PDA

View Full Version : Riêng một góc trời.

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 [12] 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27

phicongt42
09-03-2010, 10:03 PM
huhu mai gio moi vao hoi thăm bà bạn vàng được đây

Phu sinh
09-03-2010, 11:46 PM
- Cặp trẻ nhìn pro hơn, chắc đang là dancing teacher!

- Ngọc Huyền ở ngoài nhìn nhỏ xíu nhưng mà dễ thương thật!

Phu sinh
09-03-2010, 11:48 PM

Ông bạn già trốn đâu mà đến giờ mới thấy thế???

OA _ NỮ
10-03-2010, 11:20 AM

Lão Phi công già nhớ nhé, dám gọi Oa nữ là mụ yêu già. hihihi. Nhưng ko sao , nghe cũng hay hay.:D

See U in Ha nôi, VN.

OA _ NỮ
12-03-2010, 10:02 AM
Bây giờ những buổi chiều dường như dài ra, màu hoàng hôn cũng thắm đượm hơn. Lại lang thang ra hồ ngồi. Rượu một bên và máy ảnh một bên. Nằm rạp bên mấp mé hồ, đặt máy hình lên những thanh vịn, rồi xoay máy ảnh bắn lung tung.

Trời vẫn còn lạnh, 2 tay buốt giá, làm một ly rượu cho ấm bụng, ngồi ngắm nhìn từng khoảnh khắc chói lọi của hoàng hôn.

http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/DSC_0696-1.jpg

OA _ NỮ
12-03-2010, 10:03 AM

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:06 AM
Lão Phi công già nhớ nhé, dám gọi Oa nữ là mụ yêu già. hihihi. Nhưng ko sao , nghe cũng hay hay.:D

See U in Ha nôi, VN.

Hẹn gặp chị ở QN
:nguong::nguong::nguong::nguong:

Tazang
12-03-2010, 10:47 AM
Chị Oa kỳ này chụp ảnh đẹp kinh hoàng luôn rồi đấy nha. Đẹp lắm Chị ơi................

OA _ NỮ
12-03-2010, 11:02 AM
Chị Oa kỳ này chụp ảnh đẹp kinh hoàng luôn rồi đấy nha. Đẹp lắm Chị ơi................

Nghe TZ khen, khoái trí quá vội coi lại hình của mình, liệu có xứng đáng ko?

Hihi...Vẫn còn mặc cảm lắm TZ ui.:nguong:

tây thi
12-03-2010, 12:47 PM
HÌnh chị OA Nữ chụp đẹp thât

Khuyết
12-03-2010, 06:10 PM
Nghe TZ khen, khoái trí quá vội coi lại hình của mình, liệu có xứng đáng ko?

Hihi...Vẫn còn mặc cảm lắm TZ ui.:nguong:

Đẹp lắm rất đẹp không ngờ OA NƯ chụp đẹp thật. Ước gì mình có D90 hoặc D300 nhỉ :D

OA _ NỮ
14-03-2010, 09:26 PM
Đang đợi người bạn đến để đưa cho he 6 bức ảnh và pt của pass để he xin visa vào ba nước Nam mĩ. He nói đi mấy nước này phải xin visa lâu lắm, mà mình có muốn đi đâu.
Thôi kệ.

OA _ NỮ
14-03-2010, 09:34 PM
Đẹp lắm rất đẹp không ngờ OA NƯ chụp đẹp thật. Ước gì mình có D90 hoặc D300 nhỉ :D

Nếu ước thì ước luôn D300s, D3, hay D700...Và mấy L 24-70mm f2.8, 70-200mm f2.8, 100mm f2.8....

Oa Nữ đang ước đến nỗi nếu bán cái thân già này được để đổi mấy cái đồ chơi đó thì cũng bán ngay tút xuỵt.

P/s. Đọc xong tự mình cũng buồn cười.:D

Phu sinh
15-03-2010, 12:42 AM
Nếu ước thì ước luôn D300s, D3, hay D700...Và mấy L 24-70mm f2.8, 70-200mm f2.8, 100mm f2.8....

Oa Nữ đang ước đến nỗi nếu bán cái thân già này được để đổi mấy cái đồ chơi đó thì cũng bán ngay tút xuỵt.

P/s. Đọc xong tự mình cũng buồn cười.:D

Khà...Khà... Chỉ sợ có người hỏi mua lại chẳng bán!!! :haha:

Mấy tấm ảnh đó đẹp thật đấy!

phicongt42
17-03-2010, 06:04 PM

See U in Ha nôi, VN.

quả đúng là mụ yêu già hihi . hơi tý mắng mỏ nhau gớm thế hihi , i miss you , and nice to see you .............

phicongt42
17-03-2010, 06:21 PM
Khà...Khà... Chỉ sợ có người hỏi mua lại chẳng bán!!! :haha:

Mấy tấm ảnh đó đẹp thật đấy!

hihi , thank ông bạn vàng vẫn nhớ lão t này .............
mà này , ai muốn mua thế hả ông bạn ơi , bán là đấu giá luôn đó nhẻ , riêng tôi là tôi lăn cả đời luôn đó , chứ không phải tất tay vẫn bình thường hihi ..........

OA _ NỮ
17-03-2010, 10:07 PM
Ước gì chuyến đi được suôn sẻ. Đừng có những con chó đáng ghét lại gần vẫy đuôi hửi hửi.

Mấy lần bị PL gọi lại mình điên quá đều hỏi

-Tại sao U ko gọi ai mà lại gọi Me.

He trả lời.

- Me ko gọi U Me còn gọi ai. Me cứ đứng khơi khơi ở đây ngắm thiên hạ, cấp trên lại nói Me làm biếng...Thôi thì gọi U, dù sao khám người U cũng còn hơn là khám mấy bà già...

Đểu thế. Mình biết thừa họ nói đùa. Vì mấy con chó ở đây được huấn luyện tinh vi. Nhiệm vụ của nó là đánh hơi tiền và cocan...

Mình có tiền đâu mà mang nhiều, mà ko hiểu sao lần nào đi du lịch cũng bị gọi lại khám tiền... Xài đến đâu, gọi người gửi đến đó. Tính mình lại hay lơ đễnh, có bao giờ biết mình có bao nhiêu tiền trong người.

Hôm qua mấy người bạn đến chơi, nói ngoài trời mát lắm, thế là đi tìm cái áo khoác mỏng để mặc, ko ngờ cho tay vào túi áo, thấy một tập tiền để đó từ bao giờ, mừng quá reo lên như trúng số. Vệ sĩ của mình cứ cười, he nói.

- PN thế là hỏng...

Hì hì! Mình nói với he, có thể mình hư hư chút, ko phải mẫu pn VN điển hỉnh, nhưng chưa đến nỗi hỏng đâu...Thử thì biết.

He đỏ hết cả mặt, mình thì khoái trá.

Khổ thân he. Mỗi lần đi vơi mình, mình chụp hình các dì, các bà...Mình đều bắt he làm mẫu, ôm các bà thật thắm thiết để chụp hình. Lúc đó ko sao, nhưng hình in ra, các bà mang đi rửa, khoe ầm lên. Cầm bức hình hôn hít, mơ màng...He nhìn thấy khuôn mặt lại bừng bừng đủ mọi sắc mầu, và nhìn mình rất đỗi hờn căm. Lúc đó mình lại phải an ủi he

- Ai bảo đẹp trai, thà để các bà già tròng ghẹo, còn hơn là để bọn gay tối ngày gạ gẫm.

Khuyết
17-03-2010, 10:16 PM
Bảo trọng đi mà OA NU còn 2 ngày nữa ... lại lằng nhằng gì nưa đây?

OA _ NỮ
17-03-2010, 10:22 PM
Bảo trọng đi mà OA NU còn 2 ngày nữa ... lại lằng nhằng gì nưa đây?

Sắp xa nhà, cảm thấy có chút bâng khâng, chứ ko phải lằng nhằng...:rolleyes:

Thôi đi tắm, rồi đạp xe lên phố mua cái FT PL 72mm để mang về VN.

Lão K
18-03-2010, 05:46 AM
http://i654.photobucket.com/albums/uu265/ladytrinh/DSC_0696-1.jpg

Mấy tấm ảnh ON chụp kỳ này đẹp lắm, LK thích nhất tấm hoàng hôn này.

Đã có hoàng hôn thì LK xin góp một chút bình minh.

http://i216.photobucket.com/albums/cc126/kecuongsi/2010-02-27082237_2.jpg

Hôm ấy trời mưa nhẹ, sóng lớn, cảnh đẹp quá nhưng vì không mang theo máy ảnh, LK chụp đại bằng camera của phone nên hình không "tới" như ý mình muốn

COCKOO
18-03-2010, 08:23 AM
Sắp xa nhà, cảm thấy có chút bâng khâng, chứ ko phải lằng nhằng...:rolleyes:

Thôi đi tắm, rồi đạp xe lên phố mua cái FT PL 72mm để mang về VN.
Tiện thể mua luôn một cái D90 nữa chị à. :haha:

OA _ NỮ
18-03-2010, 09:15 AM
Tiện thể mua luôn một cái D90 nữa chị à. :haha:

Hết xiền rồi!:D

OA _ NỮ
18-03-2010, 09:18 AM
Mấy chị bạn đến chơi để tiễn ON về VN, ON lôi các chị làm người mẫu. Rồi thì mình cũng làm mẫu luôn.

Nhìn ON ngầu chưa.

Lê_Minh_Hòa
18-03-2010, 10:11 AM
...không biết chị về lần này ..... Hòa chảy em có dịp diện kiến không nhỉ?

loa kèn tháng tư
18-03-2010, 10:21 AM
Chị ON chụp hình đẹp quá!

OA _ NỮ
18-03-2010, 11:19 AM
Mấy tấm ảnh ON chụp kỳ này đẹp lắm, LK thích nhất tấm hoàng hôn này.

Đã có hoàng hôn thì LK xin góp một chút bình minh.

http://i216.photobucket.com/albums/cc126/kecuongsi/2010-02-27082237_2.jpg

Hôm ấy trời mưa nhẹ, sóng lớn, cảnh đẹp quá nhưng vì không mang theo máy ảnh, LK chụp đại bằng camera của phone nên hình không "tới" như ý mình muốn

Hình chụp bằng phone mà được như thế thì còn gì bằng. Lão K tiêu chuẩn cao quá, ON còn phải phấn đấu chán mới được như Lão.

Năng về NR thăm thú nha Lão. Mỗi khi thấy Lão K. Oa Nữ lại một lần nữa ăn mày dĩ vãng.:D:rolleyes:

OA _ NỮ
18-03-2010, 11:22 AM
...không biết chị về lần này ..... Hòa chảy em có dịp diện kiến không nhỉ?

Em dùng từ diện kiến làm chị tổn thọ quá.

Chị em mình sẽ có một chầu nhậu ra trò chứ nhỉ, cùng với cô dâu mới của em.
See U in HCM ct

OA _ NỮ
18-03-2010, 11:41 AM
Cuộc đời thật ko có gì được vẹn tòan. Cứ tưởng rằng ...Nhưng như vậy mà ko phải như vậy. Thấu hiểu về nhau, và chấp nhận...Tình đồng chí.

Có chút gì ngậm ngùi, có chút gì xót xa. Những giọt nước mắt lăn dài trong đêm thâu.

Sheiran
18-03-2010, 11:47 AM
10h sáng phải ko chị ui, đúng 10h em đến đón chị ^^

OA _ NỮ
18-03-2010, 11:50 AM
10h sáng phải ko chị ui, đúng 10h em đến đón chị ^^

10h30 xuống sân bay, làm thủ tục xong cũng 11 h. Em đến 11h cũng cũng còn kịp mà em.

Cám ơn em nha.

Sheiran
18-03-2010, 11:54 AM
10h30 xuống sân bay, làm thủ tục xong cũng 11 h. Em đến 11h cũng cũng còn kịp mà em.

Cám ơn em nha.

Vậy 11h em đến, nếu chị làm thủ tục xong sớm thì chờ em tí nha ^^

Nhudadauyeu
18-03-2010, 11:56 AM
Cuộc đời thật ko có gì được vẹn tòan. Cứ tưởng rằng ...Nhưng như vậy mà ko phải như vậy. Thấu hiểu về nhau, và chấp nhận...Tình đồng chí.

Có chút gì ngậm ngùi, có chút gì xót xa. Những giọt nước mắt lăn dài trong đêm thâu.

chị ơi, sắp về VN rùi mà, sẽ không còn những nỗi buồn nữa
Niềm vui đang đón chị ở phía trước mà...:nguong::nguong::nguong:

Khuyết
18-03-2010, 12:41 PM
hôm nay 18. Mai 19 Chúc thượng lộ bình an nhé OA

Sheiran
18-03-2010, 12:56 PM
hôm nay 18. Mai 19 Chúc thượng lộ bình an nhé OA

Em bít 2 chữ này nghĩa gì nè :nguong:

Khuyết
18-03-2010, 12:59 PM
Em bít 2 chữ này nghĩa gì nè :nguong:

Band giờ đây SR. ( Cám ơn em trước nhé)

Sheiran
18-03-2010, 01:09 PM
Band giờ đây SR. ( Cám ơn em trước nhé)

Hihi... em bít mừ em hem nói mờ :nguong:

Nhím con
19-03-2010, 05:22 PM

Cám ơn em nha.

Vậy là bây giờ chị ON đã có mặt ở SG rùi hén !?!... :D

Chúc chị thiệt dzui dzẻ nha !...

OA _ NỮ
30-03-2010, 10:22 PM
Ngắm nhìn 2 cái cổ chân của mình mà chỉ muốn khóc. Đi chơi ở rừng núi hoang vui QN mãi thì ko sao, chỉ có 15' ăn bánh cuốn ở quê nhà mà có cảm giác như chân mình mang tất hoa gấm.

Làm sao quay về lại Ca để mặc mini dong chơi đảo bây giờ.

Ở bên này nhớ bên kia.

Nhudadauyeu
30-03-2010, 10:27 PM
Ngắm nhìn 2 cái cổ chân của mình mà chỉ muốn khóc. Đi chơi ở rừng núi hoang vui QN mãi thì ko sao, chỉ có 15' ăn bánh cuốn ở quê nhà mà có cảm giác như chân mình mang tất hoa gấm.

Ở bên này nhớ bên kia.

chị bị dị ứng hả chị, híc, chị dùng thuốc luôn đi ạ, mai khỏi luôn mà chị
Có lẽ chị ko hợp với nguyên liệu nào đó của bánh cuốn thui à

OA _ NỮ
30-03-2010, 10:32 PM
chị bị dị ứng hả chị, híc, chị dùng thuốc luôn đi ạ, mai khỏi luôn mà chị
Có lẽ chị ko hợp với nguyên liệu nào đó của bánh cuốn thui à

Muỗi đốt chị đó em à, chứ về VN bệnh dị ứng của chị khỏi tiệt.:D

Khuyết
30-03-2010, 10:35 PM

Ở bên này nhớ bên kia.

Có nguời nhà lắm muỗi nhiều khi muỗi không quen da người nước ngoài đâm ra cả nhà phải lo. Mọi năm ở đấy có gì đâu?

Nhudadauyeu
30-03-2010, 10:37 PM

ùi, thế chị bôi thuốc chống muỗi đi
Năm nay thời tiết ẩm ướt nên muỗi nhiều lắm đó chị

ngayhomqua
31-03-2010, 07:54 AM

Hờ, chị giống em. Đi chùa Hương với DY về nhìn 2 bàn chân thê thảm luôn. :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
31-03-2010, 07:55 AM
Có nguời nhà lắm muỗi nhiều khi muỗi không quen da người nước ngoài đâm ra cả nhà phải lo. Mọi năm ở đấy có gì đâu?

Tại da anh Vồng dầy muối nó đốt gẫy vòi nên thôi:nguong::nguong::nguong:

OA _ NỮ
06-04-2010, 09:59 PM
Mỗi khi suy nghĩ hay lo lắng về chuyện gì đó, bao tử lại quặn đau lên. Những sợi dây thần kinh trong bao tử căng cứng như những dây đàn. Mỗi lần đau thế, con trai hay pha mật ong hoa táo, gừng, và sữa ông chúa cho uống, cơn đau dịu lại ngay. Giờ ko đem theo những thứ đó, bao tử hành làm đêm ko ngủ được.

Sáng nhận đưọc 3 cú phone từ bên kia gọi qua, mình kêu ngái ngủ rồi cúp phone. Sau đó cảm thấy có lỗi, gọi lại. Ông bạn già nói

- Lee! hàng đêm tôi mơ về em, vẫn một giấc mơ đó, có ai giơ súng bắn em, và tôi lao mình đỡ nhưng viên đạn đó.

Mình hỏi ông

- Tai sao ông có thể mơ những giấc mơ giống nhau hàng đêm vậy, tôi đã mệt mỏi với những giấc mơ đó của ông rồi...

Rồi ông trách móc.

- Tôi làm visa cho em, xong em ko có ở bên đây, thì đơn xin nhập cảnh đó ai ký, tôi giận em, xin vào những nước đó phải mất từ 3-5 tháng....

Kệ ông chứ, mình có thiết tha đâu.

Gọi cho 2 con, chúng nó đang mùa thi cử, ông bà nội qua nấu nướng cho xong ko quen ăn đồ đó, tự nấu nướng ko à. Thấy tội nghiệp quá, có lẽ phải về sớm thôi.

Vệ sĩ gọi qua, he nói

- Nhớ Lee quá

Mình hỏi nhớ đồ ăn lee nấu ngon, hay nhớ người...

he trả lời

- Nhớ đồ ăn, vì đồ ăn qua bao tử trước, rồi mới tới trái tim, thế mới logic.

Ác, ác.

Hàng xóm gọi qua, rồi cậu em bsty gọi than thở vì mình ko ở nhà, nên he cũng ko có cơ hội đi chợ búa mua giùm.

Ngày nào mình cũng hay nổi hứng bất tử, nhờ he mua cái này cái kia ở phố tàu, vì vp he ngay đó, nên thú vui được mình nhở vả đã thành nếp.

Chợt nghĩ, từ hôm mình đi chơi, chẳng có bà bạn nào gọi cả, chỉ toàn bạn đàn ông gọi...

Thì ra, mình chơi thân với bạn đàn ông hơn bạn đàn bà. Hình như chất nam tính trong cơ thể mình ngày một mãnh liệt hơn. Thảo nào bạn thì nhiều, mà TN thì ko có.

chuottrang
06-04-2010, 10:10 PM
Chị Oa xin nhập cảnh vào đâu đấy, nhìn ảnh chị Oa trẻ quá, chắc là do tâm hồn chị trẻ trung nhỉ. Chúc chị luôn vui và mãi xinh đẹp

OA _ NỮ
07-04-2010, 10:41 AM
Chị Oa xin nhập cảnh vào đâu đấy, nhìn ảnh chị Oa trẻ quá, chắc là do tâm hồn chị trẻ trung nhỉ. Chúc chị luôn vui và mãi xinh đẹp

Chị đi 3 nước Nam Mỹ em à, nên xin visa hơi khó.

chuottrang
07-04-2010, 07:09 PM
Chị đi 3 nước Nam Mỹ em à, nên xin visa hơi khó.

em ko biết, em có chị bạn làm việc ở Su đăng thấy đi lại khó khăn lắm suốt ngày chỉ ở trong một khu vực quy định, không được ra ngoài nếu ko được phép chị ạ.

OA _ NỮ
16-04-2010, 09:08 AM
Ngủ sớm dậy sớm. 2 h đêm thức giấc, gọi về cho trẻ con ở nhà.
Con trai đang ở trường, hỏi có nhớ mom ko, nghe giọng he nghẹn ngào mà thuơng quá.
Còn con gái đang ở thư viện, she làm luận án văn học về thời phục hưng ở thế kỷ 18. Tối ngày vác máy ảnh và các viện bảo tàng chụp hình những tấm hình cổ...Học hành đến nỗi người chỉ còn 39kg. Có mẹ bên cạnh thì còn chăm lo cho. Mỗi buổi sáng đi học là được mẹ sắp cho hộp trái cây, đồ ăn, nước uống, thuốc bổ...

Dặn dò trẻ con một hồi, hỏi thăm đồ ăn trong tủ mẹ làm sẵn như chả giò, thịt nướng, vịt nấu chao, bò nấu sốt vang còn ko? Còn đồ ướp sẵn như thì bò lúc lắc, gả ướp chanh, sả, stek...ai là người nấu...

Con gái nói mom cứ chơi vui vẻ đi, có Dề, a Mà, a Cú...và bạn bè mom hay nấu đồ ăn mang tới lắm, đừng lo lắng mom nhé.

Nói với hai đứa nhỏ, cuối tháng mom đi TQ, mom mời các bác đi với mom nữa, thế là con gái nói sẽ gửi tiền thêm cho mom xài, để mom lo cho các bác được chu đáo hơn...

Thương con gái quá, nhưng có lẽ người mẹ chỉ hợp với con trai là nhiều. Mình tối ngày hay thủ thỉ với con trai nhiều hơn, nấu ăn cũng hai mẹ con vào bếp cùng nhau, nên con trai cũng biết làm nhiều đồ ăn.

OA _ NỮ
17-04-2010, 02:42 AM
Tối nay đến nhà chị gái ăn cơm. Gặp lại Anh sau một năm xa cách, cảm nhận được ánh mắt quan hoài, pha chút bối rối của anh suốt cả buổi tối. Mình chỉ muốn nói để anh khỏi lúng túng

- Em biết thừa, bạn em, là người yêu anh, đã tâm sự với em hết rồi.
- Trêu chọc anh cả buổi tối, làm anh cười ko khép miệng, cho đến khi mọi người ra về, anh nói,
- anh đưa em về
Ngồi sau xe anh, ko dám ôm anh, nhích xa một chút, ngại anh khó sử,và cũng sợ làm buồn lòng bạn mình
.
Anh là người ít nói, lại ko khéo nói. Mình nói thay anh.

- Tối nay em đến nhà chị ăn cơm, em đang có khách, ko muốn đi, xong nghĩ sẽ gặp anh, nên em bỏ tất cả…

- Cám ơn em…Anh trả lời

- Ko, em phải cám ơn anh. Cám ơn những ân tình của anh đã dành cho em bao năm qua. Cám ơn anh đã cho em mượn bờ vai khi em đang cần nơi tựa. và cuối cùng, em cám ơn anh câu nói anh đã nhắc nhở em mấy năm về trước. Em nhớ mãi.

- Đừng yêu anh…Anh chắc chắn sẽ trở thàn người anh tốt của em, nhưng anh ko chắc sẽ là người tình lý tưởng trong thâm tâm của em…

- Thế em có buồn anh ko?

- Anh hỏi

- Buồn chứ sao ko, anh làm em thất vọng kinh khủng, nhưng may quá, em chưa kịp yêu anh…Nên cũng ko kịp thất tình….Hihihi

Khi đưa về mình về nhà, anh tần ngần nhìn mình…Rồi anh thở dài…

Dõi theo bóng gù gù đơn độc của anh, mình nhủ thầm, anh sống có hạnh phúc ko? Khi mà tình thương và sức lực của anh đã mệt mỏi trôi dần theo năm tháng, thì những người đàn bà của anh có bỏ anh ra đi ko…Lòng mình chợt chùng lại…Ngẫm người lại nghĩ đến thân.

Về đến nhà, anh nhắn tin
- Anh ko tốt như trong ý nghĩ của em đâu….

Ôi sao em ko hiểu, Người đàn ông luôn luôn miệng cứng lòng mềm.

Sao em ko hiểu hở anh, khi mà mỗi bàn chân em bước, mỗi đoạn đường em qua, vô tình hay cố hữu, đều có anh hiện diện.
Em nhớ có những lần Em đang hát ở một thành phố nào đó với bạn bè, anh gửi rươu và đồ ăn tới, Và khi Em đang ở một ks xa xôi, em lại nhận được hoa và trái cây của anh.

Anh có biết, cảm giác bất an của em thế nào ko? em phải làm sao?

Em kiếm tìm một cô xinh nhất để giới thiệu cho anh, anh lảng tránh họ…

Em chọn trong đám bạn em, một người ưu tú nhất để làm bạn với anh…Anh nói ko phải bây giờ, khi em còn ở VN.

Điều gì đến rồi cũng phải đến, anh là một người đàn ông, và là một người đàn ông đa tình.

Làm sao em quên được, ngày hôm đó, anh đứng trước cửa phòng ks em, tự mở cửa bước vào, anh lặng lẽ siết chặt tay em, và dìu em ra nghế, rồi anh ngồi đó, trân trối nhìn em

Em vốn mềm yếu, và cả nể, xong em cũng có nguyên tắc của mình, Trong thâm tâm, em ko muốn anh đi ngược lại với lời nói của anh, và em muốn giữ sự tôn trọng mà em đã dành cho anh.bấy lâu

Em ko thể có lời nói và hành động nào từ chối anh, Em ko muốn thấy anh ngượng ngùng.
Chưa bao giờ em mong ước được nghe tiếng chuông cứu hỏa vang lên như lúc đó

Cám ơn chúa. như có phép màu. Có tiếng gõ cửa phòng, đám bạn bè con nuôi ào vô phòng như một cơn lốc

Anh vẫn giữ chặt tay em, ko ngoái nhìn, ko cần coi những ai đang hiện diện xung quanh mặt anh cau lại, đôi mắt anh đỏ ngầu. Em im lặng dõi theo từng cử chỉ của anh, em biết cơn bão lòng trong anh đang xao động. Anh có thể đề nghị họ ra khỏi phòng bằng quyền uy của anh, nhưng anh đã ko làm thế,. Anh kéo em đứng lên, ôm hôn em rồi lặng lẽ bước đi

Từ lúc anh bước vào phòng em, và khi anh ra đi, em và anh chưa ai nói với ai câu nào.

Nhắn tin vào máy của anh, nói nếu anh còn thức, vào NR đọc những cảm nghĩ em viết về anh đi.

Anh mãi mãi là một người đàn ông đích thực mà em trân trọng.

OA _ NỮ
24-04-2010, 10:54 PM
Tâm trạng thật nặng nề, chỉ muốn bứt phá, muốn gào thét, muốn nổi loạn.

Bây giờ đây sao mà nhớ quá đỗi những tháng ngày bình yên nơi bên đó. Những buổi chiều đi dạo, cầm máy ảnh lang thang mọi ngõ ngách của thành phố, chộp bắt những khoảnh khắc làm cõi lòng thanh thản, bình an...

OA _ NỮ
25-04-2010, 12:00 PM
Mệt, thực sự mệt. Mọi người ngồi uống rượu, còn mình thì nằm uống rượu.

OA _ NỮ
25-04-2010, 10:33 PM
Chiều nay ML đến chơi, vẫn cái giọng thánh thót của người Tràng an cổ

- Chị ơi em yêu chị, em mê chị...Chị ơi, dạo này em đang yêu...

-Uả, em đang yêu ai?

Mình ngạc nhiên quá, trái tim băng giá của ML mà cũng biết yêu sao?

- Em đang yêu chồng em

- Hahaha, từ bao giờ em học cách yêu chồng em vậy? Đã ko yêu, thì ko yêu ngay từ đầu. Đã hết yêu thì sẽ ko thể cố yêu ...

- Dạ, em yêu chồng em trong mơ,

She nói tỉnh bơ:D

Mình định bảo she coi bói, xong thôi. Những điều gì mình muốn biết, thì mình cũng dự đoán đều đúng cả.

Mấy mem cũ PLB mời đi sàn, xong dành sức cho ngày mai nên từ chối.

Tối chị TP đến chơi, 2 chị em 888 một hồi rồi chia tay.

Về đến KS mắt cứ nặng trĩu mà ko dám ngủ.

COCKOO
25-04-2010, 10:37 PM
Miễn bàn.....

OA _ NỮ
25-04-2010, 10:48 PM
CK ui, nhìn chị khủng thế em, :botay:

kehotro
26-04-2010, 12:40 AM
So nào!

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010042611517ztfiymi2mm4579713_1.jpeg

OA _ NỮ
26-04-2010, 08:15 AM
Lại thêm hai hàng khủng nữa. Em hại chị rồi, KHT:acac:

Nhudadauyeu
26-04-2010, 08:34 AM
úi, em thấy c Oa còn trẻ lắm, bọn em sau này ko biết có đc như chị ko í

Serena
26-04-2010, 09:11 AM
úi, em thấy c Oa còn trẻ lắm, bọn em sau này ko biết có đc như chị ko í

Dấu Yêu hum nay lại đi vào rừng mơ rùi, được là được thế nào, chắc chắn là không thể đâu em, chị em mình yêu nhiều quá mừ...hjhj...:botay::botay:

Nhudadauyeu
26-04-2010, 09:15 AM
Dấu Yêu hum nay lại đi vào rừng mơ rùi, được là được thế nào, chắc chắn là không thể đâu em, chị em mình yêu nhiều quá mừ...hjhj...:botay::botay:

:mad::mad::mad::mad::mad:
làm gì có yêu ai, ai yêu hả chị ơi
:mad::mad::mad::mad::mad:

ngayhomqua
26-04-2010, 09:31 AM
Chị Oa ơi, sau này chỉ mong được 1 phần như chị thui ah:nguong::nguong::nguong:

OA _ NỮ
29-04-2010, 05:51 AM
Đi được 3 tỉnh TQ rồi. Thượng hải, Tô châu, Hàng châu, xong chưa bao giờ nhìn thấy được bầu trời xanh của ba tp đó trong xanh. Mặc dù có anh nắng chói chang xong bầu trời vẫn xám xịt.
Hỏi người HDV thì he nói.

- TQ là thành phố công nghiệp nên bị ô nhiễm nặng, và mật độ xe hơi cũng nhiều nên rất hiếm thấy trời trong xanh, mây trắng bay.

Thèm được nhìn thấy bầu trời xanh trong của Toronto quá.

2mẹconGà
29-04-2010, 06:13 AM
chị ui, chị post ảnh đi :naonao::naonao::naonao:

thuphong
29-04-2010, 08:06 AM
Đi được 3 tỉnh TQ rồi. Thượng hải, Tô châu, Hàng châu, xong chưa bao giờ nhìn thấy được bầu trời xanh của ba tp đó trong xanh. Mặc dù có anh nắng chói chang xong bầu trời vẫn xám xịt.
Hỏi người HDV thì he nói.

- TQ là thành phố công nghiệp nên bị ô nhiễm nặng, và mật độ xe hơi cũng nhiều nên rất hiếm thấy trời trong xanh, mây trắng bay.

Thèm được nhìn thấy bầu trời xanh trong của Toronto quá.

Tệ vậy sao?
Mình vẫn còn hạnh phúc chán vì thường được nhìn thấy trời xanh mây trắng bay mỗi chiều về trên Hồ Tây nhỉ.
Chúc em đi chơi thật vui nhé.

SunWild
29-04-2010, 01:16 PM
Chắc sang năm phải lên kế hoạch sang Bắc Kinh mới được...

OA _ NỮ
01-05-2010, 03:50 AM
chị ui, chị post ảnh đi :naonao::naonao::naonao:

Từ từ rồi khoai cũng nhừ mà em:rolleyes:

OA _ NỮ
01-05-2010, 03:56 AM
Tệ vậy sao?
Mình vẫn còn hạnh phúc chán vì thường được nhìn thấy trời xanh mây trắng bay mỗi chiều về trên Hồ Tây nhỉ.
Chúc em đi chơi thật vui nhé.

Cám ơn chị, Hôm nay em đi BK, cũng nhìn được trời xanh chị à, mặc dù xanh hơi nhờ nhờ.đi chơi gặptoàn người quen chị à, còn nếu chưa quen thì cũng quen tuốt. Đi chơi về xong qua phòng nhau nhậu. Đêm qua ở ga xe lửa từ TH về BK, mọi người cũng rủ nhau nhậu. em đầu têu.:D Sáng nay ai cũng kêu đau họng, cảm...

Giờ này mọi người ngủ hết, chị gái gáy quá nên em ko ngủ được...:D Thôi thì thức nguyên đêm cho xong, mai 6h30 phải dậy đi VLTT rồi.

Phu sinh
03-05-2010, 01:11 AM
Hình đâu rồi, sao chưa thấy tấm nào thế Oa ơi!!! Đi chơi vui chứ?

OA _ NỮ
03-05-2010, 01:23 AM
Hình đâu rồi, sao chưa thấy tấm nào thế Oa ơi!!! Đi chơi vui chứ?

KO còn hứng pot lên nữa, vào NR bây giờ ..........?

Đi chơi rất vui, kết giao với được nhiều bạn mới. Xong chuyến đi TQ ko có gì thú vị. Hay do ON đã đi quá nhiều nơi, hay mình nghĩ ko đâu đẹp bằng quê hương mình?

Sheiran
03-05-2010, 06:14 AM

Đi chơi rất vui, kết giao với được nhiều bạn mới. Xong chuyến đi TQ ko có gì thú vị. Hay do ON đã đi quá nhiều nơi, hay mình nghĩ ko đâu đẹp bằng quê hương mình?

Sao vào NR bây giờ chị lại mất hứng vậy chị, em hông chịu đâu :run:

Có câu "người buồn cảnh có vui đâu bao giờ", thoái mái lên chị nhé ^^

Nhudadauyeu
03-05-2010, 06:25 AM
Chị ơi, em vẫn còn nhớ những câu chị nói khi gặp, em ko quên và ko muốn chị thế này đâu.
Mọi người đã và đang cố gắng hàng ngày để ptr NR.
Chị, dứt khoát ko có chuyện đó đâu ạ, em ko chấp nhận đâu!

Phu sinh
05-05-2010, 01:03 AM
........

Vào NR bây giờ ư........ :hutthuoc: :thodai: :stress: :gomo: :hutthuoc: Cũng xong thôi!!!

chuottrang
05-05-2010, 10:45 AM
Em nghĩ đây là chỗ đế vui, để chơi, dù chả biết có chuyện gì nhưng bỏ qua hết đi chị ơi. Đừng quá nặng nề.......hê hê :khongnghe:

OA _ NỮ
31-05-2010, 02:51 PM
Cậu nhà Trời

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/IMG_7808.jpg

Cậu khi tỉnh ko biết uống rượu hút thuốc, nhưng khi thánh thần nhập vào, cậu cái gì cũng chơi.

OA _ NỮ
31-05-2010, 03:15 PM
Tràng an động. Vịnh Hạ long trên cạn.

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0440.jpg

Cảnh đẹp mê hồn. Lòng người say đắm.
http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0437.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0421.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0366.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0419.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0264.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0475.jpg

OA _ NỮ
31-05-2010, 03:23 PM
Hoa anh đào ở Bắc kinh.

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0109.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0107.jpg

OA _ NỮ
31-05-2010, 03:28 PM
Cảnh trời mây non nước của Tràng an

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0401.jpg

Máí chùa Bái đính

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0257.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_038316.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0369.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0452.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_0473.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/IMG_7942.jpg

OA _ NỮ
02-06-2010, 12:16 PM
- Chị iu, vào NR đọc bài, đọc một bài viết mà làm em bồi hồi cảm xúc quá,
-Bài gì đó?

- Thì cái bài...Viết vẫn còn chưa đủ chị à...Còn thiếu nhiều tình tiết quá, cái đoạn chị gạt ly chén ở dưới đất, bị cứa đứt tay, em kề miệng hứng trọn từng giọt máu chảy xối xả ...

-Chị thầm thì vào tai em nói, hết rượu rồi, lấy máu chị thay rượu nhé, uống máu chị, em sẽ còn phê hơn rượu.

- Chị iu, em ko chỉ phê, em ko chỉ mê, mà em sẽ khi khắc cuộc đời em, khi con em lớn, em sẽ kể cho con em nghe về chị, về tình cảm đẹp của chị em mình cho con em nghe với tấm lòng trân trọng, thương yêu của em đối với chị.

- Cám ơn chị về một bài viết đầy tính nhân văn, lồng trong những ngôn từ cháy bỏng.
-Chị iu, chuyện mình thật đẹp, phải ko chị?Em muốn được đẹp hơn, đẹp mãi, có được ko chị.
-Sao mỗi khi đến chị, phòng chị lúc nào cũng đông vui thế, làm em tủi thân ghê đi. Chốc nữa em đến chị nhá, chỉ ăn trưa thôi.

- Chỉ ăn trưa thôi hả?:rolleyes:Thế chị gọi mấy cô em ở NR đến ăn chung nhá.
-Ứ
-Thế chiều nhé, nhé, nhé...Nhưng chỉ 2h thôi, tối chị bận...
- Thế thôi sao?
- Thế thôi, ko đủ sao?
-Thôi đành vậy.
-ok, See Ya.

-

hahaha
02-06-2010, 03:56 PM
Đọc sao thấy cái cô "kia" giống cố nhân phù thuỷ quá, hem bít đúng không, không lẽ she đang ở SG?:cool:

OA _ NỮ
02-06-2010, 03:56 PM
Bắt đầu cho một sự bắt đầu.

Anh hỏi

- Em thích ăn gì? Những ngày còn lại em ở VN, em cứ thích gì, nói anh nghe. Anh ko giống như anh nuôi em, có thể cho em tất cả, ngoài trừ thời gian. Còn anh, có thể cho em trọn vẹn. (anh xạo nhé)

Trời! Anh làm em cảm động quá, ko ngờ mình chỉ quen biết nhau một thời gian ngắn, mà em có cảm giác em và anh hiểu nhau từ đã bao lâu rồi.

Hôm đầu tiên gặp anh, khi anh nuôi em mời em đi ăn. Em hỏi he

-Có những ai nữa anh?

- Có anh V, anh D
- Em nói

- Toàn những khuôn mặt quen…

- Thế anh sẽ mời thêm một anh bạn nữa, bạn tâm giao…

- Ko, Anh goi nhạc sĩ TT đi, em lâu ngày ko gặp anh ấy, em thích nghe anh ấy nổ …Hihihi

-Uh, anh gọi anh này tới, anh ấy sẽ cùng TT tới.

Em ngồi đối diện ở cửa ra vào, thấy chợt thấp thoáng một bóng người cao lớn, bệ vệ đang bước tới. Tóc húi cua, đeo kính mát, hình dáng giống như một Sì thẩu.

Thấy anh, mọi người đều đứng dậy bắt tay anh rất trân trọng, khi đó em mới có cơ hội nhìn kĩ anh một cách tường tận.

Em có thói quen quan sát rất tỉ mỉ khi gặp một người một đặc điểm lạ nào đó.

Anh bắt tay và mỉm cười, khi đó em mới nhận thấy anh có vết sẹo dài ở môi, nhìn thật dữ dằn và phá cách. Xong khi bắt đầu trò chuyện, nghe giọng nói anh âm rất vang, và khi thấy anh cười sảng khoái, em chợt giật mình. Nụ cười thật tươi, rạng rỡ và điều đặc biệt em cảm nhận khi anh cười lớn, vết sẹo trên môi kia biến mất, nụ cười làm làm khuôn mặt anh trở thành rất hiền.

Khi đó em cũng chưa biết anh là ai, thân phận gì, bao nhiêu tuổi… Xong thấy anh nuôi em gọi anh là anh, xưng em, trong khi đó, ngồi cùng bàn với mấy ông kia, ai cũng hơn tuổi anh nuôi, mà he ko bao giờ gọi họ là anh, mà chỉ xưng ông tôi.

Em ngạc nhiên, vì nhìn anh trẻ quá, như ngoài 40t. Phong cách trẻ trung, nói chuyện cởi mở, vui vẻ, và rất thật tình.

Em quen với phong cách điềm đạm, quan cách của anh nuôi em và bạn bè của anh ấy, nên khi gặp anh, em rất thích thú với con người đặc biệt của anh

OA _ NỮ
02-06-2010, 03:59 PM
Lần thứ hai, anh nuôi em đưa em đi ăn, em nói với anh ấy mời anh. Em vẫn rất tò mò về anh, khi đó anh nuôi em nói.

- Anh là một nhân vật quan trọng,giữ chức vụ rất cao, làm việc trong một cơ quan mà có quyền khống chế và kiểm soát cả một cả một guồng máy chính quyền.

Em nói với anh em.

- Em ko cần biết, em là người ở nuớc ngoài, và ko care chuyện chính trị, ai làm thủ tướng VN em cũng có biết là ai đâu, em chỉ thích vui, và ai làm em vui, em thích gặp người đó.

Lần này gặp anh, em và anh nói chuyện cởi mở hơn nhiều. Có lẽ anh hiểu, em ko phải là một bình hoa di động như lúc ban đầu anh ấn tượng, phải ko? Ngoài đề tài về chính trị, làm em chán ngán, chuyện gì em cũng có thế 888 được cùng các anh…
Trước khi anh đến , mọi người nói chuyện rôm rả, nhưng khi có anh, hình như mọi người chỉ lắng nghe anh nói. Khung cảnh nàỳ lại làm em gợi nhớ về thời gian khoảng 6, 7 năm về trước

OA _ NỮ
02-06-2010, 04:00 PM
Em có một thằng bạn học. Ko biết nó làm chức vụ gì, khi em về VN, đám bạn em mỗi khi thấy nó tới, tất cả đều im lặng, nhường cho nó nói. Ko biết nó giầu có đến đâu, quyền lực đến thế nào, nhưng khi nghe nó nổ

- Tớ mỗi ngày mà ko sài hết 300 ús cho riêng bản thân tớ, tớ cảm thấy khó chịu lắm, còn tiền xã giao thì tớ vô tư, ko bao giờ phải móc túi trả.

Đám bạn học em, có đứa là triệu phú 10 triệu us, có đứa là đại tá CA, có đứa làm bộ trưởng…Xong mỗi khi nó ra bắc, rồi về quê ND của nó, tất cả lại răm rắp đi theo, bên cạnh đó còn có một đoàn quan họ Bắc ninh đi hát hầu nó.

Bên cạnh nó, luôn có một cô chân dài, nó nuôi khoảng dăm ba tháng, khi chán, nó cấp cho số vốn, rồi A lê…hấp.

Khi ngồi ở bàn tiệc, cũng chỉ là em và nó nc, nói chuyện một hồi, em nhận thấy, nó chỉ là một thằng giàu sổi, hãnh tiến, và đắc trí nhất thời.

Nghe nó khoe, nó phải sài hết 300us mỗi ngày thì mới đỡ ngứa tay, em xuýt sặc…
Em định mở lời chọc nó, xong có thằng bạn đá chân em dưới bàn, nên em thôi.

Em mở túi, lấy ra chai rượu super XO, loại rượu ủ đúng 60 năm, giá tiền 350us vào thời đó, em mời mọi người, em nói.

-Tớ mỗi ngày cũng phải làm hết một chai này, nếu cùng với bạn bè, thì phải 3 chai mới thấm miệng…(mình nổ còn hơn nó)

- Nào, mời cả nhà và bạn của tôi. Khi uống rượu này, sẽ cảm thấy cuộc đời đẹp và đầy màu sắc như những bông hoa pháo rực rỡ…

Từ lúc đó, nó bỗng dưng im lặng…. Thằng bạn làm ở bộ ngoại giao, thằng bạn làm triệu phú lâm tặc, 2 đứa đó ngồi cạnh em, chúng nó luồn tay xuống bàn và siết chặt tay em như tán trưởng. Còn mấy người ngồi đối diện, nghe câu chúc của em, họ cười tủm tỉm, có đứa còn dơ một ngón cái lên.

OA _ NỮ
02-06-2010, 04:05 PM
Anh đừng suy nghĩ gì nhé, em viết lại câu chuyện đó, ko phải để so sánh nó với anh đâu nhé. Khí chất của anh, trên đời này dễ mấy ai có được. Kể cả anh nuôi em,

trước kia em hay mang tướng cách của anh nuôi em ra bình loạn,

- Anh ấy có dị tướng như một loài rắn, từ dáng dấp cho đên tính tình. Rất từ tốn và có phần chập chạp. Khi ai gọi anh ấy, anh ấy ko quay đầu, mà sẽ xoay cả người, Cằm của anh ấy bạnh ra, đôi mắt nhỏ xong tinh anh vô cùng, hai tay dài quá đầu gối, vui buồn chưa bao giờ để lộ qua sắc mặt.

- Chắc anh cũng đang tự hỏi, quan hệ của he và em thế nào, phải ko?

Anh nuôi em, sống với nhau từ nhỏ đến lớn, rồi yêu nhau. Tuy ko công khai, song gia đình và bạn bè đều biết và ủng hộ. Khi em lớn lên chút nữa, tiếp xúc với nhiều người, và khi đi xa học, em ko hề thấy nhớ hay lưu luyến anh ấy.

Em là con người thẳng tính từ hồi nhỏ, yêu thì nói là yêu, ghét thì nói là ghét. Em ko giả dối được với chính mình. Nếu tiếp tục mối quan hệ này, ko công bằng cho cả hai, nên em đã nghiêm túc bày tỏ tình cảm của mình với anh ấy.

Anh ấy ko chấp nhận, lần đầu tiến trong đời em thấy anh ấy đau khổ đến như vậy. Cả gia đinh em vào cuộc, ròi bạn bè của anh ấy. Tất cả đều bao vệ anh ấy, bắt em phải suy nghĩ lại. xong em nói.

- Em có lỗi khi nói lời yêu với anh, bởi vì em quá trẻ, em ko hiểu biết, xong bây giờ em trưởng thành rồi, em biết đó ko phải tình yêu, mà đó chỉ là tình annh em, em ngộ nhận, em xin lỗi.

Khi quay trở lại VN sau mười mấy năm xa cách, gặp lại anh ấy, anh vẫn giữ nguyên vẹn tình từ cảm thủa xa xưa dành cho em. Chăm sóc và quan tâm em vô cùng. Xong anh ấy tốt với em bao nhiêu, em càng khó chịu bấy nhiêu. Nguyên tắc sống của em, ai đối tốt với em, em sẽ càng sẽ đối tốt lại gấp 10 lần, em chỉ sợ lòng tốt của em ko đủ đền đáp sẽ làm em áy náy thôi.

- Em cũng nc rất rõ ràng với anh ấy
- -Anh đừng đối tốt với em như thế nữa, em biết anh rất giầu có, và anh muốn bù đắp cho em. Em xin ghi nhận, nhưng em ko có gì để trả ơn anh, và em ko muốn mang ơn ai.

Còn tình cảm, trước thế nào sau thế, em ko đổi thay….
-đó, tất cả chỉ có thế thôi, chứ nếu anh ấy mà là người yêu của em, thì em đâu có tâm tư ngồi đây uống rượu sake với anh, hết chai này đến chai khác.

OA _ NỮ
02-06-2010, 04:07 PM
Lần thứ 2, gặp anh, anh nói, con thày, vợ bạn, gái cơ quan anh ko bao giờ dớ tới. Em rất hiểu lời anh nói. Anh nói thế để nhắc nhở anh, nhắc nhở em và làm anh nuôi em yên lòng. Phải vậy ko?

Nhưng khi em gọi cho anh, em muốn anh giúp em về vấn đề hai quốc tịch, anh hẹn em ra uống cf và cố vấn cho em từng bước một. Rồi anh vô tình hỏi?

-Em hoãn ngày bay, Anh nuôi em có biết ko?_
- Ko,

- Anh ngạc nhiên, khi nghe em kể , rồi anh nói

OK, Em còn ở đây ngày nào, anh sẽ ko để thời gian của em trống trải.

Từ đó, mỗi buổi tối, hay chiều, hay trưa, anh đều sắp sếp thời gian để em khỏi ăn cơm một mình. Càng gần gũi anh, nghe anh tâm tình, và nhìn bạn bè của anh đối với anh quan tâm kính nể đến dường nào, em vô cùng hãnh diện được anh thương mến và chăm lo.

Hôm qua anh đón em đi ăn đồ Nhật, Ngon thật ngon, lâu lắm rồi em cũng ko có cảm giác vui vẻ như thế. Rượu ngon, đồ ăn ngon, chỗ ngồi ngon, và anh cũng thật là…Ngon!

Em nói với anh

- Anh có biết anh vô cùng may mắn được sở hữu hai điều đặc biệt trong cuộc đời anh ko?

- Anh ngạc nhiên hỏi

- Nói đi điều ji?

- Có người được cái tướng, có người thì được cái hình. Còn anh được cả hai.

- Tướng và hình.

-Tướng anh tốt quá. Tai như tai Phật, chứng tỏ anh là người hiền, Mắt anh sáng quắc, anh là một người rất tinh tế, sâu sắc…Mũi anh thật đẹp, như giọt mật, và thẳng tắp. Anh là người quyết đoán, thành công, giầu có, và điều quan trọng là anh ko sợ vợ….Hìhi. Và diều quan trọng nừa là…Thôi em ko nói, nói ra mắc cỡ lắm.

Anh nháy nháy mắt với em, anh thừa biết em muốn nói gì.

- Anh có nụ cười thật tươi và rạng rỡ, em thích ngắm nhìn anh cười, thật lôi cuốn và thật sảng khoái.

Đó, tướng đẹp, hình thể đẹp, anh có thấy mình may mắn ko?

Khi nc với anh, em để ý nhìn lòng bàn tay anh còn đẹp hơn nữa, đủ bốn đường ngay ngắn, thẳng tắp. Chứng tỏ ngoài thành công của anh mà có được, anh luôn luôn hanh thông về mọi mặt. Anh ko cần cố gắng, bon chen, thủ đoạn để tranh giành quyền lực, ngôi vi, Vì mệnh số anh sinh ra là đã có tất cả điều đó rồi.

-Đúng ko anh?

Anh cưởi thật vui, em biết, ai cũng thích nghe những lời nói có cánh, dù anh có biết thừa những điều em nói trên chỉ để làm anh vui.

Đơi anh cười cho đã, em buông.

-Từ nãy đến giờ em tán anh, anh có thích ko?
-Vui, rất vui,
Bạn anh nói theo

- chưa bao giờ thấy anh ấy vui như thế. Và cũng uống rượu nhiều đến như thế, mặc dù gan và tim anh ấy ko khỏe.

Cám ơn anh, em xin ghi nhận tình cảm anh dành cho em, Em cũng vui, rất vui. Dù chỉ là tình thương, mến thương của người anh , hay hơn thế nữa như một tri âm. Em cũng cảm thấy đủ đầy rồi.

Chốc nữa anh vào blog em đọc nhá!

Black Widow
02-06-2010, 04:18 PM
BW khá tâm đắc với câu chuyện về chai super XO của bạn. Cuộc sống này, tạm bợ qá, thế mà, đôi khi lại...
Cám ơn bạn nhiều

Triplec
03-06-2010, 08:31 AM
Đọc sao thấy cái cô "kia" giống cố nhân phù thuỷ quá, hem bít đúng không, không lẽ she đang ở SG?:cool:

Yes, it's her and she's in SG :cool:

OA _ NỮ
03-06-2010, 09:16 AM
Yes, it's her and she' in SG :cool:

Chị giấu ai được chứ chị chẳng bao giờ giấu được em! Chị cũng thật bất ngờ khi em nói em đã đọc được hết những bài NKMM của chị bên M...:D

OA _ NỮ
03-06-2010, 10:00 AM
Dạ thượng hải, sương trùng khánh, mưa Quế lầm. Đó là ba đại kỳ quan của TQ. ON mới thưởng thức được da TH.

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1390.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1386.jpg

OA _ NỮ
03-06-2010, 10:02 AM
http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1351.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1364.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1365.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1331.jpg

OA _ NỮ
03-06-2010, 10:07 AM
http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1318.jpg

http://i933.photobucket.com/albums/ad172/cauvongkhuyet2000/DSC_1396.jpg

Boulevard
03-06-2010, 04:53 PM
Qua mô tả của Oa Nữ trong blog của chị, thì người đàn ông được chị yêu quý thật là đẹp, đẹp từ nụ cười, gương mặt, hình thức cho tới tâm hồn... Liệu có phải vì yêu quá mà thành ra "thiên vị" không nhỉ? hihi. Chỉ có điều Boulervard thực sự cảm thấy tình yêu của Oa Nữ thật nồng nàn, Boulervard cũng đã từng yêu như thế nhưng rồi khi tất cả mọi thứ qua đi. Giờ đây khi gặp lại người đàn ông ấy, Boulervard không mảy may còn chút cảm xúc nào. Mọi cảm xúc chỉ là nhất thời trong 1 thời điểm. Với Bou thời điểm nồng nàn đó kéo dài trong 2 năm. Phải chăng Bou quá vô tình hay vì đàn ông họ quá vô tình? Chỉ có điều Bou trân trọng những cảm xúc của riêng chị cũng như trân trọng những cảm xúc nồng nàn mà Boulervard đã từng có. Nhưng giờ thì Boulervard nói thật nhé, chẳng có ai yêu mình bằng mình cả. Đó là những gì mà Bou còn lại cho mình!

OA _ NỮ
04-06-2010, 01:25 AM
Qua mô tả của Oa Nữ trong blog của chị, thì người đàn ông được chị yêu quý thật là đẹp, đẹp từ nụ cười, gương mặt, hình thức cho tới tâm hồn... Liệu có phải vì yêu quá mà thành ra "thiên vị" không nhỉ? hihi. Chỉ có điều Boulervard thực sự cảm thấy tình yêu của Oa Nữ thật nồng nàn, Boulervard cũng đã từng yêu như thế nhưng rồi khi tất cả mọi thứ qua đi. Giờ đây khi gặp lại người đàn ông ấy, Boulervard không mảy may còn chút cảm xúc nào. Mọi cảm xúc chỉ là nhất thời trong 1 thời điểm. Với Bou thời điểm nồng nàn đó kéo dài trong 2 năm. Phải chăng Bou quá vô tình hay vì đàn ông họ quá vô tình? Chỉ có điều Bou trân trọng những cảm xúc của riêng chị cũng như trân trọng những cảm xúc nồng nàn mà Boulervard đã từng có. Nhưng giờ thì Boulervard nói thật nhé, chẳng có ai yêu mình bằng mình cả. Đó là những gì mà Bou còn lại cho mình!

Ố ồ ô.Yêu sao mà yêu nhanh thế hả em? mặc dù chị rất thích tình yêu sét đánh, tuy xẹt một cái là ố là là:rolleyes:

Nhân vật trên chị tả làm sao chị có đủ công lực yêu nổi em ơi! ( ước gì mình trẻ ra thêm vài chục tuổi nhỉ). he độc thân quý tộc.G từ 84 cho tới 86 dình dập he như dình mật ong chúa ý em à. Sống trên đời phải biết mình là ai. (ồ mà sao biết thế rồi mà mãi ko biết mình ai là ai nhỉ:rolleyes:)

1coidive
04-06-2010, 02:51 AM
...cứ xem ta như một ga nhỏ dzọc đường.

Triplec
04-06-2010, 04:24 PM

Ừ, nếu như mình có nghĩ rẳng không ai yêu mình bằng mình thì cũng là lẽ thường tình. Thân xác ta, con người ta là của ta thì ta phải yêu quý nó nhất chứ. Nhưng cho dù người ta có không yêu mình bằng mình, cho dù tình yêu đó có là hữu hạn thì cũng rất đáng trân trọng phải không Boulevar. Người yêu ta và đã cho ta những giây phút hạnh phúc, với Triplec như thế đã là một món nợ ân tình rồi.

OA _ NỮ
05-06-2010, 06:14 AM
chút cảm xúc nào. Mọi cảm xúc chỉ là nhất thời trong 1 thời điểm. Với Bou thời điểm nồng nàn đó kéo dài trong 2 năm. Phải chăng Bou quá vô tình hay vì đàn ông họ quá vô tình? Chỉ có điều Bou trân trọng những cảm xúc của riêng chị cũng như trân trọng những cảm xúc nồng nàn mà Boulervard đã từng có. Nhưng giờ thì Boulervard nói thật nhé, chẳng có ai yêu mình bằng mình cả. Đó là những gì mà Bou còn lại cho mình!

Khi chị đã yêu là yêu nồng nàn, yêu hết mình cơ, :D ko thích yêu nửa mình đâu. Mình yêu cho mình chứ yêu cho ai đâu mà để dành. Yêu để đời ko nuối tiếc! Lỡ mai sau ko còn sức để yêu thì khổ lắm lắm.

Em có nghe câu thơ bất hủ của nhà thơ XD

Nhanh lên chứ, vội vàng lên với chứ
Em , em ơi, tình non đã già rồi.

:rolleyes:

yeu100C
05-06-2010, 08:00 AM
Cách viết văn của chị ON tự nhiên mộc mạc nhưng lại lôi cuốn kỳ lạ. Chị làm cho Y ngạc nhiên đúng là có một động lực mới đây nà.

Sheiran
05-06-2010, 03:43 PM
Chị đã về đến nhà chưa chị ui ^^

OA _ NỮ
05-06-2010, 04:52 PM
Chị đã về đến nhà chưa chị ui ^^

Chị về rồi, ngủ li bì và ngủ li bì. Nhớ em và mọi người quá. Từ nay buổi trưa ko còn MT đến ăn trưa với chị, buổi tối ko còn có em đến ngủ với chị. Đời còn gì là vui nữa em ới,

Sheiran
05-06-2010, 05:16 PM
Tối nào cũng 8 thật vui, năm sau về nhớ để tóc dài nhé chị :nguong:

MinhThy
05-06-2010, 08:07 PM
Chị ơi, về nhà bận rộn lém hả chị :naonao: