PDA

View Full Version : Vườn Hoa Xương Rồng :D

Pages : [1] 2

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 10:56 AM
Mọi ngừi xây nhà ... HXR cũng xây nhà... xây 1 căn nhà che mưa che nắng, để hàng xóm láng giềng tối lửa tắt đèn có nhau :D:D:D

:love2::love2::love2::love2::love2:

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 11:32 AM
Những chuỗi ngày dài buồn bã sao cứ quấn lấy mình ko dứt thế nhỉ, nhiều khi chỉ muốn đc vùi đầu vào công việc, chẳng muốn nghĩ đến anh nữa, mặc dù vẫn yêu, vẫn thương, vẫn nhớ anh rất nhiều ... Chưa bao giờ mình yêu ai nhiều như thế, cũng chưa bao giờ phải khóc vì ai nhiều như vậy ... mình luôn tin rằng mình rất mạnh mẽ, chưa bao giờ cả tình cảm và lý trí lại đánh nhau khủng khiếp như lúc này ... Mình mệt mõi, mình muốn quên đi, muốn chấm dứt , muốn tự mình cắt đứt mqh này, thế nhưng mình không thể chịu đc khi nhìn thấy anh dằn vặt như vậy...:imdead:

Dù anh có yêu em thật hay ko, em cũng ko thể là ng quay lưng với anh trước đc... :run: Một chút mệt mỏi ở anh, 1 tiếng thở dài,... cũng đủ làm em đau đến quặng lòng, làm sao em có thể bỏ mặc anh, làm sao em đành lòng quay đi, làm sao em rời xa anh được ... Dù jì em đã chấp nhận làm 1 kẻ đứng bên lề cuộc hôn nhân đỗ vỡ của anh, chấp nhận làm kiếp vợ hờ , chấp nhận sự rẽ rúng coi thường của ng khác, nhưng chưa bao giờ em hối hận , chưa bao giờ em muốn xa anh, em biết rằng cho đến cuối cùng, em cũng ko thể rời bỏ anh đc ... :hokchiuthua:

:hjxhjx::hjxhjx::hjxhjx::hjxhjx::hjxhjx::hjxhjx:

COCKOO
03-07-2009, 12:00 PM
Tặng HXR một chai rượu mừng khánh thành nhà mới nha.

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 12:31 PM
Cảm ơn anh Cockoo nhé, đang muốn say đây này anh ạ ... :D

Lê_Minh_Hòa
03-07-2009, 03:49 PM
Chúc mừng Hoa Xương Rồng! Mong rằng mọi người sẽ cùng được chia sẻ những tâm sự vui buồn với Hoa Xương Rồng tại đây!

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 04:51 PM
Chúc mừng Hoa Xương Rồng! Mong rằng mọi người sẽ cùng được chia sẻ những tâm sự vui buồn với Hoa Xương Rồng tại đây!

Cảm ơn anh Hoà đẹp zai :D :love2::love2::love2::love2:

phale
03-07-2009, 06:06 PM
Chúc ngôi nhà HXR mỗi ngày qua đi sẽ có thêm một niềm vui đến nhé!

Klosen
03-07-2009, 06:07 PM
Mọi ngừi xây nhà ... HXR cũng xây nhà... xây 1 căn nhà che mưa che nắng, để hàng xóm láng giềng tối lửa tắt đèn có nhau :D:D:D

:love2::love2::love2::love2::love2:

chết, dạo nầy hàng xóm toàn " tắt lửa tối đè mó nhau" thui HXR ak:D:D keke

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 08:13 PM
Chúc ngôi nhà HXR mỗi ngày qua đi sẽ có thêm một niềm vui đến nhé!

Cảm ơn cô giáo :D ... hy vọng trút xuống 1 nỗi buồn sẽ tìm thấy 1 niềm vui, mong niềm vui đến với tất cả mọi ng :nguong:

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 08:14 PM
chết, dạo nầy hàng xóm toàn " tắt lửa tối đè mó nhau" thui HXR ak:D:D keke

ặc ặc ... hx của Sen tòan thế hả .. hờ hờ .. kinh nhờ :D:D:D

sơn_nữ83
03-07-2009, 08:45 PM
chị qua thăm nhà mới của em nè. Chai rượu e tặng chị lúc chiều chị khui nhé. Tối thứ 6 ở nhà buồn thiu em ơi....Uống cho dễ ngủ.:D

Nhudadauyeu
03-07-2009, 10:10 PM
híhí, chúc mừng nhà mới của hàng xóm nào...Nhìu niềm vui nhé

Nhudadauyeu
03-07-2009, 10:11 PM
chị qua thăm nhà mới của em nè. Chai rượu e tặng chị lúc chiều chị khui nhé. Tối thứ 6 ở nhà buồn thiu em ơi....Uống cho dễ ngủ.:D

híhí, đôi lúc uống rượu là ngủ dễ đâu,sợ uống vào càng tỉnh hơn í:ngoaymui::ngoaymui:

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 02:24 PM

Đêm wa em cũng say mềm chị ạ... những ngày cuối tuần chỉ có cách uống dể ngủ ngon, bởi thế hôm nay em sẽ đi shoping mua thật nhìu rịu để dành fòng khi mất ngủ :D:D:D

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 02:25 PM
híhí, chúc mừng nhà mới của hàng xóm nào...Nhìu niềm vui nhé

Cảm ơn NDDY nhé. chúc bạn nhìu niềm vui :nguong:

chuột con
04-07-2009, 05:36 PM
Đêm wa em cũng say mềm chị ạ... những ngày cuối tuần chỉ có cách uống dể ngủ ngon, bởi thế hôm nay em sẽ đi shoping mua thật nhìu rịu để dành fòng khi mất ngủ :D:D:D

cách này thiệt là không tốt chút nào. chắc HXR hay buồn lắm nhỉ.

mà dưới chữ ký thấy toàn bia không, có chai rượu nào đâu:D

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 06:02 PM
cách này thiệt là không tốt chút nào. chắc HXR hay buồn lắm nhỉ.

