PDA

View Full Version : Gởi Eros, Ý Nhi, Nhật Huy

phale
08-01-2010, 10:59 PM
Phân tích một chút hành động của các bạn nhé!

Hoàn cảnh:

- Một số thành viên diễn đàn có ý kiến đề nghị kéo dài cuộc thi thơ
- BQT đang tham khảo ý kiến

Trong khi chưa có quyết định chính thức nào từ BQT, các bạn hành động như thế này:

- Ý kiến theo hướng chỉ trích chê bai diễn đàn (Eros_Destiny, Nhật Huy)
- Rút bài thi (Eros_Destiny, Ý Nhi, Nhật Huy)
- Xúc phạm diễn đàn và thành viên diễn đàn (Eros_Destiny)
- Khiếu nại việc mất bài trên chátbox với lời lẽ thiếu thiện chí (Ý Nhi) (Chuyện xóa bài này vẫn chưa rõ thực hư. BQT vẫn đang điều tra)

Nếu các bạn có thiện chí xây dựng diễn đàn, sao lại có những hành động như trên?

Nhật Huy
08-01-2010, 11:05 PM
PL đã có nhắc đến NH là
Ý kiến theo hướng chỉ trích chê bai diễn đàn (Eros_Destiny, Nhật Huy) vậy cho PL hãy chỉ rõ trong ngôn từ của NH đâu là chê bai? Hay là những lời nói của NH "Đắng đến nỗi muốn ói" nên có người không chịu được đành phải lên tiếng?

phale
08-01-2010, 11:20 PM
PL đã có nhắc đến NH là vậy cho PL hãy chỉ rõ trong ngôn từ của NH đâu là chê bai? Hay là những lời nói của NH "Đắng đến nỗi muốn ói" nên có người không chịu được đành phải lên tiếng?

3-BGK có tin mục quảng cáo trên báo, truyền hình...ko?NH thiết nghĩ đây chẳng khác nào cái kiểu "Vui xuân trúng thưởng" của mấy cái lễ hội cả

Thiết nghĩ đây là cuộc thi để đánh bóng NR vs hút mem hơn là cuộc thi vui vẻ

Đây là những lời có ý chỉ trích diễn đàn.
Những lời này của bạn chứng tỏ bạn chưa hiểu gì về NR.

- Tại sao là "Vui xuân trúng thưởng của mấy lễ hội" trong khi cuộc thi đang thực hiện nghiêm túc? Ngay cả việc kéo dài thời gian, BTC cũng chưa tự quyết định mà phải tham khảo ý kiến của mọi người. Điều đó không phải là sự tôn trọng của chúng tôi đến các bạn sao?

Ngược lại, các bạn có thể hiện sự tôn trọng đối với diễn đàn và chúng tôi không khi rút bài thi và có những ý kiến chủ quan không đúng với thực tế?

- Tại sao lại cho rằng chúng tôi "đánh bóng tên tuổi" bằng cuộc thi này, trong khi thực sự điều chúng tôi muốn là khuyến khích thành viên viết bài, tạo không khí hào hứng vui vẻ cho diễn đàn. Nếu đánh bóng thì chúng tôi sẽ không hạn chế thành viên có thời gian sinh hoạt 1 tháng mới được quyền tham gia, để thu hút nhiều mem.

Cũng vì tiêu chí cùng vui, nên chuyện kéo dài thời gian cuộc thi mới được đặt ra ở đây.

Nếu bạn suy nghĩ cẩn trọng, tôi nghĩ, bạn đã không phát biểu những lời này.

Nhật Huy
08-01-2010, 11:27 PM
Vậy cho tôi hỏi cái BGK đã thống nhất ý kiến khi mở cuộc thi chưa?Xây nhà móng không vững thì xây càng cao càng dễ đổ...Còn nếu bạn hiểu đó là chê bai thì là chê bai, tôi viết đả kích hơn là chê đó vì mọi điều tôi nói mang hàm ý "ẩn" hơn là "rõ". Hãy hiểu từ ngữ và dùng từ cho đúng

Thân!

Sheiran
08-01-2010, 11:32 PM
Tới giờ mới online ko biết chuyện gì đã xảy ra, nhưng nếu có ai đó nghĩ NR muốn đánh bóng hay hút Mem nghĩa là chưa hiểu gì về NR rồi, chỉ thế thôi!

Ý Nhi
08-01-2010, 11:34 PM
À cho hỏi chút .. cái bài xuân cảm nó không thuộc loại đường luật thì thuộc loại gì mà kg thể để ở thơ đường luật đc ạ ???????? cái này khó hỉu ghê à nha .. Chả nhẽ ... :huytsao:

Mùa đến thầm ngân khúc dịu dàng
Miên man lời chúc mãi an khang
Tết nay đã lớn nghe đầm ấm
Xuân cũ còn thơ gợi rộn ràng T
íu tít áo khoe rồi hát khẽ
Đì đoàng pháo nổ lại cười vang
Gia đình hạnh phúc ta may mắn
Chợt nghĩ thương bao phận bẽ bàng
Không nhà không cửa lúc xuân sang
Lang thang em chịu bao kham khổ
Côi cút em đeo những phũ phàng
Tội nghiệp làm sao đời tật dị
Cảm thông ơi hỡi tấm lòng vàng
Mái hiên che chở, vòng tay rộng
Nước mắt em rơi có muộn màng ?

Bài này hông phải thơ Đường ạ ??????? sao lại bị di chuyển thế nhỉ :huytsao:

Nhật Huy
08-01-2010, 11:38 PM
Không biết có đánh bóng ko nhưng kéo dài cuộc thi ra để nhiều người tham gia (từ ngày cuộc thi mở ra mem đk nhiều thật đó :D) thì ko biết là vui chơi hay là đánh bóng nữa. Giờ mọi ng nói là hiểu vs ko hiểu NR thì xin thưa: NH này nhìn vào thì thấy mod, admin mỗi ng 1 ý (nhìn trc mắt là cuộc thi) thì ko hiểu cái BQT NR đoàn kết hay ko nữa?Vậy jờ nên nhìn nhận NR là 1 nơi mà ở đó tập thể vững vàng vs đoàn kết?

phale
08-01-2010, 11:39 PM
Vậy cho tôi hỏi cái BGK đã thống nhất ý kiến khi mở cuộc thi chưa?Xây nhà móng không vững thì xây càng cao càng dễ đổ...Còn nếu bạn hiểu đó là chê bai thì là chê bai, tôi viết đả kích hơn là chê đó vì mọi điều tôi nói mang hàm ý "ẩn" hơn là "rõ". Hãy hiểu từ ngữ và dùng từ cho đúng

Thân!

Nếu ý kiến của bạn là đúng, tôi thật cảm ơn bạn không hết, nhưng tiếc là bạn chưa hiểu gì về diễn đàn đã vội phát biểu.

Còn về thời gian cho cuộc thi, đến thời điểm này, xem như là chưa phù hợp. Việc này tôi chịu trách nhiệm. Nếu bạn có ý kiến gì, hãy nêu rõ đích danh tôi cũng được.

Việc kéo dài thời gian này không ngoài mục đích cho cuộc thi trọn vẹn. Điều đó há không tốt hay sao?

Phản ứng của các bạn là xuất phát từ điều không hay nào do việc kéo dài thời gian này gây ra?

Ý Nhi
08-01-2010, 11:41 PM
Nếu ý kiến của bạn là đúng, tôi thật cảm ơn bạn không hết, nhưng tiếc là bạn chưa hiểu gì về diễn đàn đã vội phát biểu.

Còn về thời gian cho cuộc thi, đến thời điểm này, xem như là chưa phù hợp. Việc này tôi chịu trách nhiệm. Nếu bạn có ý kiến gì, hãy nêu rõ đích danh tôi cũng được.

Việc kéo dài thời gian này không ngoài mục đích cho cuộc thi trọn vẹn. Điều đó há không tốt hay sao?

Phản ứng của các bạn là xuất phát từ điều không hay nào do việc kéo dài thời gian này gây ra?

Tiền hậu bất nhất :huytsao:

phale
08-01-2010, 11:41 PM
À cho hỏi chút .. cái bài xuân cảm nó không thuộc loại đường luật thì thuộc loại gì mà kg thể để ở thơ đường luật đc ạ ???????? cái này khó hỉu ghê à nha .. Chả nhẽ ... :huytsao:

Mùa đến thầm ngân khúc dịu dàng
Miên man lời chúc mãi an khang
Tết nay đã lớn nghe đầm ấm
Xuân cũ còn thơ gợi rộn ràng T
íu tít áo khoe rồi hát khẽ
Đì đoàng pháo nổ lại cười vang
Gia đình hạnh phúc ta may mắn
Không nhà không cửa lúc xuân sang
Lang thang em chịu bao kham khổ
Côi cút em đeo những phũ phàng
Tội nghiệp làm sao đời tật dị
Cảm thông ơi hỡi tấm lòng vàng
Mái hiên che chở, vòng tay rộng
Nước mắt em rơi có muộn màng ?

Bài này hông phải thơ Đường ạ ??????? sao lại bị di chuyển thế nhỉ :huytsao:
OK. PL chuyển nhầm. Sẽ chuyển về đúng chỗ. Xin lỗi Ý Nhi nhé!

MODERATOR
08-01-2010, 11:45 PM

Thân!

Gửi Nhật Huy

- Cuộc thi thơ của NR do BTC quyết định mọi việc. Về thời gian của cuộc thi ngắn hay dài là do BTC quyết định tuỳ theo lượng bài và chất lượng của bài thi. Vì thế bạn không có quyền được hỏi và có ý kiến việc của BTC.

- Các ý kiến của bạn đưa ra chỉ là những ý kiến mà bạn bức xúc. Nhưng trong diễn đàn còn có rất nhiều nguời khác vì vậy chúng tôi không thể để một vài cá nhân bức xúc mà làm ảnh hưởng đến cuộc thi.

- Việc bạn nói thẳng là rất đáng quý xong bạn nên góp ý như thế nào và vào chỗ nào cho đúng để BQT giải quyết hoặc can thiệp.

- BTC đã đưa ý kiến kéo dài cuộc thi để lấy ý kiến tập thể có nghĩa là BTC rất tôn trọng mọi nguời dự thi.

- Việc band nick Eros trong 7 ngày mà không đưa ra cảnh cáo là hoàn toàn đúng. Với những lời lẽ như vậy chúng tôi hoàn toàn band nick mà không cần thông báo vì lời lẽ quá xúc phạm một tập thể và ảnh hưởng tới nhiều nguời khác.

- Cuối cùng bạn cũng đã từng là Admin của diễn đàn thì bạn hiểu rằng. Mọi nguời có thể thích thì đến và không thích thì đi và bạn cũng vậy nếu thích thì bạn dự thi còn không thích thì bạn có thể hoàn toàn không tham dự.

- Với bạn những lúc vừa qua cũng có một số ý kiến mà chúng tôi cho rằng bạn thiếu đi sự tôn trọng tập thể NR.

Thân

phale
08-01-2010, 11:46 PM
Tiền hậu bất nhất :huytsao:

Nếu chỉ vì thế mà các bạn phản ứng như trên thì giữa chúng tôi và các bạn, ai là kẻ hồ đồ hơn?

Vì có chuyện này nên chúng tôi mới phải cất công thăm dò ý kiến của mem.
Những sự việc này, ngay cả ngoài đời cũng thường gặp, hoặc ngay trong chính cuộc sống của các bạn cũng thường diễn ra.

Nếu các bạn có tâm, nhìn vấn đề theo chiều hướng tốt, rằng sự bất nhất này cũng chỉ vì hướng đến điều tốt đẹp hơn cho cuộc thi thì hẳn các bạn đã không có những lời lẽ như đã nói!

Sheiran
08-01-2010, 11:47 PM
Vấn đề ở chỗ tất cả mọi việc, từ việc khai sinh NR đến các cuộc thi... chúng ta chỉ nghĩ "vui là chính", nhưng 9 người 10 ý, những người mới ko phải ai cũng cùng quan điểm với chúng ta, chúng ta đã suy nghĩ rất đơn giản nên ko quản nổi sự phức tạp ngoài ý muốn... Âu cũng là một bài học kinh nghiệm...

Ko phải chúng ta không đủ kinh nghiệm để chuẩn bị cho một sự bắt đầu hoàn thiện, chỉ là chúng ta thấy việc phải có một plan hoàn hảo cho một cuộc chơi ko toan tính... là không cần thiết...

Chúng ta muốn như thế... nhưng đúng là "không phải muốn là được"...

Nhưng nếu chúng ta thay đổi... để phù hợp với tất cả mọi người... mọi thành phần... thì chúng ta không còn là chúng ta nữa... Vì cái kết quả đạt được - là thứ chúng ta không cần!

Tri âm dễ có mấy ai! Ví như Bá Nha với Tử Kỳ là thế...

Chất hơn là lượng! Hãy cứ là... chính chúng ta!

Ai hiểu là bạn... ko hiểu... mặc...

Ý Nhi
08-01-2010, 11:59 PM

Trùi !!! Nói nhầm là nhầm chuyển lại là chuyển lại :hjxhjx: . Nhẽ ra 1 cô giáo đọc là phải biết thể loại thơ rùi chứ sao lại có chuyện nhầm nhỉ :youarethewoman: . Nhầm... xin lỗi xong chuyện ... :ngugat:

phale
09-01-2010, 12:00 AM
Không biết có đánh bóng ko nhưng kéo dài cuộc thi ra để nhiều người tham gia (từ ngày cuộc thi mở ra mem đk nhiều thật đó :D) thì ko biết là vui chơi hay là đánh bóng nữa. Giờ mọi ng nói là hiểu vs ko hiểu NR thì xin thưa: NH này nhìn vào thì thấy mod, admin mỗi ng 1 ý (nhìn trc mắt là cuộc thi) thì ko hiểu cái BQT NR đoàn kết hay ko nữa?Vậy jờ nên nhìn nhận NR là 1 nơi mà ở đó tập thể vững vàng vs đoàn kết?

NH, chúng tôi mở cuộc thi không phải để thu hút mem, đặc biệt là mem chỉ vì cuộc thi mà đến! Bạn nên hiểu rõ điều này.

Bạn thắc mắc, lo lắng về sự đoàn kết của BQT NR, chúng tôi cảm ơn bạn về ý tốt này. Nhưng bạn ạ, chúng tôi quan điểm tranh luận là để hiểu nhau hơn, chứ không phải để quay lưng lại với nhau.

Cho đến thời điểm này, chúng tôi vẫn là một tập thể đoàn kết, bạn có thể yên tâm.

NR cần những người bạn bạn ạ.
Nếu bạn đến với tấm lòng làm bạn, hẳn biết cách thể hiện điều đó.

Ý Nhi
09-01-2010, 12:01 AM
Nếu chỉ vì thế mà các bạn phản ứng như trên thì giữa chúng tôi và các bạn, ai là kẻ hồ đồ hơn?

Vì có chuyện này nên chúng tôi mới phải cất công thăm dò ý kiến của mem.
Những sự việc này, ngay cả ngoài đời cũng thường gặp, hoặc ngay trong chính cuộc sống của các bạn cũng thường diễn ra.

Nếu các bạn có tâm, nhìn vấn đề theo chiều hướng tốt, rằng sự bất nhất này cũng chỉ vì hướng đến điều tốt đẹp hơn cho cuộc thi thì hẳn các bạn đã không có những lời lẽ như đã nói!

Cùng trong BGK saoo ngay từ đầu không thảo luận rồi đưa ra quyết đinh cho chắc chắn ? mà phải chờ đến mấy ngày gần kết thúc rùi mới thế ???? :ngoaymui:

Sheiran
09-01-2010, 12:04 AM
Trùi !!! Nói nhầm là nhầm chuyển lại là chuyển lại :hjxhjx: . Nhẽ ra 1 cô giáo đọc là phải biết thể loại thơ rùi chứ sao lại có chuyện nhầm nhỉ :youarethewoman: . Nhầm... xin lỗi xong chuyện ... :ngugat:

Là cô giáo hay là Tổng Thống đi nữa, cũng chỉ là 1 con người!

Sự nhầm lẫn ko mang tính chất nghiêm trọng thiết nghĩ ko ai là ko từng gặp phải!

Chắc cuộc đời YN chưa biết nhầm là gì? Thật đáng ngưỡng mộ!

người xưa
09-01-2010, 12:05 AM
Cho người xưa góp ý chút: các bạn NR hãy bình tĩnh lại các bạn nhé. Nhìn theo mặt tích cực là trang NR giờ đây đang phát triển, trong sự phát triển nào cũng luôn có va chạm. Dĩ nhiên mình luôn mong đợi mọi sự diễn ra trong một giới hạn nhất định. Nhưng cuộc đời không phải cái gì cũng trong vòng tính toán của mình được. Các bạn muốn trang NR lớn mạnh hơn thì những chà xát này là bổ ích, bởi nếu không NR mãi mãi chỉ gói gọn cho những người bạn thân cận với nhau mà thôi.

Gởi các bạn có những ý kiến ngược với BTC: thực ra, làm người chủ trì có cái đau đầu riêng của họ. BTC của NR đã thăm dò ý kiến, tức là đã lắng nghe. Có thể, trong tập thể BTC chưa có sự thống nhất tuyệt đối, nhưng chuyện ở đời luôn vậy. Họ cũng công khai việc này chứng tỏ họ không ngần ngại mà coi nhau như 1 tập thể để trao đổi chứ không phải cãi cọ nhau. Các bạn có ý kiến của mình và bảo vệ quan điểm thì rất tốt. Trong trò chơi con chữ, ai ai cũng nhạy cảm với lời ăn tiếng nói, các bạn chắc cũng thế. Do đó, khi ngầm ý gì cũng mong các bạn đặt mình vào hoàn cảnh người mà viết cho nó nhẹ nhàng chút. Nói thì dễ, làm thì khó. Khi bạn làm, bạn nhìn vào ý kiến nhiều người mà!!

phale
09-01-2010, 12:07 AM

YN, PL không ngụy biện gì về chuyện này, vì thực sự là đã chuyển nhầm. PL sẽ chuyển về lại đúng chỗ cho bạn.

PL không dám tự nhận là mình giỏi thơ hay chữ, càng chưa bao giờ dám nghĩ PL là cô giáo của ai. YN nên hiểu điều này. Lớlp học là nơi chia sẻ kiến thức, học hỏi lẫn nhau, và PL chỉ làm công việc xem bài giùm cho các bạn nào muốn tìm hiểu luật thơ mà thôi.

Từ chuyện này, Ynhi có cho rằng PL không hiểu thơ, thiếu kiến thức gì đó...hoặc bất cứ từ ngữ tệ hại nào mà YN có thể nghĩ ra, PL cũng không có ý kiến gì.

Vì một khi người ta đã không có thiện chí, thì quả "bồ hòn cũng thành méo" mà thôi.

Xin lỗi YN lần nữa về sự nhầm lẫn không đáng có khiến bạn phải cất công khiếu nại thế này. Thật là ngại quá!

Mưa Trên Cuộc Tình
09-01-2010, 12:08 AM
Thương Cô Giáo quá đi mất, một ngày vất vả đúng nghĩa.

Sheiran
09-01-2010, 12:11 AM
Cùng trong BGK saoo ngay từ đầu không thảo luận rồi đưa ra quyết đinh cho chắc chắn ? mà phải chờ đến mấy ngày gần kết thúc rùi mới thế ???? :ngoaymui:

Đơn giản vì tính chất vui là chính, không ai đặt nặng chuyện đạt giải và phần thưởng cả! Đây là một phong trào cây nhà lá vườn để mọi người vui với nhau, không phải một cuộc thi vì một mục đích to tát... nào đó.

Khác mục đích nên không thể cùng suy nghĩ! Không cần thiết phải nói nhiều.

phale
09-01-2010, 12:29 AM

Nếu bây giờ mà hỏi câu này có thể làm mọi chuyện hoàn hảo hơn thì PL cũng mong YN hỏi thêm 100 lần nữa.

Nhưng đây không phải lúc để hỏi câu này nữa! Vì có hỏi cũng không giúp được gì tốt hơn cho những gì đang diễn ra, ngược lại còn làm phức tạp thêm vấn đề.

Nhưng dù sao cũng cảm ơn YN đã nghĩ đến cuộc thi hoàn hảo hơn mà hỏi câu này. Vì chắc chắn rằng, những cuộc thi sau (nếu có) từ kinh nghiệm này sẽ được chu toàn hơn.

Chỉ tiếc rằng, YN và các bạn đã không đủ điềm tĩnh để trao đổi thẳng thắn mà nhẹ nhàng. Thậm chí còn dùng những lời lẽ không nên dùng.

kehotro
09-01-2010, 12:36 AM
Trong topic về Thời gian kéo dài cuộc thi. Một người có kinh nghiệm đọc tất nhiên sẽ hiểu người ta muốn gì. Nếu đặt nghi ngờ BGK đồng nghĩa với việc coi thường rồi. Chưa có chứng cớ, chưa chấm bài mà làm những việc như thế hẳn là có ý đồ. NR quá hiền và chưa có kinh nghiệm xử lý. Chưa thể hiện Quyền duy trì sự đoàn kết , sự lành mạnh của riêng mình.

Đề nghị Ban ngay lập tức không cần tranh cãi! Cần người góp sức chứ không cần người phá hoại!

phale
09-01-2010, 12:40 AM
Cho người xưa góp ý chút: các bạn NR hãy bình tĩnh lại các bạn nhé. Nhìn theo mặt tích cực là trang NR giờ đây đang phát triển, trong sự phát triển nào cũng luôn có va chạm. Dĩ nhiên mình luôn mong đợi mọi sự diễn ra trong một giới hạn nhất định. Nhưng cuộc đời không phải cái gì cũng trong vòng tính toán của mình được. Các bạn muốn trang NR lớn mạnh hơn thì những chà xát này là bổ ích, bởi nếu không NR mãi mãi chỉ gói gọn cho những người bạn thân cận với nhau mà thôi.

