PDA

View Full Version : Lại off, nhân dịp Sheiran phát hiện quán mới và anh Tường Thụy nhậm chức!

Pages : 1 [2]

Sheiran
27-08-2009, 08:16 AM
À, không thấy vợ chồng anh Coca vào đăng ký nhỉ!...

Sheiran
27-08-2009, 09:52 AM
Chị PL gợi ý là 2/9 được nghỉ, hay NR SG chúng ta dời cuộc off lại vào 6h chiều ngày 1/9 cho nóng hổi, 4/9 lâu quá, kéo dài sự chờ đợi, làm giảm sự sung sướng :D. Mọi người vui lòng cho em servey đi ạ ^^, nếu không có ai bận vào tối 1/9 chúng ta sẽ dời thời gian lại :nguong:

* Tình hình là CLB bóng đá của NR chúng ta khá mạnh, vui vẻ và đoàn kết, với mong muốn kết nối mọi người chung 1 nhà xích lại gần nhau hơn, CLB bóng đá có nhã ý sẽ giao lưu với VT chúng ta, nên em định khoảng cuối tháng 9 mình làm 1 cuộc off giao lưu giữa MSFC và VT luôn, sẵn tiện mấy anh/chị cho em ý kiến luôn ạ.

Thanks all ^^

phale
27-08-2009, 10:27 AM
Chị PL gợi ý là 2/9 được nghỉ, hay NR SG chúng ta dời cuộc off lại vào 6h chiều ngày 1/9 cho nóng hổi, 4/9 lâu quá, kéo dài sự chờ đợi, làm giảm sự sung sướng :D. Mọi người vui lòng cho em servey đi ạ ^^, nếu không có ai bận vào tối 1/9 chúng ta sẽ dời thời gian lại :nguong:

* Tình hình là CLB bóng đá của NR chúng ta khá mạnh, vui vẻ và đoàn kết, với mong muốn kết nối mọi người chung 1 nhà xích lại gần nhau hơn, CLB bóng đá có nhã ý sẽ giao lưu với VT chúng ta, nên em định khoảng cuối tháng 9 mình làm 1 cuộc off giao lưu giữa MSFC và VT luôn, sẵn tiện mấy anh/chị cho em ý kiến luôn ạ.

Thanks all ^^

- Off 1/9, PL ok nè.
- Vụ giao lưu thì chắc không vấn đề gì... điều kiện là, mỗi anh bên đội bóng sẽ mang tới VT một bài thơ làm quen là ok thôi SR nhỉ? :D

phale
27-08-2009, 10:28 AM
À, không thấy vợ chồng anh Coca vào đăng ký nhỉ!...

CC và LK chắc là sẽ tham gia thôi phải không?:D

Eric Cantona
27-08-2009, 10:28 AM

Thanks all ^^chà chà vừa đi công chuyện về nghe cái này có lý nè hehe ? :ngoaymui:

Sheiran
27-08-2009, 10:35 AM
- Off 1/9, PL ok nè.
- Vụ giao lưu thì chắc không vấn đề gì... điều kiện là, mỗi anh bên đội bóng sẽ mang tới VT một bài thơ làm quen là ok thôi SR nhỉ? :D

Hehe.. Được đó chị... Ko bít mình có... làm khó CLB bóng đá ko, lỡ khi giao lưu CLB bóng đá mang theo trái banh, đọc thơ xong lại bắt mỗi thành viên VT phải... tâng bóng 10 cái thì...:D

Lê_Minh_Hòa
27-08-2009, 11:06 AM
- Off 1/9, PL ok nè.

Anh em đội bóng sang đây
Gặp cô em gái tóc mây bềnh bồng
Mắt đen đôi má hồng hồng
Để cho đội bóng cùng trồng cây si

Sheiran
27-08-2009, 02:18 PM
Cập nhật danh sách off

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
6. Thầy Pearly
7.Anh Tazang
8. Anh Phù Sinh
9. Anh Lão Hạc
10. "Người ta"
...

Mọi người vui lòng thống nhất ý kiến chọn ngày 1/9 hay 4/9 sớm dùm em nhé, để em còn đặt bàn.

* Ông chủ quán nói quán có nhiều món lạ, và menu mở, khách thích ăn gì cứ đt đặt trước ổng sẽ chuẩn bị, hoặc đề ra số tiền ổng sẽ chọn menu dùm, ổng tin sẽ làm khách hàng hài lòng. Em cũng muốn... thử cảm giác 1 chút, nên em định khi đặt bàn, sẽ nhờ ổng chọn menu luôn, ví dụ 1tr cho bàn tiệc 10 người (chỉ tính tiền thức ăn). Mọi người thấy thế nào ạ? Cho em biết ý kiến luôn nha!

Thanks all

Phu sinh
27-08-2009, 03:34 PM
Mọi người vui lòng thống nhất ý kiến chọn ngày 1/9 hay 4/9 sớm dùm em nhé, để em còn đặt bàn.

* Ông chủ quán nói quán có nhiều món lạ, và menu mở, khách thích ăn gì cứ đt đặt trước ổng sẽ chuẩn bị, hoặc đề ra số tiền ổng sẽ chọn menu dùm, ổng tin sẽ làm khách hàng hài lòng. Em cũng muốn... thử cảm giác 1 chút, nên em định khi đặt bàn, sẽ nhờ ổng chọn menu luôn, ví dụ 1tr cho bàn tiệc 10 người (chỉ tính tiền thức ăn). Mọi người thấy thế nào ạ? Cho em biết ý kiến luôn nha!

Thanks all

Với anh thì 1/9 hay 4/9 đều như nhau, đến giờ chót mới biết nên không dám có ý kiến gì. Nhưng tính như em cũng được đấy! Chỉ sợ những người trong danh sách thôi, em PM nhắn vào bàn đi!

Nhân ái
27-08-2009, 04:44 PM
"...nhân dịp Sheiran phát hiện quán mới và anh Tường Thụy nhậm chức!"

Nghe quen quá!!!!!!!!

Ở HN, khi ngồi quán bia, câu cửa miệng là "nhân dịp có bia mới" hoặc "nhân dịp có món mới" ... hehe!

Thích gặp nhau, là có ngay một cái cớ... Có khi chỉ là "Nhân dịp hôm nay mình đọc thấy có tin ...xxx... trên VnExpess!"

Thế mới hay! Chúc mừng VT SG nhé

Tường Thụy
27-08-2009, 05:32 PM
Nghe nói 5/9 này sinh nhật Mod mới của VT. Đề nghị Mod mới rửa ghế đi ạ:D. Tiện thể HN nhà mình off hôm đó luôn đi anh ơi! Không khí off SG hừng hực thế,thèm quá cơ ạ

sơn_nữ tiên đoán quả là siêu. Hà Nội không chờ đến 5/9 mà ngay hôm nay rồi

:loa_loa:

Sheiran
28-08-2009, 09:36 AM
Ko thấy ai vô bàn gì hết, em bít làm sao đây:run:

Sheiran
29-08-2009, 08:53 AM
Tình hình là ko có comment lẫn complain :hjxhjx:, thế thì em quyết định sơ bộ, nếu thành viên nào khúc mắc thì sẽ sửa đổi ạ :uam:, nếu đồng tình hết thì ngày 31/8 em sẽ đt đặt bàn.

- Thời gian off: 18h ngày 1/9 (thứ 3)
- Địa điểm: Nhà hàng - cafe nirvana (Niết Bàn) - 191A Hoàng Văn Thụ (1 con hẻm nhỏ gần White Palace - phía bên kia đường so với WPalace)
- Đặt sẵn thực đơn 1,5tr (Chỉ tính tiền thức ăn, ông chủ quán chọn dùm thực đơn, chúng ta không biết trước món ăn gì, cho nó... hứng thú :D)

- Một số thành viên bận rộn chưa vào diễn đàn cập nhật thông tin chị PL liên lạc qua đt giúp em ạ (Vì em chỉ có số đt vài người thôi)

- Nhà hàng có 2 lầu, không khí trong nhà như Phố cổ Hội An với những chiếc "đèn lồng đỏ treo cao"..., ngoài trời thì thoáng và sáng hơn.

+ Tầng trệt -Ấm cúng và trầm lắng
+ Tầng 1: Không gian mở hơn và có bàn ngoài trời, trong nhà có 1 cây đàn Piano dành cho khách mộ điệu.
+ Tầng 2 (sân thượng có mái che): Diện tích hẹp hơn 2 tầng kia và thoáng.

=> Mọi người cho em ý kiến là đặt bàn vị trí nào ạ!

Thanks all.

Eric Cantona
29-08-2009, 09:37 AM
edit lại ngày đặt bàn kìa chị ấy ơi

Sheiran
29-08-2009, 09:44 AM
edit lại ngày đặt bàn kìa chị ấy ơi

Thanks kưng nha :D

Lê_Minh_Hòa
29-08-2009, 09:55 AM
Chu đáo quá! hứa hẹn sẽ là 1 người vợ đảm đang trong tương lai!

MinhThy
29-08-2009, 10:28 AM
bx này ... tầng nào chỉ có ta và ta đấy cưng. Chơi cho thoải mái

Sheiran
29-08-2009, 10:31 AM
bx này ... tầng nào chỉ có ta và ta đấy cưng. Chơi cho thoải mái

Ox yên tâm, wán này chưa chính thức khai trương nên chưa đông khách đâu :D, nhưng bx thấy tầng 1 có lẽ được. Ngồi ngoài trời nhìn thiên nhiên cây cỏ cho nó thoải mái, lại có đàn piano, ai thích có thể vừa đàn vừa hát ^^

MinhThy
29-08-2009, 10:33 AM
Ox yên tâm, wán này chưa chính thức khai trương nên chưa đông khách đâu :D, nhưng bx thấy tầng 1 có lẽ được. Ngồi ngoài trời nhìn thiên nhiên cây cỏ cho nó thoải mái, lại có đàn piano, ai thích có thể vừa đàn vừa hát ^^

Vậy hỏi ý mọi người tầng 1 đi cưng. Mà có đàn piano ... nhưng tiếc quá, ox quên sạch hết rồi ... chắc chỉ còn dạo được vài đoạn của besame mucho ... :hjxhjx::hjxhjx:

