô :D

Bác Phù tửu lượng bao nhiêu
Mau trình giáo án..tuyệt chiêu...xem nào:nguong::nguong:

TeacherABC
21-01-2010, 08:43 AM

Nghe cũng hay ấy nhỉ Pha Lê ơi...:nguong:

Ngõ Hẹp
21-01-2010, 08:44 AM

Ngõ làm cô giáo cho PL nhá ^^:botay:

MinhThy
21-01-2010, 08:45 AM
Chị ơi ... Hem phải em "theo người, bỏ bia" đâu. Gần đây sức khỏe em kém kinh khủng, uống tầm 2, 3 chai là bắt đầu bị đau đầu hà >.<

phale
21-01-2010, 08:50 AM
Nghe cũng hay ấy nhỉ Pha Lê ơi...:nguong:
:D:D
Hay anh nhận kèm cặp em
Một mai đắc đạo em đền anh ơn:nguong::nguong:

Hic, cả nhà duyệt cô giáo NH cho PL không? :nguong:

MinhThy
21-01-2010, 08:50 AM

Sau này uống ít lại nhé bé. Với Ken thì uống tầm 8 - 9 chai được rồi, còn Bud thì nên uống 4 chai là okie ... vì nó nhẹ nhưng đau đầu lắm

phale
21-01-2010, 08:53 AM
Chị ơi ... Hem phải em "theo người, bỏ bia" đâu. Gần đây sức khỏe em kém kinh khủng, uống tầm 2, 3 chai là bắt đầu bị đau đầu hà >.<

Thế hơ Mthy?
Chắc sức khỏe của em biểu tình đình công với bia rùi.
Vậy thì phải "tu"một thời gian thôi Mthy ạ. :o

MinhThy
21-01-2010, 08:55 AM
Thế hơ Mthy?
Chắc sức khỏe của em biểu tình đình công với bia rùi.
Vậy thì phải "tu"một thời gian thôi Mthy ạ. :o

"Tu" bằng cách không uống bia, rượu thì chắc em hem làm nổi :D. Có lẽ bệnh viêm xoang của em đang trở nặng, ngày nào cũng thấy đau đầu, chóng mặt chị ạ.

Ngõ Hẹp
21-01-2010, 08:57 AM

NH duyệt nhá ^^:nguong:

phale
21-01-2010, 08:58 AM
"Tu" bằng cách không uống bia, rượu thì chắc em hem làm nổi :D. Có lẽ bệnh viêm xoang của em đang trở nặng, ngày nào cũng thấy đau đầu, chóng mặt chị ạ.

Thế thì đáng lo thật rồi Mthy.
Đi bác sĩ, uống thuốc... giữ ấm mũi...
Cố gắng nhé Mthy.

Ngõ Hẹp
21-01-2010, 08:58 AM
Sau này uống ít lại nhé bé. Với Ken thì uống tầm 8 - 9 chai được rồi, còn Bud thì nên uống 4 chai là okie ... vì nó nhẹ nhưng đau đầu lắm

[COLOR="DarkSlateGray"]Trước giờ Ngõ ít uống mấy loại này. Toàn SG và SMG với 333 mà tiến thôi.
Mà Ngõ đâu có đau đầu đâu MT !! :nguong:[COLOR]

phale
21-01-2010, 08:59 AM
NH duyệt nhá ^^:nguong:

Còn chờ ý kiến cả nhà nà NH.

p/s: Cả nhà đặt đâu PL xin ngồi đấy ạ :nguong:

MinhThy
21-01-2010, 09:02 AM
[COLOR="DarkSlateGray"]Trước giờ Ngõ ít uống mấy loại này. Toàn SG và SMG với 333 mà tiến thôi.
Mà Ngõ đâu có đau đầu đâu MT !! :nguong:[COLOR]

Thì lúc NH say đã chóng mặt rùi đấy, thức dậy thì không thấy gì cả. SG, SMG và 333 thì uống cứ như bia hơi í. Ghét nhất nó, uống vào cứ thấy ợ hơi thôi :chiuthua:

MinhThy
21-01-2010, 09:03 AM
Còn chờ ý kiến cả nhà nà NH.

