PDA

View Full Version : Chòi lá cọ của Sơn Nữ !

Pages : 1 [2] 3

Lê_Minh_Hòa
02-08-2009, 09:06 PM
Vậy sao anh cứ lặng thinh
Vậy sao không dám tỏ tình với em :D:D

Hòa này phận đời lấm lem
Hòa này đâu dám tình đem trao người!

sơn_nữ83
02-08-2009, 09:08 PM
Yêu em như bóng với hình
Hôm nay ý ngỏ chúng mình sánh đôi.
Nghe em nói này Hạc ơi
Anh đang sinh sống ở nơi Sài thành
Cu Khoài cũng muốn gặp anh
Dượng Hạc ku goi, anh nhanh mà về :D

LÃO HẠC
02-08-2009, 09:16 PM
Nghe em nói này Hạc ơi
Anh đang sinh sống ở nơi Sài thành
Cu Khoài cũng muốn gặp anh
Dượng Hạc ku goi, anh nhanh mà về :D

Hôm nay mới trúng con đề
Búc ngay một vé rồi về thăm em
Ku khoài có muốn ăn kem
Dượng mua cả tủ nhá nhem dượng....mang vào.

sơn_nữ83
02-08-2009, 10:32 PM
Hôm nay mới trúng con đề
Búc ngay một vé rồi về thăm em
Ku khoài có muốn ăn kem
Dượng mua cả tủ nhá nhem dượng....mang vào.
Lão nói thế nghĩa là sao
Tại sao lại phải mang vào...lúc nhá nhem:D

sơn_nữ83
02-08-2009, 10:36 PM
Hòa này phận đời lấm lem
Hòa này đâu dám tình đem trao người!
Sơn Nữ không dám anh ơi
A Hoà nổi tiếng dân chơi Sài Thành :D
Nữ em chân đất ,(con) nhà lành
Minh Hoà đâu phải để dành cho em :D

LÃO HẠC
02-08-2009, 10:41 PM
Lão nói thế nghĩa là sao
Tại sao lại phải mang vào...lúc nhá nhem:D

Ờ thì....thì...

Ban ngày nắng chảy đá kem
Đêm khuya thanh vắng Dượng đem...cho Khoài
Cha nuôi đâu phải người ngoài
Thăm con sao mẹ (Nữ)....nghi hoài là sao?

CrazyDog
02-08-2009, 10:49 PM
Ờ thì....thì...

Hạc già bản tính thanh tao
Mang kem cho nhóc rồi vào với Nữ ngay :D
Thế nên không thể ban ngày
Đợi khi trời tối mới loay hoay mang vào :D

sơn_nữ83
02-08-2009, 11:06 PM
ăn kem ban ngày thôi nha
ăn đêm răng sún rất là xấu trai:D:D
Vậy nên nhắn dượng ku Khoài
Có mang kem tới thì đừng vào ban đêm :D

Lê_Minh_Hòa
02-08-2009, 11:12 PM
Sơn Nữ không dám anh ơi
A Hoà nổi tiếng dân chơi Sài Thành :D
Nữ em chân đất ,(con) nhà lành
Minh Hoà đâu phải để dành cho em :D

Bao nhiêu điều tiếng ở đâu
Tại sao lại cứ đổ đầu Hòa anh
Tim buồn vốn đã mong manh
Tìm nơi nương náu nhà lành phương xa

CrazyDog
02-08-2009, 11:16 PM
Bao nhiêu điều tiếng ở đâu
Tại sao lại cứ đổ đầu Hòa anh
Tim buồn vốn đã mong manh
Tìm nơi nương náu nhà lành phương xa

Bác Hòa ở tít nơi xa
Em ở ngay cạnh mà khó bỏ cha đây nè :D
Em nghe Nữ đã hăm he:
"Thằng nào tán nữa, bà đè chết tươi!" :D

LÃO HẠC
02-08-2009, 11:24 PM
ăn kem ban ngày thôi nha
ăn đêm răng sún rất là xấu trai:D:D
Vậy nên nhắn dượng ku Khoài
Có mang kem tới thì đừng vào ban đêm :D

Nghe lời mẹ Nữ dịu êm
Vậy thì cha Dượng trầu têm phượng cành
Nhờ người mai mối cho nhanh
Đón Khoài,rước mẹ không anh...Hoà ảnh canh nãy giờ...

sơn_nữ83
02-08-2009, 11:25 PM
Bác Hòa ở tít nơi xa
Em ở ngay cạnh mà khó bỏ cha đây nè :D
Em nghe Nữ đã hăm he:
"Thằng nào tán nữa, bà đè chết tươi!" :D
NỮ đọc mà lăn ra cười
Có thấy ai sợ chết tươi đâu mà:D:D

sơn_nữ83
02-08-2009, 11:28 PM
Nghe lời mẹ Nữ dịu êm
Vậy thì cha Dượng trầu têm phượng cành
Nhờ người mai mối cho nhanh
Đón Khoài,rước mẹ không anh...Hoà ảnh canh nãy giờ...
Nữ em ngày đêm ngẩn ngày ngơ
Thương nhớ anh Khác xác xơ mất rồi:D:D
Thôi thì Hoà, Hạc anh ơi
Mình là bạn nhé, chơi chung một nhà ( NR đó):-P

Lê_Minh_Hòa
02-08-2009, 11:33 PM
Hạc ơi ! Nữ có người ...rồi
Hòa ơi! Thôi nhé chớ ngồi mà mong
Biết rằng Khác mà nó xong...
Sẽ quất con ngựa truy phong.... chạy làng

LÃO HẠC
02-08-2009, 11:55 PM
Nữ em ngày đêm ngẩn ngày ngơ
Thương nhớ anh Khác xác xơ mất rồi:D:D
Thôi thì Hoà, Hạc anh ơi
Mình là bạn nhé, chơi chung một nhà ( NR đó):-P

Hạc ơi ! Nữ có người ...rồi
Hòa ơi! Thôi nhé chớ ngồi mà mong
Biết rằng Khác mà nó xong...
Sẽ quất con ngựa truy phong.... chạy làng

Công lao khổ cực bao ngày
Bây chừ Nghĩ Khác hớt tay mất rồi
...Hoà,Hạc ơi....Làm bạn thôi
Sông Sài Gòn..nhảy cho rồi anh ơi

Sơn kia ẻm đã Rả nhời
Một lòng một dạ suốt đời...chỉ yêu có thằng Nghĩ Khác thôi anh à:chetdi::chetdi::chetdi:

sơn_nữ83
03-08-2009, 12:04 AM
Đọc thơ vui của mọi người làm em quên cả mệt, tỉnh táo hẳn rùi. cảm ơn mọi người đã dừng chân ở chòi lá của em nhé. Giờ em đi ngủ đây, hôm nay phải ngủ sớm k có mai không dậy nổi đi làm thì chết. Dặt dẹo 2 ngày rùi.Chúc mọi người ngủ ngon.
Chào buổi sáng . Chúc mọi nguời ngày mới, tuần mới, tháng mới thật nhiều niềm vui và may mắn :D

sơn_nữ83
15-08-2009, 05:15 PM
Tròn 2 tuần rồi mới lại trở về căn nhà thân yêu của mình. Lâu không có hơi người, không gian lạnh lẽo quá....
Hà Nội đang mùa mưa ngâu, sụt sùi, u ám. Hay tâm hồn mình đang u ám vậy nhỉ? Cả tuần nay ngoài đi làm, không đi đâu, không gặp gỡ ai. Tới công ty ngồi lì trong phòng với cặp kính râm, không thò mặt ra khỏi phòng. Một tuần rôi, may mà không có vết sẹo nào trên mặt cả. Phải thay đổi thôi.Vụ tai nạn đã cho mình quyết tâm thay đổi... Đời mình liệu có mấy lần may mắn như vừa rồi nữa. Cái cảm giác thoát chết trong gang tấc mới thấy quý trọng cuộc sống biết bao nhiêu.
Một tuần mệt mỏi sắp trôi qua.Sắp hết giờ làm rồi, tự dưng muốn viết gì đó cho nhẹ lòng. Nhưng đầu óc trống rỗng, vô cảm...Mà không, đang hướng tới một nơi không thể đến đuợc mới phải. Phải quay về thôi, cố gắng học cách yêu chiều bản thân mình đã. Đúng thật, tội gì phải hành hạ bản thân mình thế này chứ. Muốn làm gì cứ làm, thích nói gì cứ nói, muốn đi đâu cứ đi...Việc gì phải dằn lòng nhỉ. Tại sao lại không nhỉ? ....
Về thôi, về nhà thôi...Chỉ cần về tới nhà, sẽ thấy yên bình hơn rất nhiều.
Cầu mong trời phật phù hộ cho mọi xui sẻo qua đi. Cầu mong cho cả nhà mình được bình an.

chuột con
10-09-2009, 10:03 AM
Tròn 2 tuần rồi mới lại trở về căn nhà thân yêu của mình. Lâu không có hơi người, không gian lạnh lẽo quá....
Hà Nội đang mùa mưa ngâu, sụt sùi, u ám. Hay tâm hồn mình đang u ám vậy nhỉ? Cả tuần nay ngoài đi làm, không đi đâu, không gặp gỡ ai. Tới công ty ngồi lì trong phòng với cặp kính râm, không thò mặt ra khỏi phòng. Một tuần rôi, may mà không có vết sẹo nào trên mặt cả. Phải thay đổi thôi.Vụ tai nạn đã cho mình quyết tâm thay đổi... Đời mình liệu có mấy lần may mắn như vừa rồi nữa. Cái cảm giác thoát chết trong gang tấc mới thấy quý trọng cuộc sống biết bao nhiêu.
Một tuần mệt mỏi sắp trôi qua.Sắp hết giờ làm rồi, tự dưng muốn viết gì đó cho nhẹ lòng. Nhưng đầu óc trống rỗng, vô cảm...Mà không, đang hướng tới một nơi không thể đến đuợc mới phải. Phải quay về thôi, cố gắng học cách yêu chiều bản thân mình đã. Đúng thật, tội gì phải hành hạ bản thân mình thế này chứ. Muốn làm gì cứ làm, thích nói gì cứ nói, muốn đi đâu cứ đi...Việc gì phải dằn lòng nhỉ. Tại sao lại không nhỉ? ....
Về thôi, về nhà thôi...Chỉ cần về tới nhà, sẽ thấy yên bình hơn rất nhiều.
Cầu mong trời phật phù hộ cho mọi xui sẻo qua đi. Cầu mong cho cả nhà mình được bình an.

chắc giờ những cảm xúc này đã là dư âm rồi chị nhỉ, nhưng chắc vẫn còn vang vọng đâu đó. em mới vào lại mà được gặp chị hỏi thăm, vui ghê, hihi, gửi chị một khúc thơ này:

Thấy vui muốn cười cứ cười
Thấy buồn muốn khóc là khóc.
Yêu ai cứ bảo là yêu
Ghét ai cứ bảo là ghét
Dù ai ngon ngọt nuông chiều
Cũng không nói yêu thành ghét
Dù ai cầm dao dọa giết
Cũng không nói ghét thành yêu.

LMD - PQ

Lê_Minh_Hòa
10-09-2009, 10:38 AM
Tối nay đi công tác, giữa vùng Trung du đồi núi chập chùng, tìm mãi chẳng có KS hay nhà nghỉ nào, thôi xin thí chủ cho Hòa Thân xin bữa cơm chay và 1 đêm ngủ mặn tại chòi lá cọ này nhé!

sơn_nữ83
10-09-2009, 11:09 AM
chắc giờ những cảm xúc này đã là dư âm rồi chị nhỉ, nhưng chắc vẫn còn vang vọng đâu đó. em mới vào lại mà được gặp chị hỏi thăm, vui ghê, hihi, gửi chị một khúc thơ này:

Thấy vui muốn cười cứ cười
Thấy buồn muốn khóc là khóc.
Yêu ai cứ bảo là yêu
Ghét ai cứ bảo là ghét
Dù ai ngon ngọt nuông chiều
Cũng không nói yêu thành ghét
Dù ai cầm dao dọa giết
Cũng không nói ghét thành yêu.

LMD - PQ

Cảm ơn em. Lâu không thấy em vào NR chơi,chẳng có ai bắt trộm gà nhà chị nữa, chị không phải trông chừng tự dưng lại thấy buồn:D. Em lúc nào cũng vậy, luôn an ủi chị. Cảm ơn em rất nhiều. Chị cũng chúc em luôn vui vẻ, thỉnh thoảng rảnh vào NR chơi em nhé.

Chôn vùi đi những ngày xưa cũ
Xóa nhòa thôi những ký ức buồn
Yêu hận nào kết thúc chẳng lệ tuôn
Thế gian này có gì là mãi mãi

Dừng lại thôi ta xin đừng mê mải
Giam hồn mình trong chốn trần ai
Đường đời phía trước ...còn quá dài
Và hiện thực ...chỉ mình ta quyết định

sơn_nữ83
10-09-2009, 11:10 AM
Tối nay đi công tác, giữa vùng Trung du đồi núi chập chùng, tìm mãi chẳng có KS hay nhà nghỉ nào, thôi xin thí chủ cho Hòa Thân xin bữa cơm chay và 1 đêm ngủ mặn tại chòi lá cọ này nhé!
anh LMH ngủ KS quen roài, ngủ chòi lá của em k có điều hòa, không có tắm nóng lạnh, không chăn không đệm và... nhiều muỗi lắm đó:ngoaymui:, liệu anh chịu nổi không:nhaodzo:

luuthienhan
10-09-2009, 01:34 PM
Hận đang trống trải lạnh lẽo, có thể thu xếp cho Hận 1 chỗ trong nhà SơnNu để tìm sự ấm áp ko. chỉ việc cho địa chỉ chứ ko cần gọi Taxi đón Hận , Ngõ Ngách HN chỗ nào Hận cũng biết .

sơn_nữ83
10-09-2009, 01:39 PM
Hận đang trống trải lạnh lẽo, có thể thu xếp cho Hận 1 chỗ trong nhà SơnNu để tìm sự ấm áp ko. chỉ việc cho địa chỉ chứ ko cần gọi Taxi đón Hận , Ngõ Ngách HN chỗ nào Hận cũng biết .
Nóng bức thế này mà vẫn cảm thấy lạnh lẽo hả anh? Đúng là lạnh trong tim rồi. Chòi lá của em ngụ tại phố Niềm Riêng mà. anh rảnh cứ ghé thăm bất cứ lúc nào.:o
p/s: Nick của anh em dịch là Hân , chứ k nghĩ là Hận.

luuthienhan
10-09-2009, 02:04 PM
à , vậy mà đầu óc Hận lẫn lộn cứ nghĩ là SN mời đến nhà thật nên mới đăng kí 1 góc rồi quần áo chăn màn mang qua. Hận là tên tộc đấy , nhiều lúc đi ngoài đường tự dưng nghe thấy tiếng Hận cứ tưởng đứa nào nó chửi mình , chạy vào túm cổ định đánh hoá ra 2 đứa yêu nhau rồi Hận mà chửi nhau.

Lê_Minh_Hòa
10-09-2009, 02:19 PM
anh LMH ngủ KS quen roài, ngủ chòi lá của em k có điều hòa, không có tắm nóng lạnh, không chăn không đệm và... nhiều muỗi lắm đó:ngoaymui:, liệu anh chịu nổi không:nhaodzo:

- Không có điều hòa thì dùng quạt!
- Không chăn không nệm thỉ nằm chiếu!
- Muỗi nhiều thì đốt nhang muỗi!

Và cuối cùng chịu nổi thì sao? Chủ chòi có cho ngủ 1 đêm không?

chuột con
10-09-2009, 10:48 PM

chuột sẽ rủ bạn bè đến ngủ cùng anh cho vui hen (mà bạn em nó hổng có sợ mèo đâu nha ). chị SN ơi, cẩn thận nha :D

Lê_Minh_Hòa
11-09-2009, 12:18 AM
chuột sẽ rủ bạn bè đến ngủ cùng anh cho vui hen (mà bạn em nó hổng có sợ mèo đâu nha ). chị SN ơi, cẩn thận nha :D

Rất vui khi được ngủ cùng chuột.....con!:D Cám ơn chuột đã chia sẻ!

sơn_nữ83
11-09-2009, 07:47 AM

Hôm qua anh hỏi em, em im lặng tức là đã đồng ý.:D. Vậy anh Hòa hôm qua có qua chòi lá nhà em ngủ không thế? có mát không ạ? Có bị đau lưng không ạ? Có bị muỗi đốt nhiều không ạ? Tóm lại là có...sợ không ạ:D:D:D

sơn_nữ83
11-09-2009, 07:48 AM
Hè hè, chuột con này chỉ sợ chị SN, sợ gì mèo:D:D .

Lê_Minh_Hòa
11-09-2009, 08:48 AM
Hôm qua anh hỏi em, em im lặng tức là đã đồng ý.:D. Vậy anh Hòa hôm qua có qua chòi lá nhà em ngủ không thế? có mát không ạ? Có bị đau lưng không ạ? Có bị muỗi đốt nhiều không ạ? Tóm lại là có...sợ không ạ:D:D:D

Cám ơn chủ chòi lá cọ! Đêm qua nằm ngủ 1 giấc ngon quá, gió lùa lồng lộng rất mát, không có giường nên nằm chiếu, chiếu hơi hôi vì có lẽ đã lâu không giặt.....nhưng gối chăn rất thơm.... thơm mùi hương đồng gió nội, muỗi khá nhiều vì có lẽ lạ hơi. Chỉ có điều khỏang nửa đêm .... hình như có 1 cô gái tóc dài, người tròn trĩnh, trắng trẻo, sạch sẽ, thơm tho....khỏang 26, 27 tuổi ...lách qua cửa chòi tiến đến gần chiếu rồi nhìn LMH ngủ, Hòa nghe rõ hơi thở gấp gáp từ lồng ngực cô bé..., nhưng vì mệt và sợ quá nên Hòa ho vài tiếng.... thế là cô bé ấy vội vàng ra ngòai.... thế là Hòa ngủ ngon 1 giấc đến sáng. Cám ơn Chủ chòi một lần nữa.

votinh
25-09-2009, 02:28 PM
Vô tình đi ngang, xin cho tá túc một đêm miễn phí vì đã hết tiền lộ phí

sơn_nữ83
25-09-2009, 03:15 PM
Vô tình đi ngang, xin cho tá túc một đêm miễn phí vì đã hết tiền lộ phí
Hai tuần nay mới thấy có khách tới thăm nhà SN.Cảm ơn anh đã ghé chân. Anh cứ tá túc vô tư đi ạ :D. Chủ nhà đi vắng suốt , nhà chẳng có ai ở cũng lạnh lẽo lắm.

votinh
25-09-2009, 03:23 PM
Hai tuần nay mới thấy có khách tới thăm nhà SN.Cảm ơn anh đã ghé chân. Anh cứ tá túc vô tư đi ạ :D. Chủ nhà đi vắng suốt , nhà chẳng có ai ở cũng lạnh lẽo lắm.

Thế thì cho anh định cư luôn nơi đây để đỡ phải lang thang nữa nha.
Lúc nào chủ nhân về thì có sẳn cơm nước, người dọn dẹp, massage, ủ ấm, hầu quạt cho nữa. :D

sơn_nữ83
25-09-2009, 03:32 PM
Lúc nào chủ nhân về thì có sẳn cơm nước, người dọn dẹp, massage, ủ ấm, hầu quạt cho nữa. :D

Thậm chí là nằm mơ cũng chưa bao giờ SN em tưởng tượng ra cảnh này :botay:

Mỹ Duyên
25-09-2009, 03:37 PM
haha... Chòi lá cọ, làm em nhớ quê quá chị ơi!
Nhớ cái phố núi âm thầm ngủ trong sương quá :)

votinh
25-09-2009, 03:43 PM
Thậm chí là nằm mơ cũng chưa bao giờ SN em tưởng tượng ra cảnh này :botay:

Thì lòng tốt sẽ được báo đáp mà. Ăn khế trả vàng:D

votinh
25-09-2009, 03:45 PM

Hôm nay mà cô bạn đồng học với vào chòi này cơ à? Hay là theo vô tình đi lạc sang đây? vô tình hay cố tình nhỉ?:D:D:D

Mỹ Duyên
25-09-2009, 03:46 PM
Hôm nay mà cô bạn đồng học với vào chòi này cơ à? Hay là theo vô tình đi lạc sang đây? vô tình hay cố tình nhỉ?:D:D:D

chắc vô tình lun đó, mà hữu ý nè :D

Lê_Minh_Hòa
25-09-2009, 03:48 PM
Chủ hộ vui lòng thánh tóan tiền điện và nước tháng 8 trước ngày 27/9/2009. Nếu không, chúng tôi sẽ tạm ngưng cung cấp dịch vụ.

sơn_nữ83
25-09-2009, 03:49 PM
Thì lòng tốt sẽ được báo đáp mà. Ăn khế trả vàng:D
Hôm nay thấy anh vô tình k vô tình chút nào cả :D. Tốc độ comment dữ dội quá, như mưa HN chiều nay vậy, ào ạt....Trời mưa lạnh nên ở chòi lá lạnh lắm anh nhé. lại chỉ có một mình nữa. Nhưng đã tới rùi là phải ở lại trông nhà giúp em đấy nha.:D

votinh
25-09-2009, 03:50 PM
chắc vô tình lun đó, mà hữu ý nè :D

Ai hữu ý thì mình cũng hữu tình :D

sơn_nữ83
25-09-2009, 03:51 PM
Chủ hộ vui lòng thánh tóan tiền điện và nước tháng 8 trước ngày 27/9/2009. Nếu không, chúng tôi sẽ tạm ngưng cung cấp dịch vụ.
:botay: Đọc cái comment của anh làm tim em giật thon thót. Híc, hôm trước bên em quên nộp tiền điện, bị cắt lúc đang giờ làm.
Thế hết bao nhiêu tiền để em nộp luôn anh H ơi :D

votinh
25-09-2009, 03:51 PM

Có giấy báo không và vui lòng cho xem thẻ nhân viên công ty.

sơn_nữ83
25-09-2009, 03:52 PM

Hà Nội thì đang mưa tầm tã. Ngồi làm việc nhìn qua cửa sổ, trời u ám, mưa...buồn quá em ơi. Và cũng nhớ nhà nữa. Chiều thứ 6 là người cứ lơ ngơ hết cả.hic

Huyzozo
25-09-2009, 03:53 PM

Đã thanh toán hết năm 2009 cho bác từ hôm nọ rồi mà...:D:D:D
Hôm nay chắc 7 tình????

Mỹ Duyên
25-09-2009, 03:53 PM
Ai hữu ý thì mình cũng hữu tình :D

Ô sờ kê chú Vô tình :D

sr Chị SN: em đang phá nhà chị :D

votinh
25-09-2009, 03:54 PM
Hôm nay thấy anh vô tình k vô tình chút nào cả :D. Tốc độ comment dữ dội quá, như mưa HN chiều nay vậy, ào ạt....Trời mưa lạnh nên ở chòi lá lạnh lắm anh nhé. lại chỉ có một mình nữa. Nhưng đã tới rùi là phải ở lại trông nhà giúp em đấy nha.:D

Hoá ra bị theo dõi sát sao luôn.
Anh không thích bị lạnh đâu. Ở một mình sợ ma nữ. Ráng một vài ngày để chờ hầu quạt cho chủ nhân thì được chứ cho ở một mình hoài thì lại lang thang bị gậy thôi. Nở lòng nào mà như cơn gió vô tình vậy bà chủ:youarethewoman:

sơn_nữ83
25-09-2009, 03:55 PM
sr Chị SN: em đang phá nhà chị :D
Phá mái thoải đi em ơi, lâu lắm hôm nay nhà chị mới có người ghé chơi. Vui quá!:D

votinh
Hà Nội thì đang mưa tầm tã. Ngồi làm việc nhìn qua cửa sổ, trời u ám, mưa...buồn quá em ơi. Và cũng nhớ nhà nữa. Chiều thứ 6 là người cứ lơ ngơ hết cả.hic

Cứ vào gặp vô tình là người sẽ khoẻ lại và ấm nồng như uống thuốc tăng lực thôi:D

TeacherABC

Mưa buồn thật đó! Phải chi trời mưa thế này mà ở bên người yêu thì... có trời mới biết...!!!!:nguong::nguong:

Lê_Minh_Hòa
25-09-2009, 03:57 PM
Có giấy báo không và vui lòng cho xem thẻ nhân viên công ty.

Anh này bảo vệ cho SN!:D

Đã thanh toán hết năm 2009 cho bác từ hôm nọ rồi mà...:D:D:D
Hôm nay chắc 7 tình????

Còn anh này là bảo kê cho SN! :D

votinh
25-09-2009, 03:57 PM
Mưa buồn thật đó! Phải chi trời mưa thế này mà ở bên người yêu thì... có trời mới biết...!!!!:nguong::nguong:

Tôi thì chỉ ước là được bên chủ nhân mà thôi. Ở chòi lá lạnh quá nè!:D

Huyzozo
25-09-2009, 03:58 PM
Tôi thì chỉ ước là được bên chủ nhân mà thôi. Ở chòi lá lạnh quá nè!:D

Tưởng vô tình mà chúa đa tình...:D:D:D

sơn_nữ83
25-09-2009, 03:59 PM
Thấy anh ABC đang rủ anh Hòa đi ăn lẩu mà. Trời lạnh mà ăn lẩu, thêm mấy chén rượu ấm ấm nữa thì tuyệt :D. Không ngồi với gia đình, với ng iu thì ngồi với bạn bè cũng thấy hạnh phúc lắm !

Huyzozo
[COLOR="darkred"]Còn anh này là bảo kê cho SN! :D

Em chỉ là osin của chủ nhà thui anh ơi...:D:D:D

votinh

Chủ nhân thương tình cho tớ vào ở trọ luôn rồi thì phải ráng mà cho xứng để làm chổ gác tay của người đẹp chứ !!!

votinh
25-09-2009, 04:01 PM
Tưởng vô tình mà chúa đa tình...:D:D:D

Đâu dám, đừng nói chữ đa tình ... chị em phụ nữ kỵ chữ này lắm ... phải nói là có nhiều tình cảm hay tình cảm tràn trề dành cho riêng một người :D

sơn_nữ83
25-09-2009, 04:01 PM
:ngoaymui: Cái chòi lá của em trộm nó cũng chẳng bùn dòm ngó, thì cần gì bảo kê mới bảo vệ hả anh H ơi? Với lại em.... không có đủ tiền thuê 2 ông bảo kê, bảo vệ lão làng này đâu ạ :D

votinh
25-09-2009, 04:04 PM
:ngoaymui: Cái chòi lá của em trộm nó cũng chẳng bùn dòm ngó, thì cần gì bảo kê mới bảo vệ hả anh H ơi? Với lại em.... không có đủ tiền thuê 2 ông bảo kê, bảo vệ lão làng này đâu ạ :D

Anh đâu có cần tiền đâu em. Tình cảm chút chút là đủ rồi.
Ăn trộm không buồn ngó nhưng anh lại thích ... thế mới năn nỉ vào ở nhờ. May mà chủ nhân cho ở luôn.:D

TeacherABC
25-09-2009, 04:05 PM
Thấy anh ABC đang rủ anh Hòa đi ăn lẩu mà. Trời lạnh mà ăn lẩu, thêm mấy chén rượu ấm ấm nữa thì tuyệt :D. Không ngồi với gia đình, với ng iu thì ngồi với bạn bè cũng thấy hạnh phúc lắm !

Anh và LMH hổng biết uống rượu nên ăn lẩu uống... trà đá!:eek: :nguong: :nguong:

Tiếc là không có SN đi cùng thì biết đâu lại tập uống rượu nhỉ?:nguong::nguong:

sơn_nữ83
25-09-2009, 04:06 PM
Khoe với cả nhà ảnh mới nhất của con trai SN nhé. Ngồi ngắm ảnh con mà bần thần cả người, chỉ muốn giờ bay được về quê ngay thôi.:(
http://i262.photobucket.com/albums/ii112/trinhlan77/IMG_2982.jpghttp://i262.photobucket.com/albums/ii112/trinhlan77/IMG_2967.jpg

Lê_Minh_Hòa
25-09-2009, 04:07 PM
Anh đâu có cần tiền đâu em. Tình cảm chút chút là đủ rồi.
Ăn trộm không buồn ngó nhưng anh lại thích ... thế mới năn nỉ vào ở nhờ. May mà chủ nhân cho ở luôn.:D

LMH này phải gọi anh là sư phụ! :D

votinh
25-09-2009, 04:07 PM
Anh và LMH hổng biết uống rượu nên ăn lẩu uống... trà đá!:eek: :nguong: :nguong:

Tiếc là không có SN đi cùng thì biết đâu lại tập uống rượu nhỉ?:nguong::nguong:

Mấy ông mà không biết uống rượu thì vô tình chắc nước có men cũng chẳng biết uống :botay::botay::botay:

votinh
25-09-2009, 04:09 PM
LMH này phải gọi anh là sư phụ! :D

Dạ, không dám, không dám, có tiếng nhưng lại chẳng có miếng như anh LMH:D:D:D

TeacherABC
25-09-2009, 04:11 PM
Nhìn bé là biết mẹ như thế nào! Bé dễ thương quá!:nguong:

votinh
25-09-2009, 04:11 PM
Chúc mọi người chiều cuối tuần vui vẻ. Chúc chủ nhân một ngày nhiều mộng đẹp
P/S: khi nào cần nhóm lửa đốt lò thì hú cho vô tình nhé, hihi

TeacherABC
25-09-2009, 04:12 PM
Mấy ông mà không biết uống rượu thì vô tình chắc nước có men cũng chẳng biết uống :botay::botay::botay:

Sự thật 100%! Bia thì OK!:D

Empty_Savanna
25-09-2009, 04:14 PM
Con trai dễ thương quá SN ơi ^^

COCKOO
25-09-2009, 04:18 PM
Ảnh chụp ngày 19 - 9 - 2009
Có thể chụp vào lúc 8-10h sáng
Nhà Sơn Nữ hướng Đông Nam.

:D:D:D

sơn_nữ83
25-09-2009, 04:19 PM
Con trai dễ thương quá SN ơi ^^
Cuối tuần uể oải quá, ngồi làm việc mà toàn xem ảnh con thôi. ^^.

Empty_Savanna
25-09-2009, 04:21 PM
Cuối tuần uể oải quá, ngồi làm việc mà toàn xem ảnh con thôi. ^^.

Tui thấy vậy cũng hạnh phúc rồi đó kưng ^^

sơn_nữ83
25-09-2009, 04:21 PM
Ảnh chụp ngày 19 - 9 - 2009
Có thể chụp vào lúc 8-10h sáng
Nhà Sơn Nữ hướng Đông Nam.

:D :botay: Em còn k biết nhà em hướng nào nữa cơ đấy.

sơn_nữ83
25-09-2009, 04:23 PM
Tui thấy vậy cũng hạnh phúc rồi đó kưng ^^
uhm, Nguồn vui, hạnh phúc của SN mà. Không có gì thay thế được. Nhìn thấy trẻ con có thèm ...trẻ con k M?:D

Empty_Savanna
25-09-2009, 04:28 PM
uhm, Nguồn vui, hạnh phúc của SN mà. Không có gì thay thế được. Nhìn thấy trẻ con có thèm ...trẻ con k M?:D

Chắc chắn là có rùi :D

=> 1 bài viết cách đây đúng 1 năm 2 ngày của tui

Vu Vơ

Thoáng chốc mà mình đã là... kẻ không nhà hơn 7 năm rồi. Thời gian trôi nhanh quá. Ngồi xem lại những tấm hình từ 2 năm trở về trước, giật mình khi thấy mình không chỉ già đi... mà là già đi rất nhiều. Bạn bè thời phổ thông ai cũng có một thiên thần nhỏ trong mái ấm riêng hết rồi. Còn mình... Cơm đường, cháo chợ... ngần ấy năm. Nhiều lúc thèm cảm giác được nấu nướng, được chăm sóc một khu vườn nhỏ, thèm một mâm cơm nghi ngút khói,... bên cạnh một ai đó. Thèm những món ăn đơn giản nhưng không bao giờ có ở những quán ăn từ bình dân đến cao cấp. Mình thích chế biến những món không giống ai mà...

Nghĩ lại, do mình nhiều tham vọng hơn chăng? Hay do mình suy nghĩ quá nhiều thứ? Hay do mình cầu toàn?...

Mình vốn không phải là người cầu toàn trong công việc và cuộc sống. Nhưng về khía cạnh gia đình... Quá khứ và cái hệ quả từ quá khứ mang lại cho gia đình trong cuộc sống hiện tại của mình làm mình muốn cầu toàn. Mình muốn một gia đình thật sự hạnh phúc, mình muốn những đứa trẻ được sinh ra từ tình thương yêu, và đã được đảm bảo một tương lai đầy đủ... Mình muốn sẵn sàng tất cả để bước vào một cuộc sống riêng. Nhưng nhiều năm trôi qua, những điều tưởng chừng như đơn giản ấy... Dường như quá khó để thực hiện với một người hai bàn tay trắng bước vào đời...

Ngày ngày xem tivi, đọc báo, dạo net... tất cả những gì lướt qua đầu óc mình càng khơi dậy trong lòng mình những khát khao. Những đứa trẻ bụ bẫm, những nụ cười ngây thơ... Những tên con trai sắp tốt nghiệp phổ thông còn mè nheo mẹ, rồi khi những đứa trẻ lớn lên - bắt đầu biết thích một người khác phái... Mình chắc chắn sẽ là một người mẹ - một người bạn tâm lý và hài hước nhỉ...

Ngôi nhà của mình chắc chắn sẽ có một khu vườn nhỏ, thiên nhiên là người bạn tốt nhất của cả người lớn và trẻ con. Người yêu thiên nhiên sẽ là người có lòng nhân ái và chân thành, nhất định là thế. Mình sẽ trồng 2 cây Bố - Mẹ trong vườn. Sau đó... tuỳ tình hình mà sẽ có thêm những cây con. Tủ lạnh nhà mình sẽ luôn có nước ép trái cây, dành cho ox sau giờ tan tầm và trước khi đi ngủ ^^. Khi baby lớn một chút, thì mấy cha con sẽ chịu sự quản giáo và phân công của mình ^^, không biết khi phạm lỗi mấy cha con có đổ thừa cho nhau không nhỉ? Có lén trốn không uống nước trái cây hay sữa ngày 2 buổi? Có sanh nạnh quét nhà hay làm vườn? Có lười đến nỗi mỗi ngày mình phải quẳng mấy cha con vào bồn, xả nước và đóng cửa lại? Có lén lút mình bàn kế hoạch của riêng... những người đàn ông? Có oảnh tù tì xem ai sẽ là người thử trước mỗi khi mình chế biến một món ăn... lạ quắc... Ái chà... Nhiều vấn đề quá hỉ...

Còn bây giờ? Thèm một tô rau muống nấu canh chua cá lóc, cá ròng ròng kho tộ... Trong một căn nhà nhỏ, bên một người thân yêu, lắng nghe tiếng gió vi vu khẽ vờn qua kẽ lá - mang hương Hoàng Lan thoảng nhẹ sau vườn...

COCKOO
25-09-2009, 04:50 PM
Nói vu vơ nhưng có vẻ đúng nhể???

Trời mưa mọi người kéo vào đông quá, chủ nhà cho xin cốc nước đê.

sơn_nữ83
25-09-2009, 04:56 PM
Nói vu vơ nhưng có vẻ đúng nhể???

Trời mưa mọi người kéo vào đông quá, chủ nhà cho xin cốc nước đê.
Trời mưa lạnh uống rượu cho ấm đc không anh? Em mới mang táo mèo xuống ngâm rượu. Làm một ly với em nhé. Hôm nay thấy muốn uống quá!

COCKOO
25-09-2009, 04:57 PM
Trời mưa lạnh uống rượu cho ấm đc không anh? Em mới mang táo mèo xuống ngâm rượu. Làm một ly với em nhé. Hôm nay thấy muốn uống quá!
Một ly thôi á???

Thôi, em uống hộ anh ly thứ hai nhé. :D

sơn_nữ83
25-09-2009, 05:04 PM
Một ly thôi á???

Thôi, em uống hộ anh ly thứ hai nhé. :D
Dạ, em bây giờ không muốn uống một mình đâu anh. Anh uống bao nhiêu em mời anh bấy nhiêu luôn ạ :D và sẽ uống cùng anh từng đó luôn

thq.deathnote
25-09-2009, 05:28 PM
Bỏ rượu lâu năm rồi, nhưng hôm nay cảm xúc quá, muốn được chia sẽ cùng mọi người ghê!

Tường Thụy
25-09-2009, 06:50 PM
Hôm nay lạc đến chòi này
Trên lợp lá cọ dưới bày (cái chi)
Chủ nhà là một nữ nhi
Thêm thằng cu tí (biết đi lâu rồi)
Sục xuống bếp, vòng ra hồi
Hỏi thăm bình rượu nó ngồi ở đâu

PS: nay TT mới biết tới cái chòi này. Mà k hiểu chiều nay, TT lại thích đi ghẹo hết người này người khác là sao

COCKOO
26-09-2009, 01:00 AM
Hôm nay lạc đến chòi này
Trên lợp lá cọ dưới bày (cái chi)
Chủ nhà là một nữ nhi
Thêm thằng cu tí (biết đi lâu rồi)
Sục xuống bếp, vòng ra hồi
Hỏi thăm bình rượu nó ngồi ở đâu

PS: nay TT mới biết tới cái chòi này. Mà k hiểu chiều nay, TT lại thích đi ghẹo hết người này người khác là sao

@TT: nghia la bac dang hoi xuan chu sao.
@SN: anh say lam roai, nhung co le gio nay moi anh ve duoc toi nha cho du nha anh xa nhut. em tam thoi cho anh no nha.

Tường Thụy
26-09-2009, 07:19 AM
@TT: nghia la bac dang hoi xuan chu sao.
.......................................

TT nói vây, chứ khi ấy rỗi quá chẳng biết làm gì. Mới lại TT hay nghịch. Hồi học lớp thơ tự do, viết bài "Thơ viết ở lớp 21" trêu PL, mang về nhà cũ treo, gây nên "tai nạn nghề nghiệp"..

votinh
26-09-2009, 11:21 PM
Gió vô tình đem giá rét đến chòi

sơn_nữ83
26-09-2009, 11:44 PM
Gió vô tình đem giá rét đến chòi
Mây cố tình thổi gió bay xa.:D
Mây k phải là thiếp số 21 của vô tình, Mà vô tình là số 2 của Mây sơn cứơc.Hè hè!

chuột con
27-09-2009, 01:34 AM
chuột em chào chị Sơn Nữ. lâu rồi không ghé chỏi của chị hen. avatar chị sao mà buồn vậy. chúc chị cuối tuần thật vui!

Gió Cô Đơn
27-09-2009, 04:26 AM
Chị Sn cho em địa chỉ để em vào chơi nha

sơn_nữ83
27-09-2009, 07:51 AM
chuột em chào chị Sơn Nữ. lâu rồi không ghé chỏi của chị hen. avatar chị sao mà buồn vậy. chúc chị cuối tuần thật vui!
Lâu không gặp em. Hôm qua em qua nhà chị ngủ lâu rồi, k nói chuyện đc với em. Chúc em cuối tuần vui nha.

sơn_nữ83
27-09-2009, 07:54 AM
Chị Sn cho em địa chỉ để em vào chơi nha
Chào Gió Cô Đơn! Nick nghe buồn quá gió ơi. Chòi lá của chị em cứ lang thang ở xóm "Blog Niềm Riêng" là sẽ thấy ngay mà. Cả xóm chỉ có nhà chị lợp lá cọ thôi.Rảnh rỗi em ghé qua chơi với chị nha. Chúc em cuối tuần thật vui!
p/s: Gió dậy sớm nhỉ, lúc em qua thăm chị ,chị vẫn còn ngủ tít đấy

sơn_nữ83
27-09-2009, 07:59 AM
@SN: Anh say lắm roài, nhưng có lẽ giờ này mỗi anh về được tới nhà cho dù nhà anh xa nhứt. em tạm thời cho anh nợ nha
Anh uống mảnh nha.Em mời anh rượu thì bảo chỉ uống với em một ly, còn lại em uống hộ, rồi đi uống tới khuya thế này.:mad: Em ngồi uống một mình không vào gì cả.

langthang
28-09-2009, 09:52 AM
Mây cố tình thổi gió bay xa.:D
Mây k phải là thiếp số 21 của vô tình, Mà vô tình là số 2 của Mây sơn cứơc.Hè hè!

Để số 2 quét chòi sạch sẽ, lót rơm ấm chổ rồi gom gió mây vào chòi cho sơn nữ há.
Anh là gió vô tình,
Lướt mình tung chòi lá
Em là mây bay lã
Buông óng ả lối về
Ta - mây gió sơn khê
Vẫn vụng về ngõ vắng

votinh
29-09-2009, 12:07 AM
Gió vô tình miên man làn tóc rối
Để bồi hồi nắng đỏ má hây hây
Vương hơi rượu hương nồng vút men cay
Tim dồn dập nghe đêm ngày mầm trổi

votinh
29-09-2009, 09:21 AM
Ôi, nàng sơn nữ yêu kiều! đám mây ngũ sắc lóng lánh của vô tình đâu rồi?
Giờ này em ở đâu? để gió vô tình nương chờ bên lá cọ

sơn_nữ83
29-09-2009, 09:24 AM
Ôi, nàng sơn nữ yêu kiều! đám mây ngũ sắc lóng lánh của vô tình đâu rồi?
Giờ này em ở đâu? để gió vô tình nương chờ bên lá cọ
:youarethewoman: gió hôm nay sắp thành bão rồi? Mai bão đổ bộ vào đất liền.Kiểu này k bit Mây sẽ bị bão lùa về tận đâu đây:D:D

votinh
29-09-2009, 09:30 AM
:youarethewoman: gió hôm nay sắp thành bão rồi? Mai bão đổ bộ vào đất liền.Kiểu này k bit Mây sẽ bị bão lùa về tận đâu đây:D:D

Hihi,
Vì em vô tình nên anh thành cơn bão
Ngã nghiêng say nghiến nát áo cơ hàn
Em vô tình nên bão cuốn tràn ngang
Để lang thang đưa mây vàng chốn mộng :D

votinh
30-09-2009, 04:35 PM
Bão đã qua rồi ... chỉ còn lại chiếc chòi xơ xác, hoang lạnh!

luomhoaroi
30-09-2009, 05:47 PM
Có ai ở nhà không
làm ơn cho xin gáo nước.

Ryan Giggs
30-09-2009, 10:04 PM
Vô nhà vắng chủ, tranh thủ làm một....rùi té :D

sơn_nữ83
30-09-2009, 11:01 PM
Có ai ở nhà không
làm ơn cho xin gáo nước.
Có khách lạ tới thăm nhà mà SN không ở nhà tiếp đón được.Tiếc quá.Giờ SN em mới về được tới nhà đây ạ. Đất trung du nước ngọt khỏi chế rồi ạ.:D. Rảnh rỗi LHR chịu khó ghé nhà SN chơi nha.Bao nhiêu gáo nước cũng có hết.:o

sơn_nữ83
30-09-2009, 11:05 PM
Bão đã qua rồi ... chỉ còn lại chiếc chòi xơ xác, hoang lạnh!
Anh Vô tình mà chu đáo quá. Chủ nhà đã về rồi, nhà lại có hơi người, ấm áp rồi anh ơi. HN hôm nay se lạnh, lại mưa nữa...Em đi ngoài đường thấy lạnh ghê, nhưng nhìn thấy nhà mình là đã ấm hơn rất nhiều rồi ạ. Em chuẩn bị chui vào chăn đây.Chúc anh ngủ ngon nha!

sơn_nữ83
30-09-2009, 11:07 PM
Vô nhà vắng chủ, tranh thủ làm một....rùi té :D
Từ khi em dựng chòi lá này, hình như lần đầu tiên anh Giggs ghé thăm nhà em, lại đúng lúc em đi vắng.:o. Nhà không có chủ thì tranh thủ gì hả anh?