PDA

View Full Version : Tranh Oa Nữ thêu

OA _ NỮ
14-05-2009, 12:24 PM
Đây là những bức tranh thêu từ thủa chưa có nét, ON miệt mài thêu để đếm thời gia trôi.

OA _ NỮ
14-05-2009, 12:45 PM
Tranh cá ko phải ON thêu, chưa đủ trình độ
bức tranh thêu tên của ON và ông xã ngày cưới, lồng bức tượng Phật ghìn tay vô để phù hộ cuộc hôn nhân mai mãi vĩnh hằng...Xong cũng chỉ được 20 năm.

Quỳnh_muộn
14-05-2009, 12:53 PM
Tranh cá ko phải ON thêu, chưa đủ trình độ
bức tranh thêu tên của ON và ông xã ngày cưới, lồng bức tượng nghìn tay vô để phù hộ cuộc hôn nhân mai mãi vĩnh hằng...Xong cũng chỉ được 20 năm.

Chị khéo tay quá, hôm nào chị về VN cho em mang kim chỉ đến học với nha. Tranh mấy con cá nhìn như mơ ấy:D:D:D

OA _ NỮ
14-05-2009, 01:07 PM
Chị mê tranh thêu lắm, nhất là được thêu từ các nghệ nhân giỏi.
Lần nào về VN cũng đặt mua tranh thêu, phải dặn dò, hứa hẹn tranh thêu ko được thêu 2 tay, nếu không nhìn bức tranh mất cả hồn riêng...Mỗi bức tranh thêu xong phải có chữ ký bản quyển. Rồi khi mang qua, cũng không bao giờ được giữ, ai cũng mê...Đành phải chia tay.

langthang
14-05-2009, 02:23 PM
Chị Oa Nữ cũng chịu khó thêu thùa nữa a . Langthang cũng thích tranh thêu lắm

sơn_nữ83
14-05-2009, 03:33 PM
chị Oa Nữ giỏi nữ công gia chánh thật.Em ngưỡng mộ chị đó.

NHỘNG
14-05-2009, 10:50 PM
Hôm nay em mới biết chị có tài thêu thùa giỏi như thế. Chị nhiều tài thật đấy, chúc chị luôn mạnh khoẻ nhé.

Bình Nguyên
12-08-2009, 10:28 AM
Chị Oa Nữ thêu đẹp quá ! Lúc xưa còn đi học, thuê là một môn học bắt buộc có trong chương trình mà Bình Nguyên thêu dở lắm chị .

loa kèn tháng tư
12-08-2009, 11:11 AM
Chà, OA Nữ thêu đẹp quá!

T.m
12-08-2009, 11:28 AM
Chị mê tranh thêu lắm, nhất là được thêu từ các nghệ nhân giỏi.
Lần nào về VN cũng đặt mua tranh thêu, phải dặn dò, hứa hẹn tranh thêu ko được thêu 2 tay, nếu không nhìn bức tranh mất cả hồn riêng...Mỗi bức tranh thêu xong phải có chữ ký bản quyển. Rồi khi mang qua, cũng không bao giờ được giữ, ai cũng mê...Đành phải chia tay.

chị có cần tranh thêu tay kiểu gì, loại gì thì hú em nha chị. :nguong:

OA _ NỮ
12-08-2009, 07:49 PM
Bao giờ về VN, chị sẽ hú em nhé, nhờ em hướng dẫn mua tranh thêu. Cũng lâu lắm rồi chị ko mua, nhà treo đầy tường rôi. Nếu mua chắc cũng chỉ làm quà tặng bạn bè, họ hàng thôi...Cám ơn em trước nha.

T.m
12-08-2009, 08:03 PM
em kinh doanh tranh thêu tay mà chị, khi nào chị về nếu thích em sẽ dẫn chị về xưởng thêu tham quan chơi, hi hi

TeacherABC
12-08-2009, 08:24 PM
OA NỮ nhiều tài thật! Một phụ nữ đảm đang!

OA _ NỮ
12-08-2009, 09:00 PM
OA NỮ nhiều tài thật! Một phụ nữ đảm đang!

Cái gì ON cũng biết chút chút, đủ để dậy con cái, ko đi chuyên vào vấn đề gì cả vì cũng ko đủ kiên nhẫn....
Học! Học nữa! Học mãi....Tự nhủ bản thân vậy những nào có theo được...Hi Hi.

TeacherABC
12-08-2009, 09:23 PM
Cái gì ON cũng biết chút chút, đủ để dậy con cái, ko đi chuyên vào vấn đề gì cả vì cũng ko đủ kiên nhẫn....

Học cả đời vẫn thấy kiến thức của mình nhỏ bé OA NỮ nhỉ?

Sheiran
12-08-2009, 10:09 PM
Thêu tranh, một thú vui tao nhã mang đậm phong cách phụ nữ VN ^^. Lúc nhỏ em cũng rất thích thêu, nhưng lớn lên tự dưng ko thích nữa, thích đan len hơn.

TeacherABC
12-08-2009, 10:40 PM
Thêu tranh, một thú vui tao nhã mang đậm phong cách phụ nữ VN ^^. Lúc nhỏ em cũng rất thích thêu, nhưng lớn lên tự dưng ko thích nữa, thích đan len hơn.

Thêu một bức tranh đẹp còn tùy thuộc vào tâm trạng của người thêu! Mà đâu phải ở đâu cũng thêu được? Nào là khung thêu, nào là kim chỉ và cả khung cảnh xung quanh nữa! Ngược lại đan len thì bất cứ đâu cũng có thể thêu: ở nhà, ở trường, ngồi trên xe bus... và ngay cả chỗ làm việc!!!!! Khổ nhất là mấy cô nhân viên ngồi rảnh là đan là móc nói mãi mới dẹp được!!!!!:botay::botay:

Nhudadauyeu
12-08-2009, 10:50 PM
chị ON khéo tay quá, nhìn tranh chị thêu làm em nhớ 3năm cấp 3 em đều học nghề thêu, sản phẩm thêu cũng được cô giáo khen, hồi đó mê thêu lắm nhưng học văn hoá vẫn là điều quan trọng nhất và bjờ đã fai mờ dần....
ấn tượng đáng nhớ nhất đó là em được 1bạn nam thêu tặng khăn tay, đến h vẫn jữ, bạn í khéo tay thật

thuphong
13-08-2009, 03:36 PM
Nhìn mấy cái tranh của Oa Nữ mình lại nhớ ngày xưa...cái gì cũng biết một chút, đan, thêu, cắt, may...
Nhưng bây giờ TP thấy có cách thêu nhanh mà hay lắm có bán sẵn vải,mẫu, chỉ cho mình, thêu theo ô màu sẵn ...làm tranh treo tường nhìn rất đẹp. Nếu khi nào có thời gian rỗi...Hì, mà cái gì qua rồi khó quay lại lắm.
Chúc Oa Nữ mãi xinh đẹp

Kiểu như thế này này
Tranh thêu sưu tầm.

CrazyDog
14-08-2009, 12:37 AM
Tranh thêu nên đẹp bởi tay người
Cảnh quan, hình sắc thắm màu tươi
Dù đời lận đận không như ý
Ngắm bức tranh thêu lại mỉm cười :)

OA _ NỮ
14-08-2009, 08:44 AM
chị ON khéo tay quá, nhìn tranh chị thêu làm em nhớ 3năm cấp 3 em đều học nghề thêu, sản phẩm thêu cũng được cô giáo khen, hồi đó mê thêu lắm nhưng học văn hoá vẫn là điều quan trọng nhất và bjờ đã fai mờ dần....
ấn tượng đáng nhớ nhất đó là em được 1bạn nam thêu tặng khăn tay, đến h vẫn jữ, bạn í khéo tay thật

NDDY có bạn nam thêu khăn tay tặng cho ư? Quả thật hơi ngạc nhiên đấy. Nhưng theo ON biết đa số các sư phụ bậc thày về ngành thêu đa số là đàn ông đó.

OA _ NỮ
14-08-2009, 09:07 AM
Nhìn mấy cái tranh của Oa Nữ mình lại nhớ ngày xưa...cái gì cũng biết một chút, đan, thêu, cắt, may...
Nhưng bây giờ TP thấy có cách thêu nhanh mà hay lắm có bán sẵn vải,mẫu, chỉ cho mình, thêu theo ô màu sẵn ...làm tranh treo tường nhìn rất đẹp. Nếu khi nào có thời gian rỗi...Hì, mà cái gì qua rồi khó quay lại lắm.
Chúc Oa Nữ mãi xinh đẹp

Kiểu như thế này này
Tranh thêu sưu tầm.

Những mẫu trên ON thêu cũng là những mẫu in sẵn và có chỉ thêu, khung luôn...Rất tiện và dễ. Còn những mẫu như TP pot lên đó ON cũng thích lắm, nhưng chưa thử thêu qua,chỉ mua về treo ở nhà thôi.
Về may mặc cũng thế, ở bên đây ON cũng hay mua những mẫu quần áo trên giấy rồi về cắt may, (xong cũng chỉ để biết khả năng mình đến đâu thôi) chứ cũng ko hay mặc đến. Hì hì.
Cám ơn lời chúc của TP, Ở tuổi mình bây giờ chỉ mong được khoẻ mạnh thôi chứ hòng gì mong xinh đẹp nữa hở TP. Hoa nở, hoa tàn, hoa rơi rụng...Đời người ai cũng chỉ có một thời. Và ON cũng đã tận hưởng đến tận cùng của thời vận mình đã định rồi...Và...Cũng rất bằng lòng...:D

MocXinh_MumMim
14-08-2009, 03:00 PM
Những mẫu trên ON thêu cũng là những mẫu in sẵn và có chỉ thêu, khung luôn...Rất tiện và dễ. Còn những mẫu như TP pot lên đó ON cũng thích lắm, nhưng chưa thử thêu qua,chỉ mua về treo ở nhà thôi.
Về may mặc cũng thế, ở bên đây ON cũng hay mua những mẫu quần áo trên giấy rồi về cắt may, (xong cũng chỉ để biết khả năng mình đến đâu thôi) chứ cũng ko hay mặc đến. Hì hì.
Cám ơn lời chúc của TP, Ở tuổi mình bây giờ chỉ mong được khoẻ mạnh thôi chứ hòng gì mong xinh đẹp nữa hở TP. Hoa nở, hoa tàn, hoa rơi rụng...Đời người ai cũng chỉ có một thời. Và ON cũng đã tận hưởng đến tận cùng của thời vận mình đã định rồi...Và...Cũng rất bằng lòng...:D

Mẫu thêu tương tự như của chị TP ở VN nhiều lắm, nước ngoài còn có nhiều cái đẹp hơn. Chủ yếu là down ở trên mạng mẫu về, nó có hướng dẫn loại chỉ, màu chỉ, kích cỡ của vải. Rồi chia các mẫu ra làm nhiều chap nhỏ (nếu như bức tranh to) để có thể dễ thêu. Em cũng thêu vài bức, nhưng chủ yếu thêu xong là đem tặng. Lọai thêu như thế này dễ thêu, quan trọng là sự kiên trì của mình để ngồi thêu thui à.

p/s: Nếu ai thích em sẽ cho địa chỉ chuyên bán các mẫu thêu, chỉ thêu loại này.

TeacherABC
17-08-2009, 09:40 AM
OA_NỮ ơi, còn tác phẩm nào nữa giới thiệu tiếp đi?

OA _ NỮ
17-08-2009, 10:43 AM
OA_NỮ ơi, còn tác phẩm nào nữa giới thiệu tiếp đi?

Chỉ có bức tranh thêu dở đã quá lâu, chỉ bạc cả màu rồi vẫn chưa thêu xong...

Có mấy cái quần jean thêu đẹp lắm, xong ON để ở nhà tại VN rồi, nếu ko pot lên đây cho mọi người coi mẫu.

songdeyeu
18-08-2009, 12:12 PM
Chỉ có bức tranh thêu dở đã quá lâu, chỉ bạc cả màu rồi vẫn chưa thêu xong...

Có mấy cái quần jean thêu đẹp lắm, xong ON để ở nhà tại VN rồi, nếu ko pot lên đây cho mọi người coi mẫu.

ko ngờ 'chị' OANU nhà ta lắm tài thế nhỉ,không biết lắm tài thì có nhiều tật không ta?

OA _ NỮ
18-08-2009, 08:09 PM
Tật nhiều hơn tài cưng à.