PDA

View Full Version : Một lần , hai lần,...!!!

secret000
12-10-2009, 08:52 PM
Lần đầu tiên nó vui mừng và ngượng ngùng hạnh phúc nói với anh, người yêu nó! "Anh ơi! Mình có em bé rồi đấy!". Anh cũng tỏ vẻ vui mừng khi nó thông báo tin ấy cho anh! Nhưng rồi càng ngày nó càng thấy anh xa nó hơn, anh ít đến với nó hơn. Và cuối cùng nó phải từ bỏ con nó vì rất nhiều lý do hợp lý!
Những tưởng nó có thể căm thù và ko bao giờ nhìn mặt người ấy nữa.......nhưng......nó lại lao vào yêu và yêu!
Một lần nữa nó lại có thai! Lần này ko nói cho người yêu nó biết mà người yêu nó tự biết. Nó sung sướng sau mỗi lần nó lầm lũi đi siêu âm một mình và từng ngày nó một mình chống trọi với cơn nghén và nhìn con nó lớn dần lên. Nhưng lại vì những lý do hợp lý mà nó lại thêm 1 lần nữa từ bỏ con nó! Cái ngày ấy mặt nó lạnh lùng và nó giết chết con nó trên chính cái bàn mà lần trước nó cũng đã giết con nó 1 lần. Và cũng chính là người bác sĩ ấy, người đã 2 lần trực tiếp cướp đi quyền sống của 2 đứa con nó!
Và rồi.........
Nó lại có thai lần thứ 3!
Lần này nó lạnh lùng và bình tĩnh hơn! Nhắn cho người yêu nó dòng tin: " Anh sắp xếp thời gian để đưa em đi giải quyết hậu quả nhé! Đen đủi thật! Ko ngờ em lại mắn đẻ và sát con quá, lại dính nữa rồi!"
Người yêu nó trả lời một câu gọn nhẹ: "Okie!"
.........
Và cũng vì những lý do hợp lý mà nó ko ngần ngại bỏ đi đứa con thứ 3 của mình!
.......
Lý do hợp lý nhất để nó phải bỏ con nó là vì NÓ LÀ MỘT CÔ GÁI TỰ DO VÀ NGƯỜI NÓ YÊU LÀ NGƯỜI ĐÀN ÔNG ĐÃ CÓ GIA ĐÌNH!
Như vậy là trong vòng 1 năm tròn 3 lần nó đã làm cái việc khốn nạn ấy! Nửa đêm các linh hồn, những hòn máu đỏ hỏn cứ về trong giấc ngủ của nó và......!!!
Có ai tin đây là TÌNH YÊU ko?

secret000
12-10-2009, 08:57 PM
Một đoạn Blog Se đọc xong ko biết nói điều gì!
Coppy vô đây chia sẻ cùng mọi người và cùng suy ngẫm!!!

OA _ NỮ
12-10-2009, 09:17 PM
Ai cũng có những lầm lẫn, lỡ dại....Xong lỡ dại những 3 lần cùng một lỗi lầm với cùng một người thì ko còn gì để nói...
Nếu là người quen của Oa Nữ, thì Oa Nữ sẽ nói..."Đi ăn chuối đi"

Nhudadauyeu
12-10-2009, 09:20 PM
1lần có thể chấp nhận ,đến lầ thứ 2thì ko thể, đó ko fải là yêu nữa rồi,sự mù quáng tệ hại, đứa trẻ đâu có tội tình gì mà nỡ làm vậy

Tịnh
13-10-2009, 11:48 AM
Giật mình!