Phu sinh
29-08-2009, 11:16 AM
Tầng 1 đi muội! Nếu thầy Pearly đi thì tha hồ ..... đi rumba! :tinhvi:

phale
29-08-2009, 11:21 AM
Phale ủng hộ tầng 1. Trăm sự nhờ SR hỉ?:D

Sheiran
29-08-2009, 11:51 AM
Rùi, em lo việc đặt bàn, nhờ chị PL alo hẹn hò những thành viên busy ko vào diễn đàn đăng ký dùm em hỉ ^^

Offline VT ngày 1/9 tại Nirvana

- Địa điểm: Lầu 1 Nhà hàng - cafe nirvana (Niết Bàn) - 191A Hoàng Văn Thụ, Q Phú Nhuận (1 con hẻm nhỏ gần White Palace - phía bên kia đường so với WPalace)

Cập nhật danh sách off

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher ABC
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
6. Thầy Pearly
7. Anh Tazang
8. Anh Phù Sinh
9. Anh Lão Hạc
10. "Người ta"
11. Anh Tha Thứ
12. Mộng Thi Thi
13. Minh Thy
14. Anh yeu100c
15. Anh Kehotro
16. Thạch Anh Tím
17. Anh cocacola
18. Bx anh Coca
...v.v...

phale
29-08-2009, 12:02 PM
Ok Sheiran. Chúc buổi off nhà mình thành công nhé! Người ta của SR phụ SR với nhé!

Tường Thụy
29-08-2009, 12:16 PM
Hương Nhu ơi ời. Chưa thấy đăng ký off là sao. Mỹ Duyên xem thế nào

phale
29-08-2009, 12:21 PM
Hương Nhu ơi ời. Chưa thấy đăng ký off là sao. Mỹ Duyên xem thế nào

Đã có tên MD rồi đó anh TT, còn Hnhu? Có đang ở SG kg?

huongnhu
29-08-2009, 12:37 PM
HNhu đây ạ. Thấy mọi người dzui quá, tưởng quên mất HNhu gùi.
Các anh, chị of dzui ha.
HNhu đang ở cantho.

phale
29-08-2009, 12:40 PM
Các anh, chị of dzui ha.
HNhu đang ở cantho.

Hôm ấy lên SG off được không Hnhu. :D

huongnhu
29-08-2009, 12:48 PM
HNhu hông lên được ạ. Chị, cùng các bạn off dzui nà. HNhu sẽ ngồi đây giữ nhà. :D

Tường Thụy
29-08-2009, 01:05 PM
Các anh, chị of dzui ha.
HNhu đang ở cantho.

Mọi người thông cảm, HN đi Cần Thơ là để giải quyết nốt số bom bị ế. Để lâu ngòi nổ ẩm mốc hông nổ được

phale
29-08-2009, 01:14 PM
HNhu hông lên được ạ. Chị, cùng các bạn off dzui nà. HNhu sẽ ngồi đây giữ nhà. :D

Tiếc nhỉ? Khi nào Hnhu ở SG thì thông báo nha. Gặp Hnhu hỏi bí kíp buôn bom í mà...:D:o

Eric Cantona
29-08-2009, 01:19 PM
Rùi, em lo việc đặt bàn, nhờ chị PL alo hẹn hò những thành viên busy ko vào diễn đàn đăng ký dùm em hỉ ^^

- Địa điểm: Lầu 1 Nhà hàng - cafe nirvana (Niết Bàn) - 191A Hoàng Văn Thụ, Q Phú Nhuận (1 con hẻm nhỏ gần White Palace - phía bên kia đường so với WPalace)

Cập nhật danh sách off

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher ABC
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
6. Thầy Pearly
7. Anh Tazang
8. Anh Phù Sinh
9. Anh Lão Hạc
10. "Người ta"
11. Anh Tha Thứ
12. Mộng Thi Thi
13. Minh Thy
14. Anh yeu100c
15. Anh Kehotro
16. Thạch Anh Tím

...v.v...

hành tung bí ẩn :eek:

TeacherABC
30-08-2009, 12:35 AM
Buổi off thay đổi lịch nên không thể chắc chắn 100% có mặt như trước đây! Sorry các bạn! Chúc cuộc hội ngộ của VT sẽ thật vui!

LÃO HẠC
30-08-2009, 01:08 AM

Cập nhật danh sách off

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher ABC
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
6. Thầy Pearly
7. Anh Tazang
8. Anh Phù Sinh
9. Anh Lão Hạc
10. "Người ta"=> ai vậy ta? :ngoaymui:
11. Anh Tha Thứ
12. Mộng Thi Thi
13. Minh Thy
14. Anh yeu100c
15. Anh Kehotro
16. Thạch Anh Tím
17. Anh cocacola
18. Bx anh Coca
...v.v...

@SR: còn Chị Nhật Hạ,chị Bạch Vân......sao ko thấy treo tên vậy?

Sheiran
30-08-2009, 07:08 AM
@SR: còn Chị Nhật Hạ,chị Bạch Vân......sao ko thấy treo tên vậy?