Gởi các bạn có những ý kiến ngược với BTC: thực ra, làm người chủ trì có cái đau đầu riêng của họ. BTC của NR đã thăm dò ý kiến, tức là đã lắng nghe. Có thể, trong tập thể BTC chưa có sự thống nhất tuyệt đối, nhưng chuyện ở đời luôn vậy. Họ cũng công khai việc này chứng tỏ họ không ngần ngại mà coi nhau như 1 tập thể để trao đổi chứ không phải cãi cọ nhau. Các bạn có ý kiến của mình và bảo vệ quan điểm thì rất tốt. Trong trò chơi con chữ, ai ai cũng nhạy cảm với lời ăn tiếng nói, các bạn chắc cũng thế. Do đó, khi ngầm ý gì cũng mong các bạn đặt mình vào hoàn cảnh người mà viết cho nó nhẹ nhàng chút. Nói thì dễ, làm thì khó. Khi bạn làm, bạn nhìn vào ý kiến nhiều người mà!!

Cảm ơn huynh về những lời này.
NR lúc nào cũng muốn mỗi thành viên đến đây đều trở thành một người bạn. Vạn bất đắc dĩ phải rót rượu tiễn ai cũng là ngoài ý muốn.

Còn thế nào là một người bạn, thiết nghĩ PL không cần nói mọi người cũng hiểu phải không huynh?

Bạch Vân
09-01-2010, 04:31 AM
Bạch Vân tôi hôm nay biết có chuyện này.
Nhắn nhủ đôi lời với BTC cuộc thi thơ:
Cứ làm những gì các bạn cho là thích hợp với cuộc thi và thích hợp với người chơi nơi đây, trên bình diện số đông.
Kỳ thực, bất kỳ một cuộc thi nào, vấn đề tổ chức cũng là vấn đề tranh cãi. Luôn có hai luồng ý kiến không thống nhất với nhau. Dung hòa được điều này, để những lần tổ chức sau tốt hơn.
Giờ nói về thiện chí xây dưng. Đã là thiện chí thì, sự góp ý, phải làm sao để thuyết phục người khác. Đã là xây dựng thì sự góp ý cần được tiếp thu.
Giờ thì tùy vị trí của các bạn ở đây, hãy tự chọn cách ứng xử cho mình.

MinhThy
09-01-2010, 06:59 AM
To Eros, YN và NH,

Có lẽ các bạn chỉ mới sinh hoạt trong NR chưa được bao lâu nên không hiểu cái tình của các mem trong NR với nhau. MinhThy đã từng tham gia rất nhiều diễn đàn và biết họ soạn ra quy định ở bất kỳ cuộc thi nào đều không bao giờ thay đổi, mà trong các cuộc thi đó hoàn toàn lúc nào cũng có sự ganh đua và mong mỏi được giải thưởng. Nhưng ở NR này thì khác, BTC và tất cả mọi người tổ chức cuộc thi với ý định để cả nhà giải tỏa căng thẳng và vui vẻ trước dịp Xuân về, trong đó, BTC và hầu như đa số mem của NR đều có công việc bận rộn nên việc gọi là soạn ra quy định cho cuộc thi hầu như chỉ là tương đối, cho đến bây giờ, việc tham khảo ý kiến kéo dài cuộc thi đều xuất phát từ ý tốt của BTC, là mong muốn các thí sinh có thể nhờ vào cảm xúc với Xuân mà có những áng thơ hay hơn hoặc có thời gian rảnh rỗi để làm thơ. Cuộc thi đã không vụ lợi, thì những quy định đưa ra cũng flexible hơn. BTC khi tham khảo ý kiến đã không quản việc mình phải làm có thể nhiều hơn, thì âu có lẽ chúng ta cũng không nên gay gắt quá trong ý kiến của mình.

Hơn nữa, MinhThy có đọc được điều mà Eros băn khoăn về việc các mem sẽ có ý định liên kết với nhau để lấy giải thưởng, nhưng có lẽ Eros đã không đọc kỹ những phần tài trợ. Rất nhiều người tài trợ cũng tham gia cuộc thi, vậy thì họ mong muốn lấy giải thưởng làm gì? Trong đó chắc Eros cũng thấy, SR tài trợ cho những ai chọn ra đúng bài của SR, vậy thì việc các thí sinh liên lạc với nhau để bình chọn cho nhau phải chăng là vô nghĩa? Vấn đề trao giải không quan trọng, hoặc ai đoạt giải không quan trọng, mục đích của cuộc thi này mở ra (theo MT) là có thêm những người bạn và có thể cùng ngồi lại với nhau một cách vui vẻ trong dịp xuân về.

MT mong các bạn hiểu và thông cảm cho cách làm việc của BQT và BTC nhé. Chúc các bạn vui

Thân chào,
MinhThy,

hahaha
09-01-2010, 07:13 AM
-Thời hạn của cuộc thi lúc đầu là do BTC quyết định.
-Kéo dài cuộc thi là do BTC làm theo nguyện vọng của đông đảo thí sinh( thông qua topic hỏi ý kiến công khai, xin kéo dài chiếm tỷ số áp đảo!)
-Mọi người có quyền ý kiến, trên cơ sở tôn trọng diễn đàn và xây dựng.
-BTC có quyền quyết định dựa trên cơ sở tham khảo nguyện vọng chung của Thí sinh và member.

phale
09-01-2010, 07:58 AM
PL trích lại đây 2 reply của Eros_Destiny đã post trong topic thăm dò ý kiến về việc "Thêm hay không thêm.." và "Chuyện bên ngoài.." (Đính chính sau reply của YN)

Trùi ... Vui nhỉ ... Ai cũng thảo luận thì mình cũng thảo luận và nêu lên ý kiến rất thực lòng của mình chứ ... Nếu là suy nghĩ thực thì mình tin chắc không chỉ BGK mà còn là tất cả mọi người đều tôn trọng nhỉ ,...
Vào đọc thơ thấy ai cũng mang đầy tâm trạng và cảm xúc rất hay và chân thật , qua đây lại thấy càng nhiều xúc cảm hơn nữa . Ngộ ... Hông biết đây liệu còn là nơi để bình thơ hông hay là nơi để các thi sỹ ta và có cả BGK bàn về việc "thêm hay không thêm thời gian" . Đáng nhẽ việc này thì mọi người phải bàn nhau ngay từ đầu hết rồi chứ đâu phải "để dành" đến giờ này mới bàn ??? Đây là 1 cuộc thi mà giống 1 trò chơi ghê ... :D . Mình là mem mới rợi cũng ít tham gia vào đây nhiều , nhưng những cuộc thi thì mình cũng tham gia không ít . Mà chưa thấy có chỗ nào có nhiều ý kiến "xin thêm thời gian" là BGK chịu liền cả . Người ta toàn nói rằng đây không phải trò chơi . Điều gì bọn anh đã ra quy định là không thể thay đổi vì 1 ai cả . Đã đầy đủ yếu tố và ý kiến thống nhất nên bọn anh mới đưa ra danh sach và quyết định thời gian cũng như luật thi đấu . Hơ hơ... Buồn 15p nhưng cũng công nhận BGK nói đúng thật ...Mình thấy phục cách nói sao quyết định vậy của cuộc thi ghê . Hi .. Qua đây thấy có cuộc thi cũng hay hay .. cũng tham gia đọc nhiều và cũng có nhiều xúc cảm chia sẻ ... Thấy đánh số bài thơ đàng hoàng mã số bình chọn từng loại .. Mình thích thú vì chắc chắn vậy sẽ có sự công bằng . Nhưng ... Liệu ai trong chúng ta không biết bài dự thi của nhau ? Công nghệ thông tin tốt thế cơ mà chỉ cần 1 cái buzz nick rùi hỏi xem phía người ta thấy bài mình thế nào là biết ngay ... Ai ? Liệu ai dám chắc đây (?) ... Mình thì mình chả dám chắc ... Còn ai nữa thì tự người đó biết thui :D . Trùi ui ... Hum ni Bình Nhi ăn gan hùm dám nói hết lòng mình và suy nghĩ thực nhứt ... cũng có đụng chạm đây mà ... hihi.. Đành vậy thui .. Tham gia gần 20 web lần đầu tiên mình lại nói ra những điều mình nghĩ mà lại đụng chạm nữa chứ .. Vì thú thật mình cũng có tình cảm với trang WEB này . Chứ nếu hông có thì mình chẳng nghĩ làm chi cho rách việc .. hihi hông biết có bị band nick vì nói đúng lòng mình hông nhỉ :D . :nguong:

Vui tẹo !! :D

Nơi này nghe nói có thi thơ
Nhác mắt nhìn quanh ... mấy ỡm ờ
"Nỗi chúng" thì khinh vung chân đạp
"Niềm riêng" lại trọng đặt bàn thờ
Nội dung thay đổi nhằm thông thái ?
Thời hạn kéo dài để mộng mơ ?
Người thẳng kẻ ngay thời phủi đít
Còn bao mặt thớt cứ trơ trơ

Ý kiến chân thành bị ngó lơ
Post luận chẳng màng ... ý trúc thẳng
Del bài không báo ... hệt bùn nhơ
Chắc là bùa yểm nhiều ma quỷ
Đâu phải việc làm các "mod sir"
Gửi lại "niềm riêng" dăm bảy chữ
Quay lưng, nhếch mép: thật đâu ngờ !:nguong:

Còn đây là reply của Nhật Huy trong topic "Chuyện bên ngoài...":

Thi với chả cử

Niềm Riêng mở hội cuộc thi thơ
"Lãng Tử Du Sơn" thấy bất ngờ
Sắp cuộc đầu đề không thống nhất?
Khai ngày kết thúc vẫn nhìn chờ
Không hay giám khảo sao sao thế?
Có biết thí sinh mãi maĩ ngơ?
Cực đặng tham gia giờ thấy chán
Dăm câu mấy chữ nghĩ mình khờ

Cuộc thi đã mở ra trong điều kiện chẳng phù hợp về Xuân tẹo nào cả (ngày mở thì tháng cuối đông, kết thúc thì lại mấy ngày đầu xuân) vậy mà mọi người vẫn tham gia và có những vần thơ lai láng đó thôi. NH hỏi BGK vài điều:

1-Từ đầu BGK thấy thí sinh tham gia ai đang ở trong Xuân ko?

2-Giờ kéo dài cảm nhận thêm Xuân há chẳng phải cái câu "Nhà văn nói láo, nhà báo nói điêu" trong hoàn cảnh nào đó thì các bài tham dự cũng đúng với câu nói này?

3-BGK có tin mục quảng cáo trên báo, truyền hình...ko?NH thiết nghĩ đây chẳng khác nào cái kiểu "Vui xuân trúng thưởng" của mấy cái lễ hội cả

Thiết nghĩ đây là cuộc thi để đánh bóng NR vs hút mem hơn là cuộc thi vui vẻ

@Thầy giáo: nhờ thầy del hết các bài thơ dự thi của NH dùm...Thân!

Ý Nhi
09-01-2010, 08:11 AM
PL trích lại đây 2 reply của Eros_Destiny đã post trong topic thăm dò ý kiến về việc "Thêm hay không thêm.."

Lại nhầm ... Bài đầu được post trong mục thêm hay không thêm là chính xác ... Mà bài thứ hai được post trong topic "Bên lề cuộc thi" mà ta . Sao lại trích lại đây 2 reply của Eros_Destiny đã post trong topic thăm dò ý kiến về việc "Thêm hay không thêm.." :ngoaymui:

phale
09-01-2010, 08:14 AM
Lại nhầm ... Bài đầu được post trong mục thêm hay không thêm là chính xác ... Mà bài thứ hai được post trong topic "Bên lề cuộc thi" mà ta . Sao lại trích lại đây 2 reply của Eros_Destiny đã post trong topic thăm dò ý kiến về việc "Thêm hay không thêm.." :ngoaymui:

PL cũng vừa định đính chính. Tks bạn đã đính chính giúp.

Ý Nhi
09-01-2010, 08:16 AM
PL cũng vừa định đính chính. Tks bạn đã đính chính giúp.

À không cần tks vì mình hay thích cái gì nó cũng phải chính xác đó mà :ngoaymui:

phale
09-01-2010, 08:33 AM
À không cần tks vì mình hay thích cái gì nó cũng phải chính xác đó mà :ngoaymui:

Cảm ơn người đã giúp mình điều gì đó dù nhỏ là phép lịch sự tối thiểu bạn ạ.

Cá Chuồn
09-01-2010, 08:35 AM
Mấy hôm rồi bận, ít vào NR nên kg hiểu sự tình. Hôm nay vào thấy mọi người bàn tán sôi nổi quá nên Cá tôi cũng muốn có vài lời
1. Việc ban TC cuộc thi kéo dài thêm thời gian để " nới rộng' sân chơi cho tất cả các mem là một quyết định kg chỉ đúng mà còn có thể nói là dũng cảm. Trong các luồng ý kiến có đồng tình hoặc kg nhưng ý kiến đồng tình theo Cá tôi quan sát là nhiều hơn ---> quyết định đúng. Dám thừa nhận thiếu sót của mình với tinh thần cầu thị ---> quyết định dũng cảm.
2. Đọc bài thơ của ED quả thực Cá tôi bị choáng. Kg thể nói thêm được gì
3. Các bạn ED, YN, NH tham gia diễn đàn NR vì mục đích gì thì Cá tôi kg quan tâm. Diễn đàn là ảo, thế giới trong diễn đàn là ảo nhưng chúng ta-mem của diễn đàn chắc chắn là thật vì thế tại sao chúng ta kg thể đoàn kết với nhau để làm cho cái cuộc sống vốn đã nhàm chán với những công việc, lo toan hàng ngày trở nên nhẹ nhàng hơn, để mỗi lần OL chúng ta có cảm giác thật vui khi nhìn thấy nhau, hỏi han, tâm sự với nhau? Cuộc sống này kg có ai là hoàn hảo, kể cả chúa trời, thánh nhân. Đừng có đỏi hỏi người khác hoàn hảo khi chính mình cũng chưa hoàn hảo. Biết sai để sửa là một đức tính tốt của loài người. Các bạn vui khi người khác làm sai? Các bạn bắt bẻ, để ý đến những chuyện nhỏ nhặt? Các bạn thật là vĩ đại. Cá tôi rất mong được học hỏi.
4. Với BTC cuộc thi và BQT NR: hãy làm những gì mà mình cho là đúng với lương tâm, trách nhiệm của mình. Cá luôn ủng hộ các bạn.

phale
09-01-2010, 08:36 AM
PL phải cất công lập topic này, kiên nhẫn giải thích, không gì ngoài mục đích, những người chưa hiểu đầu đuôi câu chuyện có thể vào đọc và hình dung.
Riêng PL thì cảm thấy thật kinh hãi.

MinhThy
09-01-2010, 08:47 AM
Sau khi đọc bài thơ của Eros thì ... không còn lời gì để nói.

yeu100C
09-01-2010, 08:53 AM
Đề nghị ban tổ chức cuộc thi chuyển tiền thật thành tiền niềm riêng đi cho cuộc thi đúng chất vô tư còn tiền thật và rượu gom lại để hôm nào anh em đi đập phá mừng năm mới cãi qua cãi lại làm chi cho mệt.

Ý Nhi
09-01-2010, 08:58 AM
PL phải cất công lập topic này, kiên nhẫn giải thích, không gì ngoài mục đích, những người chưa hiểu đầu đuôi câu chuyện có thể vào đọc và hình dung.
Riêng PL thì cảm thấy thật kinh hãi.

Lực cười! Cháu không biết sau mấy chục năm sống kinmh nghiệm sống của mọi người hiểu biết đến đâu. Nhưng Cháu YN vừa vô đây đã thấy mọi người cùng tỷ của cháu bàn tán quá sôi nổi, phải nói là rất rôm rả. Trong khi đang nước sôi lửa bỏng người bên ngoài không nên can dự vô thì hơn. 1 người 2 người là quá đủ biến diễn đàn thành một cái chợ rồi. đằng này nhảy cả vào đổ thêm lửa.

Còn xin gửi cô Phale cùng toàn thể diễn đàn NR. Cháu Ý Nhi rút bài thi không phải vì thời hạn cuộc thi thơ kéo dài. Mà bản thân cháu thấy ban giám khảo. Cụ thể là cô Phale không đủ tư cách để nhận xét thơ của cháu. Cháu không mún thơ của mình bị mang ra mổ xẻ bởi một người như vậy. Cháu nói vậy chắc là cô Phale sẽ hiểu tại sao? Mọi người quá coi trọng cô. Nhưng với cháu 1 người chưa hiểu rõ mem sai hay đúng đã vội buông lời phỉ nhổ vào mặt người ta thì không đáng để nói. hay ô nghĩ cô có quyền xúc phạm người khác còn người khác không có quyền đó?

Còn việc kéo dài cuộc thi với cháu hẳng có nghĩa lý gì cả. cang kéo dài càng loãng cuộc thi. đấy là lý do tại sao các cuộc thi họ cấm kị việc đổi lịch thi. ban tổ chức trong khi quyết định sai không cố gắng mà khắc phục còn làm chuyện ầm ĩ. Như vậy chắc hẳn mọi người nghĩ là hay lắm

cais này là toàn bộ suy nghĩ của cháu mang tính chất một chiều. Ai nghe lọt tai thì nghe còn không thì coi như YN này là kẻ nhố nhăng chuyên chọc bị gậy, quấy phá diễn đàn !

Mod đóng topic lại !

Ý Nhi

Tỷ lần sau đừng lấy Nich em như vậy. maf tỷ cũng bớt nói đi hôm qua vậy chưa đủ sao! :ngugat:

Khuyết
09-01-2010, 08:58 AM
Đề nghị ban tổ chức cuộc thi chuyển tiền thật thành tiền niềm riêng đi cho cuộc thi đúng chất vô tư còn tiền thật và rượu gom lại để hôm nào anh em đi đập phá mừng năm mới cãi qua cãi lại làm chi cho mệt.

Chuẩn đấy thế Vồng em giầu to rồi vì tiền NR Vồng hơi nhiều đấy :D

MinhThy
09-01-2010, 09:02 AM
Lực cười! Cháu không biết sau mấy chục năm sống kinmh nghiệm sống của mọi người hiểu biết đến đâu. Nhưng Cháu YN vừa vô đây đã thấy mọi người cùng tỷ của cháu bàn tán quá sôi nổi, phải nói là rất rôm rả. Trong khi đang nước sôi lửa bỏng người bên ngoài không nên can dự vô thì hơn. 1 người 2 người là quá đủ biến diễn đàn thành một cái chợ rồi. đằng này nhảy cả vào đổ thêm lửa.

Còn xin gửi cô Phale cùng toàn thể diễn đàn NR. Cháu Ý Nhi rút bài thi không phải vì thời hạn cuộc thi thơ kéo dài. Mà bản thân cháu thấy ban giám khảo. Cụ thể là cô Phale không đủ tư cách để nhận xét thơ của cháu. Cháu không mún thơ của mình bị mang ra mổ xẻ bởi một người như vậy. Cháu nói vậy chắc là cô Phale sẽ hiểu tại sao? Mọi người quá coi trọng cô. Nhưng với cháu 1 người chưa hiểu rõ mem sai hay đúng đã vội buông lời phỉ nhổ vào mặt người ta thì không đáng để nói. hay ô nghĩ cô có quyền xúc phạm người khác còn người khác không có quyền đó?

Còn việc kéo dài cuộc thi với cháu hẳng có nghĩa lý gì cả. cang kéo dài càng loãng cuộc thi. đấy là lý do tại sao các cuộc thi họ cấm kị việc đổi lịch thi. ban tổ chức trong khi quyết định sai không cố gắng mà khắc phục còn làm chuyện ầm ĩ. Như vậy chắc hẳn mọi người nghĩ là hay lắm

cais này là toàn bộ suy nghĩ của cháu mang tính chất một chiều. Ai nghe lọt tai thì nghe còn không thì coi như YN này là kẻ nhố nhăng chuyên chọc bị gậy, quấy phá diễn đàn !

Mod đóng topic lại !

Ý Nhi

Tỷ lần sau đừng lấy Nich em như vậy. maf tỷ cũng bớt nói đi hôm qua vậy chưa đủ sao! :ngugat:

Ý Nhi còn quá trẻ để có thể buông ra những lời nói như vậy. MinhThy nghĩ em nên suy nghĩ lại một chút về cách nói chuyện của mình. Quá hỗn và không hiểu biết. Mọi người góp ý là mong muốn tốt đẹp. Các em chẳng những không hiểu mà còn có lối nói chuyện không tôn trọng người khác. Thật đáng buồn.

yeu100C
09-01-2010, 09:06 AM

Mod đóng topic lại !

Ý Nhi

Xóa tên đi tại sao lại để nói năng như vậy

Cá Chuồn
09-01-2010, 09:07 AM

:

YN: theo mình đọc các comment trên này thì bạn mới chính là người phỉ nhổ đó. Còn việc bạn kg muốn tham gia dự thi thì đó là quyền của bạn, kg ai can thiệp cả. PL có đủ tư cách chấm thi hay kg thì mọi người kg chỉ trong NR này biết. Một câu của bạn nói ra đã làm thay đổi toàn bộ mọi suy nghĩ của cá về bạn rồi. Cá rất tiếc..... sorry

Ý Nhi
09-01-2010, 09:09 AM
Ý Nhi còn quá trẻ để có thể buông ra những lời nói như vậy. MinhThy nghĩ em nên suy nghĩ lại một chút về cách nói chuyện như vậy. Quá hỗn và không hiểu biết

Tỷ hok liên quan tốt nhất đừng can dự. nếu tỷ là người bị xúc phạm thì tỷ mới hiểu. Còn em trước giờ trong cái thế giới ảo này luôn sống thực. Đời thường mụi thế nào thì khi gặp chuyện này cũng vậy thôi. Không ai là không nói, chửi. ngay cả tỷ. Chỉ có điều họ chửi trong hoàn cảnh nào. Còn hỗn hay không thì em không cần biết.
Nhưng cá nhân em thì thấy vậy. Thơ là gì là tâm hồn của người viết. Tâm hồn của người viết bị chính giám khảo phỉ nhổ thì vị giám khảo đó có xứng với nó không?