mà dưới chữ ký thấy toàn bia không, có chai rượu nào đâu:D

:D:D bùn cũng ún , vui cũng ún, ko vui ko bùn cũng ún ... rịu mắc wá mua tạm bia để dành chụt ạ ... chìu nay mua thêm thịt chụt về dự trữ nè :D:D:D

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 07:32 PM
Hôm nay anh bận ... anh luôn bận vào những ngày cúi tuần :D em biết ... dù sao anh cũng đã bỏ chút thời gian hiếm hoi ngồi chat với em, em thật sự biết ơn vì điều đó:cool: anh nói và em nghe , cười lăn lóc với những biểu tượng cảm xúc trên YM, mà lòng thì dường như vô cảm ... nước mắt cứ chảy dài ... đã bao lâu rồi nhỉ , ta đến bên nhau như thế này có gọi là tình yêu ko anh... dường như chỉ có em yêu anh ... còn anh, có lúc em đã tin rằng anh cũng yêu em :(( nhưng hình như bây giờ em ko chắc lắm về điều đó nữa... ở cái tuổi của em, cái tiổi trẻ trung đầy sức sống như thế này lẽ ra em ko nên cột đời mình vào anh mới phải ... em muốn dứt ra khỏi anh, nhưng .... em ko thể .... chẳng lẽ chờ đến khi nào anh bỏ rơi em??? chắc chỉ còn cách đó thôi ... Em có yếu đuối không ... không hề ... em wá mạnh mẽ để ko dựa vào người khác mỗi khi vắng anh, mỗi khi ghen tuông và nghi hoặc ... em biết em mạnh mẽ để có thể chọn lựa cho mình 1 con đường đầy chông gai và nước mắt, và đơn độc nữa ... mạnh mẽ để cười thay vì khóc trước mặt anh, và mạnh mẽ để khóc 1 mình mà ko cần ai ôm ấp vỗ về .. mạnh mẽ nhưng ngu ngốc ... ngu ngốc nhưng yêu anh, điều đó có đáng để anh dành cho em 1 ngày cuối tuần ko bận rộn ko anh ? ... Sao em ko thể có 1 tình yêu giống bao ng khác, ng ta bảo đó là do em lựa chọn, nhưng tại sao em ko chọn bao ng khác mà em lại chọn anh, sao em ko chọn 1 con đg đầy hoa hồng mà lại chọn 1 con đg đầy gai Xương Rồng ... có fải vì em yêu anh ko, hay vì em nông nỗi, em bồng bột và em wá dại khờ ... :((

chuột con
04-07-2009, 07:41 PM
HXR đang buồn rồi, chuột hông dám 888 làm cắt nỗi buồn đâu (mà thịt chuột nhắm ruợu dở lắm đó nghe). tặng HXR chai rượu đó.

chén sầu một mình ta nhấp miệng
tình buồn ngấm rượu chỉ buồn hơn!
chuột con

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 07:52 PM
HXR đang buồn rồi, chuột hông dám 888 làm cắt nỗi buồn đâu (mà thịt chuột nhắm ruợu dở lắm đó nghe). tặng HXR chai rượu đó.

chén sầu một mình ta nhấp miệng
tình buồn ngấm rượu chỉ buồn hơn!
chuột con

Đời buồn say, tỉnh, tỉnh như say
Ai nhấp cùng ta chén rượu này
Một bước sa chân đời lầm lỡ
Say để wên đời, ta cứ say :D:D:D

Thank chụt đã ghé nhà wa đây HXR làm thịt nà :botay:

[--LEO--]
04-07-2009, 08:19 PM
Hôm nay anh bận ... anh luôn bận vào những ngày cúi tuần :D em biết ... dù sao anh cũng đã bỏ chút thời gian hiếm hoi ngồi chat với em, em thật sự biết ơn vì điều đó:cool: anh nói và em nghe , cười lăn lóc với những biểu tượng cảm xúc trên YM, mà lòng thì dường như vô cảm ... nước mắt cứ chảy dài ... đã bao lâu rồi nhỉ , ta đến bên nhau như thế này có gọi là tình yêu ko anh... dường như chỉ có em yêu anh ... còn anh, có lúc em đã tin rằng anh cũng yêu em :(( nhưng hình như bây giờ em ko chắc lắm về điều đó nữa... ở cái tuổi của em, cái tiổi trẻ trung đầy sức sống như thế này lẽ ra em ko nên cột đời mình vào anh mới phải ... em muốn dứt ra khỏi anh, nhưng .... em ko thể .... chẳng lẽ chờ đến khi nào anh bỏ rơi em??? chắc chỉ còn cách đó thôi ... Em có yếu đuối không ... không hề ... em wá mạnh mẽ để ko dựa vào người khác mỗi khi vắng anh, mỗi khi ghen tuông và nghi hoặc ... em biết em mạnh mẽ để có thể chọn lựa cho mình 1 con đường đầy chông gai và nước mắt, và đơn độc nữa ... mạnh mẽ để cười thay vì khóc trước mặt anh, và mạnh mẽ để khóc 1 mình mà ko cần ai ôm ấp vỗ về .. mạnh mẽ nhưng ngu ngốc ... ngu ngốc nhưng yêu anh, điều đó có đáng để anh dành cho em 1 ngày cuối tuần ko bận rộn ko anh ? ... Sao em ko thể có 1 tình yêu giống bao ng khác, ng ta bảo đó là do em lựa chọn, nhưng tại sao em ko chọn bao ng khác mà em lại chọn anh, sao em ko chọn 1 con đg đầy hoa hồng mà lại chọn 1 con đg đầy gai Xương Rồng ... có fải vì em yêu anh ko, hay vì em nông nỗi, em bồng bột và em wá dại khờ ... :((

xương sườn nghĩ thế nào nó là thế đấy đoá

còn trẻ hử đi con đường hoa hồng đi

nỗi buồn nào cũng qua thôi :nguong:

chia sẻ 1 chút..........chắc bùn hơn wa

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 08:35 PM
;26947']xương sườn nghĩ thế nào nó là thế đấy đoá

còn trẻ hử đi con đường hoa hồng đi

nỗi buồn nào cũng qua thôi :nguong:

chia sẻ 1 chút..........chắc bùn hơn wa

hihi, Xương Rồng chứ hok fải xương sườn nhá Nước LÈO
Tks đã chia sẽ ... nỗi buồn nào cũng sẽ wa, nhưng khi nào thì mới wa :) và ko bít mình có muốn nó wa ko nữa nước lèo ạh :botay:

Lucky Man
05-07-2009, 12:54 AM
Vào xem nhà của kẻ phá hoại cái nào. Gúm nhà đông khách quá, xếp cho một cái ghế ngồi ngoài sân xem kịch vậy nào :D

hoa_xương_rồng
05-07-2009, 10:17 AM
Vào xem nhà của kẻ phá hoại cái nào. Gúm nhà đông khách quá, xếp cho một cái ghế ngồi ngoài sân xem kịch vậy nào :D

Ẹc, nhà em luôn hoan nghêng kẻ phá họai, mời anh vào nhà nèo .... keke :D:D:D :botay:

Phu sinh
05-07-2009, 02:48 PM
... Sao em ko thể có 1 tình yêu giống bao ng khác, ng ta bảo đó là do em lựa chọn, nhưng tại sao em ko chọn bao ng khác mà em lại chọn anh, sao em ko chọn 1 con đg đầy hoa hồng mà lại chọn 1 con đg đầy gai Xương Rồng ... có fải vì em yêu anh ko, hay vì em nông nỗi, em bồng bột và em wá dại khờ ... :((

Mãi hôm nay mới lọ mọ ghé thăm nhà hoa xương rồng, té ra bây giờ mới hiểu tại sao lại chọn nick hoa xương rồng.

Mỗi trái tim có riêng lý lẽ
Đường tình yêu muôn vẻ khó phân
Nữa kia trời định phước phần
Tránh đâu cho thoát kiếp trần gian nan

LÃO HẠC
05-07-2009, 03:08 PM

Hôm nay chủ nhật cuối tuần
Buồn vui sẻ nửa chia phần cùng ta
Mong rằng sóng gió vượt qua
Nỗi niềm trút bỏ vào ra chốn này

p/s:Mọi chuyện buồn rồi sẽ qua mau...cứ trải lòng mình vào nơi này bạn sẽ cảm thấy mình thanh thản và vui nhiều....Thân!.

OA _ NỮ
10-07-2009, 06:42 AM
Hôm nay mới có thời gian vào thăm ngôi nhà của HXR, thấy thấp thoáng đâu đây sắc màu rực rỡ của một loài hoa dại, và hương thơm nồng nàn toả khắp đó đây. Nhưng tất cả những điều đó tồn tại được bao lâu?

Tình yêu nào cũng cần phải song phương mới có niềm vui trọn vẹn, nếu ko thì sẽ chỉ là nỗi buồn nghiệt ngã bủa vây suốt cuộc đời...
HXR tự nhận là mạnh mẽ xong cũng rất ngu ngốc, nông nổi...Ko phải thế đâu em à. Trong TY đố ai dám tự nhận là mình thông minh, khôn ngoan hả HXR? Em chỉ yếu đuối thôi, yếu đuối đến nỗi tự lừa dối mình...
Chúc em một ngày đẹp trời nào đó, bước đi trên tấm thảm trải đầy hoa hồng. ( À mà hoa hồng cũng nhiều gai góc lắm mà, phải ko em?)

hoa_xương_rồng
15-07-2009, 11:44 PM
Mãi hôm nay mới lọ mọ ghé thăm nhà hoa xương rồng, té ra bây giờ mới hiểu tại sao lại chọn nick hoa xương rồng.

Mỗi trái tim có riêng lý lẽ
Đường tình yêu muôn vẻ khó phân
Nữa kia trời định phước phần
Tránh đâu cho thoát kiếp trần gian nan

Cảm ơn anh !

Em cũng biết số fần định sẵn
Cố vẫy vùng cũng chẳng thóat thân
Tin vào duyên số 1 fần
1 fần còn lại cân đo lòng mình

hoa_xương_rồng
15-07-2009, 11:45 PM
Hôm nay chủ nhật cuối tuần
Buồn vui sẻ nửa chia phần cùng ta
Mong rằng sóng gió vượt qua
Nỗi niềm trút bỏ vào ra chốn này

p/s:Mọi chuyện buồn rồi sẽ qua mau...cứ trải lòng mình vào nơi này bạn sẽ cảm thấy mình thanh thản và vui nhiều....Thân!.

Cảm ơn LH,

Chốn này lâu chẳng ghé wa,
Bạn bè, khách khứa vào ra thăm nhà
Xương Rồng chưa kịp mời trà
Có gì thất lễ (mong) cả nhà bỏ qua :rolleyes:

hoa_xương_rồng
15-07-2009, 11:45 PM
Hôm nay mới có thời gian vào thăm ngôi nhà của HXR, thấy thấp thoáng đâu đây sắc màu rực rỡ của một loài hoa dại, và hương thơm nồng nàn toả khắp đó đây. Nhưng tất cả những điều đó tồn tại được bao lâu?

Tình yêu nào cũng cần phải song phương mới có niềm vui trọn vẹn, nếu ko thì sẽ chỉ là nỗi buồn nghiệt ngã bủa vây suốt cuộc đời...
HXR tự nhận là mạnh mẽ xong cũng rất ngu ngốc, nông nổi...Ko phải thế đâu em à. Trong TY đố ai dám tự nhận là mình thông minh, khôn ngoan hả HXR? Em chỉ yếu đuối thôi, yếu đuối đến nỗi tự lừa dối mình...
Chúc em một ngày đẹp trời nào đó, bước đi trên tấm thảm trải đầy hoa hồng. ( À mà hoa hồng cũng nhiều gai góc lắm mà, phải ko em?)

Cảm ơn chị nhìu, con đường nào cũng đầy gai góc, nhưng dù sao em vẫn thích hoa XR, em đã chọn, và sẽ đi đến khi nào ko đi đc nữa ... Thà 1 lần làm điều mình muốn, rồi hối hận, còn hơn suốt đời hối hận vì ko dám làm điều mình muốn làm .... Em ko hiểu nhiều về ty và cuộc đời, nhưng em biết một khi từ bỏ nghĩa là thất bại, con đường nào cũng lắm chông gai, nhưng biết đâu ở fía trứơc kia là điều ta luôn tìm kiếm ....

Mây
15-07-2009, 11:49 PM
Em vào chào chị xương rồng
Đớn đau, khổ ải ráng gồng chị nha

:D

hoa_xương_rồng
15-07-2009, 11:56 PM
Em vào chào chị xương rồng
Đớn đau, khổ ải ráng gồng chị nha

Chào "em" Mây trắng nõn nà
Hok bít ai "chị", ai là "em" nha ???
"Chị" đây tuổi nhỏ nhất nhà :D
Có khi fải gọi "em" là "chị" cơ !!!:D

Mây
15-07-2009, 11:58 PM
Chào "em" Mây trắng nõn nà
Hok bít ai "chị", ai là "em" nha ???
"Chị" đây tuổi nhỏ nhất nhà :D
Có khi fải gọi "em" là "chị" cơ !!!:D

Mây em mười sáu trăng tròn
Môi còn đỏ thắm như son chị à
Trắng trẻo, tươi sáng làn da
Thế hệ 9x mới ra...với đời.

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 12:03 AM
Xương Rồng là gai, xương rồng là hoa
Là gì thì cũng làm ta siêu lòng
Trời cao cho áng mây hồng
Em cho tôi đoá Xương Rồng buốt gai

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 12:16 AM
Mây em mười sáu trăng tròn
Môi còn đỏ thắm như son chị à
Trắng trẻo, tươi sáng làn da
Thế hệ 9x mới ra...với đời.

Thế thì làm chị thật rồi
Tưởng đâu mình bé nhất "đời" rồi cơ :D
Ai ngờ có kẻ bé hơn :D
Thế là làm chị lơn tơn fởn đời

Mây
16-07-2009, 12:21 AM
Thế thì làm chị thật rồi
Tưởng đâu mình bé nhất "đời" rồi cơ :D
Ai ngờ có kẻ bé hơn :D
Thế là làm chị lơn tơn fởn đời

Em là bé nhất chị ơi
Hết ăn rồi học rong chơi cả ngày
Mưa cuộc tình - chửa qua tay
Chỉ dâng câu hát mê say với đời.

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 12:59 AM
Xương Rồng là gai, xương rồng là hoa
Là gì thì cũng làm ta siêu lòng
Trời cao cho áng mây hồng
Em cho tôi đoá Xương Rồng buốt gai

Xương Rồng gai góc khô khan
Anh xin chi đóa hoa tàn buốt gai
Bao nhiêu hoa Cúc hoa Nhài
Sao anh ko hái đại vài ba bông :D:D:D

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 01:09 AM
Xương Rồng gai góc khô khan
Anh xin chi đóa hoa tàn buốt gai
Bao nhiêu hoa Cúc hoa Nhài
Sao anh ko hái đại vài ba bông :D:D:D

Anh thì chỉ thích Xương Rồng
Giữa sa mạc khát mà không héo tàn
Hoa Nhài, hoa Cúc....vô vàn
Hoa Xương Rồng hỡi anh van em mà

Mây
16-07-2009, 01:11 AM

Anh này tán thật thiết tha
Em mà như chị hẳn là chết ngay

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 01:15 AM

Vậy mà vẫn chẳng lung lay
Xương Rồng em hỡi, thế này khổ anh
Đây nguyên cả tấm lòng thành
Em mang gai cứa nát anh cho rồi

Mây
16-07-2009, 01:18 AM
Vậy mà vẫn chẳng lung lay
Xương Rồng em hỡi, thế này khổ anh
Đây nguyên cả tấm lòng thành
Em mang gai cứa nát anh cho rồi

Thế này đến cả Thiên lôi
Cũng tan nát hết cho rồi vì anh
Em còn phải học phải hành
Nếu không xin nguyện cùng anh cả đời

sơn_nữ83
16-07-2009, 01:18 AM
Em ơi nhớ tỉnh đừng say
Nhiều gai vẫn có cái hay em à
Hoa em độc đáo lắm nha
Bao kẻ dòm ngò nên là đừng say
Kẻo có khi giữa ban ngày
Trộm dùng cưa cắt mất ngay em à:D:D

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 01:21 AM
Thế này đến cả Thiên lôi
Cũng tan nát hết cho rồi vì anh
Em còn phải học phải hành
Nếu không xin nguyện cùng anh cả đời

Xương Rồng chẳng nói một lời
Chắc là cô ấy bỏ rơi anh rồi
Mây ơi anh chết mất thôi
Tình ơi sao mãi mồ côi hỡi tình

Mây
16-07-2009, 01:24 AM
Xương Rồng chẳng nói một lời
Chắc là cô ấy bỏ rơi anh rồi
Mây ơi anh chết mất thôi
Tình ơi sao mãi mồ côi hỡi tình

Thắp một ngón nến lung linh
Cầu mong Đức Mẹ chứng tình của anh
Xương Rồng sao nỡ đoạn đành
Đừng bắt lá phải xa cành chị ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 01:24 AM

Ui trời nghe thật thiết tha
Nghe ra cũng muốn động lòng wá thôi:D
Nhưng em suy nghĩ kỹ rồi
Chỉ lời chót lưỡi với lời đầu môi :D

sơn_nữ83
16-07-2009, 01:31 AM
Nhưng em suy nghĩ kỹ rồi
Đúng rồi, chí lí em ơi
Toàn lời chót lưỡi đầu môi thôi mà
TỎ tình dẫu có thiết tha
Em hãy nghĩ kỹ kẻo người tà lưa
Bóc tem nói nghe cũng ưa
Gặp em cũng tán cũng lừa cả em .:D:D:D

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 01:32 AM
Thắp một ngón nến lung linh
Cầu mong Đức Mẹ chứng tình của anh
Xương Rồng sao nỡ đoạn đành
Đừng bắt lá phải xa cành chị ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Chị đang cắt lá chiết cành
Làm mai Mây trắng cho anh íh này
Từ nay cho đến sau này
2 người thành 1 suốt ngày vui ca

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 01:35 AM
Nhưng em suy nghĩ kỹ rồi

Thôi thì, thôi thế thì thôi
Gai em đã vấy máu tôi tươi hồng
Bây giờ sống cũng như không
Chỉ mong trên mộ Xương Rồng nở hoa

Mây
16-07-2009, 01:38 AM

Thấy chưa....tình cứ như là
Bão giông, sóng đổ thiết tha gọi mời
Em đọc còn thấy chơi vơi
Chị ơi hãy nói một lời: Ô kê:D

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 01:42 AM
Thấy chưa....tình cứ như là
Bão giông, sóng đổ thiết tha gọi mời
Em đọc còn thấy chơi vơi
Chị ơi hãy nói một lời: Ô kê:D

Tôi như lạc cõi u mê
Bước chân vô định biết về nơi nao
Cuộc đời, ôi chán biết bao
Xương Rồng, hoa đã tạc vào hồn tôi

Mây
16-07-2009, 01:45 AM
Tôi như lạc cõi u mê

Từ nay hết phận cút côi
Từ nay anh sẽ sánh đôi với nàng
Trầu cau sắm sửa vội vàng
Cho kim luồn chỉ mơ màng mắt nai.

sơn_nữ83
16-07-2009, 01:50 AM
Tôi như lạc cõi u mê
Lầu cao vừa nhảy ... thảo nào
U mê một cõi lạc vào vườn hoa
Xương rồng rất tuyệt đó nha
Lạc vào k có lối ra mà về.:D

p/s: làm nát vườn hoa XR của em rồi HXR ơi.
SN đi ngủ đây. bb all. G9

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 01:51 AM
Từ nay hết phận cút côi
Từ nay anh sẽ sánh đôi với nàng
Trầu cau sắm sửa vội vàng
Cho kim luồn chỉ mơ màng mắt nai.

Người ta như đoá hoa nhài
Có thương cách mấy cũng ngoài tầm tay
Mây ơi từ trước đến nay
Chưa lần nào đc câm tay cô nàng

Mây
16-07-2009, 01:55 AM
Người ta như đoá hoa nhài
Có thương cách mấy cũng ngoài tầm tay
Mây ơi từ trước đến nay
Chưa lần nào đc câm tay cô nàng

Đàn kêu tích tịch tình tang
Lẽ nào duyên phận bẽ bàng thế thôi
Anh ơi anh chết cho rồi
Sống làm chi nữa cho đời tang thương

Chúc chị SN ngủ ngon nhé!

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 02:11 AM
Chúc mọi ng ngủ ngon :D huhu đi dọn dẹp vườn hoa XR thui ... tan tác hết rùi ..hjk

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 02:19 AM

Anh này cũng thật lạ đời,
Tán em chẳng được, lại trù em sao
Máu anh có thấy giọt nào
Mà anh đã đắp đất đào mộ Hoa :botay:

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 02:23 AM
Lầu cao vừa nhảy ... thảo nào
U mê một cõi lạc vào vườn hoa
Xương rồng rất tuyệt đó nha
Lạc vào k có lối ra mà về.:D

p/s: làm nát vườn hoa XR của em rồi HXR ơi.
SN đi ngủ đây. bb all. G9

Chị ơi chị đoán thật tài
Vườn này em đã rãi đầy cỏ gai
Lối vào chếnh chóang hương say
Lối ra chẳng có, biết ngày nào ra :D

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 02:26 AM
Đàn kêu tích tịch tình tang
Lẽ nào duyên phận bẽ bàng thế thôi
Anh ơi anh chết cho rồi
Sống làm chi nữa cho đời tang thương

Chúc chị SN ngủ ngon nhé!

Em ơi sao nói nặng lời
Hờn ghen mấy cũng bớt lời đắng cay
Lỡ may anh íh mà die :D
Vì lời em nói thì tai họa rồi :D

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 12:54 PM
Anh này cũng thật lạ đời,
Tán em chẳng được, lại trù em sao
Máu anh có thấy giọt nào
Mà anh đã đắp đất đào mộ Hoa :botay:

Sau này nhớ lại ngày qua...
Tìm đâu cho được bông Hoa Xương Rồng
Biết mai còn nhớ nữa không..
Với anh chỉ mỗi Xương Rồng là hoa
:youarethewoman:

Sanmei
16-07-2009, 02:25 PM

Hoa trong trời đất bao la
Với anh chỉ có mình Hoa Xương Rồng
Rồng xem anh íh thật lòng
Thì ưng 1 fát, 2 lòng cùng vui :D

Mây
16-07-2009, 08:07 PM
Mây em vừa tắm mát xong
Kì cọ sạch sẽ thong dong vào nhà
Chị giờ đang ở đâu ta?
Để anh Nghĩ Khác đờn ca một mình.

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 08:18 PM
Mây em vừa tắm mát xong
Kì cọ sạch sẽ thong dong vào nhà
Chị giờ đang ở đâu ta?
Để anh Nghĩ Khác đờn ca một mình.

Chị đang tính bụng làm thinh
Nhưng mà em hỏi, thật tình chị thưa
Anh íh đàn hát cả trưa
Chắc giờ mệt wá tắm mưa đỡ buồn :D

Mây
16-07-2009, 08:22 PM
Chị đang tính bụng làm thinh
Nhưng mà em hỏi, thật tình chị thưa
Anh íh đàn hát cả trưa
Chắc giờ mệt wá tắm mưa đỡ buồn :D

Thảo nào nghe tiếng nước tuôn
Thảo nào nghe tiếng nước luồn qua khe
Tắm xong Nghĩ Khác ...hiện về
Chị ơi chuẩn bị hả hê với chàng

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 08:27 PM
Thảo nào nghe tiếng nước tuôn
Thảo nào nghe tiếng nước luồn qua khe
Tắm xong Nghĩ Khác ...hiện về
Chị ơi chuẩn bị hả hê với chàng

Lời em khiến chị bàng hòang
Ai đi từ cõi tang hoang ... hiện về
Giữa bao cuộc sống bộn bề
Chị đây vững dạ, không hề sợ ma :botay:

P/S : jì mà "hiện về" kinh thế em ơi :D

Mây
16-07-2009, 08:32 PM
Lời em khiến chị bàng hòang
Ai đi từ cõi tang hoang ... hiện về
Giữa bao cuộc sống bộn bề
Chị đây vững dạ, không hề sợ ma :botay:

P/S : jì mà "hiện về" kinh thế em ơi :D

Gió đưa cành trúc la đà
Tiếng kêu Nghĩ Khác, chân gà Khoái Ghê:D

Tiện đây em hỏi mọi bề
Chị Hoa đã có ai kề bên chưa?

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 08:34 PM
Gió đưa cành trúc la đà
Tiếng kêu Nghĩ Khác, chân gà Khoái Ghê:D

Tiện đây em hỏi mọi bề
Chị Hoa đã có ai kề bên chưa?

Em hỏi thì chị xin thưa
Hoa này gai góc chưa ai dám kề
Có kề thì cũng là kề
Kề dao, kề kéo... chưa hề kề bên :D

Mây
16-07-2009, 08:36 PM
Em hỏi thì chị xin thưa
Hoa này gai góc chưa ai dám kề
Có kề thì cũng là kề
Kề dao, kề kéo... chưa hề kề bên :D

Vậy thì Nghĩ Khác là tên
Để chị suy nghĩ có nên sánh cùng
Đừng mơ tưởng-mãi mông lung
Đón anh Nghĩ Khác nhập cung cho rồi:D

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 08:39 PM
Vậy thì Nghĩ Khác là tên
Để chị suy nghĩ có nên sánh cùng
Đừng mơ tưởng-mãi mông lung
Đón anh Nghĩ Khác nhập cung cho rồi:D

Em làm chị thấy bồi hồi
Hình như em thích ảnh rồi fải không ?
Ông bà mình nói chả ngông
Muốn ăn cứ gắp bỏ không cho ngừơi :D:D:D

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 08:50 PM

Lời anh nghe cũng thật là
Êm đềm ngọt lịm như là ánh trăng
Nhưng tin đồn khắp nơi rằng
Anh đà có vợ với thằng ku con
Sao còn nhảy nhót lon ton
Sang đây tính bẻ xương rồng nhà em :D

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 09:19 PM
Sao tôi chẳng thích Hoa Hồng
Bởi vì tôi chót lặng lòng với ai
Xương Rồng hoa có nhiều gai
Tình tôi theo gió đến cài lên hoa

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 09:24 PM
Sao tôi chẳng thích Hoa Hồng
Bởi vì tôi chót lặng lòng với ai
Xương Rồng hoa có nhiều gai
Tình tôi theo gió đến cài lên hoa

Tình anh cài ở hoa này
E rằng cũng được vài ngày rồi thôi
Tình rơi theo cánh hoa rơi
Vướng vào gai nhọn , tả tơi mảnh tình

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 09:33 PM
Tình anh cài ở hoa này
E rằng cũng được vài ngày rồi thôi
Tình rơi theo cánh hoa rơi
Vướng vào gai nhọn , tả tơi mảnh tình

Anh thề có tượng trong đình
Có thằng ăn trộm đành rình đâu đây
Anh thề có gió, có mây
"Rằng viên gạch vỡ cũng xây được nhà"
Em ơi, anh nói thật mà
Người anh iu nhất chỉ là em thôi :D

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 09:39 PM
Anh thề có tượng trong đình
Có thằng ăn trộm đành rình đâu đây
Anh thề có gió, có mây
"Rằng viên gạch vỡ cũng xây được nhà"
Em ơi, anh nói thật mà
Người anh iu nhất chỉ là em thôi :D

Anh iu em nhất? ối xời
Anh mang lời ấy đãi bôi khắp làng
Lòng em vốn đã đa mang
Mấy lời kiểu ấy anh mang đi dùm
Em đây không muốn chết chùm
(với) Mấy cô dại dột đã lầm tin anh :D:D:D

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 09:44 PM
Anh iu em nhất? ối xời
Anh mang lời ấy đãi bôi khắp làng
Lòng em vốn đã đa mang
Mấy lời kiểu ấy anh mang đi dùm
Em đây không muốn chết chùm
(với) Mấy cô dại dột đã lầm tin anh :D:D:D

Trời ơi một tấm lòng thành
Em đang tâm lỡ đoạn đành hỡi ôi
Chim trời có bạn có đôi
Sao em lại lỡ để tôi một mình

hoa_xương_rồng
16-07-2009, 09:49 PM
Trời ơi một tấm lòng thành
Em đang tâm lỡ đoạn đành hỡi ôi
Chim trời có bạn có đôi
Sao em lại lỡ để tôi một mình

Người ta trọng nghĩa trọng tình
Còn anh lắm mối, tối nằm mình không
Anh ơi hãy thật với lòng
Anh iu ai đấy, không hề iu em :D

NgHi~KhAc'
16-07-2009, 10:25 PM
Người ta trọng nghĩa trọng tình
Còn anh lắm mối, tối nằm mình không
Anh ơi hãy thật với lòng
Anh iu ai đấy, không hề iu em :D

Không tin em hãy chờ xem
Có ngày anh sẽ rước em về nhà
Dẫu là khoảng cách bao xa
Gật đầu một cái thế là ôkê :D

Mây
17-07-2009, 01:29 PM
Không tin em hãy chờ xem

Đọc thơ nước mắt dầm dề
Xương Rồng bội ước, anh về với Mây
Đôi ta sẽ lại sum vầy
Mới nghĩ đến đó hây hây má hồng.

hoa_xương_rồng
17-07-2009, 08:06 PM
Đọc thơ nước mắt dầm dề
Xương Rồng bội ước, anh về với Mây
Đôi ta sẽ lại sum vầy
Mới nghĩ đến đó hây hây má hồng.

Trong vườn có đám Mây hồng
Tuổi vừa 16 muốn chồng rồi chăng :D
Chị đây nhất quyết khăng khăng
Làm mai anh Khác cho nàng Mây thôi :D:D:D

hoa_xương_rồng
17-07-2009, 08:10 PM
Không tin em hãy chờ xem

Ô kê em hổng có mê :D
Bi giờ chỉ có "nhà wê" mới dùng :botay:
Anh đừng có mãi lừng khừng
Ngòai kia có đám Mây đang ửng hồng

Mây
17-07-2009, 11:03 PM
Trong vườn có đám Mây hồng
Tuổi vừa 16 muốn chồng rồi chăng :D
Chị đây nhất quyết khăng khăng
Làm mai anh Khác cho nàng Mây thôi :D:D:D

Tim em bỗng đập liên hồi
Tưởng như anh Khác đang ngồi...đâu đây:D
Bao ngày mơ mộng, đắp xây
Bây giờ thỏa ước tình đầy trong tim

Cảm ơn chị HXR nha!:D

hoa_xương_rồng
21-07-2009, 02:34 AM
vô cảm

hoa_xương_rồng
22-07-2009, 11:13 AM
Tự khóc

Chẳng biết đời còn vui được mấy khi
Ta chỉ thấy tình người sao bạc bẽo
Buông tiếng thở dài, từng đêm lạnh lẽo
Khóc vì người rồi lại khóc cho ta...

Hỏi cuộc tình sao cứ mãi cách xa,
Ta buồn lắm, người có buồn không nhỉ?
không đâu! Bởi người yêu bằng lí trí
Nhốt con tim trong lạnh giá lâu rồi

Đến bây giờ ta mới biết thì thôi,
Giọt nước mắt cũng chẳng còn như trước,
Vì lòng người mấy ai đo bằng thước
Và tình yêu cũng chẳng thể cân đong

Ta hiểu rồi, thương mấy cũng bằng không
Ai lường được sự vô tình đáng sợ
Của những người đàn ông từng có vợ ...
Cuộc vui tàn, ký ức cũng chông chênh ...

HXR. 220709

Maruko
03-08-2009, 05:22 PM
Xin lỗi chủ nhà cho hỏi Hoa xương rồng có gai ko nhỉ?????????????

hoa_xương_rồng
03-08-2009, 09:14 PM
Xin lỗi chủ nhà cho hỏi Hoa xương rồng có gai ko nhỉ?????????????

Không gai đâu fải xương rồng
Cuộc đời gai góc chất chồng nhiều khi
Mến nhau đâu có tiếc gì
Xương rồng bẻ hết gai này đón Ma :D:D:D

hì, Tks Maruko ghé nhà HXR nha :love2::love2::love2:

sơn_nữ83
03-08-2009, 09:22 PM
Dạo này em bận gì mà thấy ít online thế? Lâu rùi không nói chuyện với em. Tình hình có gì mới không em ơi?Đừng mọc thêm nhiều gai em nhé ( dù là HXR).

hoa_xương_rồng
03-08-2009, 09:26 PM
Dạo này em bận gì mà thấy ít online thế? Lâu rùi không nói chuyện với em. Tình hình có gì mới không em ơi?Đừng mọc thêm nhiều gai em nhé ( dù là HXR).

Cảm ơn chị, gai em vẫn đầy đủ, có khi rụng bớt cũng nhiều ... chải chuốt lại cho mềm mại 1 tí, biết đâu ngày mai tỉnh dậy em ko còn fải làm HXR :botay:

Chúc 2 mẹ con chị luôn mạnh khỏe, an lành :love2:

hoa_xương_rồng
03-08-2009, 11:27 PM
Ký Ức

Em quay về ký ức để tìm anh
Lật lại bao điều tưởng không hề nhớ nữa
Những buổi chiều trên con đường hoa sữa
Nắng ngập ngừng hai bóng sóng thành đôi

Đã bao lần em muốn ngoảnh mặt đi
Trút bỏ hết bao nhiêu đìêu hoang tưởng
Những yêu thương và dự cảm tầm thường
Để đứng lại nhìn trời xanh trước mặt

Cũng bấy nhiêu lần em thấy mình yếu đuối
Bước chân đi mà lòng cứ ngập ngừng
Không thắng được cơn yêu còn day dứt
Đành cuối đầu lén nhặt những niềm đau

Những mùa hoa nào đó cũng qua rồi
Dù cơn yêu vẫn cựa mình nhức nhối
Người bên kia mưa nắng vẫn đi về
Kẻ nơi này vẫn hằng đêm ôm gối

Mưa lạnh lùng và nắng vẫn hanh hao
Anh vẫn đó , kí ức nào ở lại ?
Em vẫn là em của ngày ngu dại
Vẫn đợi chờ
Vẫn nhớ
Vẫn mong anh ...

03/08/09

Ryan Giggs
04-08-2009, 12:25 AM
Xương Rồng trút là thành gai
Tôi đem trút cả cho ai giận hờn
Rồi ngày mai nếu cô đơn
Hồn tôi từ ấy cũng sờn những gai

hoa_xương_rồng
04-08-2009, 11:56 PM
Hòai niệm

Sài Gòn đêm cũng đã giăng đèn
Có dáng người đi ngỡ như quen
Bao nhiêu ký ức ngày xưa cũ
Ồ ạt theo về, mi ướt hoen

Nhớ một ngày mưa trên đường xưa
bên nhau ngôn ngữ trở nên thừa
Khỏang cách gần mà xa vời vợi
Nước mắt song hành theo nước mưa

hoa_xương_rồng
20-08-2009, 11:24 AM
Buồn

Có nỗi buồn ngớ ngẩn
Cứ lẫn khuất quanh ta
Giọt nước mắt hôm qua
Tự nhiên không còn mặn
Nỗi nhớ nào đều đặn
Đánh thức mình mỗi đêm
Đêm dài bỗng dài thêm
Nghe tiếng lòng trở nhịp
Bàn tay lau không kịp
Nước mắt rụng mất rồi
Âm thanh vỡ làm đôi
Mím môi kìm tiếng nấc
Bỗng thấy đời được mất
Mong manh đến vô chừng …

HXR 20/08/09

Nhudadauyeu
21-08-2009, 04:08 AM
dạo này ít thấy em, đọc những bài thơ em viết thấy tâm trạng quá, đừng suy nghĩ quá nhiều nhé, hãy đơn jản mọi việc và hướng tới ngày mai tươi sáng hơn

hoa_xương_rồng
21-08-2009, 02:44 PM
dạo này ít thấy em, đọc những bài thơ em viết thấy tâm trạng quá, đừng suy nghĩ quá nhiều nhé, hãy đơn jản mọi việc và hướng tới ngày mai tươi sáng hơn

Như gió hôm nào vuốt qua tay
Đã để sầu vương ở chốn này
Dấu cũ in hằn trong hoài niệm
Yêu quá một thời hương tóc say

Cảm ơn chị nhìu lắm ạ, chúc chị luôn vui vẻ nhé ... :nguong:

hoa_xương_rồng
21-08-2009, 03:46 PM
Buông

Buông tiếng thở dài môi cắn môi
Em buông tay níu chẳng thêm lời
Mấy dặm đường yêu lần ngõ cụt
Buông cả ân tình theo nước trôi

Nước trôi chiều xuống nắng buông hờ
Buông lời ly biệt ngỡ là mơ
Ngờ rằng tay níu còn đang níu
Đâu biết đời vừa buông mất nhau …

21/08/09

hoa_xương_rồng
22-08-2009, 10:18 AM
Có những khi …

Có những khi nằm nghe tiếng đêm
Em mơ trong giấc ngủ say mềm
Lần theo chăn gối tìm hơi cũ
Tay chạm tay mình, cay đắng thêm

Có những khi buồn , anh biết không
Em nghe mưa gió trỗi trong lòng
Dìu nhau một quãng đời cay nghiệt
Giông tố qua rồi, tim trống không

... ...

220809

hoa_xương_rồng
22-08-2009, 09:19 PM
Bến đỗ

Đêm rồi! anh đã ngủ hay chưa ?
Chẳng biết rằng em hỏi có thừa !
Vẫn nhớ hôm nay, ừmh! thứ Bảy
Anh bận sang nhà thăm trẻ thơ …

Con anh đã biết đứng biết ngồi,
Chừng đâu cũng biết gọi “Ba ơi”
Mới mấy tuổi đấu mà đã khổ
Ngày sau khôn lớn lại trách đời

Nơi ấy bây giờ , mưa lắm không ?
Anh ôm con ngủ, có ấm lòng?
Nhìn con , có nhớ về … ai đó ?
Rồi lại dối lòng , không! Nhớ em …

Có biết nơi này… em nhớ anh
Thương anh ôm giấc mộng không lành
Trách mình vụng dại và nông nỗi
Chẳng giúp được gì anh của em …

Quá khứ làm anh đắng nghẹn lòng
Tương lai mù mịt có gì mong
Hiện tại bây giờ như bến đỗ
Dừng chân một lúc, lại xuôi dòng …

220809

hoa_xương_rồng
24-08-2009, 10:12 AM
http://www.nhaccuatui.com/m/IH9Q9Ki-1E

Hôm nay phát hiện ra, có cả bài hát này :D

hoa_xương_rồng
16-10-2009, 11:14 AM
Anh đã cho em đc những gì, sao lại lấy đi của em quá nhiều nước mắt ???
Ngày xưa và bây giờ, có khác nhiều không?
Ngày ấy anh xót xa cho nước mắt em rơi vì người khác...
Bây giờ , em khóc vì anh, liệu có bao giờ anh thấy xót xa không ???
Thế mà em lại đau đớn, lại xót xa cho những lời - em nghĩ là thật lòng - mà anh chỉ nói trong cơn say ...

"Mình đã yêu ng đó fải ko?" - đã bao lần tưởng chừng lý trí trỗi dậy, tưởng chừng có thể vượt wa cơn mê muội đó... tưởng như wên đc con người ấy - Anh không thể cho em 1 danh fận, ngay cả trên miền ảo ảnh này ... mãi mãi chỉ là 1 trò đùa thôi sao ???

"Mình đã luỵ tình wá fải chăng?" không!!! mình chỉ luỵ con người ấy. Tình ??? - Anh cho em được bao nhiêu? fải chăng chỉ là 1 chút dư thừa, một chút chắp nối.... ko bao giờ trọn vẹn...- Nhưng mình yêu ng ta 1 , thương đến 10 ... cảm thông càng nhìều lần hơn nữa .... đó gọi là gì nhỉ... có fải chăng là một mối nghiệt duyên ... nợ nần gì nhỉ? Em fải trả đến bao giờ đây ?

Bỗng nhiên hôm nay nước mắt mặn hơn mọi ngày
Giờ mới biết thế nào là đắng chát
Cả một ngày hôm wa đã khóc đến tưởng khư nước mắt cạn kiệt ...
Thế mà hôm nay ... vẫn như chưa bao giờ đc khóc...
Và cuối cùng là em sai ? em ko có quyền ghen ... em ko đc như thế ...
Còn anh....
Từ ngày đó đến giờ, em chỉ nghe anh nói "anh không thể vì em ..." ""anh không thể cho em...." "anh không thể ... " và "không thể..." Có bao giờ, anh có thể làm gì đó cho em chưa ... Rồi anh lại nói"anh kho xứng đáng..." thật sự là anh không xứng đáng .... nhưng em lại xứng đáng để chịu như thế, để đc như thế ... em xứng đáng để yêu anh ... Đôi khi là bi hài kịch...đôi khi là dở khóc dở cười ... Đôi khi ngỡ rằng mình đang hạnh phúc ... :uam:

Phu sinh
16-10-2009, 02:33 PM
Lâu lắm mới thấy hoa xương rồng ghé về!

hoa_xương_rồng
16-10-2009, 02:58 PM
Lâu lắm mới thấy hoa xương rồng ghé về!

mà toàn mang theo về những nỗi buồn phải không anh

Phu sinh
18-10-2009, 11:26 PM
mà toàn mang theo về những nỗi buồn phải không anh

Hì... Em không thấy tiêu đề của box à, "Cần đêm trắng để trút lòng đầy vơi ..." đó sao! :rolleyes: