PDA

View Full Version : Đàn bà.......

Nhudadauyeu
14-10-2009, 10:40 AM
Đàn bà là một thứ vật chất làm bằng nước, nó phải mượt mà, nó phải tươi tắn, nó phải đầy đặn, nó phải không ô nhiễm, không bị tiếng ồn, không bị phơi ra nắng rát.Nó cần được một không gian rộng lớn như vũ trụ.Bởi vì nó là đường cong phải rung ring mà tới, ngoằn ngoèo mà đi, phải chảy xiết và tung toé lên.Nó là mặt đất, nó cần có trời xanh.Nó là loài rêu và tất cả các loài thực vật, nó cần nước mưa và đủ đầy ánh sáng mặt trời.

Đàn bà của tôi ko phải thứ đàn bà được trồng trong lồng kính, cứ hằng ngày tưới tiền, bón mỹ phẩm vào là thành đàn bà. Đàn bà của tôi là đàn bà độc lập, lớn lên như cỏ dại mọc trong rừng, có bị đè nén, chân người dẫm lên thì đàn bà của tôi vẫn sống, và phải xanh ngút ngàn.

Tôi không mong đợi đàn bà sống theo thế “bàn thờ” sống không dám là chính mình, câm lặng cả cuộc đời trong đau khổ để mà ôm lấy 4 cái vòng cung : Công Dung Ngôn Hạnh. Đàn ông họ bạc lắm, nếu các chị ko biết tự yêu lấy mình.

“Lâu nay các chị vẫn được giáo dục để trở thành bông hồng duy nhất cho một người duy nhất. Đó hình như là chiến lược của cánh đàn ông. Đàn ông không nói với các chị rằng, nếu càng nhiều người ngắm thì họ càng quý bông hồng của mình.Ko đời nào họ nói như thế. Họ chỉ muốn an toàn nên cố hướng dẫn các chị nở mãi một cách, toả hương mãi một loại ; loại nào, cách nào Công Dung Ngôn Hạnh tiết liệt nhất.Thế rồi sau đó khi đã đúc được chị thành bông hoa nhựa, họ lại chỉ muốn tìm đến những bông hoa dại ”

Cuộc đời tôi đã băng ngang qua cuộc đời của ko biết bao nhiêu người đàn bà.Họ giỏi…có ! Họ đẹp…có! Họ tiết hạnh…có ! Họ khéo léo..có ! Nhưng phần đông đàn bà không hạnh phúc.Hạnh phúc sao đây khi họ ko cởi trói cho chính cái đầu của mình. Đã hết rồi cái thời đàn bà giỏi làm đàn ông sợ.Các chị hãy cứ giỏi đi, cứ phô diễn hết tài năng của mình đi và hãy chọn đàn ông vây quanh các chị 1 người xứng đáng.Xưa nay họ vẫn vỗ ngực anh hào.. ..là cụ chột (nhầm)….trụ cột của gia đình, công ty, quốc gia. Làm sao những đấng anh hào ấy lại dám sợ các chị được? Nếu họ run lẩy bẩy tới vậy trước tài năng của các chị, chẳng hoá ra họ chỉ là một mớ thiếu óc và thối chí hay sao???

Các chị cứ đẹp đi cho cuộc đời các chị cũng được lung linh rực rỡ. Tại sao các chị cứ đóng khung mình trong cái mớ lí thuyết đời sống chỉ có đường thẳng với gấp khúc làm gì.Ai bảo phận má hồng nhiều nỗi truân chuyên, ai bảo đàn bà đẹp như Thuý Kiều là khổ?Cuộc đời là ngọn lửa, các chị lao vào và đốt cháy mình lên, cho người ta biết ngọn lửa ấy cháy ở đâu đi chứ.Các chị cứ lặng lẽ là đóm tàn thì biết bao h đời đàn bà mới thăng hoa lên được?

Đàn bà cứ việc nữ công gia chánh nếu thích, nhưng đừng làm vì bắt buộc để sau này kiếm cho ra một tấm chồng. Các chị nấu ăn ngon cho vui đời các chị, các chị thưởng thức đi là để cho mình vì biết đâu được đấy, tối ngày hôm nay, chồng hay người yêu các chị còn đang bận được ai đó nấu tặng cho món “canh nước trong rau biếc” cơ mà.

Cứ cho là Thượng đế sinh ra loài người có 2 đầu 4 tay và 4 chân, là loài mạnh mẽ nhất khiến cho Chúa trời cũng phải tách ra, thành đàn ông và đàn bà để cả cuộc đời họ đi tìm 1 nửa của mình. Nhưng tại sao đàn bà cứ think làm hoa cắm trong chậu, chờ người ta tới thưởng lãm rồi trả tiền bưng về? Quyền của các chị là được chỉ mặt đặt tên ai là người xứng đáng sánh đôi với mình. Đã qua rồi cái thời đặt đâu là phải nằm im đấy. Đàn bà muốn hạnh phúc, đàn bà cũng thèm khát tình yêu, nhưng ko phải bạ đất nào đàn bà cũng nở hoa được. Bởi đàn ông cũng dăm bảy loại đàn ông, các chị muốn hạnh phúc thì ko còn cách nào khác là hãy cứ giỏi đi, cứ đẹp lộng lẫy đi, cứ khéo léo đi, nhưng ko phải để làm cho bản đăng kí “xin làm vợ” thêm rực rỡ, mà là để cho đàn ông nó thèm, để các chị có 1 vùng đất tốt mà sinh sôi.

Tôi cũng là đàn bà, tôi ko hiểu đàn bà còn sợ gì, mà ko dang tay ra mà vồ lấy cuộc đời của chính các chị mà chăm chút quấn riết cho nồng nhiệt vào.

“Đàn bà, tự bản thân họ, vốn đã tuyệt vời và hoàn hảo hơn đàn ông rất nhiều. Nên không có gì là sai khi tự họ, yêu lấy nhau. Những người đàn bà mệt mỏi với cái đống dấm vô cảm, thiếu quan tâm và vị kỉ ở xung quanh; họ vỡ tan; òa ra; hòa vào nhau; tìm đến nhau. Họ yêu nhau. Đàn bà yêu đàn bà. Nâng niu nhau. Tách mình ra khỏi những sinh thể ô nhiễm ấy, đàn bà học cách tự chăm sóc bản thân mình. Đàn bà yêu đàn bà; đàn bà được đàn bà dẫn dắt để tiến lên, khi họ cảm thấy đàn ông các anh không còn xứng đáng.

ĐÀN BÀ VẪN THẬT LÃNG MẠN!!!!!

Cuối cùng chỉ xin cảm ơn những người đàn bà đã giúp tôi trở thành một người đàn bà biết yêu lấy chính mình, lấy những người đàn bà xung quanh.

votinh
14-10-2009, 11:21 AM
Tuyệt, thế mới là đàn bà! Nhưng đàn bà phải biết một điểm nào đó "đủ" để dừng vì nếu đàn bà cứ mãi lộng lẫy và muốn trở thành cái trụ cột nào đó thì đàn ông sẽ chạy xa ... 80 thước.
Hãy là ngọn lửa biết sưởi ấm chứ không phải để đốt cháy ... tàn tro!

Tazang
14-10-2009, 11:26 AM
"Ôi..đàn bà là những niềm đau
Hay đàn bà là ngọc ngà trăng sao
Hay đàn bà lại là con dao...
....làm tim nhỏ máu
"

Em chép lại bài hát thôi nhá

secret000
14-10-2009, 11:54 AM
"Ôi..đàn bà là những niềm đau
Hay đàn bà là ngọc ngà trăng sao
Hay đàn bà lại là con dao...
....làm tim nhỏ máu
"

Em chép lại bài hát thôi nhá
Đàn bà là một phép nhiệm màu
Làm tim đàn ông rỉ máu
.........
Đàn bà là mẹ của đàn ông
Đàn ông là cha của đàn bà
.......
Kaka!:acac::acac::acac:

LÃO HẠC
14-10-2009, 01:29 PM
Đàn bà là một phép nhiệm màu
Làm tim đàn ông rỉ máu
.........
Đàn bà là mẹ của đàn ông
Đàn ông là cha của đàn bà
.......
Kaka!:acac::acac::acac:

Có một câu nói:

Nếu Mẹ ta và Vợ ta không phải đàn bà thì ta giết sạch đàn bà...:botay:

thachanhtim
15-10-2009, 03:49 PM
Có một câu nói:

Nếu Mẹ ta và Vợ ta không phải đàn bà thì ta giết sạch đàn bà...:botay:

Người ngồi sau xe ôm có phải là đàn bà ko nhĩ...?
Khiếp ! kinh thế !
Giết đàn bà sống với đàn ông = 2 giống đực ...ui ..kinh lém...

Nhudadauyeu
15-10-2009, 03:56 PM
Người ngồi sau xe ôm có phải là đàn bà ko nhĩ...?
Khiếp ! kinh thế !
Giết đàn bà sống với đàn ông = 2 giống đực ...ui ..kinh lém...

hihi, công nhận là sợ đấy chị Tím à
Nếu giết đàn bà thì XH này ko tồn tại được đâu
Các anh í chỉ mạnh mồm thế thui:D:D:D

TeacherABC
15-10-2009, 04:04 PM
.................................................. .........
ĐÀN BÀ VẪN THẬT LÃNG MẠN!!!!!

Cuối cùng chỉ xin cảm ơn những người đàn ông đã giúp tôi trở thành một người đàn bà biết yêu lấy chính mình, lẫn những người đàn bà xung quanh.... :nguong:

BACH LIEN
25-10-2009, 07:52 AM
Đàn ông thường quỳ dưới chân ai để cầu hôn , để van xin một chút tình ?
Chỉ có thể quỳ dưới chân đàn bà mà thôi!
Đàn bà thật tuyêt vời!

LAMGIANG
27-10-2009, 06:44 PM
Đàn bà với đàn tì bà có giống nhau không nhỉ ? giá như có đàn tì ông thì hay biết mấy .
Có bà thì phải có ông
Ông mà đi mất , bà trông cái gì ?

NHAT NGUYET
27-10-2009, 08:05 PM
Đàn ông thường quỳ dưới chân ai để cầu hôn , để van xin một chút tình ?
Chỉ có thể quỳ dưới chân đàn bà mà thôi!
Đàn bà thật tuyêt vời!

Đàn bà thật tuyệt vời vì.... giỏi chịu đựng... chấp nhận quỳ dưới chân một lần để... bị "đè" cả đời :D :D :D

Ý Nhi
27-10-2009, 08:22 PM
oác! Đàn bạ chịu đè cả đời nhưng đàn ông cả đời cũng chẳng sung sướng gì khi mà phải quỳ cả đời :D

NHAT NGUYET
27-10-2009, 08:38 PM
oác! Đàn bạ chịu đè cả đời nhưng đàn ông cả đời cũng chẳng sung sướng gì khi mà phải quỳ cả đời :D

Lúc nào đó em hãy... quỳ (nhớ chống thêm hai tay kẻo mỏi) và sẽ biết sướng khổ thế nào rồi mới nói! :rolleyes: không khéo lại tranh phần ấy chứ! :D :D

Ý Nhi
27-10-2009, 08:42 PM
Chú ơi ! Quỳ thì ai chẳng phải quỳ cháu bị cô giáo dậy văn cho quỳ suốt vì tội không học bài cũ ở nhà đoá chú ạ !!! Cháu chẳng tranh quỳ với chú đâu !!! đau hết cả đầu gối

NHAT NGUYET
27-10-2009, 08:46 PM
Chú ơi ! Quỳ thì ai chẳng phải quỳ cháu bị cô giáo dậy văn cho quỳ suốt vì tội không học bài cũ ở nhà đoá chú ạ !!! Cháu chẳng tranh quỳ với chú đâu !!! đau hết cả đầu gối

Ngốc ạ! đó là... bị quỳ, còn đằng này là... được quỳ, khác nhau xa, không tin... hỏi mấy cô sẽ rõ :D :rolleyes: :D

Ý Nhi
27-10-2009, 08:57 PM
Cháu chịu thui ! Hỏi mấy cô mấy chú ấy lại tưởng cahú hỏi vớ vẩn cho cháu ăn đòn thì chết chú ạ !!! Chú biết thì chỉ cháu nè ... Chắc hok bị ăn đòn của chú hén :D

Phu sinh
27-10-2009, 10:24 PM
Cháu chịu thui ! Hỏi mấy cô mấy chú ấy lại tưởng cahú hỏi vớ vẩn cho cháu ăn đòn thì chết chú ạ !!! Chú biết thì chỉ cháu nè ... Chắc hok bị ăn đòn của chú hén :D

Hơ...Hơ... Đang thắc mắc không biết chú NN có dám chỉ không nhỉ???? :botay:

DR MINH
28-10-2009, 05:53 AM
Hiện thân cụ thể của đàn bà là mẹ, là vợ, là con gái. Dù ở vị trí nào ta cũng là người thua thiệt

Ý Nhi
28-10-2009, 01:22 PM
Hihi Chú NN nói phải thiệt chú có chạy đằng trời cũng hok chốn khỏi 3 người đoá đâu ạ :D

hương rừng
28-10-2009, 01:44 PM
Ngốc ạ! đó là... bị quỳ, còn đằng này là... được quỳ, khác nhau xa, không tin... hỏi mấy cô sẽ rõ :D :rolleyes: :D

... "được quỳ" và "bị quỳ" ... khác nhau chổ nào ạ? ... cái nào cũng là ... "quỳ" :))

NHAT NGUYET
28-10-2009, 01:58 PM
... "được quỳ" và "bị quỳ" ... khác nhau chổ nào ạ? ... cái nào cũng là ... "quỳ" :))

Đúng là... cô bé này chưa xuống đồng bằng rồi... hôm nào mượn đỡ bác Phù Sinh hôn một phát, sẽ biết thế nào là "bị hôn" và nhờ anh Langthang hôn một cái sẽ nếm mùi "được hôn". Thử đi rồi biết! nhớ là đừng nhờ người giải thích hôn thì... tội nghiệt, tội nghiệp! :D :rolleyes: :D

Ý Nhi
28-10-2009, 02:40 PM
Đúng là... cô bé này chưa xuống đồng bằng rồi... hôm nào mượn đỡ bác Phù Sinh hôn một phát, sẽ biết thế nào là "bị hôn" và nhờ anh Langthang hôn một cái sẽ nếm mùi "được hôn". Thử đi rồi biết! nhớ là đừng nhờ người giải thích hôn thì... tội nghiệt, tội nghiệp! :D :rolleyes: :D

Híc! Chú Nhật Nguyệt bít rùi thì giúp bé ấy đi :nguroi: Ai lại còn bắt bé iu đi tìm người khác! Cháu nghe nói chú giỏi cả 2 khoản đoá ... :nguroi:

:botay::loa_loa::thenao:

Phu sinh
28-10-2009, 03:13 PM
Híc! Chú Nhật Nguyệt bít rùi thì giúp bé ấy đi :nguroi: Ai lại còn bắt bé iu đi tìm người khác! Cháu nghe nói chú giỏi cả 2 khoản đoá ... :nguroi:

:loa_loa: :tinhvi: :tinhvi: :haha: :haha:

hương rừng
28-10-2009, 03:14 PM

úi trời ... tỷ định giết muội à? ... :run::run::run:

NHAT NGUYET
28-10-2009, 05:23 PM
úi trời ... tỷ định giết muội à? ... :run::run::run:
Ka ka ka hai tỷ muội nhà này định oánh nhau vì tranh được chú NN hôn ah? kinh nhể :rolleyes: thôi được rồi, để chú hôn... người khác nhé! :D hì hì

Nhudadauyeu
28-10-2009, 05:26 PM
Ka ka ka hai tỷ muội nhà này định oánh nhau vì tranh được chú NN hôn ah? kinh nhể :rolleyes: thôi được rồi, để chú hôn... người khác nhé! :D hì hì

Thế nà cbị có chuyện tình tay 4 nhỉ :D:D:D:D

NHAT NGUYET
28-10-2009, 05:34 PM
Thế nà cbị có chuyện tình tay 4 nhỉ :D:D:D:D

Em cũng định xí phần nữa kia ah? :D :D :D Lang Thang ơi là LT, ông bị bệnh "đướng đài" từ lúc nào để tôi đạp phải thế này chứ :nguong: :nguong:

kehotro
14-11-2009, 10:24 AM

Một cái là mong muốn còn một cái là bị ép. Cùng gọi chung một từ nhưng cảm nhận thì trái ngược. Cũng giống như được ăn và bị ép ăn. Nhìn khuôn mặt biểu lộ trạng thái có giống nhau đâu.

langthang
14-11-2009, 11:31 AM
Em cũng định xí phần nữa kia ah? :D :D :D Lang Thang ơi là LT, ông bị bệnh "đướng đài" từ lúc nào để tôi đạp phải thế này chứ :nguong: :nguong:

Đúng là vắng chủ nhà gà vọc niêu tôm mà!!!
Mấy bà mà đi nghe anh NN là tẩu hỏa nhập ma hết đó! Mỗi lời, mỗi chữ của anh NN là phải hiểu cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, kẻo không thì hối không kịp!!!
Về cả hai khoản thì LT thuộc hàng có số má nhưng mà tuyệt chiêu thì phải để giành chứ không đem thi thố cho bàn dân thiên hạ thấy được vì mất linh hết.
Hãy nhớ câu:
Dẫu cho ong đánh tứ bề,
Giơ tay một ngoáy, ong về theo ta
Trong 72 kiểu thần thông thì LT thành thục ít nhât cũng được 39 kiểu mà :D
Chẳng qua là không thi thố thôi:D:D:D

Ngưu Lang
14-11-2009, 11:38 AM
Đúng là vắng chủ nhà gà vọc niêu tôm mà!!!
Mấy bà mà đi nghe anh NN là tẩu hỏa nhập ma hết đó! Mỗi lời, mỗi chữ của anh NN là phải hiểu cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, kẻo không thì hối không kịp!!!
Về cả hai khoản thì LT thuộc hàng có số má nhưng mà tuyệt chiêu thì phải để giành chứ không đem thi thố cho bàn dân thiên hạ thấy được vì mất linh hết.
Hãy nhớ câu:
Dẫu cho ong đánh tứ bề,
Giơ tay một ngoáy, ong về theo ta
Trong 72 kiểu thần thông thì LT thành thục ít nhât cũng được 39 kiểu mà :D
Chẳng qua là không thi thố thôi:D:D:D

Bác Lang Thang đúng là có lắm chiêu! Giang hồ đồn đại lâu rùi nay mới bít. Bái phục!:nguong::nguong:

langthang
14-11-2009, 11:43 AM
Bác Lang Thang đúng là có lắm chiêu! Giang hồ đồn đại lâu rùi nay mới bít. Bái phục!:nguong::nguong:

Hihi, chẳng qua là người ta đồn ... đại thôi!
Đừng nghe những gì thiên hạ nói, hãy thử nghiệm thì sẽ biết! Tay sờ, mũi hửi, tai nghe, thân cảm nhận thì chắc ăn hơn :D:D:D

Ngưu Lang
14-11-2009, 11:45 AM
Hihi, chẳng qua là người ta đồn ... đại thôi!
Đừng nghe những gì thiên hạ nói, hãy thử nghiệm thì sẽ biết! Tay sờ, mũi hửi, tai nghe, thân cảm nhận thì chắc ăn hơn :D:D:D

Dạ, em sẽ thực hiện đúng theo lời bác dạy! Chỉ sợ lúc đó Chức Nữ nhà em nổi cơn tam bành thì... má nhận không ra...!!!:D:D

langthang
14-11-2009, 11:49 AM
Dạ, em sẽ thực hiện đúng theo lời bác dạy! Chỉ sợ lúc đó Chức Nữ nhà em nổi cơn tam bành thì... má nhận không ra...!!!:D:D

Xúi bậy, đừng giận nha! Sợ bị nổi cơn tam bành thì đưa lang thang huấn luyện giùm cho, bảo đảm kết quả không tệ hơn không lấy tiền. Dẫu có nổi cơn thì chỉ nựng yêu bằng móng sư tử thôi:D:D:D

Ngưu Lang
14-11-2009, 11:58 AM
Xúi bậy, đừng giận nha! Sợ bị nổi cơn tam bành thì đưa lang thang huấn luyện giùm cho, bảo đảm kết quả không tệ hơn không lấy tiền. Dẫu có nổi cơn thì chỉ nựng yêu bằng móng sư tử thôi:D:D:D

Dạ cho em xin... Chức Nữ nhà em 1 năm gặp chồng có 1 lần thì còn khó nữa là giao cho bác? Chỉ sợ bác giống những chú quạ đen trong truyền thuyết thì... tiêu nhà em mất! :D :D

Nhudadauyeu
15-11-2009, 08:57 AM

vụ chuyện tình này là em ko có liên quan đâu anh nhé
em tự loại từ vòng ngoài:D:D:D:D:D:D

kehotro
15-11-2009, 12:37 PM
vụ chuyện tình này là em ko có liên quan đâu anh nhé
em tự loại từ vòng ngoài:D:D:D:D:D:D

Ai bảo tự loại còn tin. Còn NDDY thì nên đọc lại thành : Bại hoại từ vòng ngoài. Hahaha.

Nhudadauyeu
15-11-2009, 03:43 PM
Ai bảo tự loại còn tin. Còn NDDY thì nên đọc lại thành : Bại hoại từ vòng ngoài. Hahaha.

hị hị, em chưa hiểu í anh ạ

votinh
16-11-2009, 03:06 PM

Cái này em đừng thắc mắc. Để KHT và NN xử trí với nhau:D

Nhudadauyeu
16-11-2009, 03:42 PM
Cái này em đừng thắc mắc. Để KHT và NN xử trí với nhau:D

vâng ạ, em biết rồi:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

kehotro
18-11-2009, 07:15 PM

Chết mất! Anh nhầm cứ tưởng Lão Lang! Sorry.

hanghong
21-10-2010, 04:42 PM
Nếu Mẹ ta và Vợ ta không phải đàn bà thì ta giết sạch đàn bà...:botay:[/COLOR][/I][/QUOTE]

Tôi thi nghĩ khác. Bố tôi không phải là đàn ông thì tôi giết hết đàn ông. ..... Sau đó thì ...... chi sợ ko đủ sức.....

ngayhomqua
21-10-2010, 11:02 PM
Hehe, hết chủ đề đàn bà liệu cóa đến chủ đề đàn ông không vậy

onesieuthi
21-10-2010, 11:14 PM
Làm sao mà hết chủ đề về đàn bà được chứ ! :)

thuphong
21-10-2010, 11:19 PM
.
Chủ đề đàn ông chắc chắn đắt hàng hơn chủ đề đàn bà vì đàn ông luôn là ẩn số không thể hiểu.

SunWild
21-10-2010, 11:20 PM
.
Chủ đề đàn ông chắc chắn đắt hàng hơn chủ đề đàn bà vì đàn ông luôn là ẩn số không thể hiểu.
Hihi tìm hiểu họ làm gì chị nhỉ, cứ để họ đi tìm hiểu mình chứ :D :D :D

onesieuthi
21-10-2010, 11:40 PM
Ồ ... thế cơ à !!! :youarethewoman:

thuphong
21-10-2010, 11:49 PM

Biết người biết ta trăm trận trăm thắng mà lại... :D:D:D
Có một lý thuyết rằng thì là : Đối với đàn ông chỉ cần hiểu k cần yêu và đối với đàn bà chỉ cần yêu k cần hiểu

OA _ NỮ
22-10-2010, 01:03 AM
Đối với đàn ông cần một chút ảo tưởng thì mới có thể yêu nổi.
Còn đối với đàn bà....Hì hì. Điều nì để các liền ông NR nhà mình phát biểu ạ.

thuphong
22-10-2010, 08:56 AM
Đối với đàn ông cần một chút ảo tưởng thì mới có thể yêu nổi.

Thế cho nên nếu không ảo tưởng được thì chỉ nên sống độc thân...
Thảo nào bây giờ những phụ nữ độc lập, mạnh mẽ lại độc thân nhiều thế.
:haha: