PDA

View Full Version : Chia sẻ cùng anh Phù sinh.

thuc sinh
07-12-2009, 02:48 PM
Anh Phù sinh, người bạn, người anh lớn của Diễn đàn Niềm riêng chúng ta, luôn âm thầm sửa chữa, góp ý, cần mẫn, cặm cụi mỗi ngày...
Quá thân quen, quá bình thường, đến nỗi ta tưởng như sự có mặt của Anh là đương nhiên...
Anh vắng mặt, một...rồi hai ngày...rồi năm sáu ngày, ta mới chợt nhận ra, trống vắng một cái chi đó lớn lắm...
Một cú fone hỏi thăm hờ hững....ờ anh ốm....( có lẽ chẳng sao đâu, anh rắn rỏi thế cơ mà!...)

KHÔNG, Anh đang nằm bệnh viện Nguyễn Tri Phương các bạn ạ, một tuần rồi!
cầu mong cho anh sớm bình phục!
chiều nay, 6h chiều, anh chị em Niềm riêng ở SG, sẽ đi thăm anh, ai có điều kiện, xin mời đi cùng!
dù anh đã ngăn cản, TS vẫn xin trái ý mà thông báo đến anh chị em.:youarethewoman:

LaoÁi
07-12-2009, 02:55 PM
ở nơi xa xôi, Lá chúc anh Phù mau sớm bình phục, mau về với mọi người, với NR.

Cố gắng anh nhé !

@ sheiran : khi nào vô bệnh viện, em alo anh một tiếng, anh gọi điện hỏi thăm sức khoẻ anh Phù.

Cảm ơn bro thucsinh đã báo tin cho mọi người biết .
:)

Cá Chuồn
07-12-2009, 02:56 PM
Đợt này ít lên mạng, thỉnh thoảng lên kg thấy Bác PS nhưng kg thật để ý, cám ơn TS đã báo tin. Mong bác PS sớm bình phục, ngôi nhà NR thiếu bàn tay của Bác nên rất buồn. Cá ở xa kg có điều kiện tới thăm hỏi Bác, mong Bác lượng thứ

TeacherABC
07-12-2009, 02:57 PM
TS: Tập trung ở đâu vậy em? Call cho anh nhé! Thanks!

Mỹ Duyên
07-12-2009, 02:59 PM
Chú Ốm ah, thả nào ko thấy chú online.... Cháu chúc chú sớm bình phục.
Cố lên chú nhé, khoẻ mau thôi mà chú nhỉ !

thuc sinh
07-12-2009, 03:02 PM
TS: Tập trung ở đâu vậy em? Call cho anh nhé! Thanks!
Cứ gởi xe ở bãi xe bệnh viện rồi fone em anh ơi!
đường dây nóng 01272170001

MinhThy
07-12-2009, 03:04 PM
Em sẽ có mặt đúng giờ và gọi nhanh vào đường dây nóng.

Chúc anh Phù mau bình phục

Khuyết
07-12-2009, 03:39 PM
Chúc anh PS mau khỏi bệnh. Anh TS chuyển lời hỏi thăm của CVK tới anh PS dùm nhé.

Thank

NHAT NGUYET
07-12-2009, 04:00 PM
TS cho anh gửi lời thăm hỏi bác Phù em nhé!, chúc anh ấy mau bình phục và sớm trở về với mọi người.

Huyzozo
07-12-2009, 04:15 PM
Chúc anh PS mau bình phục và sớm trở về với anh chị em NR..

kehotro
07-12-2009, 04:41 PM
Một người anh luôn nhiệt tình và thầm lặng! Nhưng mọi người ai cũng hiểu. Chúc anh mau bình phục và về vui cùng mọi người.

Sầu Thiên Thu
07-12-2009, 04:45 PM
Em mới vào, không biết anh ấy là ai...đọc những dòng cảm xúc của mọi người mà cảm động quá...

Em chúc anh Phuc Sinh mau bình phục để về với mọi người!

hahaha
07-12-2009, 04:50 PM
Bệnh viện ở Địa chỉ: 468 Nguyễn trãi( ngã tư Nguyễn Trãi-Nguyễn tri Phương) các bạn nhé!

Tazang
07-12-2009, 04:51 PM
Chúc anh Phu Sinh mau khoẻ.

Nhudadauyeu
07-12-2009, 05:18 PM
chúc anh PS chóng khoẻ và trở lại với NR

Ryan Giggs
07-12-2009, 05:23 PM
Mong anh PS mau khỏi bệnh, hãy cố gắng nghỉ ngơi và giữ sức khoẻ tốt anh nhé

OA _ NỮ
07-12-2009, 06:47 PM
Thào nào mà mấy hôm nay Oa Nữ nóng ruột quá.
Chúc PS mau khoẻ để còn nhậu với Oa Nữ nha.

Tường Thụy
07-12-2009, 10:23 PM
Mấy hôm nay, Tường Thụy cũng cảm thấy có điều gì không tốt đối với anh Phù Sinh. Trong một reply khác, TT cố xen mấy câu vui, và TT nghĩ thế. Anh Phù Sinh sức khỏe có kém một chút thôi, cũng như chúng ta đã từng nằm viện. Anh sẽ sớm trở về với ngôi nhà chung của chúng ta. Cầu mong những điều tốt lành nhất đến với anh và chúng ta.
Những bạn nào có điều kiện đến thăm anh Phù, cho TT gửi lời hỏi thăm sức khỏe của anh và lời chúc sức khoẻ, mong anh sớm bình phục. TT cám ơn các bạn rất nhiều.

thuphong
07-12-2009, 11:07 PM
.
EM!
Sao bệnh gì mà lại nhanh như vậy? Gắng lên nha.

hahaha
08-12-2009, 12:02 AM
Chuyển quà và những lời hỏi thăm của mọi người đến Anh,chỉ vài ngày mà...khác hẳn con người chắc nịch rắn rỏi hôm nào!:eek::eek:

Anh bị đau bao tử các bạn ạ,tới giai đoạn kịch phát, phải nhập viện, đang theo dõi, ngày mai những người bạn Niềm riêng, hôm nay chưa sắp xếp kịp, sẽ lại đến thăm anh!:ngugat::ngugat:

Vào bệnh viện, cơ thể cường tráng của ta như quỵ xuống, hoang mang.....:o:o

Sheiran
08-12-2009, 12:31 AM
Đau bao tử nhẹ mà, em bị hoài, cũng đi bác sĩ hoài, mọi ng nói làm em cứ lo anh PS bệnh gì nặng. Hix... anh PS mà vào đọc chắc hết tinh thần lun đóa ^^

CM4Q
08-12-2009, 02:33 AM
@ MA : Lâu rồi Qủy hổng về đây ,nay vô thăm mọi người thì biết tin MA đang nằm viện .Từ phương xa gởi đến MA lời cầu chúc an lành ,mau mau bình phục để về với mọi người nha . GS...Tết ...sắp đến rồi . Gia đình bạn bè bao nhiêu người bao nhiêu việc đang ...chờ MA đó .Và nhất là MA còn nợ Quỷ ...1 món ... đó nha :D

@ Chúc Anh Chị Em NR luôn an vui

hahaha
08-12-2009, 06:43 AM
Đau bao tử nhẹ mà, em bị hoài, cũng đi bác sĩ hoài, mọi ng nói làm em cứ lo anh PS bệnh gì nặng. Hix... anh PS mà vào đọc chắc hết tinh thần lun đóa ^^
Tuỳ giai đoạn em ui,hình như ảnh đau lâm râm lâu rùi mà hem để ý sao đó,bi giờ ói mạt xanh mật vàng không ăn uống chi được, nên người sút rất nhanh...

hy vọng vào Y học tiến bộ hé!

Mà em cũng lo trị từ sớm cho hết hẳn đi nha!:rolleyes::rolleyes:

Hạt Bụi Nhỏ
08-12-2009, 07:29 AM
Mùa Noel sắp đến rồi ,NHỏ mong anh PS sớm bình phục để về cùng chung vui với mọi người trong NR nhé ..:)

Ss SR à ,bệnh bao tử không thể coi nhẹ,lơ là à nha ...Ss nên nghe lời bác haha à .^^
Hay có cần Nhỏ mang đổ nghề tới tận nhà ...khám dùm hông nà ..? :p

phale
08-12-2009, 07:34 AM
Mong anh mau khỏe anh nhé! Cố gắng ăn uống nữa nà...