p/s: Cả nhà đặt đâu PL xin ngồi đấy ạ :nguong:

Hay đi uống với em chị nhé. Chị em mình tập uống remy mỗi tối i :haha:

Ngõ Hẹp
21-01-2010, 09:04 AM
Thì lúc NH say đã chóng mặt rùi đấy, thức dậy thì không thấy gì cả. SG, SMG và 333 thì uống cứ như bia hơi í. Ghét nhất nó, uống vào cứ thấy ợ hơi thôi :chiuthua:

Hi tại chị lạ đó thôi chứ NH bình thường mà ^^

phale
21-01-2010, 09:05 AM

Ủa, uống theo toa điều trị viêm xoang của "lươn y" đó hở Mthy...
Thuốc mới ngộ hen :nguong:

MinhThy
21-01-2010, 09:09 AM
Ủa, uống theo toa điều trị viêm xoang của "lươn y" đó hở Mthy...
Thuốc mới ngộ hen :nguong:

"lươn y" kê toa mấy tháng trước mà chưa thực tập theo, nay sẵn chị thực tập uống bia, rượu nên em thực hành theo toa đó mờ.

phale
21-01-2010, 09:12 AM
"lươn y" kê toa mấy tháng trước mà chưa thực tập theo, nay sẵn chị thực tập uống bia, rượu nên em thực hành theo toa đó mờ.

:D:D:D
Viêm xoang uống rượu mỗi ngày
Đến tao còn chết, nừa là mày nha xoang..:D:D

Lươn y ni chơi chiêu "Lấy độc trị độc rùi".

MinhThy
21-01-2010, 09:32 AM
Chị ơi, mình lên lịch ngày 30.1 này off câu cá đi chị. Địa điểm thì chắc là một chỗ câu cá nào đó ở Thanh Đa.

phale
21-01-2010, 09:35 AM
Chị ơi, mình lên lịch ngày 30.1 này off câu cá đi chị. Địa điểm thì chắc là một chỗ câu cá nào đó ở Thanh Đa.

30 trùng vào lịch "Quà Xuân Canh Dần" rùi Mthy ơi :o

MinhThy
21-01-2010, 09:38 AM
30 trùng vào lịch "Quà Xuân Canh Dần" rùi Mthy ơi :o

Ủa? em tưởng là 31 mình mới đi ấy chứ :saoco:

phale
21-01-2010, 09:47 AM
Ủa? em tưởng là 31 mình mới đi ấy chứ :saoco:

30, 31 lun Mthy.

Sau khi bàn bạc ở trển, gút lại là buổi off tiếp theo sẽ là chương trình "Thi câu cá" tổ chức vào 6/2 (Thứ 7).

Cả nhà nhanh chân đăng ký nào...

Ngõ Hẹp
21-01-2010, 09:50 AM
Ngõ là 1 ^^

SunWild
21-01-2010, 09:57 AM
SW rất cám ơn VT đã nhiệt tình đến ọp gặp gỡ mặc dù thời tiết sụt sùi và kế hoạch lên trước có 1 ngày. Lần này ọp rất vui, vui nhất là bị SR chuốc nhiều nhưng chưa kịp say, tiếp tục hẹn lần sau vào nhé :) Ngoài ra SW cũng có may mắn được ngồi cạnh thày Pearly để lâu lâu tình thương mến thương đổi ly cho thày (giả vờ thôi). Đây cũng là dịp được diện kiến lần đầu T, TABC, LH, NH... nói chung ai cũng dễ thương cả hihi. Mỗi lần gặp VT với TT, PL, PS, MTT, MT, yeu100c là lại có cảm giác sống lại 1 thời đã qua, từ khi mới bắt đầu chập chững làm thơ hihi.

