PDA

View Full Version : Những lần đầu tiên...

Pages : 1 [2]

Sheiran
18-11-2009, 11:50 AM
Vô tình tham! Em gái hôn chủ động thì phải mừng. Chưa chi đã ao ước. VT có bao nhiêu mà gọi là đủ!

deleted by SR

kehotro
18-11-2009, 12:09 PM
Hum đó muội say nên tự dưng... can đảm sư huynh ơi :D, thiệt là xấu hổ quá đi :xiho:

Sư huynh cũng được các em gái hôn rất nhiều! Đơn giản vì các em rất quý mình. Còn được người yêu chủ động hôn thì vẫn đang thèm khát. Chắc là KHT lúc đó sẽ xỉu té vào người yêu quá!

Chủ động hôn cũng hay em à! Thụ động hay nhử cho ng yêu hôn cũng mất đi sự thú vị của tình yêu.

TeacherABC
18-11-2009, 02:04 PM
23/10/2009, lần đầu tiên mình là ng chủ động... hun 1 ng :D, và cũng là nụ hôn ngọt ngào nhất trong 26 năm qua ^^... nhớ...

Nụ hôn ngọt ngào không cần phải thêm đường, sữa... bột ngọt!!!!!

ONT
19-11-2009, 11:19 AM
Lần đầu tiên sau 2 năm không gặp của 10 năm quen nhau,em gọi cho tôi báo tuần sau lấy chồng.Tôi như ngơ ngẩn,kỷ niệm của những tháng năm bên em tưởng chừng như chìm vào một góc trong sâu thẳm con tim tôi bổng ùa về làm tim tôi xao xuyến.Dù cho những năm tháng qua,tôi ở bên em với khoảng thơi gian rất ít.Nhưng em chưa một lần hờn trách hay xa lánh mỗi khi gặp nhau(lâu lâu),luôn niềm nở và ân cần...Trong thâm tâm tôi cảm thấy mình nợ người con gái của Thành Phố Hoa nhiều quá,có lẻ suốt cuộc đời này vẫn không thể quên được những gì mà người ta đã giành cho mình.Nếu...Đúng,nếu như có thể lựa chọn.Tôi vẫn xin được giữ trọn tình em vào trong trái tim,nhưng vẫn sẽ buôn xuôi tinh yêu ấy.Dù em thấy ngại khi mời tôi dự đám cưới,nhưng tôi xin là người đầu tiên chúc phúc cho tình yêu của em và một người tôi chưa từng quen...!

Sheiran
06-02-2010, 12:43 PM
Lần đầu tiên đi bar mà uống bia chứ hem uống rịu, lần đầu tiên uống loại bia mà bỏ chanh vào... nhưng cũng ngon ^^

OA _ NỮ
06-02-2010, 01:07 PM
Lần đầu tiên đi bar mà uống bia chứ hem uống rịu, lần đầu tiên uống loại bia mà bỏ chanh vào... nhưng cũng ngon ^^

đó là Corola, bia của người Mễ. Loại đó uống phê vào thích lắm:D

hahaha
06-02-2010, 01:15 PM
Cái lần đầu uống bia, đau đầu quá!

Sheiran
06-02-2010, 01:17 PM
đó là Corola, bia của người Mễ. Loại đó uống phê vào thích lắm:D

Đúng rùi chị :D

Sheiran
06-02-2010, 01:26 PM
Lần đầu tiên có ng đang ngồi cạnh mình mà nt qua đt: "Anh thích em"... 2 lần như thế cách nhau 6 ngày...

Cũng thú vị thật...

hahaha
06-02-2010, 01:28 PM
Đúng rùi chị :D
trong bar bình quân là 120k/1 chai.
Anh bít chỗ mua 22k/chai nì!:D

Sheiran
06-02-2010, 01:31 PM
trong bar bình quân là 120k/1 chai.
Anh bít chỗ mua 22k/chai nì!:D

Chỗ em đi tối qua hình như 95k/chai, tối qua tổng cộng khoảng 25 chai, bia này uống ko thấy say nên hao quá :D

Serena
06-02-2010, 03:05 PM
Lần đầu tiên đọc Những lần đầu tiên qua những câu chuyện nho nhỏ xinh xinh và thú vị của mọi người... cảm xúc rất nhiều và cũng muốn viết rất nhiều... vì em là một người thích tất cả những gì là đầu tiên, đầu tiên của em và đầu tiên của ai đó giành cho em.
Đầu tiên, đôi khi chỉ còn là một cô bé chân trần rón rén bước từng bước trên con đường nóng ran trước nhà vừa được rải nhựa... để rồi lần nào đi qua cũng nhớ rằng em chính là người đầu tiên đặt chân trên con đường này...
Đầu tiên, đôi khi chỉ là cái cảm giác khao khát được yêu thương của một cô bé mới lớn... thả tóc đạp xe trên phố... để những cơn gió lùa vào như có bàn tay ai đó chứ không phải là gió...
Và đầu tiên, bất ngờ chỉ là nụ cười ngạo nghễ của Anh lướt qua em giữa ngã tư đông người trong một buổi sáng nắng rực rỡ... thế là yêu... cứ mãi yêu cái hình ảnh lấp lánh đó... đã, đang, vẫn và không biết có về sau không nữa để cái đầu tiền trở thành mãi mãi...

MinhThy
09-02-2010, 03:30 PM
Lần đầu tiên mình cảm nhận được rằng mình là người thất bại ...
... Thất bại trong công việc
... Thất bại trong tình cảm
... Thất bại đối với bản thân

Lần đầu tiên mình hoang mang, không biết mình phải làm gì ...

Sheiran
09-02-2010, 03:39 PM

Sao vậy kung... ko giống kung chút nào... lạc quan tí nào...

SunWild
09-02-2010, 03:41 PM

Trên thực tế thì ai cũng có lúc thất bại em à, khách quan hoặc chủ quan. Chị nghĩ điều khó nhất là chấp nhận thất bại thì em đã làm được rồi. Chúc em chóng tỉnh táo để biết mình phải làm gì.

MinhThy
09-02-2010, 03:54 PM
Sao vậy kung... ko giống kung chút nào... lạc quan tí nào...

Cuối năm ngồi nghiệm lại mình kung à. Nhận ra mình thất bại nhiều thứ trong năm này quá. Đang xắn tay áo bắt đầu lại vào năm sau đây nè ^.^

MinhThy
09-02-2010, 03:57 PM
Trên thực tế thì ai cũng có lúc thất bại em à, khách quan hoặc chủ quan. Chị nghĩ điều khó nhất là chấp nhận thất bại thì em đã làm được rồi. Chúc em chóng tỉnh táo để biết mình phải làm gì.

Em cám ơn chị. Em biết mình phải làm gì rồi ạ ^.^ ... Ăn tết vui vẻ chị nhé :nguong:

dáng xưa
17-02-2010, 02:14 AM
Lần đầu tiên ăn hạt trái chôm chôm , hơi có vị đắng nhưng bùi bùi . Lạ .

TeacherABC
17-02-2010, 03:12 AM
Lần đầu tiên xem trực tiếp đá banh trong năm mới! Cả hai đội mình đều yêu mến nên ai thắng cũng được!

ngayhomqua
03-05-2010, 08:00 AM
Lần đầu tiên gặp bạn, chả ấn tượng gì.
Lần thứ 2: mời bạn 1 chai Ken
Lần thứ 3,4....: cũng chả có ấn tượng gì. Hehe.
Tự dưng đến 1 ngày bạn rủ tớ đi cf. Rồi tự dưng tớ với bạn thân với nhau, tâm sự với nhau mọi chuyện

Nhudadauyeu
04-05-2010, 03:02 PM
Lần đầu tiên sau 2năm con gái đc đưa đi chơi
Về nhà nhìn vẻ mặt hp của con, nghe con nói chuyện, mẹ hiểu và thương con thật nhiều
Mong sẽ có những lần sau như thế ...

Sheiran
04-05-2010, 03:11 PM
Lần đầu tiên bị mất tiền liên tục 1 cách vô cùng lãng xẹt, làm ăn nhỏ xíu mừ chỉ mấy tháng mất gần 50 chai, bực như cái bình mực :uong:

luuthienhan
12-05-2010, 07:10 PM
Lần đầu tiên sau hơn 2năm mới Soi Gương và thấy mình tóc đã có sợi bạc,trán đã hơi có vết nhăn và cái hằn sâu giữa trán càng sâu thêm.
Tự hỏi mình : Mới 34 thôi , sao lại thế nhỉ???
Có vẻ như hơn 2năm nay mình đã tự vứt bỏ chính bản thân.
Nào , đã đến lúc vươn mình dậy rồi . Hãy đứng lên nhé T.

2mẹconGà
13-05-2010, 03:20 PM
:D cố gắng lên bạn ui, thời gian không chờ đợi ai hết, hãy cố gắng để ngày mai tươi sáng hơn nhé

ngayhomqua
13-05-2010, 10:10 PM
Không ngờ bạn lại lo lắng cho mình nhiều đến thế. Iu bạn lắm:love2::love2::love2::love2:

hahaha
14-05-2010, 03:36 AM
Lần đầu tiên sau vài năm ngủ sớm và dậy sớm!:cool:

Sheiran
23-07-2010, 02:34 AM
Làm biếng sửa nên copy một đoạn trong Blog của SR quăng vô đây ^^ :D

...

Kỷ niệm lần đi ăn kem đầu tiên của tôi ở SG rất buồn cười. Tối đó tôi và Linh tản bộ trên đường Lý Chính Thắng thì đi ngang một quán kem rất lịch sự, trước quán có một tấm biển in hàng chữ lớn: "Kem Ý - 15000/ly". Ngay lập tức, không hẹn mà tôi và Linh đều đưa cặp mắt sáng rỡ nhìn nhau... Thế là, hai đứa cứ như trẻ con, tay nắm tay, cười roi rói, dung dăng dung dẻ, rất đỗi tự tin, tung tăng bước vào quán kem trong hai bộ đồ... hello kitty mặt ở nhà bằng vải ca tê chợ.

Chúng tôi chọn một bàn ở ngoài trời, không gian xung quanh thật thoáng và lãng mạng, hai đứa thay phiên nhìn dáo dác, nụ cười không tắt trên môi. Anh phục vụ ân cần:

- Dạ hai chị dùng gì ạ!
- Cho hai ly kem ý.
- Dạ hai chị dùng mấy viên ạ?

Linh và tôi nhìn nhau, Linh quả quyết:

- Người ta nói kem ba màu, dĩ nhiên là ba viên rồi.

Tôi gật đầu tán thành. Anh phục vụ cũng vui vẻ đồng tình:

- Dạ một ly thường là 3 viên ạ!
- Vậy cho tụi em mỗi viên một màu nha!
...

Hai đứa ngồi nhâm nhi, thi thoảng thỏ thẻ với nhau không ngờ quán kem ở SG vừa sang lại vừa rẻ, kem lại rất ngon.

Ngồi ngó nghiêng chán, Linh kêu tính tiền để cả hai về ngủ. Anh phục vụ cất giọng nhẹ nhàng quen thuộc:

- Dạ của hai chị là 90.000 ạ.

Hai đứa tôi xoe mắt nhìn nhau, đồng thanh (nhưng không lớn tiếng):

- Ủa, sao trước quán ghi 15000/ly mà?
- Dạ kem ý 15000/ly là mỗi ly 1 viên ạ! Hai chị dùng mỗi ly 3 viên.

Hai đứa lại đưa mắt nhìn nhau, khẽ nuốt nước miếng khan một cái, Linh móc đưa anh phục vụ tờ 100.000 duy nhất trong túi...

Hai đứa từ tốn ra khỏi quán...

Đi được một đoạn... cả hai đều bật cười giòn... nhìn nhau... rồi lại cười... cười không dứt...