Bạn bè nào hôm qua chưa đi được thì tối nay có mặt ở bệnh viện Nguyễn Tri Phương vào lúc 7 giờ nhé!

p/s: PL xin lỗi mọi người hôm qua, vì phút chót lỗi hẹn nhé!

phale
08-12-2009, 07:36 AM

Khám và điều trị dứt điểm đi muội muội. Hem có coi thường được đâu...

sơn_nữ83
08-12-2009, 07:48 AM
Chúc anh PS mau chóng bình phục nhé!

phale
08-12-2009, 09:18 AM
PL chuyển lời một người đến anh PS: "Mong A som binh phuc"

phale
08-12-2009, 09:23 AM
Mong anh mau khỏe anh nhé! Cố gắng ăn uống nữa nà...

Bạn bè nào hôm qua chưa đi được thì tối nay có mặt ở bệnh viện Nguyễn Tri Phương vào lúc 7 giờ nhé!

p/s: PL xin lỗi mọi người hôm qua, vì phút chót lỗi hẹn nhé!

Tin mới nhận từ anh PS, chiều nay anh ấy xuất viện rồi!

Mừng anh đã khỏe.

Sheiran
08-12-2009, 10:10 AM
Mùa Noel sắp đến rồi ,NHỏ mong anh PS sớm bình phục để về cùng chung vui với mọi người trong NR nhé ..:)

Ss SR à ,bệnh bao tử không thể coi nhẹ,lơ là à nha ...Ss nên nghe lời bác haha à .^^
Hay có cần Nhỏ mang đổ nghề tới tận nhà ...khám dùm hông nà ..? :p

Nhỏ ở SG thì hum nào ra cafe khám cho SR đi nà :D

Sheiran
08-12-2009, 10:11 AM
Khám và điều trị dứt điểm đi muội muội. Hem có coi thường được đâu...

Bác sĩ dặn nhớ ăn trước khi... uống thức uống có cồn là được á chị ui :D :D :D

Sheiran
08-12-2009, 10:13 AM

Mừng anh đã khỏe.

VT mình quyết định sau này off nhỏ off lớn gì cũng ko cho anh PS uống thức uống có cồn nhé ^^. Vậy là chương trình thăm hỏi có sự thay đổi, có gì alo em dzới nha chị ui ^^

Tường Thụy
08-12-2009, 10:22 AM
VT mình quyết định sau này off nhỏ off lớn gì cũng ko cho anh PS uống thức uống có cồn nhé ^^. Vậy là chương trình thăm hỏi có sự thay đổi, có gì alo em dzới nha chị ui ^^

OK, miễn là suất cồn ấy anh PS nhường lại cho TT là được

kehotro
08-12-2009, 10:35 AM

Vậy là muội không biết tin: Báo Thanh Niên đăng cách đây vài năm. Uống bia có lợi cho tiêu hóa nếu uống vừa phải. Men bia diệt hơn 80% con vi trùng làm đau bao tử. Mấy huynh của muội ai cũng biết nên thay vì đi Pasteur chích ngừa bọn huynh toàn đi quán Bia uống ngừa! hahaha

NHAT NGUYET
08-12-2009, 10:43 AM

Mừng anh đã khỏe.

Hồi tối lúc 20h, NN gọi điện thăm hỏi và "khám bệnh" cho bác Phù từ xa, nghe những triệu chứng và qua "hội chẩn" cùng 2 bác sĩ tại bàn cà phê :rolleyes: kết luận đưa ra là bác Phù bị ngộ độc thức ăn (chứ không phải đau dạ dày như bệnh viện NTP chẩn đoán) và có thể còn ngộ độc nhiều thứ khác nữa... phương pháp điều trị rất đơn giản, chỉ cần... ai đó đúng người... vuốt nhẹ... đúng chỗ... là bác ấy khỏe ngay tức thì :rolleyes: :D :D :rolleyes:

Đáng ra bệnh án được bảo mật, nhưng để bà con yên tâm và "ai đó" chú ý đến, nên NN mạo muội "lan báo" cho mọi người ở NR tường tận, mong bác Phù không giận NN nhé! :botay:

