PDA

View Full Version : Phụ nữ thông minh giỏi “chuyện ấy” hơn

thachanhtim
14-05-2009, 06:47 PM
Phụ nữ thông minh giỏi “chuyện ấy” hơn

Một nghiên cứu mới đây tiết lộ, những phụ nữ thông minh có óc hài hước thì làm “chuyện ấy” dễ thành công hơn.

Những người phụ nữ may mắn có trí thông minh và tính hài hước vui vẻ thường có khả năng truyền đạt cảm xúc tốt hơn và cũng nhạy bén trong việc đọc ý nghĩ người khác, chính vì vậy họ cũng dễ kích thích được những hưng phấn của phái mạnh trong lúc quan hệ. Những người này thường đạt được cực khoái và cũng giúp bạn tình đạt cực khoái.
Kết quả nghiên cứu này cũng là những chỉ dẫn có tính thiết thực, là một cách mới giúp 40% những phụ nữ khó hoặc không thể cảm thấy thỏa mãn trong quan hệ vợ chồng.
Nhà nghiên cứu Tim Spector của trường Cao đẳng nhận định, như vậy chứng tỏ trí thông minh và óc hài hước có nhiều điểm lợi trong cuộc sống, đặc biệt trong chốn the phòng.

Để có được kết quả trên giáo sư Spector đã đặt câu hỏi với hơn 2.000 người phụ nữ có chị em sinh đôi. Những người phụ nữ này ở trong độ tuổi từ 18 đến 83. Trong quá trình khảo sát, những người này sẽ phải trả lời một số câu hỏi, trong đó có những câu hỏi liên quan đến đời sống tình dục. Họ sẽ nói lên tỷ lệ đạt cực khoái và những điểm họ thấy hứng thú khi quan hệ. Và sau đó, các nhà nghiên cứu sẽ sắp xếp lại theo trình tự từ “không bao giờ” đến “luôn luôn”.

Ngoài ra, tham gia cuộc khảo sát, những phụ nữ trên còn phải trả lời những câu hỏi mang tính thông minh, kiểm tra độ hài hước hoặc sự cảm thông.

Từ đó, nhà tâm lý học Andrea Burri rút ra kết luận rằng, một điều ảnh hưởng trực tiếp đến khả năng tình dục của nữ giới là khả năng của họ trong cách diễn đạt, trong việc diễn tả mong muốn và trong cách thể hiện những khát khao. Mặt khác, bộ óc thông minh cũng khiến phụ nữ có thêm xúc tác và khả năng “chuyện ấy”.

Một nghiên cứu tương tự khác cũng đã chứng minh rằng việc giao hợp của phụ nữ với nam giới cũng bị ảnh hưởng bởi sự thông minh và sự thích thú tình dục.
Hoàng Ngân
TheoDM

tình_nhân_nhỏ_bé
19-05-2009, 08:52 AM
Cái này có vẻ đúng . Hị hị

Tazang
19-05-2009, 09:47 AM
:nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo::nhaodzo:

tralaitenchoem
19-05-2009, 10:49 AM
Thông minh thì giỏi chuyện ấy, giỏi chuyện ấy thì thông minh, cái nào cũng đúng cả :D

NHAT NGUYET
19-05-2009, 11:34 AM
Thông minh thì giỏi chuyện ấy, giỏi chuyện ấy thì thông minh, cái nào cũng đúng cả :D

À! bây giờ thì tớ mới hiểu... tai sao... loài ngựa tự biết tìm đường về nhà.... Àh! uhm! khám phá ra điều này... té ra mình cũng... thông minh đấy chứ nhỉ !

:laclu: :laclu: :laclu:

OA _ NỮ
19-05-2009, 11:38 AM
Mình chỉ số IQ thấp, ko được thông minh lắm, nên rất dở...

TeacherABC
21-05-2009, 10:03 AM
Mình chỉ số IQ thấp, ko được thông minh lắm, nên rất dở...

Không thể tin được khi OA _ NỮ tự nhận mình là ... như thế!!!!!!!!!!!!!!:botay:

Lê_Minh_Hòa
21-05-2009, 11:31 PM
Hoàn toàn đồng ý! cám ơn chủ topic!

OA _ NỮ
22-05-2009, 02:36 AM
Không thể tin được khi OA _ NỮ tự nhận mình là ... như thế!!!!!!!!!!!!!!:botay:

Giỏi chuyện ấy....Phải tùy đối tượng là chính, tâm trạng nữa...Còn chỉ số thông minh thuộc về kỹ thuật, kinh nghiệm...
hihihih. Ai mà dám nhận giỏi chuyện ấy cơ chứ...Mắc cỡ chít.:rolleyes:

Hư vô
22-05-2009, 10:41 AM
Các bác ơi, thế người ta nói ở PN: cái đẹp và sự thông minh thường ko song hành. Vậy thì sao nhỉ, chon gì bây giờ....

tralaitenchoem
22-05-2009, 11:16 AM
Các bác ơi, thế người ta nói ở PN: cái đẹp và sự thông minh thường ko song hành. Vậy thì sao nhỉ, chon gì bây giờ....
Chọn người nào đến trước... :) Ơ mà xét cho cùng người ta chọn bác chứ đâu phải bác chọn người ta :D

COCKOO
22-05-2009, 04:39 PM
Chọn người nào đến trước... :) Ơ mà xét cho cùng người ta chọn bác chứ đâu phải bác chọn người ta :D
Chọn người nào đến vào lúc 2h - 4h, phụ nữ thông minh sẽ chọn giờ đó.

sơn_nữ83
22-05-2009, 04:50 PM
Chọn người nào đến vào lúc 2h - 4h, phụ nữ thông minh sẽ chọn giờ đó.
Tại sao? em không hiểu?:ngap:

tralaitenchoem
22-05-2009, 05:41 PM
Tại sao? em không hiểu?:ngap:
Vì đó là giờ hoàng đạo của Cockoo :D

COCKOO
22-05-2009, 05:45 PM
Vì đó là giờ hoàng đạo của Cock :D
Ồ, tralaitenchoem thông minh quá. :love2::love2::love2:

NHAT NGUYET
22-05-2009, 06:02 PM
Ồ, tralaitenchoem thông minh quá. :love2::love2::love2:
Hehehe chúc mừng Cockoo chọn được rồi nhé! :rolleyes:

sơn_nữ83
22-05-2009, 07:38 PM
Hehehe chúc mừng Cockoo chọn được rồi nhé! :rolleyes:

Hí hí, hoan hô anh NN. hay quá.:haha::haha:

NHAT NGUYET
22-05-2009, 09:06 PM
Hí hí, hoan hô anh NN. hay quá.:haha::haha:

Hoan hô gì em? họ tự thú trước... 4R rồi đấy thôi!
Em hoan hô anh, coi chừng.... anh cũng phát hiện ra em thông minh đấy nhá!

:botay: :botay:

tralaitenchoem
22-05-2009, 09:19 PM
Hoan hô gì em? họ tự thú trước... 4R rồi đấy thôi!

Vô lý quá đi, tự thú gì vậy?

tralaitenchoem
23-05-2009, 12:02 AM

Cứ tự nhiên mà khen đi anh, việc gì phải úp mở thế!

sơn_nữ83
23-05-2009, 04:41 PM

Dạ,anh đừng khen. em chẳng thông minh, cũng chẳng giỏi giang gì đâu anh.:tinhvi: Chỉ biết ông xã em " chưa đi chưa biết Đồ Sơn, đi rồi mới biết chẳng hơn đồ nhà" thôi.:haha: