PDA

View Full Version : Chòi lá cọ của Sơn Nữ !

Pages : [1] 2 3

sơn_nữ83
06-07-2009, 03:40 AM
Thấy mọi người đều xây cho mình một ngôi nhà để chui ra chui vào.:D.Sơn Nữ quyết định cũng tự làm cho mình một ngôi nhà. Điều kiện hạn hẹp, vốn ít, tận dụng những thứ có sẵn trong vườn quê mình, SN làm một ngôi nhà lợp bằng lá cọ. :D, mùa hè tha hồ mát. " Hạnh phúc là có một mái ấm để sáng đi làm thấy yên lòng, tối vui vẻ mong ngóng được trở về. Đây sẽ là mái ấm của Sơn Nữ, là nơi để SN tiếp đón bạn bè,họ hàng.Mọi người ghé thăm nhà SN cứ thoải mái như ở nhà mình nhé, không cần quà cáp gì đâu .:D

Nhudadauyeu
06-07-2009, 04:09 AM
híhí, chúc mừng nhà mới của SN nhé

sơn_nữ83
06-07-2009, 05:00 AM
híhí, chúc mừng nhà mới của SN nhé
oái, có người cũng mất ngủ giống mình hả :D, hay là bình minh sớm thế? Cảm ơn vì đã xông nhà cho SN vào sáng sớm nhé.

Nguyên Thoại
06-07-2009, 05:15 AM
oái, có người cũng mất ngủ giống mình hả :D, hay là bình minh sớm thế? Cảm ơn vì đã xông nhà cho SN vào sáng sớm nhé.

Có lẽ quên ngủ đó Sơn Nữ à... :D

sơn_nữ83
06-07-2009, 05:21 AM
mấy ai trên NR có được vinh hạnh như SN nhỉ, sáng sớm tinh mơ đã có 2 người tới thăm nhà :D. Cảm ơn anh Nguyên Thoại nha.
p/s:Cứ nghĩ sau một ngày rong ruổi mấy trăm km, về nhà sẽ ngủ như chết. Vậy mà thức tới tận sáng luôn. :botay:. Tự dưng lại còn nặn đc mấy câu thơ con cóc, hâm thế không biết.:D

phale
06-07-2009, 05:21 AM

PL thì dậy sớm lang thang NR, vào chòi lá của SN nghỉ chân chút nhé.
Chúc chòi của SN dù lợp bằng lá vẫn ngăn được cái nóng mùa hạ, cái lạnh mùa đông nha SN.

sơn_nữ83
06-07-2009, 05:24 AM
PL thì dậy sớm lang thang NR, vào chòi lá của SN nghỉ chân chút nhé.
Chúc chòi của SN dù lợp bằng lá vẫn ngăn được cái nóng mùa hạ, cái lạnh mùa đông nha SN.
Cảm ơn chị PL đã không chê chòi lá giản dị của em.LỜi chúc của chị cũng là mong muốn của em chị à. " mát vào mùa hạ, ấm vào mùa đông". Rảnh rỗi chị ghé nhà em chơi thường xuyên chị nhé.

hoa_xương_rồng
06-07-2009, 09:51 AM
Em sang thăm chòi lá của chị nè, mát quá chị nhỉ, chúc chị cả tuần vui vẻ trẻ khoẻ như cô gái Hà Lan nha :D:D:D

MinhThy
06-07-2009, 09:55 AM
Chòi lá cọ của SN tiện nghi quá ... shop Hoa có dời về chòi lun ko SN?

COCKOO
06-07-2009, 11:07 AM
Nhà mát mẻ quá, hihihihi. Trưa nay cho ngủ nhờ chút nhé em?

sơn_nữ83
06-07-2009, 11:16 AM
Em sang thăm chòi lá của chị nè, mát quá chị nhỉ, chúc chị cả tuần vui vẻ trẻ khoẻ như cô gái Hà Lan nha :D:D:D
Hôm qua thức cả đêm dựng nhà luôn.:D. nhưng nghe câu chúc của em, chị thấy tràn đầy sinh lực rồi :D. Cảm ơn nhá. Chị sẽ cố gắng để mọc thêm thật nhiều gai em ạ :D

sơn_nữ83
06-07-2009, 11:28 AM
Chòi lá cọ của SN tiện nghi quá ... shop Hoa có dời về chòi lun ko SN?
Chỗ này k có dính dáng gì tới tiền bạc MT ơi.:D. Cửa hàng hoa vẫn đặt ở chỗ cũ.

sơn_nữ83
06-07-2009, 11:29 AM
Nhà mát mẻ quá, hihihihi. Trưa nay cho ngủ nhờ chút nhé em?
He he, cái chòi bé tí tẹo, anh có ý định nằm ngủ nhờ thì chịu khó nằm ...dưới đất cho mát nhá.:D .

COCKOO
06-07-2009, 11:35 AM
Nằm dưới đất hả, em cẩn thận quá. Thôi anh mắc cái võng nằm cho...chắc.

Lucky Man
06-07-2009, 11:38 AM
Nằm dưới đất hả, em cẩn thận quá. Thôi anh mắc cái võng nằm cho...chắc.

Mắc xong thì nằm võng xem phim hả? :rolleyes:

sơn_nữ83
06-07-2009, 11:41 AM
Mắc xong thì nằm võng xem phim hả? :rolleyes:
Trời , cái anh lắc ky này. Vào nhà em mà anh đi xe kích nổ bành bạch thế hả. Xả khói xăng mù mịt quá :D.

Lê_Minh_Hòa
06-07-2009, 04:19 PM
Người nằm đất, người nằm võng, người thì xem phim..... Lẽ nào mình lại có thể nằm trên giường nệm! Thôi anh về đây Sơn nữ, nhường giường nệm chăn ấm cho người khác!

sơn_nữ83
06-07-2009, 04:32 PM
Người nằm đất, người nằm võng, người thì xem phim..... Lẽ nào mình lại có thể nằm trên giường nệm! Thôi anh về đây Sơn nữ, nhường giường nệm chăn ấm cho người khác!
:haha::haha::haha:chòi lá lại kê giường nệm, anh có thấy cọc cạch k? nhà em giản dị, kê chõng tre thôi ạ.:D Anh qua nhà em chơi thì ngồi uống bát nước chè xanh đã rồi hãy về,. đi đâu mà vội thế

Gà Con
06-07-2009, 04:33 PM
Gà con vô nhà SN kiếm chút mồi nha....Ấy chết ai vô thăm nhà SN mà lại bỏ quên đồ thế này?..Chiếp...chiếp cho ta nắm thóc ta trả lại cho..chiếp..chiếp..
@SN:cho Gà nghỉ chân tý xíu nha,Nhà mát quá,vườn Bông đẹp thế ra Bới chút mới dc...hiiii.

Lê_Minh_Hòa
06-07-2009, 04:39 PM
:haha::haha::haha:chòi lá lại kê giường nệm, anh có thấy cọc cạch k? nhà em giản dị, kê chõng tre thôi ạ.:D Anh qua nhà em chơi thì ngồi uống bát nước chè xanh đã rồi hãy về,. đi đâu mà vội thế

Anh biết tính Sơn nữ chu đáo lắm! Dù là chòi lá nhưng vẫn có 1 phòng riêng thật kín đáo và có cả giường nệm thật êm và thật chắc! Nhà tắm cũng trong phòng riêng luôn! Mới được ngủ có 1 đêm thôi mà sao cảm giác thỏai mái lắm! Àh Sơn nữ! Nhà tắm nên gắn thêm máy nước nóng nhé! Nửa đêm qua anh vào nước lạnh quá!

sơn_nữ83
06-07-2009, 05:13 PM
Mới được ngủ có 1 đêm thôi mà sao cảm giác thỏai mái lắm! Àh Sơn nữ! Nhà tắm nên gắn thêm máy nước nóng nhé! Nửa đêm qua anh vào nước lạnh quá!
Đấy, không khí mát mẻ, gần gũi với thiên nhiên làm con người ta bay bổng, đầu óc tưởng tượng phong phú quá cơ.:botay: Anh Hoà ơi, trở về với thực tại thôi anh. :D

angelhell
06-07-2009, 05:43 PM
SN ơi cho nghỉ chân tí nha...rong ruổi đi tìm tình yêu của mình hòai mà ko gặp...mỏi gối chùn chân quá...thanks SN trước nha

chuột con
06-07-2009, 05:48 PM
hí hí. có nhà mới. mấy hôm nay chưa có gì mài răng, tối nay đào hang vào nhà này, tiện thể mài răng luôn.^^

sơn_nữ83
06-07-2009, 06:02 PM
hí hí. có nhà mới. mấy hôm nay chưa có gì mài răng, tối nay đào hang vào nhà này, tiện thể mài răng luôn.^^

Trùi ui, nhà tranh vách đất nên cuộc chiến chống chuột là vất vả lắm đây.:D.phải nuôi mèo ngay mới được. Vào nhà chị cắn gì chị cũng có thể cho qua, miễn là đừng lấy chị và cu Khoài mài răng là đc rùi,:D

sơn_nữ83
06-07-2009, 06:11 PM
SN ơi cho nghỉ chân tí nha...rong ruổi đi tìm tình yêu của mình hòai mà ko gặp...mỏi gối chùn chân quá...thanks SN trước nha
Chào bạn! Bạn rong ruổi chốn Niềm riêng này để tìm tình yêu hả?Tình yêu là một thứ đặc biêt, càng tìm ...càng mất đó bạn. bạn cứ dừng chân nghỉ ngơi đã,biết đâu trong lúc nghỉ , bạn sẽ tìm thấy điều mà bạn đang tìm kiếm.:D

Candy
06-07-2009, 10:32 PM
Chúc mừng Sơn Nữ có " Chòi" mới nha !
Vườn nhiều hoa, nhà mát mẽ, thơ mộng quá. Cho Candy nghĩ chân tí nha.

sơn_nữ83
06-07-2009, 10:49 PM
Chúc mừng Sơn Nữ có " Chòi" mới nha !
Vườn nhiều hoa, nhà mát mẽ, thơ mộng quá. Cho Candy nghĩ chân tí nha.
dạ, em rất vui vì chị Kẹo ghé thăm nhà em. Nhà chị nhiều hoa k kém gì cửa hàng hoa của em hết á.:D. thỉnh thoảgn ghé nhà em chơi nha chị.

angelhell
06-07-2009, 11:20 PM
Chào bạn! Bạn rong ruổi chốn Niềm riêng này để tìm tình yêu hả?Tình yêu là một thứ đặc biêt, càng tìm ...càng mất đó bạn. bạn cứ dừng chân nghỉ ngơi đã,biết đâu trong lúc nghỉ , bạn sẽ tìm thấy điều mà bạn đang tìm kiếm.:D
Bởi thế mới mỏi gối chùn chân...cám ơn đã cho nghỉ nhờ...bây giờ lại rong ruổi tiếp đây

Nhudadauyeu
07-07-2009, 12:00 AM

híhí, cả 2 lun
Hàng xóm láng giềng với nhau mà, fải lun bên nhau chứ:nguong::nguong:

sơn_nữ83
08-07-2009, 01:47 AM

Con trai thương yêu!