Tazang
08-12-2009, 11:08 AM
Hehehe...biết mà, Tazang biết Chiến Binh Phù Sinh này đâu có dễ mà nằm viện vì ba cái bịnh lẻ tẻ ( đồ rằng đây là chiêu thức gì đó của ảnh thôi cả nhà ạ).
Dù sao cũng Mừng anh Phù tái xuất bôn tẩu giang hồ.
p/s: còn nói bịnh dạ dày kiêng rượu là Sai, vì rượu càng nặng thì độ cồn càng cao nhá. Thử hỏi có con vi zút, vi trùng nào chịu nổi cồn nhể. Nếu dạ dày có lủng thì vá tốt nhất lại cũng là rượu đó ( nếu lủng 2 lỗ nhỏ mà liên tục uống típ típ thì còn có 1 lỗ....to thôi hà)

kehotro
08-12-2009, 11:18 AM
Hồi tối lúc 20h, NN gọi điện thăm hỏi và "khám bệnh" cho bác Phù từ xa, nghe những triệu chứng và qua "hội chẩn" cùng 2 bác sĩ tại bàn cà phê :rolleyes: kết luận đưa ra là bác Phù bị ngộ độc thức ăn (chứ không phải đau dạ dày như bệnh viện NTP chẩn đoán) và có thể còn ngộ độc nhiều thứ khác nữa... phương pháp điều trị rất đơn giản, chỉ cần... ai đó đúng người... vuốt nhẹ... đúng chỗ... là bác ấy khỏe ngay tức thì :rolleyes: :D :D :rolleyes:

Đáng ra bệnh án được bảo mật, nhưng để bà con yên tâm và "ai đó" chú ý đến, nên NN mạo muội "lan báo" cho mọi người ở NR tường tận, mong bác Phù không giận NN nhé! :botay:

Bệnh này chắc bệnh TT rồi! KHT nhớ ngày xưa được biết một cách hạ độc cực kỳ âm hiểm. Nướng cháy đen một loại côn trùng( bí mật ) Sau đó tán nhỏ nửa con cho vào thức ăn hay đồ uống người trúng độc sẽ Phù toàn thân mà kg BS nào tìm ra nguyên nhân cũng như cách chữa trị. Muốn chữa cũng rất đơn giản. Tán và uống nửa con còn lại ( phải là nửa con đó chứ nửa con của con khác cũng không hiệu quả ) nhưng liệu còn giữ được hay đồng ý chữa trị hay không thì chỉ người hạ độc mới biết.

Kiểu trúng độc của bác Phù cũng na ná như vậy. Coi bộ hơi căng rồi! Giờ biết đi năn nỉ ai tha cho bác Phù nhà ta.

Lê_Minh_Hòa
08-12-2009, 11:25 AM
phương pháp điều trị rất đơn giản, chỉ cần... ai đó ... vuốt mạnh, nhanh... đúng chỗ... là bác ấy khỏe ngay tức thì :rolleyes: :D :D :rolleyes:
:botay:

Ôi anh, tưởng gì chứ việc này thì Hòa em alo là có người "điều trị" cho anh PS ngay! :eek:

Anh PS: Gặp anh sau nhé! Chúc anh mau bình phục để tiếp tục công việc nhé!

Khuyết
08-12-2009, 11:29 AM
Chuyện kể rằng có một nhà bác học nghiên cứu về run.

Ông ta thả run vào 3 cái bình

- Bình thứ nhất đựng đất
- Bình thứ hai đựng r­ượu
- Bình thứ ba đựng khói thuốc lá

Kết quả run chỉ sống trong bình thứ nhất

Ông ta kết luận rằng nếu trong người chúng ta mà đựng 2 thứ trên thì không có loại run sán, vi rut nào có thể sống nổi.

Quả là một phát minh thiên tài

thuphong
08-12-2009, 02:43 PM

Uh, chị đọc cũng tưởng là bệnh gì kịch liệt chứ đau bao tử chị vẫn bị hoài....mấy viên thuốc lại bình thường. Chắc là Phù Sinh đang muốn làm nũng ai đó rồi...

"Ai đó" tới thăm chưa cần vuốt vuốt gì cả mới nhìn qua chắc là khỏi luôn rồi. Cái này gọi là chữa bệnh bằng nhãn quan (năng lượng phát ra từ mắt)

:D:D:D

phale
08-12-2009, 02:46 PM

Quyết định từ nay suất cồn của anh PS dù to hay nhỏ đều nhường lại cho SR!

Chương trìn thay đổi rùi, thôi để hôm nào mời anh ấy ra quán thăm luôn SR.

