PDA

View Full Version : Blog's Khuyết

Pages : 1 [2]

Khuyết
23-01-2010, 09:15 AM
Hai mùa mưa

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/OlJ72KEnZMo&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/OlJ72KEnZMo&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Khuyết
23-01-2010, 09:28 AM
Mưa buồn

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/iMqiwu9QQdU&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/iMqiwu9QQdU&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Nhudadauyeu
23-01-2010, 09:43 AM
híc, cuối tuần vừa mưa vừa lạnh, rùi nghe mấy bài này của anh Vồng thấy bùn quá

Khuyết
23-01-2010, 09:47 AM
híc, cuối tuần vừa mưa vừa lạnh, rùi nghe mấy bài này của anh Vồng thấy bùn quá

Cám ơn em đã ghé qua. Nhưng mưa và lạnh làm cho con người mình buồn thật giá như ở đây đông anh em thì làm bữa rượu thì vơi đi biết mấy. Lúc buồn anh chỉ nhớ đến rượu thôi.

Nhudadauyeu
23-01-2010, 09:49 AM
Cám ơn em đã ghé qua. Nhưng mưa và lạnh làm cho con người mình buồn thật giá như ở đây đông anh em thì làm bữa rượu thì vơi đi biết mấy. Lúc buồn anh chỉ nhớ đến rượu thôi.

híc, sao cứ buồn lại nghĩ đến rượu hả anh?? em nà em ko uống đc, em chỉ làm chưn rót rượu cho các anh thoai. Mà anh có uống đc nhiều mấy đâu nhỉ

Khuyết
23-01-2010, 10:08 AM
Thương Hận

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/I_SVMOtq1yw&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/I_SVMOtq1yw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Serena
23-01-2010, 10:14 AM
híc, sao cứ buồn lại nghĩ đến rượu hả anh?? em nà em ko uống đc, em chỉ làm chưn rót rượu cho các anh thoai. Mà anh có uống đc nhiều mấy đâu nhỉ

Chị ơi em thấy đa số các anh mà buồn thì đương nhiên là ún rượu, vui thì cũng không thể thiếu rượu, mà không làm sao cả thì ngoài rượu cũng không bít làm gì khác, hihi... :botay:

Tazang
23-01-2010, 10:17 AM
Chị ơi em thấy đa số các anh mà buồn thì đương nhiên là ún rượu, vui thì cũng không thể thiếu rượu, mà không làm sao cả thì ngoài rượu cũng không bít làm gì khác, hihi... :botay:

Huhuhu....mềnh không biết uống rượu thì làm gì đây nhể

Nhudadauyeu
23-01-2010, 10:19 AM

cái nì fải hòi lại các anh nhá nhá, chị là con gái, ko bít đâu :D:D:D:D

Nhudadauyeu
23-01-2010, 10:20 AM
Huhuhu....mềnh không biết uống rượu thì làm gì đây nhể

:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman::y ouarethewoman::youarethewoman:
ối rời đất ơi, anh mà ko bít uống rượu á
Xin anh :D:D:D:D

Khuyết
23-01-2010, 10:34 AM
:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman::y ouarethewoman::youarethewoman:
ối rời đất ơi, anh mà ko bít uống rượu á
Xin anh :D:D:D:D

Uh đúng TZ không biết uống ruợu xong uống được rất nhiều C2H5OH :D

Nhudadauyeu
23-01-2010, 10:40 AM
Uh đúng TZ không biết uống ruợu xong uống được rất nhiều C2H5OH :D

:botay::botay::botay::botay::botay::botay:

Khuyết
23-01-2010, 11:10 AM
Một Mình

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/rJEfwSU-FnY&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/rJEfwSU-FnY&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

Nhudadauyeu
28-01-2010, 08:49 AM
Anh ui, chóng khoẻ nhá, em qua dọn nhà giúp anh đây , híhí

Nhudadauyeu
05-02-2010, 08:57 PM
ơ , tình hình là sau khi hết úm anh Vồng mất tích nhỉ???

Nhudadauyeu
14-02-2010, 12:35 AM
Happy New Year 2010
Chúc anh năm mới có nhìu điều mới mẻ, có nhìu niềm vui hơn, hạnh phúc và thành đạt nhá

TeacherABC
14-02-2010, 03:37 AM
Ghé thăm nhà bác Cầu Vồng
Chúc Xuân tươi mãi, "rau" trồng thêm xanh!

Serena
14-02-2010, 10:19 AM
Em Se chúc anh Vồng một Năm Mới tràn ngập hạnh phúc và một ngày Lễ Tình Yêu thật ngọt ngào nhé!

Khuyết
14-02-2010, 03:50 PM
Em Se chúc anh Vồng một Năm Mới tràn ngập hạnh phúc và một ngày Lễ Tình Yêu thật ngọt ngào nhé!

Thank ! Vồng chúc Se cung như vậy nhé !

Khuyết
20-03-2010, 06:43 PM
Bỗng dưng muốn khóc quá

Nhudadauyeu
20-03-2010, 06:53 PM
Bỗng dưng muốn khóc quá

anh Vồng ơi ời ơi, có chuyện gì vậy anh??? Để em khóc dùm cho anh nhé:nguong::nguong:

Nhudadauyeu
20-03-2010, 06:54 PM
Mong bình yên về bên anh....!!!!!!!!!!!

Nhudadauyeu
20-03-2010, 07:28 PM
Tặng anh bài hát:nguong:

http://www.nhaccuatui.com/m/FxmHI9xKV2

Khuyết
21-03-2010, 09:53 AM
Kể ra cũng vui vậy là SN anh hôm nay tổng cộng là 4 chai wit ky sét về tửu lượng thì đúng thật là nghĩ lại thấy hãi vậy mà về không ai sao cả. Lâu rồi mấy anh em mới gặp nhau " Phượng, Cachxa33, Quích, KTMQA, Thèm, thaithịt" tuy chưa đủ cả nhưng cũng tạm ổn.Toàn cái tên một thời đã xa :D.

Hôm qua chắc anh cũng vui nhỉ em về lên giường nghủ đến gần sáng tỉnh giấc vì khát nước và đói. Thế mà tỉnh dậy vẫn tiếc là mất 1 chai chivat đang uống dở mà hôm qua thằng nào nó đem cỏ đến ấy nhỉ? Em lại hút cái đó vào chết dở.

Thui giữ sức khoẻ để cuối tuần này uống tiếp anh nhé. Gửi rượu vào QN đi kg thì không kịp đâu nhé.

Khuyết
21-03-2010, 10:52 PM
ở đời kỳ thật. Kể cả ảo và thật. Chút mang trong mình một tý gì gọi là danh tiếng thì không bao giờ được bình yên. Khó chịu quá với những lời trêu trọc.
Bản tính mình cục cằn và có phản ứng gay gắt ngay khi khó chịu vậy mà vẫn phải kìm chế trong lúc này.

Sức mấy ?

phale
22-03-2010, 07:46 AM
ở đời kỳ thật. Kể cả ảo và thật. Chút mang trong mình một tý gì gọi là danh tiếng thì không bao giờ được bình yên. Khó chịu quá với những lời trêu trọc.
Bản tính mình cục cằn và có phản ứng gay gắt ngay khi khó chịu vậy mà vẫn phải kìm chế trong lúc này.

Sức mấy ?
PL nghĩ bạn bè trêu đùa nhiều khi cũng vì quý mình mà trêu thôi CVK ạ.
Những lúc thế, CVK thử cười xem, sẽ cảm thấy nhẹ nhàng ngay thôi.

Hiểu tâm trạng của CVK lúc này lắm.
Chúc vui và an lành nhé CVK.

TeacherABC
22-03-2010, 08:28 AM

Sức mấy ?

Chuyện bình thường em à! Thoải mái và vô tư đi!

Serena
22-03-2010, 09:37 AM
Bỗng dưng muốn khóc quá

Kể ra cũng vui vậy là SN anh hôm nay tổng cộng là 4 chai wit ky sét về tửu lượng thì đúng thật là nghĩ lại thấy hãi vậy mà về không ai sao cả. Lâu rồi mấy anh em mới gặp nhau " Phượng, Cachxa33, Quích, KTMQA, Thèm, thaithịt" tuy chưa đủ cả nhưng cũng tạm ổn.Toàn cái tên một thời đã xa :D.

Hôm qua chắc anh cũng vui nhỉ em về lên giường nghủ đến gần sáng tỉnh giấc vì khát nước và đói. Thế mà tỉnh dậy vẫn tiếc là mất 1 chai chivat đang uống dở mà hôm qua thằng nào nó đem cỏ đến ấy nhỉ? Em lại hút cái đó vào chết dở.

Thui giữ sức khoẻ để cuối tuần này uống tiếp anh nhé. Gửi rượu vào QN đi kg thì không kịp đâu nhé.

Định trêu anh Vồng nhưng lại không dám trêu nữa, sợ tính anh Vồng cục cằn... hihi... "Nếu một ngày... bạn tự nhiên muốn khóc... hãy điện cho tôi... Tôi không hứa sẽ làm cho bạn cười nhưng... tôi hứa sẽ khóc cùng với bạn" Hic, còn tôi khóc vì lý do gì, bạn khóc vì lý do gì thì... kệ nhỉ?

Nhudadauyeu
22-03-2010, 09:48 AM
CS đôi lúc ko như mình mong muốn và cũng ko tránh khỏi những phiền toái do ng khác mang lại, cứ kệ đi anh, cứ cho ng ta nói mình thế nào cũng đc mà, mình thêếnào thì mọi ng sẽ hiểu.
Tuần mới vui vẻ anh nhé

Lương Sơn Bá
22-03-2010, 09:51 AM
Định trêu anh Vồng nhưng lại không dám trêu nữa, sợ tính anh Vồng cục cằn... hihi... "Nếu một ngày... bạn tự nhiên muốn khóc... hãy điện cho tôi... Tôi không hứa sẽ làm cho bạn cười nhưng... tôi hứa sẽ khóc cùng với bạn" Hic, còn tôi khóc vì lý do gì, bạn khóc vì lý do gì thì... kệ nhỉ?
Cho mềnh số fone đi, mềnh đang mún khóc vì lạc mất Chúc Anh Đài gùi!:acac::acac:

Serena
22-03-2010, 09:57 AM
Cho mềnh số fone đi, mềnh đang mún khóc vì lạc mất Chúc Anh Đài gùi!:acac::acac:

"Nếu một ngày... bạn cố tình muốn khóc vì... đã bít lý do... thì hãy điện cho lý do của bạn nhé... Tôi không hứa lý do của bạn sẽ về nhưng tôi hứa tôi không thể khóc cùng với bạn... hihi... vì tôi chỉ khóc khi không có lý do..."

Lương Sơn Bá
22-03-2010, 10:02 AM
"Nếu một ngày... bạn cố tình muốn khóc vì... đã bít lý do... thì hãy điện cho lý do của bạn nhé... Tôi không hứa lý do của bạn sẽ về nhưng tôi hứa tôi không thể khóc cùng với bạn... hihi... vì tôi chỉ khóc khi không có lý do..."

Vì "lý do" đã khoá máy, mà mềnh vưỡn mún khóc, mà mềnh với bạn, không phải "lý do"....nên rất là hợp cái.....không có lý do, bạn phải khóc cùng mềnh thoai, số fone đe:D:D:acac::acac::nhaodzo::D

Serena
22-03-2010, 10:18 AM
"Nếu một ngày bạn vưỡn mún khóc vì lý do của bạn đã khoá máy, hãy đợi lý do của bạn mở máy hoặc gọi lại cho bạn nhé! Tôi có hứa sẽ khóc cùng bạn khi không có lý do nhưng không hứa "phải" khóc cùng với bạn, huhu..."

Khuyết
24-03-2010, 10:39 PM
Ngày nào cũng gọi xong lúc nào cũng bận ...

Nhudadauyeu
25-03-2010, 09:25 PM

Ngày nào cũng bận xong lúc nào cũng gọi ...:D:D:D

ngayhomqua
26-03-2010, 12:28 PM

Ngày nào cũng bận xong lúc nào cũng gọi ...:D:D:D

Hiểu được 2 bác này nói gì em chết liền:botay::botay::botay:

Nhudadauyeu
13-04-2010, 11:26 AM
anh Vông dao nay chăm chi hoc thơ nên nha văng hoe. Em trông nha jup nha

ngayhomqua
13-04-2010, 12:20 PM
Ơ, nhà anh Vồng bụi phủ mờ rồi. Anh lạc mất vào cái nhà nèo rồi thế

chuottrang
13-04-2010, 01:25 PM
Ơ, nhà anh Vồng bụi phủ mờ rồi. Anh lạc mất vào cái nhà nèo rồi thế

