PDA

View Full Version : Nhudadauyeuu blogs!!!

Pages : 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11

Mỹ Duyên
20-04-2010, 09:38 AM
Chị ơi! :D:D:D:D EM YÊU CHỊ LẮM :xiho:

Nhudadauyeu
20-04-2010, 09:41 AM
Chị ơi! :D:D:D:D EM YÊU CHỊ LẮM :xiho:

hihi, thía nèo rùi em iu, đới, nói hem sai téo nào
:thenao::thenao::thenao::thenao::thenao::thenao:
:hongio::hongio::hongio::hongio::hongio:

2mẹconGà
20-04-2010, 08:52 PM
Mưa nắng thất thường và nó cũng thế. Mưa thì thèm nắng, được nắng rồi thì lại sợ, lại ghét, lại mong trời mát mát. Đúng là lòng tham của nó ko giới hạn.
Cv ko nhiều nhưng lại mất tjan và nó mất đi những buổi cafe với các ty hay đi chơi xa. Ghét cái thời điểm này, nhất định tuyển đc ng sẽ đi chơi thỏa thích.

Ấm ức việc đang nc mà im lặng, mấy lần rồi, chẳng lẽ ko chào nhau đc 1 câu sao? bận hay ko muốn nói chuyện cũng hãy nói dùm với nhau 1 câu, ko trách nhưng ấm ức lắm.

Đau đầu, mệt mỏi, đi ngủ cho lành!

Nhudadauyeu
21-04-2010, 03:27 PM
Lang thang đọc đc bài thơ :mad:

YÊU ĐƠN PHƯƠNG
Ta yêu người mà chẳng dám nói ra
Như mảnh trăng hắt hiu còn phân nửa
Một nửa vầng trăng khi mờ, khi tỏ
Tối sáng lập lờ trong mây bụi trần gian
Nghĩ về người, ta lại thấy… yêu hơn
Như chớp giật giữa bầu trời đen tối…
Khi yêu đơn phương ta như gian dối
Sóng bước cạnh người tựa chẳng hề quen
Yêu đắm say mà chỉ biết oán than
Buồn cho phận cô đơn càng thêm… tủi!
Người ta nghĩ gì mình đâu dám hỏi
Sợ chê cười: cọc mò mẫm tìm trâu!
Càng nhớ, càng yêu, càng thêm nặng nỗi sầu!
Khiến đêm dài trống vắng buồn rơi lệ
Để mỗi lần thấy người thêm một lần than thở
Một lần cầu Trời sao người ấy biết ta… yêu!
Ta yêu người… yêu biết bao nhiêu
Nhưng kết cục vẫn chỉ là mơ mộng
Một tình yêu lẻ loi, thầm lặng
Một đợi chờ… vô vọng… hỡi tôi ơi…

Nhudadauyeu
22-04-2010, 11:44 AM
1 ngày cv và cv, bùn ngủ quá trời, bỏ dở đó lượn lờ và viết, tâm trạng ổn định hơn nhiều, có lẽ nó bằng lòng, chấp nhận...Có sao đâu nhỉ,hì hì, nó nhìn cv mà ngán, mà chán, ngày nào cũng thế, thời gian dành cho cv chiếm phần đa thời gian của nó, trc nó cũng đi chơi đc đây đó, bjờ thì khoá chân rồi, có đi đâu thì đi trong ngày là hết, còn nếu đi 2-3 hôm thôi thì ko đc, nó cuồng chân, nó bí bách, muốn xa HN quá.
Nó tranh thủ lượn blog của những ng chị, ng bạn mà đã lâu rồi nó ko qua thăm, và chị là ng nó ghé đầu tiên, hì, nó cứ gọi là chị vì ít nhất chị hơn nó 2 tuổi, vì chị là ng nó kính trọng, đơn jản thế, nhưng chị thì ko, chị cứ tớ tớ ấy ấy, chị bảo thế cho thân tình, nhưng nó ko quen, vẫn cách nc chị em, còn chị vẫn tớ ấy. Chị và nó có nhiều điểm giống lắm, đôi lúc phải thốt lên câu bản sao của nhau, vì bất cứ chuyện gì đến với mình thì cũng sẽ đến với chị, or ngược lại. 2 chị em lắm lúc bật cười, an ủi nhau rằng thui, ổn định đi để em đc nhờ hay tớ đc nhờ, chán kiêểuthế này lắm rồi. Và hnay nó cũng sững ng lại khi đọc những dòng đó, 2 chị em đúng là ko còn gì để nói nữa, quá giống nhau. Nó cười và com vô blog của chị, kiểu gì chiều nay chị cũng buzz nó để nc cho mà xem...
Nó chán đi lượn blog, quay ra nhìn sếp và trêu sếp, thấy hnay sếp ngoan thế, ngồi vp, ko đi đâu, sếp kêu nhìn mặt nghe mệt mỏi nhỉ, có gì để anh giúp, hờ hớ, nó chả dại, đưa rồi nó phải sửa, mệt hơn, làm cố cho xong. Sếp trêu dạo này nó ko ăn mặc xì tin nữa à, hờ hớ, mình bẩu vẫn ạ, sếp bẩu phải ăn mặc như nv mình í, úi rời, xin sếp, em băm rùi, thầm nghĩ bụng, tuỳ lúc thui sếp ạ, em làm sao cho hợp lí, chứ lắm lúc đi gặp KH cũng nên cẩn thận chút.
Nó chợt thấy nó vô tâm nhiều việc quá, chắc phải điều chỉnh lại thôi, dạo này tư tưởng cứ để đi đâu í, chán nó ghê

Nhudadauyeu
24-04-2010, 07:25 AM
*Nếu đã từng tổn thương, hãy can đảm hàn gắn*

*Nếu đã từng gục ngã,hãy vững lòng đứng lên*

*Nếu đã từng phải khóc,hãy trải hết lòng mình*

*Nếu đã từng được cười,hãy trân trọng niềm vui*

*Nếu đã từng yêu thương,hãy từ bỏ hận thù*

*Nếu đã từng ân oán,hãy rộng lòng thứ tha*

*Nếu đã từng được nhận,hãy tìm cách sẻ chia*

*Nếu đã từng được sống,hãy trân trọng cuộc đời*

*Khi bạn nghèo khó,hãy giúp đỡ mọi người*

*Khi bạn giàu sang,hãy sang sẻ nhiều hơn*

*Khi bạn xẩy chân,hãy tin có người trợ giúp*

*Khi tình bạn thăng hoa,hãy trân trọng điều đó*

*Khi dã từng có gắng,hãy tin mình có thể*

*Khi nghĩ mình có thể,rồi bạn sẽ thành công*

Đọc và ngẫm!!!