Kim Ngọc
08-12-2009, 02:53 PM
Chưa biết anh là ai, nhưng cũng mong anh mau chóng bình phục hoàn toàn.

Phu sinh
08-12-2009, 03:31 PM
Hì.... Đọc những lời thăm hỏi của các bạn mà thấy những cơn quặn của dạ dày lại muốn hành trở lại (Hic... để mọi người vô thăm tiếp hay sao ấy nhỉ....) :D

Xưa nay rất tự hào chỉ ốm vặt vãnh, từ 15 tuổi đến giờ chỉ toàn nuôi bệnh chứ chưa biết mùi làm bệnh nhân bao giờ. Thế mà sau đợt chăm hết con đến mẹ bệnh thì gục ngã thật sự.

Từ nữa đêm đến sáng nước trong người có bao nhiêu thì cứ ồng ộc tuôn ra theo từng cái quặn nơi bụng, mà nước đâu mà nhiều thế nhỉ! Chẳng có ai để mà nhờ cả nên đành chịu trận cho đến khi sáng cho bé con đi học mới bò lết lên taxi để vào cấp cứu!
(Khuyến cáo các anh các cô cứ mà lo leo lẻo suốt ngày, kg lo lập gia đình sớm thì đến hồi bệnh hoạn mới biết thân, con nhỏ mà bố mẹ anh chị già hết rùi, thui thủi 1 mình kg có ai chăm đâu đấy nhé)!

Lúc tỉnh táo đi đứng được mới ra ngó cái phòng nằm trước đó, úi trời "Phòng bệnh nặng tiền phẫu". May quá! Chắc do mới bị lần đầu nên cái dạ dày chỉ mới bị bào mỏng một tý kg đến nổi. Phải nói là trời cũng rủ lòng thương!

Cám ơn các bạn đã quan tâm và đã đến thăm, cảm ơn anh Pearly xa thế mà cũng nhờ 1 cô bé học trò cực kỳ dễ thương chở đến bệnh viện thăm cũng khá trễ (21g00 tối) rồi anh NN, Lao Ái, Vô tình đang ở xa xôi cũng gọi điện hỏi thăm. Lúc đó mới biết trong forum mọi người đang bàn tán về mình, chết thật!

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm đến PS, hiện giờ bệnh đã hơi ổn tý, về điều trị tại nhà cho tiện!

Phu sinh
08-12-2009, 03:36 PM

Hic...Hic.. Em cứ thử có bao nhiêu nước trong người cho ra hết suốt một đêm thì hãy nói nha!

OK, miễn là suất cồn ấy anh PS nhường lại cho TT là được

[COLOR="SeaGreen"]Quyết định từ nay suất cồn của anh PS dù to hay nhỏ đều nhường lại cho SR!

Hì... Theo hội nghị bàn tròn tối hôm qua gồm Yêu - MT - TS - KHT - Teach thì suất đó kg nhường ai hết á! :D

Hị...Hị.. Định đợi thử mà rốt cuôc không đợi nổi NN ơi!

Ôi anh, tưởng gì chứ việc này thì Hòa em alo là có người "điều trị" cho anh PS ngay! :eek:

Hic...Hic.. Đúng thuốc mới hết Hòa ơi!

Chương trìn thay đổi rùi, thôi để hôm nào mời anh ấy ra quán thăm luôn SR.

Để từ từ nha, để nghe ngóng cái bụng cái đã! :D

COCKOO
08-12-2009, 04:14 PM
Thế bao giờ mới được phép uống rượu hả anh??? :D

Sheiran
08-12-2009, 04:23 PM
Uh, chị đọc cũng tưởng là bệnh gì kịch liệt chứ đau bao tử chị vẫn bị hoài....mấy viên thuốc lại bình thường. Chắc là Phù Sinh đang muốn làm nũng ai đó rồi...

"Ai đó" tới thăm chưa cần vuốt vuốt gì cả mới nhìn qua chắc là khỏi luôn rồi. Cái này gọi là chữa bệnh bằng nhãn quan (năng lượng phát ra từ mắt)

:D:D:D

Em cũng nghĩ như chị :D :nguong:

Sheiran
08-12-2009, 04:31 PM
Hic...Hic.. Em cứ thử có bao nhiêu nước trong người cho ra hết suốt một đêm thì hãy nói nha!

Em nói thế cho tình hình dịu đi mừ lão huynh hem hỉu em gì hết, thấy mọi ng nghiêm trọng wá í mà, không khí căng thẳng :D

Có một lần em về CM, lần đó vô tình lớp học chung 3 năm cấp 3 nghe em về tập trung đầy đủ, thế là từ sáng đến chiều - tòan rượu... đế. Dân CM kỳ lém, hông uống rượu tây, hông uống bia, chỉ uống ruợu đế thui. Lần đầu tiên uống rượu ấy, lại bị ép wá trời, về đến nhà say hem bít gì, tỉnh dậy thì ói đến ko còn miếng nước nào trong ng - đau dạ dày ngồi không nổi luôn - siêu âm bsĩ phán bị lóet dạ dày, tuyệt đối cử bia rượu và thức uống có gar trong 1th - đau khủng khiếp chưa từng thấy. Tự dặn lòng ko bao giờ uống bia rượu nữa, thế mà... khó wá :D

Candy
08-12-2009, 04:42 PM
Mừng anh khoẻ lại. Chúc anh bình phục nhanh hơn nữa...

Tazang
08-12-2009, 04:44 PM
Em nói thế cho tình hình dịu đi mừ lão huynh hem hỉu em gì hết, thấy mọi ng nghiêm trọng wá í mà, không khí căng thẳng :D

Có một lần em về CM, lần đó vô tình lớp học chung 3 năm cấp 3 nghe em về tập trung đầy đủ, thế là từ sáng đến chiều - tòan rượu... đế. Dân CM kỳ lém, hông uống rượu tây, hông uống bia, chỉ uống ruợu đế thui. Lần đầu tiên uống rượu ấy, lại bị ép wá trời, về đến nhà say hem bít gì, tỉnh dậy thì ói đến ko còn miếng nước nào trong ng - đau dạ dày ngồi không nổi luôn - siêu âm bsĩ phán bị lóet dạ dày, tuyệt đối cử bia rượu và thức uống có gar trong 1th - đau khủng khiếp chưa từng thấy. Tự dặn lòng ko bao giờ uống bia rượu nữa, thế mà... khó wá :D

Đúng đấy SR ơi, có uống thì uống một thứ thôi nhé....uống chung như thế dễ say lắm:D:D:D

songdeyeu
08-12-2009, 05:00 PM
mấy ngày nay đi công tác xa không biết tin tức,thôi thì chỉ biết chúc anh PS nhanh chóng khỏe mạnh,sớm hồi phục công lực để nhậu tiếp với anh em.
Có một loại thuốc không đắt tiền nhưng chữa bệnh dạ dày rất hay anh PS có thể thử xem sao.tên thuốc là THÁI ĐIỀN, Mua tại các tiệm thuốc bắc.Lúc trước có một người anh bị dạ dày hai năm liền chỉ ăn cháo chứ không ăn cơm được nhưng khi uống thử vài hộp thuốc này thì khỏi bệnh

CM4Q
08-12-2009, 05:11 PM
@ Mừng Ma đã dzìa nhà .Ráng giữ sức khoẻ nha .Suất cồn dịp hè 2010 không cho qua đâu hehehe....

@ 22 ơi nhận tin nhắn của 4 chưa ???

Nhím con
09-12-2009, 12:58 AM
Thật là mừng vì anh PS đã được xuất viện !... Chúc anh nhanh chóng bình phục hoàn toàn sức khỏe để tiếp tục vô NR quậy cùng các ACE !... :)

Tiểu Long Nữ
09-12-2009, 04:26 AM
.
Chúc anh Phù Sinh nhanh bình phục. Luyện cho cái bao tử mau khỏe lại (hình như có bài thuốc đó là ngâm dạ dày nhím trong rượu chữa bệnh dạ dày, nếu k có dạ dày nhím thì có lẽ.....ngâm tạm dạ dày mình chăng?)

:hjxhjx:

Cá Chuồn
21-12-2009, 05:03 AM
Nghe tin bác bị tụi sinh viên (trường y)
Đè ngửa ra giường thụt ống tiêm
Khốn khổ thân già làm chuột bạch
Phen này tổn thọ hẳn vài niên
(phỏng thơ cụ Nguyễn Khuyến, kính tặng bác Phù)
Chạy mau :tungtang::tungtang::tungtang::tungtang::tungtang: