PDA

View Full Version : Riêng một góc trời.

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 [15] 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27

MocXinh_MumMim
20-07-2010, 02:18 PM
Có chuyện gì xảy ra vậy chị iu ơi. Nếu lần sau hok có ai tám với chị cho chị quên buồn, chị cứ kêu em nha, em chiều chị tất.. Hi hi

Triplec
20-07-2010, 02:51 PM
Chị ơi, có chuyện gì vậy. Chị làm Triplec sợ quá. Triplec vẫn nghĩ chị là người mạnh mẽ lắm cơ mà. Nhưng gì vì bất cứ lý do gì đừng hành hạ thân xác mình như thế chị ơi.

thuphong
20-07-2010, 03:07 PM
.
Có chuyện gì vậy em?
Vui lên em nhé. Hãy nhớ nhiều đến niềm vui mà mình đã có.
Em đã tìm đúng lời giải đáp rồi "Mình đã chấp nhận một điều, sống được mới khó, và sống tốt hơn mới là sự thách đố với bản thân. Đã gần 10 năm, mình đã ko còn tiêu cực nữa."
Điều quan trọng nhất chính là vượt qua bản thân mình.
Đừng tự dằn vặt mình nữa nha.

OA _ NỮ
20-07-2010, 03:48 PM
Oa Nữ đang trong cớn khủng khoảng, chưa bao giờ tình thần bị khủng bố như thế, nên chỉ biết quay cuồng với con chữ. để giữ cho đôi bàn tay, múa may đến mỏi mệt. ON Cám ơn và xin lỗi đển bạn bè, anh chị em phải lo lắng.

Mình đang ước mơ, tâm trạng được như ns TCS. Một làn khói trắng, ru đời vào quên lãng.

Xong ko thể, mình phải đối diện với sự việc, để tìm ra lối thoát. Mình ko thế để bản thân quay cuồng trong những cơn hỉ nộ thất thường của người khác. Mình ko đáng để bị đối sử thế.

Mở DVD nghe nhạc giao hưởng, để tâm hồn thấm thía về những cái đẹp đang còn tồn tại ở của cuộc đời .và suy nghẫm những đúng sai mà mình đã phạm phải.

Mình biết, ai cũng từng gặp phải lỗi lầm, vấn đề là nhận biết cái sai để học hỏi và rút kinh nghiệm, để ko bao giờ lặp lại cùng một lỗi lầm, trong cùng một trường hợp.

Mình đã nhận biết và hiểu Lỗi tai mình, tất cả lỗi tại mình. Mình lớn tuổi, và có tu dưỡng sâu sắc hơn, xong mình đã phạm sai lầm. Mình ko thể trách ai? Khi mà lý trí và tình cảm ko điều chỉnh cân đối. Tuy mình đẫ thực hiện câu thành ngữ
. Lấy bất biến, ứng vạn biến

Nên khi biết tất cả sự thật, mình đã rất lý trí, im lặng bỏ đi vào SG ở 3 tuần. Chấm dứt tất cả. khi mà lòng kiêu hãnh và tự hào của mình bị tổn thương ghê gớm.

Đối với mình, duyên tới duyên đi, gặp nhau chia tay là lẽ thường tình. Quan trọng là lập trường của mỗi bên thẳng thắn, quan điểm rõ ràng. Ko dây dưa, để khỏi hiểu lầm về nhau.

Mình là một phụ nữ có điều kiện về kinh tế, có lòng tự tin ở chính bản thân, được sự tu dưỡng và trải nghiệm ngoài trường đời nhiều hơn những người khác,

Mình tự hào thừa hưởng sự giáo đục đẩy đủ của ba má, may mắn được kết hôn với người chồng lương thiện, đức độ. Và điều mình hãnh điện nhất là được cả gia đình nhà chồng thương yêu.

Sống hơn 30 năm ở nước ngoài. Những điều tốt xấu mình đều phân tích để chọn lựa. Có thể đối với môi trường nơi này là tốt, xong đối với những người ở quê nhà thì ko hẳn là tốt. Nên mình luôn tránh xở đoản, học xở trường.của mỗi nơi.

Đối với mình Trong mọi quan hệ. Mình luôn xác định rõ ràng. Khi có thể dùng tiền để mua tình, thì mình cũng ko ngần ngại. khi có tiền dùng để mua sex thì cũng ko ảnh hưởng đến ai. Xong nghĩ thì như vậy, nhưng để thực hành thì mình ko có can đảm, vì mình cũng quá kiêu hãnh vê bản thân ưu việt cuẩ mình để áp đụng điều đó.

Nên cuộc đời của mình, luôn mang chữ tình ra để giao tiếp, để giao lưu và để giao tình. Còn tiền bạc, chỉ là phương tiện để thể hiện một phần nào sự quan tâm, để sự giao thoa nảy nở thêm nhiều mầu sắc óng ánh hơn trong các mối quan hệ.

Mình luôn quan niệm trong giao tế, ai thích thì mình chơi, ai hợp thì mình chơi thân hơn. Khi cảm thấy trong mối kết giao có nhiều bất đồng, nảy sinh ra mâu thuẫn, thì mình tự tránh xa. Cố gắng để khi gặp lại nhau, vẫn còn có thể say hello, mời nhau ly cf, hỏi thăm đời sống của nhau.
Còn nếu đã ko thích ai, tuyệt đối tránh gặp mặt.

Tự cho mình theo trường phái trung dung, để tìm sự bình ổn trong cuộc đời.
Nên trong gia đình, chưa bao giờ nặng lời với chồng con, với anh chị em, luôn luôn là một người kết nối tất cả lại với nhau, đối với bạn bè cũng chưa bao giờ lên giọng. với bạn
Mình có nhiều người tình, tất cả đến với nhau đều trân trọng, và trân quý nhau,. Luôn luôn có sự đồng cảm và sự thích thú lẫn nhau từ cả hai phía.
Trong cuộc sống, có một định luật bất di bất dịch
Hoa nở, hoa tàn, hoa rơi rụng,
Nên Trong tình yêu, ko ai mãi yêu ai suốt một đời. Khi sự mê say nhau đã nguôi lạnh, thì chia tay, nhau là một điều tất yếu. dù song phương, hay đơn phương, ko bao giờ ai níu kéo ai. Nên mình tự hào, dù trải qua bao nhiêu năm tháng thăng trầm. những x của mình đều mong muốn gặp lại mình, dù chỉ là ngồi cùng nhau nhâm nhi ly rượu.

TeacherABC
20-07-2010, 03:53 PM
Lúc này là lúc nên nghe nhạc OA _ NỮ à!

MinhThy
20-07-2010, 03:58 PM
Chị ơi. Cứng rắn lên. Hãy để cho họ phải cuối đầu khi nhìn thấy chị. Chị cứ đâu khổ, buồn rầu, họ sẽ mỉm cười, hạnh phúc và sung sướng.

Boulevard
20-07-2010, 04:26 PM
Bình tĩnh nhé chị. Không có cái gì là không có lối thoát. Có điều phải thật cân bằng để tìm cho mình một hướng đi nhẹ nhàng không tổn thương nhất cho mình. Mong bình yên và vui vẻ sẽ về với chị! Rất lo cho chị!

mainhungayhomqua
20-07-2010, 04:27 PM
Gồng mình không phải là cách duy nhất để vượt qua khó khăn. Một chút yếu đuối rồi sau đó sẽ mạnh mẽ hơn chị ạ. Nếu buồn chị cứ khóc, cứ viết.

Triplec
20-07-2010, 11:03 PM
Xong ko thể, mình phải đối diện với sự việc, để tìm ra lối thoát. Mình ko thế để bản thân quay cuồng trong những cơn hỉ nộ thất thường của người khác. Mình ko đáng để bị đối sử thế.

Chị ơi, Triplec gửi chị bài viết này Triplec đọc được trên mạng. Hãy lấy lại "chìa khóa niềm vui" của mình đi chị nhé.

CHÌA KHÓA NIỀM VUI

Tác giả chuyên mục nổi tiếng Sydney Harries và một người bạn dừng chân mua báo ở một quầy bán báo, người bạn mua xong rất lịch sự nói lời “cám ơn” nhưng người chủ quầy báo thì ngược lại, mặt lạnh như tiền, một tiếng cũng không mở miệng.

Hai người rời quầy báo tiếp tục đi về phía trước, Sydney Ha rries hỏi: “Ông chủ đó thái độ kỳ quái quá phải không?”

Anh bạn nói: “Tối nào anh ta cũng đều như vậy cả”

Sydney Ha rries lại hỏi tiếp: “Như vậy tại sao bạn lại đối xử tốt với ông ta chứ?”

Người bạn trả lời: “Tại sao tôi để ông ta quyết định hành vi của tôi chứ?”

Trong tâm của mỗi người đều có “chìa khóa của niềm vui”, nhưng chúng ta lại không biết nắm giữ mà đem giao cho người khác cầm giữ.

Một người phụ nữ thường than phiền trách móc: “Tôi sống rất buồn khổ, vì chồng tôi thường vắng nhà!”, cô ta đã đem chìa khóa niềm vui của mình đặt vào tay chồng.

Một người mẹ thì nói: “Con trai tôi không biết nghe lời, làm cho tôi thường xuyên nổi giận!”, bà đã trao chìa khóa niềm vui của mình vào tay con trai.

Một vị trung niên của một công ty thở dài nói: “Công ty không thăng chức cho tôi, làm tinh thần tôi giảm sút!”. Anh ta lại đem chìa khóa niềm vui của cuộc đời mình nhét vào tay ông chủ.

Bà cụ kia than thở: “Con dâu tôi không hiếu thuận, cuộc đời tôi sao mà khổ!”

Một thanh niên trẻ từ một tiệm sách bước ra la lên: “Thái độ phục vụ của ông chủ đó thật đáng ghét”

Những người này đều có một quyết định giống nhau, đó là để người khác chế ngự tình cảm của mình.

Lúc chúng ta cho phép người khác điều khiển và chế ngự tinh thần chúng ta, chúng ta có cảm giác như mình là người bị hại, và đối với tình huống hiện tại, không có phương pháp nào khác, nên chúng ta trách móc và căm giận, việc này trở thành sự lựa chọn duy nhất của chúng ta.

Chúng ta bắt đầu trách móc người khác đồng thời chúng ta cũng truyền tải một yêu cầu là: “Tôi khổ như vậy là do anh/chị/con … và anh/chị/con … phải chịu trách nhiệm về nỗi khổ này!” Lúc đó chúng ta đem trách nhiệm trọng đại phó thác cho những người xung quanh và yêu cầu họ làm cho chúng ta vui.

Chúng ta dường như thừa nhận mình không có khả năng tự chủ lấy mình, mà chỉ có thể nhờ người nào đó xếp đặt và chi phối mình. Những người như thế làm người khác không muốn tiếp xúc, gần gũi, lý do là nhìn họ mà thấy sợ vì chỉ nghe trách móc, hờn giận.

Nhưng một người biết nắm chắc chìa khóa niềm vui của mình thì người đó không đợi chờ người khác làm cho mình vui mà ngược lại, mình còn có khả năng đem niềm vui đến cho người khác.

Tinh thần người đó ổn định, biết chịu trách nhiệm về chính mình, không đổ lỗi cho người khác, biết làm chủ xúc cảm và biết tạo cũng như giữ được niềm vui cho chính mình; như thế thì trong cuộc sống và công việc hằng ngày, người đó sẽ được thảnh thơi, vui vẻ, không bị áp lực từ người khác.

Chìa khóa của bạn ở đâu rồi? Đang nằm trong tay người khác phải không? Hãy nhanh lên mà lấy lại bạn nhé!

Chúc mọi người đều giữ được niềm vui.

Sheiran
20-07-2010, 11:29 PM
Chị là ng phụ nữ mạnh mẽ mà, lúc nào cũng phải thế nhá chị! Đàn ông làm mình hạnh phúc thì mình nhớ, làm mình tổn thương thì vứt ngay ra khỏi đầu cho nhẹ nhõm chị ạ! Phải luôn giữ bản thân xinh đẹp rạng ngời cũng là 1 sự trả thù những ng muốn mình đau khổ roài ^^ (lúc ấy chị ko cần làm gì họ vẫn ko yên được :D)

Triplec
21-07-2010, 12:07 AM
Chị ơi, có câu châm ngôn này Triplec vẫn lấy làm định hướng cho đối nhân xử thế của mình và cũng là cách để Triplec giữ được bình an trong tâm hồn: Người đối xử tốt với ta, ta nợ người món nợ ân tình. Người đối xử tệ bạc với ta, ta nợ người bài học ở đời.

Triplec mong những bão tố trong lòng chị sẽ sớm nguôi yên.

Thương chị nhiều.

hahaha
21-07-2010, 02:56 PM
Nhiều chuyện buồn quá, hôm nay lại vừa biết tin trong bạn bè ta, có một người, vừa nối nghiệp Lạc Long Quân-Âu Cơ.....buồn nao lòng!

OA _ NỮ
26-07-2010, 09:09 AM
Nhiều chuyện buồn quá, hôm nay lại vừa biết tin trong bạn bè ta, có một người, vừa nối nghiệp Lạc Long Quân-Âu Cơ.....buồn nao lòng!

Chân thành Gửi lời chia buồn đến bạn của chúng ta. Một người bạn nhiệt tình, và tốt bụng. Tại sao những điều ko vui vẻ, luôn đến với những người vui vẻ.

OA _ NỮ
26-07-2010, 09:43 AM
Hôm nay mới thực sự thanh thản, sau một tuần miệt mài đầu óc tập trung vào những mẫu mã hoa lá cành để sáng tạo ra những mẫu thiếp lạ và đẹp. Và những quả cầu bông kết bằng Origami. Thấy mọi ngưởi phấn khởi, trầm trồ mang đi thành quả của mình trong một tuần, chợt thấy có chút tiếc ...Ko phải vì tiếc công sức, mà tiếc cái lòng mình gửi gắp vào những cánh thiệp...

Nhưng cũng phải cám ơn những công việc đó. Nhờ thế, mình mới khai phá được một phần nào trong con người mình, có tố chất của một người nghệ sĩ. Nên mỗi tấm thiệp mình làm ra, bao giờ giá thành cũng cao và được hoan nghênh nhiệt liệt.

Và mỗi khi mình bị sì trét kinh khủng, công việc đó cũng như mang tính chất thiển, giúp tâm hồn mình thư giãn một cách lạ kì.
Mỗi tấm giấy origami như có ma lực, điều khiển bàn tay mình tứ tung.sau một hồi gấp gấp. mở mở... chợt hình thành một con giống, một loài hoa lạ, hay một vật thể cực kỳ sinh động...Xong nếu bảo gấp lại, thì ko bao giờ nhớ nổi. Như mỗi bài thơ mình làm. hay những dòng tâm sự mình viết, chưa bào giờ đọng lại trong tâm hồn.

thuphong
26-07-2010, 10:00 AM
.
Oa ơi, chụp hình lên cho mọi người ngắm ké với.
Hồi trước chị cũng thích trò này lắm. Có những buổi chủ nhật ba mẹ con bày giấy vụn khắp phòng để được thành quả là mấy cái hình gấp và thiệp...
Khi rời xa chị đã phải bỏ đi cả 1 vali thiệp và ảnh các loại.

OA _ NỮ
26-07-2010, 01:01 PM
Chị TP ơi, em chụp nhiều hình lắm, xong bây giờ có thể do trình của mình được khai thông rồi hay sao đó, mà sao cứ thấy chụp ra ko ưng ý một tấm nào. Post thì cứ post đại thôi. Mà bây giờ em có được đi chụp hình lang thang một mình như trước nữa đâu, tha hồ mà ngắm nghía. Từ ngày mua bộ máy mới này, bạn bè quan tâm đến mình, sợ cứ mê mải đi đến những nơi vắng vẻ, nguy hiểm, rồi vì của mà mang họa vào thân, nên bảo nhau í ơi rủ em cùng đi ko à.
Nên em ít khi còn được lang thang đi xa một mình lắm.

Hi vọng tuần này đi chơi, đến một nơi mà em coi trong net, ngôi nhà em thuê ở 2 tuần , nơi đó ngay bờ biển, có thể nhìn được mặt trời lặn, và mọc cùng một địa điểm. Và được thả 2 chân, vào hai làn nước nóng lạnh cùng một chỗ.
Em đi dự lễ hội Caribana của Nam mỹ chị à. chẳng biết lễ hội này có lớn bằng lễ hội bên em ko. những tính em ko thích hội hè lắm. có vé mời thì đi thôi. chứ em chỉ thích phong cảnh thiên nhiên còn hoang dã, hay đi về những miền quê thanh bình.

OA _ NỮ
26-07-2010, 01:19 PM
Chị là ng phụ nữ mạnh mẽ mà, lúc nào cũng phải thế nhá chị! Đàn ông làm mình hạnh phúc thì mình nhớ, làm mình tổn thương thì vứt ngay ra khỏi đầu cho nhẹ nhõm chị ạ! Phải luôn giữ bản thân xinh đẹp rạng ngời cũng là 1 sự trả thù những ng muốn mình đau khổ roài ^^ (lúc ấy chị ko cần làm gì họ vẫn ko yên được :D)

Chị nói vậy mà ko mạnh mẽ được vậy đâu, và tính cách chị cũng ko được sâu sắc lắm.hì hì, nên bây giờ thấy qua rồi thì cứ cảm thấy lòng mình khô khốc,ráo hoảnh thế nào ấy. Lại tiếc tiếc cái cảm xúc rất có hồn khi đó. Bây giờ nhẹ lòng rồi, cho bạn bè đọc lại những dòng đầy tâm trạng lúc đó, họ còn ko tin con người chị lại có thể có lúc bị khuấy động như thế. Phải cho họ coi chỗ da bị cháy phỏng, họ mới tròn mắt. lắc đầu, và tiếc sao họ ko chứng kiến được tâm thái yếu mềm của chị khi đó.( Để còn mang đi giễu)

OA _ NỮ
26-07-2010, 01:26 PM
Bình tĩnh nhé chị. Không có cái gì là không có lối thoát. Có điều phải thật cân bằng để tìm cho mình một hướng đi nhẹ nhàng không tổn thương nhất cho mình. Mong bình yên và vui vẻ sẽ về với chị! Rất lo cho chị!

Cám ơn em nhiều. Có lẽ chị phải học hỏi tính cách mạnh mẽ của em thôi. Chị thì chỉ được cái miệng cứng lòng mềm thôi em à. Khô ghê lắm. Suốt đời khổ về điều đó đấy.

OA _ NỮ
26-07-2010, 01:36 PM
Gồng mình không phải là cách duy nhất để vượt qua khó khăn. Một chút yếu đuối rồi sau đó sẽ mạnh mẽ hơn chị ạ. Nếu buồn chị cứ khóc, cứ viết.

Chị vẫn cứ khóc, cứ viết đó em... (Chỉ gồng mình ở ngoài đời thôi.) Nhưng sao bây giờ vẫn chưa mạnh được em à, đọc những lời mọi người chia sẻ, lại cảm thấy tâm hồn chùng xuống, nước mắt lại rưng rưng. (Ghét cái yếu đuối...Nhưng tại sao lại rót rượu uống...để tìm được một chút tí ti yếu đuối)
..

OA _ NỮ
26-07-2010, 07:58 PM
Ngả nghiêng trên chiếc ghế mây,.bên cạnh hồ,nhờ con trai trải cho chiếc chiếu ngọc để làm đệm. Mang bình hồng đào tửu ra nhâm nhi một mình.Lại một đêm cô tịch. Tận hưởng một mình cái thú màn trời chiếu đất.. ôm trong lòng chiếc LT và nghe nhạc PQ.

Mở đĩa CD của PQ, đọc lại lời tựa he tặng mình. Chợt nhớ về buổi trưa hôm đó, ở phòng trà Catinat. 15 nảm về trước.
Trưa hôm đó mình đến quán ăn cơm, và như mọi lần, PQ vội vàng gọi anh đến.
Khi thấy Mình cầm trên tay đĩa CD, chăm chú đọc mà ko hiểu hết được, vì chữ của PQ viết tháu quá. anh đến ngồi cạnh mình, và đọc cho mình nghe những câu chữ trong đó. Giọng anh thật ấm áp truyền cảm, và rõ ràng
Lời tựa trên CD thật hay. Hôm nay mới có dịp đọc và để cảm nhận

Mỗi chiếc lá rụng xuống, dù ko thể nào khác thế, vẫn cho ta cảm giác xót xa, tiếc nuối. Cảm giác về một lần mãi mãi ra đi.
Sau mỗi cuộc tình rởi xa, trong ta chỉ còn nỗi trống vắng lạ lùng.
Những lần ra đi ấy của chiếc lá, của một cuộc tình tưởng như một lớp bụi của thời gian xóa nhòa khi ta nhìn hàng cây lại xanh như chưa từng trút lá. Khi trong đời ta lại gặp một ánh mắt say đắm, yêu thương....
Nhưng cuộc đời naò đơn giản thế. Một giây phút nào đó, những kỷ niệm xưa cũ bỗng ỏa về như chưa từng biết một lần chia ly, một lần xa cách...và ta chợt hiểu ra những điều ta đã để mất đi ko có gì khỏa lấp được. Đó là chuyện bình thường, quá đỗi bình thường. Với những trái tim ai còn biết yêu thương.
Tặng em những bài hát đó, những bàu hát ăm ắp những kỷ niệm ko thể nào quên của một thời tuổi trẻ chúng ta. Em sẽ tìm thấy sự đồng cảm trong những bài hát đó, Chúng ta sẽ tìm thấy sự an ủi trong niềm cảm thông.
SG 8-2004

OA _ NỮ
26-07-2010, 10:33 PM
Chị ơi, có câu châm ngôn này Triplec vẫn lấy làm định hướng cho đối nhân xử thế của mình và cũng là cách để Triplec giữ được bình an trong tâm hồn: Người đối xử tốt với ta, ta nợ người món nợ ân tình. Người đối xử tệ bạc với ta, ta nợ người bài học ở đời.

Triplec mong những bão tố trong lòng chị sẽ sớm nguôi yên.

Thương chị nhiều.

Cám ơn em những lời chia sẻ, động viên và những dòng PM chân tình của em gửi đến chị trong những tuần qua, đã an ủi chị vô cùng, và là nguồn động viên khơi dậy lại trong tâm hồn của chị niềm lạc quan, về tình đời, tình người (trong mảnh đất lắm người nhiều ma. Lời của R khi an ủi ML) :o

Đọc lại những câu chữ quen thuộc của em, Chị lại hồi tưởng những bài viết , trước kia ở MX, khi em phân tích tâm lý OTC, về chứng bệnh tâm thần phân liệt của he....Sự hiểu biết của em sao mà chuyên nghiệp và sắc sảo thế. Làm chị ấn tượng mãi về bài viết đó và những bài viết sau này của em..

Hồi đó chị hơi lạc lõng với vt, nên chưa cảm nhận được thơ của em nơi đó.

Sau đó là những bài viết, và những dòng thơ nồng nàn đượm mùi phở của em trong topic phở.( hình như cũng có bút chiến ở nơi đó thì phải, và mọi người chiến với nhau về cả mùi vị của mắm tôm nữa cơ)

Ôi nhắc lại .MX, Bộ óc của chị như biến thành cái đồng hồ quả lắc quay ngược chiều với dòng thời gian..Tích tắc...tích tắc

OA _ NỮ
27-07-2010, 11:10 PM
Bạn đọc blog của mình xong, bạn hỏi mình.
_ Nếu phải bắt đầu khác đi, mình có làm khác ko
Ko suy nghĩ, mình trả lời.
- Ko, ko khác , ko hối tiếc về những gì mà mình đã làm từ trước đến nay. Ko bào giờ. Nếu điều đó xảy ra, mình cũng sẽ tiếp tục... sai lầm, cùng lắm là lặp lại sai lầm ở một người khác, chứ có cùng một người đâu...
Hihihihi

Ở đời này, sai đúng đúng sai, trắng đen đen trắng, thật hư hư thật...Tất cả những điều đó chỉ là những ý niệm của những thời khắc khác nhau, khi mà nhận thức của mỗi con người khác nhau.
Nhưng còn mình thì khác, thời gian dù có xuôi ngược, ngược, xuôi...Nhận thức của mình thuộc về tính cách mất rồi, nên bất biến...

Cho dù con người có thở về cát bụi,

Phu sinh
27-07-2010, 11:51 PM
Đã từng suy gẫm nhiều về câu hỏi "... Có làm khác đi không?" Sau 1 hồi suy nghĩ kỹ, nếu như làm khác ... đã chẳng phải là mình rồi! Hì... Hì...

OA _ NỮ
28-07-2010, 04:50 AM
Đã từng suy gẫm nhiều về câu hỏi "... Có làm khác đi không?" Sau 1 hồi suy nghĩ kỹ, nếu như làm khác ... đã chẳng phải là mình rồi! Hì... Hì...

U 2

Tưởng có mỗi một mình ON thôi chứ

OA _ NỮ
28-07-2010, 10:55 AM
Hôm nay lẽ ra phải là phó nháy, xong nhậu vào...chân thì liêu xiêu, tay thì cũng phiêu diêu, nên được đặc trách làm người mẫu bất đắc dĩ...

Đây là mẫu ...U mênh mang

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/July27InHarbourdFrontAndLakeshore087.jpg

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/July27InHarbourdFrontAndLakeshore106.jpg

Triplec
28-07-2010, 11:23 AM
Hôm nay lẽ ra phải là phó nháy, xong nhậu vào...chân thì liêu xiêu, tay thì cũng phiêu diêu, nên được đặc trách làm người mẫu bất đắc dĩ...

Đây là mẫu ...U mênh mang

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/July27InHarbourdFrontAndLakeshore106.jpg

Chị ơi cặp giò này người mẫu chuyên nghiệp còn phải ghen tỵ nói gì Triplec. Bây giờ có ai crop cái ảnh này giùm Triplec chỉ show phần dưới mang đi khoe thì ai không bảo là của teen. Thán phục chị giữ người quá chuẩn chị ơi!!!!!

Đông Quân
28-07-2010, 01:46 PM
Em điệu đà bước Tango 16
Cỏ nội hoa đồng vương ngất ngây
http://i825.photobucket.com/albums/zz171/niemrieng2009/Chuviet/Tango1.jpg

Sheiran
28-07-2010, 02:38 PM
Xem hình Oa... Nhớ Oa...

OA _ NỮ
30-07-2010, 05:41 PM
Xem hình Oa... Nhớ Oa...

Chị cũng thế, mỗi lần nhìn hình ảnh em và mọi người of mà nhớ quá. Lòng dạ cứ bùi ngùi và tiếc nuối.

OA _ NỮ
30-07-2010, 06:44 PM
Ông CEO gọi phone chiều nay đưa mình ra sân bay. Mình oki liền. Ông vẫn muốn biết mình bên cạnh mình có ai?
Khi ông biết mình tách ra khỏi nhóm, ko ở ks cùng với họ, ông vẫn luôn luôn dò xét mình đi cùng với ai?
Mình biết, vì ko mời được mình đi cùng với ông trong mùa lễ hội này, nên cty ông đã tài trợ 5 chiếc vé mb cho nhóm tn. Mình thì chẳng bao giờ may mắn trong chuyện bốc thăm, vậy mà mình lại trúng ...
Mấy người đi cùng chuyến, mình ko hợp với họ lắm, nên tự mướn một căn nhà trên hòn đảo nhỏ, mà mọi sự di chuyển đều phải bằng thuyền máy.
Ông dặn mình đến đó khỏi mua phone, ông sẽ trao cho chiếc phone để liên lạc..

Boulevard
30-07-2010, 11:29 PM
Em điệu đà bước Tango 16
Cỏ nội hoa đồng vương ngất ngây
http://i825.photobucket.com/albums/zz171/niemrieng2009/Chuviet/Tango1.jpg

Chân giò ơi... Ngon quá !

:haha::haha::haha::haha::haha:

Phu sinh
31-07-2010, 12:14 AM
Chân giò ơi... Ngon quá !

:haha::haha::haha::haha::haha:

Làm nhớ đến món ... chân giò ... hụt vì .....! :acac:

thuphong
31-07-2010, 10:06 AM
.
Chân giò muối ơi...rượu!

:haha:

OA _ NỮ
10-08-2010, 07:31 PM
Những câu hỏi tại sao vẫn ko lời giải đáp?
Tại sao mình đến chốn này? Tại sao mình đày đoạ bản thân đến tận cùng của cái chết?
Tại sao định mệnh lại để Ông cứu lại mình?
Ơn đền nghĩa trả? Có nên lặp lại sai lầm đó nữa ko?

OA _ NỮ
10-08-2010, 07:35 PM
.
Chân giò muối ơi...rượu!

:haha:
Ôi thôi rồi, Cặp giò của mình thế là tiêu đời,. Từ đây sẽ làm mồi nhắm cho dân nhậu NR.

OA _ NỮ
12-08-2010, 04:15 AM
Ngày đầu tiên.
Tôi check in ở sân bay khoảng 8h pm, 11h mb cất cánh.
Đi cùng đoàn gồm có 5 người, tôi và 2 cặp..
Sau hơn 5h bay đêm, 7h am thì mb hạ cánh. Như thường lệ, lên mb là tôi ngủ vùi, bỏ cả bữa ăn ...free
Cả chuyến bay chỉ có 5 người Á đông, tuy tôi cố gắng tò ra hòa đồng cùng với nhóm, xong ko hiểu sao tôi vẫn vô cùng lạ lẫm...Chắc có lẽ quen đi du lịch một mình rồi.
Ngày thứ 2
Khi bước xuống sân bay, tranh thủ chụp mấy kiểu để làm kỷ niệm, mấy người cùng đoàn í ới gọi tôi lại chụp, xong vì mải ngắm nghía ảnh cho riêng mình nên tôi đành phải ngó lơ.
Tôi cùng mọi người vừa lấy hành lý bước ra thì bỗng giật mình thấy ai vỗ vai, quay lại thì ra Ông CEO, Người tài trợ vé máy bay cho nhóm tn.
Tất cả ngỡ ngàng khi thấy ông và tôi có vẻ thân thiện, nhất là 2 bà vợ của 2 ông kia, những ánh mắt nghi kỵ và ghen tỵ lại càng ko thể che giấu nổi trên khuôn mặt của họ.
Ông mời tôi đến biệt thự của ông ở ngoại ô xong tôi từ chối. Tôi đã có trương trình của tôi rồi, tôi say thanks và vội vã biến khuất trong tầm mắt của ông.
Đẩy chiếc xe chất đầy 3 kiện hành lý, trong đó có 1 kiện đồ quần áo, 1 kiện đồ ăn uống, và 1 kiện đồ gồm mũ, sách truyện và dầy dép. Tôi phải trả 150 $ cho 1 kiện hành lý dư.
Vội vã bỏ lại mọi người ở phía sau, ko một lời thanh minh hay giải thích, tôi biết điều gì đang đợi tôi phía trước.
Tôi đang dấn mình vào một vùng đất bị quên lãng, mà khi đến nơi, tôi mới nhận biết được ở nơi đó mọi người sống chỉ để mà sống, và họ sống cũng ko hiểu mình đang sống để làm gì.

OA _ NỮ
12-08-2010, 04:56 AM
Tiếp tục cuộc hành trình sông nước... phải mất 25’phút thuyền máy mới cập bến đảo. Sau đó lại lên tx đi trạm cuôi cùng, hết 25’ phút nữa.đến căn nhà nhỏ tôi mướn từ CLB,

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/DSC_1619-1.jpg

OA _ NỮ
12-08-2010, 05:00 AM
Ra khỏi cửa sb. Trước mặt tôi là tấm biển đề, WC Miss Lee. Và đằng sau đó là lấp ló khuôn mặt da nâu của một TG.
Sau khi nhận diện ra nhau, bắt tay chân nhau một cách vô cùng thắm thiết, tôi như có linh cảm đây ko phải một tg mà tôi đã đăng ký từ trước đó, mặc dù hình thức ko khác lắm.
TG mà tôi đăng ký từ trước, he gần như được tất cả những khách hàng chấm he điểm 10 về mọi mặt.
Một lần nữa, tôi lại giật mình vì sức mạnh của một bàn tay vỗ trển vai tôi.
Ông đứng xát bên tôi với dáng vẻ rất hầm hố cùng với 2 vệ sĩ bặm trợn,
ông hỏi tôi
-Lee! Who is he? What ís he doing here?
Nếu phải giải thích, thì sẽ rất dài giòng, tôi chỉ biết nói với ông rằng tôi sẽ gọi phone cho ông, rồi lên xe tx, xong tôi vẫn kịp nhận biết ông và tg đã trao đổi số phone cho nhau.
Tuy biết cuộc hành trình đến hòn đảo nhỏ này ko phải dễ dàng gì, xong tôi vẫn chấp nhận vào cuộc, chẳng phải vì ai, chỉ là để thử thách bản thân mình.
Phải mất 1h lái xe từ sân bay mới tới được thủ đô. Sau đó tôi nhờ TG đưa tôi đi đổi tiền. Tôi đổi 1000$ = 190. 000$. Guyana money( một chai bia khoảng 260$)
Đi một vòng thủ đô của Guyana, tôi thật thất vọng . Xe tx thì ko máy lạnh. Hàng quán thì vắng vè, nhà cửa thì xây theo kiểu cổ của thuộc địa Anh cũ kĩ tiêu điều. Mấy chục năm bất biến.
Sau đó tx đưa tôi và tg đến bến phà, trong lúc chờ đợi ferri đủ số người, tôi nhờ tg đưa tôi đi mua ít trái cây. Ra đến chợ thì lại càng chán chường hơn, chẳng có thứ gì sẵn ngoài dừa và chuối.

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/DSC_1595-1.jpg

Lão K
12-08-2010, 05:13 AM
Ra khỏi cửa sb. Trước mặt tôi là tấm biển đề, WC Miss Lee. Và đằng sau đó là lấp ló khuôn mặt da nâu của một TG.

LK chậm tiêu nên vắt óc ra nghĩ hoài mới biết WC là Welcome. Vậy mà cứ tưởng là .... World Cup :haha: :haha:

TG là gì vậy chị? Hay là Body Guard?

Chờ hoài đến hôm nay mới được thưởng thức "Oa Nữ Phiêu Lưu Ký" :cool:

LK đang nín thở chờ đọc và xem hình chuyến đi đầy thú vị của chị.

OA _ NỮ
12-08-2010, 07:27 AM
Đó là tour guyde LK à. lần nào OA đi du lịch cũng phải đăng ký một tg cho mình, xong lần này thì vô cùng thảm hại. đúng là bé cái lầm.:acac:

OA _ NỮ
12-08-2010, 07:43 AM
Cơn ác mộng bắt đầu.
Đây là căn nhà nhỏ mà tôi mướn từ clb mà tôi là một hội viên
như trong những bức hình mô tả thì đó là một ngôi nhà rất xinh đẹp. Nhìn ngay ra biển.. có đầy đủ hệ thống nhà vệ sinh, bếp nước rất tiện nghi.
Xung quanh căn nhà là vườn cây ăn trái, và một bể lớn chứa nước mưa..
Tuy ko có điện thoại và net, xong đó chính là điều tôi đang cần để thử thách bản thân xem mình có sống nổi nếu thiếu vắng điều đó ko.

Xong...
Cuộc đời luôn luôn có những bất ngờ mà ko sao lường trước được.
Tôi ko thể tưởng tượng nổi tôi phải sống lại những ngày tháng của 35 năm về trước như thời bao cấp nghèo khó, mà mức độ có thể nói còn khủng khiếp hơn gấp 10 lần nữa.
Đập vào mắt tôi là một con mương ngập đầy rác rưới, hôi thối nông nặc ngay trước của nhà, và mấy mảnh ván ghép làm cầu ọp ẹp. Nhìn vào rất chi là mang tính chất thử thách sự măn mắn và lòng dũng cảm của những ai muốn bước qua. Xong được cái bao bọc xung quanh nhà là một vườn cát rộng gồm rất nhiều cây ăn trái, chủ yếu là xoài, mit. Và rất nhiều hoa.
Khi tôi vừa bước chân vào nhà bỗng người tôi giật tung lên như có những luồng điện xẹt qua xẹt lại. Những bầy dơi nghe tiếng động bay vù vù, các loại côn trùng bị động ổ như rộ lên bay đập vào mặt tôi. Trên trần nhà thì thế, còn dưới sàn nhà thì thôi rồi, tôi vừa dẫm phải tấm thảm để trước của nhà, thế là làm cả ổ kiến lửa nổi giận đùng đùng, chúng vội vàng xơi tái ngay hai bắp chân trần tội nghiệp của tôi.
Tôi rú lên chạy vội ra ngoài, rồi nhảy tưng tưng để cho bầy kiến rơi xuống. Nhưng nào chúng nó có chịu rời khỏi da thịt tôi. Tôi chỉ còn cách là lấy tay và miệng thồi phù phù để từng con kiến bay rơi lả tả.
Đây đích thực là ngôi nhà hoang rồi. Và ko người ở từ lâu. Tôi đã bị lừa một cách trắng trợn.
Tôi gọi ngay về CLB, và gầm rú trong phone đến nỗi cô thư ký cũng phải sợ hãi.
Nhưng nào họ có giải quyết được điều gì, thôi thì đành phải nhờ vào sức mình.
Tôi gọi TG giúp sức tôi để bàn cách giải quyết chỗ ở, xong he từ chối và nói ko phải công việc của he. Đúng là đồ ...Quá thất vọng, tôi nói
- U get fired
Chỉ cần nghe có thế, he vội chạy tót đi ngay. Chỉ sợ tôi thay đổi ý định gọi he lại.

Khi tôi bắt đầu đang sắp sếp hành lý , chợt nghe tiếng còi xe, ngó ra ngoài, thì ra là một chiếc xe tải bán đồ dạo, mừng quá tôi vội chay ra ngoài. Đứng nói chuyện một lúc thì mấy người hàng xóm xung quanh chạy ra hóng chuyện của tôi, thấy hoàn cảnh tôi thê thảm quá, họ tình nguyện qua giúp tôi clean nhà cửa vườn tược.

Sheiran
12-08-2010, 08:22 AM
Hihi... nghe chị Oa kể (ra chợ lèo tèo chỉ dừa và chuối) nhìn thêm cái nhà chờ phà cũ kĩ, em cảm tưởng chổ này giống... bến tre của VN mình quá ^^

Sheiran
12-08-2010, 08:26 AM
Comment xong đọc bài post típ theo của chị, khủng khiếp quá. Hix... ^^

OA _ NỮ
12-08-2010, 08:38 AM
Có một gia đình nhận nấu đồ tôi ăn, một bà hàng xóm mang qua cho mượn bếp dầu, cùng với một bình dầu đầy ăm ắp.
Họ giục tôi đi tắm rửa, để lai căn nhà hoang này họ lau chùi dọn dẹp.

Thật là những tấm lòng vàng. Trong lòng tôi cảm kích ko lời nào tả xiết, Tôi qua nhà bên cạnh tắm nhờ. Khi vừa bước chân vào nhà tắm, một mùi khai nồng bốc lên, tôi vội đổ dầu gội xuống nền nhà, dùng chổi cọ xát bốn xung quanh, xong rồi mới yên tâm tắm gội.
Đây là căn nhà tạm của tôi

và nhà tắm

OA _ NỮ
12-08-2010, 09:38 AM
Đàn ông trên đảo này rất dễ thương và hiền lành, ai cũng là bợm nhậu...May mà OA có người kèm, nếu ko thì cũng gia nhập đồng bọn.

OA _ NỮ
12-08-2010, 09:46 AM
Đây là nhà thờ bằng gỗ lớn nhất thế giới. vì chụp hình ở thành phố, mọi người sợ Oa bị sao nên ko cho xuống xe chụp. nên hình nào cung như bị say nắng,

OA _ NỮ
12-08-2010, 09:51 AM

NHAT NGUYET
12-08-2010, 09:58 AM
Nghe có vẻ ly kỳ và hấp dẫn quá Oa ah! Đang háo hức chờ đón "report" của ON... :o :o :o

Phu sinh
12-08-2010, 10:49 AM
Nhìn khung cảnh ngôi nhà trọ của Oa cứ y như về vùng quê VN vậy! Rất ư là quen thuộc, nhất là cái WC!
Định hỏi về cái TG thì trả lờ iLK rùi! Hì... Sự cố ha!

hahaha
12-08-2010, 12:26 PM
hùi hụp qué, típ đe Oa ơi!:cool:

TeacherABC
12-08-2010, 03:25 PM
Chuyến du lịch của OA_NỮ giống như truyện phiêu lưu về miền hoang dã quá! Hấp dẫn thật đó! Đang chờ xem tiếp phần sau...

OA _ NỮ
12-08-2010, 07:42 PM
Oa ngồi trong xe hơi, vô tình chụp được người ăn mày châu phi. He ăn mặc rất thời trang theo kiểu xứ nóng, ko khác gì thời trang của người ăn mày TQ ,làm xôn xao cư dân mạng một thời.

OA _ NỮ
12-08-2010, 07:49 PM
Quay lại căn nhà hoang, thấy có hơi hướng người nên bớt âm u lạnh lạnh lẽo.sau đó Tôi hỏi mấy người hàng xóm đi đâu mua nệm giường và màn che muỗi, họ nói sẽ mang cho tôi mượn, rồi sáng mai hãy ra ngoài thị trấn mua sau.

Ngôi nhà cơ bản ngăn nắp, tôi mở thùng đồ và chọn ra 5 cây son, 10 gói mỳ, 10 gói cf ăn liền mang tặng mấy người hàng xóm, còn đám đàn ông làm vườn thì tôi mua chai RUM 5 năm của chiếc xe bán đồ dạo rồi tặng họ...

Ai cũng phấn khởi, và vui vẻ, cả tôi cũng thế. Quên đi hết những mệt mỏi và phiền muộn, tôi cùng uống với họ, mặc dù trong bụng đói meo, ko có gì vào bụng từ tối thứ 6 đến giờ.

Mọi việc ở ổn ổn, tôi mang máy hình ra bờ biển chụp ảnh hoàng hôn, xong trời nhiều mây, che khuất ánh mặt trời, tôi ko sao có được bức hình nào ra hồn. Trong lúc mải mê chụp hình, tôi quên da thịt tôi đã làm mồi cho bao nhiêu loại côn trùng thích thú vì lớp da của tôi quá mỏng để chúng khỏi tốn công sức châm chích.

OA _ NỮ
12-08-2010, 08:20 PM
Hoa lá trên đảo.

Phương Lê
12-08-2010, 08:32 PM
Sau khi xem những hình ảnh của chị ON qua chuyến du lịch em thấy có vài nhận xét sau:

1. Trình độ nhiếp ảnh của chị đã được nâng cao đáng kể.
2. Căn nhà trọ của chị rất..... thơ mộng
3. Mấy con dơi bên ấy nhìn.... xinh và đáng yêu hơn dơi bên mình
4. Chị ON trắng hơn tất cả những người ở đấy.........

Em xin hết ạ!:nguong:

OA _ NỮ
12-08-2010, 11:18 PM
Sau khi xem những hình ảnh của chị ON qua chuyến du lịch em thấy có vài nhận xét sau:

Mới chỉ là ngày thứ hai thôi PL à. sẽ còn rất nhiều những điều li kỳ hơn nữa, và những bức hình nóng hôi hổi vừa thổi vừa coi nữa cơ... Tiếc đây là NR, nếu ko thì...:o

OA _ NỮ
12-08-2010, 11:24 PM
Vẫn ngày thứ 2
Khoảng 7 giờ, nhà hàng xóm gọi tôi qua ăn cơm chiều. Lần đầu tiên ăn cơm của người Hindu nấu, chỉ có curry cừu và cơm trắng, xong vì đói nên tôi thấy cơm ngon vô cùng.

Quay trở về ngôi nhà, tôi gọi 2 chị em hàng xóm qua chơi cùng với tôi cho ko phải ở một mình. Ngôi nhà ko khóa, mọi cánh cửa đều lỏng lẻo, cứ nghĩ đến đêm tối tôi lại rùng mình vì sợ hãi.
Xong quyết định đến nơi này là do tôi, nên tôi ko thể một lời ca thán, chấp nhận bất cứ mọi gian nan khổ sở nào đợi tôi phía trước.

Tôi nhớ nhà,nhớ trẻ con, và nhớ Toronto vô cùng. Trên đường đi, nhìn ánh đèn fin soi rọi trong đêm tối, mọi vật trên đường nhường như đều nhòa nhạt. Lâu lâu có cơn gió nhẹ thổi thoảng qua, tôi chợt cảm thấy lạnh lạnh nơi khuôn mặt, thì ra gò má của mình đẫm lệ từ bao giờ.

Khi vừa đặt chân về đến ngôi nhà tạm của tôi. Tôi hốt hoảng thấy sàn nhà kín đen, lổm nhổm các loại côn trùng, và trên trần nhà, xung quanh chiếc bóng đèn là các loại bọ hung, bọ xít, và các loại bọ lung tung đang vần vũ chào đón tôi một cách rất nhiệt tình, một vị khách ko mời mà đến.

Lại một lần nữa, tôi rú lên, ko biết ngày hôm nay giọng tôi đã khản đặc vì bao nhiêu cơn rú rồi.
Xong điều khủng khiếp nhất khi tôi vùa bước lên trên lầu, ngả lưng xuống chiếc nệm mà ga giường và gối của tôi mang đi từ nhà thơm phưng phức mùi nước hoa thì bỗng nhiên bàn tay trái tôi nhói đau. Tôi nghe tiếng rú của hai cô bé nhà hàng xóm.

- Sneck... Run...
- Và chỉ kịp nghe tiếng chân chạy vội vã, dồn dập, sau đó tôi ngất đi ko biết gì nữa.

OA _ NỮ
12-08-2010, 11:39 PM
ON chụp hình ở vùng hồ nước nóng và lạnh, nơi đó có cát trắng và cát đỏ xen lẫn với nhau

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/DSC_2552-1.jpg

thời tiết ngoài trời đang 40 độ c. cộng với hơi ẩm là cơ thể lúc nào cũng dính nhớp...Hiện giờ ON ở ks vì chuyến đi thăm thác bị huỷ, hãng mb họ nói ko đủ người, mai mới lại đi, nên có lý do ở lại ks

Phương Lê
12-08-2010, 11:52 PM
... Đang lúc hấp dẫn, ly kỳ, hồi hộp nhất thị chị ngưng lại...!?
Sau khi chị ngất thì chuyện gì đã xảy ra.??? Chắc là có 1 chàng trai khỏe mạnh, đẹp trai như .....cầu thủ bóng đá Pele xuất hiện..... và đưa chị đến bệnh viện chăng?? ... hay là....:bitchitlin:

TeacherABC
13-08-2010, 12:11 AM
... Đang lúc hấp dẫn, ly kỳ, hồi hộp nhất thị chị ngưng lại...!?
Sau khi chị ngất thì chuyện gì đã xảy ra.??? Chắc là có 1 chàng trai khỏe mạnh, đẹp trai như .....cầu thủ bóng đá Pele xuất hiện..... và đưa chị đến bệnh viện chăng?? ... hay là....:bitchitlin:

:botay: với siêu tưởng của Phương Lê!!!! :D :D

OA _ NỮ
13-08-2010, 08:25 AM
PL siêu tưởng cũng gần đúng đó. có 1 người đến cứu ON, xong ở đó có bv đâu. Chính vì điều đó...ngẫm nghĩ, thà đừng bị cứu thì hay hơn.

hahaha
13-08-2010, 08:29 AM
chời ơi hùi hụp quá, nhanh lên Oa ơi!

Sheiran
13-08-2010, 08:43 AM

Hehe... buổi sáng khởi đầu với 1 nụ cười thật thoải mái nhờ đọc comment của PL ^^

Sheiran
13-08-2010, 08:50 AM
Hồi hộp quá... nhanh lên nào chị ơi...

Mà tính ra chị can đảm quá cơ, nếu là em chắc em đi về rùi ko dám ở đó đâu. Hix... thấy ghê quá... (em chỉ ở lại khi có 1 anh chàng hài hước như... Phương Lê, mạnh mẽ như Daniel Craig... xuất hiện xin... ở ké thui :tinhvi:)

NHAT NGUYET
13-08-2010, 09:46 AM
Mới chỉ là ngày thứ hai thôi PL à. sẽ còn rất nhiều những điều li kỳ hơn nữa, và những bức hình nóng hôi hổi vừa thổi vừa coi nữa cơ... Tiếc đây là NR, nếu ko thì...:o

Đọc "report" của ON giống như xem phim nhiều tập, hoặc truyện dài đăng nhiều kỳ, cúp, cắt, ngay những đoạn cao trào, gay cấn nhất :o :o :o

... và những bức hình nóng hôi hổi vừa thổi vừa coi nữa cơ... Tiếc đây là NR, nếu ko thì...
Đây là một sự kiện hy hữu và đặc biệt, nên phải có những ngoại lệ và ưu tiên đặc biệt, có gì nóng hôi hổi, thậm chí là "sôi sùng sục" Oa cứ post hết lên đi cho mọi người thoã mãn sự hiếu kỳ... tội vạ đâu... NN chịu hết cho :o :rolleyes: :D

Sheiran
13-08-2010, 09:57 AM
... có gì nóng hôi hổi, thậm chí là "sôi sùng sục" Oa cứ post hết lên đi cho mọi người thoã mãn sự hiếu kỳ... tội vạ đâu... NN chịu hết cho :o :rolleyes: :D

Ui, lão huynh lúc nào cũng xung phong "đứng mũi chịu sào" hết à :D

OA _ NỮ
13-08-2010, 07:03 PM
Hồi hộp quá... nhanh lên nào chị ơi...

Mà tính ra chị can đảm quá cơ, nếu là em chắc em đi về rùi ko dám ở đó đâu. Hix... thấy ghê quá... (em chỉ ở lại khi có 1 anh chàng hài hước như... Phương Lê, mạnh mẽ như Daniel Craig... xuất hiện xin... ở ké thui :tinhvi:)

Chị chỉ mong có sự cố tự nhiên nào đặc biệt để được quay trở về TRT, xong mọi chiều hướng đã thay đổi đặc biệt, nên giờ đây đành phải ngậm ngùi thôi.

OA _ NỮ
13-08-2010, 07:07 PM
Đọc "report" của ON giống như xem phim nhiều tập, hoặc truyện dài đăng nhiều kỳ, cúp, cắt, ngay những đoạn cao trào, gay cấn nhất :o :o :o

Đây là một sự kiện hy hữu và đặc biệt, nên phải có những ngoại lệ và ưu tiên đặc biệt, có gì nóng hôi hổi, thậm chí là "sôi sùng sục" Oa cứ post hết lên đi cho mọi người thoã mãn sự hiếu kỳ... tội vạ đâu... NN chịu hết cho :o :rolleyes: :D

OK NN nhé, Oa Nữ thì chẳng ngại ngùng gì cho mình cả, (ON give a dame vào dư luận. hihihi), dám chơi, dám chịu mà...

OA _ NỮ
13-08-2010, 07:12 PM
Ngày thứ 3.

Tôi cố gắng mở cặp mắt biết bao nhiêu lần, xong chỉ thấy những khoảng trống tối đen...Tôi ko biết chuyện gì xảy đến với tôi. Trong lòng sợ hãi muôn phần, tôi lại thiếp đi.
Lần này tôi cố gắng bung phá những ma ảo vô hình đang phong tỏa hồn vía của tôi,. Hình như có một nguồn sức mạnh nào đó đang trợ giúp lay chuyển thân xác tôi, bên tai tôi như đang có tiếng thì thầm, và phảng phất như có luồng khí ấm nóng quen thuộc phà trên khuôn mặt của tôi.

Tôi tự hỏi?

Tôi đang ở nơi đâu? Trong cõi mênh mông của tam giới. Tôi thuộc về tầng nào?

Tôi phải tình giấc thôi, đâu đó như có tiếng vọng của tên tôi. Hình như là tiếng nói mếu máo của Titi, và của Mimi, 2 đứa con yêu dấu của tôi. Tôi nhất định phải tình giấc, dù có phải đánh nhau với thần chết, dù có phải đối đầu với cả quỷ vương, tôi nhất định phải quay trở về trong thế giới của tôi.

Tôi chợt cảm thấy thân xác nhẹ bỗng, tôi như đang bay là đà trên mặt đất, những tia sáng ấm áp đang rọi vào mọi góc gách của tâm hồn thể xác tôi. Và đôi mắt tôi chợt bừng sáng.
Hình ảnh đầu tiên khi đôi mắt tôi chạp phải đó là khuôn mặt của ông.
Ông, ko ai có thế nào khác hơn ngoài ông, người đàn ông yêu tôi và chấp nhận con người tôi bất kể tôi khó chịu đến mực độ nào. ông vẫn chịu đựng và yêu tôi vô điều kiện.

Khi tia mắt của tôi và ông cùng chạp phải đối phương, trong khoảnh khắc đó, tôi biết sợi dây xiềng xích mà ông bọc bằng nhung lụa. Từ nay sẽ quấn chặt lấy nửa kiếp người còn lại của tôi.
Có thể nào tôi sẽ lập sai lầm một lần nữa. Trước kia với chồng tôi, giờ lại với ông? Tại sao bốn chữ ân đền nghĩa trả cứ mãi phủ vây lấy cuộc đời của tôi?

OA _ NỮ
13-08-2010, 09:15 PM
Câu chuyện của ông.

- Khi chia tay em ở sân bay, tôi chỉ còn kịp lấy số phone tg của em và clb. Trong lòng tôi vô cùng buồn bã, và chán chường nhìn theo bóng em lên xe tx đi mất.

- Sau đó tôi điều tra ra nơi em sắp đến, thì ra đó là hòn đảo nằm vể phía cực nam của NM. Tôi biết nơi đó rất an bình, người dân hiền lành và hiếu khách, nên tôi cũng yên tâm cho em.

- Tôi tự nhủ sẽ thu sếp công việc rồi mấy ngày nữa đến đó đón em đi chơi, xong linh tính tôi như cảm thấy có điều gì ko ổn, tôi gọi cho em thì em ko nghe phone, sau đó tôi gọi cho tg thì nghe he kể lại hoàn cảnh của em. Tôi nghe nói nơi ở của em nhà vệ sinh và nhà tắm của em như thời đại cổ xưa, căn nhà tạm của em hoang phế điêu tàn đến nỗi he cũng phải hoảng sợ bỏ chạy.

- Tôi nghe he miêu tả đến đâu, tôi lo lắng và thương em đến đó. Tôi chỉ còn biết cố gắng xong công việc để đến nơi đó lo cho em, hoặc đưa em về nơi tôi ở.

- Sau 3h hành trình, thì tôi đến hòn đào bờ đông này, hỏi thăm mọi người về em, họ chỉ ngôi nhà đó cho tôi. khi tôi vừa bước chân vào nhà, thì vấp phải hai cô bé đang chạy như ma nhập ...

- , sau đó hai cô bé dẫn tôi lên trên phòng của em, thì thấy em nằm bất động, trên mu bàn tay có vết rắn cắn.

- Sinh trưởng ở vùng NM này, tôi biết đó là giống rắn biển, bé con xong rất độc, nọc của nó có thể giết người trong nháy mắt. Lúc đó tôi chỉ kịp lấy chiếc quần bó của em buộc chặt lấy bắp tay, và dùng miệng mút những nọc độc đó ra ngoài.

- Sau đó thấy mu bàn tay của em đỡ đen, tôi dùng tất cả sức mạnh của tôi vuốt từ khủy tay của em xuống và cố gắng nặn thêm máu độc ra ngoài, rồi tôi đặt lên vết rắn cắn miếng da của con tê giác để hút nốt nọc độc của rắn, và tôi cứ giữ tay em như thế cho đến khi em tỉnh dậy.

- Lee! Sao em đến nơi này? Sao em đày đọa bản thân em như thế? Để trừng phạt tôi? Vì em nghĩ tôi đang say nắng với cô bạn les của em?

- Yes, Khi em chụp hình tôi với cô bạn của em, nghe em nói, nào gần tí nữa nào, nào vai kề vai chút nữa nào...Tôi có chọc tức em, bằng những nụ cười...Nhưng tôi thề với em, tôi ko hề đụng chạm đến she.

- Yes, bạn của em có xinh đẹp, có khéo léo... ..., xong với địa vị của tôi, mỗi ngày tôi gặp biết bao nhiêu người đàn bà nhứ thế đó,ai tôi cũng cảm...cũng say...thì có mà ốm à...( Trình của Oa chỉ dịch được như thế)

- Ko, tôi ko thích she, cũng ko ghét she, vì ko có một ấn tượng về she...Bởi vì em, vì tình cảm tôi dành cho em lúc nào cũng đầy ắp trong trái tim tôi, như một quả bóng phồng hơi, chỉ chờ để nổ tung...

- Mệt mỏi, tôi xua tay ra hiệu ông stop.

yeu100C
13-08-2010, 09:58 PM
Đi du lịch như vậy có vẻ thú vị và thêm kinh nghiệm sộng em thích cái đoạn ON ngất đi nhưng sau đó tự nhiên viết blog được mới hay !!!! hì hì

OA _ NỮ
14-08-2010, 06:28 AM
Đi du lịch như vậy có vẻ thú vị và thêm kinh nghiệm sộng em thích cái đoạn ON ngất đi nhưng sau đó tự nhiên viết blog được mới hay !!!! hì hì

Ối giời, chị mãi sau này mới viết được đó, hai tuần đi chơi, mà chỉ có viết được thế thôi. còn biết bao nhiêu chuyện ly kỳ nữa khi về lại thủ đô mà chưa có thời gian viết nổi đây này.

Hôm nay đi thác nước cao nhất thế giới, giữ trưa nóng hừng hực. TG dẫn đi vòng quanh thác nước để tìm những vị thế đẹp nhất để chụp hình, còn đi thăm rừng nguyên sinh con những cây ăn muỗi...3h giữa cái nắng 40 độ tưởng có thể ngất đi lần nữa...nhưng thấy có người còn nhiều tuổi hơn mình mà họ còn đi được nên ko dám bỏ cuộc. Đ

OA _ NỮ
14-08-2010, 08:39 AM
ON nghe nói Guyana có rừng nguyên sinh lớn nhất trên thế giới được bảo tồn một cách hoàn hảo nhất. Mỗi năm U.S và các nước trên thế giới bỏ vào đây hàng trăm triệu US để bảo vệ. Nên vì thế GN ko có bão lụt như những nơi khác.
Hôm nay đến thăm khu rừng này, vừa lạ, vừa sợ vì nhìn thấy loài kiến to bằng đốt ngón tay, cóc đỏ, cóc vàng...xong ON ko chụp được hình vì chúng rất nhát.

Hôm nay ON đi máy bay con con này đến thác nước và khu rừng nguyên sinh này. Đi mb từ thủ đô mất 1h mà phải trả 200us.
Kaieteur fall cao 226m (741f)

TeacherABC
14-08-2010, 10:47 AM
Cảnh đẹp và hùng vĩ quá!

Boulevard
14-08-2010, 11:51 AM
ON nghe nói Guyana có rừng nguyên sinh lớn nhất trên thế giới được bảo tồn một cách hoàn hảo nhất. Mỗi năm U.S và các nước trên thế giới bỏ vào đây hàng trăm triệu US để bảo vệ. Nên vì thế GN ko có bão lụt như những nơi khác.
Hôm nay đến thăm khu rừng này, vừa lạ, vừa sợ vì nhìn thấy loài kiến to bằng đốt ngón tay, cóc đỏ, cóc vàng...xong ON ko chụp được hình vì chúng rất nhát.

Cách xử lý ánh sáng và góc chụp chưa chuẩn lắm... hihi. Nhưng điều giá trị nhất là người chụp được chiêm ngưỡng và đứng trong một vẻ đẹp hùng vĩ của thiên nhiên mới là sướng. Ganh tỵ với On ghê !!!
:tungtang::tungtang:

OA _ NỮ
14-08-2010, 06:56 PM
Thanks em, chị còn phải học, học nữa, học mãi em à.

OA _ NỮ
15-08-2010, 09:46 AM

explore
15-08-2010, 09:54 AM
Hoang sơ, hùng vĩ và rất đẹp bác Oa ại

OA _ NỮ
15-08-2010, 08:52 PM
Xa đảo 4 ngày rồi, hôm nay phải trở về, mọi người gọi ý ơi trong phone. Cứ nghĩ phải trở về nơi đó mà rùng mình...

Hôm qua ông đưa đến nơi khai thác mỏ vàng và kim cương, thì ra ông có 2 người cháu bị giết ở nơi này. Một người bị rắn độc cắn, còn một người bị bắt cóc vì trong người có 60.000us, mà chính do 3 người của quân đội bắt cóc. Trong lúc ông điều đình thì họ đã giết mất cháu ông. hiện giờ tháng 9 này ra tòa tiếp.
Bây giờ tôi mới hiểu tại sao ông lúc nào cũng có vệ sĩ và ông ko bao giờ để tôi ra ngoài phố một mình. Ông chính là người cung cấp các dụng cụ khai thác mỏ ở đây, và cũng là người thu mua những thành phầm của những người khai thác. 2 Cháu ông làm việc cho ông cũng bị giết vì những lý do đó. Từ thủ đô đến đây mất 1h đi bằng thuyền máy. Ông ko cho mang máy ảnh theo nên ko chụp được hình.

OA _ NỮ
15-08-2010, 09:01 PM
Những ngôi nhà chụp từ khi bước chân đến nơi này.

ON chủ yếu chụp những ngôi nhà cổ lỗ sĩ. còn những nhà mới, nhà đẹp thì ko xa lạ gì với mọi người rồi.

OA _ NỮ
15-08-2010, 09:11 PM

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/DSC_2150-1.jpg

OA _ NỮ
20-08-2010, 01:05 PM
Ở đảo ON có rất nhiều những bf nhỏ tuổi đáng yêu. Mấy cậu bé ngày nào cũng lẽo đẽo theo ON đi học chụp hình. vô hình chung ON trở thành mẫu của các em nhỏ.
Ngày nào cung được các họ trò mang nước dừa và mía cho ăn.

OA _ NỮ
20-08-2010, 01:14 PM
Rồng phun lửa.

MinhThy
20-08-2010, 01:47 PM
Chị đẹp qá chị ơi :nguong::nguong::nguong:

Phu sinh
20-08-2010, 02:17 PM
Cảnh hoàng hôn hay bình minh thế Oa! Đẹp quá!

Hi... Hi... Lấy thử làm background cho 4rum nhìn cũng ấn tượng lắm!

http://i215.photobucket.com/albums/cc154/dacancoi/Offline/niemriengtest.jpg

OA _ NỮ
20-08-2010, 08:26 PM
Cảnh hoàng hôn đó PS ơi. ON mẫy lần dậy sớm lái thuyền qua đảo bờ đông để chụp bình mình mà ko được. vì trời âm u quá.

OA _ NỮ
20-08-2010, 08:44 PM
ON hay đi theo tàu này đánh cá, xong lần nào đi với họ cũng về tay ko, ON sợ quá số mình sui sẻo nên ko đi nữa.

đi đánh với họ rất vui và nhà hạ, cứ việc thả lưới xuống, xong ngồi nhâm nhi rượu, đợi nửa giờ sau vớt lưới lên. ON đi mây lần rồi, lần nào cũng lướt khướt mới về nổi.

Boulevard
20-08-2010, 11:39 PM
Ở đảo ON có rất nhiều những bf nhỏ tuổi đáng yêu. Mấy cậu bé ngày nào cũng lẽo đẽo theo ON đi học chụp hình. vô hình chung ON trở thành mẫu của các em nhỏ.

Khi em kể về tuổi tác và phong độ của chị, "anh xã" em không tin là chị trẻ và hấp dẫn như em nói (em cũng chỉ xem ảnh và nghe mọi người kể về chị)... Huhu.. Thôi khi nào chị trở lại Việt Nam, chị phải cho "anh xã" em gặp... để anh ấy tin là em đã nghĩ đúng ! Ức lắm cơ
:khoc::khoc::khoc:

Phu sinh
21-08-2010, 12:41 AM
Khi em kể về tuổi tác và phong độ của chị, "anh xã" em không tin là chị trẻ và hấp dẫn như em nói (em cũng chỉ xem ảnh và nghe mọi người kể về chị)... Huhu.. Thôi khi nào chị trở lại Việt Nam, chị phải cho "anh xã" em gặp... để anh ấy tin là em đã nghĩ đúng ! Ức lắm cơ
:khoc::khoc::khoc:

Hì... em định giao ........ cho ...... Hị... Hị... hổng dám nói nữa! :youarethewoman:

Boulevard
21-08-2010, 12:47 AM
Hì... em định giao ........ cho ...... Hị... Hị... hổng dám nói nữa! :youarethewoman:

Hiểu roài... Nhưng anh PS không biết rằng về độ tự tin em có thừa... mỗi 1 người phụ nữ đều có 1 bí quyết riêng để tạo nên 1 bí quyết giữ người đàn ông của mình. BLV có thể không giữ được nhiều trái tim của nhiều người như chị Oa. Nhưng với 1 trái tim thì chắc ổn anh ạ! Với lại trước đây khi BLV quen "anh xã" thì lúc đó bên BLV và anh ấy có hàng chục cô gái trẻ hơn, đẹp hơn BLV vậy mà anh ấy cứ "cuốn" lấy em... làm em bị đổ. Lẽ ra là không đổ nhưng vì hắn "bám riết" nên đổ đấy anh ơi. Giờ mà có ai "rước" hắn thì em có cớ để lấy thêm... lần 3.

:haha::haha::haha:

Lão K
21-08-2010, 04:52 AM

Sao PS nghĩ giống LK quá. Khi đọc post của Bou, LK nghĩ ngay "tiêu rồi" :haha::haha:

Nói vậy thôi chứ Bou đừng lo. Nếu ái mộ chị Oa, chắc ảnh phải sắp hàng thứ 1002. Còn 1001 người nữa mới đến ảnh. :haha::haha:

OA _ NỮ
21-08-2010, 07:38 AM

Trứng này, mà giao cho ác này...thì khi về nhà với vợ, chỉ có thể ấp vợ nở ra thêm nhiều trứng con thôi. Chỉ có lợi mà ko có hại đâu PS ơi. B nói đúng đó. các ông chỉ được cái xuyên tạc và xuy bụng ta ra bụng người thôi.:rolleyes:

OA _ NỮ
21-08-2010, 07:42 AM
Sao PS nghĩ giống LK quá. Khi đọc post của Bou, LK nghĩ ngay "tiêu rồi" :haha::haha:

Nói vậy thôi chứ Bou đừng lo. Nếu ái mộ chị Oa, chắc ảnh phải sắp hàng thứ 1002. Còn 1001 người nữa mới đến ảnh. :haha::haha:

LK nói quá quá, làm OA mắc cỡ ghê cơ. Nếu được như LK nói, thì Oa đâu có thất tình dài dài như thế chứ.:o

OA _ NỮ
21-08-2010, 08:19 AM
Hiểu roài... Nhưng anh PS không biết rằng về độ tự tin em có thừa... mỗi 1 người phụ nữ đều có 1 bí quyết riêng để tạo nên 1 bí quyết giữ người đàn ông của mình. BLV có thể không giữ được nhiều trái tim của nhiều người như chị Oa. Nhưng với 1 trái tim thì chắc ổn anh ạ! Với lại trước đây khi BLV quen "anh xã" thì lúc đó bên BLV và anh ấy có hàng chục cô gái trẻ hơn, đẹp hơn BLV vậy mà anh ấy cứ "cuốn" lấy em... làm em bị đổ. Lẽ ra là không đổ nhưng vì hắn "bám riết" nên đổ đấy anh ơi. Giờ mà có ai "rước" hắn thì em có cớ để lấy thêm... lần 3.

:haha::haha::haha:

(Em có ôm cả đất, em có ôm cả trời, mà sao anh ơi, mà sao anh ơi, sao ko giữ nỏi trái tim một con người, )
Nghe em tán chị, chị nghêu ngao bài hát này mà nước mắt rơi lã chã em à. tội nghiệp chị mà em...

OA _ NỮ
21-08-2010, 08:25 AM
Trong ba ngày ở thủ đô, mà mỗi ngày thay đổi một ks... Ko biết tôi đang bị lôi cuốn vào chuyện gì đây?
please, God help me.

Triplec
21-08-2010, 10:26 AM
ON hay đi theo tàu này đánh cá, xong lần nào đi với họ cũng về tay ko, ON sợ quá số mình sui sẻo nên ko đi nữa.

đi đánh với họ rất vui và nhà hạ, cứ việc thả lưới xuống, xong ngồi nhâm nhi rượu, đợi nửa giờ sau vớt lưới lên. ON đi mây lần rồi, lần nào cũng lướt khướt mới về nổi.

Chị ơi, Triplec cũng thích được đi chơi kiểu này lắm, lang thang với người dân địa phương, trải nghiệm cuộc sống của họ. Nếu mà có Triplec đi cùng chắc mấy người dân chài này bắt được nhiều cá lắm vì Triplec rất sát cá, hihi... :)

Tiếp tục chơi vui chị nhé và có nhiều ảnh đẹp cho mọi người xem với.

thuphong
21-08-2010, 10:39 AM
(Em có ôm cả đất, em có ôm cả trời, mà sao anh ơi, mà sao anh ơi, sao ko giữ nổi trái tim một con người, )
Nghe em tán chị, chị nghêu ngao bài hát này mà nước mắt rơi lã chã em à. tội nghiệp chị mà em...

"Quý hồ tinh bất quý hồ đa".... Ôm một thôi em và giữ cho chặt nha.
Đi chơi vui nhé thay đổi khung cảnh, thay đổi cảm nhận và làm mới suy nghĩ.
Ảnh chụp đẹp lắm.
- Hoang dã
- Mới lạ
- Bất ngờ
:D

OA _ NỮ
22-08-2010, 07:27 AM
những ngôi nhà thờ cổ.

OA _ NỮ
22-08-2010, 07:41 AM
Oa Nữ được mời dự lễ cắt tóc của người tây ấn, họ theo đạo Hindu nên có rất nhiều tục lệ khác lạ. ko ăn thịt heo, thịt bò...Nhưng đàn ông thì thôi rồi, uống rượu từ sáng đến tối.

đây là những hình ảnh ON được chứng kiến, hay nói khác đi là được mời làm phó nháy. Sau đó họ cho ON địa chỉ để gửi hình cho họ. Đó là những con người hiếu khách, thuần khiết và vô cùng lương thiện.

Hai bố con, người bố làm cảnh sát. Chẳng hiểu họ cúng thần gì.

hôm đó phó nháy cũng diện ra phết để dự lễ cắt tóc

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/DSC_3588-1.jpgem bé

OA _ NỮ
22-08-2010, 07:47 AM
Đêm nay là đêm cuối cùng của kỳ nghỉ. Viết cũng rất nhiều mà ngại ngùng pót.

Tối nay cũng như tối hôm qua, tôi cũng chỉ được ôm laptop hơn 1h, sau đó...:acac:
Từ ngày may, tôi trở về Toronto. và tôi sẽ trở lại chính tôi...