Mưa Trên Cuộc Tình
09-01-2010, 09:11 AM

Mod đóng topic lại !

Ý Nhi

Em nói về PL như thế này thì chỉ có một mình em cảm nhận và hả hê thôi. Không ai chia sẻ cùng em đâu, Anh chắc chắn như thế.

À ...... Anh mới mua mấy thùng sữa Milo để dành, hôm nào rảnh ghé anh uống cho vui nhé... hiihihhiih ....... dạo này anh tự nhiên trẻ lại, cứ như hồi mới lên năm, lên sáu.

Sầu lãng tử
09-01-2010, 09:13 AM
Ý Nhi, anh cũng ko định nói nhưng quả thực anh quá thất vọng về em. Anh cũng đành bắt chiếc anh Cá mà nói một câu: Anh rất tiếc...Sorry.

Ý Nhi
09-01-2010, 09:15 AM
YN: theo mình đọc các comment trên này thì bạn mới chính là người phỉ nhổ đó. Còn việc bạn kg muốn tham gia dự thi thì đó là quyền của bạn, kg ai can thiệp cả. PL có đủ tư cách chấm thi hay kg thì mọi người kg chỉ trong NR này biết. Một câu của bạn nói ra đã làm thay đổi toàn bộ mọi suy nghĩ của cá về bạn rồi. Cá rất tiếc..... sorry
Những người không biết lên ngồi sang một bên. Cháu hok nói việc tỷ cháu, việc đó là phụ thuộc vào BQT. Còn cháu đang xử lý việc của cháu. cá nhân cháu. Ngày hôm qua. Nó chẳng hay ho gì cô ấy nói " Ý Nhi mất bài kiến nghị không thiện chí" cháu còn chưa biết mình bị mất bài và còn không có ý định kiến nghị cơ. vậy mà cô ấy từ đâu chưa hiểu chuyện gì đã vội xúc phạm cháu. lẽ ra cháu đã cho qua. vậy mà hôm nay cô ấy còn ngồi đây đổ tội cho cháu. còn việc ngày hôm qua xẩy ra như thế nào thì mọi người nằm đây hok ai có quyền phán xét chỉ có những người có mặt lúc ấy.
Xin thưa. Cháu chưa từng xúc phạm gì tới diễn đàn vì cái việc tỷ cháu bị band nick

hahaha
09-01-2010, 09:16 AM
. Nhưng với cháu 1 người chưa hiểu rõ mem sai hay đúng đã vội buông lời phỉ nhổ vào mặt người ta thì không đáng để nói. hay ô nghĩ cô có quyền xúc phạm người khác còn người khác không có quyền đó?

Nơi này nghe nói có thi thơ
Nhác mắt nhìn quanh ... mấy ỡm ờ
"Nỗi chúng" thì khinh vung chân đạp
"Niềm riêng" lại trọng đặt bàn thờ
Nội dung thay đổi nhằm thông thái ?
Thời hạn kéo dài để mộng mơ ?
Người thẳng kẻ ngay thời phủi đít

Ý kiến chân thành bị ngó lơ
Post luận chẳng màng ... ý trúc thẳng
Del bài không báo ... hệt bùn nhơ
Chắc là bùa yểm nhiều ma quỷ
Đâu phải việc làm các "mod sir"
Gửi lại "niềm riêng" dăm bảy chữ
Quay lưng, nhếch mép: thật đâu ngờ !

Mod đóng topic lại ! (Eros)

Xúc phạm cả một tập thể với những lời lẽ hỗn láo thế này,khi chưa một ai nói tới mình,sự việc cũng chưa rõ ràng, là mới đúng hử?

Loạn xà ngầu thế này, biết ai là ai? đừng già vờ lễ phép cháu chiếc gì, xem qua đã hiểu, cứ bộc toẹt ra cho nó chất!
Càng nói càng lộ!

Ý Nhi
09-01-2010, 09:19 AM
Em nói về PL như thế này thì chỉ có một mình em cảm nhận và hả hê thôi. Không ai chia sẻ cùng em đâu, Anh chắc chắn như thế.

À ...... Anh mới mua mấy thùng sữa Milo để dành, hôm nào rảnh ghé anh uống cho vui nhé... hiihihhiih ....... dạo này anh tự nhiên trẻ lại, cứ như hồi mới lên năm, lên sáu.

Thưa anh. khi người ta bị xúc phạm thì cần chi phải để ý đến người khác nghĩ mình thế nào. lúc đó nghĩ mình là ác quỷ cũng chẳng sao. Họ chỉ cần sống thực với lòng mình là được.
Còn SLT với Cá: YN trước giờ chưa từng xúc phạm ai. nhưng đối với YN việc này không thể chấp nhận. Còn 2 người thất vọng hay không thất vọng về em lúc này thế cả thôi. Bởi 2 người không phải là YN

Mưa Trên Cuộc Tình
09-01-2010, 09:20 AM
Những người không biết lên ngồi sang một bên. Cháu hok nói việc tỷ cháu, việc đó là phụ thuộc vào BQT. Còn cháu đang xử lý việc của cháu. cá nhân cháu. Ngày hôm qua. Nó chẳng hay ho gì cô ấy nói " Ý Nhi mất bài kiến nghị không thiện chí" cháu còn chưa biết mình bị mất bài và còn không có ý định kiến nghị cơ. vậy mà cô ấy từ đâu chưa hiểu chuyện gì đã vội xúc phạm cháu. lẽ ra cháu đã cho qua. vậy mà hôm nay cô ấy còn ngồi đây đổ tội cho cháu. còn việc ngày hôm qua xẩy ra như thế nào thì mọi người nằm đây hok ai có quyền phán xét chỉ có những người có mặt lúc ấy.
Xin thưa. Cháu chưa từng xúc phạm gì tới diễn đàn vì cái việc tỷ cháu bị band nick

Phản ứng: có n cách phản ứng.
Đấu tranh: có (n+1) cách đấu tranh.

Em nhìn lại đi, không ai nói em sai, nhưng cách hành xử của em làm mọi người thất vọng. Em bình tĩnh và suy nghỉ trước khi viết nha. Mọi người đều muốn em ôn hòa hơn, không ai bài xích hay khai trừ em cả.

Ý Nhi
09-01-2010, 09:29 AM
Phản ứng: có n cách phản ứng.
Đấu tranh: có (n+1) cách đấu tranh.

Em nhìn lại đi, không ai nói em sai, nhưng cách hành xử của em làm mọi người thất vọng. Em bình tĩnh và suy nghỉ trước khi viết nha. Mọi người đều muốn em ôn hòa hơn, không ai bài xích hay khai trừ em cả.

Nghe lời anh vậy! Nói như anh em còn đỡ bực mình. Còn có phần khâm phục. Em là người thẳng thắn , dễ nổi nóng mà. người bị mod xúc phạm là em vậy mà nói như em xúc phạm, quấy phá diễn đàn.tất nhiên em bực. ừ thì cứ cho việc band nick của tỷ em là đúng đi. Mọi người cũng không nên khi còn chưa biết gì kéo vô cả vào thi nhau nói!

Mưa Trên Cuộc Tình
09-01-2010, 09:36 AM
Nghe lời anh vậy! Nói như anh em còn đỡ bực mình. Còn có phần khâm phục. Em là người thẳng thắn , dễ nổi nóng mà. người bị mod xúc phạm là em vậy mà nói như em xúc phạm, quấy phá diễn đàn.tất nhiên em bực. ừ thì cứ cho việc band nick của tỷ em là đúng đi. Mọi người cũng không nên khi còn chưa biết gì kéo vô cả vào thi nhau nói!

Anh có yêu một người con gái, cũng nóng nảy, cũng trẻ con, cũng bộc trực, ..... v..v.. nói chung là RẤT ĐÁNG YÊU ... như Em .... hihihihihi

Sáng nay ngủ dậy muộn, vửa tắm, vửa cạo râu, vừa lướt web, xếp áo quần giấy tờ lên đường, vừa nghe bài "Chào Ngày Mới" ........

Ôi, cuộc đời này đẹp lắm ... tận hưởng đi em .. từng phút giây.

Chúc Em gái luôn tươi cười nhé.

hahaha
09-01-2010, 09:37 AM
Làm ơn cho hỏi đêm qua khi tung hứng với Nhật HUY móc méo trên chatbox, là ai, YN hay Eros mượn nick, lộng ngôn xúc phạm 4R đến nỗi các mem thường cũng phải nóng.
Sáng nay lại vào...ơ, người ta mượn nick, tôi không liên quan, vô cớ bị xúc phạm, hài vãi!
à, nick Ý NHI này đêm qua bảo sẽ không vào NR nữa đấy!:mad::mad:

Pà Xã
Lâu rồi mới vào NR, chưa kịp chào cả nhà thì lại thấy cãi nhau, mà bạn YN gì đó bao nhiêu tuổi? sao ăn nói dữ dằn vậy? nếu thấy không thích thì có thể rút lui, đừng vào đây mà gây xào xáo như vậy. Nói qua nói lại gây điều không hay "Cụ thể là cô Phale không đủ tư cách để nhận xét thơ của cháu" bạn nên xem xét lại câu này, có thấy ăn nói hỗn quá không vậy? diễn đàn này tuy là ảo nhưng vẫn có gì đó tôn trọng mọi người chứ. Mình cũng như bạn, nóng cũng nóng lắm, mà mình cũng nói thật lòng lắm, không sợ mất lòng ai, coi từ đầu đến cuối, bạn nói chuyện nghe không lọt tai. Nên coi lại ngôn từ của mình, chào!

TeacherABC

Bình tĩnh và nhẹ nhàng lại Ý Nhi. Sinh hoạt ở đâu hay đang làm việc chốn nào mình cũng nên tôn trọng tổ chức ấy. Không ai phủ nhận những đóng góp của Ý Nhi nhưng những lời phát ngôn sao không thể nhẹ nhàng để cùng xây dựng? Có một lời khuyên với Ý Nhi là nên chấm dứt tranh luận để tâm trạng mình thanh thản đi! Vào topic âm nhạc và nghe nhạc cho lòng mình dịu lại nhé! Thân mến!

Ý Nhi
09-01-2010, 09:41 AM
Hi cảm ơn anh. Còn em thì sang vừa ngủ dậy muộn, lướt wess đã thấy người ta chửi mình mặc dù mình chẳng làm gì lên tội! hì hì xã hội chán thiệt.
Thui đi chợ cho hết buổi sáng anh ạ! Em không biết anh là ai. Nhưng gặp giữa lúc cãi nhau loạn xạ này cũng thấy có duyên. Chúc anh vui khỏe hén :D

Mưa Trên Cuộc Tình
09-01-2010, 09:43 AM
Hi cảm ơn anh. Còn em thì sang vừa ngủ dậy muộn, lướt wess đã thấy người ta chửi mình mặc dù mình chẳng làm gì lên tội! hì hì xã hội chán thiệt.
Thui đi chợ cho hết buổi sáng anh ạ! Em không biết anh là ai. Nhưng gặp giữa lúc cãi nhau loạn xạ này cũng thấy có duyên. Chúc anh vui khỏe hén :D

Như thế được gọi là gái ngoan đấy :D :D :D

Sheiran
09-01-2010, 09:48 AM

Bó tay! Ông chủ hỏi ng làm vì sao vườn Cảii đang trồng bị sâu, ng làm bảo sao trong vườn Cải ông chủ lại trồng 1 cây hành :D

Ý Nhi
09-01-2010, 09:51 AM

Vẫn chưa thấy đâu :ngugat:

Sheiran
09-01-2010, 09:55 AM
Cháu Ý Nhi rút bài thi không phải vì thời hạn cuộc thi thơ kéo dài. Mà bản thân cháu thấy ban giám khảo. Cụ thể là cô Phale không đủ tư cách để nhận xét thơ của cháu. Cháu không mún thơ của mình bị mang ra mổ xẻ bởi một người như vậy.

Một phát biểu ko đáng có! Tự mình hạ mình. Vậy lúc đầu dự thi làm gì? Để sau đó rút bài cho ngta biết là cuộc thi ko đáng nhận bài của tui? :haha::haha::haha:

Bất kỳ 1 thành viên nào của NR cũng được tôn trọng, và BTC, Mod đều được sự tôn trọng tự nguyện từ tất cả member, ai cảm thấy mình ko giống tất cả thì ko mời vào đây chơi làm gì! Ko tiễn!

kehotro
09-01-2010, 10:01 AM
Ý Nhi!

Có lẽ Ý Nhi nên xem lại các ý kiến của mình. KHT ngồi đọc từ nãy giờ thấy có nhiều câu không nên nói mà YN lại nói. Anh MTCT và anh TABC nói YN nên bình tĩnh. KHT cũng mong YN bình tĩnh!

Vì càng nói trong lúc nóng giận càng làm bạn bè mình thấy họ cũng bị xem thường!

hahaha
09-01-2010, 10:02 AM
Lẽ ra, thấy người khác mượn nick mình làm bậy, việc đầu tiên khi phát hiện là phải xin lỗi, đằng này lại còn to mồm xúc phạm nặng hơn, còn lu loa là ta chẳng làm giè?????
"Ăn cướp, la làng" còn thua xa.
Tư cách của Phale thì mấy chục mem NR, và bao nhiêu người trong ảo và thật đã hiểu rồi.
Hôm nay thì thấy rõ thêm tư cách em Ý NHI.
Shei cỏ bé tí mà cũng nóng à, thôi bớt nóng em!

MODERATOR
09-01-2010, 10:05 AM
- Mong các bạn không tranh cãi và đi quá xa làm ảnh hưởng tới diễn đàn
- Cái gì cần tranh luận chúng ta đã giải quyết xong
- YN bạn đã được và vẫn được tôn trọng tại NR nếu như bạn không tiếp tục xúc phạm các mem của 4r

Topic Close