PDA

View Full Version : Thư gửi chồng và nhân tình của chồng

loa kèn tháng tư
31-08-2009, 09:46 AM
Em đọc bài này thấy hay hay nên cop về cho các chị cùng đọc.

Thư gửi chồng và nhân tình của chồng

Mình chỉ muốn nói với Lan Anh điều duy nhất, có thể đôi lúc Lan Anh say nắng, có thể cuộc sống gia đình đôi khi có khó khăn và khúc mắc, nhưng ông trời đều có mắt Lan Anh ạ. Không ai được tất cả và cũng chẳng ai mất tất cả. Hãy sống dũng cảm với bản thân Lan Anh ạ.
>Yêu say đắm người có gia đình

From: V.L.
Sent: Wednesday, August 26, 2009 12:08 PM

Kính gửi tòa soạn,

Tôi là một độc giả của chuyên mục Tâm sự. Những dòng tôi viết dưới đây là gửi cho người đàn bà của chồng tôi, chồng tôi và những người cùng cảnh ngộ như chúng ta thay cho lời bộc bạch của mình với Ngọc.

Gửi Lan Anh,

Lan Anh và mình từng gặp nhau một lần vào sinh nhật của chồng mình khi chúng mình đang yêu nhau và Lan Anh được anh giới thiệu là bạn thân học từ hồi cấp 2. Nhưng ngay từ giây phút đó mình đã có linh cảm rất lạ với ánh mắt của Lan Anh. Và đúng là linh cảm đúng, cách đây 3 năm, mình đã phát hiện ra những tin nhắn thân mật của chồng mình (lúc đó anh vẫn là người yêu của mình) với Lan Anh, nói thẳng là những tin nhắn rủ nhau quan hệ và mình đã khóc không ngừng.

Lúc đó mình nói với chồng mình một điều là, nếu là bạn bè tốt của nhau thì phải làm thế nào cho nhau hạnh phúc vì mình biết Lan Anh lúc đó cũng đang có người yêu và sắp làm đám cưới. Chồng mình có nói lại với mình rằng không có gì phải bận tâm và Lan Anh không hạnh phúc với người yêu nên mới nhắn tin vậy thôi. Mình cũng để chồng mình suy nghĩ và lựa chọn, vì dù sao lúc đó cũng chỉ là người yêu thôi (vào thời điểm đó chúng mình đã yêu nhau được 4 năm rồi) và anh hoàn toàn có thể quyết định là yêu ai cơ mà. Nhưng cuối cùng thì sao, Lan Anh đã chọn con đường lấy chồng và có 1 con trai 2 tuổi, và chồng mình đã lựa chọn tình yêu của bọn mình.

Lan Anh đã và đang làm mẹ và làm vợ, hơn ai hết Lan Anh hiểu nỗi lòng của mình lúc này chứ? Mình đang mang thai đứa con đầu lòng mới có 9 tuần tuổi, sao để mình phải chứng kiến những cảnh đau lòng như vậy. Mình không biết tình cảm nối lại giữa 2 người xuất phát từ đâu, nhưng nếu là người phụ nữ có con và có chồng thì khi làm gì tổn thương đến gia đình mình và gia đình người khác thì Lan Anh có suy nghĩ gì không?

Lan Anh có chồng và con trai là của riêng mình rồi, sao mình chỉ có mỗi một người đàn ông thôi Lan Anh cũng tranh giành vậy? Cách đây 3 năm Lan Anh đã có cơ hội làm điều đó rồi mà nhưng Lan Anh chọn con đường riêng cho bản thân rồi đấy chứ. Có thể Lan Anh bảo là không làm gì to tát, không cướp anh khỏi gia đình mình, nhưng những điều Lan Anh làm đã đủ tổn thương mình lắm rồi.