Dự kiến SW chia tay SG trong mưa (tối nay) và hẹn sẽ quay lại 1 ngày gần đây nhất nhé VT SG!

phale
21-01-2010, 10:01 AM
SW rất cám ơn VT đã nhiệt tình đến ọp gặp gỡ mặc dù thời tiết sụt sùi và kế hoạch lên trước có 1 ngày. Lần này ọp rất vui, vui nhất là bị SR chuốc nhiều nhưng chưa kịp say, tiếp tục hẹn lần sau vào nhé :) Ngoài ra SW cũng có may mắn được ngồi cạnh thày Pearly để lâu lâu tình thương mến thương đổi ly cho thày (giả vờ thôi). Đây cũng là dịp được diện kiến lần đầu T, TABC, LH, NH... nói chung ai cũng dễ thương cả hihi. Mỗi lần gặp VT với TT, PL, PS, MTT, MT, yeu100c là lại có cảm giác sống lại 1 thời đã qua, từ khi mới bắt đầu chập chững làm thơ hihi.

Dự kiến SW chia tay SG trong mưa (tối nay) và hẹn sẽ quay lại 1 ngày gần đây nhất nhé VT SG!

:D:D:D
Chúc SW tối nay thượng lộ bình an nhé!
Nhớ gương mặt hồng hồng của SW hôm đó ghê nơi

Em
hồng như cánh hoa đào
Anh
chưa rượu đã cồn cào muốn say :D

Mong sớm gặp lại SW nha.

MinhThy
21-01-2010, 10:02 AM

Hẹn gặp lại chị ở SG chị nhé. Chúc chị công việc luôn tốt đẹp ^.^

Chim Vành Khuyên
21-01-2010, 11:02 AM
Bác Phù tửu lượng bao nhiêu
Mau trình giáo án..tuyệt chiêu...xem nào:nguong::nguong:

Bác Phù uống rất là tài
Chỉ cần 2 chen lăn quay ra nhà:D

Phu sinh
21-01-2010, 11:21 AM
:nguong::nguong:
..............
Bữa đó hem có ai mang máy mình hết 4 ui, không thì hình ngập report rùi.

Quỷ chớ có nghe muội quỷ nha, chụp xong toàn bị mắng vốn kg hà! :cool:

Hì... Vừa uống thuốc kháng viêm vừa uống rượu bảo đảm hết chai chưa say! :D :botay:

Sheiran
21-01-2010, 11:25 AM

Mình thì ko thể nuốt mấy loại này nổi, cao lắm 1 chai là mún... trào ra... :chiuthua:

MinhThy
21-01-2010, 11:27 AM
Mình thì ko thể nuốt mấy loại này nổi, cao lắm 1 chai là mún... trào ra... :chiuthua:

Đúng là bx của mình. Yêu lắm cơ :hongio:

Sheiran
21-01-2010, 11:28 AM

Em thấy thầy giáo thì sẽ tốt hơn, em vote anh PS làm thầy chủ nhiệm và anh Teacher làm trợ giảng :D

Sheiran
21-01-2010, 11:30 AM
.......................................

Muội ghét huynh rồi muội ghét huynh
Người đâu vừa thấy đã bất bình
Xấu trai xấu nết không điều tốt
Cản mũi kỳ đà tức muốn binh.......

Kakaka. Có tức cũng rủa thầm chứ có mà đấu võ mồm với huynh. Mà nhớ là không chơi ép uống bia mới là anh thư nha! Ép uống huynh gọi là anh hùng ráng chịu!

Muội ghét huynh toàn phần lun roài, ghét từ trên xuống dưới, ghét từ trong ra ngoài, ghét từ trái qua phải :D

NHAT NGUYET
21-01-2010, 12:23 PM
Em thấy thầy giáo thì sẽ tốt hơn, em vote anh PS làm thầy chủ nhiệm và anh Teacher làm trợ giảng :D

Hai thầy kèm lấy một cô
Lăn quay, lăn vãi, nàng... vồ vào... đâu

:D :D :D

phale
21-01-2010, 12:56 PM
Hai thầy kèm lấy một cô
Lăn quay, lăn vãi, nàng... vồ vào... đâu

Anh nì còn hỏi vồ đâu
Thầy kia anh đó khác nhau chi nào :nguong::nguong:

NHAT NGUYET
21-01-2010, 01:17 PM
Anh nì còn hỏi vồ đâu
Thầy kia anh đó khác nhau chi nào :nguong::nguong:

Khác nhau lời rượu nhộn nhào
Thầy say... thì chỉ có vào không ra
Trăm năm trong cõi người ta
Trò say... "đỏ mặt" hí ha đòi vào