Giờ này con đã ngủ say lắm..Đã sang một ngày mới rồi con yêu ạ.Mẹ vẫn phải làm việc, chưa được đi ngủ vì có việc gấp ngày mai phải hoàn thành.Mẹ thấy mệt và buồn ngủ quá. Nhớ con vô cùng. Từ hôm nay, mẹ sẽ thường xuyên viết thư cho con., sẽ kể cho con nghe về những niềm vui, nỗi buồn của mẹ.Một ngày nào đó, khi lớn lên, con sẽ hiểu mẹ hơn …
Hôm nay con trai mẹ 20 tháng 17 ngày tuổi. Với mẹ lúc này, con là người đàn ông mẹ tin tưởng nhất.Con không biết nói dối mẹ...Đời mẹ bây giờ chỉ có con là tài sản duy nhất , quý giá nhất thôi . Mẹ biết con thiệt thòi , thiếu thốn, con không đựợc mẹ ôm ấp vỗ về, ru ngủ từng đêm. Mỗi khi tỉnh giấc, người đầu tiên con nhìn thấy không phải là mẹ.Khi con sốt,người lấy khăn mát đắp lên trán cho con không phải là mẹ. ..Mẹ xin lỗi con, mẹ xin lỗi. Bây giờ mẹ không thể làm được gì khác con ơi. Mẹ không thể không làm việc, mẹ không thể trông chờ sự giúp đỡ của người khác….Mẹ sẽ cố gắng, cố gắng để mẹ con mình không phải cách trở xa xôi thế này nữa . Con ở nhà với bà ngoại thật ngoan con nhé. Ông bà đã phải buồn và lo lắng cho mẹ nhiều lắm rồi. Ông bà cũng thương con nhiều lắm . Con đừng làm ông bà buồn nghe con.
.Lúc này, nếu không có con,mẹ không biết mình sẽ ra sao nữa con ơi.Con thật sự là niềm tin, là chỗ dựa tinh thần vững chắc nhất cho mẹ bây giờ và mãi về sau này.... Chưa bao giờ mẹ thấy nản lòng,mệt mỏi, thấy cô đơn như lúc này con ạ. Bao nhiêu đêm mẹ thức trắng, nghĩ tới cuộc sống của mẹ con mình phía trước…Có những lúc mẹ không đủ tự tin rằng mẹ có thể bao bọc, chăm chút cho con mà không cần tới bố con. Nhưng giờ thì con hãy yên tâm con nhé, chỉ cần con trai mẹ luôn khoẻ mạnh, ngoan ngoãn, chỉ cần đuợc thấy con cười, được nghe con gọi “ơi mẹ”, được con lấy tay xoa vào má mẹ và nói “thương, thương” khi mẹ giả vờ khóc, mẹ sẽ vượt qua được hết. Khó khắn,vất vả, cả sự đắng cay, cô độc ,mẹ sẽ vượt qua được hết. Mẹ đã và sẽ không cần dựa dẫm vào bất kỳ ai .Chỉ cần có con của mẹ thôi…

Tâm sự với con một lúc mẹ tỉnh ngủ rồi. Mẹ làm việc tiếp đây con trai ạ. Hôm nay bà ngoại mệt, con ngủ ngoan, không quấy bà nghe chưa. Mẹ yêu con và nhớ con nhất trên đời.”

Phu sinh
08-07-2009, 02:25 AM

Con trai thương yêu!

........... Mẹ yêu con và nhớ con nhất trên đời.”

Bé con à! Con ngủ ngoan nhé
Mẹ ngồi đây khe khẽ à ơi
Chỉ mong được thấy con cười
Con vui thì dẫu rã rời vẫn đi

Hic...Hic... Chia sẻ với tâm sự một người mẹ vài câu nhe em!

phale
08-07-2009, 09:38 AM
...

Ngủ ngoan con nhé
Đẹp giấc chiêm bao
Thương con Bụt sẽ
Bao điều ước trao

Chắc là con sẽ
Ước mẹ bên mình
Ừ mai mẹ sẽ
Về với con yêu.

p/s: Bé dễ thương quá SN. PL chúc 2 mẹ con SN sớm được gần gũi bên nhau nhé!

OA _ NỮ
08-07-2009, 12:12 PM
Nhìn ngắm con của SN, ON bồi hồi xúc động khi nhớ đến lời nằn nì của Chồng ON...
Giờ cũng muộn mằn rồi...

Xong nếu được những đứa trẻ vô tư lự, quây bên cạnh mình, thì cũng chẳng thiết gì nữa

sơn_nữ83
08-07-2009, 12:30 PM
p/s: Bé dễ thương quá SN. PL chúc 2 mẹ con SN sớm được gần gũi bên nhau nhé!

Nhìn ngắm con của SN, ON bồi hồi xúc động khi nhớ đến lời nằn nì của Chồng ON...
Giờ cũng muộn mằn rồi...
Xong nếu được những đứa trẻ vô tư lự, quây bên cạnh mình, thì cũng chẳng thiết gì nữa

Trẻ con bao giờ cũng là những thiên thần các chị nhỉ. Chẳng gì hạnh phúc bằng được ở gần con mình cả...

Lê_Minh_Hòa
08-07-2009, 02:52 PM
Nhìn bé dễ thương quá!

Nhudadauyeu
08-07-2009, 08:51 PM
Nhìn bé iu nhà SN đáng iu quá, mình nghĩ sau này bé iu nhà ấy sẽ hiểu được tấm lòng của mẹ SN,tất cả chỉ vì cuộc sống vì tương lai của 2mẹ con,cố gắng lên mẹ nó nhé

Nhudadauyeu
08-07-2009, 08:51 PM
híhí, mình cũng post ảnh tình yêu của mình khoe tý

1100i
08-07-2009, 10:22 PM
Mừng chòi lá cọ của em nhé!

Sao thay đổi avatar và chữ kí liên tục vậy?

sơn_nữ83
08-07-2009, 10:31 PM
Mừng chòi lá cọ của em nhé!

Sao thay đổi avatar và chữ kí liên tục vậy?
cảm ơn anh I đã ghé thăm nhà em. Lâu lắm mới thấy anh onl. Anh mà k chịu khó vào thăm chòi lá của em , em dành mất vị trí thứ 2 NR về sờ pam thì đừng trách nhá :D
Thay đổi ava và chữ ký liên xoành xoạch theo tâm trạng anh ơi.

1100i
08-07-2009, 10:33 PM
cảm ơn anh I đã ghé thăm nhà em. Lâu lắm mới thấy anh onl. Anh mà k chịu khó vào thăm chòi lá của em , em dành mất vị trí thứ 2 NR về sờ pam thì đừng trách nhá :D
Thay đổi ava và chữ ký liên xoành xoạch theo tâm trạng anh ơi.

Đang cố spam lấy tiền mua cái laptop mờ:D

Chẳng có bạn hiền nào họa thơ nhỉ?

Tứ điên giờ ở đâu?

Ở đâu?

1100i
08-07-2009, 10:42 PM
Cảm ơn một người bạn nghe thấy than thở đã tặng cái lap nhé, giờ thoải mái ngồi cafe ol NR rồi.
Có ai tặng nốt cái Đt để liên lạc nữa thì tốt nhẩy?:D

sơn_nữ83
08-07-2009, 11:06 PM
Tứ điên giờ ở đâu?
Ở đâu?
Nếu định vào nhà em tìm Tứ Điên thì anh nhầm chỗ rồi anh ơi! Tứ điên chắc chê chòi lá của em tuyềnh toành quá, không ghé chơi đâu.:D

Triplec
08-07-2009, 11:42 PM

Con trai thương yêu!
----
Mẹ yêu con và nhớ con nhất trên đời.

Ngủ ngoan nhé bé yêu của mẹ
Chắt chiu này dành để cho con
Dẫu đời hạnh phúc chẳng tròn
Đắng cay mẹ cũng vì con cam lòng

Con là ngọn nến hồng đời mẹ
Làm khô bao giọt lệ ngày qua
Ngủ ngoan con ngủ đi mà
Bé yêu của mẹ, của bà, của ông

Thiên thần của Sơn nữ đáng yêu quá. Triplec ghen với Sơn nữ rồi. Có mấy dòng chia sẻ cùng em. Chúc Sơn nữ luôn xinh đẹp, mạnh mẽ và hạnh phúc bên cục cưng của mình.

Thân mến
Triplec

sơn_nữ83
09-07-2009, 12:03 AM
Thiên thần của Sơn nữ đáng yêu quá. Triplec ghen với Sơn nữ rồi. Có mấy dòng chia sẻ cùng em. Chúc Sơn nữ luôn xinh đẹp, mạnh mẽ và hạnh phúc bên cục cưng của mình.

Ngoài lời cảm ơn ra em không biết nói thêm gì đâu chị Triplec ah.Cảm ơn chị vì đã chia sẻ với em.

NHAT NGUYET
09-07-2009, 12:14 AM
Con trai thương yêu!

Mẹ và con
Con ngon giấc mẹ đứng nhìn mê mãi
Giấc thiên thần mát dịu giọt mồ hôi
Mẹ ru con, mẹ ru đời làm lũ
Mẹ oằn vai, con nhẹ bước vào đời

Tặng mẹ con Sơn Nữ

sơn_nữ83
11-07-2009, 02:21 AM
"Làm đàn bà rất tuyệt, vì ta có thể làm cho một người đàn ông hạnh phúc, có thể tạo ra những sinh linh, có thể tự quyết định cuộc đời mình".

Liệu một người đàn bà có thể làm được cả 3 điều đó sẽ là người đàn bà hạnh phúc?Một thiên thần kháu khỉnh đáng yêu, một con đường dài thăm thẳm phía trước dẫu biết chắc không dễ dàng gì nhưng vẫn quyết định sẽ đi. Mới chỉ là những bước chập chững ban đầu trên con đường đầy chông gai ấy...Vậy mà nhiều lúc cảm thấy nản, thấy hoang mang đến cùng cực. Không có bóng dáng của hối hận, không có ám ảnh của tiếc nuối. Chỉ là một chút gì đó xót xa.Hôm qua còn đầu gối tay ấp, còn mặn nồng bên nhau, nay thành người xa lạ.Khi tan vỡ, đàn bà bao giờ cũng nhận thiệt thòi hơn, luôn bị người đời nhìn với ánh mắt thương cảm,cơ hội đi tìm hạnh phúc mới thật gian nan lắm. Trong khi đàn ông bỏ vợ lần 2, lần 3...vẫn dễ dàng tìm được cho mình một bến đỗ mới.Không hiểu họ sẽ cảm thấy thế nào nhỉ?Khi vẫn ngôi nhà đó, vẫn căn phòng đó....nhưng không phải là người đàn bà hôm qua họ từng mặn nồng chia sẻ?

Nghĩ kỹ thì để được là một người đàn bà hạnh phúc, mình đã đạt được 2 phần 3, thế đã là hạnh phúc mà nhiều người phải mơ ước.Hôm nay dẫu có buồn, có hụt hẫng đến bao nhiêu mình vẫn phải đối mặt,không được phép buông xuôi...Không được phép, không thể nào...Khóc! Vẫn có thể ngồi khóc ngon lành như chưa bao giờ được khóc. Cái cảm giác được khóc thành tiếng, không phải cắn chặt môi kìm tiếng nấc khiến người ta có cảm giác như được giải thoát, để rồi thấy lòng mình nhẹ nhõm bao nhiêu.

Gặp trời mưa có ai muốn mình ướt,ai cũng muốn, cũng cố tìm cách trú. Nhưng nếu không kịp tránh, bị ướt, cũng chẳng có gì đáng sợ lắm. Thậm chí đôi khi tắm mưa thật thú vị.Nỗi buồn của mình cũng vậy thôi. Ngày nào chẳng có chuyện.Tắm trong những nối buồn, dù lớn dù nhỏ. Mình đã quen với áp lực,với nỗi buồn,cô đơn, dối trá, với những sự thật trần trụi đau lòng rồi. Nếu không kịp tránh mưa thì hãy tắm mưa đi. Chấp nhận và vượt qua, đã và sẽ như thế.

Đã và sẽ có nhiều đêm mất ngủ như hôm nay.Biết chắc là thế. Không muốn tưởng tượng ra con đường phía trước quanh co, khúc khuỷu thế nào. Biết đâu đi đến cuối con đường sẽ gặp một người đàn ông đứng đợi ở đó.Khi ấy, có thể mình sẽ hiểu làm đàn bà tuyệt vời như thế nào.

"Làm đàn bà rất tuyệt, vì ta có thể làm cho một người đàn ông hạnh phúc...."

OA _ NỮ
11-07-2009, 02:34 AM
Em viết đó hả SN, sâu sắc, ý nghĩa và hay lắm.

sơn_nữ83
11-07-2009, 02:42 AM
Em viết đó hả SN, sâu sắc, ý nghĩa và hay lắm.

chỗ nào em bôi đậm thì không phải ý của em, Em đọc được ý ở đâu đó ( khôgn nhớ nữa) rồi viết về chính mình, cho chính mình thôi chị ạ.

Nhudadauyeu
11-07-2009, 03:53 AM
nàng này hay thức khuya quá, ko tốt cho skhoẻ đâu nhá

sơn_nữ83
11-07-2009, 07:00 PM
nàng này hay thức khuya quá, ko tốt cho skhoẻ đâu nhá
chị thì dậy sớm thế, khác em mấy đâu,:D:D. Em bị mất ngủ chị ơi :khoc1:

Nhudadauyeu
11-07-2009, 07:42 PM
chị thì dậy sớm thế, khác em mấy đâu,:D:D. Em bị mất ngủ chị ơi :khoc1:

chị fải dậy thui em à, dạo trc chị cung hay thức khuya lắm, giờ đang tập thói quen ko online nưa, cố gắng ngủ sớm, em cung thế nhé

chuột con
13-07-2009, 08:23 PM
hôm nay tình cờ chuột đọc được bài thơ này, nên đêm tặng cho chị nè:

Sơn nữ

Mắt em xanh màu rừng thăm thẳm
Để anh lạc nhịp bước đi hoang
Tóc dài buông lưng núi thơm cỏ
Xô anh về phố xa mơ màng

Ngày lang thang nhớ sầu đôi mắt
Mây trắng bay mềm dáng em về
Đêm cô liêu nghe buồn rung lạnh
Nụ cười nào loáng thoáng trong mê

Thôi em cứ non cao dạo bước
Biết làm chi thế sự thăng trầm
Tình, như hoa dại ươm cỏ biếc
Theo chân anh mỗi nhịp âm thầm...

Vĩnh Hảo

Sanmei
13-07-2009, 10:09 PM
Chòi lá của chị có chụt kìa chị oy :D:D:D

sơn_nữ83
13-07-2009, 10:26 PM
Chuột này hồi xưa mấy lần định nhăm nhe chuồng gà nhà chị :D, nhưng giờ ngoan rồi, hay qua nhà chị chơi lắm. Thỉnh thoảng chị còn thịt gà mời tới nhà nhậu cơ:D:D:D

sơn_nữ83
13-07-2009, 10:45 PM
hôm nay tình cờ chuột đọc được bài thơ này, nên đêm tặng cho chị nè:

Sơn nữ
Thôi em cứ non cao dạo bước
Biết làm chi thế sự thăng trầm
Tình, như hoa dại ươm cỏ biếc
Theo chân anh mỗi nhịp âm thầm...

Vĩnh Hảo
Cuộc đời này có ai trọn vẹn
Đôi khi tìm hạnh phúc trong bon chen
Dối trá, ỡm ờ, ích kỷ, nhỏ nhen
Lòng tốt , chân thành bị nghi thành giả tạo
Mặc kệ.....
Không quan tâm thế sự đảo điên
Miễn lòng mình thanh thản, không ưu phiền
Tình dẫu có cũng xin đành chôn kín
Âm thầm đi... như cỏ dại vươn lên
Hạnh phúc đôi khi chẳng thể gọi tên
Giản đơn thôi...
Bằng lòng với những gì ta có...
Hạnh phúc...
Đâu có xa vời...

p/s: Cảm ơn chuột nhiều nha, vì đã tìm cho chị một bài thơ hay.

valytien_$
14-07-2009, 01:11 AM
Thăm nhà SN...thấy đông vui quá, hôm nào thịt gà ọp ẹp nhớ alo nha

sơn_nữ83
14-07-2009, 01:16 AM
Thăm nhà SN...thấy đông vui quá, hôm nào thịt gà ọp ẹp nhớ alo nha
Okie thui anh nhiều tiền:D, SN em hiếu khách lắm. Bữa nào thịt gà nhất định alo mời anh tới nhậu.:D

valytien_$
14-07-2009, 08:53 AM
Okie thui anh nhiều tiền:D, SN em hiếu khách lắm. Bữa nào thịt gà nhất định alo mời anh tới nhậu.:D

Rồi em...chuẩn bị cái bụng từ giờ đây...số điện thoại là 094312193x....em đoán hộ anh số cuối nhé:))

chuột con
14-07-2009, 10:12 AM

ít hôm Sanmei mừ có xây nhà, chuột qua đào hang với cắn phá cho coi. hí hí:nguong::nguong:

Sanmei
14-07-2009, 10:42 AM
ít hôm Sanmei mừ có xây nhà, chuột qua đào hang với cắn phá cho coi. hí hí:nguong::nguong:

Oạch, chưa xây nhà mà đã bị hù ... hơ hơ, chụt nhà chị Nữ dữ dằn quá... y như chủ nhà :D:D:D ... chạy thoai :tungtang::tungtang::tungtang:

chuột con
14-07-2009, 03:41 PM
Oạch, chưa xây nhà mà đã bị hù ... hơ hơ, chụt nhà chị Nữ dữ dằn quá... y như chủ nhà :D:D:D ... chạy thoai :tungtang::tungtang::tungtang:

ấy chết, chuột này là chuột hoang (chuột rừng á) chứ hông phải chuột nhà chị Nữ đâu nha. tại dzì cái chòi lá này cũng ở trên rừng nên hay ghé qua ...kiếm ăn thui. mà chuột này hiền lắm, Sanmei đừng có lo.

Sanmei
14-07-2009, 09:51 PM
ấy chết, chuột này là chuột hoang (chuột rừng á) chứ hông phải chuột nhà chị Nữ đâu nha. tại dzì cái chòi lá này cũng ở trên rừng nên hay ghé qua ...kiếm ăn thui. mà chuột này hiền lắm, Sanmei đừng có lo.

Chụt wảng cáo ghia wá, chắc có học Maketing hả :D :botay:

sơn_nữ83
15-07-2009, 12:50 AM
Oạch, chưa xây nhà mà đã bị hù ... hơ hơ, chụt nhà chị Nữ dữ dằn quá... y như chủ nhà
Chị mà dữ dằn thì chuột con không có cơ hội ngồi trong chòi lá nhà chị để hóng gió đâu em ơi :D

sơn_nữ83
15-07-2009, 01:56 AM
http://i262.photobucket.com/albums/ii112/trinhlan77/IMG_1539s.jpg
"Một ngày mới đã sang rồi. Chúc con trai yêu của mẹ ngủ thật ngon. Mẹ k ngủ được ngồi ngắm ảnh con mãi nè. Ngủ ngoan con nhé "
Khoe với mọi người ảnh mới nhất của con trai SN đó :D

Sanmei
16-07-2009, 02:44 PM
"Một ngày mới đã sang rồi. Chúc con trai yêu của mẹ ngủ thật ngon. Mẹ k ngủ được ngồi ngắm ảnh con mãi nè. Ngủ ngoan con nhé "

Mới nhất mà sao em thấy wen wen vậy chị, khoe cái tấm ngủ độc chiu íh cho mọi ng cười tí chị ui :D hehe

sơn_nữ83
17-07-2009, 11:42 PM
Chốt chặt cánh cửa
Một ngày buồn
Sắp trôi qua
Người đàn bà
Giam mình...
Hoài nghi về những ngày tiếp nối
Không đủ sức ôm quá khứ
Bỏ chạy
Bước chân đi
Dẫm phải dấu ngày
Tưởng hoá bụi...

Một ngày thực sự mệt mỏi sắp qua!

Phu sinh
18-07-2009, 01:34 AM
Chốt chặt cánh cửa
Một ngày buồn
Sắp trôi qua
Người đàn bà
Giam mình...
Không đủ sức ôm quá khứ
Bỏ chạy
Bước chân đi
Dẫm phải dấu ngày
Tưởng hoá bụi...

Nghe đâu đấy một lời khuyên nhủ
Miền quá khứ chớ phủ oằn vai
Chầm chậm thả bớt góc gai
Chân đà nhẹ hẫng, tương lai bước dồn

Triplec
18-07-2009, 11:30 AM
Chốt chặt cánh cửa
Một ngày buồn
Sắp trôi qua
Người đàn bà
Giam mình...
Không đủ sức ôm quá khứ
Bỏ chạy
Bước chân đi
Dẫm phải dấu ngày
Tưởng hoá bụi...

Nghe đâu đấy một lời khuyên nhủ
Miền quá khứ chớ phủ oằn vai
Chầm chậm thả bớt góc gai
Chân đà nhẹ hẫng, tương lai bước dồn

Trôi đi nhé ngày buồn quá khứ
Để em vui hướng tới tương lai
Niềm đau rồi cũng nguôi ngoai
Cuộc đời đẹp lắm đừng hoài trách thân

Sơn Nữ can đảm lên em nhé. Triplec đọc đâu đó có câu châm ngôn rằng: Khi một cánh cửa này khép lại thì sẽ có một cánh cửa khác mở ra với ta. Tuy nhiên, đôi khi vì ta quá mải trông theo cánh cửa đã khép mà bỏ lỡ cánh cửa mới đã mở ra…

Sơn Nữ còn trẻ, tương lai em ở phía trước còn dài, bên em lại còn có một thiên thần đáng yêu nữa. Đừng quá muộn phiền về quá khứ đã qua em nhé. Gắng tìm một ý nghĩa tích cực hơn về những mất mát đã qua, em sẽ thấy những sai lầm, những đổ vỡ không phải không có ích. Người đối xử tốt với ta, ta nợ người một món nợ ân tình. Người đối xử tệ bạc với ta, ta nợ người một bài học ở đời. Những mất mát, vấp ngã đôi khi là bài học để ta có được một tương lai tốt đẹp hơn phải không em?

Chị tặng Sơn nữ một bông hồng vàng. Với Triplec, đó là loài hoa biểu trưng cho niềm tin và hy vọng. Chúc Sơn Nữ luôn bình an trong tâm hồn và hạnh phúc bên thiên nhần nhỏ đáng yêu.

Thân mến,

Triplec

http://i118.photobucket.com/albums/o88/triplecpgn/California%20Nov%202008/Mission%20San%20Juan%20Capistrano/CalforniaSFSanJuanCapistranoOran-109.jpg

sơn_nữ83
18-07-2009, 11:38 AM
Gắng tìm một ý nghĩa tích cực hơn về những mất mát đã qua, em sẽ thấy những sai lầm, những đổ vỡ không phải không có ích. Người đối xử tệ bạc với ta, ta nợ người một bài học ở đời. Những mất mát, vấp ngã đôi khi là bài học để ta có được một tương lai tốt đẹp hơn
Em cảm ơn chị nhiều lắm, về những lời nói chân tình của chị. Ở đời có vay có trả phải không chị, Gieo nhân nào gặp quả đó.Em vẫn tin là như vậy. Chúc chị luôn vui vẻ, Hạh phúc

secret000
18-07-2009, 03:06 PM

Con trai thương yêu!

Giờ này con đã ngủ say lắm..Đã sang một ngày mới rồi con yêu ạ.Mẹ vẫn phải làm việc, chưa được đi ngủ vì có việc gấp ngày mai phải hoàn thành.Mẹ thấy mệt và buồn ngủ quá. Nhớ con vô cùng. Từ hôm nay, mẹ sẽ thường xuyên viết thư cho con., sẽ kể cho con nghe về những niềm vui, nỗi buồn của mẹ.Một ngày nào đó, khi lớn lên, con sẽ hiểu mẹ hơn …
Hôm nay con trai mẹ 20 tháng 17 ngày tuổi. Với mẹ lúc này, con là người đàn ông mẹ tin tưởng nhất.Con không biết nói dối mẹ...Đời mẹ bây giờ chỉ có con là tài sản duy nhất , quý giá nhất thôi . Mẹ biết con thiệt thòi , thiếu thốn, con không đựợc mẹ ôm ấp vỗ về, ru ngủ từng đêm. Mỗi khi tỉnh giấc, người đầu tiên con nhìn thấy không phải là mẹ.Khi con sốt,người lấy khăn mát đắp lên trán cho con không phải là mẹ. ..Mẹ xin lỗi con, mẹ xin lỗi. Bây giờ mẹ không thể làm được gì khác con ơi. Mẹ không thể không làm việc, mẹ không thể trông chờ sự giúp đỡ của người khác….Mẹ sẽ cố gắng, cố gắng để mẹ con mình không phải cách trở xa xôi thế này nữa . Con ở nhà với bà ngoại thật ngoan con nhé. Ông bà đã phải buồn và lo lắng cho mẹ nhiều lắm rồi. Ông bà cũng thương con nhiều lắm . Con đừng làm ông bà buồn nghe con.
.Lúc này, nếu không có con,mẹ không biết mình sẽ ra sao nữa con ơi.Con thật sự là niềm tin, là chỗ dựa tinh thần vững chắc nhất cho mẹ bây giờ và mãi về sau này.... Chưa bao giờ mẹ thấy nản lòng,mệt mỏi, thấy cô đơn như lúc này con ạ. Bao nhiêu đêm mẹ thức trắng, nghĩ tới cuộc sống của mẹ con mình phía trước…Có những lúc mẹ không đủ tự tin rằng mẹ có thể bao bọc, chăm chút cho con mà không cần tới bố con. Nhưng giờ thì con hãy yên tâm con nhé, chỉ cần con trai mẹ luôn khoẻ mạnh, ngoan ngoãn, chỉ cần đuợc thấy con cười, được nghe con gọi “ơi mẹ”, được con lấy tay xoa vào má mẹ và nói “thương, thương” khi mẹ giả vờ khóc, mẹ sẽ vượt qua được hết. Khó khắn,vất vả, cả sự đắng cay, cô độc ,mẹ sẽ vượt qua được hết. Mẹ đã và sẽ không cần dựa dẫm vào bất kỳ ai .Chỉ cần có con của mẹ thôi…

Tâm sự với con một lúc mẹ tỉnh ngủ rồi. Mẹ làm việc tiếp đây con trai ạ. Hôm nay bà ngoại mệt, con ngủ ngoan, không quấy bà nghe chưa. Mẹ yêu con và nhớ con nhất trên đời.”

Chị thật dũng cảm, may mắn và hạnh phúc sẽ luôn bên chị!

sơn_nữ83
18-07-2009, 11:08 PM
Chị thật dũng cảm, may mắn và hạnh phúc sẽ luôn bên chị!
Cảm ơn Bí Mật nhiều nha! Không phải là dũng cảm đâu, chỉ là... liều thôi em ơi. MAY MẮN VÀ HẠNH PHÚC. Ở đời ai chẳng mong có được điều đó em nhỉ.Chị càng mong hơn ấy chứ.

sơn_nữ83
20-07-2009, 04:11 AM
Em có tội tình chi?
Mà chịu bao oan trái
Em đã quá ngu dại
Khi tin tưởng tình anh
Trái tim giờ tan tành
Trước sự thật nghiệt ngã
Hồn em giờ nghiêng ngả
Biết đi về đâu đây
Khi trong cuộc đời này
Toàn lọc lừa dối trá
Anh từng là tất cả
Là thần tượng trong em
Những kỉ niệm êm đềm
Giờ tan theo mây khói
ôi ...những lời anh nói
Giờ em thấy xót xa
Vừa mới ngày hôm qua
Anh vẫn là tất cả
Cuộc đời chua chát quá
Số phận thật trớ trêu
EM cứ ngỡ một điều
Trái đất này nhỏ bé
Trái tim em giằng xé
Cố bào chữa cho anh
Nhưng thực sự không thành
Số phận sao nghiệt ngã
Em thật ngu ngốc quá
Tin anh đến dại khờ
Để bây giờ bơ vơ
Đời ai học chữ ngờ
Vô tư quá thành tội
Để bây giờ có hối
Cũng không được nữa rồi
Tan nát hết anh ơi
Niềm tin bị dày xéo
Đường đời vẫn muôn nẻo
Em biết đi về đâu
Tất cả giờ hằn sâu
Vết thương lòng mãi mãi.
Tất cả xin trả lại
.........

phale
20-07-2009, 07:21 AM

Bé thật là dễ thương. Đôi mắt tròn xoe như viên bi.
Chúc bé mau ăn chóng lớn nhé và ngoan để Mẹ vui nhé!

NHỘNG
20-07-2009, 11:07 AM
Bé thật là dễ thương. Đôi mắt tròn xoe như viên bi.
Chúc bé mau ăn chóng lớn nhé và ngoan để Mẹ vui nhé!

Nhìn cháu giống bố nhỉ.

sơn_nữ83
20-07-2009, 11:36 AM
Nhìn cháu giống bố nhỉ.
Ý anh nói là cháu không giống mẹ chứ j? :D

NHỘNG
20-07-2009, 12:02 PM
Ý anh nói là cháu không giống mẹ chứ j? :D

Tổng thể thì con trai giống bố hơn:rolleyes:

sơn_nữ83
20-07-2009, 12:55 PM
....

sơn_nữ83
20-07-2009, 12:56 PM
Tổng thể thì con trai giống bố hơn:rolleyes:
éc, nói như anh thì nhìn tổng thể con em cũng...giống anh phết :acac::botay:
hêhe, nhất là khi KMQA:D:D:D

secret000
20-07-2009, 05:07 PM
Cảm ơn Bí Mật nhiều nha! Không phải là dũng cảm đâu, chỉ là... liều thôi em ơi. MAY MẮN VÀ HẠNH PHÚC. Ở đời ai chẳng mong có được điều đó em nhỉ.Chị càng mong hơn ấy chứ.
Chị nói vậy cũng đúng! Ko liều sao biết được hạnh phúc mình nằm ở đâu? Đôi khi cái gọi là hạnh phúc nó cứ nằm yên ko động đậy thì mình phải liều mà đi tìm thôi chị nhỉ? ^^!

sơn_nữ83
22-07-2009, 01:09 AM
" ... lại nghĩ đến anh. Em đã từng tin anh tuyệt đối còn gì. Em đang tự hỏi sao không thử tin anh thêm một lần trong đời, để thấy rằng phù du và bẽ bàng thì tình đời vẫn có thể để lại một thoáng hương yêu:

Em chẳng trách anh đâu vì tình yêu có thể
Đến bên nhau bằng những phút dối lừa"

(st...ở đâu đó)

secret000
22-07-2009, 01:24 AM
" ... lại nghĩ đến anh. Em đã từng tin anh tuyệt đối còn gì. Em đang tự hỏi sao không thử tin anh thêm một lần trong đời, để thấy rằng phù du và bẽ bàng thì tình đời vẫn có thể để lại một thoáng hương yêu:

Em chẳng trách anh đâu vì tình yêu có thể
Đến bên nhau bằng những phút dối lừa"

(st...ở đâu đó)

Khi yêu ai cũng hết mình nhất là khi mình đã thật sự trao những tình cảm chân thành cho nhau! Rồi khi ngoảnh mặt đi ...làm sao quên?

sơn_nữ83
28-07-2009, 04:20 PM
Chòi lá của mình dạo này ...bị bỏ hoang. lạnh lẽo quá. Hôm nay về quét mạng nhện cho có chút hơi người :(
Ngời ở VP làm việc mà ngong ngóng về nhà. Tâm trạng ngổn ngang quá. Nhớ con lắm con trai ơi. Ngồi ngắm ảnh con mãi ....Mẹ vừa gọi điện, bà bảo con đang ngủ. Hôm nay con ngủ kỹ thế, hơn 4h rồi, dậy thôi nào. Chị Hạnh qua rủ con đi xem máy ủi kìa. hic , lát con dậy gọi điện cho mẹ nhé.

Mây
28-07-2009, 04:46 PM
Bé yêu nhà chị SN có kiểu ngủ hay quá.
Mây em tập mãi mà không ngủ được thế này...

sơn_nữ83
28-07-2009, 04:53 PM
Bé yêu nhà chị SN có kiểu ngủ hay quá.
Mây em tập mãi mà không ngủ được thế này...
COn trai chị mới 2 tuổi nên ngủ kiểu này không sao.:D Chứ em...16 rồi, ngủ thế này e...không ổn tí nào :botay:

LÃO HẠC
28-07-2009, 04:59 PM
Bé trông ghét quá....Chúc hai Mẹ Con thật nhiều sức khoẻ và niềm vui...Mỗi người có nỗi niềm riêng,LH cũng vậy?đều phải cố gắng em à...

COCKOO
28-07-2009, 06:11 PM
không biết bé ngủ có giống mẹ không nhỉ? http://niemrieng.com/diendan/shop/items/frog1.gif

sơn_nữ83
28-07-2009, 08:34 PM
không biết bé ngủ có giống mẹ không nhỉ? http://niemrieng.com/diendan/shop/items/frog1.gif
Dạ.mẹ cháu cũng thử rồi nhưng...được không quá 5p ạ.:D:D. Mẹ cháu trộm vía ngủ ngoan lắm.:nguong:

secret000
28-07-2009, 09:14 PM
Dạ.mẹ cháu cũng thử rồi nhưng...được không quá 5p ạ.:D:D. Mẹ cháu trộm vía ngủ ngoan lắm.:nguong:
Se xin chị SN chị mà ngủ thế thì khối anh xin chết nhì:D

sơn_nữ83
28-07-2009, 09:47 PM
Se xin chị SN chị mà ngủ thế thì khối anh xin chết nhì:D
ặc ặc, chị tưởng nếu mà chị ngủ thế, anh nào nhìn thấy cũng ...ra đi đầu k ngoảnh lại chứ em:botay:

secret000
28-07-2009, 09:50 PM
ặc ặc, chị tưởng nếu mà chị ngủ thế, anh nào nhìn thấy cũng ...ra đi đầu k ngoảnh lại chứ em:botay:
Hí hí! Nhưng mà em nghĩ lúc chị mặc cái váy ngủ mà nằm như thế thì.......ôi thôi rồi! hihi!:D

COCKOO
28-07-2009, 10:02 PM

5 phút cho kiểu đó là vừa đủ rồi, cố là mệt à nha.

sơn_nữ83
28-07-2009, 10:04 PM
Hí hí! Nhưng mà em nghĩ lúc chị mặc cái váy ngủ mà nằm như thế thì.......ôi thôi rồi! hihi!:D

:emxin::emxin::emxin: hic, tha cho chị em ơi :youarethewoman::botay:

sơn_nữ83
28-07-2009, 10:06 PM

:eek::eek: anh COCK hay ngủ kiểu đó lắm hay sao mà biết rõ nhể :ngoaymui::youarethewoman:

Mây
28-07-2009, 10:06 PM

Càng già gừng lại càng cay
Cockoo đã nói thì hay miễn bàn.

:D:D:D:D

secret000
28-07-2009, 10:12 PM
:emxin::emxin::emxin: hic, tha cho chị em ơi :youarethewoman::botay:
Anh cúc Ku nhà mình đang tưởng tuợng mà mê lun đó chị ơi! :love2::love2::love2:

sơn_nữ83
28-07-2009, 10:16 PM
Càng già gừng lại càng cay
Cockoo đã nói thì hay miễn bàn.

Em đây vẫn cứ an nhàn
Chống cằm đón đợi lời vàng của anh:D

Dongque
01-08-2009, 11:40 PM
Thấy mọi người đều xây cho mình một ngôi nhà để chui ra chui vào.:D.Sơn Nữ quyết định cũng tự làm cho mình một ngôi nhà. Điều kiện hạn hẹp, vốn ít, tận dụng những thứ có sẵn trong vườn quê mình, SN làm một ngôi nhà lợp bằng lá cọ. :D, mùa hè tha hồ mát. " Hạnh phúc là có một mái ấm để sáng đi làm thấy yên lòng, tối vui vẻ mong ngóng được trở về. Đây sẽ là mái ấm của Sơn Nữ, là nơi để SN tiếp đón bạn bè,họ hàng.Mọi người ghé thăm nhà SN cứ thoải mái như ở nhà mình nhé, không cần quà cáp gì đâu .:D

nhà mát quá, phong cảnh lại hữu tình nữa

Lê_Minh_Hòa
02-08-2009, 08:47 PM
Em đây vẫn cứ an nhàn
Chống cằm đón đợi lời vàng của anh:D

Thương em tóc vẫn còn xanh
Thương em đôi mắt long lanh gợi tình....!

LÃO HẠC
02-08-2009, 08:58 PM

Yêu em như bóng với hình
Hôm nay ý ngỏ chúng mình sánh đôi.

sơn_nữ83
02-08-2009, 09:03 PM
Vậy sao anh cứ lặng thinh
Vậy sao không dám tỏ tình với em :D:D