PDA

View Full Version : Đúng không nè? hôm nay của bạn.

Pages : 1 [2]

Nắng xanh
28-11-2009, 07:58 AM
Thứ bảy của bạn

Đây là ngày mà dù muốn hay không, Ma Kết cũng phải hết sức nỗ lực để giải quyết ổn thỏa mọi công việc, những trách nhiệm mà bạn được giao phó.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Đây là ngày mà tinh thần, ý chí của Dương Cưu lên cao độ, giúp bạn thực hiện được nhiều công việc có ý nghĩa một cách đơn giản. Đừng bỏ lỡ cơ hội tuyệt vời này để thể hiện mình nhé.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu có rất nhiều sự lựa chọn trong ngày thứ bảy này, nhưng điều đó không đồng nghĩa với việc bạn dễ dàng tìm thấy quyết định cuối cùng. Hãy cho bản thân thời gian và tìm kiếm các thông tin cần thiết.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Những giấc mơ lớn mà Song Sinh ấp ủ sẽ gần hơn với hiện thực, giúp bạn có nhiều niềm vui, sự hứng khởi với cuộc sống. Đừng ngại ngần bắt tay vào các dự án mới, dù cho bạn là người duy nhất dấn thân vào lựa chọn này.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Cự Giải và sếp hoặc đồng nghiệp sẽ bất đồng quan điểm trong ngày thứ bảy này, mọi người cần phải ngồi lại với nhau để thương lượng, bàn bạc. Nỗ lực để dàn xếp mọi việc ổn thỏa nhé.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Một nhân vật mới sẽ đến với Sư Tử, chắc hẳn họ sẽ mang đến một vấn đề gì đó khiến đầu óc bạn quay mòng mòng. Đừng ngại ngần cởi mở những tâm sự, suy nghĩ của bạn để được sẻ chia. Chẳng phải cuộc sống đang thật thú vị sao?

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Hưởng thụ sinh lực dồi dào mà bạn có trong ngày này nhé Xử Nữ, niềm vui sẽ đến từ những gì bạn lựa chọn, đón nhận. Đây sẽ là ngày tuyệt vời để bạn mang đến cho mọi người rất nhiều điều tuyệt vời.

Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Thiên Bình dễ dàng để quan tâm đến các vấn đề về công việc trong ngày thứ bảy này, hãy bắt tay vào việc và lôi kéo bạn bè cùng xắn tay áo giải quyết mọi việc với mình. Thành công có được sẽ khiến tất cả hài lòng.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Bò Cạp cần gần gũi với mọi người hơn để lắng nghe họ sẻ chia, tâm sự. Sự chân thành, vị tha cùa bạn sẽ giúp họ cởi mở hơn. Đây là một ngày tuyệt vời để gần hơn với nhau đấy.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Sự hào hứng tràn ngập tinh thần Nhân Mã, giúp bạn có một ngày đầy niềm vui với nhiều những công việc thú vị. Đừng quên lôi kéo bạn bè cùng tham gia với mình để tất cả đạt được những thành quả như mong đợi.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đây là ngày mà dù muốn hay không, Ma Kết cũng phải hết sức nỗ lực để giải quyết ổn thỏa mọi công việc, những trách niệm mà bạn được giao phó. Mọi cố gắng sẽ được đền đáp bằng sự công nhận của mọi người.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Bảo Bình mong muốn được đóng góp sức lực của mình cho mọi người xung quanh, để được đón nhận và gần gũi hơn. Vậy thì còn chờ đợi gì nữa mà không bước ra ngoài và mang đến niềm vui cho tất cả?

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Một người bạn thân đang giấu những bí mật riêng với Song Ngư, nhưng cứ giả vờ như không biết đến điều đó. Hãy lặng lẽ khám phá bằng một thái độ điềm tĩnh và kín đáo nhé.

TeacherABC
28-11-2009, 12:55 PM
Một ngày tuyệt vời chăng? Tiêu BCFC rồi!:nguong::nguong:

Nắng xanh
29-11-2009, 11:40 AM
Chủ nhật của bạn

Đây là ngày mà tâm trạng Sư Tử không thật sự tốt như mong muốn, nhưng trái tim, nhiệt huyết tràn đầy sẽ khiến cuộc sống của bạn và mọi người tràn ngập niềm vui.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Dương Cưu chẳng khó khăn gì để có thể đạt được những mong muốn của bản thân, nếu bạn đừng gây ảnh hưởng xấu đến quyền lợi của người khác. Sự đúng mực của bạn trong suy nghĩ, hành động sẽ giúp mọi người xung quanh cảm nhận được bạn thực sự tôn trọng họ.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Nếu Kim Ngưu chưa tìm thấy một nửa của mình thì đây là ngày để bạn kết thúc hành trình này bằng một cách tốt đẹp. Sinh lực dồi dào cho phép bạn thể hiện mình ở phong độ tốt nhất.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Chủ nhật này là ngày hoàn hảo để Song Sinh dành thời gian trả lời những tin nhắn email, các cuộc điện thoại đòi hỏi nhiều sự chú ý của bạn. Hãy suy nghĩ thật kỹ càng để giải quyết ổn thỏa các vấn đề còn dang dở nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Bắt đầu ngày mới với những vấn đề mang tính căn bản, thay vì viển vông với những ý tưởng xa xôi. Nếu bạn bè đang mải hướng mình đến những điều đó, hãy đưa họ trở về với thực tế để tất cả cùng giải quyết công việc.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Đây là ngày mà tâm trạng Sư Tử không thật sự tốt như mong muốn, nhưng trái tim, nhiệt huyết tràn đầy sẽ khiến cuộc sống của bạn và mọi người tràn ngập niềm vui. Những gì bạn dành cho mọi người sẽ được trả công xứng đáng đấy.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Suy nghĩ, phân tích vấn đề của bản thân một cách sâu sắc và kỹ lưỡng nhé Xử Nữ, ngay cả khi chúng khiến bạn cảm thấy stress. Tư duy nhạy bén sẽ giúp bạn giải quyết mọi việc ổn thỏa thôi mà.

Thiên Bình gần gũi và sẻ chia nhiều hơn với những suy nghĩ, cảm nhận của mọi người xung quanh, điều này mang lại cho bạn nhiều lợi thế. Hãy tận dụng cơ hội này để gây ấn tượng tốt trong mắt họ nhé.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Cách thể hiện bản thân tốt nhất cho ngày chủ nhật này là sự mạnh dạn, táo bạo, dù đôi khi bạn yêu thích sự an toàn hơn. Bằng sự mạnh mẽ của mình, bạn sẽ đạt được những thành công tốt đẹp như mong đợi.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Xem xét các chi tiết nhỏ nhặt trong các kế hoạch lớn của ngày này nhé Nhân Mã, ngay cả khi bạn thích thú với các vấn đề mang tính tổng quan hơn. Việc xử trí các chi tiết nhỏ nhặt sẽ giúp bạn không phải lo âu về mọi việc sau này.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Sự sáng tạo của Ma Kết đạt đến đỉnh cao trong ngày chủ nhật này, hãy nắm bắt cơ hội và giành lấy những điều thật mới mẻ, tuyệt vời. Đây là một trong những ngày mà bạn có thể tạo ra những thay đổi lớn.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Ngày này là dịp để gần gũi, chia sẻ với những người thân thiết mà lâu rồi mình không gặp. Đừng bỏ lỡ cơ hội được bày tỏ những cảm xúc, sự yêu thương mà bạn dành cho họ nhé.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Nhìn nhận cuộc sống một cách thật nhẹ nhàng, dễ chịu nhé Song Ngư, đây hoàn toàn không phải ngày để bạn cố sức mình một cách thái quá, cho những vấn đề phức tạp chỉ với mong muốn đạt được mục đích của bản thân.

Nắng xanh
30-11-2009, 08:41 AM
Thứ hai của bạn

Hãy đón nhận những lời chỉ trích theo khía cạnh tích cực nhất có thể nhé Song Sinh, đừng bướng bỉnh đi ngược lại lời khuyên của mọi người.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Ngày đầu tuần là cơ hội tốt nhất để Dương Cưu tham gia các buổi gặp gỡ, tụ họp gia đình, hoặc các sự kiện mà bạn không cần trở nên nổi bật. Đây là ngày mà tốt nhất bạn không nên biến mình thành trung tâm của sự chú ý, hãy dành thời gian cho một cuộc sống thoải mái, dễ chịu.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Nhờ sự cuốn hút của bản thân, Kim Ngưu có một ngày hoàn hảo với các mối quan hệ với mọi người xung quanh như đồng nghiệp, láng giềng hay bạn bè. Mạnh dạn thể hiện mình nhé.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Hãy đón nhận những lời chỉ trích theo khía cạnh tích cực nhất có thể nhé Song Sinh, đừng bướng bỉnh đi ngược lại lời khuyên của mọi người. Ngày thứ hai này, bạn nên học cách lắng nghe để nhận được những điều quan trọng và có ý nghĩa.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Sinh lực dồi dào của Cự Giải gây ấn tượng sâu sắc trong ngày đầu tuần này, đừng bỏ lỡ cơ hội thể hiện mình. Ắt hẳn bạn sẽ dễ dàng giải quyết ổn thỏa công việc quan trọng nào đó mà không cần đến sự dẫn dắt, hoặc có những hướng đi thật táo bạo và vững vàng.

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Hãy bày tỏ niềm vui sướng của bạn khi nhận được các món quà nhé Sư Tử, ngay cả khi đó là món quà mà bạn tặng cho chính mình. Sự thể hiện của bạn sẽ phần nào cho thấy tình cảm mà bạn dành cho đối phương đấy.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Đây là ngày mà Xử Nữ cần phải đào sâu vào các vấn đề, từ công việc cho đến chuyện tình cảm. Sự nỗ lực giúp bạn nhìn nhận mọi việc trên tất cả các khía cạnh khác nhau trước khi đưa ra được quyết định cuối cùng.

Đừng ngại ngần đến với những người đang cần sự đảm bảo từ phía bạn nhé Thiên Bình, bạn có thể đáp ứng mọi thứ họ cần lúc này. Kỹ năng ngoại giao khéo léo và tình cảm chân thành sẽ giúp bạn thắt chặt hơn tình cảm của mình với đối phương.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Dũng cảm đối mặt với mọi vấn đề diễn ra trong ngày đầu tuần này nhé Bò Cạp, hãy gạt bỏ những âu lo để thể hiện sự mạnh mẽ của mình. Mọi việc sẽ không hề khó khăn như bạn nghĩ.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Não trái của Nhân Mã hoạt động rất hiệu quả, hãy xử lý vấn đề lớn mà bạn đang gặp phải bằng cách giải quyết từng phần một của chúng và tìm cách sắp xếp mọi việc theo một trật tự mà bạn cho rằng hợp lý nhất.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Đây là ngày mà Ma Kết nên dành thời gian cho chuyện tình cảm, ắt hẳn bạn sẽ không khó khăn gì để lôi cuốn sự chú ý từ phía một ai đó và gây được cho họ những ấn tượng tốt đẹp. Đừng bỏ lỡ cơ hội nhé.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Học tập là chìa khóa cho Bảo Bình trong ngày thứ hai này, bạn biết điều mình cần phải học là gì, vậy thì còn chờ gì nữa mà không thực hiện điều đó. Đừng quên tìm kiếm sự giúp đỡ từ phía những người có kinh nghiệm để điền đầy vốn tri thức của mình.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Sự sáng tạo giúp Song Ngư gần gũi và dễ dàng chia sẻ với người từ trước tới giờ không hiểu bạn. Hãy bày tỏ những xúc cảm của mình một cách tinh tế để đối phương hiểu bạn hơn nhé.

Nắng xanh
01-12-2009, 01:45 AM
Thứ ba của bạn

Các vấn đề về công việc đòi hỏi Bò Cạp phải khéo léo một chút, đặc biệt là vào cuối buổi chiều.

Dương Cưu (21/3 - 19/4)

Điện thoại trở thành công cụ rất quan trọng với Dương Cưu trong ngày thứ ba này, đừng để quên chúng ở nhà nhé. Cuối ngày, một ai đó sẽ gọi điện cho bạn để chia sẻ một vài thông tin quan trọng đấy.

Kim Ngưu (20/4 - 20/5)

Kim Ngưu cần phải tránh sự vội vàng, hấp tấp, đây là ngày bạn cần phải tìm lời khuyên từ bạn bè và suy nghĩ thấu đáo mọi việc trước khi đưa ra quyết định. Hãy tỉnh táo và sáng suốt.

Song Sinh (21/5 - 21/6)

Trí tuệ Song Sinh trở nên rất thấu suốt trong ngày thứ ba này và khiến không ít người phải ghen tị với bạn. Dù bạn muốn dành thật nhiều thời gian cho công việc thì cũng đừng quên nghỉ ngơi để nạp lại năng lượng nhé.

Cự Giải (22/6 - 22/7)

Tâm trạng Cự Giải ngày này không được vui vẻ, dễ chịu lắm, bạn cáu kỉnh với bạn bè hoặc thành viên trong gia đình. Thôi nào, đừng trút phiền muộn lên họ nhé, sao bạn không nghỉ ngơi và thư giãn một chút nhỉ?

Sư Tử (23/7 - 22/8)

Dù cho Sư Tử có bận rộn đến mấy với công việc đi nữa thì đây cũng là lúc bạn cần thư giãn, nghỉ ngơi để lấy lại năng lượng tinh thần và sức lực từ các hoạt động xã hội. Sự chia sẻ của mọi người xung quanh sẽ khiến bạn thoải mái, vui vẻ hơn nhiều đấy.

Xử Nữ (23/8 - 22/9)

Xử Nữ đừng nghĩ ngợi quá nhiều về việc phải ghi điểm trong mắt gia đình, đồng nghiệp nhé, mọi người đang thấy bạn đang trăn trở suy nghĩ đấy. Hãy thoải mái là chính mình nhé.

Sinh lực dồi dào giúp Thiên Bình làm được rất nhiều việc trong ngày thứ ba này, hãy sẵn sàng để thể hiện. Ắt hẳn bạn sẽ nhận ra rằng ngay cả ở những chốn xa lạ nhất, bạn vẫn có thể có được những sự hậu thuẫn đầy bất ngờ. Đừng ngại ngần đề nghị sự giúp đỡ khi bạn cần đến điều đó.

Bò Cạp (23/10 - 21/11)

Các vấn đề về công việc đòi hỏi Bò Cạp phải khéo léo một chút, đặc biệt là vào cuối buổi chiều. Hãy làm những gì bạn có thể để tìm kiếm đồng minh và đối mặt với mọi việc bằng tất cả sự hóm hỉnh có thể.

Nhân Mã (22/11 - 21/12)

Nhân Mã cảm thấy có một chút bực bội với người bạn nào đó của mình, có thể họ hứa hẹn quá nhiều, hoặc lập ra những kế hoạch mà họ chắc chắn không thể thực hiện. Hãy bày tỏ những suy nghĩ của bạn với họ.

Ma Kết (22/12 - 19/1)

Tinh thần hào hứng mang đến cho Ma Kết mong muốn thay đổi cuộc sống theo chiều hướng thú vị hơn, tuy nhiên đừng tạo nên những biến chuyển ảnh hưởng đến toàn cục. Chỉ một chút thay đổi nhỏ cũng có thể giúp ích cho bạn trong ngày này rồi.

Bảo Bình (20/1 - 18/2)

Cuộc sống đầy lãng mạn của Bảo Bình càng trở nên ấn tượng trong ngày thứ ba này. Ngay cả khi bạn chưa tìm được một nửa ưng ý thì đây cũng là cơ hội tốt để bạn kết đôi, nhờ sự thu hút của bản thân.

Song Ngư (19/2 - 20/3)

Một ai đó rất thân thiết với Song Ngư, có thể là đồng nghiệp hoặc bạn bè, đang cố gắng yêu cầu bạn đưa ra một quyết định gì đó rõ ràng, trong khi bạn hoàn toàn không thoải mái về điều đó. Tốt nhất, hãy tìm cách tránh tình huống này.

Nhudadauyeu
03-12-2009, 09:43 AM
Thứ tư của bạn (2/12)

Đã đến lúc Bò Cạp phải tập trung hơn nữa để hoàn thành kế hoạch còn dở dang.

Dương Cưu (21/3-20/4)

Suốt thời gian qua Dương Cưu phải tự đấu tranh với chính mình để quyết định xem nên gắn bó với nơi làm việc mới lâu dài hay không. Bạn mệt mỏi và có cảm giác “lừa dối” khi không tận tâm hoàn toàn với công việc. Tuy nhiên, giờ đây bạn sẽ tìm được câu trả lời chính xác. Một khi ngừng “nuôi dưỡng cỏ dại”, bạn sẽ có một vườn cây tươi tốt với hoa thơm trái ngọt. Cởi mở đón nhận những điều mới mẻ, chắc chắn Dương Cưu sẽ nắm bắt được cơ hội lớn của cuộc đời.

Kim Ngưu (21/4-21/5)

Kim Ngưu muốn biến những giấc mơ của mình thành hiện thực. Một chút may mắn cộng với phương pháp thực hiện đúng đắn sẽ giúp bạn hoàn thành ước nguyện. Tuy nhiên, đừng quá nóng vội nhé. Đốt cháy giai đoạn không giúp bạn đi nhanh tới đích hơn đâu.

Song Tử (22/5-21/6)

Hôm nay là một ngày hoàn hảo để Song Tử ứng dụng kĩ năng của mình vào lĩnh vực mà chắc chắn sẽ mang lại cho bạn lợi ích kinh tế. Tuy nhiên, con đường để dẫn bạn tới thành công lại không chỉ có hoa hồng. Cần cố gắng hết sức để vượt qua mọi chông gai thử thách và dành thời gian tĩnh tâm và nghỉ ngơi khi cảm thấy đuối sức.

Cự Giải (22/6-22/7)

Lãng mạn, một chút mơ mộng sẽ làm cho cuộc sống thêm ý nghĩa hơn. Đây chính là những khoảnh khắc ngọt nào mà bất kì ai trong chúng ta cũng có thể có. Hãy “tận dụng” mọi cơ hội để khám phá nhiều điểu tuyệt vời ở partner. Cự Giải sẽ thấy tràn ngập năng lượng và mong muốn cống hiến cho công việc nhiều hơn khi trong tim luôn có một góc dành cho một nửa đặc biệt của mình.

Sư Tử (23/7-22/8)

Trong khi mọi người khóc than vì tình hình tài chính ảm đạm trên toàn cầu thì Sư Tử lại đang phung phí tiền để mua những đôi giày đắt đỏ, những bộ quần áo hàng hiệu, hay những trang sức đắt tiền. Thế nhưng, tất cả có thể trở nên vô cùng tồi tệ khi bạn quá đà. Nên có kế hoạch chi tiêu cụ thể để tránh rơi vào tình trạng “cạn kiệt tài nguyên” nhé.

Xử Nữ (23/8-21/9)

Gia đình và bà con họ hàng thân thiết là những người quan trọng đối với bạn, và việc đảm bảo rằng không có sự nhầm lẫn về việc ai sẽ làm gì và khi nào vô cùng cần thiết. Bạn nên học cách ghi nhớ một cách khoa học và chi tiết những sự kiện sẽ xảy ra trong từng khoảng thời gian ngắn của từng tháng trong năm.
Thiên Bình (22/9-22/10)

Cuộc sống đủ đầy khiến Thiên Bình cảm thấy nhàm chán và muốn làm một việc gì đó chưa từng làm, đến những nơi chưa từng đến. Tại sao bạn không dành thời gian học tập để tích lũy thêm kiến thức? Thay đổi thói quen cũng giúp bạn cảm thấy cuộc sống mới mẻ hơn.

Bò Cạp (23/10-21/11)

Đã đến lúc Bò Cạp phải tập trung hơn nữa để hoàn thành kế hoạch còn dở dang. Thời gian qua có quá nhiều biến động khiến bạn xao nhãng công việc, và thời gian dành cho người ấy cũng ít hơn. “Refresh” thôi! Nhiều điều thú vị đang chờ đón bạn ở phía trước.

Nhân Mã (22/11-21/12)

Không làm bất cứ điều gì, các cơ hội sẽ chẳng bao giờ tự tìm đến với bạn. Nhân Mã đừng nghĩ tất cả may mắn đều là “của Trời cho”, rơi trúng ai người ấy được. Nếu chủ động tìm kiếm, bạn sẽ nắm bắt thời cơ một cách kịp thời và nhanh chóng đi tới đích mà mình mong muốn.

Ma Kết (21/12-19/1)

Hôm nay, Ma Kết nên dành thời gian xem xét và liệt kê tất cả những việc đã làm và chưa làm được trong tháng vừa qua. Từ đó, bạn rút ra các bài học cho bản thân mình, phát huy những điểm mạnh và tránh mắc phải sai lầm đã gặp.

Bảo Bình (20/1-18/2)

Bảo Bình cần thận trọng khi tiếp xúc với người lạ mặt trong hôm nay nhé. Không việc gì là không có nguyên do của riêng nó; đặc biệt với một người mới bạn chưa từng gặp bao giờ. Nên nghi ngờ một chút, việc này sẽ không thừa đâu.

Song Ngư (19/2-20/3)

Những ý tưởng mới mà Song Ngư đưa ra có thể sẽ gặp phải ý kiến chỉ trích của mọi người. Đừng quá băn khoăn mà từ bỏ chúng nhé. Sớm muộn gì mọi người cũng sẽ hiểu ra vấn đề và chấp nhận chúng.

Nhudadauyeu
03-12-2009, 09:45 AM
Thứ năm của bạn (3/12)

Thiên Bình không nên đưa ra bất kì quyết định nào một cách vội vàng trong ngày hôm nay.

Dương Cưu (21/3-20/4)

Bằng cách tập trung nghĩ đến những điều tích cực, nguồn năng lượng sẽ đến với Dương Cưu trong thứ năm này. Bạn cần loại bỏ sự tưởng tượng ra khỏi cuộc chiến đấu hiện tại để tránh bị phân tán tư tưởng hay tự huyễn hoặc bản thân với một thái độ lạc quan thái quá. Tuy nhiên, nếu chút mơ mộng có thể khiến bạn thoải mái hơn, thì bạn nên giữ lại bởi nó sẽ mang lại một ý nghĩa đặc biệt khác trong cuộc đời bạn.

Kim Ngưu (21/4-21/5)

Kim Ngưu cảm thấy thật khó khăn để có thể bắt đầu học tập thêm một kĩ năng cần thiết cho công việc. Tuy nhiên, hôm nay bạn buộc phải cố gắng vượt lên chính bản thân mình nếu muốn trở thành một người lãnh đạo thực thụ. Đôi khi việc thu nạp thêm kiến thức không chỉ khiến bạn có thể kiểm soát việc làm của người khác, mà còn giúp bạn tự kiểm soát hành động của mình trong các tình huống khác nhau.

Song Tử (22/5-21/6)

Những kĩ năng mà Song Tử cho là ít giá trị trong ngày hôm qua thì sẽ trở nên to lớn vào thứ năm này. Điều quan trọng là bạn cần biết áp dụng đúng lúc, đúng hoàn cảnh. Thần may mắn có thể gõ cửa nhà bạn hôm nay.

Cự Giải (22/6-22/7)

Thay vì quan tâm đến những sai sót nhỏ nhặt, Cự Giải nên xem đó là những điều không quan trọng lắm và sẵn sàng cho chúng vào quên lãng. Điều quan trọng bạn cần tập trung hôm nay là nghĩ đến nhiều việc tốt mà người ấy làm cho bạn thay vì những lỗi lầm bé xíu. Đơn giản hóa vấn đề sẽ giúp bạn thoải mái, và quan hệ giữa hai người sẽ trở nên tốt đẹp hơn.

Sư Tử (23/7-22/8)

Làm việc tối ngày hết ngày này sang ngày khác khiến bạn chẳng có thời gian ngẩng mặt lên xem nên đi đâu để giải trí hay xả stress nữa. Có nhất thiết phải như vậy không Sư Tử? Nên nhớ rằng làm việc quá sức cũng không giúp bạn giải quyết vấn đề nhanh hơn.

Xử Nữ (23/8-21/9)

Lên danh sách những việc cần làm ngay từ đầu tháng 12 sẽ giúp Xử Nữ có thêm thời gian rèn luyện sức khỏe để chuẩn bị cho kỉ nghỉ cuối cùng của năm. Đưa ra kế hoạch chi tiết khiến bạn không bị chồng chéo đến nỗi phải “cưỡi ngựa phi nước đại” để cho kịp tiến độ, và rồi chẳng có lúc nào mà nghỉ ngơi, đi chơi thư giãn.

Thiên Bình (22/9-22/10)

Thiên Bình không nên đưa ra bất kì quyết định nào một cách vội vàng trong thứ năm này. Bạn nên cẩn thận xem xét từng chi tiết nhỏ nhặt để tránh bị mắc sai lầm đáng tiếc. Đôi khi điều mà bạn xem là không qua trọng, là “vớ vẩn” lại có thể khiến bạn bị rơi vào tình trạng “tiến thoái lưỡng nan” đấy.

Bò Cạp (23/10-21/11)

Đôi khi vì lợi ích của bản thân, Bò Cạp sẵn sàng lừa dối ngay cả bạn bè. Tuy nhiên, bản chất bạn lại là người không hề thích lợi dụng kẻ khác. Hôm nay, bạn sẽ cảm thấy vô cùng khó khăn trong việc đưa ra quyết định có nên tự lừa dối bản thân và người ấy hay không khi có chút tình cảm xen vào giữa công việc.

Nhân Mã (22/11-21/12)

Nhiều lúc Nhân Mã chỉ thích một điều gì đó một cách nhất thời và cố gắng làm cho bằng được để biến nó thành hiện thực. Thế nhưng, thứ năm này, bạn cần phải lựa chọn một cách đúng đắn có nên cố làm việc mà bạn không phải thực sự muốn hay không, bởi rất có thể chúng sẽ khiến bạn cảm thấy mệt mỏi và đuối sức.

Ma Kết (21/12-19/1)

Ma Kết cần chín chắn hơn trong suy nghĩ và khôn khéo trong cách xử lí vấn đề sao cho phù hợp với từng hoàn cảnh, đừng đối tượng. Đừng có cứng nhắc dập khuôn thái độ của mình đối với tất cả mọi người nhé. Cởi mở hơn với người xung quanh, bạn sẽ cảm thấy cuộc sống đáng sống hơn nhiều.

Bảo Bình (20/1-18/2)

Hôm nay, Bảo Bình cần dành thời gian cho gia đình. Công việc lu bu suốt thời gian qua khiến bạn không có bữa cơm nào trọn vẹn với người thân khiến mọi người cảm thấy xa cách với nhau. Nên tạm gác tất cả qua một bên để bày tỏ sự quan tâm của mình với người thân trong gia đình bạn nhé.

Song Ngư (19/2-20/3)

Nghỉ ngơi, thư giãn, tập luyện thể dục là những việc Song Ngư cần làm trong thứ năm này. Đừng cố theo đuổi kế hoạch mà quên mất bản thân mình. Cẩn thận coi chừng kẻo kiệt sức đó.