PDA

View Full Version : Bình...loạn thơ

Mèocon
11-12-2009, 01:43 PM
Mèo nghịch ngợm, lỡ nhéo trúng ai thì xá tội cho Mèo ha :nguong::nguong:

Mỹ Duyên
11-12-2009, 01:44 PM
Mèo nghịch ngợm, lỡ nhéo trúng ai thì xá tội cho Mèo ha :nguong::nguong:

Nhéo chỗ nào cho Ỉn nhéo với... :D

Mèocon
11-12-2009, 01:46 PM
Nhéo chỗ nào cho Ỉn nhéo với... :D

Chỗ nào thừa ra thì chị Ỉn cứ nhéo hen.
Có chiện gì thì núp sau lưng anh Ha là hông ai thấy đâu!

Mỹ Duyên
11-12-2009, 01:49 PM
Chỗ nào thừa ra thì chị Ỉn cứ nhéo hen.
Có chiện gì thì núp sau lưng anh Ha là hông ai thấy đâu!

Nhéo tùm lum sợ ng ta uýnh....:D
Chị Ỉn Ú, núp sau anh Ha.. vẫn thò cái đuổi á:D
Mèo con:D

hahaha
11-12-2009, 01:56 PM
Mở ra chưa thấy có bình gì
Mau mau móc miếc để...loạn... đi
Cho thêm vang tiếng mèo...nheo nhéo
Cho hết sân si, phát cười khì!:D:D

Mèocon
11-12-2009, 01:58 PM
Tình lướt qua
Xuân nhật nhoà
Ừh! thật lạ
Ha!

MD

Nhéo Ỉn làm ví dụ.

Tình lướt qua

Ý chị Ỉn là ví tình như làn gió, lướt qua vội vã. Chữ "lướt" được dùng ở đây có nghĩa là nhanh lắm, vội vã lắm, nên "Xuân nhật" mới "nhòa". Lướt nhanh, liên tục mới có thể làm nhòa ngày Xuân vốn tươi sáng.

"Ừ thật lạ", Lạ gì? Cái gì lạ?
Làn gió lạ, tất nhiên rồi. Lạ vì làn gió nào mà nhanh thế, vội vã thế lướt qua mình mà mình không kịp nhìn thấy.

Nhưng rồi chị Ỉn thốt lên "Ha!". Đây chính xác là tên của ngọn gió vừa lướt qua chị Ỉn. Một tiếng kêu ngắn, nhưng đủ để cho người đọc tự ngẫm. Vui? Buồn? Kinh ngạc? Thảng thốt?

Nói túm lại, bài thơ này chị Ỉn viết về anh Ha ở cái giây phút "lướt qua" ấy.

Bí mật đã được tiết lộ!

Mỹ Duyên
11-12-2009, 03:27 PM
Nhéo Ỉn làm ví dụ.

Tình lướt qua

Ý chị Ỉn là ví tình như làn gió, lướt qua vội vã. Chữ "lướt" được dùng ở đây có nghĩa là nhanh lắm, vội vã lắm, nên "Xuân nhật" mới "nhòa". Lướt nhanh, liên tục mới có thể làm nhòa ngày Xuân vốn tươi sáng.

"Ừ thật lạ", Lạ gì? Cái gì lạ?
Làn gió lạ, tất nhiên rồi. Lạ vì làn gió nào mà nhanh thế, vội vã thế lướt qua mình mà mình không kịp nhìn thấy.

Nhưng rồi chị Ỉn thốt lên "Ha!". Đây chính xác là tên của ngọn gió vừa lướt qua chị Ỉn. Một tiếng kêu ngắn, nhưng đủ để cho người đọc tự ngẫm. Vui? Buồn? Kinh ngạc? Thảng thốt?

Nói túm lại, bài thơ này chị Ỉn viết về anh Ha ở cái giây phút "lướt qua" ấy.

Bí mật đã được tiết lộ!

SR Mèo Con iu

"Xuân nhạt nhoà" mà chị đánh nhầm thành "Nhật"

Em tóm chị thế, chị đỡ ko nổi :haha:

kehotro
11-12-2009, 05:02 PM
Mong các bạn xem topic này là nơi để đùa vui! Đừng để chuyện xảy ra mà ACE mất đoàn kết. Nếu mang tính hài hước vừa đủ để mọi người kể cả người bị soi cảm thấy vui thì OK không có chuyện gì! Nhưng nếu tranh thủ để châm chích thì cho KHT xin can. Hãy giữ hòa khí tạo niềm vui cho tất cả khi bước chân vào đây.

Xin cám ơn các bạn rất nhiều!

Huyzozo
11-12-2009, 05:47 PM
Mong các bạn xem topic này là nơi để đùa vui! Đừng để chuyện xảy ra mà ACE mất đoàn kết. Nếu mang tính hài hước vừa đủ để mọi người kể cả người bị soi cảm thấy vui thì OK không có chuyện gì! Nhưng nếu tranh thủ để châm chích thì cho KHT xin can. Hãy giữ hòa khí tạo niềm vui cho tất cả khi bước chân vào đây.

Xin cám ơn các bạn rất nhiều!

Hê hê hê...Bác KHT gương mẫu đâm chém mấy câu này đi nà...để em cũng đâm chém theo nà...:D:D:D

Ba tuổi
Biết đọc thơ…như Vẹt
Mẹ hỉ hả khoe khắp ngõ khắp làng
Bố khẽ tìm cho riêng mình nốt lặng
Sợ sau này con cũng đa cảm, đa đoan…!

kehotro
11-12-2009, 11:42 PM
Hê hê hê...Bác KHT gương mẫu đâm chém mấy câu này đi nà...để em cũng đâm chém theo nà...:D:D:D

Ba tuổi
Biết đọc thơ…như Vẹt
Mẹ hỉ hả khoe khắp ngõ khắp làng
Bố khẽ tìm cho riêng mình nốt lặng
Sợ sau này con cũng đa cảm, đa đoan…!

Kakaka. Trước đoạn này muốn gởi gắm điều gì nhỉ?

Đôi khi khoảng lặng vẫn là câu trả lời. Mà này. Chặn trước vẫn hơn em nhỉ! kẻo không lại phiền! Anh thích topic này nhưng mong em và mọi người hiểu nhiều hơn điều anh muốn nói.

Huyzozo
13-12-2009, 07:00 PM
Kakaka. Trước đoạn này muốn gởi gắm điều gì nhỉ?

Đôi khi khoảng lặng vẫn là câu trả lời. Mà này. Chặn trước vẫn hơn em nhỉ! kẻo không lại phiền! Anh thích topic này nhưng mong em và mọi người hiểu nhiều hơn điều anh muốn nói.

Em thì thích các bác mổ xẻ em ...Thì mo­i lên tay anh ạ...:D:D:D