PDA

View Full Version : Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ..!!!

Pages : [1] 2 3

thachanhtim
05-10-2009, 12:07 AM
Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ..!!!

Từng phút...!!!
Từng giờ...!!!
Từng ngày...!!!
...tháng...năm....!!!
Chúng ta đã, đang và sẽ sống trong yên bình, trong niềm vui nụ cười, an lành và hạnh phúc. Trong khi đó, ở một nơi xa xa, khúc ruột miền Trung của tổ quốc hầu như, mỗi năm đều có bão, lũ lụt và thiên tai. Trận bão trước chưa qua, chưa kịp khôi phục, dựng lại nhà cửa, cơ sở hạ tầng, ổn định tinh thần cho con người, họ đã phải chuẩn bị "chào đón" những trận cuồng phong tiếp theo của thiên nhiên mang đến...
Ai trong chúng ta cũng đều mong an bình, thuận lợi và phát triển trong công việc và cuộc sống. Nhưng, trời đã không chiều lòng người. Đã không cho ai cũng được như mơ ước đó...

Năm nay, bão lại đổ về miền Trung, con bão số 9. Bão mạnh và dồn dập hơn mọi năm. Thiệt hại chưa thống kê hết được...
Biết bao tài sản, của cải đã mất đi. Cuộc sống của nhiều người dân đang rơi vào vòng khốn cùng. Nhiều gia đình đã không còn chỗ trú thân, bơ vơ, không nơi nương tựa...... cảnh màn trời chiếu đất là đây, tang tóc, đau thương đến phải rơi nước mắt.
Trước những tình cảnh khốn cùng đó, trước tình thế vô cùng ngặt nghèo và đáng thương, một miếng khi đói bằng một gói khi no đang là vấn đề cắp bách....
Chúng tôi "Những Người Bạn - Bên Tôi" đang sống an lành, hạnh phúc. Không thể làm ngơ trước nỗi khốn cùng của người dân nơi bị thiên tai. Cùng với phương châm của "Những Người Bạn - Bên Tôi" là đi kết nối không biên giới...nơi nào có khổ đau...trong khả năng chúng tôi có thể đến được, chúng tôi sẽ kết nối...
Với sức còn nhỏ bé, một cây làm chẳng nên non, "Những Người Bạn - Bên Tôi" kêu gọi nhiều bàn tay chung sức hãy cùng chúng tôi đồng hành với chương trình " Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau..!!!"
Cơn bão số 9 đi qua đã để lại nỗi khốn cùng cho người dân miền Trung ở rất nhiều tỉnh, thành, xã,...nhưng với sức người có hạn "Những Người Bạn - Bên Tôi" chọn xã Đại Hồng, huyện Đại Lộc, tỉnh Quảng Nam, xã này nằm 01 bên là trục đường Hồ Chí Minh, một bên là ven sông Vu Gia, với khoảng 1000 hộ dân, nhưng chúng tôi chỉ chọn 200 hộ liệt vào dạng "cần cứu đói " gấp. Sau khi đi khảo sát nhiều nơi (nhờ gia đình anh của 01 mạnh thường quân đang công tác tại Quảng Nam bỏ thời gian đi khảo sát dùm) và xã này chưa được đoàn cứu trợ nào đến cứu...

Thời gian vận động cho chương trình bắt đầu từ hôm nay ngày 05/ 10 /2009 đến hết ngày 15 /10/ 2009 (10 ngày)
Dự kiến sẽ cho 01 hộ là 10kg gạo + 2 thùng mì tôm = 200.000 vnd Dự kiến phát sinh khoảng 20 hộ nữa. Vậy tổng chương trình dự kiến khoảng 44.000.000 vnd (Bốn mươi bốn triệu)
Sángngày 17/10/2009 ( thứ ) khoảng 6g45, chúng ta sẽ xuất phát và về lại tới sài gòn vào tối ngày 18/10/2009 (chủ nhật)) để mọi người chuẩn bị đi làm...
Đoạn đường đi rất xa 2000 km, và cũng cần nhân lực khuyên vác gạo khoảng hơn 2 tấn với gần 500 thùng mì, nên rất mong mọi người cùng tham gia giúp sức. Nhưng kinh phí đi lại cũng như ăn uống mọi người sẽ tự túc hoặc cùng đóng góp lại chi trả (dự trù mỗi người đi đóng 700.000 vnd ) phát sinh tính sau....

Mọi sự đóng góp xin gửi về địa chỉ :
142 – Hoà Hưng – Phường 13 – Quận 10
Điện thoại : 0866.561696. hoặc 093.8. 561696
Ngân hàng Sacombank
Số TK: 622.901.000954

Thân ái …
Bụi Tím.

phale
05-10-2009, 05:11 AM
Mỗi ngày theo dõi tin tức vùng bão, PL cũng lặng người trước những hoàn cảnh thương tâm, những cảnh đời cơ cực của người dân vùng bão, thấy mình thật may mắn, thật sung sướng khi ở nơi chưa một lần bão đến.

Những hôm mưa hơi to một tí, gió hơi lớn một tí đã ngại đi ra đường, chợt thấy thương người dân trong những ngày bão vần vũ. Nhà sập, nước dâng, ruộng nương không còn... là đói...là lạnh...

Bão đi, sau lưng là hoang tàn, những tài sản nhỏ nhoi một đời dành dụm của họ đã trôi theo mưa...theo gió...theo nước lũ...biết đến khi nào mới gầy dựng lại được?

Nhưng chuyện gầy dựng lại nhà cửa chắc cũng chưa là vấn đề cấp bách bây giờ, khi mà chuyện tìm đâu cơm 1 ngày 1 bữa thôi cũng đã khó!

PL cảm ơn topic này của TAT với những dự định đi đến tận nơi, chia sẻ một phần nào nỗi khốn khổ mà người dân nơi ấy đang chịu đựng, làm chiếc cầu nối cho những tấm lòng đến với người dân vùng bão.

"Một miếng khi đói bằng một gói khi no", PL thật lòng mong các anh chị và các bạn ở đây cùng "sẻ một phần cơm, bớt một manh áo" cho những người dân miền Trung đang đối mặt với những khốn khó sau bão. Mình cùng chung tay nhé các anh chị và các bạn!

thachanhtim
05-10-2009, 07:06 AM
Nhỏ em (dấu tên) ủng hộ 4.000.000 vnd
Tím ơi trước mắt là như thế, em về kiểm tra tài chính, có thể sẽ thêm nữa.
Xin thay mặt chương trình cảm ơn nhỏ rất nhiều. Và mong mong lắm nhiều tấm lòng cùng chung tay ....
Thời gian vận động rất ngắn, mà số tiền dự kiến lại lớn ...." Chung Tay Xoa Dịu Nỗi Đau ...!!!" cần lắm sự giúp sức của mọi người...

Thân ái ..
Bụi Tím

Cá Chuồn
05-10-2009, 08:15 AM
Sáng nay vào web thấy báo nào cũng đồng loạt đăng tin về đám cưới xa hoa của một cặp vợ chồng nghệ sỹ. Chạnh lòng nhớ tới Miền Trung thân yêu đang chìm trong khổ đau, đói lạnh. Buồn thay ..... May mà vào NR, đọc topic này chợt thấy lòng ấm lại. Cám ơn các bạn nhiều lắm. Hy vọng có thể góp được một bàn tay với các bạn

thachanhtim
05-10-2009, 10:13 AM
Chị Mai (công ty An Dương) ủng hộ 500.000 vnd
Một lần nửa xin thay mặt chương trình, cám ơn chị rất nhiều...

Thân...
Bụi Tím

phale
05-10-2009, 10:14 AM
Sáng nay vào web thấy báo nào cũng đồng loạt đăng tin về đám cưới xa hoa của một cặp vợ chồng nghệ sỹ. Chạnh lòng nhớ tới Miền Trung thân yêu đang chìm trong khổ đau, đói lạnh. Buồn thay ..... May mà vào NR, đọc topic này chợt thấy lòng ấm lại. Cám ơn các bạn nhiều lắm. Hy vọng có thể góp được một bàn tay với các bạn

Thêm một cánh tay chìa ra là thêm một nỗi khổ được vơi đi phải không anh? Cảm ơn bàn tay của anh chung sức với nhóm "Những người bạn bên tôi" để chương trình có thể được thực hiện như dự định. Thân chúc anh niềm vui và sức khỏe.

thachanhtim
05-10-2009, 10:18 AM
Một người bạn rất thân thiết của Bầm, PhaLê ủng hộ 5.000.000 vnd
Lại dấu tên ....sao mà tên dấu tên nhiều thế nhỉ....
Chúc bạn mãi an vui, hạnh phúc thành công trong cuộc sống để mãi cùng chúng ta chung tay kết nối nhé....

Thân ...
Bụi Tím

DR MINH
05-10-2009, 10:38 AM
Cám ơn Tím, cám ơn cô giáo.

thachanhtim
05-10-2009, 10:47 AM
Anh cachuont đang ở rất xa ...(hổng biết đang lênh đênh nơi đâu) cũng gọi về nhờ người bạn ủng hộ dùm chương trình 500.000 vnd
Anh DR MINH ủng hộ 300.000 vnd
Xin thay mặt cảm ơn 02 anh rất nhiều ...
(chương trình nào cũng rút túi 2 anh hết ..chắc sao gặp T ...02 người chạy luôn quá...)

Thân...
Bụi Tím

phale
05-10-2009, 11:44 AM
Một người bạn của PL (không sinh hoạt trên NR) xin ủng hộ chương trình 500,000 vnd. Thay mặt chương trình cảm ơn bạn nhé!

thachanhtim
05-10-2009, 11:56 AM
Danh sách Các mạnh thường quân chung tay giúp đỡ...

1/ Nhỏ Em (dấu tên ) = 4.000.000 vnd
2/ Chị Mai (An Dương) = 500.000 vnd
3/ Người bạn Bầm PhaLê = 5.000.000 vnd
4/ Anh cachuont = 500.000 vnd
5/ DR MINH = 300.000 vnd
6/ Bạn PhaLê = 500.000 vnd
-----------------------------------------------------

TC = 10.800.000 vnd

phale
05-10-2009, 05:44 PM
HTNN ủng hộ chương trình 1,000,000 vnd.
PL thay mặt chương trình cảm ơn HTNN nhé!

thachanhtim
05-10-2009, 09:24 PM
Nhỏ em lại dấu tên ủng hộ 1.000.000 vnd
Tên trùng tên nhiều thế hổng ai chịu đổi sao ?
Xin thay mặt chương trình cám ơn nhỏ nhỏ nhiều nhé...

Thân..
Bụi Tím

phale
06-10-2009, 07:33 AM
Một người bạn ủng hộ 300,000 vnd. PL thay mặt chương trình cảm ơn bạn nhé!

Khuyết
06-10-2009, 08:19 AM
CVK và OA NU xin được ủng hộ 1 triệu đồng. Làm ơn các bạn cho xin tài khoản để chuyển tiền nhé.

phale
06-10-2009, 08:31 AM
CVK và OA NU xin được ủng hộ 1 triệu đồng. Làm ơn các bạn cho xin tài khoản để chuyển tiền nhé.

Chương trình cảm ơn CVK và chị ON đã ủng hộ cho chương trình nhé!
Số TK có ghi ở trang 1. PL copy lại về đây nhé!

Mọi sự đóng góp xin gửi về địa chỉ :
142 – Hoà Hưng – Phường 13 – Quận 10
Điện thoại : 0866.561696. hoặc 093.8. 561696
hoặc chuyển vào thẻ ATM ngân hàng Đông Á
Chủ TK: Lê Văn Hiền
Số TK: 0103906046

TeacherABC
06-10-2009, 09:02 AM

Vì không có thời gian tham gia đi cùng các bạn nên mình và Lê_Minh_Hòa xin gởi ủng hộ 1.000.000 VNĐ nhé! Chúc chuyến đi của các bạn thành công!

thachanhtim
06-10-2009, 09:15 AM

3/ Người bạn Bầm PhaLê = 5.000.000 vnd
5/ DR MINH = 300.000 vnd
7/ HTNG = 1.000.000 vnd
8/ Nhỏ em (dấu tên) = 1.000.000
9/ Bạn PL = 300.000 vnd
10/ CVK+ O.N = 1.000.000 vnd
11/TeacherABC + LMH = 1.000.000 vnd

-----------------------------------------------------

TC = 15.100.000 vnd

DR MINH
06-10-2009, 07:00 PM
Anh Tài ở Paris - Pháp là một người hay gởi tiền cho Minh làm công tác xã hội.
Nghe tin thứ 6 này đoàn sẽ đi miền trung thăm bà con bị bão lụt, anh Tài có chuyển cho Minh 100 €. Minh sẽ chuyển khoản tiền này cho Tím để chuẩn bị mua gạo, mì gói.
Thay mặt cho mọi người cám ơn anh Tài nhiều lắm.

thachanhtim
06-10-2009, 09:59 PM
Ms.Bầm +...cũng góp ti tí 200 USD + 1.000.000 vndThân..
Bụi Tím

phale
07-10-2009, 09:56 AM
Thảo (HS) ủng hộ 200,000 vnd. Cảm ơn bạn nhé!

phale
07-10-2009, 09:39 PM
Bạn Thachanhtim (chủ quán Đồi Hoa Vàng) ủng hộ 5,000,000 vnd. PL xin thay mặt chương trình cảm ơn anh.

phale
07-10-2009, 09:40 PM
Mị Nương và bạn Nguyễn Văn Hai ủng hộ 500,000 vnd. Thay mặt chương trình PL cảm ơn 2 bạn nhé!

Hoa Sen
07-10-2009, 10:14 PM
Anh Thích( cty thiết bị văn phòng Khánh Linh - ở Vũng Tàu ) ủng hộ 1.000.000 vnd. Xin thay mặt chương trình cảm ơn anh.

thachanhtim
07-10-2009, 11:50 PM
Bạn Thachanhtim (chủ quán Động Hoa Vàng) ủng hộ 5,000,000 vnd. PL xin thay mặt chương trình cảm ơn anh.

TAT xin kể 01 chuyện "bi hài " đi xin tiền cứu trợ hôm nay ...
Thấy chương trình còn thiếu nhiều mà thời gian vận động ít quá...
Thôi thì đi xin bạn bè...những người không hề biết in ..tờ ...nét...
Gọi điện thoại rũ mấy ông SH cùng đi tiếp tay xin tiền...rũ nhau ra quán anh Kiệt, quán Đồi Hoa Vàng nằm trên đường Trường Sơn, cư sá Bắc Hải.
Alo anh Kiệt hả ...ra quán nha...(ảnh đang ở nhà riêng ) có người muốn gặp nè...
Uh! ...Ra liền...
30p sau ...anh Kiệt mặc 01 cái áo sơ mi sọc (áo mới khui )bước vào ...
Kéo ghé ...nhân viên ...gắp đá mang bia...
Tím rờ áo ...
Anh Kiệt ơi ...áo láng bóng thế sao hôm nay T níu đc đây?
Nói trước níu ko đc thì xé áo luôn à...
Anh Kiệt ! Chết tui rùi...ai biểu hôm nay con vợ nó ngựa cho tui chi trời ...
Ông SH đốc vô ...thôi biết con T ra ..thì trước sau gì cũng bị móc túi mà...
hix....hix.....
Vậy hôm nay muốn móc bao nhiêu vậy ?
Dạ ! Thôi 5triệu thôi ...
OK ...Thứ 2 chạy ra lấy hay sai ai ra lấy nhé...rùi tha cho cái áo này ...
TAT : Móc điện thoại ra ..
Alo : Pha Lê hả ..có đang trên mạng ko ?
Không : có chi ko ?
Mở mạng lên cập nhật dùm anh Kiệt (chủ quán ... ủng hộ 5tr )
Ờ ...PL cũng mừng lém thì phải ...(vì về thấy rùi nè...mà trời nàng nghe sao vậy trời ...ng ta là Đồi hoa vàng ...đổi thành Động ...hehehe)
Thế đấy cả nhà ơi ...bi hay hài đây ...
Mà giờ viết xong cái này TAT mới sực nhớ ra là mình móc túi anh Kiệt 5tr mà ảnh cũng ko cần thèm hỏi mình là dùng cho chương trình nào ...pó tay ...
Tin tui vậy chắc có ngày bán hết giống lúa ngô khoai, .....

phale
08-10-2009, 02:03 AM
TAT xin kể 01 chuyện "bi hài " đi xin tiền cứu trợ hôm nay ...
Thấy chương trình còn thiếu nhiều mà thời gian vận động ít quá...
Thôi thì đi xin bạn bè...những người không hề biết in ..tờ ...nét...
Gọi điện thoại rũ mấy ông SH cùng đi tiếp tay xin tiền...rũ nhau ra quán anh Kiệt, quán Đồi Hoa Vàng nằm trên đường Trường Sơn, cư sá Bắc Hải.
Alo anh Kiệt hả ...ra quán nha...(ảnh đang ở nhà riêng ) có người muốn gặp nè...
Uh! ...Ra liền...
30p sau ...anh Kiệt mặc 01 cái áo sơ mi sọc (áo mới khui )bước vào ...
Kéo ghé ...nhân viên ...gắp đá mang bia...
Tím rờ áo ...
Anh Kiệt ơi ...áo láng bóng thế sao hôm nay T níu đc đây?
Nói trước níu ko đc thì xé áo luôn à...
Anh Kiệt ! Chết tui rùi...ai biểu hôm nay con vợ nó ngựa cho tui chi trời ...
Ông SH đốc vô ...thôi biết con T ra ..thì trước sau gì cũng bị móc túi mà...
hix....hix.....
Vậy hôm nay muốn móc bao nhiêu vậy ?
Dạ ! Thôi 5triệu thôi ...
OK ...Thứ 2 chạy ra lấy hay sai ai ra lấy nhé...rùi tha cho cái áo này ...
TAT : Móc điện thoại ra ..
Alo : Pha Lê hả ..có đang trên mạng ko ?
Không : có chi ko ?
Mở mạng lên cập nhật dùm anh Kiệt (chủ quán ... ủng hộ 5tr )
Ờ ...PL cũng mừng lém thì phải ...(vì về thấy rùi nè...mà trời nàng nghe sao vậy trời ...ng ta là Đồi hoa vàng ...đổi thành Động ...hehehe)
Thế đấy cả nhà ơi ...bi hay hài đây ...
Mà giờ viết xong cái này TAT mới sực nhớ ra là mình móc túi anh Kiệt 5tr mà ảnh cũng ko cần thèm hỏi mình là dùng cho chương trình nào ...pó tay ...
Tin tui vậy chắc có ngày bán hết giống lúa ngô khoai, .....
:D:nguong:
Lúc đó là PL vừa về đến nhà, chưa kịp đặt giỏ xách xuống nữa.
Nghe Tím bảo: Cập nhật liền không người ta đổi ý, mình cũng hết hồn nghĩ "Không biết cô nương này vận động kiểu gì giống siết nợ quá vậy ta?"
Ngồi ngay phòng khách mở máy tính, còn con gái đứng bên cạnh mè nheo:
- Mẹ lên lầu với con đi
- Đợi Mẹ 5 phút con gái
Gởi được 2 post lên topic này là bị con gái bắt cóc luôn đến giờ...

p/s: Cái tên Động hoa vàng nghe hay hay, làm PL liên tưởng đến bài hát của Nhạc Sĩ Phạm Duy phổ thơ Phạm Thiên Thư "Đưa em tìm động hoa vàng". Để PL sửa lại trong post của PL. Sorry anh Kiệt. :D

phale
08-10-2009, 08:35 AM
.....
Tối ngày 16/10/2009 ( tối thứ 6) khoảng 7g, chúng ta sẽ xuất phát và về lại tới sài gòn vào rạng sáng ngày 19/10/2009 (thứ 2) để mọi người chuẩn bị đi làm...
Đoạn đường đi rất xa 2000 km, và cũng cần nhân lực khuyên vác gạo khoảng hơn 2 tấn với gần 500 thùng mì, nên rất mong mọi người cùng tham gia giúp sức. Nhưng kinh phí đi lại cũng như ăn uống mọi người sẽ tự túc hoặc cùng đóng góp lại chi trả (dự trù mỗi người đi đóng 300.000 vnd ) phát sinh tính sau....
.....

Mộng thi thi và Phale đăng ký tham gia chuyến đi này Tím nhé!
Nhưng theo những thông tin PL và MTT tìm hiểu thì thời gian đi xe (Chất lượng cao) từ SG về Quảng Nam mất khoảng 18-20 tiếng (do đường xấu), nên có lẽ phải xem xét lại giờ khởi hành đó Tím ơi!

thachanhtim
08-10-2009, 09:39 AM
Mộng thi thi và Phale đăng ký tham gia chuyến đi này Tím nhé!
Nhưng theo những thông tin PL và MTT tìm hiểu thì thời gian đi xe (Chất lượng cao) từ SG về Quảng Nam mất khoảng 18-20 tiếng (do đường xấu), nên có lẽ phải xem xét lại giờ khởi hành đó Tím ơi!

Ai tham gia đi cùng chuyến thì ghi danh vào đây nhé...
Đã liên lạc với Mai Linh ...(xe Chất Lượng Cao) thì SG ra ĐN là 18 tiếng.Gía vé = 275.000vnd (đc khuyến mãi cái mền đắp...)
Xuất phát 6g chiều ngày 16/10/2009 (t6 ) ra đến đó là 12g trưa ngày thứ 7, 17/10/2009.
Người nhà của MTT đón tại bến xe về nhà và cùng xuất phát đến Xã Đại Hồng- Đại Lộc Quảng Nam (từ nhà a của MTT đến xã này khoảng 2g )
Chúng ta tập kết ở đây, và chính thức phát là 4g chiều cùng ngày.
Theo xương máu từng trải nhiều lần, thì 200 hộ dân phát cái vèo khoảng 1g là bãi trống trơn thui ...
Xong việc chúng ta về lại nhà của a MTT, tối t7 sẽ đc đãi đặc sản Đà Nẳng (nghe háo hức ghê PL ơi ...chờ xem đặc sản gì nhé)..và mần gì thì mần...
Đến sáng Chủ Nhật cà fê + cà gì .... đến 10g là lên xe về lại SG.
Về đến SG là khoảng 4g sáng t2...để mọi người ai cũng đi làm chứ...ko thì bị mất việc lấy gì mà còn đk đi tiếp tiếp thêm nhiều chương trình nửa chứ hả?
Lịch trình là thế ai có cao kiến gì thì bổ sung thêm nhé...
Chi phí người nào đi thì đều tự túc cả...
À bổ sung thêm : Đã tham khảo vé máy bay (giá rẽ rùi nhé) lượt đi 660.000 vnd + lượt về 790.000vng = 1.450.000 vnd
Hic ...hic.... có cần phải tốn kém vậy ko nè? khổ 01 tí để càng thêm tận hưởng sự sẽ chia cả nhà nhé ...
Theo tin đài A...D...D... thì hiện chắc chắc là 5 nàng đi nè: PL + MTT + Tím + SR + Thỏi Socola ( mấy a đi lính nhiều quá nên ko thấy anh nào cả ...hic hic)
2 tấn gạo + 500 thùng mì = 5 mem ...hà hà hà...
P/S: MTT giao cho em khâu này nhé...làm sao đá lông nheo nhờ nhân lực ngoài đó á...ko thì 5 chị em mình ...hihihi...

phale
08-10-2009, 09:44 AM
Đã liên lạc với Mai Linh ...(xe Chất Lượng Cao) thì SG ra ĐN là 18 tiếng.Gía vé = 275.000vnd (đc khuyến mãi cái mền đắp...)
Xuất phát 6g chiều ngày 16/10/2009 (t6 ) ra đến đó là 12g trưa ngày thứ 7, 17/10/2009.
Người nhà của MTT đón tại bến xe về nhà và cùng xuất phát đến Xã Đại Hồng- Đại Lộc Quảng Nam (từ nhà a của MTT đến xã này khoảng 2g )
Theo xương máu từng trải nhiều lần, thì 200 hộ dân phát cái vèo khoảng 1g là bãi trống trơn thui ...
Xong việc chúng ta về lại nhà của a MTT, tối t7 sẽ đc đãi đặc sản Đà Nẳng (nghe háo hức ghê PL ơi ...chờ xem đặc sản gì nhé)..và mần gì thì mần...
Về đến SG là khoảng 4g sáng t2...để mọi người ai cũng đi làm chứ...ko thì bị mất việc lấy gì mà còn đk đi tiếp tiếp thêm nhiều chương trình nửa chứ hả?
À bổ sung thêm : Đã tham khảo vé máy bay (giá rẽ rùi nhé) lượt đi 660.000 vnd + lượt về 790.000vng = 1.450.000 vnd
Hic ...hic.... có cần phải tốn kém vậy ko nè? khổ 01 tí để càng thêm tận hưởng sự sẽ chia cả nhà nhé ...
Theo tin đài A...D...D... thì hiện chắc chắc là 5 nàng đi nè: PL + MTT + Tím + SR + Thỏi Socola ( mấy a đi lính nhiều quá nên ko thấy anh nào cả ...hic hic)
2 tấn gạo + 500 thùng mì = 5 mem ...hà hà hà...
P/S: MTT giao cho em khâu này nhé...làm sao đá lông nheo nhờ nhân lực ngoài đó á...ko thì 5 chị em mình ...hihihi...

:D Đã tính trừ hao chưa Tím...
Hic, bằng mọi giá, thứ 2 PL phải có mặt ở công ty, không thì chết PL á!:o:nguong:

Sheiran
08-10-2009, 09:46 AM
Tình hình là em đi xe rất dở, dạo này sức khoẻ lại yếu, nên chắc em sorry ko đi nổi chị ơi... xa quá... trong tgian quá ngắn mà đi 2000 km chắc mấy chị... hốt xác em trước khi về đến SG là cái chắc. Hix... (Ra tới đó mắc công em bơ phờ, mềm nhũn, đã chẳng làm được gì lại còn phiền các chị chăm sóc nữa thì...)

=> Em sẽ ở nhà chuẩn bị rượu thịt đón các chị về :xiho:

phale
08-10-2009, 10:02 AM
Tình hình là em đi xe rất dở, dạo này sức khoẻ lại yếu, nên chắc em sorry ko đi nổi chị ơi... xa quá... trong tgian quá ngắn mà đi 2000 km chắc mấy chị... hốt xác em trước khi về đến SG là cái chắc. Hix... (Ra tới đó mắc công em bơ phờ, mềm nhũn, đã chẳng làm được gì lại còn phiền các chị chăm sóc nữa thì...)

Có võ như em mà còn thối lui...thì chị cầm chắc chết trước khi về SG rùi SR... hic...:o

Sheiran
08-10-2009, 10:08 AM
Có võ như em mà còn thối lui...thì chị cầm chắc chết trước khi về SG rùi SR... hic...:o

Thật tình là em đi xe hơi dở lắm ạ ^^. Tài xế giỏi, xe ít chỗ, đường đẹp... em còn cầm cự được. Chứ đường xấu, xe nhiều chỗ... là chừng 100km em sẽ bèo nhèo như con mèo nhúng nước ngay. (ko bị ói nhưng nhìn rất thảm, và ko còn sức để làm gì cả) Hix...

thachanhtim
08-10-2009, 10:08 AM
http://niemrieng.com/diendan/attachment.php?attachmentid=160&stc=1&d=1254971202

Phiếu cứu trợ in xong rùi nhé MTT, em ghé qua lấy gởi về ngoài đó phát trước nhé cưng ...

thachanhtim
08-10-2009, 10:12 AM
:D Đã tính trừ hao chưa Tím...
Hic, bằng mọi giá, thứ 2 PL phải có mặt ở công ty, không thì chết PL á!:o:nguong:

Chỉ sợ sáng chủ nhật có bị ao níu giò gì ko thui ...
Chứ thời gian thì đã khấu trừ giá heo hơi rùi...
Còn cái bị ai ai đó ...níu áo ..níu tay...níu gì gì ...thì T ko đảm bảo à nhà...
Lúc đó coi chung T can tâm tình nguyện chịu níu ...
hà hà hà...:ngoaymui::ngoaymui:

thachanhtim
08-10-2009, 10:27 AM

3/ Người bạn Bầm (dấu tên) = 5.000.000 vnd
5/ DR MINH = 300.000 vnd
7/ HTNG = 1.000.000 vnd
8/ Nhỏ em (dấu tên) = 1.000.000
9/ Bạn PL = 300.000 vnd
12/ Anh Tài (Pháp ) = 2.400.000 (100 EUR = a Minh thực lãnh)
13/Ông bà Phú (mỹ) = 200 USD
14/ Thảo (SH) = 200.000 vnd
15/ Anh Kiệt (Đồi Hoa Vàng) = 5.000.000 vnd
16/Mị Nương & Nguyễn Văn Hai = 500.000 vnd
17/Anh Thích (Vũng tàu) = 1.000.000 vnd

--------------------------------------------

TC = 24.200.000 vnd + 200 USD

Zero
08-10-2009, 10:59 AM

Phiếu cứu trợ in xong rùi nhé MTT, em ghé qua lấy gởi về ngoài đó phát trước nhé cưng ...

Trời, bó tay TAT, đóng dấu Phong Thủy quán lên thế kia. Chắc cần cái màu đỏ đỏ để niêm phiếu phải không?

phale
08-10-2009, 11:03 AM
Chỉ sợ sáng chủ nhật có bị ao níu giò gì ko thui ...
Chứ thời gian thì đã khấu trừ giá heo hơi rùi...
Còn cái bị ai ai đó ...níu áo ..níu tay...níu gì gì ...thì T ko đảm bảo à nhà...
Lúc đó coi chung T can tâm tình nguyện chịu níu ...
hà hà hà...:ngoaymui::ngoaymui:

:DNíu Tím, thì Tím ở lại...còn PL thì đúng giờ đó mà không lên xe về SG thì ôm áo quần qua nhà Tím cho Tím nuôi luôn á...

phale
08-10-2009, 11:04 AM
Anh Khôi (công ty TH) ủng hộ 1,000,000 vnd. Cảm ơn anh nhiều anh nhé!

thachanhtim
08-10-2009, 11:31 AM
Trời, bó tay TAT, đóng dấu Phong Thủy quán lên thế kia. Chắc cần cái màu đỏ đỏ để niêm phiếu phải không?

Vâng, cần cái màu đỏ để niêm phiếu...giờ hổng biết tìm đâu ...đành mượn cái ptq á...
Muốn hết mực của người ta luôn nè...
Tại sao phải niêm phiếu? Rút kinh nghiệm xương máu lần đầu tiên ở 01 năm nào (ko nhớ chính xác hình như là 2001 thì phải...)
Cũng phát 250 phiếu ....phát xong gạo hết mà phiếu vẫn cứ còn tới ...
Bởi đây là phiếu photo mừ ...có người mang đi photo rồi về lấy viết mực đè lên chữ ký và cứ thế mang ra nhận thui ...phiếu giả thì nhận trước, phiếu thật đến trễ thì hết...Dỡ khóc dỡ cười là thế...
Cần cái màu đỏ đỏ ...nếu có bị photo thì cái màu đỏ đỏ này nó cũng thành đen rùi...
Đi kiết nối nhiều lần ...nên học được nhiều nhiều cái phải thế á zero à...

P/S: Cũng cám ơn zero thắc mắc hen...có rất nhiều người tin tuyệt đối vào nhóm chúng mình bởi thời gian và việc làm của nhóm...Nhưng cũng có nhiều khách, nhiều men lạ ...đôi khi họ ko hiểu ....mà TAT lại cứ nghĩ ai cũng như mình ...làm những việc này bằng tấm lòng ....thank zero nhiều hén...

phale
08-10-2009, 12:17 PM
Một người anh dấu tên ủng hộ 500,000 vnd. PL thay mặt chương trình cảm ơn anh nhiều anh nha!

Hoa Sen
08-10-2009, 12:29 PM

Tím ơi, không thể tin tưởng thời gian của xe Mai Linh đâu....thường thì ra chậm hơn 2h đến 3h. Thời gian đi sẽ khoảng hơn 20h đấy.

Vì thời gian ngồi xe nhiều....nên khi xuống xe thì phải nghĩ một lúc mới đi lại được nữa chứ Tím.

Hoa Sen
08-10-2009, 12:33 PM

SR ui ! nếu kg đi đc bằng xe thì đi bằng phương tiện khác chứ....
hay đi máy bay ra ngoài đó có người đón nhé!

phale
08-10-2009, 12:38 PM
Tím ơi, không thể tin tưởng thời gian của xe Mai Linh đâu....thường thì ra chậm hơn 2h đến 3h. Thời gian đi sẽ khoảng hơn 20h đấy.

Vì thời gian ngồi xe nhiều....nên khi xuống xe thì phải nghĩ một lúc mới đi lại được nữa chứ Tím.

Tình hình này thì xuống xe chắc phải có người cõng mới đi được rùi HS :o

phale
08-10-2009, 12:39 PM

Uh, đúng rùi đó SR, đi đi nà...
Đi bằng tàu lửa cũng được nà...

thachanhtim
08-10-2009, 12:39 PM

Xuống xe thì đón xong đi luôn chứ nghĩ ngơi cái gì trời ..mua sẳn bánh mì nước gì mà leo lên xe ..dũi chân...dũi cẳng cũng đc chứ thời gian như thế ko tính toán hơn dc nửa ...
Diệu pháp cuối cùng sợ sáng t2 ko đi làm kịp thì, sáng chủ nhật 8g sáng lên xe luôn...thì chẳng trể đâu à....
Còn t7 thì có ra trể 1, 2 g so với dự kiến là 12g trưa cũng đâu có gì mừ la làng trời ...mình mượn hội trường xã đó ...ko có điện thì gom cũi đốt cho sáng mình phát cũng có sao đâu à? dự kiến là phát lúc 4g chiều t7 ...nhưng cho trể thêm 2 tiếng nửa thì phát 6g chiều ...chẳng có gì đâu ...
Mừ mấy cô nương sao cứ nhát thiên hạ hoài thế...Mai Linh nó mới bảo nè...SG ra ĐN = 18g mà thôi...chị nói 20g hay 22g chắc lỗ tổn tiền xăng dầu quá....
Hình như là 2 cô nàng này dư tiền lém nè...tính đi máy bay hử....hùm hùm hùm...tui ko có tiền đâu nha...cái tiền mua vé máy bay dư 1tr để cho thêm vài hộ nửa đi nhé 2 cô nương...

Hoa Sen
08-10-2009, 12:50 PM
Vâng, cần cái màu đỏ để niêm phiếu...giờ hổng biết tìm đâu ...đành mượn cái ptq á...
Muốn hết mực của người ta luôn nè...
Tại sao phải niêm phiếu? Rút kinh nghiệm xương máu lần đầu tiên ở 01 năm nào (ko nhớ chính xác hình như là 2001 thì phải...)
Cũng phát 250 phiếu ....phát xong gạo hết mà phiếu vẫn cứ còn tới ...
Bởi đây là phiếu photo mừ ...có người mang đi photo rồi về lấy viết mực đè lên chữ ký và cứ thế mang ra nhận thui ...phiếu giả thì nhận trước, phiếu thật đến trễ thì hết...Dỡ khóc dỡ cười là thế...
Cần cái màu đỏ đỏ ...nếu có bị photo thì cái màu đỏ đỏ này nó cũng thành đen rùi...
Đi kiết nối nhiều lần ...nên học được nhiều nhiều cái phải thế á zero à...

P/S: Cũng cám ơn zero thắc mắc hen...có rất nhiều người tin tuyệt đối vào nhóm chúng mình bởi thời gian và việc làm của nhóm...Nhưng cũng có nhiều khách, nhiều men lạ ...đôi khi họ ko hiểu ....mà TAT lại cứ nghĩ ai cũng như mình ...làm những việc này bằng tấm lòng ....thank zero nhiều hén...

Rất cẩn trọng.....nhưng xã này tìm ra được cái máy photo coppy...thì đi hết mấy giờ đồng hồ...Vùng sâu vùng xa nên thế.

phale
08-10-2009, 12:55 PM
Xuống xe thì đón xong đi luôn chứ nghĩ ngơi cái gì trời ..mua sẳn bánh mì nước gì mà leo lên xe ..dũi chân...dũi cẳng cũng đc chứ thời gian như thế ko tính toán hơn dc nửa ...
Diệu pháp cuối cùng sợ sáng t2 ko đi làm kịp thì, sáng chủ nhật 8g sáng lên xe luôn...thì chẳng trể đâu à....
Còn t7 thì có ra trể 1, 2 g so với dự kiến là 12g trưa cũng đâu có gì mừ la làng trời ...mình mượn hội trường xã đó ...ko có điện thì gom cũi đốt cho sáng mình phát cũng có sao đâu à? dự kiến là phát lúc 4g chiều t7 ...nhưng cho trể thêm 2 tiếng nửa thì phát 6g chiều ...chẳng có gì đâu ...
Mừ mấy cô nương sao cứ nhát thiên hạ hoài thế...Mai Linh nó mới bảo nè...SG ra ĐN = 18g mà thôi...chị nói 20g hay 22g chắc lỗ tổn tiền xăng dầu quá....
Hình như là 2 cô nàng này dư tiền lém nè...tính đi máy bay hử....hùm hùm hùm...tui ko có tiền đâu nha...cái tiền mua vé máy bay dư 1tr để cho thêm vài hộ nửa đi nhé 2 cô nương...
Tím, đem theo đèn dầu chắc ăn nghen, củi đâu mà gom đốt đây trời? Có thì cũng ngấm nước hết rồi... Hay mang theo đèn pin soi phiếu thôi cũng được...:o

Hoa Sen
08-10-2009, 12:56 PM

Tím ơi, em có kinh nghiệm nhiều cho vụ đi xe Mai Linh lắm lắm !
Đã từng bị trễ như thế nhiều rồi.....nên nói cho mọi người chuẩn bị tinh thần.
.................................................. .................................
còn nếu kg nghĩ tí nào khi vừa ngồi xe 20h.....thì quả là sức khoẻ phi thường.

thachanhtim
08-10-2009, 01:03 PM
Rất cẩn trọng.....nhưng xã này tìm ra được cái máy photo coppy...thì đi hết mấy giờ đồng hồ...Vùng sâu vùng xa nên thế.

Hôm nay gởi ra...10 tây hay 12 tây phát ...
Khoảng thời gian 5 ngày ....vẫn còn dư nhiều thời gian so với tìm được cái mấy photo hết mấy giờ đồng hồ đấy ạ ?
Nếu bỏ ra mấy giờ đồng hồ ...photo thành 30 phiếu = 300kg + 60 thùng mì thì tui cũng làm đó...... " giặc đói có thể sanh đạo tặc"
Cẩn thận 01 tí thôi ...để ko dỡ khóc dỡ cười ...và cảm giác bị người khác ...vẫn tốt hơn phải ko ?
Và cũng thật sự sợ cái bánh xe vận chuyển gạo với mì đến xã đó bị tháo mất... bởi ....những hộ "đang đói thật sự " họ đến trễ ko có phần đã bị những phiếu photo thêm lãnh trước rồi ...

phale
08-10-2009, 01:05 PM
Tím ơi, em có kinh nghiệm nhiều cho vụ đi xe Mai Linh lắm lắm !
Đã từng bị trễ như thế nhiều rồi.....nên nói cho mọi người chuẩn bị tinh thần.
.................................................. .................................
còn nếu kg nghĩ tí nào khi vừa ngồi xe 20h.....thì quả là sức khoẻ phi thường.

Hồi xưa, chuyện này là bình thường với PL, nhưng lâu rồi không đi nên không biết.. Nhưng thôi, dù sao cũng sẽ cố gắng đến hơi thở cuối cùng. Gút lại:

- Khởi hành đi: 18.00 ngày 16/10
- Khởi hành về: 9.00 ngày 18/10

Vật dụng cá nhân gọn nhẹ, tốt nhất là mang dép lê để thuận tiện khi di chuyển.

Hoa Sen
08-10-2009, 01:05 PM
Tình hình này thì xuống xe chắc phải có người cõng mới đi được rùi HS :o

Chị ơi, nhớ mang theo Salongship...gì gì....nữa nhé chị

thachanhtim
08-10-2009, 01:07 PM
Uh, đúng rùi đó SR, đi đi nà...
Đi bằng tàu lửa cũng được nà...

Gía tàu lữa = 500.000 vnd mà hình như tàu đi nhanh hơn xe đó SR ?
Tham khảo xem sao nhé ...?
Nghe mọi người hù quá ...giờ danh sách đi rụng càng hết rồi ...
Chính thức đi bây giờ thì có 3 mem = Tím, MTT, PL ...
Còn nếu nghe hù nửa thì chắc tui cũng rụng càng luôn...muốn bệnh rùi đây ko biết bửa đó có đi nỗi ko ? nếu ko nổi thì 2 nàng đi dùm há...

Hoa Sen
08-10-2009, 01:08 PM

Tím ơi, phiếu này có chỗ nào để ghi tên hộ gia đình được cứu trợ không?

Hoa Sen
08-10-2009, 01:11 PM
Một người ủng hộ 1.000.000vnd. và sẽ tham gia cùng chuyến đi.
Thay mặt chương trình xin được cảm ơn anh.

phale
08-10-2009, 01:15 PM
Gía tàu lữa = 500.000 vnd mà hình như tàu đi nhanh hơn xe đó SR ?
Tham khảo xem sao nhé ...?
Nghe mọi người hù quá ...giờ danh sách đi rụng càng hết rồi ...
Chính thức đi bây giờ thì có 3 mem = Tím, MTT, PL ...
Còn nếu nghe hù nửa thì chắc tui cũng rụng càng luôn...muốn bệnh rùi đây ko biết bửa đó có đi nỗi ko ? nếu ko nổi thì 2 nàng đi dùm há...

Trêu Tím thui, chứ bình thường mà, nói Thỏi không sao đâu...
Phần thuốc men chóng mặt nhức đầu này nọ, để PL lo cho.

thachanhtim
08-10-2009, 01:18 PM
Tím ơi, phiếu này có chỗ nào để ghi tên hộ gia đình được cứu trợ không?

Trong cái danh sách từ số 1- 200 thì đã có rồi ghi chi nửa nè ...

01/Hộ : Nguyễn Văn Tèo
02/ Bành Thị Gái ..
03/ : Trần Trùi Trụi ...

Những cái phiếu đó vẫn còn chỗ trống ..vẫn có thể ghi thêm tên hộ gd vào đc ...

thachanhtim
08-10-2009, 01:21 PM
Trêu Tím thui, chứ bình thường mà, nói Thỏi không sao đâu...
Phần thuốc men chóng mặt nhức đầu này nọ, để PL lo cho.

Thỏi ơi ...vậy thì đi đi nhé Thỏi ..có người lo thuốc nè...
Người gì mà tim nhát ghê ...mới nghe mấy cô nàng run cây 01 tí là đã khiếp chạy mất rùi ...

thuc sinh
08-10-2009, 01:21 PM
một hoạt động thật thiết thực, TS xin được tỏ lòng tri ân với những người đã đóng góp, và xin ngưỡng mộ hơn nữa với những người sẽ vượt trùng xa trực tiếp đến hiện trường, với TAT có lẽ đã quá kinh nghiệm, với những người lần đầu đến với hoạt động này, xin có vài góp ý:
-ăn mặc giản dị, thoải mái.
-đến hiện trường nên đi dép nhựa( bùn lầy rất khủng khiếp, nếu có ủng cao su thì tốt)
-ăn uống "dữ dội" trên đường đi để chuẩn bị sức khoẻ( ở hiện trường cực kỳ thiếu thốn tiện nghi).
-chuẩn bị một số thuốc( say xe, cảm nắng) để dùng khi cần thiết.
chúc các anh chí và các bạn có một chuyến đi thành công tốt đẹp!

thuc sinh
08-10-2009, 01:26 PM
à mà quên, vì vé xe và máy bay lượt đi không cách biệt lắm, nên TS nghĩ các bạn nên đi máy bay lượt đi để giữ sức khoẻ cho chuyến công tác, lượt về có thể đi xe để tiết kiệm!
đi cứu trợ mà ra đến đó dân địa phương phải..."cứu hộ" ta thì phiền lắm!

thachanhtim
08-10-2009, 01:30 PM
-đến hiện trường nên đi dép nhựa( bùn lầy rất khủng khiếp, nếu có ủng cao su thì tốt)

Thế thì phải đi xin dép nhựa rồi ...
Có ai có ko ..từ thiện ....cho Tím 01 đôi với ...
Thường những lần trước vẫn đi giầy đàng hoàng ...ra đến nơi thì mượn của cô, gì...bà...v...v ở nơi đó...
Có nơi mượn luôn cả nón lá với cái áo khoác bà ba vá hơn 10 miếng vải mặc vào ...hehehe...vui lém...

Khuyết
08-10-2009, 01:33 PM
Thế thì phải đi xin dép nhựa rồi ...
Thường những lần trước vẫn đi giầy đàng hoàng ...ra đến nơi thì mượn của cô, gì...bà...v...v ở nơi đó...
Có nơi mượn luôn cả nón lá với cái áo khoác bà ba vá hơn 10 miếng vải mặc vào ...hehehe...vui lém...

CVK từ thiện cho TIM cái dép lốp nhé. Kỳ quá sao không ai dủ mình đi à TIM ơi :D

Chúc mọi người mã đáo thành công và gặp nhiều may mắn.

thuc sinh
08-10-2009, 01:39 PM
mình nghĩ nên tự thân vận động hết, không để sự cố xảy ra rùi...pohand, đi giầy thường rồi lỡ xọc chân vào vũng bùn sâu 3 tấc rồi rửa làm sao nè?
nhà nhà ở vùng đó nước ngập tới nóc, của cải hoa màu trôi cả rồi,có lẽ người có đôi dép dư cũng khá hiếm đấy!

Hoa Sen
08-10-2009, 01:42 PM
Cả nhà ơi.....tình hình là rất cần các anh nam đi cùng.......mong các anh thu xếp cùng đi với các chị em....phụ khiêng vác ...trao quà cho bà con

Khuyết
08-10-2009, 01:43 PM
mình nghĩ nên tự thân vận động hết, không để sự cố xảy ra rùi...pohand, đi giầy thường rồi lỡ xọc chân vào vũng bùn sâu 3 tấc rồi rửa làm sao nè?
nhà nhà ở vùng đó nước ngập tới nóc, của cải hoa màu trôi cả rồi,có lẽ người có đôi dép dư cũng khá hiếm đấy!

Anh TS có đi cùng đoàn không?

phale
08-10-2009, 01:44 PM
Bùn 3 tấc thì đi chân không chứ giày dép làm chi TS ui.
PL nghĩ, mang giày thì mang, đem theo đôi dép nhựa là ok.

p/s: Cảm ơn những lời khuyên thiết thực của TS nghen.

phale
08-10-2009, 01:45 PM
CVK từ thiện cho TIM cái dép lốp nhé. Kỳ quá sao không ai dủ mình đi à TIM ơi :D

Chúc mọi người mã đáo thành công và gặp nhiều may mắn.

Không những rủ mà năn nỉ nữa đó nghe CVK...:o

thuc sinh
08-10-2009, 01:45 PM
Viết cho cậu bé ăn khoai mì thay cơm trong bão

Trên tay con

Củ khoai mì bóc dở

Sống sượng, khô khan,

mủ khoai còn chảy nữa…

Con thay cơm , khi cơn bão tràn về !

Ơi nghẹn ngào, con hỡi, đứa bé quê !

Da đen nhẻm, mắt xa xăm , vời vợi

Không có lửa mà cháy lòng nghĩ ngợi

Bão thiên tai mà vụn vỡ lòng người !

Một chút tình ,xin gởi đến, con ơi

Chút lá lành mong đùm lên lá rách

Chút may mắn mong sẻ chia bất hạnh

Chút yêu thương mong ấm áp lửa hồng

Xin ông trời, thôi mưa bão ngày đông !

Thôi nhọc nhằn những mảnh đời khốn khó !

Thôi lam lũ những thân cò vàng võ !

Nắng óng vàng trải lụa nẻo đường quê !

@đọc thơ tình và thơ vui mãi cũng chán, gởi bà con chút "hương lạ"!

Khuyết
08-10-2009, 01:47 PM
Không những rủ mà năn nỉ nữa đó nghe CVK...:o

Chị à như đã nói chuyện với chị là em rất muốn đi chị ơi. Xong em xa quá mà thời gian không được nghỉ nhiều lên đành chịu. Buồn quá đi mất

phale
08-10-2009, 01:48 PM
Viết cho cậu bé ăn khoai mì thay cơm trong bão

Trên tay con

Củ khoai mì bóc dở

Sống sượng, khô khan,

mủ khoai còn chảy nữa…

Con thay cơm , khi cơn bão tràn về !

Ơi nghẹn ngào, con hỡi, đứa bé quê !

Da đen nhẻm, mắt xa xăm , vời vợi

Không có lửa mà cháy lòng nghĩ ngợi

Bão thiên tai mà vụn vỡ lòng người !

Một chút tình ,xin gởi đến, con ơi

Chút lá lành mong đùm lên lá rách

Chút may mắn mong sẻ chia bất hạnh

Chút yêu thương mong ấm áp lửa hồng

Xin ông trời, thôi mưa bão ngày đông !

Thôi nhọc nhằn những mảnh đời khốn khó !

Thôi lam lũ những thân cò vàng võ !

Nắng óng vàng trải lụa nẻo đường quê !

@đọc thơ tình và thơ vui mãi cũng chán, gởi bà con chút "hương lạ"!
Cảm ơn bài thơ này của TS, những cảnh đời trong bão nói làm sao cho hết thương cảm...

Mỗi ngày bưng chén trên tay
Chạnh người vùng bão giờ này không cơm

Khuyết
08-10-2009, 01:49 PM
Cả nhà ơi.....tình hình là rất cần các anh nam đi cùng.......mong các anh thu xếp cùng đi với các chị em....phụ khiêng vác ...trao quà cho bà con

Anh giời thiệu cho em HS anh thuc sinh nhé. Anh ấy khỏe như lực sĩ em cứ bảo anh ấy đi cung cho vui

thachanhtim
08-10-2009, 01:53 PM
Bùn 3 tấc thì đi chân không chứ giày dép làm chi TS ui.
PL nghĩ, mang giày thì mang, đem theo đôi dép nhựa là ok.

p/s:

Trêu nhau tí cho vui chứ mang theo đôi dép nhựa là tất nhiên rùi ...
Ai lại như vậy lên xe mừ mang đôi dép nhựa ...hihihi...eo ơi ...
:ngap::ngap::ngap:

Sheiran
08-10-2009, 03:59 PM

SR vừa... trình bày lý do bí mật với MTT xong ^^. Hihi... Thông củm, thông củm nhoa...

chuột con
08-10-2009, 04:11 PM

chuột ủng hộ cho bà chị đôi này nè. mang vô là cao hơn hen, khỏi sợ bùn, cũng không sợ tụt, hí hí

thachanhtim
08-10-2009, 04:35 PM
chuột ủng hộ cho bà chị đôi này nè. mang vô là cao hơn hen, khỏi sợ bùn, cũng không sợ tụt, hí hí

Cha chả..cái thằng ni dám trêu tỷ nó ...thấy chưa?

thachanhtim
08-10-2009, 04:38 PM
Khách hàng Phong Thuỷ Quán bạn maihuong06 ủng hộ cho chương trình 400.000 vnd
Xin được thay mặt chương trình cảm ơn em rất nhiều...

Thân...
Bụi Tím

Hoa Sen
08-10-2009, 06:36 PM
Anh Trí (bạn của MTT, kg sinh hoạt trên Niềm Riêng) ủng hộ 500.000vnd. Xin thay mặt chương trình cảm ơn anh.

thuc sinh
08-10-2009, 06:46 PM
http://vietnamnet.vn/xahoi/200910/A-Vuong-xa-lu-Bai-hoc-xuong-mau-phai-rut-kinh-nghiem-872647/

thì ra Quảng nam đau thương đến thế này phần lớn là do con người gây ra các bạn ạ, một "bài học" mà những người gây ra chả phải trả chút"học phí" nào cả!

thachanhtim
08-10-2009, 11:06 PM
Các chị bạn phương xa - những mạnh thường quân thường xuyên ủng hộ tài chính cho "Những Người Bạn - Bên Tôi" ủng hộ 600 USD gồm:

Huy-Khoi 300 (Mỹ)
chi BV 200 (Mỹ)
chi Huong 50 (Mỹ)
chi Tuyet 50 (Canada)
---------
$ 600
Thành thật cảm ơn các chị nhiều lắm, chương trình nào mà em réo các chị đều giúp đỡ " nặng ký" cả...
Chúc các chị mãi vui, an bình trong cuộc sống ..

Thân...
Bụi Tím

phale
09-10-2009, 12:34 AM

Chuột, còn phần chị đâu?:mad:

phale
09-10-2009, 07:55 AM
http://vietnamnet.vn/xahoi/200910/A-Vuong-xa-lu-Bai-hoc-xuong-mau-phai-rut-kinh-nghiem-872647/

thì ra Quảng nam đau thương đến thế này phần lớn là do con người gây ra các bạn ạ, một "bài học" mà những người gây ra chả phải trả chút"học phí" nào cả!
Chuyện vẫn thường nghe, thường thấy, tội cho những người phải gánh chịu hậu quả này.

thachanhtim
09-10-2009, 09:27 AM
Sáng nay mở mail thấy hồi âm của 01 chị bạn mà 2 hôm trước Bầm gởi mail xin tiền...mừng húm ...
Chị Mimi (Mỹ) ủng hộ cho chương trình 100 USD
Xin thay mặt cảm ơn chị rất nhiều .....

Thân...
Bụi Tím

LÃO HẠC
09-10-2009, 11:42 AM
Thấy mọi người háo hức chuẩn bị cho chuyến đi nghĩa tình mà mình ko giúp dc vật chất lẫn tinh thần cũng hơi buồn?
Tính xin nghỉ phép đi cùng với mọi người nhưng ngặt một nỗi là mấy ngày đó bên công đoàn cty xếp mình vào nhóm ca múa để pv cho đại hội cty nên ko thể tham gia dc,Mong mọi người thông cảm nhé..Còn nhiều dịp mà,mong là sẽ cố gắng tham gia
Chúc mọi người có chuyến đi mạnh khoẻ và tràn ngập Nghĩa Tình..Thân!...

phale
09-10-2009, 12:17 PM
Thấy mọi người háo hức chuẩn bị cho chuyến đi nghĩa tình mà mình ko giúp dc vật chất lẫn tinh thần cũng hơi buồn?
Tính xin nghỉ phép đi cùng với mọi người nhưng ngặt một nỗi là mấy ngày đó bên công đoàn cty xếp mình vào nhóm ca múa để pv cho đại hội cty nên ko thể tham gia dc,Mong mọi người thông cảm nhé..Còn nhiều dịp mà,mong là sẽ cố gắng tham gia
Chúc mọi người có chuyến đi mạnh khoẻ và tràn ngập Nghĩa Tình..Thân!...

Còn nhiều dịp mà LH. Chúc LH sẽ đạt giải ca múa gì gì đó nhé!:D

Khuyết
09-10-2009, 02:46 PM
Chuyện vẫn thường nghe, thường thấy, tội cho những người phải gánh chịu hậu quả này.

Cái này do thiên tai thôi dù sao cũng dòng máu của mình. Mình cứ cố gằng làm mọi việc tuy nhỏ bé nhưng cá nhân cũng kg thấy áy náy là được.

@TS: Đừng có quá buồn nha.

thachanhtim
09-10-2009, 08:41 PM
Sau 04 ngày vận động, "Chung tay xoa dịu nỗi đau" nhận được sự giúp đỡ của mọi người như sau :

3/ PhaLê = 5.000.000 vnd
5/ DR MINH = 300.000 vnd
7/ HTNN = 1.000.000 vnd
8/ Nhỏ em (dấu tên) = 1.000.000 vnd
9/ Bạn PL = 300.000 vnd
12/ Anh Tài (Pháp ) = 2.400.000 vnd(100 EUR = a Minh thực lãnh)
13/Ms.Bầm = 4.634.000 vnd (200 USD +1.000.000vnd )
16/Mị Nương& Nguyễn Văn Hai= 500.000 vnd
18/ Anh Khôi (công ty TH) = 1.000.000 vnd.
19/ Người anh (dấu tên) = 500.000 vnd.
20/ Một ng tham gia chuyến đi = 1.000.000 vnd
21/ maihuong06 = 400.000 vnd
22/ Anh Trí (bạn của MTT,) = 500.000 vnd.
23/ Các chị bạn phương xa =10.902.000 vnd (600 USD)
24/ Chị Mimi (Mỹ) = 1.817.000 vnd (100 US0)

----------------------------------------------------------
TC = 44. 953.000 vnd

thachanhtim
09-10-2009, 08:53 PM
Chào cả nhà ...
Tin vui cho mọi người ...
Danh sách cứu trợ đã lên được 250 hộ ...đã gởi phát phiếu 250 phiếu ...
Và cũng đang cố " cò cò" cho đủ 300 hộ ... vì theo thông tin xã này hơn 01 ngàn hộ ...nhưng cần cứu cánh nhất đang là 300 hộ ...
Cả nhà chúng ta cùng nhau ..." cò cò" nhé....

P/S: Thời gian đi tham gia đã điều chỉnh lại chính xác...mọi người xem qua ...có thể tham gia được ko nhé...

Thân...
Bụi Tím

thuc sinh
09-10-2009, 10:02 PM
Cái này do thiên tai thôi dù sao cũng dòng máu của mình. Mình cứ cố gằng làm mọi việc tuy nhỏ bé nhưng cá nhân cũng kg thấy áy náy là được.

@TS: Đừng có quá buồn nha.
cái gì do thiên nhiên thì ta cam chịu, nhưng do con người thì tức uất đi được:mad::mad:

được biết các bạn đi trực tiếp phân phát cứu trợ đều phải tự trang trải ăn uống đi lại, lại tốn mất 2 ngày nghỉ quý báu, mà các bạn cũng chẳng giàu có gì, vô cùng tri ân và càm phục!:rolleyes:

Phu sinh
09-10-2009, 10:10 PM
cái gì do thiên nhiên thì ta cam chịu, nhưng do con người thì tức uất đi được:mad::mad:

được biết các bạn đi trực tiếp phân phát cứu trợ đều phải tự trang trải ăn uống đi lại, lại tốn mất 2 ngày nghỉ quý báu, mà các bạn cũng chẳng giàu có gì, vô cùng tri ân và càm phục!:rolleyes:

Thế lần này lực sĩ có đi phụ kg đấy, anh rách nát chả phụ được gì!

thachanhtim
09-10-2009, 10:19 PM

Lão huynh nói gì kỳ thế...tấm lòng của Lão huynh là trên tất cả rồi...
Trước khi đi lão huynh chúc cả nhóm là đóng góp quý báo nhất đó...
Và con thêm cài này nè lão huynh ....hậu trường xử lý ảnh đó hén ...
hihihi....

thuc sinh
09-10-2009, 10:39 PM

bình minh ngắm ánh mặt trời
bình minh một sáng tháng mười hồi sinh
bình yên ta nhận ra mình
mong sao vẫn thế, ngập tình yêu thương......

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=sdbl_h63bo

@em vừa thoát chết sát nút trong cơn bão tài chính đang càn quét thế giới FX!

phale
09-10-2009, 10:54 PM
bình minh ngắm ánh mặt trời
bình minh một sáng tháng mười hồi sinh
bình yên ta nhận ra mình
mong sao vẫn thế, ngập tình yêu thương......

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=sdbl_h63bo

@em vừa thoát chết sát nút trong cơn bão tài chính đang càn quét thế giới FX!
Chia vui với TS. :D

thachanhtim
09-10-2009, 11:07 PM
Trích quỹ Nhóm "khuất mặt khuất mày " KHHB ủng hộ chương trình 1.000.000 vnd
Bầm thủ quỹ nên khỏi thay mặt cảm ơn ....hehehe...

Hoa Sen
09-10-2009, 11:15 PM
Trích quỹ Nhóm "khuất mặt khuất mày " KHHB ủng hộ chương trình 1.000.000 vnd
Bầm thủ quỹ nên khỏi thay mặt cảm ơn ....hehehe...

Thế thì....thay mặt CTXDNĐ...gửi đến nhóm "khuất mặt khuất mày" lời tri ân chân thành nhất....

p/s po tay với Tím Bầm

thachanhtim
09-10-2009, 11:23 PM
Thế thì....thay mặt CTXDNĐ...gửi đến nhóm "khuất mặt khuất mày" lời tri ân chân thành nhất....

p/s po tay với Tím Bầm

Trời ...
Tại nhóm "khuất mặt khuất mày " mới ủng hộ ở NR lần đầu nền cưng ko biết mà ngạc nhiên thôi ...
Nhóm này lâu rùi cưng ...hỏi PL thì biết kìa....

Hoa Sen
09-10-2009, 11:28 PM
Trời ...
Tại nhóm "khuất mặt khuất mày " mới ủng hộ ở NR lần đầu nền cưng ko biết mà ngạc nhiên thôi ...
Nhóm này lâu rùi cưng ...hỏi PL thì biết kìa....

hehehe.........biết là như thế....nhưng em vẫn muốn gửi lời cảm ơn đến "khuất mặt khuất mày"

DR MINH
10-10-2009, 08:13 AM
Sau 04 ngày vận động, "Chung tay xoa dịu nỗi đau" nhận được sự giúp đỡ của mọi người như sau :

3/ PhaLê = 5.000.000 vnd
5/ DR MINH = 300.000 vnd
7/ HTNN = 1.000.000 vnd
8/ Nhỏ em (dấu tên) = 1.000.000 vnd
9/ Bạn PL = 300.000 vnd
12/ Anh Tài (Pháp ) = 2.400.000 vnd(100 EUR = a Minh thực lãnh)
13/Ms.Bầm = 4.634.000 vnd (200 USD +1.000.000vnd )
16/Mị Nương& Nguyễn Văn Hai= 500.000 vnd
18/ Anh Khôi (công ty TH) = 1.000.000 vnd.
19/ Người anh (dấu tên) = 500.000 vnd.
20/ Một ng tham gia chuyến đi = 1.000.000 vnd
21/ maihuong06 = 400.000 vnd
22/ Anh Trí (bạn của MTT,) = 500.000 vnd.
23/ Các chị bạn phương xa =10.902.000 vnd (600 USD)
24/ Chị Mimi (Mỹ) = 1.817.000 vnd (100 US0)

----------------------------------------------------------
TC = 44. 953.000 vnd

Minh về Sài Gòn sẽ chuyển qua liền cho Tím. Số tiền đã đủ như dự định mừng quá. Đoàn đi chỉ có các bạn nữ nghe xon xót làm sao ấy. Mình vừa qua cơn bạo bệnh nên không đủ sức khỏe đi xa Tiếc quá, không giúp gì được cho các chị em trong chuyến đi.

ngoisaomayman
10-10-2009, 08:27 AM
Chào mọi người
Có nhớ em không, em là chị Hằng nè
Tím ơi vô đây xem phải có nick mà, em lấy nick như bên chị luôn há
Còn chú Cuội là tên gì bên NR vậy T?

Sheiran
10-10-2009, 08:30 AM
Chào mọi người

Hihi.. chị hằng vô đây rùi á, welcome em (đố em bít chị là ai :D)

Hoa Sen
10-10-2009, 08:31 AM
Chào mọi người

Chú cuội là Lão Hạc của NR đó NSMM

Khuyết
10-10-2009, 08:50 AM
Chú cuội là Lão Hạc của NR đó NSMM

Mọi người chưa đi hả HS? Cho anh gủi lời tri ân tới mọi người và chúc mọi người chuyến đi thành công và khỏe mạnh nha.

Em nói với ông lực sỹ anh cho nợ ông ấy 1 trận bia ở SG vi... đợi ngày tái ngộ nhé.