PDA

View Full Version : Chuyện bên ngoài phòng thi...

Pages : 1 2 3 [4]

LÃO HẠC
01-01-2010, 04:28 PM
Bác Nhật Nguyệt đã ác thì ác cho trót! Chọn quả mít thì thấy ngay KTMQA chấp nhận ngồi tù rồi.

Chứ nếu Bác chọn quả thông thì e................................! Em không dám nghĩ tiếp nữa!

Đọc xong chuyện này cười chết nhỉ! Chỉ tội CV cũng cố nhét quả cam. Không biết là cam gì nữa đây mới khổ. Hahaha.

LH đọc đến đoạn KTMQA mang quả về LH tưởng bác ý mang quả Sầu riêng cơ,cũng mừng cho KTMQA..............
bác NN chơi quả là ác thiệt.

OA _ NỮ
01-01-2010, 06:04 PM
Ôia giời...Mới sáng ngủ dậy, đọc bài này xong cười thôi là cười...Ối NN ơi là NN

kehotro
01-01-2010, 07:39 PM
LH đọc đến đoạn KTMQA mang quả về LH tưởng bác ý mang quả Sầu riêng cơ,cũng mừng cho KTMQA..............
bác NN chơi quả là ác thiệt.

Lão Hạc nhầm rồi! Nếu quả Sầu Riêng thì.........Cho em xin ngồi tù ạ. Chỉ quả thông mới có thể cố. Mà cố với quả thông thì..........

kehotro
08-01-2010, 05:21 PM
Vui tí!

Ơ này giám khảo của kỳ thi
Kéo giãn thời gian để làm gì
Kẻ sĩ lầu bầu sao vậy nhỉ
Nhà thơ lẩm bẩm có hề chi
Nhiều ông tấp tểnh mơ đầy bị
Lắm chị xênh xang mộng ắp bì
Trúng thưởng phen này say bí tỉ
Quà chồng rượu chất ráng mà đi.

Tường Thụy
08-01-2010, 07:44 PM
Vui tí!

Ơ này giám khảo của kỳ thi
Kéo giãn thời gian để làm gì
Kẻ sĩ lầu bầu sao vậy nhỉ
Nhà thơ lẩm bẩm có hề chi
Nhiều ông tấp tểnh mơ đầy bị
Lắm chị xênh xang mộng ắp bì
Trúng thưởng phen này say bí tỉ
Quà chồng rượu chất ráng mà đi.

THƠ CON CÓC

Dám khảo dưng mờ tớ cũng thi
Dù cho sức mọn tỉ tì ti
Vợ rằng thơ cóc ông nhiều nhỉ
Chồng bảo cây vườn tớ thiếu chi
Biết phận dám đâu mong được giải
Liều thân nhưng chẳng ước so bì
Chẳng may mả phát mà rinh giải
Thì có trao phần chẳng dám đi.

Ps: Cóc nói thật đấy. Cóc chỉ khuấy động lên cho xôm trò thôi

OA _ NỮ
08-01-2010, 08:19 PM
THƠ CON CÓC

Dám khảo dưng mờ tớ cũng thi
Dù cho sức mọn tỉ tì ti
Vợ rằng thơ cóc ông nhiều nhỉ
Chồng bảo cây vườn tớ thiếu chi
Biết phận dám đâu mong được giải
Liều thân nhưng chẳng ước so bì
Chẳng may mả phát mà rinh giải
Thì có trao phần chẳng dám đi.

Ps: Cóc nói thật đấy. Cóc chỉ khuấy động lên cho xôm trò thôi

Uả, Nghe anh TT nói ko đi nhận giải nếu trúng thưởng làm cho Oa Nữ buồn não nề.:rolleyes::D

hahaha
08-01-2010, 08:34 PM
Bụng đói mơ trúng giải:D

Không gian tối vắng lặng như tờ
Cắn bút ta ngồi ráng nặn thơ
Tết đến lo toan đoàn vợ dại
Xuân sang bảo bọc đám con khờ
Tiền dằn ngập túi trong hoang mộng
Gạo chất đầy thùng ở ảo mơ
Nài nỉ van xin cho trúng giải
Canh Dần đỡ đói bõ công chờ:youarethewoman::youarethewoman:

hahaha
08-01-2010, 08:49 PM
Năn nỉ típ!

Em xin cáo bạch để tỏ tường
Giám khảo ngài ơi rủ lòng thương
Sức yếu bò xoài còn vịn ghế
Thân tàn lê lết vẫn nằm giường
Thuốc men 5 cữ/tuần còn nhẹ
Xoa bóp chục lần/tháng vẫn nương
Chiếu cố phận hèn xin mấy giải
Cho người vượt khó giữa đời thường:D

Tường Thụy
08-01-2010, 09:24 PM
Uả, Nghe anh TT nói ko đi nhận giải nếu trúng thưởng làm cho Oa Nữ buồn não nề.:rolleyes::D

Biết Oa Nữ là một trong những sáng lập viên đồng thời là một trong những người đỡ đầu của cuộc thi thơ "Tình Xuân" (hiểu thế có sai không nhỉ), cộng với sự hiểu biết về ON qua các bài viết, TT rất quí trọng ON.
TT nói thế, vì thấy thơ mình chưa hay, dự thi chẳng qua là vì lòng nhiệt tình với cuộc thi mà thôi.
Có thể có bạn nào đó nghĩ: đã chắc có giải đâu mà lo. Ấy là đề phòng nhỡ ra thôi do có sự nhầm lẫn nào đó, trong trường hợp ấy, TT sẽ thấy mình không xứng đáng :D:D:D

Tường Thụy
08-01-2010, 09:30 PM
Bụng đói mơ trúng giải:D

Không gian tối vắng lặng như tờ
Cắn bút ta ngồi ráng nặn thơ
Tết đến lo toan đoàn vợ dại
Xuân sang bảo bọc đám con khờ
Tiền dằn ngập túi trong hoang mộng
Gạo chất đầy thùng ở ảo mơ
Nài nỉ van xin cho trúng giải
Canh Dần đỡ đói bõ công chờ:youarethewoman::youarethewoman:

Ha ha vợ cả một đoàn
Phen này tớ quyết xin làm đệ tư (ý là đệ tử nhưng bí chữ) :acac::acac::acac:

OA _ NỮ
08-01-2010, 09:48 PM
Biết Oa Nữ là một trong những sáng lập viên đồng thời là một trong những người đỡ đầu của cuộc thi thơ "Tình Xuân" (hiểu thế có sai không nhỉ), cộng với sự hiểu biết về ON qua các bài viết, TT rất quí trọng ON.
TT nói thế, vì thấy thơ mình chưa hay, dự thi chẳng qua là vì lòng nhiệt tình với cuộc thi mà thôi.
Có thể có bạn nào đó nghĩ: đã chắc có giải đâu mà lo. Ấy là đề phòng nhỡ ra thôi do có sự nhầm lẫn nào đó, trong trường hợp ấy, TT sẽ thấy mình không xứng đáng :D:D:D

Anh TT ơi, ai đã từng sinh hoạt ở VT rồi đểu hiểu, có giải hay ko có giải, vui là chính thôi mà. Anh đọc bài của Mắt rồi, anh hiểu đó những lần thi trước đó ở VT, những người được giải thưởng có ai nhận đâu, trao tặng cho nhau ko à. Giải thưởng chỉ là tiếng chuông kêu cho thêm phần rôm rả thôi, ko ai quan trọng đâu....(Nhưng Oa Nữ rất quan trọng lời đề nghị của ON đó...):D

Oa Nữ rất thông cảm và ghi nhận những cố gắng của BGK. Cố lên cả nhà
"Xuân đến rồi, xuân đến tưng bừng"...

Nhật Huy
08-01-2010, 10:13 PM
Thi với chả cử

Niềm Riêng mở hội cuộc thi thơ
"Lãng Tử Du Sơn" thấy bất ngờ
Sắp cuộc đầu đề không thống nhất?
Khai ngày kết thúc vẫn nhìn chờ
Không hay giám khảo sao sao thế?
Có biết thí sinh mãi maĩ ngơ?
Cực đặng tham gia giờ thấy chán
Dăm câu mấy chữ nghĩ mình khờ

Cuộc thi đã mở ra trong điều kiện chẳng phù hợp về Xuân tẹo nào cả (ngày mở thì tháng cuối đông, kết thúc thì lại mấy ngày đầu xuân) vậy mà mọi người vẫn tham gia và có những vần thơ lai láng đó thôi. NH hỏi BGK vài điều:

1-Từ đầu BGK thấy thí sinh tham gia ai đang ở trong Xuân ko?

2-Giờ kéo dài cảm nhận thêm Xuân há chẳng phải cái câu "Nhà văn nói láo, nhà báo nói điêu" trong hoàn cảnh nào đó thì các bài tham dự cũng đúng với câu nói này?

3-BGK có tin mục quảng cáo trên báo, truyền hình...ko?NH thiết nghĩ đây chẳng khác nào cái kiểu "Vui xuân trúng thưởng" của mấy cái lễ hội cả

Thiết nghĩ đây là cuộc thi để đánh bóng NR vs hút mem hơn là cuộc thi vui vẻ

@Thầy giáo: nhờ thầy del hết các bài thơ dự thi của NH dùm...Thân!

Quạnh
08-01-2010, 10:28 PM
Thiết nghĩ đây là cuộc thi để đánh bóng NR vs hút mem hơn là cuộc thi vui vẻ

Bạn viết thế này là bạn chưa hiểu hết NR rồi...

Nhật Huy
08-01-2010, 10:38 PM
Bạn viết thế này là bạn chưa hiểu hết NR rồi...

Đúng là NH ko hiểu hết về NR mặc dù hay vô đây tham quan vs 888 với mọi người, nhưng bạn cho tôi hỏi bạn hiểu NR ko? Và các mem mới đăng ký 1 tháng trở lại đây có hiểu NR ko?Bạn đã bao jờ tự đặt bản thân mình vào họ chưa?Hay là bạn có bao giờ nghĩ họ nhìn thấy NR hiện nay ntn từ cuộc thi?

phale
08-01-2010, 11:06 PM
Đúng là NH ko hiểu hết về NR mặc dù hay vô đây tham quan vs 888 với mọi người, nhưng bạn cho tôi hỏi bạn hiểu NR ko? Và các mem mới đăng ký 1 tháng trở lại đây có hiểu NR ko?Bạn đã bao jờ tự đặt bản thân mình vào họ chưa?Hay là bạn có bao giờ nghĩ họ nhìn thấy NR hiện nay ntn từ cuộc thi?

Nếu cho rằng mình chưa hiểu, thì càng không nên phát biểu như bạn đã phát biểu NH ạ.

Nhật Huy
08-01-2010, 11:11 PM
Nếu cho rằng mình chưa hiểu, thì càng không nên phát biểu như bạn đã phát biểu NH ạ.

Tôi chưa hiểu nhưng cũng dám nói thẳng chứ không đi hỏi người khác là có hiểu hay ko (trừ khi người ta hỏi tôi trc =)))

Sầu lãng tử
08-01-2010, 11:25 PM
Bạn NH ạ, mình thấy bạn suy nghĩ hơi quá đáng và cực đoan về NR rồi đấy, Bạn chỉ đưa ra những suy nghĩ theo chiều hướng cá nhân của bạn chứ không có sự khách quan, bạn tham gia được bao lâu, bạn hiểu được bao nhiêu sự gắn bó, những tình cảm mà mọi thành viên NR nói chung và thành viên VT nói riêng đối với nhau cùng như với Diễn Đàn mà bạn đã vội dùng những lời lẽ nặng nề, không hay như vậy về NR và về cuộc thi thơ Tình Xuân. Nếu bạn cho rằng việc tổ chức thi thơ để đánh bóng này nọ hay gì đó của NR thì bạn quá trẻ con rồi, đây là sân chơi mở, tự do, là sân chơi ảo thôi mà, ai yêu thích thì đến, ai không thích thì bỏ đi, không có gì ràng buộc cả, mà nhất là chuyện văn thơ, đó là niềm yêu thích, đam mê, chẳng ai phải rảnh rỗi để làm cái điều mà bạn bảo là đánh bóng đó đâu. Còn việc nếu bạn cảm thấy ko hợp hay ko thích nữa thì bạn cứ ra đi, một khi đã ko thích nữa, muốn bỏ đi rồi, vậy còn vào nói này nói nọ làm gì nhỉ, thiết nghĩ đó là việc làm không cần thiết. Mình có đôi lời thiển ý như vậy, bạn thích thì nghe, không thì cũng không sao. Dù sao mình chỉ là một mem thương thôi nhưng thấy những chuyện trái mắt cũng đành ngứa miệng xen vô như vậy. Chào bạn.