Mình biết rất nhiều thông tin về gia đình Lan Anh, Lan Anh nghĩ gì khi nếu mình là người phụ nữ không biết suy nghĩ, đến làm ầm ĩ thì gia đình nào tan nát trước, đứa trẻ nào bị tổn thương trước? Nhiều lúc mình giận Lan Anh lắm, mình định nhấc điện thoại lên nói chuyện với Lan Anh nhưng rồi mình lại nghĩ tới cháu Nam Khánh, con trai Lan Anh, mình lại thôi. Mình không muốn đứa trẻ vô tội lại bị những việc làm của mẹ nó ảnh hưởng đến tuổi thơ và cuộc sống sau này.

Mình chỉ muốn nói với Lan Anh điều duy nhất, có thể đôi lúc Lan Anh say nắng, có thể cuộc sống gia đình đôi khi có khó khăn và khúc mắc, nhưng ông trời đều có mắt Lan Anh ạ. Không ai được tất cả và cũng chẳng ai mất tất cả. Hãy sống dũng cảm với bản thân Lan Anh ạ.

Gửi chồng yêu thương,

Chồng ơi sau 7 năm yêu thương, 7 năm vượt bao sóng gió, bao xa cách, nhưng giờ vợ chồng mình đã được ở bên nhau. Chồng đi học xa hai năm rưỡi là lúc thử thách tình yêu của mình nhất. Có những khúc mắc, có những sóng gió tưởng không vượt qua được mà giờ chúng ta đã bỏ qua cho nhau những sai lầm trong quá khứ để để đón nhận đứa con hằng bao mong đợi của cả gia đình mình đang lớn dần lên trong em mỗi ngày.

Ngày em hạnh phúc đón nhận tin chúng mình có con cũng là ngày em biết được chồng lại có quan hệ với người đàn bà đó. Em dằn nỗi đau đó lại nhưng có lẽ tại em suy nghĩ quá nhiều trong câm lặng nên con mình bị ảnh hưởng và em bị động thai. Em kìm nén nỗi đau và cố gắng hiểu cho tình của anh và người đàn bà đó. Nhưng em cố gắng hiểu mãi mà không ra chồng ạ.

Từ ngày bước chân về làm dâu nhà chồng mà nói đúng hơn là cả 7 năm yêu thương đó, với gia đình chồng em chưa một ngày lơi là trách nhiệm là con dâu trưởng (kể cả khi chồng đi học xa em cũng đã rất thân thiết với gia đình và thay anh làm những việc đơn giản như tổ chức sinh nhật cho mẹ, cho các dì và các em, giỗ chạp em chưa bao giờ vắng mặt), với chồng em toàn tâm toàn ý xây đắp hạnh phúc gia đình, tự bản thân em cũng có học hành, công việc ổn định có thu nhập khá và có vị trí trong công ty, có thể chia sẻ với chồng trong công việc. Chồng là người trọng hình thức nếu em mà xấu ma chê quỷ hờn, xấu hơn người đó chắc chồng đã không chọn em. Em không biết em sai ở đâu chồng ạ.

Người phụ nữ đó có chồng và có con mà, em không biết gia đình đó có hạnh phúc không, nhưng không lẽ họ không hạnh phúc thì họ có quyền làm gia đình khác không hạnh phúc theo.

Chồng ơi, cái nhắn tin vào lúc 6h22’ sáng để gọi chồng dậy đi làm ý người đàn bà đó có biết là đúng lúc đó chồng đang ôm gọn vợ trong vòng tay mình để ngủ không? Người đó có biết chồng thường thức dậy vào 7h15’ sáng, nhưng em phải gọi dạy từ 7h để chồng còn ngủ nướng thêm 15’ nữa không? Cái nhắn tin của người đó động viên chồng cố lên trong công việc thì người đó có biết vì việc của chồng mà cả buổi sáng ngày hôm đó em đã chạy đôn chạy đáo 4-5 nơi để xin xác nhận cho chồng kịp công việc vào buổi chiều không trong khi bác sĩ vẫn bắt em phải nằm bất động ở nhà?

Hôm chồng đi công tác, em đã khóc, chồng ôm em và nói “anh chỉ đi có 3 ngày thôi mà” và em đã bảo “Em là vợ anh phải không?”, chồng mắng em “Dở hơi à, đăng ký kết hôn cầm rồi mà”. Chồng ơi lúc đó chồng nghĩ gì hả chồng? Mình là vợ chồng kiểu này ư?

Lời cuối cùng em muốn nói với chồng rằng, mẹ chồng em nói với mẹ đẻ của em là: “Con bé có nói với em là chồng nó linh tinh với đứa có gia đình. Chị bảo con cứ yên tâm không phải suy nghĩ vì người đàn bà kia có bỏ chồng và bỏ con theo thằng con trai nhà này được không. Mà có như thế đi chăng nữa thì thằng này nó sẽ mất hết, chả còn gì vì không một ai trong gia đình chấp nhận chuyện đó cả”.

Chồng ạ, chẳng ai nói trước được tình cảm của mình, em không trách việc anh hay Lan Anh làm với 2 gia đình, mà em chỉ tự hỏi sao 2 người không dũng cảm sống thật với chính mình thôi. Em cũng như bao người đàn bà khác, sẽ cố gắng đến phút cuối cùng để giữ bố cho con mình, nhưng trái tim em đau, đau lắm anh biết không?

2 người đã chọn con đường đi của mình cách đây 3 năm rồi sao giờ này lại nghĩ lại? Nếu thật sự 2 người yêu thương nhau đến thế và muốn tìm đến với nhau, em sẵn sàng ra đi để 2 người được hạnh phúc. Nhưng xin 2 người hãy dũng cảm và nói thẳng ra nhé, chứ đừng bắt 2 gia đình sống trong sự giả dối đến nghẹt thở này.

Người phụ nữ nào cũng muốn giữ bố cho con mình, nhưng bản thân họ có quên và sống yên bình được không trong khi trái tim họ rỉ máu. Mọi người hãy dũng cảm và đối diện với sự thật, trước khi làm điều gì hãy cân nhắc rằng hậu quả của nó là gì và nếu đã chấp nhận hậu quả thì xin đừng sống giả dối, hãy sống thật với chính mình

Sheiran
31-08-2009, 09:54 AM
Với 1 ng "chồng" và "nhân tình của chồng" thì lá thư viết thế này ko thể xúc động họ được đâu ^^... SR nghĩ thế...

thuc sinh
31-08-2009, 10:23 PM
thời gian là phương thuốc thần diệu, cái gì cũng qua, cũng quen và cũng quên!
nỗi đau cũng xoá nhoà khi ta thực sự chôn vùi nó vào góc khuất tâm hồn.
"tha thứ, một liều thuốc làm lành vết thương lòng".

TeacherABC
31-08-2009, 10:54 PM
Em cứ tin ở anh...đừng lo!:eek:

Nhudadauyeu
01-09-2009, 04:10 AM
thời gian là phương thuốc thần diệu, cái gì cũng qua, cũng quen và cũng quên!
nỗi đau cũng xoá nhoà khi ta thực sự chôn vùi nó vào góc khuất tâm hồn.
"tha thứ, một liều thuốc làm lành vết thương lòng".

Vâng, rồi sẽ qua tất cả
Đã từng cố gắng vì những điều ko thể, tổn thương nhiều tưởng chừng đau đến hết đời, tưởng chừng ko dám làm, cuối cùng đã dám làm tất cả để có ngày hôm nay.
Ngày hôm nay, nỗi đau đã dịu, đã chìm sâu trong trái tim, đôi khi vẫn bị trỗi dậy và nhói đau.
Ngày mai, ngày mới, sẽ cố gắng nhiều hơn ......

loa kèn tháng tư
04-09-2009, 10:27 AM
Nhiều lúc tưởng chừng như gục ngã, vậy mà vẫn đứng dậy được. Nghiệm ra một điều rằng: không có gì là không thể làm.

gangrel090
04-09-2009, 11:30 AM
nhiều lúc tưởng chừng như gục ngã, vậy mà vẫn đứng dậy được. Nghiệm ra một điều rằng: Không có gì là không thể làm.
chuẩn! :d

Nhudadauyeu
29-09-2009, 09:29 AM
hihi, hum qua cũng mới đọc được 1bức thư nữa của ng vợ gửi cho ng chồng, copy luôn vào đây để tham khảo

Gửi chồng, người đã bỏ vợ theo bồ

Chồng ơi, lâu lắm rồi mới thấy chồng lại vui vẻ ở nhà với vợ, chắc hai năm có lẻ chồng nhỉ, bản lĩnh “ga lăng” của chồng mới được “phát lại” cho vợ. Chứ bình thường thì chồng còn mải mê xây, đắp “lô cốt” riêng chứ.

Nhưng vợ chót quen ở nhà một mình với con gái rồi, giờ thế này lại thấy không quen, thấy nó ngượng ngập quá mặc dù trước đó lúc nào vợ cũng ao ước được có chồng ở bên, được vui vẻ ăn cơm với chồng và con vào mỗi buổi tối và vào những ngày nghỉ. Có phàn nàn, thắc mắc thì chồng bảo vợ cứ nghi ngờ, nếu không còn lòng tin với nhau thì chia tay đi. Ơ, có phải chồng biết là vợ không dám công khai mọi chuyện với gia đình và mọi người khác nên chồng mới thách thức?

Những tưởng sau những gì chồng làm tổn thương vợ vào năm ngoái, thì vợ đã được bù đắp, và đón nhận sự “trở về” của chồng chứ nhỉ. Nhưng không, chồng chỉ hứa thế thôi, chỉ để qua mặt vợ thôi, chỉ để làm vợ dịu đi để rồi lần sau chồng “tinh vi” hơn, “cao thủ” hơn. Chồng lại tiếp tục hành trình cưa cẩm, bỏ “nhà” đi ở “lô cốt”.

Khi thấy biểu hiện lạ, vợ đã nhỏ nhẹ hỏi han và cảnh báo thì chồng vẫn lớn giọng bảo “vợ không tin thì cứ đi mà theo dõi hoặc thuê thám tử, anh trong sạch chẳng có gì mà ngại cả”. Ôi giời, chồng lại đánh vào nỗi đau tiếc tiền của vợ trong việc thuê thám tử và ngại phải làm Ninja để hít khói xe máy của chồng và vợ không dám giao con cho ai để tiện việc theo dõi chồng đây mà. Vậy thì vợ dùng cách khác (vì chồng không bao giờ nhận, chồng muốn chứng cứ mà), vợ đã tìm hiểu rồi bóc tách chứng cứ từ những “giao dịch” của chồng trên internet. Vậy, hết chối nhé.

Rồi vợ lẳng lặng đi đến gặp người yêu của chồng, chỉ để cho biết thôi đấy, chỉ để cho cô ta thấy rằng đây là vợ của chồng (cái người mà năm ngoái khi vợ điện thoại nhỏ nhẹ nói thì cô ấy đã mắng lại vợ và còn thách thức là về mà hỏi chồng ấy). Vợ chỉ hỏi là hai người yêu nhau bao lâu, tình yêu thắm thiết nhỉ giờ chắc phải xa nhau thì đau lòng lắm, thôi vợ tác hợp cho cả hai luôn. Vợ chỉ thông báo vậy thôi để hai người khỏi cần phải lén lút, chỉ vậy thôi rồi vợ về.

Nhưng lạ thật, cả hai cùng sụp lạy xin tha thứ, người thì bảo “cho anh cơ hội cuối cùng, anh không muốn mất em và con, anh vẫn yêu em rất nhiều, anh ngu gì đi bỏ gia đình. Anh chỉ bị tư tưởng thôi còn thể xác anh chưa có gì”, người kia thì khóc bảo “tôi xin lỗi cô, hãy vì tình người mà giữ thể diện cho tôi”. Ơ hay, vợ có làm gì đâu, có hành hung nhiếc móc hay bêu xấu gì ai đâu… mà phải cầu xin, vợ chỉ thông báo là vợ cho phép thôi mà. Trò đời lạ thật, cứ ngay thẳng mà đi việc gì phải như vậy, đã được cấp phép rồi thì cứ mà thẳng tiến việc gì phải đi tắt.

Vợ đã nhầm khi luôn tìm lý do để biện hộ cho chồng, cứ luôn bảo rằng thế gian đàn ông có xấu cỡ nào thì chồng của vợ cũng chả bao giờ như thế. Thế mà chồng lại hoành tráng đến cỡ đó cơ mà. Cơ hội cho chồng ư, chồng hết cơ hội rồi, chồng đã đánh mất gia đình, đánh mất tình yêu và lòng tin của vợ rồi. Và đặc biệt, giữa ngã ba đường chồng đã không chọn vợ và con. Chồng còn gọi cho gia đình của vợ nhờ vả làm gì, không ích gì cả đâu chỉ tổ làm cho bà ngoại khóc và ốm thôi (cái điều mà vợ không bao giờ dám kể cả trong những lúc đau khổ và cô đơn nhất).

Chồng ơi, vợ chả quan tâm nữa, giờ vợ không muốn nghe bất cứ điều gì nữa cả chồng ạ, chỉ cần chồng để cho vợ được yên, chồng ký vào tờ giấy thông hành trả tự do cho vợ thôi. Dù chồng không ký thì vợ cũng đơn phương rồi, sắp đến ngày toà hẹn rồi. Đêm đêm, chồng ôm vợ ngủ và lẩm bẩm bảo “anh yêu vợ nhiều lắm”. Vợ đánh thức chồng hỏi “ơ, anh mê sảng à? đây là nhà” không phải lô cốt đâu”.

PS: Gửi bà chị đã yêu chồng em (nếu có đọc được), bà chị đã thành công rồi đấy, thành công khi phá nát một gia đình. Bọn em còn vất vả lắm, đến mấy con vật cưng còn chưa dám nuôi nên những thứ mà bà chị nhận được từ chồng em ấy, đó là khẩu phần ăn của con gái em và nghĩa vụ đóng góp của chồng em bị bỏ quên đấy. Giờ bà chị cứ thoải mái đến với tình yêu đích thực đi nhé để xem cơm áo gạo tiền thời lạm phát thế nào. Xem tình yêu của hai người thế nào và hãy cố mà nuôi dưỡng nó nhé.(St)

Quỷ Xứ
18-12-2009, 03:23 PM
hihi, hum qua cũng mới đọc được 1bức thư nữa của ng vợ gửi cho ng chồng, copy luôn vào đây để tham khảo

Gửi chồng, người đã bỏ vợ theo bồ
[/COLOR][/I][/SIZE]

Không biết bao giờ lại đến lân mình viết thư :khoc1::khoc1::khoc1::khoc1:

Nhudadauyeu
18-12-2009, 07:20 PM
Không biết bao giờ lại đến lân mình viết thư :khoc1::khoc1::khoc1::khoc1:

hị hị, fải là ko bjờ muốn điều đó xảy ra chứ :mad::mad::mad::mad::mad:

kehotro
18-12-2009, 11:10 PM
hị hị, fải là ko bjờ muốn điều đó xảy ra chứ :mad::mad::mad::mad::mad:

Đó chỉ là muốn thôi em à! Thực tế cuộc sống nên đặt trước các giả thuyết để khi gặp chuyện, không đến nỗi bối rối mà làm nó càng rối thêm. Khi đã có hướng giải quyết rút tỉa từ nhiều người, nhiều sự việc và nhiều tình huống. Mình hoàn toàn nhẹ nhàng mà thực hiện các bước một cách khôn ngoan nhất!

Cá Chuồn
18-12-2009, 11:23 PM
Thư gửi chồng và nhân tình của chồng

Em thân mến!

Cuối tuần này chị đi công tác nước ngoài cùng với Sếp của chị, nhân thể đi du lịch hết cả tuần luôn, vì thế chị đồng ý cho em được thoải mái với chồng chị với một số điều kiện sau:
- Không gặp gỡ tại nhà riêng của vợ chồng chị
- Hết tuần phải trả anh ấy về cho chị và đảm bảo nguyên đai, nguyên kiện.
- Không được nhận quà của anh ấy có giá trị trên.....vnđ
Nếu em làm được thì báo cho chị biết sớm nhé. Chào em
Thân
(Vợ của bồ em)
Đã ký

Nhudadauyeu
19-12-2009, 08:48 AM
Đó chỉ là muốn thôi em à! Thực tế cuộc sống nên đặt trước các giả thuyết để khi gặp chuyện, không đến nỗi bối rối mà làm nó càng rối thêm. Khi đã có hướng giải quyết rút tỉa từ nhiều người, nhiều sự việc và nhiều tình huống. Mình hoàn toàn nhẹ nhàng mà thực hiện các bước một cách khôn ngoan nhất!

hì, khi đặt mình vào trước các giả thuyết tình huống đó thì cảm giác mình sẽ ko chịu nổi, rồi là ko cố gắng đc, ko tha thứ đc....Nhưng khi đã ở vào hoàn cảnh đó cách cư sử của mình sẽ khác nhiều, có thể ban đầu sốc nhưng dần sau đó sẽ ngẫm xem mình nên làm gì mà cũng có thể sẽ hành động sốc nổi ko ra sao... chẳng có giả thuyết nào giống thực tế và cs của mỗi người cũng thế, sẽ có những trường hợp khác nhau

kehotro
19-12-2009, 12:00 PM
hì, khi đặt mình vào trước các giả thuyết tình huống đó thì cảm giác mình sẽ ko chịu nổi, rồi là ko cố gắng đc, ko tha thứ đc....Nhưng khi đã ở vào hoàn cảnh đó cách cư sử của mình sẽ khác nhiều, có thể ban đầu sốc nhưng dần sau đó sẽ ngẫm xem mình nên làm gì mà cũng có thể sẽ hành động sốc nổi ko ra sao... chẳng có giả thuyết nào giống thực tế và cs của mỗi người cũng thế, sẽ có những trường hợp khác nhau

Khi nhập cuộc thì đầu váng mắt hoa! Lúc đó chỉ rối chứ ít ai mà bình tĩnh lại được! Tất cả những người giữ được sự bình tĩnh đều có tham khảo trước những tình huống của người khác để tìm ra PP riêng cho mình!

Ngưu Lang
19-12-2009, 03:26 PM
Trên này chỉ có trâu với trâu nên nhà em thì chẳng sợ điều gì! Lúc nào em cũng yêu bà xã em nhất trên đời, phải không Chức Nữ? :nguong: :nguong:

Nhudadauyeu
19-12-2009, 08:44 PM
Khi nhập cuộc thì đầu váng mắt hoa! Lúc đó chỉ rối chứ ít ai mà bình tĩnh lại được! Tất cả những người giữ được sự bình tĩnh đều có tham khảo trước những tình huống của người khác để tìm ra PP riêng cho mình!

hì, tuỳ trường hợp anh ạ, chỉ rối 1chút thôi, rồi sẽ bình tĩnh lại ngay, chứ cứ rối mãi, làm liều thì chết à.:D:D:D:D

kehotro
19-12-2009, 11:15 PM
hì, tuỳ trường hợp anh ạ, chỉ rối 1chút thôi, rồi sẽ bình tĩnh lại ngay, chứ cứ rối mãi, làm liều thì chết à.:D:D:D:D

Chúc mừng em. Em là người thực tế không hão huyền!

dáng xưa
20-12-2009, 01:29 AM
Chồng có bồ thì nhiều nguyên nhân mà biết đâu nó lại hết yêu mình rồi . Cố công mà giữ thôi ko để lọt vào tay kẻ khác , sứt mẻ gì cũng là chồng mình tốn bao cơm gạo để nuôi:D

Nhudadauyeu
20-12-2009, 03:37 AM
Chúc mừng em. Em là người thực tế không hão huyền!

hì, đã từng bị nên hết giai đoạn hão huyền rùi anh ạ:D:D:D:D

Mưa Trên Cuộc Tình
28-12-2009, 12:24 AM
Bình An Cho Người Anh Yêu...................................