Pearly
21-01-2010, 04:12 PM
Khác nhau lời rượu nhộn nhào
Thầy say... thì chỉ có vào không ra
Trăm năm trong cõi người ta
Trò say... "đỏ mặt" hí ha đòi vào

Trò vào Thầy lại đòi ra
Hỏi ra mới biết,trò "ra" đầy nhà..:acac:

LÃO HẠC
22-01-2010, 07:07 PM
Hôm nay mới rảnh vô nhà coi RP ,hôm đó LH làm xe ôm chở NH về mà cũng thấy hơi khó chở vì NH cứ ẻo ẻo như sợi bún ấy,khi về gần tới nhà thì bắt xuống xe ,LH đành xuống xe nhìn theo mà muốn rớt tim ra ngoài,Lh lại chạy tới dựng xe lên mấy lần,cuối cùng thì LH cũng nhìn thấy NH rẽ vào cổng ngôi nhà mà hẻm biết có phải nhà NH ko nữa lúc đó LH mới lững thững đi bô mấy cây số mới kiếm dc Xe Ôm (mình làm xe ôm kiu là có,mà cần xe ôm thì đi mỏi chân,tỉnh cả rượu mà ko có).Vậy mờ sáng ra dt hỏi thăm hổng thèm thanks người ta còn nói mình phải thanks lại vì vậy mới biết bình dương :botay:
Sau khi về tới Lá tía Tô thì chỉ còn mỗi Lá ko à...Xe LH thì nó gởi bên đường lại phải kiếm thèn bảo vệ.....mệt muốn chết luôn
Dt cho Thầy xem mọi người ở đâu thì ....Tan sở roài.....Thầy nói qua đi ăn khuya,LH lại cành cạch lết tới chở Thầy và SW đi măm.....Kết thúc 1 buổi off về nhà 3h30 sáng:botay: nhưng mà vui.....

@TAT hôm đó hổng có T đi nên....hiiiii...Lh rớt dc 1 quốc xe .....

JealousGuy
22-01-2010, 07:15 PM
Hôm nay mới rảnh vô nhà coi RP ,hôm đó LH làm xe ôm chở NH về mà cũng thấy hơi khó chở vì NH cứ ẻo ẻo như sợi bún ấy,khi về gần tới nhà thì bắt xuống xe ,LH đành xuống xe nhìn theo mà muốn rớt tim ra ngoài,Lh lại chạy tới dựng xe lên mấy lần,cuối cùng thì LH cũng nhìn thấy NH rẽ vào cổng ngôi nhà mà hẻm biết có phải nhà NH ko nữa lúc đó LH mới lững thững đi bô mấy cây số mới kiếm dc Xe Ôm (mình làm xe ôm kiu là có,mà cần xe ôm thì đi mỏi chân,tỉnh cả rượu mà ko có).Vậy mờ sáng ra dt hỏi thăm hổng thèm thanks người ta còn nói mình phải thanks lại vì vậy mới biết bình dương :botay:
Sau khi về tới Lá tía Tô thì chỉ còn mỗi Lá ko à...Xe LH thì nó gởi bên đường lại phải kiếm thèn bảo vệ.....mệt muốn chết luôn
Dt cho Thầy xem mọi người ở đâu thì ....Tan sở roài.....Thầy nói qua đi ăn khuya,LH lại cành cạch lết tới chở Thầy và SW đi măm.....Kết thúc 1 buổi off về nhà 3h30 sáng:botay: nhưng mà vui.....

@TAT hôm đó hổng có T đi nên....hiiiii...Lh rớt dc 1 quốc xe .....

Ngưỡng mộ anh! :hongio::hongio::hongio:

hahaha
22-01-2010, 07:40 PM
Tinh thần người lính bất diệt, một lần nữa, xin tỏ lòng tri ân và ngưỡng mộ!

Ngõ Hẹp
23-01-2010, 09:01 AM
Không lẽ mình thật sự khủng khiếp đến thế sao chài ? >"<

Một lần nữa cám ơn lão nha.

[Mặc dầu lão cũng phải cám ơn lại tôi ^^]