Sang nhà DY mà tìm, toàn thấy ở bên đoá thôi

Nhudadauyeu
13-04-2010, 02:45 PM

trời, chị nói thế chít thưn em, anh í đi vòng vèo ,lượn lờ và vô nhà em để soi đới vì em mắc cái tật hay xì pam, chị có cách nèo để hem bị soi ko ạ,chỉ em với :nguong::nguong:

ngayhomqua
13-04-2010, 02:53 PM

Em có đi tìm bác í đâu chị chỉ gọi bác í về chăm sóc nhà cửa thôi ah:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
13-04-2010, 02:57 PM
Em có đi tìm bác í đâu chị chỉ gọi bác í về chăm sóc nhà cửa thôi ah:nguong::nguong::nguong:

tớ tưởng bạn tìm bác í về để mời pác chén r nhờ :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
13-04-2010, 03:07 PM
tớ tưởng bạn tìm bác í về để mời pác chén r nhờ :nguong::nguong::nguong:

Đang say lắm rồi ko uống rượu đâu:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
13-04-2010, 03:10 PM

:D:D:D:D:D
Say gì mới sợ, chứ say rượu hem có sợ, bạn nhờ

ngayhomqua
14-04-2010, 09:18 PM
Say gì mới sợ, chứ say rượu hem có sợ, bạn nhờ

Bạn tớ ah, chỉ say tình say nghĩa thôi chứ ai lại say rượu say bia bao giờ:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
14-04-2010, 09:24 PM
Bạn tớ ah, chỉ say tình say nghĩa thôi chứ ai lại say rượu say bia bao giờ:nguong::nguong::nguong:

Thế bạn đang say gì??? Thấy treo stt là say quá mà hem hiểu :nguong::nguong:

Tazang
15-04-2010, 08:23 PM

Không uống rượu thì mình uống.....nhiều rượu nhể:nhaodzo::nhaodzo:

ngayhomqua
18-04-2010, 08:40 AM

Dạ cái nhiều rượu đới em nhường lại cho anh Tz ạ:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
18-04-2010, 11:39 AM

Dạ cái nhiều rượu đới em nhường lại cho anh Tz ạ:nguong::nguong::nguong:

có khi hum nào thử xem ai hơn ai bạn tớ nhờ, anh Tặc nhờ :D:D:D:botay:

ngayhomqua
18-04-2010, 12:35 PM
có khi hum nào thử xem ai hơn ai bạn tớ nhờ, anh Tặc nhờ :D:D:D:botay:

Thui ạ, hem dám đâu, bao tử anh Tặc ngâm rượu roài:nguong::nguong::nguong::nguong:

Khuyết
23-04-2010, 12:02 AM
Cần tuyển gấp 3 nguời dọn nhà, nấu cơm, giặt đồ đây. Ai đăng ký sớm trả công cao. :loa_loa::loa_loa:

Đôi Mắt Mùa Đông
23-04-2010, 12:12 AM
Cần tuyển gấp 3 nguời dọn nhà, nấu cơm, giặt đồ đây. Ai đăng ký sớm trả công cao. :loa_loa::loa_loa:

Tớ đăng ký nấu cơm.
Giao hẹn: Chỉ nấu cơm thôi. Thức ăn tớ không biết nấu. :)

Khuyết
23-04-2010, 12:18 AM
Tớ đăng ký nấu cơm.

Duy nhất món gạo luộc thì ăn sao nổi anh ui. ít nhất anh cũng luộc mớ rau cho em ăn với chứ :D

Candy
23-04-2010, 12:23 AM

Úi ...em đăng ký giặt đồ nha....( vì giờ toàn giặt bằng máy...hihi) :nguong::nguong::nguong:

Đông Quân
23-04-2010, 12:34 AM
Tớ đăng ký nấu cơm.

Khà khà tớ rất giỏi món.... trứng vịt luộc... ngon tuyệt cú mèo :D :D :D

SunWild
23-04-2010, 12:36 AM
Khà khà tớ rất giỏi món.... trứng vịt luộc... ngon tuyệt cú mèo :D :D :D

Ôi nước canh trứng luộc là đặc sản đó :D

Nhudadauyeu
23-04-2010, 07:27 AM

Hớ hớ, tiện thể anh VỒng cho em đăng nhờ tin tuyển xe ôm lun nhá
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
23-04-2010, 07:40 AM

Em đang cần tuyển Osin Nam, anh Vồng cho em nhờ với nhé:nguong::nguong::nguong::nguong:

Khuyết
23-04-2010, 11:01 AM
.....