Nhật Huy
08-01-2010, 11:32 PM
Vậy bạn đọc lại xem ý kiến của BGK có thống nhất ko? Còn nói đó là ý kiến riêng cá nhân tôi hả, có lẽ đúng nhưng bạn đặt bạn vô đó chưa? Nếu không thống nhất từ người mở vs quản lý thì đừng nên làm, còn đánh bóng hay không các bạn tự hiểu. Nói thiệt là các bạn lớn tuổi nhưng ngay từ đầu đã mở cuộc thi chẳng liên quan đến chủ đề rồi sau này ông nói này, bà nói nọ. Chẳng biết nên hiểu NR theo hướng nào cho đúng nữa

người xưa
09-01-2010, 12:25 AM
Vậy bạn đọc lại xem ý kiến của BGK có thống nhất ko? Còn nói đó là ý kiến riêng cá nhân tôi hả, có lẽ đúng nhưng bạn đặt bạn vô đó chưa? Nếu không thống nhất từ người mở vs quản lý thì đừng nên làm, còn đánh bóng hay không các bạn tự hiểu. Nói thiệt là các bạn lớn tuổi nhưng ngay từ đầu đã mở cuộc thi chẳng liên quan đến chủ đề rồi sau này ông nói này, bà nói nọ. Chẳng biết nên hiểu NR theo hướng nào cho đúng nữa

Có ai bắt NH chơi đâu? Thích thì theo cách người chủ nhà muốn, không thích thì bạn đừng chơi. Chuyện đời chỉ có vậy. Còn cách thức làm, cách thức chơi thì người ta mở ra để người ta vui, sao phải cứ giống như những cuộc chơi khác, những nơi khác mới là có lý, mới là hợp tình? Bạn không thấy hợp thì thôi, đừng vào.
Có ai vào nhà bạn nói rằng: sao mày để ghế chỗ này, TV chỗ nọ? Sao mày dạy con mày không giống cách tao dạy con, phải thế này thế nọ? Bạn nghĩ sao? Góp ý thì tốt, nhưng quan trọng hơn là quan hệ bạn ở mức độ nào với chủ nhà thì góp ý ngang tầm với mối quan hệ đó thôi. Còn không thì là khiêu khích rồi.

thachanhtim
09-01-2010, 12:50 AM
Giải pháp được xây dựng dựa trên khả năng dừng lại. Bởi vì có dừng lại, chúng ta mới cơ hội hiểu, chấp nhận, và khi chấp nhận được, chúng ta mới có giải pháp thích hợp cho những vấn đề của chính bản thân mình. Còn khi chưa chấp nhận thì vấn đề đó đâu phải là vấn đề của bản thân thì làm sao có được những giải pháp?
Các bạn hãy dừng lại, hãy tự tặng cho chính mình và cả những người xung quanh một nụ cười đi. Đó chính là thể hiện sự quan tâm đẹp không chỉ đối với chính mình mà còn với những người xung quanh. Hãy thử đi, các bạn sẽ thấy sự truyền thông giữa chúng ta sẽ được cải thiện.
Một chút ít thời gian dừng lại dành cho việc làm đậm thêm chất keo dính với tình người, nhưng nó quyết định sự thành công của cuộc đời chúng ta đấy các bạn ạ. Chúng ta nên bắt đầu nhìn lại và hành động ngay từ giây phút này là hãy lặng yên để cùng cảm nhận nhé...
Lời nói chỉ là làn hơi thở nhỏ nhưng nó lại là cơn bão dữ tàn phá đau lòng người khác lắm....

Nhudadauyeu
09-01-2010, 03:59 AM
Đôi khi có cần như thế ko ạ??? Thiết nghĩ chỉ cần mỗi ng bỏ qua cái tôi của mình đi 1chút là ổn mà. Mong NR sẽ trở lại những ngày an bình!!!

TeacherABC
09-01-2010, 04:44 PM
Theo nguyện vọng của thành viên Ý Nhi và Eros_Destiny xin rút lui khỏi cuộc thi, PL gỡ các bài thi số: 19, 39, 45, 46.
Rất tiếc nhưng cũng xin cảm ơn 2 bạn đã gởi bài, và cảm ơn anh TeacherABC đã rọc phách post bài.

Sao Pha Lê biết bài của Ý Nhi và Eros_Destiny mang mã số đó?:eek: :eek: :eek:

Đôi Mắt Mùa Đông
09-01-2010, 05:55 PM

:D Oài ! PL đâu rồi nhỉ ? Câu hỏi này không được nhanh chóng giải đáp là có thể trở thành quả bom đấy, Teacher ơi ! :lau:
Một lần nữa Mắt "tròn tự trong tâm" để gỡ ngòi thử nhé: Có thể chính YN và ED đã báo các bài đó cho PL để nhờ gỡ xuống.
:D

Tường Thụy
09-01-2010, 06:13 PM

Có gì đâu vì Eros_Destiny và Ý Nhi đã mang những bài ấy về nhà treo
Chẳng bao giờ TeacherABC tiết lộ đâu :D

Tường Thụy
09-01-2010, 06:28 PM
nhầm topic

phale
09-01-2010, 07:18 PM

:D Oài ! PL đâu rồi nhỉ ? Câu hỏi này không được nhanh chóng giải đáp là có thể trở thành quả bom đấy, Teacher ơi ! :lau:
Một lần nữa Mắt "tròn tự trong tâm" để gỡ ngòi thử nhé: Có thể chính YN và ED đã báo các bài đó cho PL để nhờ gỡ xuống.
:D

Dạ lý do đây ạ:

LỆ XUÂN

Én lại về rộn ràng đón chúa xuân
Đào lại nở tinh khôi khoe sắc thắm
Bao câu chúc ngân nga truyền vạn dặm
Năm mới rồi ... Tình say đắm hơn chưa ?

Vẫn dạt dào như cái Tết ngày xưa
Hạnh phúc được mẹ mua cho áo mới
Dây pháo đỏ đốt rồi hồn nhiên đợi
Đì đoàng kêu xen lẫn với niềm vui

Chợt nghĩ về bao số phận ngược xuôi
Cũng bé bỏng hệt như ta hồi đó
Cũng chỉ mong một niềm vui nho nhỏ
Thoáng qua đời một cơn gió ..ru em !

Bước vội vã đôi chân nhỏ luốc lem
Em lang thang về đâu trong ngày Tết
Em mồ côi với cái nhìn mỏi mệt
Mái hiên nào sẽ đơm kết tình thương ?

Giữa xuân sang, những cặp mắt vô thường
Em khuyết tật.. tủi thân vì điều ấy
Bao mặc cảm, thờ ơ đời vẫn vậy
Tết rồi em ! Em khóc đấy phải không ?

Ai sẽ lau mắt em bằng tấm lòng ?
Cho em ùa vào vòng tay dang rộng
Mỗi xuân về những chuyện đời cảm động
Để em vui ... trong cuộc sống ngày mai...

Hì .. Bài này là iêm mang đi dự thi .. Nhưng iêm cũng xin rút lại rùi không mang dự thi nữa , và cũng đã có gửi tin nhắn riêng cho anh teacher về việc này . thơ của em , không đạo không vi phạm nên em gửi vào trang thơ riêng của iêm thui ... Xem như bài dự thi mã 045 chưa tham dự vậy :nguong:

Tháng ba

Tháng ba này cỏ mọc lại ven đê
Những bông cỏ suôn mềm như tóc mái
Cánh đồng quê lúa xanh thì con gái
Chuồn chuồn quẫy đuôi loang loáng ánh vàng

Quý bà, quý cô rủ nhau cùng trảy hội
Bé em lặng lẽ băng mình qua mảnh trời đêm
Con đường đen thẫm
Chạy dài, ánh đèn xua chập choạng
Thấp thỏm trong lòng...ba mình đã có cơm ăn ?

Tháng ba này bé có về thăm
Mái trường xưa... góc phố, những đêm dài kỉ niệm
Ghế đá tường rêu, cùng mảnh vàng mầu nhiệm
Hay bận không về được với dấu yêu... ?

Còn YN thì... BTC cứ coi như bài của em không đủ điều kiện để dự thi cuộc thi này nhé. Yn xin lỗi NR chuyện trẻ con này

Xuân tình

Gió hát khúc ầu ơ
Tạm biệt thời trai trẻ
Mùa xuân về khe khẽ
Êm đềm...
ôm
trọn bình minh!

Mai trên con đường lạ
Bất chợt gió tự tình
Xin đừng nhắc chuyện mình
Khi tình còn ngái ngủ

Đừng mang sầu gió nhé!
Làm xuân phải già nua
Đừng thiêu mắt ai bằng ánh lửa
Trước mỗi độ giao mùa!

Hoaly

Tỷ ơi vốn bài này mụi viết tặng 1 người, và định thi vì 1 người :D

http://niemrieng.com/diendan/showthread.php?t=1857&page=7

XUÂN CẢM

Mùa đến thầm ngân khúc dịu dàng
Miên man lời chúc mãi an khang
Tết nay đã lớn nghe đầm ấm
Xuân cũ còn thơ gợi rộn ràng
Tíu tít áo khoe rồi hát khẽ
Đì đoàng pháo nổ lại cười vang
Gia đình hạnh phúc ta may mắn
Chợt nghĩ thương bao phận bẽ bàng

Chợt nghĩ thương bao phận bẽ bàng
Không nhà không cửa lúc xuân sang
Lang thang em chịu bao kham khổ
Côi cút em đeo những phũ phàng
Tội nghiệp làm sao đời tật dị
Cảm thông ơi hỡi tấm lòng vàng
Mái hiên che chở, vòng tay rộng
Nước mắt em rơi có muộn màng ?

(MS046/ĐL)

Và bài này nữa iêm cũng xin bê về nhà riêng nốt ... cảm ơn anh Teacher .. Cảm ơn anh vì đã giúp chúng em post bài . Hủy các bài thơ dự thi này em cũng tiếc lắm vì dù sao cũng là 1 chút niềm vui nho nhỏ khi tham gia . Nhưng tiếc rằng việc không đáng lại xảy ra ... Anh đã vất vả thêm rồi :) . Mong anh hãy luôn vui và hạnh phúc . Cũng mong rằng những cuộc thi sau sẽ có tiếng nói chung Để không phải còn là 1 niềm riêng của 1 ai :chiuthua:

http://niemrieng.com/diendan/showthread.php?t=3821

PL nghe anh TeacherABC hỏi giật mình.
PL xin lỗi đã khiến anh và mọi người bối rối nhé. Cứ nghĩ YN và ED đã treo bài về nhà từ hôm qua nên chắc ai cũng đọc thấy rồi.

TeacherABC
09-01-2010, 09:49 PM
PL nghe anh TeacherABC hỏi giật mình.
PL xin lỗi đã khiến anh và mọi người bối rối nhé. Cứ nghĩ YN và ED đã treo bài về nhà từ hôm qua nên chắc ai cũng đọc thấy rồi.

Pha Lê giật mình 1 còn anh giật mình đến 10 lận! Từ trước đến giờ anh tuyệt đối giữ kín chưa một lần để một ai biết mã số kèm theo bài dự thi cả! Việc YN và ED có đề nghị nhưng anh còn lưỡng lự vì chờ ý kiến của BGK nên chưa thực hiện theo yêu cầu. Mọi việc nằm ngoài tầm tay nên mong cuộc thi của Vườn Thơ sẽ lại tiếp tục... vui là chính! Chúc BGK có nhiều sức khỏe để đưa cuộc thi cán đích thành công! Thân mến!

phale
10-01-2010, 06:46 AM
Pha Lê giật mình 1 còn anh giật mình đến 10 lận! Từ trước đến giờ anh tuyệt đối giữ kín chưa một lần để một ai biết mã số kèm theo bài dự thi cả! Việc YN và ED có đề nghị nhưng anh còn lưỡng lự vì chờ ý kiến của BGK nên chưa thực hiện theo yêu cầu. Mọi việc nằm ngoài tầm tay nên mong cuộc thi của Vườn Thơ sẽ lại tiếp tục... vui là chính! Chúc BGK có nhiều sức khỏe để đưa cuộc thi cán đích thành công! Thân mến!

PL luôn nghĩ hiển nhiên là anh TABC sẽ giữ kín tác giả bài thi.
Ở cuộc thi trước mà PL cùng mọi người đã tổ chức, thí sinh tự mình post bài lên, không cần phải rọc phách gì cả, vì PL nghĩ BGK đương nhiên là phải chấm thi công bằng rồi.

PL nghĩ gì cũng trong trẻo thế...Nên khi thấy người này người kia nghi ngờ thế này thế nọ, ngỡ ngàng ghê luôn.
:nguong::nguong:

Tường Thụy
10-01-2010, 08:31 AM
Thôi, mọi người đừng băn khoăn chuyện biết hay không biết tác giả nữa. Ngoài biện pháp rọc phách thì chẳng còn cách nào.
Phải thừa nhận là giám khảo phần nào biết được, chẳng hạn quen phong cách thơ hoặc suy từ nội dung bài thơ, nhưng cái sự biết đấy đâu có lỗi. TT cũng biết được một số bài bằng cách ấy.
Nhưng mọi người hãy yên tâm. TT tin rằng dù thế, sẽ không có bất cứ một vị giám khảo nào thiên vị. Người yêu thơ, làm việc vì thơ chắc chắn sẽ công tâm khi xét giải. Vì nếu không, vô hình trung đã tiếp tay cho việc giết chết thơ.
Về phần mình, TT có tham gia thi cũng chỉ vì muốn biết thơ mình như thế nào, ý kiến của độc giả đối với thơ mình ra sao, qua đó sẽ cố gắng để làm cho hay hơn mà thôi.

kehotro
10-01-2010, 12:03 PM
Thôi, mọi người đừng băn khoăn chuyện biết hay không biết tác giả nữa. Ngoài biện pháp rọc phách thì chẳng còn cách nào.
Phải thừa nhận là giám khảo phần nào biết được, chẳng hạn quen phong cách thơ hoặc suy từ nội dung bài thơ, nhưng cái sự biết đấy đâu có lỗi. TT cũng biết được một số bài bằng cách ấy.
Nhưng mọi người hãy yên tâm. TT tin rằng dù thế, sẽ không có bất cứ một vị giám khảo nào thiên vị. Người yêu thơ, làm việc vì thơ chắc chắn sẽ công tâm khi xét giải. Vì nếu không, vô hình trung đã tiếp tay cho việc giết chết thơ.
Về phần mình, TT có tham gia thi cũng chỉ vì muốn biết thơ mình như thế nào, ý kiến của độc giả đối với thơ mình ra sao, qua đó sẽ cố gắng để làm cho hay hơn mà thôi.

Chẳng bao giờ có giải pháp nào hoàn hảo tuyệt đối! Nếu đưa ra bất kỳ giải pháp nào cũng có người sẽ cố tìm ra chỗ để nghi. ( Xin nhắc lại là nghi chứ không phải sơ hở)

Do vậy như ĐMMĐ đã nói chúng ta đừng để rơi vào guồng xoáy, vào ma trận.

Như Bác TT đã nói chúng ta có thể biết được bài của người này người kia qua phong cách cũng như qua nội dung. Nhưng TT cũng như toàn bộ BGK đều không hề thiên vị. Những bài hay sau khi thảo luận nhất định sẽ được giải như lòng mong đợi của những người yêu thơ.

Trang NR cũng tập trung được số lượng Mem đặc biệt hơn ( Tại sao đặc biệt và đặc biệt chỗ nào không cần nói hẳn các bạn cũng biết). Do vậy, KHT rất tin tưởng vào sự nghiêm túc, minh bạch của cả người dự thi và cả BGK cuộc thi.

Klosen
10-01-2010, 10:08 PM
Lâu lâu em mới vào. Em cũng đọc bài viết của các anh các chị và các mem trong mấy topic về vấn đề liên quan đến cuộc thi. Em cũng xin có mấy ý kiến:
- Thứ nhất , em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh NN và anh ĐMMĐ : Mục đích cuộc thi : Vui là chính. CHuyện giải thưởng chỉ là mang ý nghĩ động viên, khích lệ mọi người tham gia để cuộc thi có được thành công, và thấy được tiềm năng lớn mạnh của NR. Hơn nữa cuộc thi cũng là một cơ hội để mọi người : coi như là thêm 1 lần giao lưu, xem khả
năng của bản thân đến đâu.
- Thứ 2 : về phía BGK, cái nầy thì em tin tưởng tuyệt đối về sự công bằng và trung thực của các anh các chị trong thành phần BGK.

Tuy nhiên,bản thân Sen, các mem tham gia cũng như chưa tham gia cuộc thi, rồi cả BGk, rồi ngay cả đến anh ek min ( admin) cũng đều là người. Mà đã là người thì Có Ai Là Hoản Hảo 100% đâu? Vì thế là sao có thể tránh khỏi những thiếu sót nhứt định. Cái quan trọng là mọi người ngồi lại với nhau để trao đổi, bàn bạc để cùng nhìn ra, như thế mới thực sự là " trao đổi để xây dựng và cùng phát triển ".
Cuối cùng Sen xin chúc :
1: Chúc các mem gửi thật nhiều bài thơ tâm đắc để tham gia cuộc thi. Chúc BGK mạnh khoẻ để đọc đc hết bài dự thi. Chúc cuộc thi THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP.
2: Chúc các thành viên NR cùng gia đình mạnh khoẻ... 3 chữ PHÚC - LỘC -THỌ là những
gì mà SEn lúc này đang nghĩ.... CHúc mọi người đón Tết Nguyên Đán thật vui vẻ và Hạnh Phúc.

HAPPY NEW YEAR !
hì hì. hình như em nổ hơi to thì phải. Ngại quá :(

phale
10-01-2010, 10:18 PM
Lâu lâu em mới vào. Em cũng đọc bài viết của các anh các chị và các mem trong mấy topic về vấn đề liên quan đến cuộc thi. Em cũng xin có mấy ý kiến:
- Thứ nhất , em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của anh NN và anh ĐMMĐ : Mục đích cuộc thi : Vui là chính. CHuyện giải thưởng chỉ là mang ý nghĩ động viên, khích lệ mọi người tham gia để cuộc thi có được thành công, và thấy được tiềm năng lớn mạnh của NR. Hơn nữa cuộc thi cũng là một cơ hội để mọi người : coi như là thêm 1 lần giao lưu, xem khả
năng của bản thân đến đâu.
- Thứ 2 : về phía BGK, cái nầy thì em tin tưởng tuyệt đối về sự công bằng và trung thực của các anh các chị trong thành phần BGK.

Tuy nhiên,bản thân Sen, các mem tham gia cũng như chưa tham gia cuộc thi, rồi cả BGk, rồi ngay cả đến anh ek min ( admin) cũng đều là người. Mà đã là người thì Có Ai Là Hoản Hảo 100% đâu? Vì thế là sao có thể tránh khỏi những thiếu sót nhứt định. Cái quan trọng là mọi người ngồi lại với nhau để trao đổi, bàn bạc để cùng nhìn ra, như thế mới thực sự là " trao đổi để xây dựng và cùng phát triển ".
Cuối cùng Sen xin chúc :
1: Chúc các mem gửi thật nhiều bài thơ tâm đắc để tham gia cuộc thi. Chúc BGK mạnh khoẻ để đọc đc hết bài dự thi. Chúc cuộc thi THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP.
2: Chúc các thành viên NR cùng gia đình mạnh khoẻ... 3 chữ PHÚC - LỘC -THỌ là những
gì mà SEn lúc này đang nghĩ.... CHúc mọi người đón Tết Nguyên Đán thật vui vẻ và Hạnh Phúc.

HAPPY NEW YEAR !

Cảm ơn Sen về những lời này nhé!
Được thành viên tin yêu thế này thì BGK chắc chắn sẽ khỏe và nhất định sẽ nỗ lực hết mình để xứng đáng với sự tin yêu này.

PL cũng mong ai đến với NR cũng sẽ hiểu và tin yêu NR như Sen và các anh chị bạn bè khác đã và đang tin yêu.

Chúc Sen luôn vui, khỏe, học hành tốt và nhất là có nhiều bài tham dự cuộc thi nhé!