PDA

View Full Version : Đúng không nè? hôm nay của bạn.

Pages : [1] 2

Nắng xanh
11-10-2009, 08:38 AM
phần trong ngoặc là ngày sinh của bản thân các bạn nhé!

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là thời điểm tốt nhất để Dương Cưu nhìn lại những tổn thương trong quá khứ và tống chúng khỏi đầu óc. Đương nhiên điều này chẳng dễ chịu chút nào, nhưng bạn biết rằng điều đó là rất cần thiết.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu có một ngày tuyệt vời để tìm kiếm đối tượng cho trái tim, hoặc hòa giải với một ai đó vốn mâu thuẫn với bạn. Nhờ sự tinh tế trong cảm nhận, bạn dễ dàng xây dựng được những kết nối tâm hồn vững chãi.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Cho mọi người thấy sự quan tâm của bạn nhé Song Sinh, nhưng đừng tỏ thái độ chiếm hữu. Thông thường bạn không phải là người hay ghen tị, nhưng chủ nhật này tính cách ấy lại trở nên vượt trội. Hãy yên tâm đi, tất cả đều rất yêu mến bạn mà.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Lắng nghe những xúc cảm của mình nhé Cự Giải, chúng trở nên nhạy cảm và chính xác hơn lệ thường. Nhờ những lời mách bảo từ sâu trong trái tim, bạn sẽ biết được ai thực sự chân thành với mình, hay đơn giản hơn là biết được những mong muốn của chính bản thân.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Thử sức mình với những điều mới mẻ trong ngày chủ nhật này nhé Sư Tử. Đây là cơ hội tuyệt vời cho bạn tìm kiếm một môi trường mới, xúc tiến những công việc mới. Ắt hẳn mọi người đều muốn bạn mời họ cùng tham gia.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Tạm gác công việc lại, đây là ngày để Xử Nữ liên lạc với những người bạn cũ mà vì bận rộn, lâu rồi các bạn không gặp gỡ. Nhờ nỗ lực này mà mọi người sẽ gần gũi và hiểu nhau hơn.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Điều mà Thiên Bình mong muốn trong ngày này là được hòa đồng với mọi người xung quanh, tuyệt vời hơn là hầu như tất cả đều hướng đến điều đó. Tại sao không tranh thủ cơ hội này để cùng nhau nấu ăn và có một bữa tiệc thật vui?

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đừng quá chủ động trong ngày này nhé Bò Cạp, đây là cách để mang thành công đến gần hơn với mình. Dành sức lực bạn có cho việc lập kế hoạch và chờ đợi thay vì cố sức mình làm những điều chưa thực sự cần thiết.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã cần chú ý nhiều hơn đến tâm trạng của bản thân. Mọi thứ đang trở nên phức tạp hơn và bạn không hề muốn mình trở thành trung tâm của vấn đề. Vậy thì hãy tránh xa chúng và cho mình một buổi chiều dễ chịu.

Ma Kết (22/12 - 19/2)

Thứ gì bạn thấy là những thứ bạn có thể đạt được, đừng nghi ngờ điều đó. Điều bạn cần làm là nắm bắt những vấn đề chưa kịp xảy đến và xử lý nó trước khi chúng vượt ra khỏi tầm kiểm soát của bạn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Cuộc sống không thực sự phức tạp như Bảo Bình nghĩ nếu như bạn hết sức tập trung vào vấn đề và đừng lãng phí sức lực không cần thiết. Chậm lại một chút, đó là lời khuyên tốt nhất để giải quyết mọi việc.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Sau một tuần vất vả thì đây là lúc mà Song Ngư nên dành thời gian cho chuyện tình cảm. Tại sao bạn không tìm cho mình một đối tượng mới, hay ở bên người thương yêu và cho họ thấy tình cảm bạn dành cho họ. Nếu đó không phải mối quan tâm của bạn thì cũng đừng quên giúp đỡ người thân đang trong giai đoạn khó khăn về vấn đề tinh thần.

Nắng xanh
12-10-2009, 09:06 AM
Thứ hai của bạn

Bò Cạp phải đối mặt với một vấn đề đang dần trở nên phức tạp hơn, nhưng bạn có thể xử lý được.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Sinh lực dồi dào giúp Dương Cưu có một đầu tuần đầy hứng khởi, bạn hoàn toàn có thể cảm nhận được sự khỏe khoắn trong cơ thể cũng như tâm hồn mình. Dành thời gian cho các bài tập thể dục buổi sáng và nhiều những hoạt động khác có ích nữa nhé!

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu hoàn toàn hiểu điều gì là đúng, nhưng bạn thấy khó khăn để chia sẻ với họ quan điểm của mình. Tốt nhất hãy nỗ lực truyền đạt suy nghĩ của mình, dù bạn có thể bị lờ đi một chút. Cũng đừng để họ ảnh hưởng quá nhiều đến bạn nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Sức mạnh tinh thần của Song Sinh trở nên vô cùng mạnh mẽ, đừng bỏ lỡ cơ hội này. Ắt hẳn bạn sẽ thấy được giải pháp hiệu quả cho những vấn đề rắc rối và chỉ cho mọi người thấy điều gì cần phải thực hiện để khuấy đảo không khí của ngày này.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Đừng từ bỏ những mơ ước của mình nhé Cự Giải, dù cho chúng có thế nào đi chăng nữa. Niềm tin sẽ giúp bạn chống lại mọi thử thách. Thậm chí vào cuối ngày, bạn còn có thể nhận được những lời khen ngợi nhiệt thành đấy.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Tâm trạng Sư Tử bay bổng và tràn đầy hưng phấn, thay vì nhìn nhận cuộc sống dưới góc độ thực tế thì ngày này, bạn còn cảm nhận thấy nhiều khía cạnh thú vị khác. Dường như bạn trở thành một nghệ sĩ trong mắt mọi người vậy.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ cảm thấy như thể mình đã làm không tốt những công việc dự kiến như trông đợi, nhưng chỉ cần bạn đừng vì thế mà rời bỏ mục tiêu của mình, thành công sẽ tìm đến. Đây là lúc để tái sử dụng những thời gian đã mất đấy.

Niềm hy vọng về một điều gì đó mới mẻ đang dâng trào trong tâm hồn Thiên Bình, vậy thì đây là thời điểm tuyệt vời để thực hiện những mục tiêu đó đấy. Rồi thành công sẽ tìm đến với bạn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp phải đối mặt với một vấn đề đang dần trở nên phức tạp, nhưng bạn có thể xử lý được. Hãy nhớ rằng lúc này sếp đang trong tâm trạng không vui vẻ và chẳng thích nghe những lời chỉ trích đâu nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Lập kế hoạch cụ thể cho chuyến du lịch của mình nhé Nhân Mã, hoặc nếu bạn chưa có dự định nào thì đây là lúc để bắt đầu rồi đấy. Sự hứng khởi được khám phá, tìm tòi sẽ giúp bạn tới những miền đất mới thật thú vị.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Mọi người hành xử thật là lạ lùng, đương nhiên là trừ bạn. Vậy thì hãy cố gắng tránh vấp phải những điều tồi tệ không đáng nhé. Nếu như bạn buộc lòng phải đương đầu với một ai đó thì hãy cứ thuận theo họ một chút cũng chẳng sao.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Một cơn bốc đồng chiếm lĩnh Bảo Bình trong ngày đầu tuần này, dường như bạn khó lòng có thể cưỡng lại chúng. Tại sao không khiến mọi người, đặc biệt là các thành viên trong gia đình nhỉ, họ sẽ biết khả năng tuyệt vời của bạn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Người giám sát công việc của Song Ngư đang trong tâm trạng không thoải mái lắm thì phải, nhưng đương nhiên bạn không phải là mục tiêu giận dữ của họ. Dù sao đi nữa thì hãy cứ dành sự quan tâm của mình cho vấn đề khác, nếu có thể.

thinghien
12-10-2009, 09:14 AM
Thứ hai của bạn

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Lập kế hoạch cụ thể cho chuyến du lịch của mình nhé Nhân Mã, hoặc nếu bạn chưa có dự định nào thì đây là lúc để bắt đầu rồi đấy. Sự hứng khởi được khám phá, tìm tòi sẽ giúp bạn tới những miền đất mới thật thú vị.

.

Vấn đề là chưa có người đi cùng...:D:D:D

thuc sinh
12-10-2009, 12:15 PM
Thứ hai của bạn

Bò Cạp phải đối mặt với một vấn đề đang dần trở nên phức tạp hơn, nhưng bạn có thể xử lý được.

.
Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp phải đối mặt với một vấn đề đang dần trở nên phức tạp, nhưng bạn có thể xử lý được. Hãy nhớ rằng lúc này sếp đang trong tâm trạng không vui vẻ và chẳng thích nghe những lời chỉ trích đâu nhé.
.

hôm nay thì đúng đấy, lẽ ra ngày mai là xong, lại bị hẹn đến thứ sáu:mad::mad:

Mỹ Duyên
12-10-2009, 12:21 PM
phần trong ngoặc là ngày sinh của bản thân các bạn nhé!

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Lắng nghe những xúc cảm của mình nhé Cự Giải, chúng trở nên nhạy cảm và chính xác hơn lệ thường. Nhờ những lời mách bảo từ sâu trong trái tim, bạn sẽ biết được ai thực sự chân thành với mình, hay đơn giản hơn là biết được những mong muốn của chính bản thân.
.

Trái tim ơi :D.....

"Trái tim ngươi ở trong lòng
Ai người là kẻ chờ mong ta nè" :D
:botay:

LÃO HẠC
12-10-2009, 01:05 PM
Trái tim ơi :D.....

"Trái tim ngươi ở trong lòng
Ai người là kẻ chờ mong ta nè" :D

Xuân qua đón nắng gọi hè
Hoa thơm sắc thắm bứơm,ve tìm về...hề hề....

MinhThy
12-10-2009, 01:07 PM
Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đừng quá chủ động trong ngày này nhé Bò Cạp, đây là cách để mang thành công đến gần hơn với mình. Dành sức lực bạn có cho việc lập kế hoạch và chờ đợi thay vì cố sức mình làm những điều chưa thực sự cần thiết.

>>> Lại phải chờ đợi à? Chờ đợi đến bao lâu? Cả đời mình chủ động, hôm nay lại bị động sao?

MinhThy
12-10-2009, 01:14 PM
Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đúng là đang đối mặt với vấn đề đang dần trở nên phức tạp. Sếp không vui thì kệ sếp. Mình cũng đang ko vui

thuc sinh
12-10-2009, 01:35 PM
>>> Lại phải chờ đợi à? Chờ đợi đến bao lâu? Cả đời mình chủ động, hôm nay lại bị động sao?
đúng roài, vượt qua gian khó, xông lên, đạp luôn giàn mồng tơi, nhào vô....:D
xong nhớ kiu đi nhậu!

Mỹ Duyên
12-10-2009, 01:39 PM
Xuân qua đón nắng gọi hè
Hoa thơm sắc thắm bứơm,ve tìm về...hề hề....

"Thế mà năm tháng lê thê
Chơi trò đuổi bắt não nề lòng em" :D

Nắng xanh
13-10-2009, 06:05 AM
Thứ ba của bạn

Đầu óc Song Sinh đầy những ý tưởng mới mẻ, tuyệt vời hơn là mọi người sẵn sàng đón nhận chúng.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dương Cưu có thể sẽ xích mích với một ai đó, nhưng đó hoàn toàn không phải lỗi của bạn. Hãy nhớ rằng bạn đã rất chân thành, thẳng thắn, nhưng nếu ai đó không chịu nghe thì đấy là vấn đề của họ.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Mỗi người có một quan điểm, giống như gia vị, khiến cuộc sống thêm phong phú. Nhưng đừng "nêm, nếm" nhiều quá nhé, nếu không bạn sẽ phải khó chịu đấy. Đây là ngày mà bạn khó có thể cưỡng lại mong muốn được nói điều gì đó, dù cho đối tượng nghe thậm chí chẳng buồn để tâm. Xem xét lại đi nào!

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Đầu óc Song Sinh đầy những ý tưởng mới mẻ, tuyệt vời hơn là mọi người sẵn sàng đón nhận chúng. Nhưng nhớ là nếu ai không thực sự "dễ tính" thì bạn cũng cần phải khéo léo hơn một chút đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Đừng quá keo kiệt nhé Cự Giải, cứ làm đến nơi đến chốn với bất kể công việc, kế hoạch nào bạn định ra. Một chút táo bạo, liều lĩnh sẽ trở nên rất thú vị trong ngày thứ ba này đấy.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử tự tin về chính bản thân mình, điều đó giúp bạn đến với nhiều những thành công mới cho cuộc sống. Đương nhiên bạn sẽ phải đối mặt với một vài khó khăn có thể tìm đến trong ngày, nhưng sự nỗ lực sẽ giúp vượt qua tất cả.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ có một ngày hoàn hảo cho việc sắp xếp, tổ chức. Hãy dành thời gian để chỉnh đốn lại cuộc sống của mình trước khi giúp đỡ những người xung quanh nhé, đương nhiên chỉ khi họ chào đón bạn.

Đây là ngày mà Thiên Bình rất hào hứng với các mối quan hệ xã hội, đừng bỏ lỡ cơ hội này để cùng mọi người cùng nhau khởi xướng một kế hoạch thú vị nào đó và có một ngày thật nhiều điều vui.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đề phòng những mâu thuẫn giữa những cái tôi của mỗi người nhé Bò Cạp, đương nhiên chúng sẽ tìm đến đấy. Tính cách nhẹ nhàng của bạn khó mà giúp ngăn chặn những mâu thuẫn, vậy thì tìm cách tránh là tốt hơn.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã nên trải nghiệm những điều mới mẻ và khác biệt, đương nhiên điều đó chẳng có gì là khó khăn với bạn. Sao không tranh thủ cơ hội này để đi du lịch hoặc gặp gỡ một người bạn mới chẳng hạn nhỉ?

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Nếu đây là một trong những ngày dài hơn bạn mong đợi, hãy cố gắng sống hòa hợp và tìm cách dàn xếp cho ổn thỏa. Nhớ tìm trợ lực phù hợp trước khi bạn có những bước tiến mới cho mình.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Hãy chứng tỏ cho sếp, hoặc người bạn thân của mình thấy rằng bạn hoàn toàn có thể tự làm việc một mình trong trường hợp cần thiết. Ngày này là lúc thích hợp để thể hiện sự độc lập của bạn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Nhiều việc diễn ra trong ngày khiến Song Ngư khó mà có thể tập trung chú ý vào một vấn đề, hay một người nào đó. Cố gắng để tránh sự xao lãng không cần thiết nhé, đó là cách duy nhất để giúp xúc tiến mọi việc.

Phu sinh
13-10-2009, 07:50 AM
Hôm nay có vẻ chính xác hơn mấy hôm trước nhỉ!!!

MinhThy
13-10-2009, 09:32 AM
Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đề phòng những mâu thuẫn giữa những cái tôi của mỗi người nhé Bò Cạp, đương nhiên chúng sẽ tìm đến đấy. Tính cách nhẹ nhàng của bạn khó mà giúp ngăn chặn những mâu thuẫn, vậy thì tìm cách tránh là tốt hơn.

Đúng là cái tôi của mình đang tạo nên quá nhiều mẫu thuẫn. Nhưng "tính cách nhẹ nhàng của bạn" thì mình ... ko có tính cách nhẹ nhàng.

Nắng xanh
14-10-2009, 05:54 AM
Thứ tư của bạn

Song Sinh cần phải dành thời gian cho những công việc lặt vặt, ngay cả khi bạn chẳng hào hứng chút nào với việc xử lý chúng.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dương Cưu cần phải tránh nói những lời chỉ trích, đơn giản vì chẳng ai muốn nghe cả. Đây là một trong những ngày mà bạn cần phải học cách suy xét thật chín chắn, hãy thận trọng và chờ đợi.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Cho ai đó thấy bạn dành cho người ấy sự quan tâm, chăm sóc như thế nào nhé Kim Ngưu, đây là cơ hội tuyệt vời để bạn khoác áo mới cho mối quan hệ của mình. Đừng ngại ngần chia sẻ những xúc cảm trong trái tim bạn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh cần phải dành thời gian cho những công việc lặt vặt, ngay cả khi bạn chẳng hào hứng chút nào với việc xử lý chúng. Yên tâm đi, những chi tiết nhỏ nhặt cũng có những giá trị nhất định đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải nên thẳng thắn đề cập đến những tình huống khó khăn mà bạn đang phải đối mặt, đặc biệt là các tình huống yêu cầu kỹ năng giao tiếp tốt. Nỗ lực của bạn sẽ được trả công xứng đáng.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Cố gắng điều chỉnh tình hình tài chính của mình cho hợp lý hơn nhé Sư Tử, đã đến lúc bạn cần có sự quan tâm nghiêm túc tới vấn đề này và giải quyết những vấn đề rắc rối còn tồn tại.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ đạt được một số những thành công nhất định trong ngày này, có thể bạn có một khách hàng mới hoặc gặp được các cơ hội có ý nghĩa với bạn. Dù gì thì cũng cố gắng ghi điểm ấn tượng.

Nhiều vấn đề khiến Thiên Bình đau đầu trong việc tìm cách kiểm soát, nhưng hãy yên tâm rằng điều đó sẽ không diễn ra lâu đâu. Cố gắng làm những gì bạn có thể cho đến khi mọi việc trở lại bình thường.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp cảm thấy thư giãn, thoải mái hơn lệ thường, hãy tụ tập bạn bè để cùng nhau có một ngày thật nhiều niềm vui. Tại sao các bạn không tranh thủ cơ hội này và lập ra các kế hoạch cụ thể cho tương lai nhỉ?

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Vì Nhân Mã chẳng thích thú chút nào với việc lập kế hoạch, hãy để mọi người làm việc đó nhé. Bạn biết rằng công việc đó đòi hỏi phải tỉ mỉ, chi tiết, trong khi bản thân bạn chẳng hào hứng với điều đó.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết sẽ học hỏi được những điều có ý nghĩa vào cuối ngày. Điều quan trọng là khi bạn học cách điều chỉnh kế hoạch của mình, bạn càng dễ dàng đối mặt với những thách thức. Đừng quên giúp đỡ mọi người nhận ra điều đó nhé.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình nên cố gắng tránh việc phải tham gia giải quyết các vấn đề phức tạp, đây không phải lúc thích hợp để làm điều đó, trừ khi bạn không thể tránh được. Ngoài ra, hãy cố gắng chậm rãi hết mức có thể để đảm bảo không bị sai sót.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư cần phải xác định cụ thể đối tượng mà bạn trao đổi và đặt ra cho họ những câu hỏi mà bạn quan tâm, điều đó hoàn toàn cần thiết. Đừng để bản thân gặp bối rối nhé, rồi bạn sẽ sớm nhận được đáp án phù hợp.

TeacherABC
14-10-2009, 08:27 AM
Hy vọng như thế!:D

Nắng xanh
15-10-2009, 06:22 AM
Thứ năm của bạn

Song Sinh cảm thấy khó tìm những từ ngữ thích hợp để diễn tả cảm nhận trong trái tim bạn.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dương Cưu nên chậm lại một chút trong ngày thứ năm này, chẳng có gì là quá cấp bách và khiến bạn phải vội vàng cả. Hãy đặc biệt chú ý tới những chi tiết nhỏ, chúng sẽ giúp bạn rất nhiều trong việc xử lý các vấn đề công việc đấy.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đây là ngày để Kim Ngưu giảm đi những khoảng cách giữa mọi người với nhau và cho họ thấy những gì mà mình có. Sự nỗ lực của bạn sẽ giúp cho tất cả lại gần và thêm hiểu nhau hơn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh cảm thấy khó tìm những từ ngữ thích hợp để diễn tả cảm nhận trong trái tim bạn. Vậy thì hãy cho mình thời gian để suy nghĩ thấu suốt mọi việc và sớm đưa mình trở lại với sự thăng bằng vốn có.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cần phải xem xét với ngay cả những chi tiết nhỏ nhặt nhất trong công việc hay cuộc sống gia đình. Đương nhiên hiện tại chúng có thể rất nhỏ bé, nhưng chúng có thể sẽ trở nên phiền nhiễu cho tương lai nếu bạn không xử lý kịp thời.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Tốt nhất không nên liều lĩnh, mạo hiểm trong ngày thứ năm này nhé Sư Tử. Với tâm trạng lúc này, tốt nhất bạn nên xem xét cách giải quyết các công việc mình đã lập kế hoạch từ trước đó.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Kỹ năng tổ chức của Xử Nữ trở nên đầy ấn tượng trong ngày này, bạn hoàn toàn có thể giải quyết mọi công việc mà không mất quá nhiều nỗ lực cũng như bị vướng vào các trở ngại phức tạp.

Đây là một trong những ngày mà tốt nhất là bạn không nên động tay, chân vào quá nhiều việc và cẩn trọng hơn với mọi thứ. Có thể bạn cảm nhận một điều gì đó to lớn đang đến, nhưng hãy kiên nhẫn chờ đợi đến ngày mai.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Chia sẻ thông tin với bạn bè, những người thân thiết nhé Bò Cạp, bạn đang có tất cả những thông tin mà mọi người cần. Đây chính là cơ hội tuyệt vời để ghi điểm trong mắt họ đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Một số người khiến Nhân Mã rất bực mình, sao bạn không thẳng thắn với họ để họ hiểu rằng bạn cần một mình để giải quyết công việc của riêng bạn. Ngày này rất phù hợp với việc dọn dẹp nhà cửa, xem xét các chi tiết nhỏ nhặt, đơn giản.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Khả năng giao tiếp xã hội rất tốt trong ngày thứ năm này giúp Ma Kết gần gũi hơn với mọi người xung quanh, bạn nối lại liên lạc với những người mà mình bấy lâu không gặp gỡ. Đừng quên các thành viên trong gia đình.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Một vài chi tiết không mong đợi sẽ đến vào đầu ngày mới, hãy cẩn trọng trong xử lý chúng. Nếu có thể, hãy nhờ tới sự tư vấn của những người có năng lực để giải quyết khó khăn của bạn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Tập trung vào những điều quan trọng nhất cho cuộc sống của bạn nhé Song Ngư, và nhớ là theo thứ tự. Đây là ngày mà các mối quan hệ sẽ trở nên rất có ý nghĩa với bạn, ít nhất có một người đang chờ đợi phản hồi của bạn đấy

nguyetanh
15-10-2009, 07:20 AM
Thứ năm của bạn

......
Sư Tử (23/7 - 22/8)

Tốt nhất không nên liều lĩnh, mạo hiểm trong ngày thứ năm này nhé Sư Tử. Với tâm trạng lúc này, tốt nhất bạn nên xem xét cách giải quyết các công việc mình đã lập kế hoạch từ trước đó.
...

Phải chi biết trước, hôm nay mình chạy xe thật chậm thì giờ đâu bị đi cà nhắc như vầy...
Nắng xanh ơi, cứu trợ cho Nguyetanh ít bông băng thuốc đỏ đi!:o:acac:

TeacherABC
15-10-2009, 08:14 AM
Bình thuờng như mọi ngày!

Nhudadauyeu
15-10-2009, 08:50 AM
Thứ năm của bạn

Song Sinh cảm thấy khó tìm những từ ngữ thích hợp để diễn tả cảm nhận trong trái tim bạn.

Thiên Bình[/B] (23/9 - 22/10)

Đây là một trong những ngày mà tốt nhất là bạn không nên động tay, chân vào quá nhiều việc và cẩn trọng hơn với mọi thứ. Có thể bạn cảm nhận một điều gì đó to lớn đang đến, nhưng hãy kiên nhẫn chờ đợi đến ngày mai.

hihi, đang có cảm giác như thế:D:D:D

Nắng xanh
15-10-2009, 08:55 AM
Phải chi biết trước, hôm nay mình chạy xe thật chậm thì giờ đâu bị đi cà nhắc như vầy...
Nắng xanh ơi, cứu trợ cho Nguyetanh ít bông băng thuốc đỏ đi!:o:acac:

NX sẽ cứu trợ cho nguyetanh 1 xe tải Salonpas liniment để giảm đau nha.

TeacherABC
15-10-2009, 11:31 PM
Ngày mai? Chưa biết thế nào nhưng sẽ là một ngày bận rộn với công việc và với...em...!:botay:

Sheiran
15-10-2009, 11:51 PM
Ngày mai? Chưa biết thế nào nhưng sẽ là một ngày bận rộn với công việc và với...em...!:botay:

Ôi ông anh đáng thương của tui :D :botay:

Nắng xanh
16-10-2009, 06:15 AM
Thứ sáu của bạn

Tham gia các hoạt động thể dục thể thao nhé Kim Ngưu, điều này sẽ góp phần tích cực cho cuộc sống của bạn.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Chú ý một chút trong ngày thứ sáu này nhé Dương Cưu, bạn cần phải đoan chắc một điều: ai đó quan trọng biết rằng bạn đang lắng nghe họ. Nếu bạn bỏ qua điều này thì mọi việc sẽ trở nên thực sự khó khăn trong vài ngày tới.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Tham gia các hoạt động thể dục thể thao nhé Kim Ngưu, điều này sẽ góp phần tích cực cho cuộc sống của bạn. Nếu bạn muốn có động lực thì sao không tìm đến với bạn bè, đồng nghiệp nhỉ?

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Ngày này, Song Sinh hào hứng thử sức mình với những điều mới mẻ, thay vì những công việc lệ thường. Ắt hẳn mọi người xung quanh sẽ rất hiếu kỳ với những gì bạn đang làm đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cẩn trọng với bất kể thứ gì, hay bất kể ai bạn mới quen trong ngày thứ sáu này nhé Cự Giải. Đương nhiên điều đó không có nghĩa rằng những điều xấu sắp sửa tìm đến bạn, chỉ đơn giản là sự cẩn thận sẽ giúp bạn tránh được những tai ương không đáng có thôi.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Chờ đợi vị cứu tinh sẽ đến vào khoảng cuối ngày và giúp đỡ bạn nhé Sư Tử. Ngoài ra, đây không phải ngày để liều lĩnh, hãy cố gắng giữ mọi thứ trong "vòng cố thủ" và chờ đợi một thời điểm thích hợp hơn để xử lý mọi việc.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Có thể Xử Nữ đang quá tập trung vào những vấn đề lớn, trong khi các chi tiết nhỏ không kém phần quan trọng lại bị bỏ qua. Hãy dành sự chú ý nhiều hơn cho các vấn đề đó và xử lý chúng.

Sự lôi cuốn của Thiên Bình thực sự gây ấn tượng trong ngày thứ sáu này, đến nỗi một ai đó cảm thấy ghen tị. Mặc kệ họ, hãy tranh thủ cơ hội tuyệt vời này để làm những gì bạn muốn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đây là ngày mà Bò Cạp rất dễ bị rơi vào trạng thái hụt hẫng, chán nản. Tuy nhiên, bạn cũng sẽ nhận ra rằng mọi người xung quanh không can thiệp vào nội tâm của bạn và sẵn sàng để bạn đối diện với những hy vọng mong manh của mình.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã có một ngày để xem xét các vấn đề thuộc về thủ tục, luật lệ, đương nhiên điều đó chẳng có gì khó khăn và mệt mỏi. Có thể bạn hơi bực mình một chút và tốn thời gian, nhưng điều may mắn là bạn có các thông tin mình cần.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Thứ bảy này là ngày mà Ma Kết có thể tạo được những bước tiến ấn tượng cho sự nghiệp của mình, hoặc gần hơn với những đỉnh cao của thành công. Mọi việc đều diễn ra như mong muốn của bạn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Sức mạnh trí tuệ là một điểm mạnh của Bảo Bình, và ngày này cũng là một trong những thời điểm tư duy của bạn ở đỉnh cao. Dành thời gian cho những nhiệm vụ khó khăn và giải quyết chúng ổn thỏa nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư trở nên quyết đoán và mạnh dạn hơn bao giờ hết, vậy thì sao bạn không tranh thủ cơ hội này để gây ấn tượng cho mọi người bằng những hành động mạnh mẽ của mình nhỉ?

Nhudadauyeu
16-10-2009, 06:35 AM
Thứ sáu của bạn

Sự lôi cuốn của Thiên Bình thực sự gây ấn tượng trong ngày thứ sáu này, đến nỗi một ai đó cảm thấy ghen tị. Mặc kệ họ, hãy tranh thủ cơ hội tuyệt vời này để làm những gì bạn muốn.

Ngày mới đón chờ bao điều mới vẻ, cuối tuần rồi, fấn chấn lên nàoooo....

Nắng xanh
16-10-2009, 03:12 PM
Thứ bảy của bạn

Bò Cạp hoàn toàn có thể nhận biết được điều gì đang thực sự diễn ra sau sự thể hiện bề ngoài của chúng.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Chỉ một cái nháy mắt hay một nụ cười của Dương Cưu cũng sẽ giúp bạn được rất nhiều trong ngày thứ bảy này, vậy thì hãy cho mình một ngày thật bận rộn nhé. Ắt hẳn mọi người đều sẵn lòng hướng đến bạn và hào hứng với những gì bạn chia sẻ. Mọi thứ thật không thể dễ dàng hơn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Tâm trạng Kim Ngưu tràn đầy nhiệt tình, hứng khởi về một hoạt động mới hoặc một nhân vật mới nào đó, tuy nhiên đừng để những cảm xúc thái quá của bạn khiến mọi việc trở nên quá đà. Hãy để tất cả diễn ra thật tự nhiên nhé!

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Những luồng suy nghĩ lớn chiếm trọn tâm trí của Song Sinh trong ngày thứ bảy này. Vậy thì đây đích thị là thời điểm phù hợp để bạn có những cuộc trao đổi cụ thể với những người thân thiết như gia đình, bạn bè… và giãi bày với họ những cảm xúc của mình.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cần phải cẩn trọng một chút khi khởi xướng bất cứ kế hoạch, dự án nào nếu không muốn xảy ra những bất đồng. Trong mọi trường hợp, chỉ cần bạn thực sự tin vào bản thân mình thì mọi việc sẽ ổn thỏa.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Chuyện tình cảm là điều mà Sư Tử cần phải quan tâm nhiều hơn trong ngày này, bạn cũng nhận thấy rằng khả năng giao tiếp khéo léo giúp mình gần gũi với người ấy hơn. Vậy thì đây là lúc để bạn tạm gác công việc sang một bên và dành nhiều thời gian hơn cho chàng (nàng), hay tìm kiếm một đối tượng mới phù hợp.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng tiêu xài quá hoang phí Xử Nữ nhé, hãy cố kìm chế trước các cơn bốc đồng mua sắm vì chúng chẳng giúp bạn giải quyết vấn đề. Đừng quên rằng mọi người đều đang sẵn sàng hỗ trợ bạn xử lý rắc rối của cuộc sống.

Một ngày tuyệt vời để Thiên Bình hướng mình đến nghệ thuật hoặc chăm chút cho trái tim mình, sao bạn không thử tới một phòng tranh nào đó hoặc tìm kiếm một đối tượng mới để quan tâm nhỉ?

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp hoàn toàn có thể nhận biết được điều gì đang thực sự diễn ra sau sự thể hiện bề ngoài của chúng. Cần phải chỉ cho bạn bè của mình thấy sự khác biệt giữa những ý tưởng của họ và thực tế tình huống, đồng thời dành cho họ những lời khuyên sáng suốt nhất.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đối đãi với mọi người một cách công bằng, thẳng thắn nhất có thể nhé Nhân Mã, dù bạn biết rằng họ có thể sẽ ghét bạn. Làm việc một cách chính trực chẳng dễ dàng chút nào, nhưng bạn sẽ thành công với điều đó.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Khi Ma Kết là người đầu tiên nói, hoặc xắn tay áo lên hành động, thành công sẽ là của bạn. Đương nhiên bạn sẽ không tránh khỏi việc phải tranh giành, nhưng cố gắng chiếm ưu thế cho mình nhé.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Ngày thứ bảy này là thời điểm tuyệt vời để Bảo Bình trao đổi, thương lượng với những người vốn khác biệt với mình về quan điểm, suy nghĩ. Có thể bạn sẽ thích thú với việc kết bạn hoặc bắt đầu câu chuyện tình cảm lãng mạn mới rồi đấy.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đưa cuộc sống của mình trở lại với nhịp độ cân bằng vốn có nhé Song Ngư, điều đó chẳng có gì là khó khăn cả. Nếu bạn muốn, hãy nhờ cậy sự trợ giúp của mọi người xung quanh.

TeacherABC
16-10-2009, 05:42 PM
Nào có mua sắm gì ngày mai? Ừ, mà biết đâu được? Chắc chắn là chẳng hoang phí rồi!:eek: :nguong:

thuc sinh
16-10-2009, 09:29 PM
Thứ bảy của bạn

Bò Cạp hoàn toàn có thể nhận biết được điều gì đang thực sự diễn ra sau sự thể hiện bề ngoài của chúng.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp hoàn toàn có thể nhận biết được điều gì đang thực sự diễn ra sau sự thể hiện bề ngoài của chúng. Cần phải chỉ cho bạn bè của mình thấy sự khác biệt giữa những ý tưởng của họ và thực tế tình huống, đồng thời dành cho họ những lời khuyên sáng suốt nhất.

.
hơi bị ban căng nhể, trui rèn qua bao môi trường nên có cặp " x quang" chả biết nói có nghe không nữa, thoai, ".......ta dại khờ, ta tìm chốn bình yên....."

tiger
16-10-2009, 10:17 PM
Thứ bảy của bạn

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Khi Ma Kết là người đầu tiên nói, hoặc xắn tay áo lên hành động, thành công sẽ là của bạn. Đương nhiên bạn sẽ không tránh khỏi việc phải tranh giành, nhưng cố gắng chiếm ưu thế cho mình nhé.

còn 1 ngày nữa là về bờ nếu thời tiết vẫn được thế này, mong có ai ra giành hoàn thành 1 núi giấy tờ với mình để nhường luôn :nhaodzo: :botay:

Nắng xanh
20-10-2009, 08:19 AM
Thứ hai của bạn(19/10/2009)

Những cảm xúc của Song Sinh chính là nguồn hỗ trợ đắc lực nhất cho tương lai của bạn và giúp chỉ cho bạn thấy mong muốn thực sự của mình.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà mọi thứ trôi qua với Dương Cưu khá buồn tẻ, thậm chí bạn cảm thấy không biết làm gì để giết thời gian, cho tới khi kết quả mà bạn mong chờ xuất hiện. Điều quan trọng là hãy cố gắng một chút nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đây là thời điểm tốt nhất để Kim Ngưu tìm cho mình một đối tượng mới, hoặc hâm nóng lại tình cảm của bạn và người yêu. Sự gần gũi, sẻ chia sẽ giúp bạn và người ấy thêm hiểu nhau hơn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Những cảm xúc của Song Sinh chính là nguồn hỗ trợ đắc lực nhất cho tương lai của bạn và chỉ cho bạn thấy mong muốn thực sự của mình. Hãy lắng nghe những lời mách bảo của chúng, và cố gắng thẳng thắn với bản thân nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Thử sức mình với những điều mới mẻ và khác biệt trong ngày đầu tuần này nhé Cự Giải, đừng ngại ngần. Đây hoàn toàn không phải lúc thích hợp để bạn xắn tay áo giải quyết những công việc quen thuộc đâu.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Trực giác của Sư Tử đầy sức mạnh, nhưng chúng cũng khiến bạn cảm thấy hơi hoang tưởng về một vấn đề gì đó. Đừng lo lắng, chỉ cần bạn đừng làm điều gì đó quá điên rồ thì sẽ ổn thôi mà.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng lười biếng, bạn không thể chây ì một chỗ trong khi có biết bao điều để quan tâm. Hãy sử dụng sinh lực dồi dào của mình một cách hữu ích nhất có thể. Dọn nhà, giúp đỡ bạn bè chẳng hạn!

Cảm giác an toàn trong cuộc sống của Thiên Bình phụ thuộc rất nhiều vào vấn đề tài chính, đặc biệt là trong ngày đầu tuần này. Nguyên nhân của vấn đề có thể do bạn trải qua một chặng đường khó khăn, hoặc cảm thấy tinh thần không thực sự thoải mái.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp thấy khó khăn trong việc quyết định phải làm gì với thời gian của mình, nhưng điều đó không quá phức tạp, đơn giản vì mọi người xung quanh đang có nhiều kế hoạch cho bạn đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Tạm gác công việc lại, đây là lúc thích hợp nhất để Nhân Mã suy nghĩ về những mong muốn của bạn. Nhìn sâu vào tâm hồn sẽ giúp bạn tìm được nhiều điều quan trọng cho đời sống của mình.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Lắng nghe những người bạn của mình nhé Ma Kết, một trong số họ sẽ cho bạn những lời khuyên hữu hiệu nhất. Sức mạnh của sự liên kết sẽ giúp bạn trở nên mạnh mẽ hơn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình cảm thấy mình trở nên chi li, nhỏ mọn hơn một chút, nhưng điều đó không có gì là xấu. Đôi khi bạn cần phải chậm lại một chút để xem xét, giải quyết những công việc khó khăn hơn chúng thể hiện bên ngoài.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư cảm thấy bị coi thường, vậy thì hãy làm những gì bạn cho là đúng và bảo vệ chính bản thân. Hãy cố gắng lấy được những sự tôn trọng mà bạn xứng đáng được hưởng.

Nắng xanh
20-10-2009, 08:22 AM
Thứ ba của bạn(20/10/2009)

Ngày thứ ba này mang đến cho Cự Giải cơ hội trải nghiệm, khám phá, hãy tìm đến những chân trời mới lạ nhé.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Cách Dương Cưu nhìn nhận mọi việc hoàn toàn độc lập và tự do, giống như tinh thần của bạn, vậy thì đừng ngại ngần nói ra quan điểm của mình, dù vấp phải những sự chống đối. Mọi người sẽ hiểu được rằng bạn hoàn toàn đúng.

Kim Ngưu(20/4 - 20/5)

Đây là ngày mà Kim Ngưu cần phải cởi mở và học cách đón nhận, hãy tìm đến với mọi người để được kết nối, sẻ chia và gây ấn tượng với họ. Niềm vui sẽ tìm đến với bạn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh khó lòng có thể thuyết phục mọi người nghe theo những ý tưởng của mình, trừ khi bạn có kỹ năng giao tiếp đặc biệt để thu hút họ. Nếu mọi việc không thực sự dễ dàng thì hãy cố gắng chờ đợi đến một vài ngày tới nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Ngày thứ ba này mang đến cho Cự Giải cơ hội trải nghiệm, khám phá, hãy tìm đến những chân trời mới lạ nhé. Bạn sẽ tìm thấy những điều đầy bất ngờ cho hành trình của mình đấy.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử chẳng có chút tâm trạng nào cho những cuộc trò chuyện vô vị, vậy thì nhớ tìm cho mình những gì bạn hứng thú. Sinh lực dồi dào sẽ trở nên phí phạm nếu dành cho những việc vô thưởng, vô phạt.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Kỷ luật mà Xử Nữ đặt ra cho mình trở nên rất mạnh mẽ, điều này sẽ giúp ích rất nhiều cho bạn, nhớ sử dụng chúng thật hiệu quả nhé. Những nỗ lực này sẽ giúp bạn vượt qua những chướng ngại vật khó khăn nhất.

Thiên Bình không cần thiết phải nói ra lời nào để giải thích với mọi người những cảm nhận của bạn, hãy sử dụng ngôn ngữ hình thể để bày tỏ điều đó một cách sâu sắc nhất có thể.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp dễ bị lôi cuốn bởi những ý tưởng mới mà ai đó khởi xướng. Trái với lệ thường, đây là ngày phù hợp cho bạn nhường vị trí cầm trịch cho một nhân vật phù hợp khác, còn mình là người hưởng ứng.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đừng ngại ngần nói ra những lời khen ngợi dành cho những người bạn muốn làm quen, trao đổi nhé. Thứ ba này là ngày tuyệt vời cho việc xây dựng những mối quan hệ mới mẻ, thú vị đấy.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đừng vội nổi nóng trong ngày này nhé Ma Kết, những gì bạn hiện phải đối mặt chỉ là một phần của vấn đề. Hãy chờ đợi một chút để có thêm thông tin và khám phá sự việc cụ thể hơn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Gặp gỡ những người bạn mới và chia sẻ với họ nhé, dù cho tâm trạng bạn ngày này hơi tách biệt một chút. Không chừng một người nào đó có thể sẽ trở thành một nhân vật quan trọng trong tương lai đấy.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư và những người bạn của mình vui vẻ trao đổi về một vấn đề lớn tìm đến vào đầu ngày mới, tuy nhiên chúng sẽ không kéo dài tới tận chiều đâu nhé. Với bất kể những gì bạn nghĩ, bạn cũng nhận ra nhiều điều thú vị hơn cả mong đợi.

TeacherABC
20-10-2009, 08:50 AM
Chắc chắn sẽ như thế!

TeacherABC
21-10-2009, 09:18 AM
Thứ tư 21/10/2009

Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Hôm nay là ngày để bạn hoàn thành hết những nhiệm vụ của mình, và dường như bạn cũng trong tâm trạng sẵn sàng cho việc này. Tuy nhiên, đừng quá háo hức và nóng vội, trước tiên phải lấy đà và duy trì nhịp độ đều đặn cho mình trong suốt quá trình làm việc, như thế thì hiệu quả mới cao bạn à.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đừng sợ đối diện với thử thách và khó khăn Kim Ngưu à. Khi bạn chấp nhận đối mặt với chúng, và quan trọng là nổ lực tìm cách vượt qua thì khi đó những kinh nghiệm này sẽ giúp hình thành nên nhân cách và tính cách của bạn. Ngoài ra, chúng sẽ giúp rèn luyện thêm những đức tính và nâng cao kỹ năng cho bạn. Mạnh dạn lên nào.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Bạn đừng hốt hoảng nếu như những dấu hiệu ban đầu trong việc học tập hay bản kế hoạch của bạn không đúng hoặc không phản ánh tốt những cơ hội hoặc tiềm năng tương lai. Cuộc sống rất hào phóng, nó luôn đưa ra cho bạn những dấu hiệu, gợi ý của mọi sự việc trước khi chúng thực sự xảy ra. Người nào biết chờ đợi và chớp đúng thời cơ sẽ thực sự "hái ra tiền" đó.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Bạn biết không, khả năng hiểu và thấy được những tính cách của mình, hay nói cách khác là khả năng tự nhận thức chính là một trong những món quà mà cuộc sống đem đến cho bạn. Mặc dù vậy, đôi khi chính nó cũng sẽ trở thành gánh nặng cho bạn trong một vài tình huống. Chỉ hãy đảm nhận và xử lý những gì trong khả năng của mình, như vậy kết quả vừa lại tốt mà không có gì trở thành nặng nề cho bạn cả.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Có đôi lúc bạn suy nghĩ hoặc nói ra những điều không hay, nhưng cuối cùng sau đó bạn thường làm những gì hoàn toàn ngược lại, đó chính là một trong những điểm rất hay của Sư Tử. Bạn không cần thay đổi gì lớn lao cả, chỉ vài điều chỉnh nhỏ nhưng tinh tế và có ý nghĩa hơn, đủ gây ấn tượng cho nhiều người rồi.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Phù, thế là sau những khoảng thời gian như bị kéo lùi lại, đờ đẫn, dậm chân tại chỗ và thậm chí là chẳng thế nào nghĩ được gì cho tương lai, giờ đây bạn hoàn toàn đổi mới và lấy lại năng lượng cho mình rồi. Chúc may mắn và tận hưởng chuyến đi mới của mình nhé!

Bạn rất thích sáng tạo, với bạn đó là cái gì đó luôn tạo cho bạn cảm hứng vô biên và liên tục. Cứ sau mỗi việc, bạn lại được kích thích nghĩ ra những ý tưởng mới, cứ liên tục phát triển như thế. Thậm chí, những hình ảnh, hoạt động hàng ngày cũng trở thành đề tài để bạn phát huy trí tưởng tượng phong phú của mình. Quá tuyệt, đừng để tài năng của mình bị mai một nghen.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Bạn là một thành phần của thế giới này và cả cuộc sống này là của bạn, do vậy sẽ rất là lãng phí nếu như bạn không biết tận dụng và trải nghiệm hết tất cả những gì cuộc đời này đem đến cho bạn. Cứ làm, cứ tham gia, cứ tận hưởng...bởi vì chúng sẽ đem đến cho bạn cảm giác được sống một cách trọn vẹn và hoàn thiện nhất.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Bước sang ngày thứ Tư, bạn cảm thấy thật sự tự do và thoải mái, bạn muốn được thể hiện mình và được làm tất cả những gì mình thích. Sau những nổi buồn, những trói buộc thì giờ đây bạn được tự do và giải phóng. Đó chình là những cung bậc, những giai điệu khác nhau của cuộc sống, hãy tận hưởng và cảm nhận giá trị của chúng nhé.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Cho dù có chuyện gì xảy ra, cho dù bạn đang phải đối diện với khá nhiều thử thách mà khả năng thành công và vượt qua được chúng không cao chút nào, nhưng hãy cứ luôn duy trì hướng đi và giữ vững con thuyền. Sóng gió nào rồi cũng sẽ đi qua, và sau cơm mưa trời lại sáng, bạn không nên bỏ cuộc giữa đường, thành công đang chờ bạn đến để nắm lấy.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bạn có biết vì sao đôi lúc bạn không thể điều khiển nổi ý chí của mình, hay không thể nảy sinh ra được những ý nghĩ sáng tạo không? Đó là do bạn đang cố thúc ép mình một cách thụ động và đầy áp lực, kết quả của những phương pháp này đều rất thấp. Thay vào đó, bạn hãy để cho cơ thể và tinh thần được thư giãn, thoải mái và luôn được kích thích, tạo cảm hứng, có như thế con đường đi của bạn mới suôn sẻ và dễ dàng hơn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Bạn rất thích mơ mộng, bởi vì đôi khi chính những giấc mơ lại đẹp và hoàn hảo hơn hiện thực rất nhiều. Bạn cứ luôn muốn được sống mãi trong đó như là cách để tự bảo vệ mình, thế nhưng sẽ có cái giá của nó mà bạn phải trả đó. Nếu như cứ mãi mê lãng phí thời gian chìm đắm vào những giấc mơ đẹp đẽ của mình và lơ là, bỏ quên hiện thực thì khi tỉnh dậy, bạn sẽ thấy mình ở một nơi hoàn toàn xa lạ, thậm chí không có chút hình ảnh gì trong giấc mơ cả. Cẩn thận đó nhé!

Nắng xanh
22-10-2009, 08:32 AM
Thứ năm của bạn

Bò Cạp vốn khá tự tin về khả năng kiểm soát tính bốc đồng của mình, nhưng đây sẽ là ngày mà bạn khó tránh khỏi được điều đó.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày để Dương Cưu tỏa sáng và thể hiện mình, đồng thời được rất nhiều người ngưỡng mộ và yêu mến. Sinh lực dồi dào sẽ đảm bảo cho bạn vị trí dẫn đầu cho tới tận cuối ngày.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu không phải người duy nhất rơi vào trạng thái lo lắng không yên, đặc biệt là với vấn đề tài chính. Điều may mắn là nhờ đầu óc thông suốt, bạn sẽ sớm giải quyết mọi việc ổn thỏa.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Thứ năm này là ngày để Song Sinh hành động một cách dứt khoát và mạnh mẽ. Năng lượng cơ thể của bạn hoàn toàn phù hợp với việc giải quyết công việc nhanh nhẹn. Hãy thể hiện mình nhé!

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cảm nhận thấy những khác biệt nho nhỏ về bạn bè, gia đình, thử đặt ra câu hỏi: Thời gian gần đây họ đã làm những gì cho bạn? Tốt nhất hãy nắm những cơ hội bạn có và nỗ lực hết sức để làm những gì bạn có thể.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đời sống tình cảm của Sư Tử đặc biệt đáng chú ý trong ngày này, dù bạn ở bất cứ nơi nào. Nếu bạn đang cô đơn, đây là lúc để gửi tín hiệu đến một ai đó bạn yêu mến, hoặc chăm sóc cho người mình yêu thương.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Chẳng cần phải cố sức, Xử Nữ hoàn toàn vẫn có thể gây được ấn tượng cho những người xung quanh, điều mà không phải ai cũng làm được. Vậy thì đây đã là lúc để bước những bước tiến dài rồi đấy.

Dành nhiều thời gian hơn cho giao tiếp, sẻ chia nhé Thiên Bình, mỗi từ ngữ bạn nói ra sẽ có sức mạnh đặc biệt và tạo nên tác động ấn tượng cho ai đó, nếu bạn thực sự muốn như vậy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp vốn khá tự tin về khả năng kiểm soát tính bốc đồng của mình, nhưng đây sẽ là ngày mà bạn khó tránh khỏi được điều đó. Có thể đơn giản là bạn thích một món đồ và không thể cưỡng lại việc móc hầu bao để mua đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Thứ năm này là ngày mà Nhân Mã cần phải đến với mọi người, đặc biệt là đối tượng đang rất cần đến sự quan tâm của bạn. Ai đó đang đặt lên vai bạn sự tin tưởng, hy vọng, đừng để họ thất vọng nhé.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Những người bạn, hoặc đồng nghiệp của Ma Kết có thể từ bỏ hy vọng, nhưng riêng bạn thì đừng bao giờ như vậy. Nỗ lực thật nhiều và truyền sức mạnh ấy cho những người xung quanh mình.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Trải nghiệm và khám phá những điều tuyệt vời của cuộc sống đi nào Bảo Bình, đừng quên tìm kiếm những người đồng hành đáng tin cậy từ gia đình, bạn bè mình. Đừng để sự lười biếng khiến bạn bỏ lỡ những cơ hội thú vị.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Thể hiện những gì mình có nhé Song Ngư, ngay cả khi mọi người chẳng ai lắng nghe thì bạn vẫn có thể thu hút sự chú ý bằng hành động của mình. Mọi việc sẽ trở nên rất tuyệt vời.

Nắng xanh
22-10-2009, 09:45 PM
Thứ sáu của bạn

Bảo Bình cần nỗ lực nhiều hơn để kiềm chế và tránh sự ôm đồm quá mức cần thiết khiến bạn đuối sức.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày Dương Cưu cần phải quay trở lại với thực tế, bất kể trước đó bạn có mơ mộng đến đâu đi chăng nữa. Có rất nhiều công việc đang chờ bạn giải quyết nhanh chóng đấy, đừng để ai phải đợi mình nữa nhé.

Kim ngưu(20/4-20/5)

Kim Ngưu và người ấy, hoặc người bạn thân thiết trở nên đồng điệu hơn bao giờ hết, đừng bỏ lỡ cơ hội này. Sinh lực dồi dào giúp bạn có một ngày thú vị với những người mình yêu mến.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Đừng phụ thuộc quá nhiều vào những người xung quanh nhé Song Sinh, hãy quan tâm đến công việc của mình và xúc tiến những gì bạn có thể. Thứ sáu này là thời điểm để bạn tự mình giải quyết các vấn đề của bản thân theo cách mình muốn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải gặp phải một tình huống không mấy dễ chịu nơi công sở, có thể liên quan tới những mục tiêu lớn của bạn trong sự nghiệp. Điều quan trọng là bạn cần học cách điều chỉnh tất cả cho phù hợp hơn với điều kiện hiện tại.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử đừng để những giới hạn kiềm tỏa bạn quá nhiều trong ngày thứ sáu này, nếu không có thể bạn sẽ bị mệt mỏi đấy. Thời điểm này, những quy luật, yêu cầu dường như trở nên thiếu thực tế, vì thế hãy sống thoải mái như bạn mong muốn.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng để bất cứ ai khiến bạn từ bỏ giấc mơ của mình, rõ ràng bạn đang gần hơn với những mục tiêu ấy. Bạn có thể tìm kiếm đồng minh, hoặc tự mình làm những gì bạn cho là thiết thực.

Đừng ngáng trở người khác nhé Thiên Bình, đặc biệt là những người có ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn. Đây là ngày mà tốt nhất bạn nên làm việc độc lập và tránh sự ồn ào không cần thiết.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp sẽ trở thành người tiên phong trong ngày thứ sáu này, theo một cách nào đó đầy bất ngờ với bạn. Đây là một khó khăn, nhưng cũng là lợi thế của bạn, vậy thì hãy tận dụng những gì bạn có để thể hiện mình nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Giảm tối đa chi phí không cần thiết nhé Nhân Mã, bạn cần phải học cách kiểm soát tình hình tài chính của mình một cách kỹ lưỡng nhất. Đừng để các cơn bốc đồng kéo bạn đi và đưa ra những quyết định sai lầm về vấn đề tài chính.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết nhận được phản hồi từ yêu cầu, hoặc đơn xin việc mà bạn gửi đi từ lâu, đừng ngại ngần mở mail ra để kiểm tra thông tin nhé. Mọi việc đang diễn ra rất tốt với bạn đấy.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình cần nỗ lực nhiều hơn để kiềm chế và tránh sự ôm đồm quá mức cần thiết khiến bạn đuối sức. Hãy lựa chọn những công việc phù hợp với năng lực của bản thân để có một ngày làm việc hiệu quả.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Những người bạn của Song Ngư hay đồng nghiệp, hàng xóm trở nên gần gũi, đáng tin cậy, hãy nhờ cậy họ nếu bạn gặp trở ngại. Sự hỗ trợ đắc lực của họ sẽ giúp bạn xúc tiến công việc trôi chảy hơn.

Nắng xanh
24-10-2009, 08:55 AM
Thứ bảy của bạn

Cởi mở hơn một chút nhé Cự Giải, hãy gần gũi hơn với mọi người để được chia sẻ những cảm xúc, suy nghĩ của mình.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dù cho mọi việc có diễn ra như thế nào đi chăng nữa thì Dương Cưu cũng biết rằng mình sẽ giải quyết được tất cả một cách ổn thỏa. Vậy thì đừng ngại ngần đối mặt với những thách thức mới của cuộc sống, hãy đón nhận tất cả một cách tự tin và mạnh mẽ hơn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Sự thân thiện, vui vẻ giúp Kim Ngưu có một ngày thật nhiều niềm vui. Nhờ các hoạt động ngoại khóa, bạn trở nên gần gũi hơn với những người xung quanh và có cơ hội được trò chuyện, trao đổi nhiều hơn với họ để tất cả cùng hiểu biết về nhau.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh sẽ gặp phải một vài rào cản do ai đó gây nên, khiến những nỗ lực của bạn bị chặn lại. Đương nhiên điều này chẳng vui vẻ chút nào, nhưng hãy yên tâm rằng mọi thứ sẽ chẳng có gì xấu hơn nữa đâu, hãy mạnh dạn tiến về phía trước và làm những gì bạn muốn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cởi mở hơn một chút nhé Cự Giải, hãy gần gũi hơn với mọi người để được chia sẻ những cảm xúc, suy nghĩ của mình. Đừng quên dành ngày này để chăm sóc cho bản thân và dành thời gian cho những khía cạnh của đời sống mà từ trước đó bạn chưa thực sự chú ý.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử say mê với một công việc gì đó bạn mới khởi xướng, nhưng vấn đề ở chỗ bạn là người duy nhất yêu thích điều đó. Dù gì đi nữa, đừng để điều đó cản trở bạn đến với niềm đam mê của mình. Rồi mọi người sẽ phải tò mò đấy.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng quá khắt khe với bản thân nhé Xử Nữ. Nếu bạn đang cảm thấy nuối tiếc về một điều gì đó vừa xảy ra, tại sao không thử làm một điều gì đó tích cực, thay vì tự trách móc bản thân mình?

Hãy thận trọng với những người có suy nghĩ rằng họ đang giúp bạn, không chừng họ lại mang đến nhiều tai hại hơn đấy. Điều đó không có nghĩa rằng bạn gạt bỏ qua mọi lời khuyên của họ, nhưng hãy biết lắng nghe và đặt câu hỏi hợp lý.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp háo hức muốn thử sức mình với điều gì đó mới mẻ, thú vị, vậy thì còn chờ đợi gì nữa nhỉ? Có thể bạn sẽ muốn có một vài đồng mình, nhưng điều đó chẳng có gì khó khăn mà.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Xây dựng kết nối chặt chẽ hơn với phần thể chất nhé Nhân Mã, đây là ngày để bạn rèn luyện cơ thể, đi bộ, nấu cho mình bữa ăn ngon, hoặc tìm kiếm không gian trong lành để nghỉ ngơi, thư giãn. Tinh thần bạn sẽ sớm được nạp đầy năng lượng.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đừng để lo lắng bủa vây bạn nhé Ma Kết, chẳng phải mọi việc đang diễn ra rất tốt đẹp hay sao? Ngày thứ bảy này là khoảng thời gian tốt nhất xúc tiến công việc hay những vấn đề quan trọng cho cuộc sống của bạn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Nghỉ ngơi và thư giãn một chút nào Bảo Bình, ngay cả khi bạn có một núi công việc cần phải giải quyết. Đương nhiên thật khó để trả lời việc bạn sẽ mất bao nhiêu thời gian để lấy lại sinh lực, nhưng hãy yên tâm rằng điều đó là hoàn toàn cần thiết lúc này.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư là một thành viên quan trọng của nhóm, điều đó có nghĩa rằng bạn đang có sự đóng góp không nhỏ cho công việc của tất cả mọi người, và quan trọng hơn là truyền sự nhiệt tình, hứng khởi cho họ.

Nắng xanh
25-10-2009, 10:36 AM
Chủ nhật của bạn

Hâm nóng đời sống tình cảm của mình nhé Thiên Bình, đây là ngày để bạn hướng mình đến với những điều ngọt ngào ấy.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dương Cưu có tầm nhìn để đưa ra những kế hoạch lớn, vậy thì sao không ngồi lại và vạch ra cho mình một vài dự án tầm cỡ nhỉ? Đương nhiên bạn sẽ chẳng mất quá nhiều thời gian, thậm chí còn được nhiều người tán thưởng.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Dù cho Kim Ngưu làm việc hay nghỉ ngơi trong ngày cuối tuần này thì bạn vẫn không thể nào tránh khỏi những cuộc đối đầu, đơn giản vì sự thiếu hòa hợp trong tính cách mỗi người. Thật khó có thể khiến họ điềm tĩnh trở lại, vậy thì tạm tránh xa những mâu thuẫn là hơn hết.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh sẵn sàng cho việc tư duy độc lập, đừng quên tìm kiếm thời gian phù hợp để thể hiện khả năng của mình. Sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn có một ngày thú vị với nhiều công việc được giải quyết.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cần phải học cách đáp ứng với những thay đổi của đời sống, và ngày chủ nhật này sẽ mang đến cho bạn một cơ hội vàng để thực hiện điều đó. Đương nhiên mọi việc có thể diễn ra chẳng vui vẻ chút nào, nhưng ít nhất thì bạn cũng tiếp thu được nhiều kinh nghiệm mới.

Sư Tử(23/7 - 22/8)

Sư Tử sẽ mất nhiều thời gian trăn trở trước những ý kiến trái ngược của mình, cho tới khi bạn xác thực được điều bản thân mong muốn. Thời điểm này, khả năng tiếp cận và giải quyết vấn đề của bạn chưa thực sự nhạy bén như mong muốn.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ hãy chứng tỏ cho bạn bè thấy rằng mình luôn là người hỗ trợ đắc lực của họ, và rõ ràng bạn đang làm như thế. Dành thời gian cho các hoạt động này và chứng tỏ thiện chí của mình.

Hâm nóng đời sống tình cảm của mình nhé Thiên Bình, đây là ngày để bạn hướng mình đến với những điều ngọt ngào. Biết đâu người ấy sẽ mang đến cho bạn những điều thật bất ngờ, thú vị đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Ngày cuối tuần này, Bò Cạp cần phải tích cực tham gia các hoạt động xã hội, hoặc đơn giản hơn là tìm đến bạn bè để chia sẻ và tìm kiếm những niềm vui. Đừng để công việc gia đình, những trách nhiệm, bổn phận gây sức nặng cho bạn nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã không nên lười biếng và e dè với những bài tập trí tuệ hóc búa, bạn hoàn toàn có thể giải được chúng và thậm chí chia sẻ hiểu biết của mình với những người xung quanh.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đây là ngày mà Ma Kết sẽ có một quan điểm hoàn toàn mới mẻ, chính điều đó giúp bạn thay đổi mọi mặt của cuộc sống. Hãy yên tâm rằng mọi điều tốt đẹp rồi sẽ tìm đến với bạn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình trở nên đầy sức hút với những người xung quanh, bất kể bạn làm gì đi nữa. Sinh lực dồi dào giúp bạn dễ dàng gây ấn tượng với họ và khiến mọi người khó có thể cưỡng lại được sự thu hút ấy.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư cảm giác có một chút lạ lẫm với một khía cạnh nào đó của đời sống, hãy làm điều gì đó để đảm bảo rằng bạn đang tiến hành mọi việc một cách nghiêm túc. Ắt hẳn bạn sẽ đạt được cái đích trong mơ cho mình.

Nắng xanh
26-10-2009, 07:59 AM
Thứ hai của bạn

Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Bạch Dương sẽ khởi đầu tuần mới tương đối thuận lợi, mặc dù có đôi chút khó khăn kéo dài từ tuần trước nhưng rồi mọi chuyện lại đâu vào đó. Đầu ngày là khoảng thời gian rất hưng phấn, bạn nên thực hiện những việc quan trọng trước, nên nhớ là đừng tỏ thái độ cáu gắt với mọi người xung quanh, thái độ tiêu cực như vậy sẽ ảnh hưởng lớn đến công việc đó.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Một vài hiểu lầm sẽ khiến Kim Ngưu gặp nhiều điều phiền muộn trong chuyện tình cảm, bạn nên giữ thái độ thật bình tĩnh, cố gắng tìm hiểu ra nguyên nhân nào làm cho mọi việc trở nên tồi tệ như vậy. Dù có chuyện gì đi chăng nữa thì vẫn cứ thể hiện tình yêu một cách mãnh liệt nhất, rồi thời gian sẽ mau chóng xóa tan những hiểu lầm mà thôi.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Hãy thể hiện bản lĩnh trong những lúc khó khăn nhất, hôm nay sẽ là một ngày khá là vất vả đấy, Song Tử nên chuẩn bị tinh thần để đón nhận nha. Cũng đừng quá nghiêm trọng hóa vấn đề mà hãy xem như đây là một cơ hội để thử thách khả năng bản thân, đừng bao giờ sợ thất bại mà quan trọng là thái độ của bản thân như thế nào trước khó khăn, bạn sẽ có dịp nhìn lại chính bản thân mình đó.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải đừng nên cố gắng tìm mọi cách thoát ra khỏi khủng hoảng khi mà tâm trạng đang rối nha, sẽ chẳng đủ sáng suốt để tìm giải pháp tốt nhất đâu, bạn chỉ khiến mọi việc càng trở nên rắc rối hơn mà thôi. Hãy đi tìm những lời khuyên tốt nhất từ bạn bè, anh chị hay bất kỳ ai có nhiều kinh nghiệm hơn, và luôn nhớ là nên tìm một ai đó sát cánh bên mình để có thể đưa ra những lời khuyên đúng lúc.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Bạn cần phải học cách thấu hiểu tâm lý người khác hơn nữa, sẽ rất có lợi trong giao tiếp đó Sư Tử à. Hôm nay bạn sẽ phải tốn khá nhiều thời gian để hòa giải những bất đồng cá nhân, nguyên nhân là do những lời nói vô tình khiến người khác nổi giận, Sư Tử đừng nên sừng sộ với mọi người, bạn nên tỏ ra thái độ nhã nhặn và thật bình tĩnh giải thích, thiện chí của bạn sẽ được đáp lại một cách nhiệt tình đó.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đường tới thành công luôn lắm chông gai, thử thách đòi hỏi mỗi người phải có sự nỗ lực vượt bậc. Xử Nữ sẽ cần phải phát huy cao nhất bản lĩnh cá nhân hơn nữa nếu muốn thành công. Hôm nay bạn sẽ khởi đầu một ngày mới không thuận lợi cho lắm, hơn nữa một vài chuyện xích mích cá nhân sẽ khiến bạn ở trong trạng thái căng thẳng, rất dễ nổi nóng. Ngoài ra, bạn cần phải biết tập trung vào mục tiêu của ngày hôm nay để hoàn thành tốt nhất có thể nha.

Hôm nay sẽ là ngày mà Thiên Bình sẽ chìm đắm trong cảm giác hạnh phúc của tình yêu, người ấy sẽ gởi cho bạn những thông điệp rất tích cực và rõ ràng, nên nắm lấy cơ hội này. Hãy đáp lại người ấy bằng một hành động lãng mạn như tặng một món quà ý nghĩa hay mời người ta đi xem phim nè, tình yêu của các bạn sẽ sớm đâm chồi nảy lộc mà thôi.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Đôi khi bạn cần phải thay đổi không khí một chút, sẽ giúp cho tinh thần sảng khoái và làm việc sẽ hiệu quả hơn đấy. Hãy bắt đầu một ngày mới với những động tác thật đơn giản mà hiệu quả như bớt ra chút thời gian dọn dẹp lại góc bàn làm việc hay góc học tập, một cách bài trí gọn gàng và ngăn nắp sẽ tạo môi trường làm việc thật thoáng đãng, hiệu quả công việc sẽ được nâng cao lên rất nhiều phải không nào?

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Có vẻ như Nhân Mã sẽ phải dàn trải khá nhiều sức lực cho ngày hôm nay. Vào đầu ngày, bạn sẽ khá là nhức đầu với những phát sinh từ tuần trước, nên điều chỉnh lại tác phong làm việc nếu không muốn tình trạng này sẽ tiếp diễn vào tuần tới. Tuy vậy, mọi việc cũng không quá khó khăn cho lắm, bạn sẽ giải quyết được một cách ổn thỏa, nhưng có thể đến cuối ngày bạn sẽ bị đuối sức đó.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết sẽ khởi đầu tuần mới tương đối là thuận lợi, một vài cơ hội về việc làm và tài chính sẽ đến vào đầu ngày. Tuy nhiên, bạn sẽ phải cân nhắc thật kỹ giữa cơ hội và hoàn cảnh hiện tại của mình, chúng chỉ là những cơ hội tức thời mang tính ngắn hạn. Hơn nữa, bạn cần phải suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định nắm bắt nha, nếu không sẽ tự gây khó khăn cho mình đó.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Những nỗ lực cá nhân sẽ mang lại những thành công ngoài mong đợi cho Bảo Bình trong hôm nay. Đây sẽ là lúc bản lĩnh và trí tuệ được phát huy một cách cao nhất, những cơ hội tiềm năng sẽ đến, nhưng để hiện thực hóa chúng đòi hỏi phải trải qua một quá trình tương đối là gian khổ, nhiều thử thách, bạn cần phải xác định tư tưởng cho mình là đừng bao giờ đầu hàng khó khăn, thành công sẽ sớm đến mà thôi.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Ngày đầu tiên của tuần mới đến, đây cũng là lúc bạn nên mạnh mẽ và quyết tâm hơn nữa trong cách tiếp cận công việc của mình. Mặc dù vậy, sẽ tốt hơn nếu bạn kết hợp vào đó vài giờ tập thể dục, nhất là rèn luyện tinh thần, ví dụ như yoga, như thế nếu khi có làm quá mệt thì bạn cũng sẽ biết cách cân bằng năng lượng và sức khỏe cho mình

TeacherABC
26-10-2009, 08:15 AM
Hôm nay phải... tu thôi! Ai nói sao cũng ... mặc!:youarethewoman:

Nhudadauyeu
26-10-2009, 10:02 AM
híc, chưa thấy gì mừ đã fải ong đầu từ sáng đến jờ

COCKOO
26-10-2009, 10:26 AM
Làm quái gì có ai để mà hiểu lầm chứ??? :(

Nắng xanh
27-10-2009, 01:16 AM
Thứ ba của bạn

Vì một lý do nào đó chính đáng, ban đầu Nhân Mã có thể cảm thấy hồ nghi một vấn đề gì đó, tuy nhiên ngày này thì bạn nên suy nghĩ thoáng, cởi mở hơn.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dù cho Dương Cưu là người thích bắt tay vào việc thay vì ngồi lập kế hoạch, thứ ba này cũng là ngày mà bạn nên ngồi lại, phác thảo một vài dự tính ra giấy. Nếu tâm trí bạn chẳng hào hứng chút nào, hãy tạo cảm hứng cho mình bằng một vài ý tưởng thật thú vị.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu không hài lòng với ai đó luôn tự đề cao mình, tuy nhiên hãy cố gắng kiềm chế một chút và tỏ ra lịch sự, thay vì nóng giận không cần thiết. Đây là ngày mà nếu không học cách điềm tĩnh, sự giận dữ của bạn sẽ rất dễ dàng bùng nổ.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Trí tuệ thông minh là một trong những thế mạnh của Song Sinh, tuyệt vời hơn là mọi người xung quanh đều rất sẵn lòng cho những ý tưởng thú vị. Hãy chào đón những thách thức và thể hiện mình nhé!

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải sẽ xuất sắc nhất khi làm việc độc lập trong ngày thứ ba này, đương nhiên điều đó đi ngược lại với thói quen ưa thích hoạt động theo nhóm của bạn. Hãy làm theo cách của bạn và thử sức với những gì bạn muốn.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sự kiêu hãnh và tự tin của Sư Tử có thể sẽ bị tổn thương nếu bạn không thận trọng một chút. Tốt nhất nên dừng lại trước những gì bạn chưa thực sự nắm bắt rõ ràng, đồng thời tập trung vào những việc bạn hoàn toàn thấu đáo.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng tuân thủ một cách cứng nhắc theo thời khóa biểu nhé Xử Nữ, đôi khi bạn cũng cần phải tự tin thử sức với những điều mới mẻ, thú vị chứ. Đây sẽ là ngày để bạn đối mặt với những thách thức mới.

Thử sức mình với những điều mới lạ trong ngày thứ ba này nhé Thiên Bình, đương nhiên là ở mọi lĩnh vực bạn muốn. Tuy nhiên, điều quan trọng là đừng hời hợt và chóng chán nhé.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp sẽ cần phải giải quyết một số vấn đề sửa chữa nhà cửa, hãy quan tâm đến chúng trước khi mọi việc vượt khỏi tầm kiểm soát. Sự nỗ lực hết sức mình sẽ giúp bạn xử lý chúng ổn thỏa.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Vì một lý do nào đó chính đáng, ban đầu Nhân Mã có thể cảm thấy hồ nghi một vấn đề gì đó, tuy nhiên ngày này thì bạn nên suy nghĩ thoáng, cởi mở hơn. Các ý tưởng mới có ở khắp mọi nơi, một trong số chúng rất có ích cho bạn.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Năng lượng tinh thần của Ma Kết trở nên thích hợp cho việc lập kế hoạch, hãy thỏa sức bay nhảy với các ý tưởng của mình. Điều thú vị là chẳng có gì khó khăn trong việc tìm kiếm các thông tin hữu ích cho mình, từ các mối liên lạc bạn có.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Sự thay đổi sẽ tạo nên những tác động tích cực cho Bảo Bình trong ngày thứ ba này, đừng bỏ lỡ cơ hội nhé. Hãy đảm bảo rằng bạn đang ở vị trí tiên phong cho mọi sự kiện và tạo thế chủ động cho mình.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Các hoạt động tình nguyện, giúp đỡ mọi người xung quanh sẽ trở nên rất thiết thực với Song Ngư trong ngày này. Có thể bạn mong muốn trở thành thành viên tích cực của một nhóm, tập thể nào đó, và điều tuyệt vời là mọi việc chẳng khó khăn chút nào.

Nắng xanh
28-10-2009, 06:51 AM
Thứ tư của bạn

Song Sinh gặp phải vấn đề với những hiểu lầm nho nhỏ giữa bạn và người bạn thân, tuy nhiên đừng lo lắng và buồn bã, mọi việc sẽ sớm được giải quyết.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đừng cẩu thả và lơ đãng trong ngày thứ tư này nhé Dương Cưu, việc biến mình thành người tự mãn hoàn toàn không tốt chút nào. Hãy nhìn nhận vấn đề một cách thật nghiêm túc cho tới khi bạn biết được việc mình phải làm là gì.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đây là ngày để Kim Ngưu suy nghĩ lớn, ví dụ như thử sức mình với công việc mới, tìm đến môi trường mới, hoặc sống theo một cách hoàn toàn khác biệt. Sinh lực dồi dào giúp bạn giành vị trí chủ động trong mọi hoàn cảnh.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh gặp phải vấn đề với những hiểu lầm nho nhỏ giữa bạn và người bạn thân, tuy nhiên đừng lo lắng và buồn bã, mọi việc sẽ sớm được giải quyết. Vui vẻ và lạc quan hơn một chút nào.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cố gắng hết sức mình để giúp những người thân thiết gạt bỏ gánh nặng tâm lý nhé Cự Giải. Với bạn, mọi việc đang diễn ra suôn sẻ, vậy thì nhớ dành thời gian cho những người đang cần sự quan tâm, yêu thương.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử nên tận dụng trí óc sáng tạo để tìm nguồn cảm hứng mới cho ngày thứ tư này, đừng bỏ lỡ cơ hội tuyệt vời bạn đang có. Đây sẽ là ngày mà bạn cảm thấy có một chút mất cân bằng, nhưng bạn biết làm thế nào để có được những điều tốt nhất cho mình.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ sẵn lòng với những thay đổi cho bản thân, và điều đó thật tuyệt vời. Hãy đi cùng với nhịp điệu sôi động của cuộc sống bằng tất cả sự nhiệt tình, háo hức của mình nhé, niềm vui sẽ tìm đến với bạn.

Đây là một trong những ngày mà các kế hoạch dự kiến của Thiên Bình không diễn ra suôn sẻ như bạn mong muốn. Tuy nhiên, điều thú vị là sẽ có những may mắn gõ cửa nhà bạn đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp thể hiện được sự khéo léo, ngọt ngào của mình và gây ấn tượng đặc biệt trong mắt một ai đó không kém phần quan trọng. Nếu bạn thực sự muốn có một khởi đầu ngọt ngào thì đây là lúc để bắt đầu rồi.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây là ngày mà Nhân Mã muốn lắng nghe thay vì tham gia vào những cuộc trao đổi ồn ào, nhưng điều đó cũng giúp ích cho bạn trong việc thu thập thông tin, đặc biệt là những chuyện thuộc về quá khứ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Lắng nghe những lời mách bảo của trực giác nhé Ma Kết, chúng sẽ là người dẫn đường tuyệt vời, giúp bạn tìm thấy những đầu mối quan trọng và thực hiện những bước tiến có ý nghĩa.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình rất dễ bị phân tâm trong ngày thứ tư này, bạn không thể nào chọn cho mình một ý tưởng tốt cho vấn đề mình đang đối diện. Để tránh bỏ qua những điều quan trọng, tại sao bạn không mang theo cuốn sổ nhỏ để ghi các thông tin cần thiết nhỉ?

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư sẽ được ai đó đề nghị sự giúp đỡ vào cuối ngày thứ tư này. Với sự chân thành của mình, bạn có thể làm được nhiều hơn những gì mình được yêu cầu đấy. Hãy chia sẻ điều đó với bạn bè nhé.

Nhudadauyeu
28-10-2009, 09:38 AM
Thứ tư của bạn

Đây là một trong những ngày mà các kế hoạch dự kiến của Thiên Bình không diễn ra suôn sẻ như bạn mong muốn. Tuy nhiên, điều thú vị là sẽ có những may mắn gõ cửa nhà bạn đấy.

híc, đúng là 1ngày ko suôn sẻ chút nào, kế hoạch của mình lại bị dở dang :acac::acac::acac:

TeacherABC
28-10-2009, 09:17 PM
Chỉ còn gần 3h nữa sẽ đến một ngày mới! Cũng đúng đấy nhỉ? Ngày mai sẽ là gì? Vui nữa nhé... CN?:nguong:

Nắng xanh
29-10-2009, 07:06 AM
Thứ năm của bạn

Thiên Bình cảm thấy có một chút uể oải, chán nản, nhưng đừng vì thế mà từ bỏ những gì bạn đang đeo đuổi.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đừng nói lời đồng thuận trước bất cứ điều gì, hoặc bất cứ đối tượng nào bạn mới quen biết, trừ khi bạn thực sự toàn tâm toàn ý cho điều đó. Đây là ngày mà có thể bạn sẽ bị áp lực về thời gian, nhưng đừng vì thế mà đưa ra bất cứ quyết định vội vàng nào.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Những ý tưởng mới lạ của Kim Ngưu có thể không khả thi trong ngày thứ năm này, nhưng bạn hiểu được chính xác điều mình nên làm. Sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn có thể thay đổi mọi vấn đề một cách đầy bất ngờ.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Những đổi thay đang đến với Song Sinh, và bạn hiểu được điều đó. Thông tin tốt là bạn hoàn toàn có khả năng lường trước mọi sự việc, nhưng để nắm bắt chi tiết những thay đổi thì bạn lại không làm được. Kiên nhẫn một chút nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải tỏa sáng trong mắt bạn bè, họ rất muốn được gần gũi, sẻ chia với bạn. Ắt hẳn bạn sẽ dễ dàng tìm cho mình một đối tượng tuyệt vời để khởi đầu câu chuyện tình cảm lãng mạn đấy.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Nghệ thuật sẽ gõ cửa tâm hồn Sư Tử trong ngày thứ năm này và khiến bạn hào hứng trong việc tìm kiếm cái đẹp từ cuộc sống. Đừng ngại ngần tìm đến với những người bạn để được tư vấn.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Hãy động viên những người trong gia đình hay bạn bè thân thiết và cho họ biết rằng, bạn luôn ở bên họ trong mọi thời điểm, dù cho có đôi khi bạn không đồng tình với các lựa chọn của họ.

Thiên Bình cảm thấy có một chút uể oải, chán nản, nhưng đừng vì thế mà từ bỏ những gì bạn đang đeo đuổi. Có thể mọi việc đang diễn ra chậm rãi, nhưng sao bạn không tận dụng cơ hội này để xem xét lại những gì mình chưa thực sự chắc chắn nhỉ.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Sự sáng tạo của Bò Cạp sẽ đáp ứng được những đòi hỏi của ngày thứ năm này, nhớ dành thời gian giúp đỡ những người xung quanh nhé, đặc biệt là đối tượng đang gặp rắc rối với các trách nhiệm quan trọng.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây là ngày mà Nhân Mã nên thử sức mình với những nhiệm vụ lớn, có ý nghĩa đáng kể. Khi bạn thách thức chính mình, bạn sẽ khiến bản thân phải ngạc nhiên. Hãy cho mình một ngày trải nghiệm, khám phá.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Thật dễ dàng để tạo ấn tượng tốt trong mắt mọi người, Ma Kết đừng bỏ lỡ cơ hội này. Nếu may mắn mang đến cho bạn một đối tượng thú vị, những gì bạn thể hiện sẽ trở nên rất ý nghĩa.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Nếu không biết cách kiểm soát hầu bao, Bảo Bình sẽ rất dễ móc túi chi trả cho những món đồ bạn nhất thời yêu thích. Hãy đặt cho mình một tiêu chuẩn, giới hạn cụ thể và tuân thủ theo điều đó nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Dù đây chẳng phải là sinh nhật của Song Ngư nhưng bạn vẫn hoàn toàn có thể làm điều đó có ý nghĩa cho mình. Tại sao bạn không tổ chức một bữa tiệc nho nhỏ và mời mọi người đến tham dự nhỉ.

loa kèn tháng tư
29-10-2009, 08:51 AM
Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đừng nói lời đồng thuận trước bất cứ điều gì, hoặc bất cứ đối tượng nào bạn mới quen biết, trừ khi bạn thực sự toàn tâm toàn ý cho điều đó. Đây là ngày mà có thể bạn sẽ bị áp lực về thời gian, nhưng đừng vì thế mà đưa ra bất cứ quyết định vội vàng nào.

Chắc lại một ngày bận rộn nữa rùi!

Nắng xanh
30-10-2009, 07:58 AM
Thứ sáu của bạn

Đầu óc nhanh nhạy sẽ giúp Cự Giải đưa ra được những giải pháp tuyệt vời và trở thành vị cứu tinh trong mắt mọi người xung quanh.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà Dương Cưu rất hào hứng với việc trải nghiệm, khám phá, vậy thì hãy làm những gì bạn muốn nhé. Có thể bạn rất thích đi du lịch hoặc thử sức mình với điều gì đó mới lạ để đem về cho mình những kiến thức mới có ý nghĩa.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu đang trở nên chậm hơn một chút so với lệ thường, tuy nhiên tốc độ này khiến bạn thấy dễ chịu và thoải mái. Dù cho bạn ở bất cứ hoàn cảnh nào thì sự điềm tĩnh vốn có cũng sẽ giúp bạn thấy thư thái hơn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Hãy đảm bảo rằng những người bạn hay các thành viên trong gia đình của mình gần gũi và chia sẻ được với nhau trong ngày thứ sáu này. Có thể điều này không dễ dàng gì vì mọi người ai cũng bận việc riêng, nhưng chính bạn sẽ là cầu nối cho họ đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Đầu óc nhanh nhạy sẽ giúp Cự Giải đưa ra được những giải pháp tuyệt vời và trở thành vị cứu tinh trong mắt mọi người xung quanh. Chắc chắn bạn bè, đồng nghiệp sẽ phải ngạc nhiên về bạn.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử cần phải động não nhiều hơn trong ngày thứ sáu này, rất nhiều cơ hội tuyệt vời đang tìm đến với bạn. Hãy làm những gì bạn muốn: tham gia các lớp học ngoại khóa, thử tìm hiểu một cách sâu sắc một vấn đề gì đó… Ắt hẳn bạn sẽ có một ngày thú vị.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng từ bỏ những gì bạn có thể nhé Xử Nữ. Đôi khi bạn phải có những ranh giới rõ ràng, cụ thể và xác thực được điều gì nên làm, và không nên làm. Đây sẽ là ngày để bạn suy nghĩ nghiêm túc về điều đó.

Hướng tầm mắt của mình rộng hơn để thấy được nơi mà mọi thứ đang diễn ra nhé Thiên Bình. Có thể bạn sẽ cần phải tác động vào một mối quan hệ quan trọng nào đó nếu muốn nó biến chuyển nhanh chóng.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Khởi đầu theo một hướng đi mới mẻ nhé Bò Cạp, bạn hiểu rằng mình muốn làm gì, vậy thì còn chờ đợi gì nữa? Rất nhiều những người xung quanh đang khởi xướng các kế hoạch của riêng họ, và bạn cũng hãy như vậy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây là ngày mà chuyện tình cảm của Nhân Mã nảy nở và trở nên thật thú vị, vậy thì hãy dành nhiều thời gian hơn cho người ấy của bạn nhé. Nếu bạn chưa tìm được một đối tượng phù hợp, hãy mạnh dạn bày tỏ cảm xúc của mình với người bạn thầm mến.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Chẳng có gì là dễ dàng thành công, tuy nhiên nếu bạn đầu tư công sức của mình, mọi việc đều có thể khả quan. Vậy thì hãy nỗ lực thật nhiều nhé, đừng để bất cứ điều gì cản bước chân bạn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Hãy để những ý tưởng sáng tạo nhất của mình được thể hiện nhé Bảo Bình, chẳng có lý do gì ngăn trở bạn mà. Năng lượng tinh thần dồi dào sẽ giúp bạn vượt xa, khiến mọi người phải nỗ lực hơn để bắt kịp bạn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư cảm thấy giống như mình bị sập bẫy, nhưng đừng cho rằng đó đã là điều tồi tệ, vì mọi việc còn đang diễn ra hết sức rắc rối. Có thể bạn sẽ phải mất vài ngày để tìm được hướng đi sáng sủa cho mình.

Nhudadauyeu
30-10-2009, 10:47 AM
Thứ sáu của bạn

Hướng tầm mắt của mình rộng hơn để thấy được nơi mà mọi thứ đang diễn ra nhé Thiên Bình. Có thể bạn sẽ cần phải tác động vào một mối quan hệ quan trọng nào đó nếu muốn nó biến chuyển nhanh chóng.

Chẹp, chuẩn rùi, đã có biến chuyển, 1ngày trôi qua nhẹ nhàng

Nắng xanh
31-10-2009, 12:03 AM
Thứ bảy của bạn

Cự Giải rất dễ nổi giận, cáu kỉnh, dù đây có thể là một ngày không nhiều sự kiện lắm.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày cho sự dứt khoát: cơ hội sẽ gõ cửa, nhưng rõ ràng chúng không chờ đợi bạn, đừng bỏ lỡ cơ hội này. Nếu có thể, hãy sẵn sàng cho vị trí tiên phong và khẳng định mình nhé.

Kim Ngưu(20/4 - 20/5)

Kim Ngưu gặp phải một số vấn đề vào cuối ngày, có thể xuất phát từ sự thận trọng của bạn, khiến những người kiên nhẫn nhất cũng phải sốt ruột. Nếu bạn nghĩ rằng mình làm đúng, hãy thuyết phục bạn bè để họ thấy được quan điểm của mình.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Một người bạn dành cho Song Sinh những lời khuyên hữu ích, nhưng bạn lại không chịu nghe. Đừng bướng bỉnh như vậy, hãy nghe họ tư vấn để thấy được những hướng đi tốt nhất lúc này.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải rất dễ nổi giận, cáu kỉnh, dù đây có thể là một ngày không nhiều sự kiện lắm. Tốt nhất hãy cho mình thời gian riêng tư và học cách kiềm chế tốt nhất có thể. Mọi việc sẽ sớm ổn thỏa thôi mà.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đây là ngày cho những niềm vui và cả các cuộc chơi, hoặc học hỏi những điều thú vị về bạn bè, gia đình... Hãy đóng góp vai trò của mình một cách thật sôi nổi nhé, bạn sẽ có một thứ bảy tuyệt vời.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Bất cứ vấn đề rắc rối nào thuộc về tài chính cũng đều có thể giải quyết bằng sự cố gắng, vội vàng đương nhiên không thể giúp ích được cho bạn. Có thể bạn đang trông đợi những lời khuyên hữu ích, nhưng phải kiên nhẫn bạn mới tìm được chúng chứ.

Thiên Bình cần phải học cách dàn xếp với chính mình trong ngày thứ bảy này. Với nỗ lực của mình, chắc chắn bạn sẽ mang đến niềm vui, sự hài lòng cho những người xung quanh đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Tập trung vào các chi tiết nhé Bò Cạp, dù cho những vấn đề đang xảy ra có thể khá phức tạp. Nhờ sự bình tĩnh của mình, bạn sẽ vượt qua được khó khăn mà không phải vất vả làm lại những việc mình đã bỏ sót.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Sự sáng tạo của Nhân Mã quả là một tài sản khổng lồ, vậy thì hãy đảm bảo rằng bạn thể hiện được điều đó. Một ngày thú vị cho các hoạt động nghệ thuật, âm nhạc..., bất kể thứ gì khiến bạn có những cảm nhận khác biệt.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đừng gây căng thẳng cho bản thân nhé Ma Kết, hãy quẳng những thứ không thực sự quan trọng và dành thời gian cần thiết cho những vấn đề mà bạn nghĩ rằng có ý nghĩa với mình.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Hãy là chính mình, dù cho điều đó có thể khiến bạn phải buồn phiền, suy nghĩ. Sự mạnh mẽ và thẳng thắn với chính bạn sẽ giúp ích cho mai sau, vì thế đừng cố trốn khỏi những cảm xúc thực của bản thân.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Một người bạn thân thiết của Song Sinh trở nên lạ lùng, nhưng có lẽ họ không hoàn toàn muốn gây khó cho bạn. Đây là ngày mà tinh thần họ đang không thực sự cân bằng, ngay cả những điều muốn chia sẻ cũng thật khó để diễn đạt.

Phu sinh
31-10-2009, 12:46 AM
Hì...Nắng xanh siêng thật, càng lúc càng có sớm! Thank!

Nắng xanh
01-11-2009, 07:11 AM
Chủ nhật của bạn

Cự Giải sẽ cảm thấy ngạc nhiên khi những ý kiến của bạn được tiếp nhận một cách cởi mở, chân tình, mặc dù trước đó bạn chật vật để bảo vệ quan điểm của mình.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đồng tiền đương nhiên mang lại sức mạnh, nhưng đừng để nó có ảnh hưởng quyết định đến cuộc sống của bạn. Đây là ngày mà bạn cần phải học hỏi tính kiên định, đừng vội nản lòng trước bất cứ khó khăn nào. Rồi thành công sẽ tìm đến với bạn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Chủ nhật này là ngày để Kim Ngưu xem xét, đánh giá lại những gì bạn đang có trong cuộc sống, công việc và nơi tổ ấm, bản thân bạn cũng rất ý thức về điều này. Những điều bạn nhận được sẽ giúp mang đến một ngày dễ chịu.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh hiểu rõ mọi việc hơn lệ thường, vì thế bạn muốn xem xét lại những vấn đề hóc búa mà có thể trước đó mình không giải quyết nổi. Mọi việc thực sự đang rất dễ để giải quyết ổn thỏa.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải sẽ cảm thấy rất ngạc nhiên khi những ý kiến của bạn được tiếp nhận một cách cởi mở, chân tình, mặc dù trước đó bạn chật vật để bảo vệ quan điểm của mình. Đừng bỏ lỡ cơ hội tuyệt vời này nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Ngày chủ nhật này có thể không phải lúc thích hợp để Sư Tử tự ước lượng năng lực bản thân hay phê bình mình, trong khi sự tự ái của bạn khá cao. Tốt nhất bạn nên tìm một lúc khác, bởi lòng tự trọng quá cao đôi khi có thể trở thành rào cản với bạn.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ dành nhiều thời gian cho các vấn đề cá nhân, tinh thần tốt giúp bạn có thể giải quyết ổn thỏa mọi vấn đề và có một cuộc sống tốt đẹp hơn rất nhiều, cho chính mình và cả những người xung quanh.

Bạn bè luôn luôn là những người quan trọng với Thiên Bình, và bạn sẽ nhận được những sự giúp sức tuyệt vời từ phía họ trong ngày cuối tuần này. Đừng quên cho họ thấy rằng bạn thực sự cảm kích vì những gì họ dành cho bạn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Có thể Bò Cạp không thực sự khôn khéo trong các cuộc thương thảo, nhưng đây là ngày bạn cần cố gắng hơn để giải quyết những vướng mắc trong các mối quan hệ của mình và củng cố tình bạn giữa bạn và mọi người với nhau.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây là ngày cho việc hòa giải đấy Nhân Mã, hãy làm những gì bạn có thể để giúp đỡ những người quan trọng với bạn và gây ấn tượng tốt trong mắt họ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Tập trung vào những điều cơ bản, an toàn và đã được chuẩn bị sẵn sàng nhé Ma Kết. Điều đó không có nghĩa rằng nhiều vấn đề đang chờ đợi bạn, đơn giản chỉ là đầu óc bạn lúc này phù hợp cho những công việc đơn giản như vậy.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình và các thành viên lớn tuổi trong gia đình xảy ra bất đồng trong một số vấn đề, nhưng hãy yên tâm rằng mọi việc sẽ ổn thỏa nếu như tất cả cùng ngồi lại, trò chuyện để tháo gỡ hiểu nhầm.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Để trí sáng tạo của bạn được bay bổng nhé Song Ngư, điều đó dễ hơn bao giờ hết. Môi trường xung quanh sẽ tạo lực đẩy cho bạn, giúp bạn hào hứng với những điều mới mẻ, thú vị.

Nguyễn Hương

Nắng xanh
02-11-2009, 09:41 AM
Thứ hai của bạn

Đây là ngày để làm việc tập thể đấy Thiên Bình, và đây chắc chắn cũng là thế mạnh của bạn.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Giá trị, năng lực của Dương Cưu sẽ bị thách thức một cách mạnh mẽ trong ngày đầu tuần này, tuy nhiên bạn dễ dàng đáp trả lại. Có thể bạn sẽ phải bỏ qua một số công việc khác để tập trung vào giải quyết vấn đề mình phải đương đầu, nhưng bạn biết rằng đó là điều quan trọng nhất của ngày này.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu dễ dàng có được những mối lợi lớn từ những cuộc thương thảo công việc, đừng bỏ lỡ cơ hội này. Sinh lực dồi dào giúp bạn giải quyết mọi khó khăn, cản trở để vươn tới thành công.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Đây là ngày mà Song Sinh nên tập trung hết sức mình vào kế hoạch lớn của bạn. Nhờ khả năng tập trung cao độ, bạn có thể giải quyết mọi vấn đề và hoàn thành những mục tiêu dề ra.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Khi Cự Giải động não hoặc cố gắng đưa ra quyết định cho ngày thứ hai này, hãy cứ mạnh dạn, táo bạo lên nhé, bạn sẽ nhận được thành quả xứng đáng. Ắt hẳn bạn sẽ ngạc nhiên về những gì mình đạt được.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đây là ngày mà nếu không cẩn thận một chút, Sư Tử có thể sẽ rất dễ bị tổn thương khi trao đổi với đồng nghiệp hoặc láng giềng. Tốt nhất là hãy kiềm chế một chút, mọi việc sẽ sớm trở lại tốt đẹp vào ngày mai thôi.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Tìm hiểu vấn đề kỹ càng và sâu sắc hơn nhé Xử Nữ, kể cả vì thế mà bạn phải đến thư viện hay lướt net để tìm kiếm thông tin đi chăng nữa. Những gì bạn tìm thấy sẽ khiến cho không chỉ mọi người mà cả bản thân bạn cũng ngạc nhiên, thích thú.

Đây là ngày để làm việc tập thể đấy Thiên Bình, và đây chắc chắn cũng là thế mạnh của bạn. Thật dễ dàng để giải quyết các công việc, đặc biệt khi mọi người đều mong muốn cùng nhau trao đổi, bàn bạc để tìm giải pháp tối ưu nhất cho vấn đề.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp cảm thấy bị quấy rầy bởi quá nhiều những kế hoạch, dự án, một trong số đó khiến bạn thậm chí âu lo về vị trí của mình. Tuy nhiên, hãy cố gắng đừng phản ứng quá mạnh mẽ nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã cảm thấy thật tuyệt vời về những kênh giao tiếp mới với bạn bè, đồng nghiệp mà bạn vừa tiếp cận được. Hãy khám phá nó và xem bạn được đưa tới đâu nhé, ngạc nhiên còn đang ở phía trước mà.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Sinh lực tinh thần dồi dào của Ma Kết đảm bảo rằng bạn hoàn toàn có thể giải quyết các vấn đề mang tính chi tiết trong ngày đầu tuần này. Mọi việc sẽ nhờ bạn mà trở nên sớm ổn thỏa.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Quá khứ sẽ viếng thăm Bảo Bình, nhưng không phải nhờ những hồi ức, kỷ niệm của bạn. Có thể thông tin sẽ đến từ người yêu cũ của bạn hay một đồng nghiệp nào đó. Ắt hẳn bạn sẽ cảm thấy rất vui vẻ và hào hứng.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đây là ngày mà Song Ngư cần phải sáng tạo hơn cho cuộc sống, ở mọi lĩnh vực như trang hoàng nhà cửa, nấu nướng… Nhờ những thách thức mà tay nghề bạn sẽ ngày một nâng cao đấy.

Nguyễn Hương

Nắng xanh
03-11-2009, 12:10 AM
Thứ ba của bạn

Một điều gì đó mang lại cảm nhận thú vị cho Nhân Mã, tuy nhiên nó lại chẳng gây hứng thú cho những người xung quanh.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Sử dụng email là phương thức hiệu quả trong ngày thứ ba này đấy Dương Cưu, chúng giúp bạn tiết kiệm thời gian và bày tỏ suy nghĩ một cách rõ ràng hơn. Đây cũng là ngày mà tất cả đều có thể xảy ra nếu bạn táo bạo trong ý tưởng và mạnh dạn trong việc thực hiện.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Thứ ba này không phải thời điểm thích hợp để Kim Ngưu ký kết các giấy tờ, văn bản hoặc bắt tay vào thương thảo. Đương nhiên điều đó không đồng nghĩa với việc bạn phải trốn tránh, nhưng nếu có thể trì hoãn được một thời gian, bạn sẽ có giải pháp tốt hơn rất nhiều.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Hãy để những ý tưởng táo bạo của bạn làm chủ ngày này nhé, mọi người xung quanh sẽ thấy rằng mọi thứ không hề buồn tẻ, chán nản như họ vẫn nghĩ. Sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn "điều trị" mọi sự ủ dột đang tồn tại đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Đừng khuôn khổ, cứng nhắc quá nhé Cự Giải, mọi thứ đang diễn ra khá lạ lùng, nhưng nếu bạn cứ "cố thủ" thì chúng còn khiến bạn ngạc nhiên hơn. Nếu bạn chủ động, mọi việc sẽ sớm trở lại bình thường.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Việc vận dụng trí não sẽ mang lại kết quả tuyệt vời hơn cả Sư Tử mong đợi, vậy thì còn chờ gì nữa nhỉ? Ít nhất thì mọi người trong gia đình hoặc bạn bè sẽ lắng nghe những gì bạn chia sẻ, nhiệm vụ của bạn là hãy cố gắng bảo vệ quan điểm của mình nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Ngày này đòi hỏi Xử Nữ cần phải khéo léo một chút trong cư xử. Có thể bạn giao tiếp tốt, nhưng bạn cần phải học thêm sự kiên nhẫn nữa. Hãy lựa chọn ngôn từ thận trọng trước khi nói ra quan điểm của mình.

Sự bận rộn mang lại niềm vui, sự hứng khởi cho Thiên Bình trong ngày thứ ba này. Đừng ngại ngần tìm kiếm những môi trường mới để trải nghiệm, khám phá và chăm sóc cho mọi việc.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp xiêu lòng trước một điều gì đó hết sức thú vị, tuy nhiên trước khi quyết định bắt tay vào việc, hãy suy nghĩ thật kỹ lưỡng. Sự đầu tư thời gian sẽ mang lại hiệu quả tốt cho bạn sau này.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Một điều gì đó mang lại cảm nhận thú vị cho Nhân Mã, tuy nhiên nó lại chẳng gây hứng thú cho những người xung quanh. Đừng để điều đó làm ảnh hưởng tới bạn, hãy cứ làm theo những gì mình muốn.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết nhìn nhận một vấn đề gì đó rõ ràng hơn, dù trước kia chúng khiến bạn đau đầu. Mạnh dạn xúc tiến những gì bạn cho là phù hợp nhé, bạn sẽ thấy rằng mọi việc đơn giản hơn mình nghĩ rất nhiều.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đời sống tình cảm của Bảo Bình chưa bao giờ buồn tẻ, và đặc biệt trong ngày thứ ba này thì chúng càng trở nên sôi động. Nếu bạn gặp đối tượng mình thích, đừng ngại ngần bày tỏ sự quan tâm của mình với người ấy.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Những cảm xúc của Song Ngư dâng trào, hãy thể hiện chúng theo cách bạn muốn nhé. Rất có thể bạn sẽ khám phá được những điều đầy bất ngờ về tâm hồn của mình đấy.

Nguyễn Hương

Nắng xanh
04-11-2009, 01:32 AM
Thứ tư của bạn

Đây không phải ngày để Nhân Mã bắt tay vào việc, tốt nhất nên tham gia vào cộng đồng với vai trò người quan sát.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đừng để những chi tiết nhỏ nhặt, những chữ in rắc rối làm phiền đến bạn trong ngày thứ tư này nhé Dương Cưu, hãy dành công việc đó cho người khác. Đây là ngày để bạn tập trung vào các vấn đề lớn và quan trọng.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Một cuộc trao đổi quan trọng giữa Kim Ngưu và người thân trong gia đình hay ai đó thân thiết sẽ diễn ra, nhớ cởi mở và thẳng thắn bày tỏ quan điểm cũng như tình cảm còn giấu kín của mình nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Bận rộn là điều cần thiết cho Song Sinh trong ngày thứ tư này, đừng để phí giây phút nào nhé. Rất nhiều các kế hoạch, chương trình phía trước sẽ giúp bạn trở nên hoạt bát, tích cực hơn với cuộc sống.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải có rất nhiều những nhiệm vụ nhỏ phải hoàn thành mà không thể bỏ qua. Đừng vội vàng, hãy giải quyết từng việc một, hoặc nhờ cậy đến sự giúp đỡ của mọi người để xử lý tất cả.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử sẽ bị ấn tượng bởi một điều gì đó mà bạn bè hoặc người bạn quen biết nói ra, khiến bạn thay đổi suy nghĩ và muốn bắt đầu một hướng đi mới cho cuộc sống của mình. Mạnh dạn lên nào.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ rất giỏi trong việc bảo vệ quan điểm của bản thân bằng lập luận trong ngày thứ tư này. Ắt hẳn bạn sẽ không chịu lùi bước trước bất cứ đối thủ nào và dễ dàng đạt được mục tiêu của mình.

Thiên Bình thấy được mọi khía cạnh của các câu hỏi được đặt ra trong ngày, điều này giúp bạn chủ động hơn trước mọi vấn đề, trong khi những người xung quanh có thể rất thiếu kiên nhẫn, nóng vội vì họ chỉ tiếp cận được một mặt nào đó của sự việc.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp bị cuốn hút bởi điều gì đó rất mới mẻ và đặc biệt gây phấn khích, tuy nhiên bạn cũng cần phải suy nghĩ kỹ càng trước khi bắt tay vào việc. Đừng vội vàng quá, không tốt chút nào đâu.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây không phải ngày để Nhân Mã bắt tay vào việc, tốt nhất nên tham gia vào cộng đồng với vai trò người quan sát. Cứ để mọi người xung quanh thử sức với các công việc mới mẻ, còn bạn thì chờ đợi một thời điểm thích hợp hơn.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Nỗ lực hơn để loại trừ những điều không cần thiết cho cuộc sống của bạn nhé Ma Kết, nếu bạn không cố gắng, bạn sẽ bị chậm lại đấy. Kết quả mà bạn đạt được sẽ chứng minh cho mọi người thấy những nỗ lực của bạn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình nhớ phát huy năng lực trí tuệ của mình để gây ấn tượng trong mắt mọi người xung quanh, đặc biệt là những người khó tính. Những gì bạn để lại trong lòng họ sẽ giúp bạn rất nhiều đấy.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư có thể giữ bí mật về kế hoạch mới của mình, hoặc chỉ tiết lộ phần nào cho mọi người xung quanh để có thể tự chủ hơn trong công việc. Vài ngày tới, khi mọi thứ rõ ràng hơn, bạn nói cũng sẽ không muộn chút nào.

Nguyễn Hương

cocacola_vn
04-11-2009, 08:29 AM
Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp bị cuốn hút bởi điều gì đó rất mới mẻ và đặc biệt gây phấn khích, tuy nhiên bạn cũng cần phải suy nghĩ kỹ càng trước khi bắt tay vào việc. Đừng vội vàng quá, không tốt chút nào đâu.

thank iu nghen ! sẽ cẩn thận ! :D

Nhudadauyeu
04-11-2009, 05:03 PM
Thứ tư của bạn

Thiên Bình thấy được mọi khía cạnh của các câu hỏi được đặt ra trong ngày, điều này giúp bạn chủ động hơn trước mọi vấn đề, trong khi những người xung quanh có thể rất thiếu kiên nhẫn, nóng vội vì họ chỉ tiếp cận được một mặt nào đó của sự việc.

híc, đúng là thế, đã chủ động trước mọi vđề nhưng vẫn......:mad::mad::mad::mad:

Nắng xanh
05-11-2009, 12:20 AM
Thứ năm của bạn

Một cơ hội vàng gõ cửa nhà Thiên Bình vào đầu ngày mới, giúp bạn có thể thay đổi những điều quan trọng cho cuộc sống của mình.

Dương cưu (21/3 - 19/4)

Giao tiếp mang một ý nghĩa quan trọng trong ngày thứ năm này, Dương Cưu cần phải diễn đạt suy nghĩ của mình một cách ngắn gọn và dễ hiểu nhất có thể. Đừng mất thời gian cho những chi tiết rắc rối.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu cần phải tránh sự bốc đồng trong việc đưa ra các kế hoạch, trong khi bạn thiếu thông tin cần thiết. Đây là thời điểm thích hợp để trao đổi với mọi người xung quanh và tìm kiếm những đầu mối quan trọng, hữu ích cho bạn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Mạnh dạn và quyết đoán hơn nhé Song Sinh, dù trên thực tế, bạn có thể chưa thực sự nắm bắt trọn vẹn những gì mình đang làm. Nhờ tinh thần minh mẫn, ắt hẳn bạn sẽ giải quyết được nhiều công việc và khiến cuộc sống của mình trở nên thú vị hơn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cách trao đổi của Cự Giải khiến mọi người xung quanh cảm thấy khó hiểu, đừng khiến họ căng thẳng nhé. Tại sao bạn không diễn đạt mọi thứ dễ hiểu hơn nhỉ? Yên tâm đi, mọi việc sẽ ổn hơn rất nhiều vào những ngày tới.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử cảm thấy khó khăn trong việc đưa ra quyết định cho bản thân, vậy thì sao bạn không trì hoãn việc đó lại một vài ngày. Nếu tình huống bắt buộc, hãy tìm kiếm các thông tin cần thiết trước đã nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ dễ dàng đưa ra những quyết định mạnh tay trong ngày thứ năm này, dường như đây là lúc mà bạn trở nên cứng rắn hơn bao giờ hết. Đây là thời điểm mà bạn hãy làm những gì mà mình cho là cần thiết.

Một cơ hội vàng gõ cửa nhà Thiên Bình vào đầu ngày mới, giúp bạn có thể thay đổi điều gì đó quan trọng cho cuộc sống của mình. Có thể sếp đang có ý định dành cho bạn những vị trí mới cho công việc đấy, đừng bỏ lỡ nhé!

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp cần phải thận trọng một chút với các vấn đề công việc, mua bán. Nếu không cẩn thận, bạn rất có thể sẽ phải trả giá vì sự vội vàng, hấp tấp của mình đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Một điều gì đó khiến Nhân Mã suy nghĩ, có thể là vấn đề mang tính trìu tượng. Tuy nhiên, khi bạn cố gắng lý giải, chúng lại không dễ dàng tìm đến với bạn. Tốt nhất, đừng bận tâm quá nhiều, rồi đáp án sẽ đến vào một thời điểm đầy bất ngờ đấy.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Cởi mở với bạn bè, đồng nghiệp nhé Ma Kết, đặc biệt là những người muốn bạn nói với họ sự thật. Có thể những gì bạn chia sẻ sẽ khiến mọi người vui vì được tôn trọng và đề cao.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Sử dụng những ý tưởng sáng tạo của mình để áp dụng vào công việc trong ngày thứ năm này nhé Bảo Bình, ắt hẳn bạn sẽ gây ấn tượng trong mắt mọi người xung quanh đấy. Ngay cả khi những đồng nghiệp chưa thực sự nắm bắt được các ý tưởng của bạn, hãy có quan điểm của riêng mình nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đây là ngày tuyệt vời cho việc cộng tác, giao tiếp đấy Song Ngư. Hãy sử dụng sự sáng tạo để mang đến cho bản thân và cả mọi người những phút giây đầy thú vị và đầy hứng khởi.

Nguyễn Hương

TeacherABC
05-11-2009, 08:03 AM
Để rồi xem? Hôm nay phải mạnh tay giơ cao... đánh khẽ ...???!!!!:D:D

OA _ NỮ
05-11-2009, 08:36 AM
Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ dễ dàng đưa ra những quyết định mạnh tay trong ngày thứ năm này, dường như đây là lúc mà bạn trở nên cứng rắn hơn bao giờ hết. Đây là thời điểm mà bạn hãy làm những gì mà mình cho là cần thiết.

Oa Nữ cũng vửa đưa ra một quyết định mạnh tay (nhưng trong lòng thì run). Kết quả đang đợi...

Nhudadauyeu
05-11-2009, 09:25 AM
Thứ năm của bạn

Một cơ hội vàng gõ cửa nhà Thiên Bình vào đầu ngày mới, giúp bạn có thể thay đổi những điều quan trọng cho cuộc sống của mình.

Một cơ hội vàng gõ cửa nhà Thiên Bình vào đầu ngày mới, giúp bạn có thể thay đổi điều gì đó quan trọng cho cuộc sống của mình. Có thể sếp đang có ý định dành cho bạn những vị trí mới cho công việc đấy, đừng bỏ lỡ nhé!

[B]

hìhì, nghe có vẻ hấp dẫn đấy nhỉ:nguong::nguong:, hy vọng mọi việc sẽ ổn với mình

Nắng xanh
06-11-2009, 12:06 AM
Thứ sáu của bạn

Có thể Nhân Mã đang đặt ra những câu hỏi chính đáng, nhưng điều đó không có nghĩa rằng bạn sẽ dễ dàng tìm thấy những câu trả lời đáng hài lòng.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dương Cưu cảm thấy uể oải một chút khi thức dậy vào buổi sáng, tuy nhiên chẳng có gì khiến bạn phải lo lắng về điều đó, trừ khi nó kéo dài quá. Đôi khi sinh lực cơ thể không thực sự dồi dào, nhưng bạn biết điều đó chỉ là tức thời mà.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Một ai đó rất thân thiết với Kim Ngưu cần biết bạn đang làm gì, hãy thành thật với họ nhé. Đó hoàn toàn không phải là câu hỏi thăm dò, đơn giản sự đồng điệu suy nghĩ, cảm xúc luôn thực sự quan trọng.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Đây là ngày mà Song Sinh sẽ nhận ra rằng mình dễ rơi vào những trạng thái tâm lý lạ lùng, trừ khi mọi người xung quanh đáp ứng tốt những kỳ vọng của bạn. Điều này rồi sẽ sớm qua đi thôi mà.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Diễn đạt những cảm quan của mình trong ngày thứ sáu này nhé Cự Giải. Một ai đó thân thiết muốn biết điều gì đang thực sự diễn ra với cuộc sống của họ, và bạn là người có thể đưa ra những lời khuyên thật sự hữu ích.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử mong muốn cuộc sống gia đình, hoặc môi trường bạn sống có sự yên ổn, dễ chịu, nhưng bạn sẽ vấp phải một số khó khăn trong ngày này. Nếu ai đó tỏ ra gắt gỏng, khó tính, hãy giúp họ kiềm chế nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đây là ngày mà Xử Nữ nên dành thời gian cho bạn bè, những người thân thiết, ngay cả khi điều đó khiến bạn có một chút bận rộn. Dù ai đó không hiểu được rằng họ đang cần đến sự giúp đỡ thì bạn chính là người ở bên họ.

Mọi việc đang diễn ra khá phức tạp, tốt nhất Thiên Bình cần phải chậm lại, thậm chí trì hoãn công việc một chút cho đến khi tất cả trở lại bình thường. Mọi người đang rất kỳ vọng vào bạn đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Những giấc mơ lạ của Bò Cạp đang dần trở thành hiện thực, và điều đó khiến bạn rất hạnh phúc. Ắt hẳn đây sẽ là ngày để bạn tạo được những thay đổi có ý nghĩa cho chính mình.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Có thể Nhân Mã đang đặt ra những câu hỏi chính đáng, nhưng điều đó không có nghĩa rằng bạn sẽ dễ dàng tìm thấy những câu trả lời đáng hài lòng. Hãy tìm kiếm trước khi từ bỏ, rồi bạn sẽ có được điều mình mong muốn.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết đang quá tập trung vào một người nào đó: đồng nghiệp, sếp, hoặc có thể là đối thủ cạnh tranh. Đừng như vậy nhé, hãy mở rộng các mối quan hệ của mình, điều đó giúp bạn có nhiều thành quả tốt đẹp hơn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Tâm lý Bảo Bình trở nên yếu đuối hơn lệ thường, nhưng điều đó không có nghĩa rằng bạn cần phải trốn tránh mọi việc, kể cả những cuộc đối đầu. Hãy làm những gì bạn cho là cần thiết.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Sinh lực dồi dào của Song Ngư sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều trong ngày thứ sáu này, rồi bạn sẽ nhận ra rằng mình trở thành nhân vật trung tâm. Tìm kiếm những giai điệu mới thú vị cho cuộc sống của bạn nhé.

Nguyễn Hương

TeacherABC
06-11-2009, 06:57 AM
Một ngày sẽ rất bận rộn!

Nắng xanh
07-11-2009, 08:10 AM
Thứ bảy của bạn

Thiên Bình trở nên khéo léo và mềm dẻo hơn, tuy nhiên giới hạn chịu đựng của bạn sẽ được thử thách trong ngày này.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày để Dương Cưu dành cho gia đình và những người thương yêu, nhớ chăm sóc và đáp ứng những mong muốn của mọi người trước khi bận bịu với công việc của riêng bạn nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Những gì có cơ sở, có thực tế trở nên phù hợp với Kim Ngưu trong ngày này, thay vì những vấn đề quá mới mẻ. Thứ bảy này cũng là ngày mà bạn có thể mất thời gian cho việc chuyên chở, hãy cố gắng tìm cách để tiết kiệm thời gian nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh trở nên cáu kỉnh một chút, đừng gây áp lực cho mọi người xung quanh nếu bạn có thể. Tốt nhất là nên dành thời gian xem xét lại và để cuộc sống diễn ra thoải mái như nó vốn có, đừng căng thẳng quá.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Sinh lực dồi dào giúp Cự Giải có một ngày thật thú vị, đừng bỏ lỡ cơ hội này để giải quyết các vấn đề về công việc. Ngay cả khi bạn vướng vào việc gì đó buồn tẻ, bạn vẫn có thể tìm thấy niềm vui cho riêng mình.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Người láng giềng hoặc đồng nghiệp của Sư Tử đang cảm thấy khó khăn trong việc kiểm soát vấn đề, dường như bạn là người duy nhất giữ được thái độ điềm tĩnh, tự chủ. Hít một hơi thật sâu và thể hiện mình đi nào.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ có thể mang đến cho bạn bè nhiều hơn cả những lời khuyên trong ngày thứ bảy này và giúp họ cảm thấy thật thoải mái, vui vẻ. Có thể bạn cần phải đặt gia đình lên mức ưu tiên hàng đầu đấy.

Thiên Bình trở nên khéo léo và mềm dẻo hơn, tuy nhiên giới hạn chịu đựng của bạn sẽ được thử thách. Những gì bạn thể hiện chắc chắn sẽ khiến mọi người xung quanh phải suy nghĩ đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Du lịch nằm trong đầu óc Bò Cạp, tuy nhiên nếu bạn không có cơ hội để đi đây đó, hãy cố gắng tạo cho mình một cái nhìn mới mẻ với cuộc sống thân thuộc. Bạn cũng có thể lập ra những kế hoạch cụ thể cho mình về một chuyến đi nào đó chẳng hạn.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã cảm thấy không hài lòng lắm với một ai đó, thường khá hợp tính với bạn. Sao bạn không cố gắng trò chuyện để họ cởi mở hơn nhỉ? Rồi mọi việc sẽ sớm ổn thỏa trở lại thôi mà.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết nhận thấy những người bạn của mình đang phản ứng quá mạnh mẽ với những thông tin quan trọng trong ngày, nhưng điều đó không đồng nghĩa với việc bạn có thể dừng họ lại. Hãy cứ để mặc họ như vậy, cho đến khi họ nhận ra rằng mình đã mệt mỏi và cần nghỉ ngơi.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình đừng suy nghĩ nhiều quá nhé, điều đó không có lợi chút nào đâu, tốt hơn cả là hãy dừng lại ngay từ lúc bắt đầu. Tại sao bạn không để bản năng lên tiếng, thay vì cứ cẩn thận quá mức nhỉ?

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Giao tiếp chiếm một vai trò quan trọng trong ngày thứ bảy này, hãy trao đổi những suy nghĩ của bạn một cách chân thành, thẳng thắn nhất để được lắng nghe và chia sẻ nhé.

Nguyễn Hương

TeacherABC
07-11-2009, 08:50 AM
Hôm nay chắc chắn là như thế rồi!

Nhudadauyeu
07-11-2009, 10:38 AM
Thứ bảy của bạn

Thiên Bình trở nên khéo léo và mềm dẻo hơn, tuy nhiên giới hạn chịu đựng của bạn sẽ được thử thách. Những gì bạn thể hiện chắc chắn sẽ khiến mọi người xung quanh phải suy nghĩ đấy.

hìhì, hnay fải để í mới đc, đến giờ chưa thấy gì phát sinh cả:D:D:D

Phu sinh
07-11-2009, 11:17 AM
Hì...Hì.. Chẳng phải hôm nay mới ưu tiên, ngày nào chả vậy! Hì...Hì..

Nắng xanh
08-11-2009, 07:16 AM
Chủ nhật của bạn

Tình huống mà Thiên Bình đang gặp không thực sự rắc rối như bạn nghĩ, đừng để các chi tiết làm phiền đến mình, hãy tập trung vào toàn cục để giải quyết chúng ổn thỏa.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Sức mạnh nội tâm của Dương Cưu khiến cuộc sống của bạn trở nên dễ dàng và thuận lợi hơn, đừng bỏ lỡ cơ hội tốt này nhé. Tại sao bạn không thử sức mình với những điều mới mẻ, mạo hiểm một chút nhỉ?

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đây là ngày mà Kim Ngưu và một người thân trong gia đình, hoặc đồng nghiệp có thể sẽ bị kéo vào một cuộc đối đầu phức tạp, và điều này chẳng hề dễ chịu với bạn. Việc thoái lui sẽ trở nên khó khăn, nhưng hãy cố gắng làm tốt nhất những gì bạn có thể.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Những ý tưởng thú vị cần được thực thi, Song Sinh hãy làm việc chăm chỉ để hoàn thành chúng, rồi thành công sẽ tìm đến với bạn. Ắt hẳn đây là ngày mà bạn có thể thực hiện được nhiều kế hoạch quan trọng.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cần phải đảm bảo rằng bạn đang có một nền tảng vững chắc trong bất cứ cuộc thương thảo nào trong ngày, nếu không mọi thứ có thể chống lại bạn đấy. Bạn cũng có thể suy nghĩ một vài phút trước khi đưa ra quyết định.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sự tự tin sẽ giúp Sư Tử đi tới thành công trong ngày chủ nhật, hãy chứng minh cho mọi người thấy năng lực của bạn. Đây là một trong những thời điểm mà nhờ vào sự chủ động, bạn sẽ làm được nhiều việc có ý nghĩa.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ đừng để công việc, sự bận rộn cuốn bạn đi, nên chậm lại và nghỉ ngơi một chút. Mọi việc sẽ diễn ra tốt đẹp nếu bạn cứ để chúng diễn ra tự nhiên, đừng gò ép quá.

Tình huống mà Thiên Bình đang gặp không thực sự rắc rối như bạn nghĩ, đừng để các chi tiết làm phiền đến mình, hãy tập trung vào toàn cục để giải quyết chúng ổn thỏa. Mọi người xung quanh cũng sẵn sàng để giúp bạn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Thận trọng với những ngôn từ của mình nhé Bò Cạp, mọi người đang rất chú tâm vào những gì bạn nói đấy. Đây là một trong những thời điểm mà nếu không cẩn thận, bạn sẽ nói ra những lời không hay, dù mục đích của bạn hoàn toàn tốt đẹp.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây là một ngày nhiều niềm vui cho Nhân Mã và cả những người xung quanh bạn. Sinh lực dồi dào giúp bạn tận hưởng những gì thú vị mà cuộc sống ban tặng và có những phút giây thú vị bên bạn bè, người thân.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết chiếm vị trí trung tâm trong điều gì đó hết sức quan trọng, có thể bạn sẽ gặp phải những chất vấn, thắc mắc từ bạn bè, người thân, vì những vấn đề rất có ý nghĩa với họ. Cố gắng để giúp đỡ mọi người nhé.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình và những người bạn của mình cần phải suy xét vấn đề thật thấu đáo trước khi bắt tay vào công việc. Rõ ràng bạn là người có tố chất của nhà khoa học, đừng quên chỉ cho mọi người thấy giá trị của sự tìm tòi, phát hiện.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư và những đồng nghiệp của mình trở nên khó hòa thuận, tuy nhiên vấn đề không thực sự phức tạp đến mức bạn cần phải cuống lên. Tại sao bạn không mỉm cười thật tươi và cùng nhau chia sẻ, giải quyết vấn đề nhỉ?.

Nguyễn Hương

Nhudadauyeu
08-11-2009, 11:09 AM
haizzz, cứ đơn jản mọi việc thì sẽ ổn nhỉ

Nắng xanh
09-11-2009, 08:39 AM
Thứ hai của bạn

Nhân Mã có thể thấy những mối lợi đang đến với bạn trong ngày đầu tuần này, đó có thể là tài chính hoặc điều gì đó rất rõ ràng.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà Dương Cưu cảm thấy có một sự thúc giục mạnh mẽ trong đầu óc, tinh thần bạn, dường như mọi thứ diễn ra theo nhịp độ rất khẩn trương và khiến cuộc sống thêm sôi nổi.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu cần phải thể hiện lời nói của mình một cách có trọng lượng trong ngày đầu tuần này, ắt hẳn có ai đó đang chờ dịp bạn huyênh hoang để làm bạn bẽ mặt đấy. Sự cẩn trọng trong lời ăn, tiếng nói là rất quan trọng.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Trí tuệ Song Sinh trở nên vượt trội trong ngày thứ hai, vậy thì hãy cân nhắc để phân chia công việc trí óc và chân tay một cách hợp lý nhất có thể. Với nỗ lực của mình, bạn sẽ hoàn thành nhiều nhiệm vụ có ý nghĩa.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cần phải nhìn xa mọi việc một chút, nếu không có thể bạn sẽ vấp phải những ngạc nhiên mà trước đó mình không ngờ tới. Đây là một trong những thời điểm mà nếu cố gắng, bạn sẽ xử lý được nhiều việc trước khi mọi thứ vượt khỏi tầm tay.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Chờ đợi vinh quanh đến với bạn nhé Sư Tử, hoặc chút thời gian rỗi rãi để tận hưởng thành quả mà bạn đạt được trong ngày. Sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn giữ nụ cười trên môi trong suốt ngày dài.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Sự vị tha mang đến cho Xử Nữ nhiều mong muốn tốt đẹp cho cuộc sống: bạn muốn giúp đỡ mọi người xung quanh mình. Những nỗ lực của bạn sẽ không bị bỏ phí đâu, ắt hẳn bạn sẽ mang đến nhiều thay đổi tích cực.

Các mối quan hệ xã hội góp một phần quan trọng trong đời sống của Thiên Bình trong ngày đầu tuần này. Những người xung quanh đang cần đến bạn, hãy dành nhiều thời gian hơn cho họ nhé.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp đang đứng trước thách thức lớn mà ai đó đặt ra cho bạn, hãy tỉnh táo và sáng suốt để có thể nhìn nhận ra vấn đề. Có thể bạn sẽ phải lùi lại một chút để nghiền ngẫm phương án giải quyết mọi việc.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã có thể thấy những mối lợi đang đến với bạn trong ngày đầu tuần này, đó có thể là tài chính hoặc điều gì đó rất rõ ràng. Dù là gì đi nữa, hãy tiếp tục thực hiện những điều dang dở để đạt được thành quả trọn vẹn như mong đợi.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ngày này đặt ra cho Ma Kết rất nhiều những yêu cầu giúp đỡ, quan tâm, tuy nhiên vì một lý do nào đó, bạn thẳng thừng từ chối họ. Đừng như vậy nhé, hãy nhiệt tình hơn một chút để có thể gần gũi hơn với mọi người xung quanh mình.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đây là một ngày đầy ý nghĩa cho Bảo Bình, tuy nhiên có thể bạn không hoàn toàn có tâm trạng vui vẻ. Một số sự kiện lạ thường tìm đến vào đầu ngày, đòi hỏi bạn phải tỉnh táo một chút để có thể giải quyết tất cả. Sao bạn không làm một ly café để có đầu óc thật sáng suốt nhỉ?

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đừng để gặp rắc rối với bất kể vấn đề gì của mọi người xung quanh trong ngày đầu tuần này nhé Song Ngư. Dù mọi việc xung quanh bạn đang diễn ra phức tạp, hãy bỏ qua và dành thời gian cho chính bản thân.

Nguyễn Hương

TeacherABC
09-11-2009, 08:50 AM
Càng vị tha thì mình lại càng khổ....!!!!:botay:

Phu sinh
09-11-2009, 09:02 AM
Hy vọng thế, cũng chỉ hy vọng vậy thôi!

Nắng xanh
10-11-2009, 07:45 AM
Thứ ba của bạn

Sử dụng năng lượng cơ thể dồi dào để có một ngày thật ý nghĩa nhé Xử Nữ.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đề phòng những người thích chỉ trích trong ngày thứ ba này nhé Dương Cưu, nếu bạn sơ hở, họ sẽ làm bạn tổn thương. Sự phòng vệ chủ động sẽ giúp bạn vượt qua được những khó khăn phía trước.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Những người bạn thân thiết nhất của Kim Ngưu sẽ trở nên gần gũi hơn bao giờ hết, một phần nhờ chính vào sự cố gắng của bạn. Đây là một trong những ngày mà sự hiện diện của bạn mang đến niềm vui cho mọi người, vậy sao tất cả không cùng nhau tổ chức một bữa party thật vui nhỉ?

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Song Sinh có một ngày hoàn hào cho việc học tập, tìm kiếm thông tin hay các hoạt động về trí tuệ khác. Có thể bạn không tìm thấy ở đó những niềm vui thích thực sự trọng ven như mong muốn, nhưng nỗ lực cũng xứng đáng giúp bạn mang về điểm A cho mình.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải đến gần hơn với mọi người hơn bao giờ hết, điều thú vị là bạn cũng đọc được sự hào hứng được sẻ chia, trao đổi trong mắt họ. Đừng bỏ lỡ cơ hội tuyệt vời này nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Mong muốn của Sư Tử về những điều chắc chắn không thực sự mạnh mẽ như lệ thường, tại sao bạn không cho mình thời gian để lập ra các kế hoạch dài hạn để cái thiện vị trí của mình nhỉ? Mọi việc không thực sự khó khăn như bạn nghĩ đâu.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Sử dụng năng lượng cơ thể dồi dào để có một ngày thật ý nghĩa nhé Xử Nữ. Hãy tìm kiếm cho mình một công việc tốt, hay một vị trí có sức nặng hơn trong xã hội. Sự tự tin sẽ mang đến thành công cho bạn.

Thiên Bình và những người bạn của mình cần phải cùng nhau đối mặt với những vấn đề có nguy cơ trở nên phức tạp hơn mỗi ngày, nếu các bạn không chịu giải quyết chúng ổn thỏa.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp trở nên hết sức bí mật với những thông tin nhạy cảm đến vào đầu ngày mới. Sự kín tiếng của bạn sẽ giúp cho cuộc sống có thêm thật nhiều điều thú vị, thay vì những bất ổn tiềm ẩn.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây là ngày mà Nhân Mã cần phải biết kiềm chế tính khí của mình, đặc biệt là khi giao tiếp với những nhân vật quan trọng. Sự bực bội của họ có thể đưa tình thế vượt ra khỏi tầm kiểm soát của bạn.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Mọi việc dường như đã bắt đầu đi vào ổn định, và đây là lúc để bạn bắt đầu hoạch định tương lai. Sinh lực tinh thần dồi dào giúp bạn hoạch định cụ thể những nhu cầu, mong muốn của mình cho những ngày tiếp theo.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Nhiều điều diễn ra với cuộc sống gia đình, hơn cả khả năng nhìn nhận của bạn. Vậy thì hãy cố gắng đào sâu, xem xét mọi việc cụ thể hơn và tìm hướng giải quyết rõ ràng. Có thể bạn sẽ mất thời gian cho vấn đề, nhưng nỗ lực của bạn sẽ được trả công xứng đáng.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đừng để bản thân bị ảnh hưởng quá nhiều bởi những tình huống phức tạp nhé, hãy học cách đối mặt với những gì ngay trước mắt đã. Rồi mọi việc tự khắc sẽ ổn thỏa thôi mà, không nên lo lắng quá nhiều.

Nguyễn Hương

TeacherABC
10-11-2009, 08:20 AM
Hôm nay chắc chắn là sẽ phải dùng sức nhiều rồi vì là ngày mình đá banh mừh...!:D

Tazang
10-11-2009, 08:23 AM
Hôm nay chắc chắn là sẽ phải dùng sức nhiều rồi vì là ngày mình đá banh mừh...!:D

Đá banh xong thì nghỉ ngơi....đừng cố thêm món "xúc than" nữa anh Teach nhá:rolleyes::rolleyes:

TeacherABC
10-11-2009, 08:31 AM
Đá banh xong thì nghỉ ngơi....đừng cố thêm món "xúc than" nữa anh Teach nhá:rolleyes::rolleyes:

Ỵên tâm TZ àh! Anh già rồi làm gì có sức mà... "xúc" nữa!!!:botay::D

Nhudadauyeu
10-11-2009, 08:38 AM
Càng vị tha thì mình lại càng khổ....!!!!:botay:

không vị tha còn áy náy hơn anh ạ:D

Nhudadauyeu
10-11-2009, 08:41 AM
Thứ ba của bạn

Thiên Bình và những người bạn của mình cần phải cùng nhau đối mặt với những vấn đề có nguy cơ trở nên phức tạp hơn mỗi ngày, nếu các bạn không chịu giải quyết chúng ổn thỏa.

huhu, đang thầm gọi Sếp ơi sếp ời, mau mờ về giải quyết hậu quả của sếp :acac::acac:

Nắng xanh
11-11-2009, 10:04 AM
Thứ tư của bạn

Thiên Bình không phải là người dễ bị bị động, tuy nhiên những công việc phức tạp của ngày này có thể khiến bạn cảm thấy bị rối loạn một chút.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Một nhân vật nào đó mới mẻ sẽ thách thức vị trí của Dương Cưu, tuy nhiên đừng để nỗi bực dọc nhỏ bé đó phát triển thành mối đe dọa cho tinh thần của bạn. Dành thời gian cho công việc bạn đang đeo đuổi nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Âm nhạc, nghệ thuật mang đến cho tâm hồn Kim Ngưu sức sống, đừng quên tìm kiếm những điều tuyệt vời ấy từ thế giới xung quanh nhé. Sinh lực dồi dào giúp bạn có một ngày tuyệt vời.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Đây là ngày để Song Sinh kết nối với những người xung quanh: bạn bè, họ hàng, đặc biệt là người lâu rồi không gặp gỡ. Có lẽ bạn sẽ phải bất ngờ với những gì mình có được đấy.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Gửi tin nhắn cho những người bạn mà thậm chí bạn không mấy khi liên lạc nhé, nhờ kỹ năng giao tiếp tốt mà bạn sẽ xây dựng được những mối quan hệ mới đầy thú vị.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Các vấn đề về ngân sách và tài chính chiếm trọn suy nghĩ của Sư Tử trong ngày thứ tư này. Với các ngày khác, đây có thể không là vấn đề to lớn, nhưng với ngày này, bạn cần phải dành thời gian và nghiêm túc xem xét, giải quyết chúng triệt để.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Những thành quả mà Xử Nữ đạt được sẽ được mọi người công nhận, dù bạn luôn nghĩ rằng họ chẳng để ý. Sự quan tâm mà họ dành cho bạn sẽ được thể hiện rõ nét trong ngày thứ tư này.

Thiên Bình không phải là người dễ rơi vào thế bị động, tuy nhiên những công việc phức tạp của ngày này có thể khiến bạn cảm thấy bị rối loạn một chút. Tốt nhất nên giao phó công việc chi tiết, nhỏ nhặt cho những người có thể giải quyết chúng và dành thời gian cho việc lớn hơn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đừng tạo khoảng cách với những người bạn xung quanh nhé Bò Cạp, họ đang rất cần bạn. Dù cuộc sống trở nên phức tạp thì với sự chân thành của mình, bạn sẽ có cách để giúp đỡ mọi người.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đừng vội vàng quá trong những ngày này nhé Nhân Mã, hãy cố gắng bình tĩnh để giải quyết mọi công việc bạn được giao. Sự hấp tấp có thể khiến bạn phải làm lại mọi việc đấy.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Nhìn nhận thực tế trước khi đối mặt với những vấn đề lớn của ngày thứ tư này nhé Ma Kết, khả năng tìm kiếm thông tin của bạn đang rất nhạy bén. Sự nhanh nhạy sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình gần gũi, thân thiết hơn với những người xung quanh mình, đó là nhờ vào những sự thay đổi trong cách nhìn nhận, hoặc những thông tin tốt đẹp đang đến với bạn. Đừng ngại ngần chia sẻ suy nghĩ, tình cảm của mình với mọi người.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đây là một trong những ngày mà Song Ngư cần phải đoan chắc mọi người gần gũi, hiểu được nhau, ít nhất là các đồng nghiệp của bạn. Có thể bạn không phải là nhà quản lý, nhưng bạn biết rõ cách xử trí trong mọi tình huống.

Nắng xanh
12-11-2009, 08:57 AM
Thứ năm của bạn

Đừng để những vấn đề cá nhân làm ảnh hưởng tới công việc của mình nhé Bảo Bình, đương nhiên cũng không nên cố gắng tống khứ chúng.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là lúc thích hợp nhất để Dương Cưu khởi đầu những kế hoạch mới. Đương nhiên bạn khó lòng có thể biết điều gì sẽ diễn ra trong tương lai, nhưng sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn tìm kiếm những điều mình mong đợi, đặc biệt trong chuyện tình cảm.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Các đồng nghiệp là chìa khóa cho Kim Ngưu trong ngày thứ năm này. Nếu bạn đang làm việc một mình, tại sao không kêu gọi những sự giúp đỡ đắc lực từ phía những người xung quanh nhỉ.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Sự tập trung, chú ý mà ai đó dành cho Song Sinh có thể khiến bạn cảm thấy bị bối rối và lẫn lộn. Hãy cho bản thân những khoảng lặng riêng và xử trí mọi việc theo cách mình cho là hợp lý.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải phải chịu đựng ai đó như người trong gia đình, đồng nghiệp hay bạn thân. Đừng tức giận hay trả đũa lại, hãy kiên nhẫn và học cách mỉm cười. Vài ngày tới mọi việc sẽ trở lại ổn thỏa thôi mà.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đây là ngày để Sư Tử dành thời gian cho chuyện tình cảm, hãy tìm kiếm một nửa để hẹn hò, hoặc ở bên người bạn yêu thương và chia sẻ với họ những cảm xúc mới mẻ của tình yêu.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ đứng giữa việc lựa chọn và đưa ra quyết định, trong khi các ý kiến đều có sức nặng như nhau. Rõ ràng bạn cảm thấy khó khăn, nhưng đừng để điều đó gây sức ép cho mình và khiến bạn phải trì hoãn mọi việc nhé.

Những cảm xúc lãng mạn ngọt ngào của Thiên Bình có cơ hội được thể hiện trong ngày thứ năm này. Ngay cả khi đang trong tình trạng chưa có một nửa đích thực, hãy tìm kiếm một đối tượng mới để chia sẻ tình cảm của mình.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp cần phải động não và giao tiếp nhiều hơn để chia sẻ những ý tưởng của mình, ngay khi chúng tìm đến với bạn. Mọi người sẽ rất vui vì có bạn cùng chung tay với họ đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã đang tìm cách dàn xếp những chi tiết nhỏ theo một phương thức mới, nỗ lực của bạn sẽ mang lại thành công và giúp bạn hài lòng về chính mình. Đây cũng là ngày tuyệt vời cho sự hợp tác.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết thực sự tập trung vào những nhân tố nhỏ trong công việc hay cuộc sống gia đình, tuy nhiên điều đó khiến bạn bận bịu và chẳng còn chút thời gian cho nghỉ ngơi. Đóng cửa lại và bật iPod lên để thư giãn đi nào.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đừng để những vấn đề cá nhân làm ảnh hưởng tới công việc của mình nhé Bảo Bình, đương nhiên cũng không nên cố gắng tống khứ chúng. Sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn dàn xếp mọi việc ổn thỏa thôi.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư có những suy nghĩ khác lạ về những người bạn hay các thành viên trong gia đình, bạn cho rằng mình dành cho mọi người quá nhiều, nhưng lại không nhận được xứng đáng. Đừng lo, rồi bạn sẽ thấy mọi việc sớm thay đổi.

Nguyễn Hương

Nắng xanh
13-11-2009, 12:05 AM
Thứ sáu của bạn

Một ai đó đang muốn nhận những thông tin hồi đáp từ phía Bò Cạp, có thể bạn sẽ phải xin lỗi hoặc nhượng bộ họ.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Tạm gác những nhu cầu của bản thân sang một bên và dành toàn bộ sự tập trung, quan tâm cho công việc nhóm nhé Dương Cưu. Đây là ngày để bạn cùng mọi người mang đến những điều hoàn toàn khác biệt và tốt đẹp cho cuộc sống.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu cần phải dành nhiều thời gian hơn để chăm sóc bản thân trong ngày thứ sáu này. Đừng quên các bài tập thể dục, các loại đồ ăn tốt cho sức khỏe, bạn sẽ sớm nhận thấy hiệu quả tuyệt vời mà chúng mang lại cho mình.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Bạn bè trở thành nguồn hỗ trợ đắc lực cho Song Sinh trong ngày này, khi bạn khó khăn, họ chắc chắn sẽ ở bên và sẻ chia với bạn. Đây là một trong những ngày mà bạn nên thẳng thắn giãi bày những cảm xúc của mình để tìm kiếm được sự đồng cảm chân thành.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải trở nên hoạt bát, năng động hơn lệ thường, thậm chí hơn cả mong muốn của bạn. Ngay khi cơ hội đó còn tồn tại, hãy tranh thủ giải quyết thật nhiều những công việc bạn có thể nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử đang trói buộc những cảm nhận của mình, dù bản thân bạn dường như cũng không nhận ra điều đó. Đừng ngại bộc bạch suy nghĩ của mình nhé, dù điều này đồng nghĩa với viêc ai đó phải ngạc nhiên về bạn.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Một ai đó thân thiết đang rất cần sự giúp đỡ của Xử Nữ trong việc mua sắm. Đó có thể là lời khuyên về việc chọn màu sắc, kích cỡ, hoặc họ muốn mượn tiền bạn chẳng hạn. Dù gì thì hãy cứ thoải mái với họ.

Thiên Bình cảm thấy vui vẻ, hào hứng với cuộc sống xung quanh mình. Đây cũng là cơ hội để bạn giao tiếp với những nhân vật mới và tìm kiếm một nửa đồng điệu cho tâm hồn. Mọi việc sẽ diễn ra trôi chảy như bạn mong đợi.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Một ai đó đang muốn nhận những thông tin hồi đáp từ phía Bò Cạp, có thể bạn sẽ phải xin lỗi hoặc nhượng bộ với họ. Nhẫn nhịn một chút không hề khó khăn gì với bạn trong ngày này, nhưng điều này sẽ được những người xung quanh đánh giá cao.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Dành thật nhiều thời gian để chuẩn bị trước khi bắt đầu bước vào hành trình nhé Nhân Mã, có rất nhiều điều sẽ xảy ra ngoài suy tính của bạn. Sự lấy đà là rất cần thiết, cũng đừng quên kêu gọi sự trợ giúp của mọi người xung quanh khi bạn cần đến họ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Các hoạt động về văn hóa, nghệ thuật rất có ý nghĩa với Ma Kết trong ngày thứ sáu này, và thậm chí chúng còn mang về cho bạn thật nhiều bất ngờ. Ngay cả khi bạn không phải là fan của trường phái nghệ thuật thì cũng đừng vì thế mà bỏ qua điều đó.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình cần phải chắc chắn rằng bạn đã thực sự hiểu thấu suốt đồng nghiệp, bạn bè hay các đối tác của mình. Trao đổi mọi việc một cách rõ ràng là điều hết sức quan trọng, hơn nữa chúng cũng rất đơn giản trong ngày này.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư cần giải quyết những hiểu nhầm, vướng mắc giữa bạn và những người xung quanh. Nếu bạn bỏ qua chúng, mọi việc sẽ ngày càng trở nên tồi tệ và khó xử lý hơn.

Nguyễn Hương

Nhudadauyeu
13-11-2009, 03:39 PM
Thứ sáu của bạn

Thiên Bình cảm thấy vui vẻ, hào hứng với cuộc sống xung quanh mình. Đây cũng là cơ hội để bạn giao tiếp với những nhân vật mới và tìm kiếm một nửa đồng điệu cho tâm hồn. Mọi việc sẽ diễn ra trôi chảy như bạn mong đợi.

hìhì, đúng là thấy vui vẻ hào hứng với cs quanh mình thật...Nụ cười luôn nở trên môi...:nguong::nguong::nguong:

Nắng xanh
14-11-2009, 12:39 AM
Thứ bảy của bạn

Đây không phải là ngày cho công việc đâu Nhân Mã, hãy nghỉ ngơi, thư giãn đi nào.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dương Cưu cảm thấy có một chút lãnh đạm trong ngày thứ bảy này, nhưng điều đó chẳng có gì là sai trái. Hãy dành thời gian để xem xét, giải quyết những trăn trở trong lòng mình. Cuối tuần, bạn sẽ thấy tinh thần thư thái, dễ chịu hơn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu nhìn nhận mọi việc một cách sâu sắc hơn, và trên thực tế bạn cảm thấy thích thú với điều đó. Đừng ngại chia sẻ những cảm xúc, suy nghĩ của mình với những người thương yêu nhất nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Với sinh lực dồi dào, Song Sinh đủ sức đương đầu với mọi khó khăn trong ngày này. Đây là một trong những thời điểm mà nhờ sự tự tin, mạnh dạn của mình, bạn biết được điều gì là đúng, là cần thiết.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Đừng đặt trọn vẹn niềm tin vào bản năng của mình nhé Cự Giải, đây là lúc mà bạn cần phải xem xét lại mọi việc để hiểu bản chất của vấn đề. Nếu bạn chưa cảm thấy chắc chắn, chớ vội thực hiện.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử cần dành thời gian quan tâm tới các vấn đề quan trọng trong công việc, gia đình, nếu không bạn sẽ bỏ qua một điều gì đó quan trọng đấy. Nỗ lực của bạn sẽ giúp mang về những điều có giá trị.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Những xúc cảm tinh thần của Xử Nữ trở nên mạnh mẽ hơn trong ngày thứ bảy này, hãy biến chúng thành thế mạnh cho bạn. Chẳng phải đây là cơ hội để thực hiện những điều mới mẻ, thú vị hay sao?

Thay đổi sẽ tìm đến với Thiên Bình, và đây chính là lúc để tập trung cho vấn đề tài chính hay các vấn đề ý nghĩa với cuộc sống. Tuy nhiên, đừng để sự hào hứng muốn kiểm soát mọi vấn đề vượt quá xa phạm vi cho phép nhé, học cách cân bằng là điều rất quan trọng đấy.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Tinh thần của Bò Cạp đang đầy hứng khởi, hưng phấn, giúp bạn mạnh dạn "chia tay" với những muộn phiền trong quá khứ và tự tin hơn đón nhận những cái mới tốt đẹp cho cuộc sống của mình.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Đây không phải là ngày cho công việc đâu Nhân Mã, hãy nghỉ ngơi, thư giãn đi nào. Sinh lực của bạn có thể bị phân tán trong ngày, nhưng điều đó đâu ngăn cản bạn nhìn tương lai qua mắt kính màu hồng nhỉ?

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết có một ngày hoàn hảo để tìm lại sợi dây liên hệ với những cảm xúc nội tâm còn đang bị "giam cầm" của mình. Đừng ngại cởi mở, chia sẻ với mọi người để nhận được sự đồng cảm, yêu thương.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình hướng mình đến cộng đồng, với mong muốn cùng mọi người tạo dựng một cuộc sống tốt đẹp hơn. Sinh lực dồi dào là điều kiện thuận lợi cho bạn tham gia các công việc tình nguyện.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Thứ bảy này, Song Ngư cần phải tìm cho mình những lời khuyên chắc chắn trước khi đưa ra quyết định, tâm trạng chủ quan có thể khiến bạn không suy nghĩ thấu đáo vấn đề. Một người bạn sáng suốt sẽ là rất hữu ích lúc này.

Nguyễn Hương

TeacherABC
14-11-2009, 08:39 AM
Không thể khác hơn!

Phu sinh
14-11-2009, 08:52 AM
Hì... Vừa thực hiện xong! Thấy cười tủm tỉm! hè...hè...

Nắng xanh
15-11-2009, 12:53 AM
Chủ nhật của bạn

Cuộc sống trong mơ của Nhân Mã có thể thú vị hơn nhiều so với thực tế, nhưng mơ mộng một chút đâu có gì sai nào, nhất là trong ngày cuối tuần này.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đầu óc, tâm trí Dương Cưu tập trung cao độ để giải quyết những vấn đề khó hiểu trong ngày, tuy nhiên bạn cũng cần phải chấp nhận diễn tiến chậm rãi của một vài khía cạnh trong đời sống như giao tiếp, chia sẻ... Mọi việc sẽ ổn vào tuần mới.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu và người ấy, hoặc đối tác làm ăn của bạn sẽ trải qua những cảm xúc phức tạp, đừng quên dành sự chú ý cho điều đó. Khi bạn tập trung giải quyết vấn đề, mọi việc sẽ sớm ổn thỏa thôi.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Sự tận tâm, nhiệt tình của Song Sinh với những người xung quanh, ví dụ như bạn bè hay các thành viên trong gia đình sẽ được thể hiện rõ trong ngày cuối tuần này. Mọi người ắt hẳn sẽ đánh giá cao điều đó.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải có một khoảng thời gian khó khăn để suy nghĩ về những vấn đề mà thậm chí bạn bè, người thân không đề cao nó. Có thể bạn sẽ khó lòng mà thuyết phục họ, nhưng bạn hoàn toàn có thể tìm kiếm sự thấu hiểu.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Mọi việc đang diễn ra rất khó hiểu, khiến Sư Tử cảm thấy khó khăn để có thể nắm bắt và xử trí vấn đề, đặc biệt nếu bạn trì hoãn. Đừng ngại đặt ra những câu hỏi mà bạn cho là cần thiết để tìm được câu trả lời thỏa đáng nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Điều gì đang diễn ra với người bạn của Xử Nữ vậy? Bạn cảm thấy băn khoăn và đặt ra các giả định, đồng thời tìm cách trả lời nó. Tuy nhiên, đừng để những điều như vậy quấy rối bạn quá nhiều trong ngày cuối tuần này.

Bất kể việc gì Thiên Bình làm trong ngày cuối tuần này, hãy làm hết sức mình. Nỗ lực của bạn sẽ đảm bảo cho những phần thưởng xứng đáng trong thời gian tới.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp cần phải thả lỏng một chút nhé, ít nhất có một người đang không hài lòng với thái độ cứng nhắc của bạn đâu. Hãy chứng tỏ cho họ thấy rằng bạn cũng là một người rất đáng mến.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Cuộc sống trong mơ của Nhân Mã có thể thú vị hơn nhiều so với thực tế, nhưng mơ mộng một chút đâu có gì sai nào, nhất là trong ngày cuối tuần này. Biết đâu một ngày nào đó, niềm vui ấy sẽ bất ngờ gõ cửa nhà bạn?

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đừng e sợ, hoặc ngượng ngùng khi thể hiện ảnh hưởng của mình với thế giới xung quanh. Đó có thể sẽ là cách tốt nhất để đẩy lùi mọi điều xấu có thể xảy đến và giúp mọi người có một cuộc sống yên bình hơn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Trong tâm trí của Bảo Bình lúc này, công việc trở nên quan trọng hơn lúc nào hết, vì thế nếu bạn đang băn khoăn giữa việc lựa chọn vị trí, hãy ngồi lại và “định nghĩa” chính mình. Vào cuối ngày, bạn sẽ thấy những kết quả bất ngờ đầy ý nghĩa.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Ngày cuối tuần mang đến cho Song Ngư cảm giác thật thư thái, dễ chịu, tuy nhiên bạn lại chẳng thích thú chút nào với việc xử lý các chi tiết nhỏ nhặt. Đừng ngại sự trì hoãn hoặc tìm kiếm sự hỗ trợ nếu bạn cho rằng cần thiết.

TeacherABC
15-11-2009, 09:11 AM
Vô phước cho ai quấy rối ngày hôm nay!

Anna
15-11-2009, 10:13 AM
Vô phước cho ai quấy rối ngày hôm nay!

hihiiii.....mau chạy thôi...kẻo ko thì...toi áh :D

Nắng xanh
16-11-2009, 11:20 AM
Thứ hai của bạn

Sinh lực Nhân Mã không đạt được mức đỉnh cao như bạn mong muốn, nhưng điều đó không có nghĩa rằng bạn không quan tâm được tới những điều cơ bản.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Lắng nghe những lời trái tim mách bảo nhé Dương Cưu, đây là ngày mà bạn phải đối mặt với nhiều vấn đề to lớn, có ý nghĩa. Đừng quên rằng xung quanh có rất nhiều người có thể hỗ trợ, sẻ chia với bạn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đừng giấu giếm những cảm xúc của mình trong ngày đầu tuần này nhé Kim Ngưu, dường như bạn cố gắng làm điều đó, nhưng thực tế nếu cởi mở và sẻ chia, bạn sẽ thấy rằng những trăn trở trong lòng mình sẽ sớm được giải tỏa.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Chú tâm nhiều hơn tới sức khỏe nhé Song Sinh, đây là cách tốt nhất để bạn có thể giành vị trí cao trong các lĩnh vực. Những thay đổi thông minh trở nên phù hợp với bạn trong ngày này, và thành công sẽ chờ bạn phía trước.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Những làn sóng dữ dội của cảm xúc, vượt qua cả dự đoán của Cự Giải sẽ tìm đến trong ngày đầu tuần này. Tuy nhiên, hãy yên tâm rằng mọi người đang ở bên ủng hộ và giúp đỡ bạn.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Ai đó đang tách mình ra khỏi tư duy tập thể, dù Sư Tử mong muốn có sự đồng lòng từ phía họ. Đừng để điều đó tiếp tục, hãy vận động theo cách bạn có thể để duy trì tính đồng nhất nhé.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Mọi việc trở nên khó hiểu với Xử Nữ, tuy nhiên đừng vì thế mà bối rối. Nếu bạn cố gắng giao tiếp một cách cởi mở, bạn sẽ sớm tìm được lời giải cho vấn đề một cách rõ ràng, dễ hiểu.

Hãy đón chờ thật nhiều những thay đổi bất ngờ tìm đến với Thiên Bình trong ngày thứ hai này. Trước những điều đó, nhờ điềm tĩnh một chút và suy nghĩ thật thấu đáo trước khi đưa ra quyết định cho mình.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đây là ngày tuyệt vời để Bò Cạp trải nghiệm, khám phá và tận dụng sinh lực dồi dào của mình để vươn tới thành công. Nếu bạn đang chờ mong một công việc mới hoặc một đồng minh mới, bạn sẽ chẳng phải chờ lâu đâu.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Sinh lực Nhân Mã không đạt được mức đỉnh cao như bạn mong muốn, nhưng điều đó không có nghĩa rằng bạn không quan tâm được tới những điều cơ bản. Cố gắng để thể hiện mình một cách tốt nhất nhé.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết luôn được biết đến vì tính thẳng thắn và nguyên tắc, và nhờ điều đó, bạn giúp mọi người nhìn nhận được những công việc cần phải làm. Năng lực chính là chìa khóa giúp bạn đi tới thành công.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Dù những cảm xúc dữ dội đang tràn ngập trong lòng Bảo Bình, cũng đừng để nó chiếm lĩnh bạn. Lời khuyên tốt nhất là hãy tìm ai đó để chia sẻ và nhận được sự cảm thông cùng các lời khuyên hữu ích, bạn sẽ thấy dễ chịu hơn rất nhiều.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Làm tất cả những gì khó hiểu để tránh sự mơ hồ, khó hiểu nhé Song Ngư. Khi bạn nắm bắt được những điều mình, hoặc những người bạn bè, đồng nghiệp thực hiện, bạn sẽ vượt qua được cảm giác này. Đừng quên lời mách bảo của bản năng.

Nguyễn Hương

Nhudadauyeu
16-11-2009, 11:43 AM
Thứ hai của bạn

Hãy đón chờ thật nhiều những thay đổi bất ngờ tìm đến với Thiên Bình trong ngày thứ hai này. Trước những điều đó, nhờ điềm tĩnh một chút và suy nghĩ thật thấu đáo trước khi đưa ra quyết định cho mình.

hihi, sẽ chờ, đợi và bình tĩnh
Ko biết việc gì nhỉ:nguong::nguong::nguong:

Nắng xanh
17-11-2009, 08:14 AM
Thứ ba của bạn

Bò Cạp cần phải chậm lại một chút và dành nhiều sự chú ý tới mọi vấn đề xung quanh mình, đây sẽ là ngày mà bạn không dễ dàng có thể nắm bắt mọi việc trọn vẹn.

Dương Cưu(21/3 - 19/4)

Một ý tưởng mới, hoặc một nhân vật nào đó với đầy những ý tưởng mới mẻ sẽ đến với Dương Cưu trong ngày thứ ba này, đừng bỏ lỡ cơ hội này nhé. Hãy sử dụng sinh lực dồi dào mà bạn có để có một ngày thật tuyệt vời.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đừng tỏ ra quá lo lắng nếu như bạn nghe, hoặc thấy một điều gì đó xa vời, có thể tiềm thức chỉ muốn "khuấy động" một chút thôi mà. Hãy cứ dành thời gian cho các vấn đề thực tế, rồi tâm trạng bạn sẽ trở lại ổn thỏa trong vài ngày tới.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Hít thở thật sâu và hãy làm những gì bạn cho là đúng Song Sinh nhé, dù mọi việc có thể tìm đến với bạn đầy bất ngờ trong ngày này. Điều may mắn là nhờ sinh lực dồi dào, bạn có thể theo đuổi những mục tiêu mà mình vạch ra cho cuộc sống.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Những mong muốn trái ngược nhau đang đặt lên vai Cự Giải, nhiệm vụ của bạn là phải chọn lựa một cách nhanh chóng. Có thể gia đình kỳ vọng bạn khác với những chờ đợi của công việc, bè bạn, nhưng bạn dường như khó có thể làm vừa lòng tất cả.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử có thể cảm nhận thấy rằng mọi thứ đang diễn ra trôi chảy đúng như bạn muốn trong ngày thứ ba này, đừng quên sẻ chia với mọi người xung quanh những gì bạn đạt được nhé. Ắt hẳn bạn sẽ ghi điểm trong lòng họ.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ cảm thấy khó khăn trong việc tống khứ những nhiệm vụ "bất khả thi", nhưng hãy nhớ rằng sự nỗ lực sẽ được trả công xứng đáng trong tương lai không xa. Đừng để sự hoang mang, bối rối khiến bạn đánh mất cơ hội của mình nhé.

Thiên Bình sẽ khám phá ra rằng đồng nghiệp, người thân quan tâm, chú ý đến mình hơn cả sự mong đợi của bản thân. Đây là ngày để đưa ra những yêu cầu và chờ đợi sự thể hiện của họ.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp cần phải chậm lại một chút và dành nhiều sự chú ý tới mọi vấn đề xung quanh mình, đây sẽ là ngày mà bạn không dễ dàng có thể nắm bắt mọi việc trọn vẹn. Đừng quên rằng bạn bè, người thân có thể giúp bạn bằng những lời khuyên hữu ích.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Sinh lực dồi dào mang đến cho Nhân Mã sự hứng khởi với những điều mới mẻ, thú vị, vậy thì còn chờ gì nữa mà không thể hiện mình. Bạn sẽ nhận ra rằng sự tự tin giúp bạn đánh bại mọi chướng ngại vật.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết đừng vội mất niềm tin, dù khó khăn trước mắt có thể rất to lớn. Tính kiên nhẫn là chìa khóa giúp bạn đi tới thành công. Hãy dành thời gian xem xét, cân đối lại kế hoạch của mình, rồi bạn sẽ thấy mọi việc sớm ổn thỏa mà.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đây là ngày mà Bảo Bình và những người bạn của mình cần phải hợp lực cùng nhau giải quyết công việc, điều đó chẳng hề khó khăn hay phức tạp như bạn nghĩ. Nhờ tinh thần sáng suốt, bạn sẽ góp ích nhiều cho tập thể.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Sếp hoặc đồng nghiệp của Song Ngư có thể mâu thuẫn với bạn trong ngày thứ ba này, tuy nhiên đó cũng là cách mà họ sử dụng để thử khả năng giải quyết vấn đề của bạn. Đừng tỏ ra quá căng thẳng nhé.

Nắng xanh
18-11-2009, 08:02 AM
Thứ tư của bạn

Đây là ngày mà Song Ngư cần rất quan tâm đến lời ăn, tiếng nói của mình nếu không muốn có sự hiểu nhầm xảy ra.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Âm nhạc, nghệ thuật và văn hóa chiếm trọn mối quan tâm của Dương Cưu trong ngày thứ tư này, ắt hẳn bạn sẽ nhận thấy rằng những người thân thiết hào hứng cùng chia sẻ những cảm xúc này với bạn. Hãy đảm nhận vai trò đi đầu để tìm cho tất cả mọi người những hứng khởi mới nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu cố gắng diễn giải mọi việc đang diễn ra trong ngày một cách rõ ràng, tuy nhiên không phải lúc nào bạn cũng có thể thực hiện điều đó, nhất là trong ngày này. Có lẽ bạn nên nhìn nhận chúng dưới con mắt trừu tượng một chút thì hơn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Thứ tư này, Song Sinh cần phải tránh việc biến mình thành kẻ thích lên lớp, những lời giáo điều sẽ chỉ khiến bạn quên mất việc phải hành động và trở nên tụt hậu với mọi người xung quanh.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Sự gắn kết của Cự giải với những người xung quanh trở nên mạnh mẽ hơn bao giờ hết, đây là một trong những ngày để bạn tham gia vào các hoạt động cộng đồng, giúp đỡ mọi người. Để tránh sự rụt rè của họ, có thể bạn sẽ phải mở lời trước đấy.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sinh lực Sư Tử trở nên dồi dào trong ngày thứ tư này, đừng bỏ lỡ cơ hội thể hiện mình nhé. Nhờ sự nỗ lực của bạn, rất nhiều công việc sẽ được xử trí ổn thỏa, giúp bạn và mọi người xung quanh có một ngày nhiều niềm vui.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Mọi việc không được thuận lợi như mong muốn của Xử Nữ, tuy nhiên điều đó không có nghĩa rằng bạn phải từ bỏ. Đừng ngại ngần thử sức mình với những điều mới mẻ, lạ lẫm. Cơ hội tuyệt vời cho bạn khuấy động mọi thứ lên đấy.

Tinh thần Thiên Bình mạnh mẽ và sôi nổi, giúp bạn có cơ hội được trải nghiệm, khám phá những ý tưởng hay và mới mẻ và có một ngày nhiều ý nghĩa. Đừng bỏ lỡ cơ hội này.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Người bạn thân thiết nhất của Bò Cạp hay đồng nghiệp đang có những kế hoạch rất thú vị dành cho bạn, tuy nhiên nên đặt câu hỏi trước khi nhập cuộc cùng với họ. Một chút nghi ngờ không có gì là quá đáng đâu.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Việc kết bạn sẽ trở nên rất dễ dàng với Nhân Mã trong ngày thứ tư này, mọi thứ đến với bạn thật tự nhiên. Vậy còn chờ gì nữa mà không bước ra ngoài, gặp gỡ mọi người, cho họ thấy sự thân thiện của bạn nhỉ?

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Khả năng xúc tiến công việc của Ma Kết rất tốt, năng lượng dồi dào giúp bạn vượt qua ngay cả những chướng ngại vật lớn nhất. Nếu ai đó không hiểu ý bạn, nhớ dành thời gian giải thích cặn kẽ với họ.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Một số nhân vật mới với phong cách hoàn toàn khác biệt sẽ tìm đến với Bảo Bình và những người bạn của họ. Dù bạn cảm thấy lạ lẫm đi nữa, hãy đón tiếp họ bằng sự nhiệt tình của mình nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Đây là ngày mà Song Ngư cần rất quan tâm đến lời ăn, tiếng nói của mình nếu không muốn có sự hiểu nhầm xảy ra. Một chút may mắn có thể cũng sẽ giúp bạn loại bỏ được sự rắc rối không đáng có.

Nắng xanh
19-11-2009, 08:40 AM
Thứ năm của bạn

Khả năng giao tiếp, chia sẻ của Xử Nữ gây ấn tượng trong ngày này, giúp bạn dễ dàng gần gũi và bắt kịp với mọi người xung quanh.

Dương Cư[/B[B]]u (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà nếu không cố gắng, Dương Cưu chẳng thể nào gần với mọi người, hoặc lôi cuốn được sự chú ý của họ. Hãy nỗ lực nhiều hơn để được lắng nghe và chia sẻ bạn nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu có cơ hội được cùng trao đổi, làm việc với những nhân vật thú vị, vậy thì đây là lúc để bạn đặt ra những câu hỏi quan trọng và đón nhận những đáp án tương xứng. Bạn sẽ học hỏi được rất nhiều điều.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Một ai đó không thẳng thắn với Song Sinh, nhưng đừng để điều đó cản trở bạn. Nếu các chương trình, kế hoạch của bạn không được đưa ra bàn thảo, nó chỉ càng khiến cho mọi việc trở nên rối rắm, lẫn lộn mà thôi.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải đừng mất quá nhiều thời gian cho việc đặt ra câu hỏi về những điều thực sự đang tiếp diễn trong cuộc sống, thay vì thế, hãy đặt niềm tin vào chính bản thân và làm những gì bạn cảm thấy thoái mái nhất.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử có một ngày hoàn hảo để giúp đỡ những người xung quanh mình, khi họ cần đến bạn. Với nỗ lực của mình, bạn dễ dàng cùng họ xử trí ổn thỏa những vấn đề mà bản thân họ khó có thể tự giải quyết.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Khả năng giao tiếp, chia sẻ của Xử Nữ gây ấn tượng trong ngày này, giúp bạn dễ dàng gần gũi và bắt kịp với mọi người xung quanh. Ở bất cứ nơi đâu, bạn cũng có thể tìm thấy những người bạn đồng hành thân thiện.

Những kỷ niệm cũ tìm đến với Thiên Bình và cho bạn một ngày thứ năm với nhiều hồi tưởng đẹp. Đừng vướng bận quá nhiều với các kế hoạch tương lai nhé, hãy để những ký ức thú vị mang đến niềm vui cho bạn.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Những kế hoạch của Bò Cạp phụ thuộc vào tâm trạng của một ai đó, vô hình chung điều này khiến bạn bị động. Tại sao bạn không nắm bắt những cơ hội của riêng mình và làm điều bạn thực sự mong muốn nhỉ?

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Ngay cả khi Nhân Mã muốn khuyếch trương một chút thì thứ năm này cũng là ngày mà bạn nên học cách kiềm chế trong chi tiêu. Tại sao bạn không nghĩ đến việc sử dụng đồng vốn của mình vào những thứ có thể sinh lời?

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Hãy chỉ cho những đồng nghiệp, bạn bè thân thiết của mình thấy những thành quả tuyệt vời họ đã thực hiện, bạn sẽ nhận được sự cảm kích xứng đáng từ phía họ. Sự cho đi, nhận lại luôn là một phần ý nghĩa của cuộc sống.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình sẽ trải qua một giai đoạn không dễ dàng gì để tìm ra câu trả lời cho điều bạn băn khoăn: Mọi việc đang diễn ra như thế nào. Hãy đặt ra những câu hỏi và biến mình thành người bận rộn trong ngày này nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư có thể không phải là sếp, hoặc người quản lý, bản thân bạn cũng ham thích gì điều đó, tuy nhiên đây sẽ là ngày mà mọi người đang rất cần sự giúp đỡ của bạn. Hãy làm những gì bạn có thể.

Nguyễn Hương

Nắng xanh
20-11-2009, 06:45 AM
Thứ sáu của bạn

Đây là ngày để Xử Nữ dành thời gian cho những kế hoạch, dự án đòi hỏi nhiều sự lạc quan, sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn đến những nơi bạn muốn.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là lúc để Dương Cưu chậm lại một chút và hít thở, chẳng phải thời gian qua bạn đã vất vả nhiều rồi sao? Phía trước còn rất nhiều thứ cần phải lo toan, vậy thì hãy chậm lại và nhìn nhận, đánh giá lại mọi thứ trước khi bắt đầu giải quyết chúng.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Mọi việc trở nên khó hiểu và khiến Kim Ngưu bối rối, tuy nhiên đừng vì thế mà làm rối rắm hơn bản chất vấn đề. Điều bạn cần làm lúc này là hãy thay đổi cách nhìn nhận, nhờ sự giúp đỡ của mọi người xung quanh.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Thứ sáu này là ngày cho phương pháp "thử và sai", hãy chỉ cho mọi người thấy điều gì đang diễn ra xung quanh. Việc mọi người có nhận ra điều đó không còn phụ thuộc vào khả năng nhìn nhận, nắm bắt của họ.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Dù cho Cự Giải có khả năng thấu hiểu suy nghĩ của mọi người xung quanh thì ngày này, bạn cũng nhận rằng thật khó mà đoán biết hết cảm nhận của họ. Nếu vì một điều gì đó mà họ hiểu nhầm bạn, hãy thẳng thắn trao đổi với họ để tìm được tiếng nói chung.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đừng bỏ sót những lời mà mọi người xung quanh chia sẻ với mình nhé Sư Tử, các chi tiết thực sự là vấn đề của ngày này. Hãy dành thời gian trao đổi với người đang thiếu sự kiên nhẫn cần thiết.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đây là ngày để Xử Nữ dành thời gian cho những kế hoạch, dự án đòi hỏi nhiều sự lạc quan, sinh lực dồi dào sẽ giúp bạn đến những nơi bạn muốn. Tham vọng của bạn ắt hẳn sẽ mang đến hứng khởi cho nhiều người khác nữa.

Dù cho thông thường Thiên Bình là người khá chan hòa thì ngày này, bạn sẽ cảm thấy có một chút vụng về, lúng túng với các mối quan hệ. Đừng để điều đó làm ảnh hưởng đến bạn nhé, sau những phút như vậy, bạn sẽ sớm lấy lại được sự tự tin mà.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp sẽ nhận ra rằng thật dễ dàng để có thể kết giao, hợp tác cùng bạn bè trong ngày thứ sáu này, kể cả đối tượng là địch thủ của bạn. Những gì bạn mang lại sẽ có tác động rất tốt đến cộng đồng.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Những vấn đề mà Nhân Mã trăn trở suy nghĩ giờ bỗng nhiên trở nên chẳng còn quan trọng nữa. Chẳng phải cuộc sống thật nhiều điều bất ngờ và thú vị hay sao? Đây là ngày để bạn cảm nhận điều đó.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết cần phải dành thời gian cho nhân vật rất hào hứng với những gì bạn làm, thay vì bạn là ai, bạn như thế nào. Một cơ hội tốt cho bạn đấy, thể hiện mình một cách tự tin hơn nhé.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình đừng mất công lội ngược dòng nhé, sinh lực của bạn ngày này không đủ để làm điều đó đâu. Tốt nhất là bảo vệ những gì mình có và tìm cơ hội vào một ngày khác thích hợp hơn.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư có sinh lực dồi dào, có sự giúp sức cần thiết để giải quyết các vấn đề của ngày thứ sáu này. Đừng bỏ lỡ cơ hội để thực hiện các kế hoạch tầm cỡ, có ý nghĩa với cuộc sống của bạn.

Nắng xanh
21-11-2009, 07:18 AM
Thứ bảy của bạn

Trực giác của Thiên Bình với những người bạn, các thành viên trong gia đình hay bất cứ ai đi nữa đều trở nên rất chính xác trong ngày này, đừng bỏ lỡ cơ hội.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà Dương Cưu nhận ra rằng mọi người xung quanh mong muốn được giúp đỡ bạn, đúng như những gì bạn mong muốn. Điều quan trọng là hãy mạnh dạn bày tỏ nguyện vọng của mình, đừng rụt rè.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Có thể Kim Ngưu sống trong môi trường có không ít kẻ lập dị, nhưng thực tế họ không hề khiến cuộc sống của bạn khó khăn, phức tạp hơn. Thay vì có thái độ không vui vẻ, hãy học cách hòa đồng hơn.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Thứ bảy này, Song Sinh nên dành thời gian để trao đổi, gần gũi và sẻ chia với những người có quan điểm khác bạn. Nhờ điều đó, bạn sẽ học hỏi được nhiều điều thú vị. Đừng quên rủ những người bạn cùng tham gia với mình nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Một ai đó đang cố gắng thử sự kiên nhẫn của Cự Giải, dường như họ đặt cho bạn quá nhiều yêu cầu thì phải. Dù gì đi nữa, hãy sử dụng cái đầu thông minh, sáng suốt của mình để giải quyết mọi việc, đừng quá căng thẳng.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử cần phải dành nhiều thời gian hơn để giải quyết những câu hỏi quan trọng, đó chẳng phải là điều khó khăn gì lúc này. Đừng quên xem xét vấn đề theo mọi khía cạnh có thể.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Nếu Xử Nữ có thể cởi mở hơn một chút, bạn sẽ có được nhiều điều bất ngờ thú vị vào khoảng cuối ngày. Đừng băn khoăn về việc mình trở nên thoải mái quá nhé, chẳng có vấn đề gì trầm trọng đáng lo ngại đâu.

Trực giác của Thiên Bình về những người bạn, các thành viên trong gia đình hay bất cứ ai đi nữa đều trở nên rất chính xác trong ngày này, đừng bỏ lỡ cơ hội. Hãy cho mọi người thấy bạn hiểu họ như thế nào.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Cố gắng hết mình để mọi người cởi mở hơn trong ngày cuối tuần này nhé Bò Cạp, chẳng phải bạn đang muốn có nhiều bạn bè hơn sao? Đây là ngày để bạn đưa ra những ý tưởng sáng tạo và cùng mọi người tìm kiếm niềm vui tập thể đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Một ngày hoàn hảo để Nhân Mã kết giao với những người xung quanh và mang đến thái độ chân thành, tận tâm, kể cả những người mà bạn không mấy ưa.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ngồi lại và suy nghĩ vấn đề thấu đáo hơn nhé Ma Kết, có thể bạn sẽ có nhiều những ý tưởng về sự thay đổi mà bạn mong muốn cho cuộc sống của mình. Lời nhắc nhở là đừng vội vã xáo trộn mọi thứ.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình trở thành trung tâm của sự chú ý trong ngày thứ bảy này, ngay cả khi bạn thực sự không tìm kiếm điều đó. Sinh lực tinh thần dồi dào giúp bạn chứng tỏ cho mọi người thấy khả năng của mình. Mạnh dạn đề xuất những ý tưởng của mình nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Song Ngư nên thả lỏng và thư giãn một chút nhé. Đây là ngày mà bạn sẽ phải dành thời gian trao đổi, thỏa hiệp với một ai đó, sự thoải mái và tự tin sẽ giúp bạn gần gũi hơn với cả những người khó tính nhất đấy.

Nhudadauyeu
23-11-2009, 07:07 AM
Thứ Hai của bạn (23/11/09)

Bạch Dương (21/3 - 19/4)

Hôm nay sẽ là một ngày khá may mắn đối với Bạch Dương, nhiều cơ hội tài chính sẽ đến vào đầu ngày giúp bạn gia tăng một cách đáng kể thu nhập. Ngoài ra sẽ có một vài cơ hội thăng tiến trong sự nghiệp cần phải mau chóng nắm bắt, sẽ là một ngày rất tuyệt vời nếu như bạn để không bị dính vào những chuyện của công chúng.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu kiếm khá nhiều tiền nhưng cũng tiêu nhiều không kém. Tốt nhất là bạn hãy nên tiết kiệm tiền bằng cách kìm hãm những ý thích cá nhân trước khi chúng làm cho hầu bao cạn dần nghen. Bên cạnh đó sẽ có một vài cuộc tranh cãi nảy lửa mà nếu không kiềm chế được thì có thể dẫn tới những kết quả xấu không cần thiết.

Song Tử (21/5 - 21/6)

Những dấu hiệu tích cực trong tình yêu và sự hưng phấn cao sẽ mang lại cho Song Tử nhiều cảm xúc mãnh liệt trong hôm nay. Tuy nhiên vấn đề chính lại là sự cân bằng giữa công việc và tình cảm, thành công hay thất bại trong hôm nay đều tùy thuộc vào bản thân bạn đó. Bên cạnh đó cũng nên chú ý tới sức khỏe bản thân nữa nghen, đừng để rơi vào trạng thái bị quá sức.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Thay đổi trong cách thức làm việc và học tập sẽ mang lại cho Cự Giải nhiều thành công mới, không chỉ dừng lại ở đó mà bạn còn có thể tiến xa hơn trong tương lai. Bạn cần phải có một cách nhìn mang tính tích cực và thoáng hơn trong cách nghĩ nha, hãy vứt bỏ những tư tưởng ấu trĩ bởi vì chúng sẽ luôn mang lại những trở ngại, bạn không bao giờ có thể tiến xa được.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sẽ là một ngày thành công ngoài mong đợi nếu như Sư Tử biết lắng nghe theo những linh cảm của cá nhân, rất nhiều việc trong hôm nay không thể chỉ quyết định dựa vào ý chí của bản thân hay phân tích logic, mà phải đòi hỏi giác quan thứ sáu. Hãy mạnh dạn hơn nữa trong các quyết định của mình, sự quyết đoán sẽ mang lại nhiều thuận lợi đó.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Vai trò lãnh đạo của bạn sẽ được phát huy một cách tối đa trong hôm nay khi mà có quá nhiều việc khó khăn đòi hỏi phải có một người "đứng mũi chịu sào". Xử Nữ đừng nên e ngại mà hãy mạnh dạn nhận nhiệm vụ, đó có thể sẽ là bước ngoặc lớn mang lại nhiều thay đổi lớn trên con đường thăng tiến sự nghiệp đó. Hãy mạnh dạn bước đi bằng chính sức lực của bản thân nhé!

Bạn không nên nói quá nhiều trong hôm nay, nhiều lúc vui quá sẽ tiết lộ ra không ít chuyện quan trọng, có thể ảnh hưởng đáng kể tới bản thân và người khác nữa đó. Hãy tỏ ra thật bình thường, luôn luôn cẩn trọng trong từng phát ngôn, nếu không rắc rối sẽ luôn tìm tới Thiên Bình đó. Ngoài ra, bạn cũng nên cần dành một chút thời gian trong ngày chăm sóc cho sức khỏe nữa.

Hổ Cáp (23/10 - 21/11)

Hổ Cáp nên hết sức cẩn thận trong mọi việc, sẽ có nhiều chuyện có thể gây ra những tác động vô cùng lớn, có thể sẽ là thảm họa nếu bạn không ngăn chặn ngay từ đầu đó. Bạn nên dành thời gian trong ngày làm những công việc bình thường mà thôi, đừng cố thể thể hiện năng lực bản thân hay cái tôi cá nhân trong hôm nay, đó sẽ là con đường đẩy bạn tới nhanh những phiền toái.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã đừng nên quá mải mê theo đuổi những ham muốn cá nhân mà bỏ bê công việc và học hành, có thể bạn sẽ cảm thấy được thỏa mãn ngay trước mắt, nhưng về lâu dài thì chẳng được ích lợi gì đâu, mà trái lại những khó khăn sẽ nhấn chìm mọi thứ gây dựng được bấy lâu nay mà thôi. Cố gắng lên bạn nhé, đừng vì những ham muốn cá nhân mà đánh mất mọi thứ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết sẽ nhận được những thông điệp cảnh báo rủi ro vào đầu ngày, bạn nên hết sức chú ý. Dù làm bất cứ chuyện gì thì cũng nên suy nghĩ thật cẩn thận, và chỉ nên cộng tác với những người bạn thực sự tin tưởng mà thôi, nếu dễ quá thì bạn sẽ chịu thiệt mà thôi. Bạn cũng nên dành một chút thời gian đầu ngày để sắp xếp lại bàn làm việc một cách ngăn nắp, sạch sẽ nha.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)
Bảo Bình nên dành thời gian trong ngày để học tập nâng cao năng lực của bản thân nhé, sẽ là rất cần thiết cho yêu cầu công việc cũng như là một bước vững chắc cho sự thăng tiến cho sự nghiệp trong tương lai. Thời gian cuối ngày bạn nên dành thời gian cho các mối quan hệ xã hội hay bạn bè, sẽ là khá có ích cho công việc đó.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Sẽ có một vài tin vui trong công việc đến vào đầu ngày, nhưng cũng sẽ kèm theo khá là nhiều trách nhiệm đòi hỏi Song Ngư cố gắng nỗ lực hết mình để có thể hoàn thành một cách tốt nhất nhiệm vụ được giao. Những kết quả tích cực sẽ sớm đến vào cuối ngày mà thôi. Bạn nên tạo cho mình sự hưng phấn cần thiết để có thể cáng đáng một cách tốt nhất mọi nhiệm vụ.

Nắng xanh
24-11-2009, 07:20 AM
Thứ ba của bạn

Những sự việc xảy ra trong đời sống của chính mình khiến Nhân Mã phải suy nghĩ nhiều hơn.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Năng lượng và sức ảnh hưởng của Dương Cưu phù hợp cho việc giúp đỡ những người xung quanh trong ngày thứ ba này, bạn có thể dành thời gian cho họ trước khi chăm sóc công việc của bản thân, bởi đây là thời điểm để bạn ghi điểm trong mắt họ.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Ngày này mang đến cho Kim Ngưu những cơ hội tuyệt vời, nhưng điều kiện đi kèm là bạn phải có sự hậu thuẫn chắc chắn. Đừng quên tìm kiếm cho mình những đồng minh phù hợp và sẵn sàng cho mọi thứ.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Cho dù tâm trạng Song Sinh không mấy vui vẻ, thoải mái thì cũng đừng vì thế mà dành những lời lẽ không hay cho mọi người xung quanh, vì bạn có thể khiến tình huống trở nên rất căng thẳng. Học cách kiềm chế đi nào.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải nhận ra nhiều điều lạ lùng đến với bạn vào ngày thứ ba này, tuy nhiên bản tính bạn luôn dễ dàng chấp nhận những điều đó. Điều quan trọng lúc này là hãy học cách chấp nhận, thay vì cố tìm hiểu nó.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử đang có ý định mua một món đồ gì đó, nhưng thực tế thì giá trị của nó không được như hình thức. Cứ từ từ và tìm hiểu kỹ lưỡng hơn về sản phẩm trước khi đồng ý mua.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng vội bắt tay vào những công việc mới mẻ, hãy chờ đợi đến ngày mai. Đây sẽ là ngày mà bất cứ việc gì đòi hỏi những nỗ lực lớn cần phải đợi cho đến khi bạn giải quyết trọn vẹn những vấn đề còn tồn đọng.

Mọi việc có thể không diễn ra suôn sẻ như mong muốn của Thiên Bình, nhưng đừng để điều đó khiến bạn buồn nản. Hãy hướng sự chú ý của mình đến những điều khác nữa, bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn rất nhiều.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Đây là ngày mà Bò Cạp sẽ phải dành thời gian dàn xếp một vài vấn đề kỳ lạ, thay đổi bất ngờ. Dù gì đi nữa thì hãy cũng nỗ lực hết sức mình để thực hiện những kế hoạch mà bạn đã ấp ủ nhé.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Những sự việc xảy ra trong đời sống của chính mình khiến Nhân Mã phải suy nghĩ nhiều hơn. Có thể đây là lúc mà bạn trở nên trầm ngâm, suy tư hơn, hãy tận dụng cơ hội này để đưa ra những quyết định sáng suốt cho bản thân.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết hoàn toàn có thể ghi điểm số quan trọng trong mắt mọi người vào ngày thứ ba ngày, họ cũng rất chờ mong sự thể hiện của bạn. Đừng quên chứng tỏ cho bạn bè, những người quan trọng thấy năng lực của bạn nhé.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình có thể sẽ bị một chút khủng hoảng, nhưng đừng biến chúng trở nên quá trầm trọng. Điều bạn cần lúc này là hãy tìm kiếm những người bạn thân thiết để tâm sự, sẻ chia và tìm kiếm cảm giác được an ủi.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Thử sức mình với những điều mà từ trước tới giờ bạn chưa từng nghĩ đến. Sự trải nghiệm, khám phá sẽ mang đến cho bạn những giây phút thực sự hứng khởi. Đừng bỏ phí thời gian.

Nắng xanh
25-11-2009, 07:45 AM
Thứ tư của bạn

Tâm trí Bò Cạp hướng đến nghệ thuật, văn hóa, bất kể là bạn làm nghề gì, đây cũng là ngày mà bạn hào hứng với điều đó.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà Dương Cưu cần đặc biệt chú ý tới những giấc mơ của bạn, chúng trở nên hết sức quan trọng cho những định hướng mới của bạn trong cuộc sống.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu cần dành thời gian tìm hiểu kỹ lưỡng hơn về một tình huống mới có thể đến trong ngày, đừng ngại ngần cùng bạn bè ngồi lại để giải thích cụ thể cho nhau về vấn đề mà mọi người cùng quan tâm.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Rõ ràng Song Sinh đã nỗ lực hết sức mình để có thể làm tốt những gì bạn mong muốn. Đương nhiên việc đạt được thành quả vượt mong đợi không phải dễ dàng, nhưng hãy yên tâm rằng niềm vui sẽ tìm đến với bạn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Đây không phải ngày phù hợp để Cự Giải dành thời gian cho công việc bận rộn, hãy thư giãn và nghỉ ngơi. Sinh lực tinh thần dồi dào sẽ giúp bạn tìm đến những điều thú vị, mang đến niềm vui cho bạn.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử cảm thấy khó có thể tập trung vào vấn đề mà mình đang phải đối mặt, nhưng thực tế thì bạn cũng không cần phải làm sáng tỏ mọi việc ngay lập tức. Nếu gặp khó khăn, đừng quên sự hậu thuẫn của mọi người nhé, họ sẽ giúp bạn xóa tan cơn uể oải, chán nản.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đừng tỏ ra quá ngạc nhiên với những thay đổi bất ngờ tìm đến với bạn trong ngày thứ tư này nhé Xử Nữ, bạn biết rằng mọi người đang thử thách sự kiên nhẫn của mình mà.

Thông thường, Thiên Bình là người rất mềm dẻo, khéo léo trong giao tiếp, nhưng điều đó không có nghĩa rằng với mọi tình huống, bạn đều có thể giải quyết tốt, đặc biệt trong ngày thứ tư này. Đừng quên rằng bạn bè sẽ luôn sẵn sàng giúp bạn nhé.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Tâm trí Bò Cạp hướng đến nghệ thuật, văn hóa, bất kể là bạn làm nghề gì, đây cũng là ngày mà bạn hào hứng với điều đó. Vậy thì còn chần chờ gì mà không tìm đến một người bạn tâm giao để sẻ chia sự hứng thú của mình nhỉ?

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Một buổi sáng chậm chạp, sẽ kéo theo buổi chiều uể oải với Nhân Mã. Nhưng điều đó không đồng nghĩa với việc bạn cố tình thay đổi cục diện vấn đề. Hãy chờ đợi đến ngày mai, khi mọi việc tốt đẹp hơn nhé.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Dù cho đây là ngày mà Ma Kết có thể nghỉ ngơi, thư giãn thì bạn vẫn không thích thú với điều đó, bởi bạn ưa thích sự bận bịu cùng những điều mới lạ. Vậy thì còn chờ gì nữa nhỉ?

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đôi khi, điều tốt nhất Bảo Bình có thể làm là giúp đỡ những người xung quanh, dù công việc của bạn lúc đó còn ngổn ngang. Những gì bạn bỏ ra sẽ mang lại thành quả xứng đáng, đừng chần chờ nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Phần nào trong tâm hồn mình mà Song Ngư đã bỏ quên vậy? Đây là ngày để bạn xem xét lại chính mình và cảm nhận thật kỹ càng hơn về bản thân. Một ngày tuyệt vời để tự nội quan đấy.

Nguyễn Hương

Nắng xanh
26-11-2009, 07:10 AM
Thứ năm của bạn

Chậm rãi hơn một chút nhé Song Ngư, đây là ngày mà mọi thứ sẽ trở nên mù mờ, khó hiểu và khiến bạn cảm thấy khó có thể đọc hiểu được tâm trạng của mọi người.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà sự hào hứng, sôi nổi của Dương Cưu sẽ thổi bùng ngọn lửa sáng tạo cho tất cả mọi người xung quanh, giúp họ nhìn nhận rõ hơn về bản thân mình và những điều họ muốn thực hiện.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu cảm thấy khó thoát ra khỏi những suy nghĩ rằng cả thế giới đang chống lại bạn, nhưng đừng quá lo lắng, điều này chỉ mang tính tức thời. Có thể ngày thứ năm này không phải lúc thích hợp để bạn thể hiện, hãy chờ một ngày khác nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Ai đó đang cố gắng nhắc nhở Song Sinh về một điều gì đó hết sức quan trọng, nhưng có thể bạn chưa sẵn sàng để nghe điều đó. Dù gì đi nữa, đừng quên ghi chép những điều đó lại, và xem xét chúng vào một thời điểm thích hợp hơn.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải cần phải chậm lại một chút, hãy để mọi người nghĩ và làm theo cách họ muốn. Có thể bạn cáu giận vì thái độ của ai đó, nhưng hãy cố gắng kiềm chế và tìm cho mình nơi thích hợp để thư giãn nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sinh lực dồi dào giúp Sư Tử tìm kiếm được những điều mới mẻ, thú vị cho cuộc sống của bạn. Đây là thời điểm tốt nhất để bắt tay vào các kế hoạch mới, dựa trên các thông tin hấp dẫn mà bạn có được.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đây là ngày mà Xử Nữ sẽ bất ngờ phải tham gia một cuộc tranh cãi với đồng nghiệp, bạn bè hay các thành viên trong gia đình. Hãy bảo vệ quan điểm của mình nếu bạn thực sự tin tưởng vào điều đó.

Ngày này mang đến cho Thiên Bình cảm giác khác lạ về cuộc sống: có thể là ngọt ngào hơn, hoặc cũng có thể ngược lại. Những cảm nhận này hoàn toàn phụ thuộc vào cách bạn đón nhận và suy nghĩ.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Tất cả mọi người đều có cơ hội cho những hướng đi mới của cuộc sống, và Bò Cạp cũng vậy. Đây là ngày thích hợp để bạn giải quyết các dự án lớn, hoặc tìm kiếm những người đồng hành tâm giao.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Những niềm vui bất ngờ tìm đến với Nhân Mã, vượt ra khỏi mong đợi của bạn. Quả thực, cuộc sống đôi khi thật thú vị, giống như một trò chơi vậy. Đừng bỏ lỡ cơ hội trở thành người chiến thắng nhé.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đây là ngày cho sự kết thúc, đương nhiên đó chẳng phải là điều gì tồi tệ với Ma Kết. Trên thực tế, bạn sẽ nhận ra rằng, những gì bạn có được của ngày này sẽ rất tốt cho tương lai của bạn mai sau.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Đừng đặt ra quá nhiều những tiêu chuẩn cho cuộc sống nhé Bảo Bình, đây là ngày mà bạn cần học cách bằng lòng với thực tại, đừng băn khoăn quá nhiều về việc người khác nghĩ gì.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Chậm rãi hơn một chút nhé Song Ngư, đây là ngày mà mọi thứ sẽ trở nên mù mờ, khó hiểu và khiến bạn cảm thấy khó có thể đọc hiểu được tâm trạng của mọi người. Đương nhiên điều này không có nghĩa rằng bạn cần tránh họ, hãy đặt ra những câu hỏi mà bạn cho là cần thiết.

TeacherABC
26-11-2009, 08:46 AM
Hôm nay sẽ im lặng không tham gia bất kỳ chuyện gì!:eek::eek:

Nắng xanh
27-11-2009, 12:26 AM
Thứ sáu của bạn

Ma Kết đang lo lắng một điều gì đó, nhưng thực tế tính lo xa này của bạn không hiệu quả như mong đợi trong ngày thứ sáu này.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Bất kể là điều gì diễn ra ngày hôm nay thì Dương Cưu cũng cần tránh sự buồn tẻ. Hãy giữ cho mình một nhịp điệu ổn định, khiến tinh thần bạn tươi vui và sẵn sàng cho những cơ hội mới khi nó tìm đến với bạn.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Đây là ngày mà mạng xã hội của Kim Ngưu sẽ được trải rộng hơn bao giờ hết, cho bạn những cơ hội tuyệt vời được kết nối, sẻ chia. Ắt hẳn bạn sẽ có được cơ hội để gặp gỡ những người bạn mới.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Không nên chi phí quá nhiều cho những món lớn trong ngày thứ sáu này nhé Song Sinh, trừ khi bạn dành nhiều thời gian để tìm kiếm các thông tin về nó. Đừng quên tìm người giúp đỡ khi cần thiết.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Ai đó cố tình khiến Cự Giải bực bội, tuy nhiên nếu bạn cố gắng tránh được sự phản ứng lại gay gắt, bạn sẽ khiến họ phải bỏ cuộc sớm. Đây đơn thuần là một trò chơi cân não thôi mà.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Sư Tử có một ngày với thật nhiều những niềm vui, sự hứng khởi. Đừng quên rằng bạn có thể mời bạn bè cùng góp vui với mình, để tất cả có một ngày tuyệt vời với những khám phá mới về kiến thức cũng như các hướng đi sáng suốt cho tương lai.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Tâm trạng Xử Nữ tràn ngập những cảm xúc đẹp: sự yêu thương, muốn sẻ chia… Vậy thì đây là ngày để bạn gặp gỡ mọi người xung quanh và bắt đầu những mối quan hệ mới, nếu bạn muốn.

Thiên Bình hãy thể hiện cho những người quan trọng nhất thấy được sự độc lập của bạn. Đây là ngày thích hợp để bạn suy nghĩ, làm theo cách mình nghĩ và cho mọi người thấy được quan điểm của bản thân.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Mọi việc trong ngày đều cần được Bò Cạp quan tâm bằng tất cả sinh lực, sự hăng hái và nhiệt tình. Hãy kiểm tra các chi tiết một cách kỹ lưỡng nếu bạn muốn đi tới thành công nhanh chóng.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Thể hiện phần tâm hồn của mình một cách rõ rệt trong ngày thứ sáu này nhé Nhân Mã. Đây là một ngày tuyệt vời để bạn sẻ chia những cảm xúc của mình với những người thương yêu.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Ma Kết đang lo lắng một điều gì đó, nhưng thực tế tính lo xa này của bạn không hiệu quả như mong đợi trong ngày thứ sáu này. Tại sao bạn không quẳng những mối âu lo này đi và sống thật thoải mái nhỉ?

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Một ai đó đang cố gắng giải thích cho Bảo Bình một điều gì đó, nhưng bạn chưa thực sự cảm nhận thấy điều này. Có những điều đôi khi thật khó để nắm bắt ngay lập tức, nhưng rồi thời gian sẽ giúp bạn hiểu được mà thôi.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Những suy nghĩ của Song Ngư trở nên rối bời một chút trong ngày này, nhưng bạn sẽ có được câu trả lời mà mình hài lòng nếu như bạn đừng bó buộc suy nghĩ của mình. Đừng để bất cứ ai khiến bạn cảm thấy bối rối nhé.