SR để dấu "..." đó LH, SR nhớ nick không nhiều ng nên sợ thiếu sót, để "..." cho chắc ăn đó mà :D

thachanhtim
30-08-2009, 04:22 PM

Cập nhật danh sách off

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher ABC
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
.............
13. Minh Thy
14. Anh yeu100c
15. Anh Kehotro

16. Thạch Anh Tím
................
...v.v...

Hơ ...hơ ....
Mình nhớ mình đâu có đăng ký mà sao có tên trong bảng phong thần vậy chòi...
Pó tay !!!
Tiền trảm hậu tấu ...!!!:nguong::nguong:

Sheiran
30-08-2009, 08:52 PM
Hơ ...hơ ....
Pó tay !!!

Nhớ tham gia nha Tím ui :nguong:

LÃO HẠC
30-08-2009, 08:58 PM
Hơ ...hơ ....
Pó tay !!!

Thế TAT có cần LH đánh công văn mời ko?...TAT,LH,PL,KHT,SR,MT,PS,TT,YÊu100...là nhân vật chủ chốt của VT rùi mà còn khách sáo hả?Vậy để mai LH làm tấm Thiệp mang đến cho TAT nha...:nguong:

loa kèn tháng tư
31-08-2009, 08:35 AM

Cập nhật danh sách off

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher ABC
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
6. Thầy Pearly
7. Anh Tazang
8. Anh Phù Sinh
9. Anh Lão Hạc
10. "Người ta"
11. Anh Tha Thứ
12. Mộng Thi Thi
13. Minh Thy
14. Anh yeu100c
15. Anh Kehotro
16. Thạch Anh Tím
17. Anh cocacola
18. Bx anh Coca
...v.v...

ui ra, ui giừi ui, cocacola với Loa kèn tháng tư chưa có đăng ký mà đã được treo tên trên bảng vàng rùi. Híc híc, tại vì mấy ngày nay nhóc nhà Cc va LK bệnh quá, chưa biết có đi được không nên chưa dám hó hé. Từ hum thứ 7 thì LK lăn ra ốm, đang nghi là H1N1 vì có nhiều triệu chứng lém đới. Nên cuộc ọp ngày mai chắc cả nhà không thể đi rùi. Lại một lần nữa không được vui với mọi người, em mà đi thì, híc, không uống được, lại lây lan ra cộng đồng, hẹn dịp tiếp theo nhen các anh chị.

thachanhtim
31-08-2009, 10:13 AM
Thế TAT có cần LH đánh công văn mời ko?...TAT,LH,PL,KHT,SR,MT,PS,TT,YÊu100...là nhân vật chủ chốt của VT rùi mà còn khách sáo hả?Vậy để mai LH làm tấm Thiệp mang đến cho TAT nha...:nguong:

Công văn thì hông cần mà "Cần Xe Ôm" LH ơi ơi ...
Giờ sao đây ta...:youarethewoman::youarethewoman:

LÃO HẠC
31-08-2009, 11:28 AM
Công văn thì hông cần mà "Cần Xe Ôm" LH ơi ơi ...
Giờ sao đây ta...:youarethewoman::youarethewoman:

TAT cần xe có xe,cần ôm có ôm.....cần xe ôm có xe ôm..oke chưa,cho d/c LH tài xế tới Ôm...ý lộn tới làm xe ôm...:nguong:

CrazyDog
31-08-2009, 11:33 AM
Đợi 1/9. Hóng hóng hóng..... :D

phale
31-08-2009, 11:47 AM
Cập nhật danh sách off phụ SR

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher ABC
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
6. Thầy Pearly
7. Anh Tazang
8. Anh Phù Sinh
9. Anh Lão Hạc
10. "Người ta"
11. Anh Tha Thứ
12. Mộng Thi Thi
13. Minh Thy
14. Anh yeu100c
15. Anh Kehotro
16. Thạch Anh Tím
17. Anh cocacola
18. Bx anh Coca
19. Anna
20. Thầy Hoa Nghiêm
21. Chị Nhật Hạ
22. Chị Bạch Vân
23. Anh Langthang
...v.v...

Sheiran
31-08-2009, 12:00 PM
Cổng vào Nirvana, SR cập nhật lại thời gian và địa chỉ nhé ^^

- Địa điểm: Lầu 1 Nhà hàng - cafe nirvana (Niết Bàn) - 191A Hoàng Văn Thụ, Q Phú Nhuận (1 con hẻm nhỏ gần White Palace - phía bên kia đường so với WPalace, đầu hẻm có 1 cửa hàng Vissan, đối diện hẻm là 1 dãy gian hàng của Đồng Khánh)

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/DSCF2423.jpg

Tịnh
31-08-2009, 12:17 PM
Mai rảnh sẽ có mặt... Chỉ sợ ko kịp hix hix ^^

NHỘNG
31-08-2009, 02:07 PM
Chúc SG off vui vẻ nhé, rất muốn tham dự nhưng đành phải hẹn lần sau rồi.

loa kèn tháng tư
31-08-2009, 02:51 PM
Cập nhật danh sách off phụ SR

1. Chị Phale
2. Sheiran
3. Anh teacher ABC
4. Mỹ Duyên
5. Sanmei
6. Thầy Pearly
7. Anh Tazang
8. Anh Phù Sinh
9. Anh Lão Hạc
10. "Người ta"
11. Anh Tha Thứ
12. Mộng Thi Thi
13. Minh Thy
14. Anh yeu100c
15. Anh Kehotro
16. Thạch Anh Tím
17. Anh cocacola
18. Bx anh Coca19. Anna
20. Thầy Hoa Nghiêm
21. Chị Nhật Hạ
22. Chị Bạch Vân
23. Anh Langthang
...v.v...

Loa kèn bị bệnh hẻm có đi được chị ui!

thachanhtim
31-08-2009, 04:32 PM
TAT cần xe có xe,cần ôm có ôm.....cần xe ôm có xe ôm..oke chưa,cho d/c LH tài xế tới Ôm...ý lộn tới làm xe ôm...:nguong:

Địa chỉ : Phong Thuỷ Quán...
Số phôn : 1 2 3 4 5 ko tém ... (Hỏi PL hé LH )
Mà tiện thì làm xe ôm há...còn ko tự Tím ôm xe cũng được ...hehehhe...:ngoaymui::ngoaymui:

Tường Thụy
31-08-2009, 04:51 PM
Lại of...Of...Of, nghe phát thèm! cứ dụ người phương xa ko à. VT ác thiệt.

OA _ NỮ ơi, chỉ còn cách khi nào ON về nước, mọi người túm ngay lấy làm lý do off, khi đó chắc chắn ON sẽ có mặt. Đừng hờn nữa nha

Tường Thụy
31-08-2009, 05:03 PM
Danh sách thành viên tham gia off ngày 04/09/09

..............
8. Chị Thu Phong
9. Anh Tường Thuỵ
....

Ôi, giờ mới biết TT và TP có tên trong danh sách. May mà chưa muộn lắm. Thu Phong ơi, đặt 2 vé nha. Gấp lên. A lô, TP đâu rồi ...

phale
31-08-2009, 05:23 PM
Ôi, giờ mới biết TT và TP có tên trong danh sách. May mà chưa muộn lắm. Thu Phong ơi, đặt 2 vé nha. Gấp lên. A lô, TP đâu rồi ...

Mai PL đón ở Sân bay nhé! :D

phale
31-08-2009, 05:24 PM
OA _ NỮ ơi, chỉ còn cách khi nào ON về nước, mọi người túm ngay lấy làm lý do off, khi đó chắc chắn ON sẽ có mặt. Đừng hờn nữa nha

Lúc đó thì sẽ là off VT nhân dịp... chị ON và anh TT nhỉ?:D

phale
31-08-2009, 05:25 PM
Loa kèn bị bệnh hẻm có đi được chị ui!

Treo tên là vì mong đợi mai Bụt sẽ hóa phép cho LK và CC khỏi bệnh đó LK ui... Hy vọng...hy vọng...

Tường Thụy
31-08-2009, 05:33 PM
Mai PL đón ở Sân bay nhé! :D

Tin mừng: TP đặt vé rồi. Bây giờ điều quan trọng nhất là có quần áo mặc không. Anh có mỗi bộ duy nhất thôi. Vừa giặt xong, đang phải đắp chăn chờ khô. Cầu giời đừng mưa ... Bây giờ mới hiểu Tú Xương phải mặc áo bông trong mùa hè khổ như thế nào.

TeacherABC
31-08-2009, 05:36 PM
Tin mừng: TP đặt vé rồi. Bây giờ điều quan trọng nhất là có quần áo mặc không. Anh có mỗi bộ duy nhất thôi. Vừa giặt xong, đang phải đắp chăn chờ khô. Cầu giời đừng mưa ... Bây giờ mới hiểu Tú Xương phải mặc áo bông trong mùa hè khổ như thế nào.

Hy vọng ngày mai anh TT sẽ mặc áo bông để PL dễ tìm thấy...:D :D

NHỘNG
31-08-2009, 08:23 PM

Để em cho bác mượn tạm bộ của em vậy:D

LÃO HẠC
31-08-2009, 10:22 PM
Địa chỉ : Phong Thuỷ Quán...
Số phôn : 1 2 3 4 5 ko tém ... (Hỏi PL hé LH )
Mà tiện thì làm xe ôm há...còn ko tự Tím ôm xe cũng được ...hehehhe...:ngoaymui::ngoaymui:

Khà khà..chu choa..ngày mai mọi người off vui vẻ nhà LH phải làm cuốc Xe Ôm mới dc...ái chà cái số phôn và d/c này hơi khó kiếm ăn đây...:botay:

CrazyDog
31-08-2009, 11:53 PM
Khà khà..chu choa..ngày mai mọi người off vui vẻ nhà LH phải làm cuốc Xe Ôm mới dc...ái chà cái số phôn và d/c này hơi khó kiếm ăn đây...:botay:

Địa chỉ càng loằng ngoằng càng ... mà :D
Hạc ơi, đã làm xe ôm thì bắt hành khác fải ôm đó nha, ko ôm là phạt hành khách đó :botay:

Tường Thụy
01-09-2009, 08:29 AM
Vậy là chỉ còn 10 giờ nữa, buổi off NR tại Sài Gòn sẽ diễn ra
Tường Thụy rất cảm động vì mình cũng là một trong những lý do của buổi gặp mặt hôm nay.
Vậy mà TT lại không có mặt. Thật là tiếc. Tuy nhiên, tình yêu của TT đối với Sài Gòn luôn sâu nặng.
Nhân dịp này, xin tặng các member Sài Gòn bài thơ viết về thành phố yêu quí của chúng ta:

SÀI GÒN THƯƠNG MẾN

Sài gòn xưa “Hòn ngọc Viễn Đông”
Bây giờ Viễn Đông thành phố nào là hòn ngọc
Tôi nghĩ thế thấy thương yêu da diết
Một Sài Gòn rực rỡ nét hào hoa.

Tôi đến Sài Gòn ngày ấy chưa xa
Thấy ngơ ngác trước đô thành lộng lẫy
Tôi thương Sài Gòn bằng những gì tôi thấy
Cố đô một thời tráng lệ kiêu sa.
Tôi gặp những người dân khoáng đạt chan hòa
Phố thị khác những gì tôi tưởng tượng
Tôi ở Bắc lớn lên trong thiếu thốn
Vẫn ngỡ đang đi tới cửa thiên đường.

Chân dép cao su đi khắp nẻo phố phường
Tôi trăn trở, hoang mang và nghi hoặc
Người Sài Gòn với Sài Gòn là vậy
Tôi trở về thao thức, ưu tư.

Tôi đến Sài Gòn ngày ba mươi tháng tư
Bằng tư thế của những người chiến thắng
Trở ra Bắc mang theo bao quà tặng
Con búp bê, khung xe đạp, chiếc đài …
Thủ trưởng bảo tôi ta thiếu cứ xài
Nhưng đó chỉ là phồn vinh giả tạo
Tôi gặp trẻ con, chúng khoanh tay thưa dạ
Nền giáo dục trong này chắc cũng giả tạo ư.

Hai mươi năm đất nước cắt chia
Bằng phần mười cuộc phân tranh Trịnh Nguyễn
Mà máu đổ, biết lấy gì đong đếm
Có chiến thắng nào đắt giá thế này không
Hàng triệu thanh niên hy sinh tuổi thanh xuân
Vết thương chiến tranh đến bao giờ hàn miệng.
Tôi hỏi đến người anh bên kia chiến tuyến
Được tin anh tử trận trước một tuần
Và Sài Gòn với làn sóng thuyền nhân
Bao nhiêu người đi không tới nơi định đến
Họ hàng tôi bỏ dần sang Mỹ
Thương người ở nhà, đôi lúc có quà thăm.

Đất nước tiêu điều, rồi lại hồi sinh
Tôi biết tới một Sài Gòn năng động
Là đầu tàu giữa trùng khơi vượt sóng
Trên con đường đưa Tổ quốc đến phồn vinh.

Sài Gòn bây giờ thành phố đã đổi tên
Tôi vẫn muốn gọi bằng cái tên thương mến cũ
Và ao ước Sài Gòn hoa lệ
Sẽ đến lúc lại là “Hòn ngọc Viễn đông”.

TƯỜNG THỤY

Sheiran
01-09-2009, 09:38 AM
Còn hơn 8h nữa là đến giờ off, chiều nay chúng ta sẽ có 1 trò chơi nho nhỏ, nên chị PL ui, chiều nếu tiện chị mang theo 1 cuốn sổ tay hoặc 1 tờ giấy + viết dùm em nhé, trong thời gian em "quản trò", chị hãy ghi lại những gì mọi ng làm và nói (lúc tham gia trò chơi) để về mình làm RP ạ :D

phale
01-09-2009, 09:46 AM
Còn hơn 8h nữa là đến giờ off, chiều nay chúng ta sẽ có 1 trò chơi nho nhỏ, nên chị PL ui, chiều nếu tiện chị mang theo 1 cuốn sổ tay hoặc 1 tờ giấy + viết dùm em nhé, trong thời gian em "quản trò", chị hãy ghi lại những gì mọi ng làm và nói (lúc tham gia trò chơi) để về mình làm RP ạ :D

Cảm ơn SR cho PL lên chức thư ký nhé! Chiều chị mang cho em một xấp giấy và một bó bút luôn hơ. :D

TeacherABC
01-09-2009, 09:51 AM
Cảm ơn SR cho PL lên chức thư ký nhé! Chiều chị mang cho em một xấp giấy và một bó bút luôn hơ. :D

PL nhớ mang theo máy ghi âm để có anh chị nào thích... gây lộn thì ghi âm làm vật chứng truớc tòa!!!!!!!!!!!!!!!!:botay:

Lê_Minh_Hòa
01-09-2009, 09:55 AM
Việc tranh cãi về lòng dũng cảm, sự hy sinh.... có thể sẽ ảnh hưởng theo chiều tiêu cực trong buổi off nên tốt nhất là............ stay at...

TeacherABC
01-09-2009, 10:03 AM
Việc tranh cãi về lòng dũng cảm, sự hy sinh.... có thể sẽ ảnh hưởng theo chiều tiêu cực trong buổi off nên tốt nhất là............ stay at...

.... stay at... h...? .... stay at... HT...? .... stay at... Vĩnh Long...? .... stay at... Niết Bàn...? :D

Sheiran
01-09-2009, 10:04 AM
deleted

TeacherABC
01-09-2009, 10:07 AM
Thử điền thêm 1 chữ sau chữ "stay at..." mà ngta nổi giận xem, đừng có trách ngta... độc ác...

Sáng sớm đừng giận em, đừng độc ác nếu không buổi off bị bỏ thuốc... vào thì chít nguời VÔ TỘI!!!!!:botay::nguong:

Tazang
01-09-2009, 10:10 AM
Tz xin cám ơn và ghi nhớ thịnh tình của BTC đã ghi tên Tz trong danh sách off VT hôm nay. Do thời gian gấp gáp, công việc bộn bề nên ko thể có mặt trong buổi off hôm nay cho dù rất muốn...mong BTC và các Anh Chị Em VT SG thông cảm, chúc Các ACE hopk mặt vui vui vui....
Tazang xin hẹn gặp tất cả ACE SG môt ngày trung tuần tháng 9 này nhé.

adminNR
01-09-2009, 10:59 AM
Chúc VT niem rieng có buổi off line thật vui vẻ và đầm ấm. Chúc các anh chị VT sức khỏe và hạnh phúc.

Thay mặt BQT Niem Rieng

CVK

TeacherABC
01-09-2009, 11:04 AM
Chúc VT niem rieng có buổi off line thật vui vẻ và đầm ấm. Chúc các anh chị VT sức khỏe và hạnh phúc.

Thay mặt BQT Niem Rieng

CVK

Đã nhận lời ủy thác của BQT! Sẽ thực hiện đúng kế hoạch!

thachanhtim
01-09-2009, 11:07 AM
Hạc ơi, đã làm xe ôm thì bắt hành khác fải ôm đó nha, ko ôm là phạt hành khách đó :botay:

Hành khách này ôm thì ok ....
Nhưng mà phải ôm trúng " chỗ nào " cơ ...:ngoaymui::ngoaymui:
Chỗ muốn ôm thì ko cho ôm càng chết dỡ à....
khà khà khà...:nguong::nguong::nguong:

thachanhtim
01-09-2009, 11:11 AM
Tz xin cám ơn và ghi nhớ thịnh tình của BTC đã ghi tên Tz trong danh sách off VT hôm nay. Do thời gian gấp gáp, công việc bộn bề nên ko thể có mặt trong buổi off hôm nay cho dù rất muốn...mong BTC và các Anh Chị Em VT SG thông cảm, chúc Các ACE hopk mặt vui vui vui....

Tiết lộ bí mật ...
Tazang mới tiết lộ là hôm ọp ở HN say quá bị EM nào giữ cái khố của TZ gòi, giờ may chưa kịp để vào SG ọp ...
Vậy nay cẩn báo EM nào giữ cái khố của TZ thì mau mau cho TZ chuộc lại để TZ đu dây vào xì gòn gấp ...
Loa loa loa...
:ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui:

phale
01-09-2009, 11:15 AM
PL nhớ mang theo máy ghi âm để có anh chị nào thích... gây lộn thì ghi âm làm vật chứng truớc tòa!!!!!!!!!!!!!!!!:botay:

Ủa, đi off...hay ra đi ...gây lộn? :o:youarethewoman:

CrazyDog
01-09-2009, 11:16 AM
Hạc ơi, đã làm xe ôm thì bắt hành khác fải ôm đó nha, ko ôm là phạt hành khách đó :botay:Hành khách này ôm thì ok ....
Nhưng mà phải ôm trúng " chỗ nào " cơ ...:ngoaymui::ngoaymui:
Chỗ muốn ôm thì ko cho ôm càng chết dỡ à....
khà khà khà...:nguong::nguong::nguong:

Hạc được bật đèn xanh rùi kìa, nhào dzô nhanh lên Hạc ơi :ngoaymui:

phale
01-09-2009, 11:18 AM

Thay mặt BQT Niem Rieng

CVK

PL xin thay mặt VT SG cảm ơn BQT NR đã quan tâm và gởi lời chúc đến buổi off tối nay ở SG.

Thân chúc BQT nhiều niềm vui và chúc diễn đàn luôn phát triển.

thachanhtim
01-09-2009, 11:20 AM
Hạc được bật đèn xanh rùi kìa, nhào dzô nhanh lên Hạc ơi :ngoaymui:

Hành khách này đang cầm công tắt cầu dao điện đây ...:ngoaymui:
Đèn xanh...đèn đỏ gì ....cũng pó tay ...:botay:
hehehhe...:ngugat:

phale
01-09-2009, 11:26 AM

Cảm ơn lời hẹn của TZ nhé. PL giở sổ, ghi vào. SR nhớ níu áo ngay khi TZ đu vào SG nhé, không thì lại bị bắt cóc như hôm nọ í :D

Cá Chuồn
01-09-2009, 11:52 AM
Chúc VT có một bữa gặp gỡ vui vẻ. Hy vọng có dịp được hội ngộ với mọi người.

TeacherABC
01-09-2009, 11:56 AM
Nếu có hình phạt này thì Tazang đề nghị PL phạt Tazang 80 lần luôn nhá, mà bế từ lối vào tới.....cũng được luôn

Tiết lộ bí mật ...
Tazang mới tiết lộ là hôm ọp ở HN say quá bị EM nào giữ cái khố của TZ gòi, giờ may chưa kịp để vào SG ọp ...
Vậy nay cẩn báo EM nào giữ cái khố của TZ thì mau mau cho TZ chuộc lại để TZ đu dây vào xì gòn gấp ...
Loa loa loa...
:ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui:

Hèn chi mà Tarzang trốn!!!!!!!!! Thế thì ai chịu phạt thay cho Tarzang bây giờ? Chắc siêu sao LMH chuẩn bị thể lực thế...

:botay: :botay: :botay:

phale
01-09-2009, 11:56 AM
Chúc VT có một bữa gặp gỡ vui vẻ. Hy vọng có dịp được hội ngộ với mọi người.
Cảm ơn Cá, mong sớm đến dịp đó!

COCKOO
01-09-2009, 12:14 PM
Chúc VT một buổi off thật hoành tráng và đầm ấm.

LÃO HẠC
01-09-2009, 12:41 PM
Xắp tới giờ G rùi mà thấy thiếu nhìu qué....Thôi thì...biết làm sao dc,mọi người cũng đều cố gắng nhưng ko thể tham gia.......Đành hẹn lại vào dịp khác vậy......Mong rất nhiều và Muốn cũng rất nhiều....???...............Xe Ôm Đây...Có Ai Đi Xe Ôm Không...???...

phale
01-09-2009, 12:43 PM
Chúc VT một buổi off thật hoành tráng và đầm ấm.

Cảm ơn CK. Bao giờ SG mới đón CK vào off đây nhỉ?

phale
01-09-2009, 12:46 PM
Xắp tới giờ G rùi mà thấy thiếu nhìu qué....Thôi thì...biết làm sao dc,mọi người cũng đều cố gắng nhưng ko thể tham gia.......Đành hẹn lại vào dịp khác vậy......Mong rất nhiều và Muốn cũng rất nhiều....???.................Xe Ôm Đây...Có Ai Đi Xe Ôm Không...???...
LH, không được nản.
LH không nghe câu "3 người PN = 1 chợ" sao? Mà LH đếm xem, hơn 3 rồi đấy. Hứa hẹn vui tưng bừng mà... :D

LAMGIANG
01-09-2009, 12:46 PM
Thấy các anh chị náo nức cho buổi off mà LG cũng vui theo , tiếc quá ! dù sao cũng có tiếng là học trò của cô PHA LÊ , dù là học trò lười và chậm tiến , vậy mà kg thể tham gia vì đk chưa cho phép . Thôi thì ngồi nhà theo dõi các huynh đệ đồng môn và các anh chị vui vẻ cũng đỡ tủi thân , LG cầu chúc cho buổi off thành công tốt đẹp , tràn ngập niềm vui và tiếng cười nhé .

phale
01-09-2009, 12:53 PM
Thấy các anh chị náo nức cho buổi off mà LG cũng vui theo , tiếc quá ! dù sao cũng có tiếng là học trò của cô PHA LÊ , dù là học trò lười và chậm tiến , vậy mà kg thể tham gia vì đk chưa cho phép . Thôi thì ngồi nhà theo dõi các huynh đệ đồng môn và các anh chị vui vẻ cũng đỡ tủi thân , LG cầu chúc cho buổi off thành công tốt đẹp , tràn ngập niềm vui và tiếng cười nhé .

Cảm ơn lời chúc của LG nhé!
Mong có dịp đón LG đến với buổi off. Chúc vui nhé LG.

LÃO HẠC
01-09-2009, 12:55 PM

Úi úi bác LG ui...bây giờ mới tóm dc bác nè ...sao sao làm sao mà ko tham gia dc?...ừ..à..là..thì..mà...hỉu roài...Tại vì hum nay cũng Bận đúng hôn?..Lần sau là nhất đính đó bác...

CrazyDog
01-09-2009, 01:41 PM
Đợi tới giờ G nào.....

Chúc VT tối nay sẽ có thêm 1 buổi off vui vẻ, thân tình.
Chúc các cây bút, phó nháy tác nghiệp chuẩn xác, đầy đủ về hiện trường vụ án.. ặc nhầm, chiến trường mới đúng :D

phale
02-09-2009, 05:02 AM
PL cảm ơn lời chúc, của tất cả các anh chị và các bạn, hoa của BQT và đội bóng gởi đến buổi off tối qua của VTSG.
Cảm ơn tất cả các anh chị và các bạn đã đến tham gia buổi off.

Dù trời không chiều lòng người, mưa rả rích suốt từ chiều đến khi tàn tiệc, nhưng mọi người đã không ngần ngại đội áo mưa đến tham gia buổi off. VT thật cảm động với sự nhiệt tình mà các anh chị và các bạn đã dành cho VT.

Tuy bắt đầu muộn và không có tăng 2, nhưng buổi off đã diễn ra ấm cúng trong khung cảnh lãng mạn của quán.

Report off sẽ sớm được gởi lên diễn đàn để chia vui với mọi người.

Chúc diễn đàn một ngày mới an lành!