Tazang
23-04-2010, 11:20 AM
Cần tìm và tuyển Cầu Vồng để treo trong rừng doạ côn trùng ( đặc biệt là Bướm)
.........khuyết tí cũng okie

Serena
24-04-2010, 12:15 AM
Cho em đăng nhờ: em tìm người rửa chân...

Nhudadauyeu
25-04-2010, 02:07 AM
Cho em đăng nhờ: em tìm người rửa chân...

eo ui. Choa'ng vơ'i chi cua em đo'

Khuyết
28-04-2010, 11:43 AM
Tự dưng thấy buồn kinh khủng đang ngồi uống rượu một mình và muốn khóc quá.

Sheiran
28-04-2010, 01:53 PM

Anh sao vậy anh ơi...

Serena
28-04-2010, 02:22 PM
eo ui. Choa'ng vơ'i chi cua em đo'

Đăng xong hum nay mới nhớ, hoá ra hổng có ai hết em à, cũng may chứ có bi giờ cũng không bít phải làm sao, hjhj...:nguong:

Tazang
28-04-2010, 02:30 PM

Vậy thì khóc to lên....khóc ko được thì lấy hòn gạch ghè vào chân mà khóc:cool::cool::cool:

Nhudadauyeu
28-04-2010, 02:47 PM

Anh ui, uống 1 mình bùn lém, lên HN em uống cùng anh nhá, yên tâm là uống xong hết bùn lun, sẽ ko mún khóc nữa :nguong::nguong::nguong::nguong:

Serena
28-04-2010, 02:50 PM
Vậy thì khóc to lên....khóc ko được thì lấy hòn gạch ghè vào chân mà khóc:cool::cool::cool:

Anh TZ dã man như con ngan, hic.. mà sao không ghè vào chỗ khác mà nhất định phải vào chân hả anh?:botay:

Tazang
28-04-2010, 03:00 PM
Anh TZ dã man như con ngan, hic.. mà sao không ghè vào chỗ khác mà nhất định phải vào chân hả anh?:botay:

Thế thì em định ghè vào chỗ nào hử :D:D:D:D:D:D:D

Chim Vành Khuyên
28-04-2010, 03:10 PM
Thế thì em định ghè vào chỗ nào hử :D:D:D:D:D:D:D

Đừng ghè anh Vồng nữa tội anh ấy. Ghè chim đây nè :nhaodzo:

ngayhomqua
28-04-2010, 05:22 PM
Đừng ghè anh Vồng nữa tội anh ấy. Ghè chim đây nè :nhaodzo:

Oái, Chim ơi, Chim làm NHQ tí sặc:nguong::nguong::nguong:

Tazang
28-04-2010, 07:06 PM
Oái, Chim ơi, Chim làm NHQ tí sặc:nguong::nguong::nguong:

Zời ơi....Chym làm cái gì NHQ mà để NHQ sặc sụa lên thế kia hả:eek::eek::eek::eek::eek:

SunWild
28-04-2010, 07:10 PM
Giờ này thì chắc anh Vồng đã khóc xong rồi và uống rượu say cũng đã tỉnh rồi :)

OA _ NỮ
28-04-2010, 07:58 PM
Zời ơi....Chym làm cái gì NHQ mà để NHQ sặc sụa lên thế kia hả:eek::eek::eek::eek::eek:

Đờ êu đêu nặng đểu........:D

ngayhomqua
28-04-2010, 10:29 PM

Bí mật nhá, Người rừng là cứ hay tò mò thế nhỉ? Tò mò là tính xấu đấy người rừng ah ( Cứ thế làm sao mà NHQ không ghét Tz cơ chứ):longlanh1::longlanh1::longlanh1::longlanh1: :longlanh1::longlanh1:

Nhudadauyeu
28-04-2010, 10:42 PM
Bí mật nhá, Người rừng là cứ hay tò mò thế nhỉ? Tò mò là tính xấu đấy người rừng ah ( Cứ thế làm sao mà NHQ không ghét Tz cơ chứ):longlanh1::longlanh1::longlanh1::longlanh1: :longlanh1::longlanh1:

hớ hớ, ghét mừ :longlanh1::longlanh1::longlanh1::longlanh1::longl anh1::longlanh1 á
thía mềnh cũng mún đc ghét lắm:nguong::nguong:

Tazang
29-04-2010, 05:19 AM
Đờ êu đêu nặng đểu........:D

Chị ON sang gặp Hồ Cẩm Đào mấy hum mà quên cả oánh vần tiếng ta....Đờ êu đêu nặng...... đệu chứ Chị ới. Mà cái từ này mới à nha, hình như trong từ điển Bách khoa tiếng mình chưa có .... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Tazang
29-04-2010, 05:25 AM

Anh Khuyết's thấy khổ thân tạc-zăng chưa....quan tâm, sợ NHQ bị nghẹn bị sặc sụa mà bị mắng thế đấy :acac::acac::acac:
@NHQ: cái tính Tạc-zăng nó thế, cái gì chưa biết là phải tìm hiểu cho rõ thôi mà chứ đâu phải lò mò....nhầm, tò mò như NHQ phán đâu nha :D:D:D:D

OA _ NỮ
29-04-2010, 05:38 AM
Chị ON sang gặp Hồ Cẩm Đào mấy hum mà quên cả oánh vần tiếng ta....Đờ êu đêu nặng...... đệu chứ Chị ới. Mà cái từ này mới à nha, hình như trong từ điển Bách khoa tiếng mình chưa có .... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Oa Nữ phát âm tiếng miền trung mà. Ở đoàn đi TQ có mấy người nói giọng đó nên phát ậm hơi bị bay bay. :D

NHỘNG
29-04-2010, 07:39 AM
Oa Nữ phát âm tiếng miền trung mà. Ở đoàn đi TQ có mấy người nói giọng đó nên phát ậm hơi bị bay bay. :D

Chắc do Mao Đài làm chị phát âm hơi phê phê rồi.

ngayhomqua
29-04-2010, 08:40 AM
hớ hớ, ghét mừ :longlanh1::longlanh1::longlanh1::longlanh1::longl anh1::longlanh1 á
thía mềnh cũng mún đc ghét lắm:nguong::nguong:

Tớ iêu bạn tớ nhắm í :nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
29-04-2010, 08:42 AM
Anh Khuyết's thấy khổ thân tạc-zăng chưa....quan tâm, sợ NHQ bị nghẹn bị sặc sụa mà bị mắng thế đấy :acac::acac::acac:
@NHQ: cái tính Tạc-zăng nó thế, cái gì chưa biết là phải tìm hiểu cho rõ thôi mà chứ đâu phải lò mò....nhầm, tò mò như NHQ phán đâu nha :D:D:D:D

Hic, NHQ sặc chứ có nghẹn bao giờ đâu cơ chứ:eek::eek::eek::eek:

ngayhomqua
06-05-2010, 06:42 AM
Anh Vồng ơi, sao anh cứ lang thang đâu đâu để nhà cửa bụi phủ mờ thế anh. Em mở cửa dọn dẹp nhà cửa đón nắng mới vào nhà giùm anh đây:naonao::naonao::naonao:

Serena
20-05-2010, 11:23 AM
Hình như anh Vồng đi theo... rùi. Ngayhomqua dọn dẹp nhà cửa hoài mà cũng không thấy anh Vồng về. Hic, để em mượn nhà anh Vồng ngồi ún trà và chia xẻ chút tâm sự của Nó nhé!:laroi:

Serena
20-05-2010, 11:57 AM
Một bắt đầu từ một chấm dứt… Tên cái topic này hay, đọc lên giai điệu của cái tên khiến nó nhớ lại vì sao nó bước chân vào NR. Khi ở nơi cũ ai cũng biết nó rồi, nó ở bên cạnh một người nổi tiếng, nó cũng được giao một trách nhiệm nho nhỏ, nó không còn được nói bất cứ điều gì nó thích, nó phải cân nhắc và uốn lưỡi…, nó chán! Với NR, nó hân hoan lập nick và lò dò ngó nghiêng. Nó sung sướng viết tâm trạng của mình mỗi ngày vào Ngày hôm nay của bạn như thế nào?. Nó gửi tin nhắn cho người nó muốn rất tự nhiên vào Messages Center. Nó thích tên của 1, 2 cái nick và nó chạy theo spam, chạy theo comment, vui vẻ! Nó thích thơ và chợt phát hiện ra Lớp thơ tự do, nó đăng ký tên để được vào lớp học. Nó học một cách nghiêm túc, thấy vui vì có bạn thơ và vui như một đứa trẻ khi được lên lớp, cảm xúc hay thật, hiếm hoi giữa đời thường! Và nó bắt đầu quý mến cô giáo khi cô khen và hoạ lại thơ của nó, nó thích, nó cảm động thực sự!

Nhưng… một chấm dứt từ một bắt đầu… Cô nói lời chia tay với tất cả học trò, trong đó có nó. Nó giận cô! Nó đang tự hào vì tên nó vừa được treo vào lớp 6... nó hụt hẫng với bài thơ dang dở, nó băn khoăn giữa vần và luật… Nó không hiểu và tìm tất cả bài cô viết để cố gắng hiểu… Nó thấy cô của nó khóc… Nó lặng lẽ Thanks vào bài viết của cô để chia xẻ, thầm gửi tới cô một chút sâu lắng, một chút điềm đạm, cả một chút bản lĩnh của nó… nó hy vọng cô vượt qua được để bài thơ của nó không dang dở… Cô biết không, khi vượt qua được nỗi đau, cô sẽ thấy tất cả đều rất Dịu Dàng, nó đọc đâu đó trong NR, hay và đúng với nó thật, nó mong cô sẽ làm được thế! Nó chờ...

Nhưng… lại nhưng… Cô đã ra đi… Tên nó lơ lửng ở bảng tên lớp 6. Nó không còn giận cô nữa.. Nó rất giận cô! Khi nó gọi cô là cô ơi, và khi cô gọi nó là trò nghĩa là đã có một gắn kết trách nhiệm vô hình, đó là điều nó quan tâm. Nó đánh rơi bảng luật trong tay, vỡ vụn, bằng trắc lẫn lộn… nó kiên nhẫn ngồi xếp lại… B phải là bằng, T phải là trắc, b nên là bằng, t nên là trắc, x có thể vừa là bằng vừa là trắc… cô dặn nó gieo vần ở chính vận. Nó hiểu rằng bài thơ hay phải có cả bằng và trắc, nhịp nhàng, uyển chuyển và hơn hết phải đúng luật. Nó mới học được có thế… Nhưng… Một bắt đầu từ một chấm dứt… Giai điệu của cái tên topic lại day dứt trong lòng nó…

OA _ NỮ
20-05-2010, 01:38 PM
Viết tiếp đi em, để blog này khỏi trống trải.

Thanks Em, Serena.

LÃO HẠC
20-05-2010, 01:53 PM
Một bắt đầu từ một chấm dứt… Tên cái topic này

Nhưng… một chấm dứt từ một bắt đầu……

Cũng lâu rồi LH ko ghé về thăm nhà,nay ngồi đọc đôi dòng cảm nhận suy nghĩ của Bạn,một học trò trên mạng của Cô ,Thật sự LH cũng giống như Bạn,cũng là học trò của Cô,cũng đồng quan điểm với Bạn...Cũng tâm trạng lắm chứ,nhớ và nhớ mọi người rất rất nhiều....những buổi off hàng tuần cũng dần thưa thớt...LH đọc đâu đó câu " Khi ta có dc Nó thì cảm thấy rất bình thường...nhưng khi ta đánh mất Nó thì mới thấy rằng Nó quý giá biết nhường nào"...dù thế nào đi chăng nữa thì vẫn luôn cầu mong rằng "Bằng hữu tương phùng,Chân tình hội ngộ"......

20/5

Serena
10-06-2010, 11:36 PM
Bạn đã bao giờ nghe tiếng chuông báo cháy chưa? Theo bạn khi nghe thấy chuông báo cháy thì mình phải làm gì?
Chiều nay, một chiều như mọi chiều, nó ngồi trong văn phòng duyệt hồ sơ đăng ký tuyển dụng, chuông báo cháy nơi toà nhà nó làm reo ầm ĩ. "Cháy ở đâu thế nhỉ? Ra xem đi chị ơi!" 2 cô kế toán xôn xao chạy xô ra cửa văn phòng, bên ngoài nhân viên bán hàng nhao nhác... Nó vẫn ngồi im lìm... tiếp tục đọc hồ sơ của một cô bé mà nó thấy tạm ổn trong cái chồng hồ sơ cao ngất, nó thấy hình ảnh của nó cách đây 10 năm khi vừa mới ra trường. Nó - cẩn thận và kỹ tính ngay từ cách xếp bộ hồ sơ, cái gì trước, cái gì sau, ngay ngắn, sạch sẽ, dễ xem, dễ hiểu. "Bọn trẻ bây giờ cẩu thả quá!". Nó đang tập trung thì 2 cô kế toán lại ùa vào tranh nhau nói: "Vớ vẩn thật đấy chị à, cái toà nhà đẹp và hiện đại thế này thỉnh thoảng lại báo cháy giả, có khi đến lúc cháy thật lại chẳng ai buồn chạy nữa". Nó mỉm cười. "Thảo nào mà chị cứ ngồi như không có gì xảy ra". Nó lại cười. Không biết từ bao giờ nó đã có thói quen bình thản trước mọi sự kiện rồi. Mẹ vẫn thường mắng nó: "Lúc nào cũng đủng đỉnh, mai kia có con chắc là c... lộn lên đầu". Hihi... Nó luôn mỉm cười với bất kỳ ai nói với nó một câu tương tự vậy hay bất kỳ điều gì khó nghe hơn lời mẹ nói nhiều, rất nhiều... Nó đã quen có được sự bình thản đó rồi. Nó vẫn tự hào đó là "Quà tặng" mà Cuộc sống ban tặng riêng cho nó - Bình thản.

Serena
12-06-2010, 12:23 AM
Mưa vẫn mưa bay trên tầng tháp cổ
Dài tay em mấy thuở mắt xanh xao...

Nó ngồi chìm trong không gian quen thuộc...
Các giác quan ngưng lặng để lắng nghe từng âm thanh xung quanh nó.
Giai điệu, ca từ của Diễm xưa...
Tiếng mưa trên mái lá..
từng giọt...
từng giọt...
khiến trái tim nó như mềm lại...
Nó hít thật sâu để cảm nhận hương hoa đại vương vấn...
mùi đất nồng nàn...
Nó muốn lưu giữ giây phút này...
Có điều gì đó thật thuần khiết và thiêng liêng...

http://i625.photobucket.com/albums/tt340/AutumnHearted/Anh%20bai%20viet/Ngunglang.jpg

Khuyết
25-06-2010, 11:00 AM
Quét nhà một phát. Giờ bận nhiều quá mà không thấy mấy bà qua dọn nhà cho mình. Ngoài Se ra không thấy OA,DY,NHQ,Sheiran, Candy,MT và các bà nữa đâu?

Xong em lượt đây ạ

Nhudadauyeu
25-06-2010, 11:06 AM
Hờ , chèo mừng anh vìa nại nhà, tại anh cứ đi đâu mất tăm í, hỏi nhìu có thèm trả nhời đâu thế nên mọi ng dỗi ồi. Đề nghị mời nc mí chị em nhá :D

Khuyết
25-06-2010, 11:12 AM
Anh Vồng ơi, sao anh cứ lang thang đâu đâu để nhà cửa bụi phủ mờ thế anh. Em mở cửa dọn dẹp nhà cửa đón nắng mới vào nhà giùm anh đây:naonao::naonao::naonao:

Đây về đây rồi.

ngayhomqua
25-06-2010, 01:09 PM
Dạ, NHQ sang chơi nhà anh đây. Luôn vui vẻ và hạnh phúc anh nhé:nguong::nguong::nguong::nguong:

Chim Vành Khuyên
15-05-2011, 08:39 PM
Quét nhà pha trà mời các sếp Phù Sinh, Đông Quân, ABC, Buôn Lạc,Thu Phong,Vừng, Tường Thuyh và tất cả mọi người ghé qua ạ :nguong:

Đông Quân
15-05-2011, 10:58 PM
Quét nhà pha trà mời các sếp Phù Sinh, Đông Quân, ABC, Buôn Lạc,Thu Phong,Vừng, Tường Thuyh và tất cả mọi người ghé qua ạ :nguong:

Em về, quét dọn nhà cữa cho khang trang, pha trà rót rượu ra sẵn sàng... đi nhé!

TeacherABC
16-05-2011, 06:55 AM

Tăng 2 là gì thế CVK?:nguong:

Chim Vành Khuyên
16-05-2011, 08:14 AM
Tăng 2 là gì thế CVK?:nguong:

Tăng 2 là đi chụp mẫu anh nhé :nguong:
1

2

3

4

5

Tạm thế Thầy ABC nhỉ :D