PDA

View Full Version : Blog chuyện đã qua!

Pages : 1 2 [3]

LaoÁi
15-07-2012, 09:41 PM
Thế là sau nhiều ngày mong đợi, ngày hôm nay với mềnh và cả gia đình nhận được niềm vui khôn tả, cô em gái sau chín tháng mười ngày đã sinh hạ Rồng nhỏ, to nặng như cái cối đá, tận 4 ký 2, bác sĩ trưởng khoa vào tận nơi Chúc mừng, vui nhất là mama giờ lên chức bà ngoại, nhưng vui hơn cả là bà ngọai mềnh giờ lên chức cụ ngọai rồi đấy, biết tin có chắt, cụ đi ra đi vào rồi sai mềnh lấy quyển kinh để cụ niệm Phật, cụ giờ 95 tuổi mà mắt còn tinh lắm, còn mềnh thì sao nhỉ..hà hà, giờ lên chức Bác rồi nè, mấy bữa nữa cháu cứng cáp là mềnh được nô đùa hôn hít rồi....

Xin được cảm ơn đấng sinh thành đã sinh ra và cho mình hiểu cuộc sống này thật ý nghĩa !

Boulevard
15-07-2012, 11:10 PM
mấy bữa nữa cháu cứng cáp là mềnh được nô đùa hôn hít rồi....
Xin được cảm ơn đấng sinh thành đã sinh ra và cho mình hiểu cuộc sống này thật ý nghĩa !

Úi mấy bữa là sao phải chờ cháu vài tháng cho cứng cáp, râu bác dài vậy cơ mà... hihi... Đã biết sự ra đời của em bé là vô cùng ý nghĩa, cháu ngoại đã khiến cụ ngoại sướng vậy giờ mà lên chức cụ nội nữa thì mừng tới đâu... Anh là vẫn chưa hoàn thành trách nhiệm đâu đấy...

LaoÁi
16-07-2012, 02:39 AM
Hiiii, cảm ơn em Bou nhé, anh đang zị mọ công việc trong SG phải vọt ra HN chiều t7 đấy, nhỡ hẹn cuộc gặp gỡ và nhậu với các anh chị em trong đó, cô Pha Lê hẹn nhậu ở Văn Thánh nè, bé Sheiran hẹn lai rai ở Lê Hồng Phong nè....anh với Yêu 100 lại còn đang tính kế rủ rê lão Tuyên vô SG vi vu nữa cơ đấy...hà hà, cảm ơn em và mọi người đã chia sẻ, cả nhà anh vui lắm, phần do cô em gái anh cũng chồng muộn, tuổi cũng lơn lớn nữa, sinh 1975 đấy...giờ mẹ tròn con vuông là vui cực kỳ rồi, chú Rồng đực này sẽ là nguồn vui cho cả hai bên nội ngoại... Cảm ơn Bou và mọi người nhà mềnh đã chia sẻ niềm vui với Lá !

Nhudadauyeu
16-07-2012, 09:17 AM
hihi, anh Lá nhìn đó mà thèm chưa, phấn đấu năm nay có tin vui đi anh ơiiiiiiiiiiiiiiii

Phu sinh
16-07-2012, 01:24 PM
Hiiii, cảm ơn em Bou nhé, anh đang zị mọ công việc trong SG phải vọt ra HN chiều t7 đấy, nhỡ hẹn cuộc gặp gỡ và nhậu với các anh chị em trong đó, cô Pha Lê hẹn nhậu ở Văn Thánh nè, bé Sheiran hẹn lai rai ở Lê Hồng Phong nè....anh với Yêu 100 lại còn đang tính kế rủ rê lão Tuyên vô SG vi vu nữa cơ đấy...hà hà, cảm ơn em và mọi người đã chia sẻ, cả nhà anh vui lắm, phần do cô em gái anh cũng chồng muộn, tuổi cũng lơn lớn nữa, sinh 1975 đấy...giờ mẹ tròn con vuông là vui cực kỳ rồi, chú Rồng đực này sẽ là nguồn vui cho cả hai bên nội ngoại... Cảm ơn Bou và mọi người nhà mềnh đã chia sẻ niềm vui với Lá !

Bữa trước nghe hẹn với LA ngoài Dầu khí mờ a chẳng thể về sớm để đi được! Hôm qua cố gắng sắp xếp đi đi dù trễ mất gần 1 tiếng rưỡi, có mặt khá là đông đủ thì tiếc là Lá lại về HN mất rồi!!

Chúc mừng Lá có cháu rồng nha! :D

LaoÁi
18-07-2012, 10:54 AM
Bữa trước nghe hẹn với LA ngoài Dầu khí mờ a chẳng thể về sớm để đi được! Hôm qua cố gắng sắp xếp đi đi dù trễ mất gần 1 tiếng rưỡi, có mặt khá là đông đủ thì tiếc là Lá lại về HN mất rồi!!

Chúc mừng Lá có cháu rồng nha! :D

Anh ST ! :D
Cảm ơn Anh cùng các anh chị em NR đã chia sẻ niềm vui với em nhé, Bác ơi, anh em mềnh còn gặp nhau dài dài nè, mai mốt em lại vô Sì Ghềnh rồi alo Bác, anh em mềnh lại gặp nhau ... Hehe.

Chúc anh luôn khoẻ !

Bình Nguyên
19-07-2012, 12:36 AM
Bé có cân nặng đáng nể ghê :D Chúc mừng anh LA và gia đình có thêm thành viên mới nhé ! Và chúc bé những điều tốt đẹp nhất. :o

Tazang
20-07-2012, 12:14 PM
Lão Lá khoe cháu mà ko thấy gì ah??? Loạng quạng về sau Lá có con như thằng cháu này thì lúc ý hai bố con lại .....tranh nhau cái thìa thì :D:D:D:D:D
Dù sao cũng chúc mừng gia đình Lá có thê nhân sự mới
p/s: ngày xưa khi Tz chào đời cân mấy lần mà cũng chỉ được.......................................... .........4600gram:acac::acac::acac::acac:

LaoÁi
05-08-2012, 11:57 AM
Bé có cân nặng đáng nể ghê :D Chúc mừng anh LA và gia đình có thêm thành viên mới nhé ! Và chúc bé những điều tốt đẹp nhất. :o

Lão Lá khoe cháu mà ko thấy gì ah??? Loạng quạng về sau Lá có con như thằng cháu này thì lúc ý hai bố con lại .....tranh nhau cái thìa thì :D:D:D:D:D
Dù sao cũng chúc mừng gia đình Lá có thê nhân sự mới
p/s: ngày xưa khi Tz chào đời cân mấy lần mà cũng chỉ được.......................................... .........4600gram:acac::acac::acac::acac:

Dạ thưa các bác các cô, các ông bà...đã hỏi thăm cháu, trộm vía cháu nó đây ạ. :D

( Video đầu tiên quay khi cháu được mấy giờ tuổi.. ngộ nghĩnh thế, bà nội bà ngoại nhìn cảnh này thích lắm.. )

http://www.youtube.com/watch?v=4zq1eGQJcBg&feature=youtu.be

http://www.youtube.com/watch?v=jAgRxNyJToY&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=r9zvnOsRQZ8&feature=relmfu

Boulevard
05-08-2012, 06:44 PM
Ôi, bé bé tí teo thế mà đã biết cầm bình sữa tu rồi. Ngoan ghê cơ. Nhìn yêu quá. Trộm vía. Trộm vía!
:love2: :love2: :love2: :love2:

langthang
21-08-2012, 01:31 PM
Thơ của LA ngày càng tinh thâm quá ! LT đọc mà không nhịn được cười. Vẫn không khác ngày xưa, hihi

LaoÁi
23-08-2012, 09:17 AM
Thơ của LA ngày càng tinh thâm quá ! LT đọc mà không nhịn được cười. Vẫn không khác ngày xưa, hihi

hiii, đệ chào Huynh! Lâu lắm rồi mới thấy đại huynh lô diện, tiểu đệ có lời hỏi thăm đến huynh sức khỏe, sức chiến đấu, độ diệu huyền của bút pháp, và cuối cùng là mười mấy bà của Huynh ạ....Mấy lần vào SG mà chẳng được nâng ly với huynh, lòng lấy làm bâng khuâng tự hỏi, giờ có phải Huynh rút về ở ẩn, tửu sắc không màng, chán ngán dân tình thế thái rồi chăng .....

langthang
23-08-2012, 04:35 PM
hiii, đệ chào Huynh! Lâu lắm rồi mới thấy đại huynh lô diện, tiểu đệ có lời hỏi thăm đến huynh sức khỏe, sức chiến đấu, độ diệu huyền của bút pháp, và cuối cùng là mười mấy bà của Huynh ạ....Mấy lần vào SG mà chẳng được nâng ly với huynh, lòng lấy làm bâng khuâng tự hỏi, giờ có phải Huynh rút về ở ẩn, tửu sắc không màng, chán ngán dân tình thế thái rồi chăng .....
Mai danh ẩn tích lâu rồi, hihi. Cứ tưởng chán ngán thế thái nhân tình nhưng thỉnh thoảng vẫn ngứa ngáy một chút, hihi.
Xin lỗi vì LT quá bận với cơm áo gạo tiền. Mong có dịp anh em mình gặp nhau

LaoÁi
27-08-2012, 11:04 PM
Chùm ảnh ăn chơi nhảy múa, off lẻ!
(Mem cũ mem mới giao lưu zui zẻ hoà đồng tình củm )

Những anh hùng một thưở !
(Khôngthichmacquanao/Nhộng, nhiếp ảnh gia Cúc Ku, Hoàng Tử Ngây Ngô, Cảnh sát, và mềnh...)

.....

Tường Thụy
28-08-2012, 12:50 AM
http://i969.photobucket.com/albums/ae175/LaoAi_hn/242545_279929392106649_2031351799_o.jpg
Cảm ơn bốn người bạn đã không sợ khi chụp ảnh với "phản động" Tường Thụy và đồng ý đưa lên mạng. TT đã đưa lên blog tấm ảnh ý nghĩa này:
http://nguyentuongthuy.wordpress.com/2012/08/28/may-nha-da-ngoai-van-dien/

kehotro
28-08-2012, 09:02 AM
Hôm qua trông thấy anh TườngThuỵ trên ảnh như vậy là biết anh vẫn khoẻ. Như thế là mừng rồi. Anh lúc này không thấy xuất hiện ở NR. Chắc là bận lắm!

langthang
08-09-2012, 08:50 PM
LA quảng giao rộng quá nhỉ! cả nhóm Hoàng tử ngây ngô, cảnh sát và anh Tường Thụy! Chổ nào cũng có mặt LA?

LaoÁi
09-09-2012, 08:07 PM
LA quảng giao rộng quá nhỉ! cả nhóm Hoàng tử ngây ngô, cảnh sát và anh Tường Thụy! Chổ nào cũng có mặt LA?

Chào Huynh!

Thằng em vốn máu ăn chơi vi vui đàn đúm, mến trọng nghĩa tình huynh đệ, để có tình bạn cũ xưa thì Lá em cũng biết mình cần phải có cả bạn mới ngày hôm nay nữa Huynh à....hà hà. Nhóm Hoàng Tử, Cúc Cu, Cảnh sát..đều là những người đã từng say khướt với anh em mình rồi đấy Huynh ơi...!

Lá em xin hẹn dịp nâng ly cất tiếng với Anh !

langthang
09-09-2012, 11:43 PM
Chào Huynh!

Thằng em vốn máu ăn chơi vi vui đàn đúm, mến trọng nghĩa ân tình huynh đệ, để có tình bạn cũ xưa thì Lá em cũng biết mình cần phải có cả bạn mới ngày hôm nay nữa Huynh à....hà hà. Nhóm Hoàng Tử, Cúc Cu, Cảnh sát..đều là những người đã từng say khướt với anh em mình rồi đấy Huynh ơi...!

Lá em xin hẹn dịp nâng ly cất tiếng với Anh !

Hihi, bỡi vậy mới thấy xuất hiện thêm thanh nữ Hà thành :D:o:D:

1100i
10-09-2012, 01:12 AM
À, Bờ Nốc của tác giả: Vân ơi! kiêm kẻ đầu têu cuộc thi Chày tai tiếng:D

Hôm nào ra Tonkin Quang Trung thì ới I iem nhé anh Ái. Khà khà.

:D:D:D:D:D

yeu100C
10-09-2012, 08:34 AM
Lại thấy hình Tam đảo rồi, hic nhớ Hà nội quá biết làm sao bây giờ hì hì

LaoÁi
10-09-2012, 10:10 AM
Hihi, bỡi vậy mới thấy xuất hiện thêm thanh nữ Hà thành :D:o:D:

Hì hì, chúc Huynh luôn khoẻ, duy trì được phong độ và sự ổn định của sức khoẻ, để chiến đấu, để làm việc, để làm nhiều thứ khác nữa ạ.....kkkk

À, Bờ Nốc của tác giả: Vân ơi! kiêm kẻ đầu têu cuộc thi Chày tai tiếng:D

Hôm nào ra Tonkin Quang Trung thì ới I iem nhé anh Ái. Khà khà.

:D:D:D:D:D

Ới zời, lâu lắm mới thấy 1100i nổi đấy, Tonkin hả, có liền, Lá cũng hay ngồi ở đó...1100i có còn bang giao với những anh em xưa hồi tám hoánh nào nữa không, hôm nào hú anh em MX đi nhậu đê...pm lại cho Lá cái số nhé, kkkkk...Vẫn tiếc cái blog thơ Chày đấy, bao nhiêu tinh tuý của anh em thơ Mốc Xì xuất hết vào đó đới....khú khú..

Lại thấy hình Tam đảo rồi, hic nhớ Hà nội quá biết làm sao bây giờ hì hì

Nhớ quá thì lại ra thôi bạn ơi...khớ khớ, hay để Lá mang HN vào với anh chị em ở trỏng nhé...hé hé, kiểu gì cũng chơi...kkk