PDA

View Full Version : Đề tài tình yêu

OA _ NỮ
08-09-2009, 11:50 AM
, "Tình yêu là cuộc phiêu lưu vĩ đại nhất. Những sôi nổi gập ghềnh. Những đằm thắm dịu dàng. Những đớn đau dao cắt. Những quặn thắt con tim. Những cuộc tình tới như ngày hội của mùa xuân. Những cuộc tình qua như nát tan của giông bão. Tình yêu để lại những dấu vết không phai.
Tình yêu cũng là một cuộc phiêu lưu cô độc nhất. Một mình mãi miết đi. Tìm hoài. Đi tìm tình yêu là đi tìm chính mình. Đi tìm tình yêu là tự hỏi mình muốn gì, ước ao gì ở cuộc đời này. Có những khám phá bất ngờ. Có những hồi hộp đưa chân. Có những lầm lẫn thẹn thùng. Có những thất vọng chua chát. Có những hoan lạc chất ngất. Có người tìm được câu trả lời. Có người mãi mãi lạc như một vì sao rơi hun hút vào vũ trụ vô âm.
Tình yêu làm nên tất cả. Không có tình yêu, cuộc đời trở nên vô nghĩa. Chung quanh trở nên vô hồn. Có tình yêu, cuộc đời là một địa đàng tràn trề năng lực. Cho nên hãy yêu và trân trọng tình yêu. Hãy yêu dù khi khốn khó, dù lúc nguy nan. Hãy yêu dù khi cách xa hay lúc sum vầy. Hãy yêu, bởi vì, tình yêu là tặng vật duy nhất mà Thượng đế đã dành cho loài người.
Đến một hôm nào, sắp qua đời, rồi mình sẽ hốt hoảng chợt nhớ. Nhớ tình yêu. Nhớ dấu vết. Nhớ một thủa nào rất xa, rất gần. Nhớ một giây phút nào thoáng ẩn, thoáng hiện. Nhớ như"
ST ...
Đọc qua rồi, mới thấy thấm, thấm vô cùng.

lucky_girl
08-09-2009, 08:36 PM
Cám ơn bài viết của OA_NƯ đọc xong rồi chỉ biết nói một câu " Ôi Tình Yêu".

luuthienhan
09-09-2009, 01:06 PM
Hận thấy chị Oa Nữ thật mạnh mẽ và mãnh liệt và cũng là 1 Tín Đồ của TY. Nhưng có khi nào vẫn sẽ sống tốt , sống vươn lên mà ko cần Tình Yêu ko?

OA _ NỮ
09-09-2009, 01:12 PM
Hận thấy chị Oa Nữ thật mạnh mẽ và mãnh liệt và cũng là 1 Tín Đồ của TY. Nhưng có khi nào vẫn sẽ sống tốt , sống vươn lên mà ko cần Tình Yêu ko?

Có thể vẫn sống vươn lên khi ko cần TY, xong sống tốt thì chắc là ko rồi...(Chữ tốt ở đây chắc ko bao hàm về mọi mặt chứ hả LTT)

secret000
09-09-2009, 01:22 PM
Cái gì cũng có bắt đầu và kết thúc mà anh LTH! Chỉ có điều là kết thúc sớm hay muộn thôi! Nghe anh nói cứ bi quan sao ấy! Mất cái cũ rồi sẽ có cái mới!
Coi mọi thứ là bình thường thì sẽ chẳng có gì là ghê gớm!
Chị Oa nhỉ?:D:D:D
P/s: Mạn phép Se nói mấy điều suy nghĩ còn bồng bột mong mọi người ko cười!