Mỹ Duyên
24-04-2010, 08:36 AM
Hôm qu ăn Giỗ vui không chị?:D
Em lột xác rồi, kiểu tóc mới, màu tóc mới và diện 2 bộ đồ mới,keke:xiho:

Nhudadauyeu
24-04-2010, 08:39 AM
Hôm qu ăn Giỗ vui không chị?:D
Em lột xác rồi, kiểu tóc mới, màu tóc mới và diện 2 bộ đồ mới,keke:xiho:

:nguong::nguong::nguong::nguong:
chị ở nhà Ỉn iu à, bé con vẫn mệt nữa, dưng vẫn có đồ mới cho bé và mẹ nhá
Ùi, giống chị ghê, cũng đầu mới , ngắn hơn, ngố hơn...
Cho chị ngó cái ảnh nèo nèo, xem Ỉn iu của chị thế nào :nguong::nguong::nguong::nguong:

Mỹ Duyên
24-04-2010, 08:43 AM
:nguong::nguong::nguong::nguong:
chị ở nhà Ỉn iu à, bé con vẫn mệt nữa, dưng vẫn có đồ mới cho bé và mẹ nhá
Ùi, giống chị ghê, cũng đầu mới , ngắn hơn, ngố hơn...
Cho chị ngó cái ảnh nèo nèo, xem Ỉn iu của chị thế nào :nguong::nguong::nguong::nguong:

30/04 này đi cắm trại em chụp gửi chị nha :D
hehe.. làm mới mình thấy thích thật chị iu ạ!
chúc chị của em cuối tuần vui, 2 mẹ con ngoan :D khoẻ :D:nguong:

Nhudadauyeu
24-04-2010, 08:45 AM
30/04 này đi cắm trại em chụp gửi chị nha :D
hehe.. làm mới mình thấy thích thật chị iu ạ!
chúc chị của em cuối tuần vui, 2 mẹ con ngoan :D khoẻ :D:nguong:

ùi úi ui, thích thế, hình như đi VT à
híc, năm ni chị toàn phải ở nhà đây này, khổ ui là khổ
Nhìn nhà nhà, người người đi chơi mà cuồng chân quá
Hì, nhìn Ỉn iu của chị cũng nào cũng xinh tươi rùi mừ
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

Serena
24-04-2010, 10:28 AM
Dấu Yêu ơi, trưa nay ăn gì thì ngon nhỉ?:naonao:

Nhudadauyeu
24-04-2010, 10:31 AM
Dấu Yêu ơi, trưa nay ăn gì thì ngon nhỉ?:naonao:

hí hí, chị ui, em cũng đang ko bít măm gì đây này, em mà ở dưới HP
chắc sẽ đc đi ăn Bánh đa cua ở Da Liễu(tối mới mở chị nhờ) , đi ăn Bún chả đi chị (em nhớ ko lầm ở gần khoa Sản) :D:D:D:D
Bỗng dưng thèm thế

Serena
24-04-2010, 10:57 AM
hí hí, chị ui, em cũng đang ko bít măm gì đây này, em mà ở dưới HP
chắc sẽ đc đi ăn Bánh đa cua ở Da Liễu(tối mới mở chị nhờ) , đi ăn Bún chả đi chị (em nhớ ko lầm ở gần khoa Sản) :D:D:D:D
Bỗng dưng thèm thế

Nếu em ở đây, chị sẽ đưa em đi ăn hai món đó nhưng không ở hai địa chỉ đó, ngon hơn nhiều, hic... Bình thường buổi trưa chị bận rộn vì được mời đi ăn, tự nhiên hum nay bụng đói meo rùi mà chẳng có ai gọi điện hay nhắn tin cả, hỏi thăm cũng không có, bùn quá! Hay trưa nay ngồi ăn NR vậy nhỉ?:botay:

Nhudadauyeu
24-04-2010, 11:07 AM
Nếu em ở đây, chị sẽ đưa em đi ăn hai món đó nhưng không ở hai địa chỉ đó, ngon hơn nhiều, hic... Bình thường buổi trưa chị bận rộn vì được mời đi ăn, tự nhiên hum nay bụng đói meo rùi mà chẳng có ai gọi điện hay nhắn tin cả, hỏi thăm cũng không có, bùn quá! Hay trưa nay ngồi ăn NR vậy nhỉ?:botay:

trùi, tiếc quá à, híc híc, em chỉ bít 2 chỗ đó vì đã đc đưa đi ăn ở đó thui chị à
đến tên phố ở đó em còn ko nhớ nữa là
hí hí, hay chị lêN HN với em đi, chị thích ăn gì em cũng chiều hết í, chứ đừng ăn NR, ko có ngon đâu, mừ mất chỗ xả của mí chị em à

Serena
24-04-2010, 11:18 AM
Nghe thích nhỉ, sẽ có một ngày, chắc chắn thế... hi... Trưa nay chị OA cũng đi HN để đi TQ đó, có hẹn gặp không em?

Nhudadauyeu
24-04-2010, 11:26 AM
Nghe thích nhỉ, sẽ có một ngày, chắc chắn thế... hi... Trưa nay chị OA cũng đi HN để đi TQ đó, có hẹn gặp không em?

úi, chị í đi hnay á chị, em tưởng chị ấy chỉ lên HN có việc gì thui
em hẹn chị í rùi mà ko biết chị ấy có rảnh ko nữa

Nhudadauyeu
24-04-2010, 03:51 PM
Nhìn mọi người đi chơi mà nó thèm, híc, thèm đi lắm, cuồng chân lắm...Ôi cv là cv, bao giờ nó có thể tìm đc ng thay thế nó đây, dù chỉ là 2-3 ngày thôi, mệt mỏi trong việc tìm ng được việc...Sếp thì kêu tuyển đi rùi nghỉ ngơi, híc, đơn giản thế thì nó đâu mệt mỏi như giờ nhỉ...Nó đang nhìn lại những hình ảnh của 1 năm vừa qua của nó, nó đi khá nhiều nhỉ, năm ngoái tầm này nó đc đi Cô tô nhé, rồi 30-4 thì đi Huế -ĐN, híc thèm kinh khủng...
Bạn biết nó ko đi đâu, rủ đi chơi, nó từ chối vì nó ko muốn bạn lại khổ vì nó, nó chỉ ậm ừ, nó bảo ừ, nó sẽ cố à, nhưng nó biết nó sẽ không đi và bạn sẽ buồn. Có những điều nó ko cần nói nhưng bạn cũng cảm nhận được, cám ơn bạn, giá như nó có thể...

Nhudadauyeu
24-04-2010, 04:19 PM
ui, vừa nghĩ đến thế mà đã nhận đc tin nhắn và cuộc gọi...Vui vì đã ổn.. ôi nhớ.:love2::love2::love2:

Nhudadauyeu
25-04-2010, 01:25 AM
ôi mâ't ngu:mad::o

ngayhomqua
25-04-2010, 07:49 AM
ôi mâ't ngu:mad::o

Sao lại mất ngủ thía bạn iêu quý.

Nhudadauyeu
25-04-2010, 08:45 PM
Sao lại mất ngủ thía bạn iêu quý.

hì hì, mất ngủ vì mất ngủ bạn ạ, chả hiểu sao dạo nì tớ hay mất ngủ đến thế
Trưa nay cũng hem ngủ đc, mặc dù tớ ko nghĩ gì nhá
Hy vọng tối nay ngủ ngon :nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
25-04-2010, 10:23 PM

Ngủ ngon bạn nhé:nguong::nguong::nguong::nguong:

Phu sinh
26-04-2010, 01:36 AM

Hì... Đi ngủ ngon đi em! Giờ này còn lọ mọ làm gì thế, lại mất mất ngủ hở??? :botay:

Nhudadauyeu
26-04-2010, 04:02 AM
Hì... Đi ngủ ngon đi em! Giờ này còn lọ mọ làm gì thế, lại mất mất ngủ hở??? :botay:

:D:D:D:D:D
hì hì, đúng là hem qua nổi mắt anh, tại không ngủ đc thui ạ, chứ ko phải ko mún ngủ, hình như dạo nì học tập giống anh đó

ngayhomqua
26-04-2010, 07:57 AM
Chúc bạn yêu một tuần mới tốt lành nhá. Sẽ có thay đổi đấy bạn à

Nhudadauyeu
26-04-2010, 08:28 AM
Chúc bạn yêu một tuần mới tốt lành nhá. Sẽ có thay đổi đấy bạn à

hy vọng là thía nhá
1 tuần mới vui vẻ, may mắn và tốt lành!!!!!!!!:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
26-04-2010, 09:31 AM
Thứ Hai của bạn (26/4/2010)
Thiên Bình (23/9 - 22/10)

Thiên Bình sẽ là trung tâm của sự chú ý trong ngày thứ Hai này khi mà những việc làm của bạn gây được tiếng vang lớn. Những lời đề nghị hấp dẫn có thể được đưa ra vào cuối ngày, nhưng hãy cân nhắc cẩn thận, suy nghĩ thật chín chắn trước khi đưa ra sự lựa chọn cuối cùng cho mình.

hị hị, kiểu này phải cẩn thận :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Nhudadauyeu
26-04-2010, 03:43 PM
Bực mình thế, đang vui vẻ nhận đc cuộc địên thoại, khó chịu! Sao ko nghĩ kĩ rồi hãy nói vậy? Trách vớ vẩn. Đây là lần thứ 2 rồi, tại sao ko nghĩ người khác mà lại nghĩ bạn nó? Chẳng ai dở hơi đi làm cái việc đó hết. Tắt máy ko thèm nói câu gì, bực thế, ghét nhất cái kiểu bị nghi oan!
Điên!

Mỹ Duyên
26-04-2010, 04:13 PM
Chị ui! bớt nóng, hạ hoả, :D
Mà đứa nào để em sắm roi mây quất vô m nó 1 cái cho chị hả giận!
Ngoan! Nín đi nào :D:D:D:D

Nhudadauyeu
26-04-2010, 11:00 PM
Thank em iu nhá
CƠn giận đã nguôi, hihi, chỉ nóng lúc đó thui à, chứ nguội thì kệ, tùy ng ta nghĩ gì về mình cũng đc, chẳng sao hết, miễn là mình sống đúng với lương tâm của mình.
Hum nay lại quên mua thuốc, chắc lại mất ngủ nữa rùi, giừ nì mắt ko bùn díp , đểu vật vã nhỉ.

ngayhomqua
27-04-2010, 06:28 AM
Đêm qua có ngủ được không vậy:nguroi::nguroi::nguroi::nguroi:

Nhudadauyeu
27-04-2010, 06:33 AM
Đêm qua có ngủ được không vậy:nguroi::nguroi::nguroi::nguroi:

híc híc, vẫn thế bạn ui, nhưng khá hơn chút là ngủ đc chút chút thôi
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
27-04-2010, 09:40 AM
Hình như hnay tâm trạng nó không tốt, nó thấy mệt mỏi, ng ủê oải dã dời. Vẫn mất ngủ, nào có suy nghĩ gì, trăn trở gì, thế mà...Thèm lắm 1 giấc ngủ thật sâu.
Nghe nhạc nhưng hồn cứ treo tận đâu , điện thoại đổ chuông, cũng chẳng buồn nghe, có tin nhắn đến cũng ko buồn reply...Hờ hững với tất cả!

doikocodon
27-04-2010, 12:18 PM
Mây vô tình, nắng vô tình nhưng em có vô tình đâu nhỉ ? Vô tình thì đã không nhận ra sự vô tình :cool:. Vô tình mà mất ngủ thế à? Suy nghĩ ít thôi em ạ.

2mẹconGà
27-04-2010, 02:06 PM
Mây vô tình, nắng vô tình nhưng em có vô tình đâu nhỉ ? Vô tình thì đã không nhận ra sự vô tình :cool:. Vô tình mà mất ngủ thế à? Suy nghĩ ít thôi em ạ.

:D:D:D chị ui, em ko có nghĩ gì đâu, chẳng hiểu sao dạo này ko ngủ nổi
chắc sắp die rùi :mad::mad::mad::mad::mad:

Nhudadauyeu
27-04-2010, 10:15 PM
Giờ mới hoàn tất cv, nhìn nó lúc này thảm lắm, đã nhớ uống thuốc, hy vọng có 1 giấc ngủ sâu.
Bạn rủ nó về chơi, nó chẳng dám hứa vì nó chưa có lịch nghỉ, nghành dv, phải chấp nhận thôi.
Bạn kêu nó khác, ừ đang khác đấy, đang muốn thay đổi hiện tại mà chưa làm được gì, chỉ kêu là giỏi. Bạn giục nó tuyển thêm ng phụ giúp cv, nó muốn lắm , nhưng đâu dễ như vậy.
Hnay nó chợt nghĩ đến trò đùa? liệu có hay ko? cs mà, tránh sao đc, có thể có và có thể ko, chưa thể xác định được, nhưng nó có cảm giác....
Kệ, nó kệ đấy, đi ngủ để lấy lại tinh thần và sk, kệ tất, thích làm gì thì làm, thích đùa thì đùa, đời mà, có sao đâu!

ngayhomqua
27-04-2010, 10:16 PM
Cố lên nèo, thuốc ngủ uống roài, ngủ đi 1 lát nhe:nguroi::nguroi::nguroi::nguroi::nguroi:

Nhudadauyeu
27-04-2010, 10:22 PM
Ko phải thuốc ngủ, thuốc trị bệnh, chả bít đêm ni thế nào nữa:mad::mad::mad:

chuottrang
28-04-2010, 06:10 PM
Ko phải thuốc ngủ, thuốc trị bệnh, chả bít đêm ni thế nào nữa:mad::mad::mad:

DY bị bệnh mất ngủ à, thế thì khó chữa đấy

Nhudadauyeu
28-04-2010, 08:18 PM
DY bị bệnh mất ngủ à, thế thì khó chữa đấy

dạ, em mới bị mất ngủ mấy hôm nay thôi, dưng hôm qua uống thuốc và ngủ đc téo rồi ạ. Trước em từng bị rùi, chắc lần này ít bữa nữa là oki thôi ạ

chuottrang
28-04-2010, 08:19 PM
dạ, em mới bị mất ngủ mấy hôm nay thôi, dưng hôm qua uống thuốc và ngủ đc téo rồi ạ. Trước em từng bị rùi, chắc lần này ít bữa nữa là oki thôi ạ

Lạm dụng thuốc ngủ ít thôi, không tốt đâu nhé

Nhudadauyeu
28-04-2010, 08:24 PM
Lạm dụng thuốc ngủ ít thôi, không tốt đâu nhé

ui, chị ơi, em chỉ nói thế thôi chứ em ko dám uống thuốc ngủ đâu, gan bé và còn yêu đời lắm lắm :nguong::nguong:
em uống thuốc bệnh thui:D

chuottrang
28-04-2010, 08:28 PM
ui, chị ơi, em chỉ nói thế thôi chứ em ko dám uống thuốc ngủ đâu, gan bé và còn yêu đời lắm lắm :nguong::nguong:
em uống thuốc bệnh thui:D

Ôi dời, thế mà làm mình cứ tưởng :youarethewoman:

Nhudadauyeu
28-04-2010, 08:37 PM
Ôi dời, thế mà làm mình cứ tưởng :youarethewoman:

:nguong::nguong::nguong:
trời ạ, em vẫn yêu đời lém, hem mún ấy ấy đâu
:haha::haha::haha::haha::haha:

chuottrang
28-04-2010, 08:40 PM
:botay::botay::botay:v :lau:

Tazang
29-04-2010, 05:12 AM
Tối đến làm liều Thuốc Ngủ Cổ truyền là ngủ say và ngon luôn đó DY ới....khỏi cần thuốc Tây Tàu zì cả

2mẹconGà
29-04-2010, 06:09 AM
Tối đến làm liều Thuốc Ngủ Cổ truyền là ngủ say và ngon luôn đó DY ới....khỏi cần thuốc Tây Tàu zì cả

anh chỉ cho iem chỗ nèo bán với, em mần ít về nào :D:D:D:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
29-04-2010, 08:29 PM
1 ngày thật dài đã trôi qua...nó đã ngủ được, ko còn những trằn trọc, những đêm dài vẩn vơ. Tuy giấc ngủ vẫn chập chờn, chưa trọn vẹn nhưng nó thấy khá hơn.
Nó sắp có những ngày nghỉ ngơi, nó chẳng muốn ở HN , nó muốn đi chơi xa cùng ty của nó, kế hoạch đã được lên nhưng lại bị hủy vì cv của nó ko thể đi xa được. Ngậm ngùi tiếc nuối ở nhà, nhìn mọi người đi mà nó buồn thế, năm ngoái giờ này nó cùng bạn bè đang trên đường đi Huế rồi đấy, đã có những giây phút vui vẻ, còn bây giờ, ở nhà và ôm máy tính! Buồn quá! Bạn rủ nó về chơi, đi biển cùng bạn, nó từ chối, quan trọng vì nó ko muốn đi với bạn, nó thấy mất tự do, nó thấy bạn và nó ngày càng khác nhau và càng xa nhau hơn. Bạn hiểu và từng trách nó nhưng nó chẳng biết nói gì hơn là im lặng. DÙ biết như thế ko tốt, nhưng bjo chưa phải lúc mà thôi.
Chợt ngẫm về lòng ng, về cách sống, haizzz, mỗi ng 1 suy nghĩ, 1 cách sống, nhưng ko nghĩ là thế, âu đó cũng là bài học cho bản thân, cố gắng và sẽ mãi là chính mình:nguong:

Candy
30-04-2010, 06:50 PM
Đừng suy nghĩ nhìu chị ui.......chúc chị kỳ nghĩ thoã mái nha!

Tazang
30-04-2010, 07:08 PM
Đừng suy nghĩ nhìu chị ui.......chúc chị kỳ nghĩ thoã mái nha!

Đúng đó DY, làm sao phải nghĩ ngợi nhìu......nhậu mừng ngày Lễ với Tazang đi em ơi

Nhudadauyeu
30-04-2010, 07:11 PM
ùi ùi, ngon ngon thía
thank a TZ và Kẹo nhá nhá
:love2::love2::love2:

Tường Thụy
30-04-2010, 07:12 PM
Đề nghị em Giấu Yêu không nên viết tắt nhất là lại viết thường chữ tình yêu ạ. Người ta cứ đọc theo bình thường thì cũng buồn cười lắm đấy.

:acac::acac:

Nhudadauyeu
30-04-2010, 07:19 PM
Đề nghị em Giấu Yêu không nên viết tắt nhất là lại viết thường chữ tình yêu ạ. Người ta cứ đọc theo bình thường thì cũng buồn cười lắm đấy.

:acac::acac:

hí hí, dạ, em tiếp thu anh ạ, dưng em quen viết thế rùi, mà muốn hiểu chữ tắt đó cũng phụ thuộc vào câu văn đó nữa anh ạ, thế nên sẽ khó hiểu lầm lắm lắm

Candy
30-04-2010, 07:23 PM
hí hí, dạ, em tiếp thu anh ạ, dưng em quen viết thế rùi, mà muốn hiểu chữ tắt đó cũng phụ thuộc vào câu văn đó nữa anh ạ, thế nên sẽ khó hiểu lầm lắm lắm

Em là em đọc đúng theo cách viết lun.....viết gì thì cứ thế mà đọc thui ợ...hihi...chạyyyyyyy

Nhudadauyeu
30-04-2010, 07:25 PM
Em là em đọc đúng theo cách viết lun.....viết gì thì cứ thế mà đọc thui ợ...hihi...chạyyyyyyy

:ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui:
trời, vô bắt nạt chị nhá
hí hí, tùy mừ, đọc rứa nào cũng oki hết :D:botay:

ngayhomqua
30-04-2010, 11:33 PM
Thui nèo, vui lên nào bạn ơi. Vẫn nhớ bạn nhiều lắm. Hum nay úm roài.:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
01-05-2010, 07:47 AM
Thui nèo, vui lên nào bạn ơi. Vẫn nhớ bạn nhiều lắm. Hum nay úm roài.:nguong::nguong::nguong:

hì, với cái lịch trình của bạn hum nay, ko úm mới lạ
nghỉ ngơi và uống thuốc nhá, mẹ con tớ đi chơi đây
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
01-05-2010, 05:16 PM
1 ngày đi chơi của nó, về thăm lại chốn xưa...hì hì, gặp lại hàng xóm mừ vui, ai cũng hỏi thăm mẹ con nó dạo này sao rồi, có ng trêu quên đường về rùi nhỉ, nó chỉ cười và hỏi thăm lại mọi ng, thấy ấm áp trong lòng... Mẹ con nó sang nhà bà H, ng đã trông ty của nó từ xưa, bà là ng nó kính trọng và quý mến, mặc dù nó và bà không có họ hàng gì nhưng nó cảm nhận đc tình cảm bà dành cho mẹ con nó. Dù mẹ con nó xa bà đc 2 năm rùi nhưng bà vẫn gọi điện hỏi thăm, vẫn nhớ ty của nó. Hnay ngồi nc với bà , nhắc về ngày xưa, từ ngày nó mang ty đến nhà bà nhờ bà trông giúp. Ty của nó ghê gớm lắm, đi sang bà mất 3 ngày đầu khóc ròng rã, lạ ko theo ai hết, rùi sau đó ngoan dần và đc cả nhà bà iu lắm. Hồi đó nó bận lắm, hết việc nhà rùi cty rùi còn đi học nữa, ngẫm lại thấy nó giỏi nhờ, đã vượt qua đc tất cả để có đc ngày hôm nay. Bà mừng cho mẹ con nó khi đã qua đc tjan mệt mỏi và giờ ổn định. Hì, ông trời có mắt mà.
Nó đi qua ngôi nhà đó...bồi hồi lắm, dẫu sao đó cũng là khung trời nhỏ mà nó từng sống và tự tay nó làm nên. Bao bùn vui khổ đau của nó đều có ở nơi đây. Nó vẫn nhớ từng chi tiết trong nhà...Hì, lại hâm rùi á, nó nhớ nhà thui, hem có bùn mà, tất cả đã qua rồi. Nó tiếc đã ko đủ sức để giữ lại những gì nó đã làm, đã gây dựng thôi. Giờ nhìn ngôi nhà mất về ng xa lạ khác, rồi cty nữa...!Buồn và tiếc cho những gì đã cố gắng, thế thôi!
Mẹ con nó còn lên thăm ông bà nội nuôi của ty, ông bà vẫn thế, vẫn quý mẹ con nó, nó ở xa và cv bận nên nhiều lúc ko lên thăm nom ông bà đc, ông bà hiểu và ko trách, biết ông bà buồn nhưng cs mà. Lên đó nó mới biết, có ng ở xa mới về. Ông bà hỏi có gọi điện cho con ko? Nó cười và bảo gọi làm gì ạ, giờ con và ngta có cs sống riêng, con ko có quan tâm gì hết, ngta có lòng về thì vô thăm ty của nó là đc, cho ty của nó chút tình thương yêu của 1ng cha là nó vui với ty của nó rồi, nó chẳng mong gì hơn, dù sao đó là máu mủ của ngta cơ mà. Kệ thui!

Hết 1 ngày ăn chơi của mẹ con nó rùi.:naonao::naonao:

Candy
01-05-2010, 09:21 PM
Bình an nha chị ui.....!!! đừng nghĩ ngợi nhìu nhá.

Nhudadauyeu
01-05-2010, 09:25 PM
Bình an nha chị ui.....!!! đừng nghĩ ngợi nhìu nhá.

:nguong::nguong:
đang rất chi nà bình an ná
hem có nghĩ gì đâu, đó nà cảm nhận thui em iu à

ngayhomqua
02-05-2010, 08:09 AM
Bạn ơi, bình yên luôn ở bên bạn mờ

Nhudadauyeu
02-05-2010, 11:11 AM
lâu rùi hem khoe ty, khoe tý nèo, từ đợt úm xong ty trông gầy hơn, xinh hơn, hí hí, iu iu lắm cơ

Suy tư

Cười 1 cái nèo

ĐI chợ với mẹ ná

Candy
02-05-2010, 11:56 AM
Úi úi...bé dễ thương quá.....sau này chị tha hồ kén rễ nhá...:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
02-05-2010, 12:31 PM
Úi úi...bé dễ thương quá.....sau này chị tha hồ kén rễ nhá...:nguong::nguong::nguong:

ui, thank em na'. Đc ca'i be' hơn bô' hơn me,be' thi thê' sau nay nhơ'n ko bi't the nao

Tazang
02-05-2010, 01:03 PM
Con gái Dy xinh quá ta, thế này phải bảo Tazang's F1 lên HN chiến đâu thôi nhể....

Nhudadauyeu
02-05-2010, 05:50 PM
Con gái Dy xinh quá ta, thế này phải bảo Tazang's F1 lên HN chiến đâu thôi nhể....

hị hị, pác ui, bé con nhà em mới 5t thui ạ, pác dùng câu chiến đấu sợ quá :mad::botay:

chuottrang
02-05-2010, 08:01 PM
Gái nhà Dy xinh quá, trộm vía, trông mĩm mĩm quá cơ, yêu quá. Mà còn rất điệu nữa nhé

Nhudadauyeu
02-05-2010, 08:12 PM
Gái nhà Dy xinh quá, trộm vía, trông mĩm mĩm quá cơ, yêu quá. Mà còn rất điệu nữa nhé

hì hì, cám ơn chị ná, mũm mĩm lắm chị à, giờ ốm bớt đó, cũng may bé thương mẹ nên mới đc thía chứ ko thì... Vụ điệu này thì thui rồi chị à, nhưng chỉ mẹ mới đc chụp ảnh cho, chứ ng khác ko có chụp đc , kén ng chụp lắm lắm

chuottrang
02-05-2010, 08:13 PM
hì hì, cám ơn chị ná, mũm mĩm lắm chị à, giờ ốm bớt đó, cũng may bé thương mẹ nên mới đc thía chứ ko thì... Vụ điệu này thì thui rồi chị à, nhưng chỉ mẹ mới đc chụp ảnh cho, chứ ng khác ko có chụp đc , kén ng chụp lắm lắm

mong bé nhà chị cũng biết thương mẹ như bé nhà em. Mà bé tên gì DY ơi?

Nhudadauyeu
02-05-2010, 08:25 PM
mong bé nhà chị cũng biết thương mẹ như bé nhà em. Mà bé tên gì DY ơi?

Dạ, hì hì, khi bé thương mẹ nhìu hơn khi lớn chị à, lớn bé hư lắm, nũng mẹ này, bướng này, lì này,...ui ui nhiều tính hư lắm, em đang rèn bé dần dần đấy ạ, tại bà ngoại chiều bé quá nên mới thế.
Bé nhà em tên Kiều Anh ạ, hihi, tên do ông nội bé đặt đó chị, em cũng thích tên này lắm, ở nhà em hay gọi là Béo, là Thối :D:D:D

Phu sinh
03-05-2010, 01:10 AM
Dạ, hì hì, khi bé thương mẹ nhìu hơn khi lớn chị à, lớn bé hư lắm, nũng mẹ này, bướng này, lì này,...ui ui nhiều tính hư lắm, em đang rèn bé dần dần đấy ạ, tại bà ngoại chiều bé quá nên mới thế.
Bé nhà em tên Kiều Anh ạ, hihi, tên do ông nội bé đặt đó chị, em cũng thích tên này lắm, ở nhà em hay gọi là Béo, là Thối :D:D:D

Hic...Hic.. Tên giống hoa hậu Việt Nam thế, nhưng tên ở nhà sao mà ....! :youarethewoman:

Chúc em một tuần vui vẻ và nhiều may mắn nha!

Nhudadauyeu
03-05-2010, 06:29 AM
Hic...Hic.. Tên giống hoa hậu Việt Nam thế, nhưng tên ở nhà sao mà ....! :youarethewoman:

Chúc em một tuần vui vẻ và nhiều may mắn nha!

dạ cám ơn anh, hì hì, có nhìu tên lắm nhưng tên hay trêu thì tên xấu, còn bt em hay gọi Béo iu của mẹ thui.

ngayhomqua
03-05-2010, 07:33 AM
Hơ hơ, con gái iu của bạn tớ là hơi bị đáng iu đấy. Tớ chỉ quen gọi là KA thui. He he:love2::love2::love2::love2:

Nhudadauyeu
03-05-2010, 12:58 PM
thank bạn tớ ná, hí hí, tớ vẫn thích gọi là béo iu, béo qúi của mẹ thui à, vì um béo trong tay thích lắm :nguong::nguong::nguong:

Sáng đi làm, cv cũng tàm tạm, cố cho xong để ít bữa nữa rảnh rang, ko xì pam, ko chát chít, chỉ 1 tách cafe đặc cho mình :D.
Trưa ko về măm vì ăn sáng muộn, ngồi lì cquan lun, làm tiếp 1 tách cafe nữa, vừa nhâm nhi vừa sửa sang cái blog, hí hí, nhìn teen quá, kệ, thích sao làm thế mà, ai ko thích thì kệ :D!
Nói chung là 1 ngày ổn áp :naonao::naonao:

Nhudadauyeu
04-05-2010, 09:06 AM
Chẹp, ng ở 1nơi mà hồn ở 1nẻo, chả hiểu nữa.
Mong con iu có 1ngày vui vẻ và hạnh phúc :naonao::naonao::naonao::naonao:

lananh08
04-05-2010, 09:26 AM
Tự dưng bà này làm cho cái câu "mong con yêu vui vẻ là sao ta?
Kiểu này chả hiểu gì cả :(

Nhudadauyeu
04-05-2010, 09:34 AM
Tự dưng bà này làm cho cái câu "mong con yêu vui vẻ là sao ta?
Kiểu này chả hiểu gì cả :(

Chả nà hnay TY ở nhà, có người ở xa về đưa đi chơi thì pải, ko có xin phép mình, chả mí khi mới đc như hum nay rứa nên mới mong
Hỉu chửa :D

Nhudadauyeu
04-05-2010, 11:42 AM
Đc bạn gửi cho mấy câu này, ngẫm....

"Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông ?
Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc ?
Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ ?
Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu?
Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách ?
Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành ?
Bao nhiêu lời nói mới làm bạn hiểu tôi ?
Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ ?
Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải ?
Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau ?
Bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời... ???
Tất cả là tùy thuộc ở bạn..."(st)

Phu sinh
04-05-2010, 03:25 PM
Đc bạn gửi cho mấy câu này, ngẫm....

"Bao nhiêu nắng để làm khô 1 dòng sông ?
Bao nhiêu mưa để cuốn trôi 1 sa mạc ?
Bao nhiêu đêm để giết chết 1 nỗi nhớ ?
Bao nhiêu cái hôn để đong đầy 1 tình yêu?
Bao nhiêu cái nắm tay để xóa bỏ khoảng cách ?
Bao nhiêu cái ôm để thấy ta trưởng thành ?
Bao nhiêu lời nói mới làm bạn hiểu tôi ?
Bao nhiêu nước mắt để được tha thứ ?
Bao nhiêu nụ cười để làm vơi khắc khoải ?
Bao nhiêu im lặng để biết ta là của nhau ?
Bao nhiêu chờ đợi để đổi lấy 1 lời... ???
Tất cả là tùy thuộc ở bạn..."(st)

Hì... Gần đây mới nhận ra rằng cái câu "Tất cả là tùy thuộc ở bạn" là sai lầm hoàn toàn, bạn muốn tớ muốn nhưng bạn của bạn kg muốn, bạn của tớ kg muốn thì đâu vẫn hoàn đấy cả em ơi!!!! Nghe chán nhỉ!!! :haha: :haha:

Nhudadauyeu
04-05-2010, 09:47 PM
Hì... Gần đây mới nhận ra rằng cái câu "Tất cả là tùy thuộc ở bạn" là sai lầm hoàn toàn, bạn muốn tớ muốn nhưng bạn của bạn kg muốn, bạn của tớ kg muốn thì đâu vẫn hoàn đấy cả em ơi!!!! Nghe chán nhỉ!!! :haha: :haha:

Hì, quan trọng là bạn muốn - tớ muốn nhưng có dám làm điều mình muốn ko thôi
Chứ bạn của bạn, bạn của tớ có ko muốn cũng kệ :D:D

chuottrang
05-05-2010, 10:47 AM
Vào thăm mẹ con bé KA nèo........nèo nèo

Nhudadauyeu
05-05-2010, 03:50 PM
ôi mới bắt đầu hè thôi mà sao nóng, oi đến thế. Ngồi làm mà chỉ mơ đến chỗ nào mát mẻ....ví dụ như Biển này, hờ hờ, chân cuồng lắm rùi nhưng ko đi nổi. Thôi thì hy vọng đợt tới rảnh rỗi tha hồ lượn vậy.
Cv hnay đã xong, nhìn đống giấy tờ mà nghĩ ko ngờ mình đã xong cho sếp iu qúy, gửi mail xong mà nhẹ đầu. Đã thế còn tranh thủ nhờ vả xem mẫu hoa nào thấy đẹp để thử trồng nữa, híc, pótay luôn, hình như sếp rảnh quá nên có thời gian để mần mí thứ linh tinh, từ hồi mình về làm ở đây đến giờ thấy nhiều cái linh tinh này của sếp rồi, can chán, chả ăn thua, thế nên giờ kệ, sếp làm gì thì làm. Nhìn mẫu hoa mừ iu thế, hoa nào cũng thích hết, nhưng cuối cùng cũng chọn được 1 số loại với mình đc coi là đẹp, hìhì, nhìn lại hoá ra toàn màu rưa rứa...pótay!
Ôi bùn ngủ, tự dưng bùn ngủ thía, chả lẽ về nhà ngủ à :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ngayhomqua
05-05-2010, 10:02 PM
ôi mới bắt đầu hè thôi mà sao nóng, oi đến thế. Ngồi làm mà chỉ mơ đến chỗ nào mát mẻ....ví dụ như Biển này, hờ hờ, chân cuồng lắm rùi nhưng ko đi nổi. Thôi thì hy vọng đợt tới rảnh rỗi tha hồ lượn vậy.
Cv hnay đã xong, nhìn đống giấy tờ mà nghĩ ko ngờ mình đã xong cho sếp iu qúy, gửi mail xong mà nhẹ đầu. Đã thế còn tranh thủ nhờ vả xem mẫu hoa nào thấy đẹp để thử trồng nữa, híc, pótay luôn, hình như sếp rảnh quá nên có thời gian để mần mí thứ linh tinh, từ hồi mình về làm ở đây đến giờ thấy nhiều cái linh tinh này của sếp rồi, can chán, chả ăn thua, thế nên giờ kệ, sếp làm gì thì làm. Nhìn mẫu hoa mừ iu thế, hoa nào cũng thích hết, nhưng cuối cùng cũng chọn được 1 số loại với mình đc coi là đẹp, hìhì, nhìn lại hoá ra toàn màu rưa rứa...pótay!
Ôi bùn ngủ, tự dưng bùn ngủ thía, chả lẽ về nhà ngủ à :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hơ hơ, kiếm cho tớ ít giống hoa với, tớ cũng thích trồng hoa:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
06-05-2010, 09:39 AM
Chẹp, 1 ngày mới đã bắt đầu, nó chưa bắt đầu cv, cv cũng ko có nhiều nên thảnh thơi ngó nghiêng chút.
Bạn nhắc vụ tối qua và kêu bạn tin nó, oki, nó hiểu. Mà thực tế ai tin cũng thế, nó cũng kệ, nó là nó, thế thôi. Vì nó là con ng thế nào thì mọi ng sẽ hiểu. Nó nghĩ mà buồn cười, việc mình chưa lo xong, lại đi lo việc cho người khác, chuyện chẳng có gì lại cứ thích đào bới lên, mà hết chuyện rồi thì phải??? :botay: rồi!

lananh08
06-05-2010, 10:08 AM
Hôm qua nghe xong vụ a nói mình sốc quá, chả hiểu sao mình lại chả có tý cảm xúc gì nữa cả. mà cũng thấy vô duyên lạ khi người ta hỏi thật lòng thì mình trả lời như dội vào người ta 1 gáo nước lạnh là "ko"
Chắc k sao đâu rồi mọi chuyện sẽ qua chỉ cừn có thời gian mà thoai

ngayhomqua
06-05-2010, 06:36 PM
Chẹp, 1 ngày mới đã bắt đầu, nó chưa bắt đầu cv, cv cũng ko có nhiều nên thảnh thơi ngó nghiêng chút.
Bạn nhắc vụ tối qua và kêu bạn tin nó, oki, nó hiểu. Mà thực tế ai tin cũng thế, nó cũng kệ, nó là nó, thế thôi. Vì nó là con ng thế nào thì mọi ng sẽ hiểu. Nó nghĩ mà buồn cười, việc mình chưa lo xong, lại đi lo việc cho người khác, chuyện chẳng có gì lại cứ thích đào bới lên, mà hết chuyện rồi thì phải??? :botay: rồi!

Mệt lắm, miệng lưỡi thế gian, kể cho bạn biết thế thui, đừng tin người quá bạn à

Thucanh86
07-05-2010, 09:59 AM
Vào chào phát roài lượn nhé.
E ké tí nhé. Tối qua nc xong thấy nhẹ nhàng hẳn, bi giờ là đợi chờ:run:

Nhudadauyeu
07-05-2010, 10:08 AM
Vào chào phát roài lượn nhé.
E ké tí nhé. Tối qua nc xong thấy nhẹ nhàng hẳn, bi giờ là đợi chờ:run:

hề hề, he lu ty, đợi chờ rì thía :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Nhudadauyeu
07-05-2010, 11:37 AM
Hì, nhìu chuyện hay thật. Đã bao lâu tưởng chừng đã rơi vào quên lãng, vậy mà vô tình đc nhắc đến...Cũng thấy bùn cười, chả hiểu sao lại thế nữa...Đọc đoạn chát của em mà nó cười, đúng là lòng tham vô đáy...:botay::botay::botay::botay::D:D:D:youaret hewoman::youarethewoman::youarethewoman:

Nhudadauyeu
08-05-2010, 11:47 PM
Hôm nay là 1 ngày thú vị của nó. Được nghe giảng giải về cuộc đời này :D:botay:, được nghe nói về 1 chuyện mà thấy hay hay, hí hí, sao lại thế được nhỉ??? và 1 cuộc điện thoại từ "anh".
Cô bé giảng giải cho nó về cđời bị mình del nick từ lâu rồi, trc làm web cho cty nó , hình như gần 1 năm rùi mà chưa ổn định, chán cách làm việc của em í và cty đó, đến nỗi nó phải bàn giao lại cho sếp. Sếp cũng bó tay lun!
Chuyện kia, ko nói gì hơn ngoài cười xòe :D, hí hí, rùi tjan sẽ hiểu mờ!!!
Anh! hì, thấy đt kêu mừ hem tin nổi, lạ nhờ, hình như gần 1 năm ni ko ai liên lạc với ai từ sau vụ hiểu lầm đó. Hỏi han nhau chút là nó chả mún nc nữa, tìm cớ tắt. Chẹp, nó ko muốn anh thêm tơ tưởng về nó, nó muốn anh quên nó và sẽ ko để tình cảm đó ảnh hưởng đến gia đình. Nó chỉ coi anh là anh trai, thế thôi, nó muốn anh em cứ vô tư như xưa, vậy mà khó thế sao??? Nó kể việc nó sẽ xuống CB tuần tới, anh chỉ bảo nó là xuống đó alo cho anh và vào nhà anh chơi, hè hè, nó kêu vâng, em chưa biết lịch trình thế nào, nếu rảnh em sẽ alo. Nó nói thế chứ nó biết, nó sẽ ko gọi, gọi làm gì khi nó ko muốn anh thêm hy vọng về nó. Mong tjan sẽ xóa nhòa tất cả.

ngayhomqua
09-05-2010, 06:35 PM
Cố lên nào, chuẩn bị tinh thần đi sinh nhật NR nào

2mẹconGà
10-05-2010, 06:47 PM
1 ngày của những vu vơ....
Ngày đầu tuần cv bao giờ cũng nhiều, mọi thứ tạm ổn với nó. Cơn mưa đầu mùa tưới mát tâm hồn nó, hí hí, mát tất tần tật :D. Với sếp cũng rứa, sếp hnay nhìn nó kêu xì tin thía, định cưa ai à, trùi, nó nhăn nhở kêu, việc em đang nhiều đó, cấm trêu, cáu là anh chít đới, hì hì, tranh thủ dọa nạt sếp, sếp gõ đầu nó và bẩu thui làm việc đi. Có gì cần thì alo. Hờ,hum nay sếp mình tử tế lạ, lần nèo chả rứa, cần thì mới alo chứ lị! :D
Bạn điện cho nó, chắc dạo nì ghét nó lắm vì cái cách nc của nó, ừ, nó cũng ghét cách nc đó của bạn, nó hay cáu kỉnh hơn, càng ngày nó càng khó tính. Các cuộc đt ngày càng ít đi, tin nhắn cũng vậy...Nó lười và thấy vô vị trong các tin nhắn và những lần nc. Rồi tjan sẽ giúp bạn hiểu nhỉ??
Hàng xóm mới nhà nó lại là bạn thân của t1 hồi cấp 3. Hị hị, thảo nào sáng qua phơi đồ ở sân, thấy ngta nhìn nó, nó biết có ng nhìn mừ nó kệ, hem nhìn lại, vì nó cận mà, ko đeo kính nhìn xa sao đc. Trưa nay về thấy mẹ kể chuyện mà nó chỉ cười, ko nói gì. Bạn hỏi thăm cs của mẹ con nó, rồi kể về mọi ng ở quê, rồi họ nói sao về mẹ con nó. Nó hờ hững nghe...tất cả ko có ý nghĩa gì với nó nữa rồi, quá muộn! Quá khứ vẫn chỉ là quá khứ mà thôi, có những điều đã mất thì sẽ ko bao giờ lấy lại được nữa, chấp nhận vượt qua để có cs tốt hơn. Vậy thui nhỉ
Chiều, chị gái on nc 1 chút, hỏi han em gái và cả nhà úm đau thía nèo, kể về cs của chị, rồi đviên em gái cố, hihi, lại định lôi kéo em gái đi nhưng nó chỉ bảo cho em thời gian, nó ko đành lòng đi đâu, vì nó chỉ còn có mẹ và con là niềm hp lớn nhất của nó mà, nó ko thể đi đc. Nó đviên chị cố gắng, nó ko thể đi đc. Nhớ ngày nào chị em nó cùng đi chơi mà nay mỗi ng 1nơi, biết bao giờ mới có đc ngày đó nữa nhỉ
Lâu rùi hum nay mới về sớm đón con gái iu, hihi, nhìn con chạy ra với mẹ mà hp quá...Sẽ cố gắng dành cho con nhiều tjan hơn nữa
:love2::love2::love2::love2::love2::love2::love2:

ngayhomqua
10-05-2010, 07:11 PM
Đời người phụ nữ hạnh phúc nhất là có 1 đứa con mà bạn

2mẹconGà
12-05-2010, 03:11 PM
Định nghỉ làm 1 hum mừ ko có đc, cứ 15 phút lại đt, hic, chả lẽ lại ko nghe, mà toàn việc vớ vỉn thía mới bùn cười. Sếp cũng gọi, hỏi đi đâu mà thấy xung quanh im im, hị hị, pótay với sếp. Trả lời sếp là em mệt nên em nghỉ ạ, thế có việc gì ko ạ, híc, thì ko thấy mình ở vp, thế nên hỏi và có mí chuyện định bàn, nhưng mệt thì nghỉ đi, khi khác nói. Nó vâng và cúp luôn.
KH gọi điện kêu ngta đến và đi lấy mẫu sp bên cty nó đi ktra rồi đấy, nghe giọng KH run run, còn nó thì cười kêu kệ đi chị ơi, ko có sao hết đâu. Chuyện đó thường diễn ra , mà đúng thế, với các sthị bên nó bán hàng cứ ktra liên tục, dưng rồi chả làm sao hết. Hồi mới làm, nó cũng run run, nhưng rồi tjan làm nó tự tin hơn. KH hỏi lại nó thêm 1 lần nữa là có dám kđịnh hàng hoá ổn ko? Nó chỉ nói chị à, em kđịnh đó, chị yên tâm đi, ko có sao đâu. Còn nếu chị ko tin thì em dẫn chị xuống đồng bên em coi nhé. oki, thế là chị yên tâm!
Mấy hnay nó toàn đi muộn về sớm, vì còn phải đưa đón con gái đi học, rồi việc nhà cửa nữa, cũng hơi mệt chút vì tjan thu gọn, bắt buộc nó phải hoàn thành công việc sớm. Nhìn con yêu ngày 1 lớn khôn mà nó cũng thấy mình hp, thấy niềm vui nhiều lắm. Nó chỉ mong nó đủ sức khoẻ để hoàn thành tốt công việc và nuôi dậy con trưởng thành. Năm nay con đã 5t rồi, sang năm là vào học lớp 1, nó lo lắm vì sợ con sẽ ko theo học đc, có lẽ hè năm nay nó sẽ tìm cô giáo dạy cho con dần dần nhỉ, chứ nếu để sang năm thì gấp quá.
Bạn, hì, biết thừa tớ ngại khoản ntin lém, sáng nay nhận đc tin dưng đang ngủ nên ko trả lời, sẽ tìm cho bạn nhá.
Có những việc định làm mừ ko làm đc, cứ vấp phải việc này rồi việc khác cuốn nó trôi xa hơn...Phải bình tâm lại để rồi có 1 hướng đi nhất định!

2mẹconGà
14-05-2010, 03:10 PM
Định viết mà cứ viết rồi xoá...Thôi ko viết gì nữa............................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. .................................................. ...............

Nhudadauyeu
14-05-2010, 03:29 PM
Có những thứ đi qua cuộc đời, nhẹ nhàng và bình yên, không dấu vết, không mảy may kỷ niệm. Nhưng cũng có những điều đi qua cuộc đời để lại những dấu ấn thật đậm nét. Nhớ về những điều đó là nhớ về cả một quãng ngọt ngào nhất của cuộc đời....Ôi nhớ...

chuottrang
15-05-2010, 10:44 PM
Đi về kể chuyện Chuột nghe với nhé :naonao: :naonao: :naonao:

Nhudadauyeu
17-05-2010, 08:52 PM
Đi về kể chuyện Chuột nghe với nhé :naonao: :naonao: :naonao:

hihi, đi về rùi mà ko bít kể chuyện cho chị nghe thế nào nữa
:D:D:D:D

Nhudadauyeu
17-05-2010, 09:02 PM
1 ngày nắng, nóng và mệt
Ng uể oải, cv thì nhiều nhiều, mạng lởm nên ko hoàn thành đc 1 số việc
Ghét ghê.
Ngồi đọc tin nhắn, xoá và nhớ ai đấy.
Out đi xem phim , um ty và ngủ thoai...
Mơ về.......:nguong::nguong::nguong:

Phu sinh
17-05-2010, 10:59 PM
1 ngày nắng, nóng và mệt
Ng uể oải, cv thì nhiều nhiều, mạng lởm nên ko hoàn thành đc 1 số việc
Ghét ghê.
Ngồi đọc tin nhắn, xoá và nhớ ai đấy.
Out đi xem phim , um ty và ngủ thoai...
Mơ về.......:nguong::nguong::nguong:

Ừ! Hôm nay nóng thật, giờ này ngồi trước cái quạt mở tối đa mà người vẫn phừng phừng cả lên!!!

Hì... Mơ về .... nơi ... không xa lắm hở em!!! :D