PDA

View Full Version : Nhudadauyeuu blogs!!!

Pages : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11

Nhudadauyeu
11-03-2010, 09:11 AM
Ty của bà ham chơi, ham vui giống bà còn gì?

Hôm qua là một ngày bình yên của bạn, cố gắng giữ lấy những giây phút đấy cho mình bạn nhé:nguong::nguong::nguong:

:D:D:D:D tui mà ham vui á, hị hị, ngoan lắm nhá, ít nhất nà hơn pà hè hè:nguong::nguong::nguong:
Hum nay đc nghe cháu mình kể rằng thì là mà rằng là có ng nói xấu mình:botay::botay::botay:

Nhudadauyeu
11-03-2010, 09:28 AM
Cv đang bộn bề, thế mà nó vẫn chưa buồn làm, vì nó đang đợi cafe, nó nghiện cafe quá , sáng ra ko đc 1 ly thì nó ngồi ko yên, đôi lúc cv chậm tý có sao đâu nhỉ??? Nó đang nghe nhạc...Ngày hôm qua ta vẫn còn nhau, ta vẫn bên nhau yên vui...Ngày hôm nay...Ngày sau...rất có thể sẽ có nhiều điều xảy ra mà ko ai có thể nói trc được, nó biết nó vẫn gắng từng ngày để nó vui hơn, hạnh phúc hơn, cv tốt hơn và cs của mẹ con nó cũng thế, vẫn biết nên có niềm tin và hy vọng vào 1 ngày tươi sáng đẹp hơn , nhưng hình như nó vẫn có cái gì đó gờn gợn ...
Bạn rủ nó Cn đi lễ Bắc Lệ, đi cùng gđ bạn, nó ngại, chẳng biết nên đi ko dù biết rằng nó sẽ ko lẻ loi, ko đơn độc nhưng vẫn ngại lắm, nhưng mẹ bạn hầu và bảo bạn nói mình đi, chối sao nổi, thôi đi vậy, híc, hy vọng sẽ ổn, ko bị soi nhiều.
Hum qua nó lỡ miệng, kêu cuối tháng nó đi vô miền trong mấy ngày, bạn hỏi mình đi làm gì vậy, lỡ miệng kêu đi chơi, híc thế là bị mắng đấy, ham chơi thế, ng đã hay ốm mà cv nhiều thế đi sao đc, tranh thủ ngày nghỉ mà nghỉ ngơi chứ, ko biêếtnói gì luôn, đành kêu dự định thế nhưng chưa chắc đã đi mà, có lẽ để 30-4 đi 1 thể nhỉ, hì hì, nó sẽ đi mà ko nói gì, vẫn nc, vẫn nghe điện, vẫn nhắn tin bình thường nhỉ, đi về rồi nói, có sao đâu! Tranh thủ đi nhỉ, tranh thủ đang đc tự do....

Nhudadauyeu
11-03-2010, 09:46 AM
Đang định làm thì bạn học ĐH cùng chát, hì, hỏi thăm cs của nó dạo này thế nào, sắp cưới chưa? Nó nhăn nhở cười và nói ế rùi, già rùi í, cs mẹ con tui ổn. Bạn nó kêu nó kén quá, nó cười và chỉ bảo Bà xem có zai nào ế vợ, vợ bỏ, vợ chê gt tui với nèo? Bạn nó ngấy ngư cười và nó cũng thế. Đấy, cứ ai hỏi chuyện riêng tư thì nó nói thế, mà ế thật rùi nhỉ :D:D:D:D:D
Bắt đầu làm việc thôi...1 ngày vui vẻ và bình an nhé tôi ơi

Serena
11-03-2010, 12:55 PM
Chị à, mọi việc của chị đều rõ ràng rùi, dễ dàng trả lời "có" hoặc "không", bản thân điều đó đã là một may mắn, tự tin chị nhé! Gửi chị một chút "bình yên" của em nè...

Nhudadauyeu
11-03-2010, 01:18 PM
Chị à, mọi việc của chị đều rõ ràng rùi, dễ dàng trả lời "có" hoặc "không", bản thân điều đó đã là một may mắn, tự tin chị nhé! Gửi chị một chút "bình yên" của em nè...

hì, thank em iu nhìu, mong em sẽ thế nhé, dạo này thấy tâm trạng lắm rùi

ngayhomqua
11-03-2010, 08:37 PM
:D:D:D:D tui mà ham vui á, hị hị, ngoan lắm nhá, ít nhất nà hơn pà hè hè:nguong::nguong::nguong:
Hum nay đc nghe cháu mình kể rằng thì là mà rằng là có ng nói xấu mình:botay::botay::botay:

Thế hử, nói xấu bà hử. Hình như là tôi, việc gì phải bảo là có người, :nguong::nguong::nguong:Mà bg tôi nhớ tôi nói xấu gì bà chết liền:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
11-03-2010, 11:31 PM
Thế hử, nói xấu bà hử. Hình như là tôi, việc gì phải bảo là có người, :nguong::nguong::nguong:Mà bg tôi nhớ tôi nói xấu gì bà chết liền:nguong::nguong::nguong:

hè hè, bà kêu tui ghê gớm trong cv í, chứ bt tui hiền lắm mừ, toàn bị bắt nạt thui
hum nào phạt bà mới đc
:D:D:D:D:D

Nhudadauyeu
12-03-2010, 12:07 AM
Tác hại của 1ngày toàn cafe với cafe đây, mắt thao láo lun, nó đang nghe chị kể chuyện hài, ôi c đời, nhiều việc hay nhỉ, việc chả liên quan mà cứ hỏi như đúng rồi, lại còn lôi nó vô nữa, ôi chả ra làm sao cả, loạn hết rồi, hình như tối nay nó toàn đc nghe chuyện hài nhỉ??? Nghe chuyện hài hay quá, hem ngủ đc luôn:D:D
P/s : bà bạn ơi, việc tôi đc nghe tối nay á, bà mà nghe xong, ko tin đâu, hài hơn chuyện bà kể nữa cơ :botay: toàn tập, chuyện cá nhân, riêng tư của ng ta cứ thích đâm bị thóc, chọc bị gạo thế hả giời:youarethewoman::youarethewoman:

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:17 AM
Nó đang cười, cười vì chợt thấy cđời sao nhiều điều hay thế. Nó cũng ko nghĩ là nó đc nhắc đến nhiều và với những điều mà bjờ nó nghe còn sốc. Nó ko giải thích và phân tích cho chị hiểu, nếu nó là thế thì nó sẽ ko có cs như bây giờ, nó sẽ khác, khác nhiều lắm. Nhưng tiếc là nó là nó, nó vẫn ko thay đổi...Đơn jản thế thôi! Chị bảo thấy nó hiền và cá tính, sao lại thế, ừ thì vốn dĩ nó là thế mà, muốn an phận và chấp nhận mọi chuyện, nó muốn 1 cs bình yên, nhưng ko thể thì nó tự đứng lên làm lại tất cả mà, chẳng có gì là nó ko thể, đối với nó ko gì hạnh phúc bằng ty của nó hết! Cố gắng nhiều hơn nữa nhé...
Nó lại nhớ ty của nó rồi...nhớ giọng bi bô của ty, nhớ cái hun, nhớ vòng tay ôm cổ nó...Mong ty về với nó....

Sầu lãng tử
12-03-2010, 10:20 AM
Nó đang cười, cười vì chợt thấy cđời sao nhiều điều hay thế. Nó cũng ko nghĩ là nó đc nhắc đến nhiều và với những điều mà bjờ nó nghe còn sốc. Nó ko giải thích và phân tích cho chị hiểu, nếu nó là thế thì nó sẽ ko có cs như bây giờ, nó sẽ khác, khác nhiều lắm. Nhưng tiếc là nó là nó, nó vẫn ko thay đổi...Đơn jản thế thôi! Chị bảo thấy nó hiền và cá tính, sao lại thế, ừ thì vốn dĩ nó là thế mà, muốn an phận và chấp nhận mọi chuyện, nó muốn 1 cs bình yên, nhưng ko thể thì nó tự đứng lên làm lại tất cả mà, chẳng có gì là nó ko thể, đối với nó ko gì hạnh phúc bằng ty của nó hết! Cố gắng nhiều hơn nữa nhé...
Nó lại nhớ ty của nó rồi...nhớ giọng bi bô của ty, nhớ cái hun, nhớ vòng tay ôm cổ nó...Mong ty về với nó....

Tâm trạng quá, hi hi. Mà có chuyền buồn hay bực mình gì thì tâm sự với anh coi nào.:ngoaymui:

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:25 AM
Tâm trạng quá, hi hi. Mà có chuyền buồn hay bực mình gì thì tâm sự với anh coi nào.:ngoaymui:

dạ, em đâu có chuyện gì, thấy bùn cười thui mà, có ng nói xấu em mừ, em kệ, em thế nào thì mọi ng hiểu hết. CHỉ nhớ ty của em thôi :nguong::nguong::nguong:

Sầu lãng tử
12-03-2010, 10:27 AM
dạ, em đâu có chuyện gì, thấy bùn cười thui mà, có ng nói xấu em mừ, em kệ, em thế nào thì mọi ng hiểu hết. CHỉ nhớ ty của em thôi :nguong::nguong::nguong:

Hi hi, TY nhớn đó của em anh cũng nhớ lắm đó, chia sẻ cho anh chút TY đó đi, hi hi, bao giờ có dịp phải hun TY nhớn vài cái mới được. :D:D:D:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:35 AM
Hi hi, TY nhớn đó của em anh cũng nhớ lắm đó, chia sẻ cho anh chút TY đó đi, hi hi, bao giờ có dịp phải hun TY nhớn vài cái mới được. :D:D:D:nguong::nguong::nguong:

ba nuôi mừ, khi nào ba nuôi ra HN sẽ cho ba nuôi đưa ty nhớn đi chơi nhá
để em gái còn tranh thủ lượn lờ nữa chứ :nguong::nguong::nguong:
( ham chơi thế)

Sầu lãng tử
12-03-2010, 10:39 AM
ba nuôi mừ, khi nào ba nuôi ra HN sẽ cho ba nuôi đưa ty nhớn đi chơi nhá
để em gái còn tranh thủ lượn lờ nữa chứ :nguong::nguong::nguong:
( ham chơi thế)

Hi hi, nhất trí luôn........:nguong::nguong::nguong:
Mà công nhận, ham chơi ghê luôn :D:D:D:D:D:D

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:47 AM
Hi hi, nhất trí luôn........:nguong::nguong::nguong:
Mà công nhận, ham chơi ghê luôn :D:D:D:D:D:D

thì cuộc đời có bi nhiu đâu ạ
tranh thủ mà hưởng ạ, em còn ngoan chán đấy
:D:D:D:D:D:D

LÃO HẠC
12-03-2010, 10:57 AM
Ứơc gì.... Sầu đừng.....Lãng tử nhể.....hiii..
Ước gì dc đưa TY đi chơi nhỉ.......

Nhudadauyeu
12-03-2010, 01:07 PM
Ứơc gì.... Sầu đừng.....Lãng tử nhể.....hiii..
Ước gì dc đưa TY đi chơi nhỉ.......

úi, khi nào có dịp LH ra HN đưa dùm ty nhớn của DY đi chơi với nhá
:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
12-03-2010, 09:08 PM
Ty nhớn đi chơi, mẹ cũng tranh thủ lượn dã man. Hehe

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:03 PM
Ty nhớn đi chơi, mẹ cũng tranh thủ lượn dã man. Hehe

:D:D:D, thua bà nhá
vụ CN này đi đc ko nhỉ???:nguong::nguong:

ngayhomqua
12-03-2010, 10:54 PM
:D:D:D, thua bà nhá
vụ CN này đi đc ko nhỉ???:nguong::nguong:

Có, sao lại không đi chứ:nguong::nguong::nguong:

Tôi hình như còn ham chơi hơn bà:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
12-03-2010, 11:01 PM
Có, sao lại không đi chứ:nguong::nguong::nguong:

Tôi hình như còn ham chơi hơn bà:nguong::nguong::nguong:

:nguong::nguong::nguong:
có ng nhận rùi nhá
oki, chốt lại là 6ng 3 xe nhá
:D:D:D

ngayhomqua
12-03-2010, 11:04 PM
có ng nhận rùi nhá
oki, chốt lại là 6ng 3 xe nhá
:D:D:D

Okie nếu không có zai nào đi chắc tôi tự đi quá hehe:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
12-03-2010, 11:16 PM

hờ hớ, yên sờ tâm, sẽ bố trí ng đi cùng nàng, chứ tui hem để nàng đi 1mình đâu

Khuyết
13-03-2010, 08:24 AM

TZ vào đi cùng DY và NHQ kìa :D

Nhudadauyeu
13-03-2010, 09:06 AM

:D:D:D:D, anh TZ đang ươn ng anh à, đi sao nổi :nguong:

Tazang
13-03-2010, 09:10 AM
:D:D:D:D, anh TZ đang ươn ng anh à, đi sao nổi :nguong:

Khố thía đới em ah, đang ươn ngã hết cả đây nài.....

Nhudadauyeu
13-03-2010, 09:16 AM
Khố thía đới em ah, đang ươn ngã hết cả đây nài.....

:D:D:D:D:D, chèm chẹp, có cần em fải gọi chưn dài đến chăm sóc anh ko ạ

ngayhomqua
13-03-2010, 09:38 AM

Chết nỗi là em lại muốn đi với bác CVK cơ. :nguong::nguong::nguong:Làm thế nào bg nhể

Khuyết
13-03-2010, 09:43 AM
Chết nỗi là em lại muốn đi với bác CVK cơ. :nguong::nguong::nguong:Làm thế nào bg nhể

Boc cái vé đi QN là được đi cùng ít nhất là trên 1 chyến bay :D

2mẹconGà
13-03-2010, 09:51 AM

thế cho em hỏi là nhiều nhất là gì ạ :D: để em cũng book vé đi

Khuyết
13-03-2010, 09:55 AM
thế cho em hỏi là nhiều nhất là gì ạ :D: để em cũng book vé đi

Nhiều thì ... Ăn cùng bàn. Chơi cùng chỗ và ... thôi không nói đâu xấu hổ lắm em ạ :D

2mẹconGà
13-03-2010, 10:02 AM
Nhiều thì ... Ăn cùng bàn. Chơi cùng chỗ và ... thôi không nói đâu xấu hổ lắm em ạ :D

:botay::botay::botay::botay:
em đang tò mò ko biết ....là gì nhỉ

Tazang
13-03-2010, 10:02 AM

cái đoạn màu đo đỏ ý ấy khó dịch quá anh Vồng ơi:D:D:D:cool::cool::D:D:cool::cool:

Khuyết
13-03-2010, 10:07 AM
:botay::botay::botay::botay:
em đang tò mò ko biết ....là gì nhỉ

Em hiểu là gì thì nó là thế

cái đoạn màu đo đỏ ý ấy khó dịch quá anh Vồng ơi:D:D:D:cool::cool::D:D:cool::cool:

Lậy cụ ạ. Cụ dạy con mà Cụ còn không biết hử :botay:

NHAT NGUYET
13-03-2010, 10:07 AM

Có gì mà khó dịch... Và .... lệ thuộc vào... chủ nhà sắp xếp nữa... ai có nguyện vọng gì mau làm đơn ra phường xác nhận và... hối lộ cho chủ nhà nhanh nhanh đê :D :D :D

2mẹconGà
13-03-2010, 10:10 AM
Em hiểu là gì thì nó là thế

Lậy cụ ạ. Cụ dạy con mà Cụ còn không biết hử :botay:

:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman::y ouarethewoman:
:botay::botay::botay::botay::botay::botay:
thế em ở nhà cho lành, ko book vé gì hết

Tazang
13-03-2010, 10:13 AM
Có gì mà khó dịch... Và .... lệ thuộc vào... chủ nhà sắp xếp nữa... ai có nguyện vọng gì mau làm đơn ra phường xác nhận và... hối lộ cho chủ nhà nhanh nhanh đê :D :D :D

Ối zời, mình phục mình quá....biết ngay là đến đoạn này là thế nào Đại Ka mình cũng xuất hiện mà, :botay: Đại Ka NN toàn tập
Vồng ơi...chúng ta về quê thôi, cờ-lâu mọi cửa zồi

2mẹconGà
13-03-2010, 10:13 AM

:D:D:D:D, may thế, em ko đi QN

Khuyết
13-03-2010, 10:14 AM

Đại ca NN ui. Chuyến bay đó có CVK,TZ,NDDY bay cùng chuyến xong CVK nhất định không ở cùng với TZ đâu vì CVK không thích ở cùng người rừng mong đại ca bố trí cho hợp lý hợp tình nhé. :D

2mẹconGà
13-03-2010, 10:16 AM
Đại ca NN ui. Chuyến bay đó có CVK,TZ,NDDY bay cùng chuyến xong CVK nhất định không ở cùng với TZ đâu vì CVK không thích ở cùng người rừng mong đại ca bố trí cho hợp lý hợp tình nhé. :D

cho em đkí ở cùng chị NDDY được ko nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Tazang
13-03-2010, 10:22 AM
cho em đkí ở cùng chị NDDY được ko nhỉ :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Thế thì Gà làm khó cho Đại ka NN của Tz quá zồi đấy nhá:mad::mad:

NHAT NGUYET
13-03-2010, 10:28 AM
Thế thì Gà làm khó cho Đại ka NN của Tz quá zồi đấy nhá:mad::mad:

Chính xác là làm khó cho khách sạn, vì ở QN không có loại phòng này :D Kiểu này TZ lại.... khỏi ngủ với cá mập rồi :D

CVK và NDDY nộp đơn và 2 cái "qui-za" nhé! :botay: :botay: :botay:

Nhudadauyeu
13-03-2010, 10:43 AM
Chính xác là làm khó cho khách sạn, vì ở QN không có loại phòng này :D Kiểu này TZ lại.... khỏi ngủ với cá mập rồi :D

CVK và NDDY nộp đơn và 2 cái "qui-za" nhé! :botay: :botay: :botay:

anh ơi, nộp đơn gì thế ạ??? và cái "qui-za'' là cái gì nữa???
Em ko có liên quan nhá, anh mừ ko cho em 1mình 1 phòng là em huỷ vé lun :mad::mad::mad::mad:

NHAT NGUYET
13-03-2010, 10:47 AM
Em ko có liên quan nhá, anh mừ ko cho em 1mình 1 phòng là em huỷ vé lun :mad::mad::mad::mad:

Chủ các KS bảo anh rồi, nếu ai một mình một phòng thì... anh phải điền vào chỗ trống cho thích hợp em ah! :D :D :D

Tazang
13-03-2010, 10:49 AM

Gà đâu òy, hiểu zõ vấn đề chưa nào? Đừng có làm khó cho Chị DY và anh NN nữa nha:D:D:D:D

Khuyết
13-03-2010, 10:55 AM

Mấy ông này bắt nạt DY hoài. Em không sợ nếu anh NN không bố trí phòng riêng cho em thì em sang phòng anh mà ngủ. Không việc gì phải hủy vé tốn xiền ra.:D

Em nói thế đúng không ạ anh TZ và đại ca NN :D

Nhudadauyeu
13-03-2010, 10:56 AM
Chủ các KS bảo anh rồi, nếu ai một mình một phòng thì... anh phải điền vào chỗ trống cho thích hợp em ah! :D :D :D

nếu thế thì em sẽ ở cùng Tây thi, mà chắc chắn là thế đó anh ạ :D
sẽ ko khó gì cho anh đâu nhỉ :nguong::nguong::nguong:

Gà đâu òy, hiểu zõ vấn đề chưa nào? Đừng có làm khó cho Chị DY và anh NN nữa nha:D:D:D:D

:D:D:D:D, sợ anh luôn

Nhudadauyeu
13-03-2010, 10:57 AM
Mấy ông này bắt nạt DY hoài. Em không sợ nếu anh NN không bố trí phòng riêng cho em thì em sang phòng anh mà ngủ. Không việc gì phải hủy vé tốn xiền ra.:D

:acac::acac::acac::acac::acac:
các anh hùa với nhau bắt nạt em nhé

Tazang
13-03-2010, 11:03 AM

Sai toét.....
Pm so-zy Đại ka NN đi Vồng ơi:D:D:D:D:D:D

ngayhomqua
13-03-2010, 12:03 PM

Hờ hờ, book vé thì đơn giản ý mà, em book đc vé cho DY, không lẽ hem book đc vé cho mình:nguong::nguong::nguong:

LÃO HẠC
13-03-2010, 02:46 PM
nếu thế thì em sẽ ở cùng Tây thi, mà chắc chắn là thế đó anh ạ :D
sẽ ko khó gì cho anh đâu nhỉ :nguong::nguong::nguong:

:D:D:D:D, sợ anh luôn

NDDY người ta nói ăn nhiều chứ ngủ thì đáng bao nhiêu....em chứ qua phòng Tài Xế ngủ là chắc ăn khỏi ai làm phiền em ợ....

Nhudadauyeu
13-03-2010, 03:06 PM
NDDY người ta nói ăn nhiều chứ ngủ thì đáng bao nhiêu....em chứ qua phòng Tài Xế ngủ là chắc ăn khỏi ai làm phiền em ợ....

dạ, em cám ơn anh , thế anh nhờ anh NN sắp xếp cho anh 1 phòng ngày 26 trước nhé, em sẽ ở luôn dùm anh nhỉ. sáng 27 anh vô em trả phòng cho anh nhé:nguong::nguong:

Nhudadauyeu
13-03-2010, 05:31 PM
Cảm giác của nó đã ko sai, lo lắng trong nó lại dâng lên, giá mà nó có thể bỏ cv để về quê với ty của nó nhỉ. Rất tiếc là nó lại ko thể đi đc vào lúc này...Cũng may là ty của nó hnay hết nôn và mệt rồi, lại bắt đầu mải chơi.
Nó cũng đang cầu mong 1 việc sẽ ổn, sẽ thỏa thuận đc, híc híc, chứ ko thì tương lai của nó chắc sẽ lại khác ... Nó hiểu thời gian sẽ ngắn nhưng ai biết được sẽ ko có gì thay đổi ko??? Nó ko hy vọng gì lắm, hình như nó sợ...sợ hy vọng nhiều rồi lại thất vọng ...Kệ đi nhỉ... Nó thấy mình dạo này khác lắm, ẩm ương lắm...
Bình tâm đi nào....

Nhudadauyeu
15-03-2010, 10:58 AM
Ngày đầu tuần bắt đầu bằng ánh mắt đờ đẫn vì thiếu ngủ, ê ẩm người...và những câu chuyện ko đầu ko cuối bắt đầu...
...Em cứ im lặng đến khi nào có thể nhé, ko thể hiểu được sao em lại có thể hành động như thế, em ko thể hay thế nào thì cũng phải nghe điện hay gọi lại hay chỉ 1 tin nhắn...Thất vọng về em lắm... Đừng để vì chuyện này mà mọi ng xa lánh em...
...Em với ty tội lỗi...chị hiểu là em khổ tâm lắm...dằn vặt lắm...nhưng ty mà có ai nói trc đc điều gì đâu, chị hiểu em, chỉ biết nói em hãy cứ yêu đến khi nào em ko thể, rồi em sẽ tự rút lui, tính em là thế, càng cấm, càng mắng em liệu có ích gì??? Phân tích cho em hiểu thế nào đúng, thế nào sai, rồi cảm giác của ng ta sẽ thế nào...Chợt thấy mình lặng đi khi đọc mấy câu thơ : CÓ AI TỪNG YÊU MÀ KHÔNG ĐAU DỚN MỘT LẦN /CÓ AI TỪNG YÊU MÀ CHƯA TỪNG KHÓC / MẤY AI DƯỢC SỐNG NHƯ MÌNH ĐÃ MƠ / MẤY AI ĐƯƠC YÊU NHƯ MÌNH ĐÃ YÊU...ừ, cuộc đời vốn dĩ là thế mà, phải chấp nhận và vượt qua thôi. Bỗng dưng sợ yêu...
...điện thoại của nó ngày hnay liên tục reo, nào là cv, rồi ty của nó...nó lại nhớ...ừ nhớ nhiều lắm chứ, dạo này nó chẳng nhớ gì ngoài ty của nó cả, nó đã delete hết rồi. Delete những gì ko đáng nhớ và nó đã làm được, nó thấy mình thanh thản hơn rất nhiều, nó bằng lòng với cs hiện tại và nó từ bỏ ý định nghỉ việc. Dù sao cv ở đây nó yêu thích, nó quen mất rồi và chủ yếu nó muốn phát triển cv đó nữa, biết sẽ khó khăn, sẽ mệt mỏi nhưng vẫn đâm đầu vô. Cố gắng nhé, xđ lại tư tưởng rồi mà...Làm việc và dành tjan đi chơi nhé

LÃO HẠC
15-03-2010, 12:50 PM
.........Bỗng dưng sợ yêu...

...Vậy thì "Dấu" yêu đi....
@ mấy ngày nay thấy có người mặc áo Hồng.....vậy thì sao ko để Ty kia mãi luôn Hồng nhể???...hì hà......

Nhudadauyeu
15-03-2010, 01:56 PM
...Vậy thì "Dấu" yêu đi....
@ mấy ngày nay thấy có người mặc áo Hồng.....vậy thì sao ko để Ty kia mãi luôn Hồng nhể???...hì hà......

có đâu mừ dấu hả LH uiiii

ngayhomqua
16-03-2010, 08:07 AM
[QUOTE=nhudadauyeu;79010]Ngày đầu tuần bắt đầu bằng ánh mắt đờ đẫn vì thiếu ngủ, ê ẩm người...và những câu chuyện ko đầu ko cuối bắt đầu...
...Em cứ im lặng đến khi nào có thể nhé, ko thể hiểu được sao em lại có thể hành động như thế, em ko thể hay thế nào thì cũng phải nghe điện hay gọi lại hay chỉ 1 tin nhắn...Thất vọng về em lắm... Đừng để vì chuyện này mà mọi ng xa lánh em...
...Em với ty tội lỗi...chị hiểu là em khổ tâm lắm...dằn vặt lắm...nhưng ty mà có ai nói trc đc điều gì đâu, chị hiểu em, chỉ biết nói em hãy cứ yêu đến khi nào em ko thể, rồi em sẽ tự rút lui, tính em là thế, càng cấm, càng mắng em liệu có ích gì??? Phân tích cho em hiểu thế nào đúng, thế nào sai, rồi cảm giác của ng ta sẽ thế nào...Chợt thấy mình lặng đi khi đọc mấy câu thơ : CÓ AI TỪNG YÊU MÀ KHÔNG ĐAU DỚN MỘT LẦN /CÓ AI TỪNG YÊU MÀ CHƯA TỪNG KHÓC / MẤY AI DƯỢC SỐNG NHƯ MÌNH ĐÃ MƠ / MẤY AI ĐƯƠC YÊU NHƯ MÌNH ĐÃ YÊU...ừ, cuộc đời vốn dĩ là thế mà, phải chấp nhận và vượt qua thôi. Bỗng dưng sợ yêu...
...điện thoại của nó ngày hnay liên tục reo, nào là cv, rồi ty của nó...nó lại nhớ...ừ nhớ nhiều lắm chứ, dạo này nó chẳng nhớ gì ngoài ty của nó cả, nó đã delete hết rồi. Delete những gì ko đáng nhớ và nó đã làm được, nó thấy mình thanh thản hơn rất nhiều, nó bằng lòng với cs hiện tại và nó từ bỏ ý định nghỉ việc. Dù sao cv ở đây nó yêu thích, nó quen mất rồi và chủ yếu nó muốn phát triển cv đó nữa, biết sẽ khó khăn, sẽ mệt mỏi nhưng vẫn đâm đầu vô. Cố gắng nhé, xđ lại tư tưởng rồi mà...Làm việc và dành tjan đi chơi nhé[/QUOTE/]

Tình yêu không có lỗi bà ah. Đúng hay sai, nên hay không nên tuỳ quan niệm và cách nhìn nhận của mỗi con người. Bà cứ làm theo những gì bà cho là đúng.:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
16-03-2010, 09:21 AM
Tình yêu không có lỗi bà ah. Đúng hay sai, nên hay không nên tuỳ quan niệm và cách nhìn nhận của mỗi con người. Bà cứ làm theo những gì bà cho là đúng.:nguong::nguong::nguong:
:D:D:D:D:D:D:D:D:D
yêu thì bít sao đc đúng sai hả bà, tốt nhất cứ thế này cho nó lành
Hình như yêu cs độc thân quá thì phải :nguong::nguong::nguong:

LÃO HẠC
16-03-2010, 10:56 PM
tự dưng thấy Nhớ...HN quá à......
ước gì......?

Nhudadauyeu
17-03-2010, 02:48 PM
tự dưng thấy Nhớ...HN quá à......
ước gì......?

Nhớ HN thì quá đơn jản mừ LH
Sau 2h là có mặt ngay mừ
DY đang úm đây nè :mad::mad::mad::mad:

Nhudadauyeu
17-03-2010, 06:09 PM
1 ngày ko cv của nó, nó mệt và nó tự ban cho mình 1 ngày nghỉ, dạo này nó íu lém, già già lém rùi, xương gà cũng hem nhá nổi nữa mà.:D:D:D:D. Bỗng dưng nó nhận đc đt, hị hị, KH hẹn đến cty và yêu cầu mình giao dịch, oki thui, chả ngại gì hết á, dưng nó chợt giật mình vì rơi đúng ngày 27/03, huhu, chả lẽ nó lại phải huỷ đi QN à, mà nó thì ko thể ko làm việc, họ yêu cầu đích danh nó mừ, nó trả lời oki dưng có thể chuyển qua ngày khác đc ko?? nếu ko thì sếp nó sẽ tiếp. Nó chờ đợi câu trả lời mừ sốt ruột lém , nó cầu nguyện rằng nó sẽ đổi đc lịch...và cuối cùng là điều nó cầu đã đc thực hiện, hí hí, nó lại đc vi vu, lâu lắm rùi nó chả đc đi đâu í, thèm đi lắm lắm.....

Nó nhận đc đt của em zai, vậy là em nó đã cưới, nó mừng và hp lắm khi em đã làm đc điều em muốn. Em kêu muốn chị về chung vui với em, muốn chị cho cả ty của chị về nữa...Nó hứa chắc chắn là nó sẽ về vì nó rất quý em zai nó, nó quý hơn cả em xã ngày xưa...vì rất nhiều lẽ...
Nếu ko fải cưới em thì có lẽ nó sẽ ko về đó, về mảnh đất mà ngày xưa cũng từng là quê hương thứ 2 của nó...nó sợ mình sẽ nhớ về ngày xưa ấy...biết rằng vết thương đã lành và nó đã chôn đc kí ức đó nhưng...nó biết nó là con ng sống thiên về tình cảm nhưng nó phải thế, phải đối mặt với thực tế thôi. Nó ngại khi về đó lắm, về đó lại gặp họ hàng, lại những câu hỏi thăm, lại những câu tiếc nuối, lại những câu trách móc...Nó sợ mình sẽ lại tủi thân và lại khóc...Nó thương ty của nó thôi, nó biết rằng dù mình đã và đang bù đắp cho ty của nó nhiều nhưng sẽ ko bjờ đủ cả...Hy vọng ty của nó sẽ hiểu và thông cảm cho nó...
Chiều nay nó đc xem ảnh cưới của bạn nó nữa, hì hì, nó cũng thèm...dưng sợ lắm, hem có dám à, bỗng dưng nổi hứng hum tới nó sẽ cho ty của nó đi chụp ảnh nhá, 2 mẹ con nó sẽ đi chụp , nó muốn lâu rùi dưng cv cứ cuốn lấy nó và bjừ nó quyết tâm kỉu gì cũng fải đi nhá:nguong::nguong:

ngayhomqua
18-03-2010, 07:33 AM
1 ngày ko cv của nó, nó mệt và nó tự ban cho mình 1 ngày nghỉ, dạo này nó íu lém, già già lém rùi, xương gà cũng hem nhá nổi nữa mà.:D:D:D:D. Bỗng dưng nó nhận đc đt, hị hị, KH hẹn đến cty và yêu cầu mình giao dịch, oki thui, chả ngại gì hết á, dưng nó chợt giật mình vì rơi đúng ngày 27/03, huhu, chả lẽ nó lại phải huỷ đi QN à, mà nó thì ko thể ko làm việc, họ yêu cầu đích danh nó mừ, nó trả lời oki dưng có thể chuyển qua ngày khác đc ko?? nếu ko thì sếp nó sẽ tiếp. Nó chờ đợi câu trả lời mừ sốt ruột lém , nó cầu nguyện rằng nó sẽ đổi đc lịch...và cuối cùng là điều nó cầu đã đc thực hiện, hí hí, nó lại đc vi vu, lâu lắm rùi nó chả đc đi đâu í, thèm đi lắm lắm.....

Nó nhận đc đt của em zai, vậy là em nó đã cưới, nó mừng và hp lắm khi em đã làm đc điều em muốn. Em kêu muốn chị về chung vui với em, muốn chị cho cả ty của chị về nữa...Nó hứa chắc chắn là nó sẽ về vì nó rất quý em zai nó, nó quý hơn cả em xã ngày xưa...vì rất nhiều lẽ...
Nếu ko fải cưới em thì có lẽ nó sẽ ko về đó, về mảnh đất mà ngày xưa cũng từng là quê hương thứ 2 của nó...nó sợ mình sẽ nhớ về ngày xưa ấy...biết rằng vết thương đã lành và nó đã chôn đc kí ức đó nhưng...nó biết nó là con ng sống thiên về tình cảm nhưng nó phải thế, phải đối mặt với thực tế thôi. Nó ngại khi về đó lắm, về đó lại gặp họ hàng, lại những câu hỏi thăm, lại những câu tiếc nuối, lại những câu trách móc...Nó sợ mình sẽ lại tủi thân và lại khóc...Nó thương ty của nó thôi, nó biết rằng dù mình đã và đang bù đắp cho ty của nó nhiều nhưng sẽ ko bjờ đủ cả...Hy vọng ty của nó sẽ hiểu và thông cảm cho nó...
Chiều nay nó đc xem ảnh cưới của bạn nó nữa, hì hì, nó cũng thèm...dưng sợ lắm, hem có dám à, bỗng dưng nổi hứng hum tới nó sẽ cho ty của nó đi chụp ảnh nhá, 2 mẹ con nó sẽ đi chụp , nó muốn lâu rùi dưng cv cứ cuốn lấy nó và bjừ nó quyết tâm kỉu gì cũng fải đi nhá:nguong::nguong:

Cứ làm theo những gì bà thấy thích, tất cả rồi sẽ qua thôi sau cơn mưa trời lại sáng:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
18-03-2010, 08:59 AM
ừ thì kệ rồi mà, ko nghĩ nữa, cứ im lặng mà bước, thế thôi!
Ngày hôm nay là ngày mới và nó của ngày hôm nay cũng khác nó của ngày hôm qua

loa kèn tháng tư
18-03-2010, 10:23 AM
Mỗi ngày sẽ thêm một niềm vui, mong rằng nụ cười luôn trên môi NDDY!

Nhudadauyeu
20-03-2010, 08:37 PM
1 ngày bình yên....
Nó đã hết vấn vương muộn phiền vì nó đã biết mình nên thay đổi. CHẳng tội gì nó phải hành hạ bản thân nó cả. Nó vui và hp vì ty của nó đã về với nó, nó ôm ty của nó trong tay mà thấy mình rất rất hp...Cuộc đời còn có gì ý nghĩa hơn ty của nó nữa đâu:nguong::nguong:.
Sáng nó định nghỉ ở nhà với ty của nó nhưng cv gọi ltuc và nó lại phải ra cquan 1 lúc.
Trưa nó nhận đc đt của bạn thân nó,bạn thân từ hồi cấp 3 đến giờ đấy, nhưng vì bạn mình lấy chồng ở xa nên ít khi gặp nhau, bạn báo đã sinh em bé, mừng với hp của bạn và chiều nó qua BV thăm mẹ con bạn, nhìn baby sao yêu đến thế, ty của mình cũng thốt lên, mẹ ơi mẹ sinh em bé đi, híc, mình muốn lắm nhưng đâu có thể...Ngồi chơi cùng bạn 1 lúc 2 mẹ con đi về, về còn đi chợ và nấu cơm nữa chứ nhỉ. HNay chỉ nấu những món con iu thích mà thôi, mặc dù con hơi bụ bẫm nhưng nhìn con ăn thấy ngon miệng thì mình vẫn thích nấu cho con ăn,lâu lắm rùi mới thấy vui như hnay:naonao::naonao::naonao:
:longlanh1::longlanh1::longlanh1:

ngayhomqua
21-03-2010, 09:20 AM
Ty về với bà rồi mà. Mặc kệ những chuyện đó đi nhé. Bg chỉ cần sống cho mình và ty của mình, tự dưng mọi thứ nó nhẹ nhàng hơn nhiều.

Nhudadauyeu
21-03-2010, 04:24 PM
Ty về với bà rồi mà. Mặc kệ những chuyện đó đi nhé. Bg chỉ cần sống cho mình và ty của mình, tự dưng mọi thứ nó nhẹ nhàng hơn nhiều.

hè hè, 2 mẹ con đã lượn về, mệt gừn chít, đói gừn chít, lúc lên còn bị chen lấn xô đẩy, tý thì bẹp lun
Lần này vìa quê, thấy thanh thản nhìu rùi bà ạ, mặc kệ ng ta nói, mình thích gì là làm thế thôi, ko ai trách mình
Nhìn em cưới mừ mình cũng .....:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
21-03-2010, 09:50 PM
Bình yên nhé DY

Nhudadauyeu
22-03-2010, 09:04 AM
Bình yên nhé DY

Sẽ Bình yên mà...Sẽ bỏ những vẩn vơ trong đầu, sẽ bỏ hết bạn nhỉ
Tớ đang mơ về những tháng ngày sắp tới...những dự định những kế hoạch tớ đã đặt ra và tớ phấn đấu phải hoàn thành!!!

Tuần mới vui vẻ nhé tôi ơi, cố gắng hoàn thành tất cả cv để chuyến đi chơi vui thật vui!!!

Khuyết
22-03-2010, 09:27 AM
Sẽ Bình yên mà...Sẽ bỏ những vẩn vơ trong đầu, sẽ bỏ hết bạn nhỉ
Tớ đang mơ về những tháng ngày sắp tới...những dự định những kế hoạch tớ đã đặt ra và tớ phấn đấu phải hoàn thành!!!

Tuần mới vui vẻ nhé tôi ơi, cố gắng hoàn thành tất cả cv để chuyến đi chơi vui thật vui!!!

Mơ nhiều và xa thế em? Hãy mơ gần thôi ví dụ cuối tuần này nè :D

Nhudadauyeu
22-03-2010, 10:02 AM
Mơ nhiều và xa thế em? Hãy mơ gần thôi ví dụ cuối tuần này nè :D

Hí hí, mơ nhiều , muốn nhiều và ước nhiều, cuối tuần này mơ rồi và sắp đc thực hiện đc rùi mà, thế cần gì phải mơ nữa đâu
Giấc mơ của em chỉ gắn liền với cv, xiền và đi chơi thôi :nguong::nguong::nguong::nguong:

Khuyết
22-03-2010, 10:12 AM
Hí hí, mơ nhiều , muốn nhiều và ước nhiều, cuối tuần này mơ rồi và sắp đc thực hiện đc rùi mà, thế cần gì phải mơ nữa đâu
Giấc mơ của em chỉ gắn liền với cv, xiền và đi chơi thôi :nguong::nguong::nguong::nguong:

Thế mà anh nghĩ em mơ thấy cả... nữa chứ :D

Nhudadauyeu
22-03-2010, 10:26 AM
Thế mà anh nghĩ em mơ thấy cả... nữa chứ :D

hớ, mơ thấy cả.....là gì hử anh Vồng
Sao em mơ gì anh cũng bít nhỉ??? :botay::botay::botay::botay:

ngayhomqua
22-03-2010, 10:38 PM
hớ, mơ thấy cả.....là gì hử anh Vồng
Sao em mơ gì anh cũng bít nhỉ??? :botay::botay::botay::botay:

Anh CVK là anh ý đi giày lội vào giấc mơ của bạn đấy bạn ah

Tazang
22-03-2010, 10:55 PM
Anh Vồng tài nhỉ DY nhỉ

Nhudadauyeu
22-03-2010, 10:56 PM
Anh CVK là anh ý đi giày lội vào giấc mơ của bạn đấy bạn ah

:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:
ôi zời ơi, lại thêm bà bạn mềnh nữa

Nhudadauyeu
22-03-2010, 10:56 PM
Anh Vồng tài nhỉ DY nhỉ

dạ, anh nào cũng tài hết ạ, anh TZ nghe có vẻ tài hơn í :D:D:D:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
22-03-2010, 11:03 PM
:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:
ôi zời ơi, lại thêm bà bạn mềnh nữa

Ơ hay, tớ toàn nói sự thật thui mà. :nguong::nguong::nguong: Thì bạn mơ cái gì anh CVK cũng biết, anh í lại ko đi đc guốc nên chỉ đi giày thôi bạn ah:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
22-03-2010, 11:07 PM
Ơ hay, tớ toàn nói sự thật thui mà. :nguong::nguong::nguong: Thì bạn mơ cái gì anh CVK cũng biết, anh í lại ko đi đc guốc nên chỉ đi giày thôi bạn ah:nguong::nguong::nguong:

hớ thế thì trộm vía hỏi bạn nốt 1 câu
anh í đi giày rì đới??? có nhẹ nhàng hem nhỉ :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
23-03-2010, 07:12 AM
hớ thế thì trộm vía hỏi bạn nốt 1 câu
anh í đi giày rì đới??? có nhẹ nhàng hem nhỉ :nguong::nguong::nguong:

Ối zời, thế có mà tôi thành thày bói ah. Em chỉ hay ăn ốc chứ không hay đoán mờ nhá:botay::botay::botay:

Nhudadauyeu
23-03-2010, 10:05 AM
Ối zời, thế có mà tôi thành thày bói ah. Em chỉ hay ăn ốc chứ không hay đoán mờ nhá:botay::botay::botay:

:ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui:
chế mừ nói như đúng rùi í

Nhudadauyeu
23-03-2010, 10:45 AM
1 ngày và công việc vẫn đang chờ nó...Sáng nay nó uể oải hơn mọi ngày, nó mệt và nó thèm ngủ lắm lắm...Nó kệ mọi việc và leo lên giường ngủ, ko thèm đi làm nữa, kệ BCTC nhé...Nó toàn thế, nổi hứng lên là nghỉ, mặc kệ cv luôn. thì nó mệt mà, mấy hnay trông nó chán đời lắm lắm. Sau 1 giấc ngủ mộng mị nó vẫn mệt nhưng dù sao đỡ lờ đờ hơn, ra cquan làm 1 cốc cafe thế là nó tỉnh táo và bắt tay vô làm nốt cái bcáo dang dở. Hnay nó mặc áo tím nhá, ai cũng bẩu dạo này mình gầy nhiều quá, ăn kiêng sợ béo hử, hì hì, sợ thì vẫn sợ, nhưng lên thì vẫn lên mà, kệ chứ, nào phải do ăn kiêng mà từ tết đến giờ dư âm của ốm vẫn còn và cv căng thẳng nên nó thế. Sang tháng nhàn hơn thì nó lại béo ngay mà.
Sáng đến giờ nó toàn đc nghe chuyện yêu, yêu vào đau đầu mệt mỏi nhỉ, giá mọi chuyện đơn jản hơn, con ng cũng thế thì tốt biết bao, mong rằng hp sẽ đến với những ng bạn của tôi!!!!!!!!!!!!! :nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
23-03-2010, 01:32 PM
Giờ nghỉ trưa, nó lười chẳng muốn về và cũng ko muốn ăn, dạo này nó toàn thế, cứ ngồi ở cquan, kể là làm hay ko làm nó vẫn cứ ngồi. Trưa mỏi mắt với những con số, nó đưa mình về web thân quen của nó, lâu rồi nó quên ko trở về, vì cv nó bận, nó cứ nhìn bè bạn đi mà nó lại thèm, nó thèm đc đi lắm lắm...Hình như năm ngoái cũng tầm này nó khởi đầu bằng 1 chuyến đi , năm nay thì nó chưa đi đâu và nó nhớ nhớ...hết tháng củ chuối này là nó lại nhàn hơn và nó quyết tâm đi, VN của nó còn nhiều nơi mà nó chưa biết lắm !!!
ước gì....ước gì.....

ngayhomqua
23-03-2010, 07:55 PM
Giờ nghỉ trưa, nó lười chẳng muốn về và cũng ko muốn ăn, dạo này nó toàn thế, cứ ngồi ở cquan, kể là làm hay ko làm nó vẫn cứ ngồi. Trưa mỏi mắt với những con số, nó đưa mình về web thân quen của nó, lâu rồi nó quên ko trở về, vì cv nó bận, nó cứ nhìn bè bạn đi mà nó lại thèm, nó thèm đc đi lắm lắm...Hình như năm ngoái cũng tầm này nó khởi đầu bằng 1 chuyến đi , năm nay thì nó chưa đi đâu và nó nhớ nhớ...hết tháng củ chuối này là nó lại nhàn hơn và nó quyết tâm đi, VN của nó còn nhiều nơi mà nó chưa biết lắm !!!
ước gì....ước gì.....

Năm ngoái tôi chả đi được đâu, năm nay thì cứ đi loạn xà ngầu. Tự dưng lại thấy vui vui bà ah:nguong::nguong::nguong:

2mẹconGà
23-03-2010, 08:00 PM
Năm ngoái tôi chả đi được đâu, năm nay thì cứ đi loạn xà ngầu. Tự dưng lại thấy vui vui bà ah:nguong::nguong::nguong:

:D:D:botay::botay::D:D
Tớ năm ngoái bđầu lướt, chứ mọi năm hem đi đc đâu
Trc thì mẹ qli, sợ mất con rùi con hư
CHống lầy thì sinh con, chăm con rồi cv...thế là cũng hem đi đc đâu
Năm ngoái thì bđầu bằng chuyến Cô tô, rùi Huế Đà Nẵng, rồi Mù cang chải, Sapa....CŨng kha khá đới
Năm ni thì chửa đi đâu và đang rất thèm thèm....:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
24-03-2010, 08:13 AM
:D:D:botay::botay::D:D
Tớ năm ngoái bđầu lướt, chứ mọi năm hem đi đc đâu
Trc thì mẹ qli, sợ mất con rùi con hư
CHống lầy thì sinh con, chăm con rồi cv...thế là cũng hem đi đc đâu
Năm ngoái thì bđầu bằng chuyến Cô tô, rùi Huế Đà Nẵng, rồi Mù cang chải, Sapa....CŨng kha khá đới
Năm ni thì chửa đi đâu và đang rất thèm thèm....:nguong::nguong::nguong:

Giống mềnh thế nhở, ngảy trước mẹ cứ nghe thấy tôi nói đi đâu 2 ngày thì thôi con ở nhà cho mẹ nhờ. Đến bây giờ vẫn vậy. Đi đâu cũng phải có mẹ hộ tống.
Mấy năm đi làm dâu thì đi công tác, hic hic. Đi thì cũng nhiều rồi nhưng toàn đi công tác thoai mệt nhắm:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
24-03-2010, 09:33 AM
Giống mềnh thế nhở, ngảy trước mẹ cứ nghe thấy tôi nói đi đâu 2 ngày thì thôi con ở nhà cho mẹ nhờ. Đến bây giờ vẫn vậy. Đi đâu cũng phải có mẹ hộ tống.
Mấy năm đi làm dâu thì đi công tác, hic hic. Đi thì cũng nhiều rồi nhưng toàn đi công tác thoai mệt nhắm:nguong::nguong::nguong:

:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman::y ouarethewoman:
ôi rời, jống nhau nhở
Nhưng bà còn bít nhìu hơn tôi
Lắm lúc chỉ mong cv của mình đc đi ctác thui ,để đc đi chơi mà chẳng đc bao giờ
Hờ hờ, cuối tuần này iem lại xin phép mẹ em đi công tác đây:nguong::nguong::nguong::nguong:

2mẹconGà
24-03-2010, 06:57 PM
1 ngày của nó bắt đầu bằng cái sự xì trét, nó thấy mệt và chán chả mún làm...ktra lại cv, nó thấy khá ổn rồi và nó đi chơi với "bạn".
Hnay bạn và nó đi chơi, ngồi cafe ở quán quen, ăn món quen thuộc của nó và bạn, rồi buổi chiều nó lại đc ăn nem chua rán, ăn kem thi với bạn, rồi lượn lờ hiệu sách, lâu rồi nó ko mua đc quyển sách nào, hnay nó mua những 4 quyển, hí hí, bạn bảo nó dạo này xì tin thế , ừ thì nó đang làm mới mình mà....
Nó đã thấy mình khác nhé, tâm hồn và suy nghĩ của nó không đi hoang nữa, ko lửng lơ nữa...Ko ai tốt với nó bằng bạn đâu, ngẫm đi ngẫm lại nó thấy đúng là thế, vậy tại sao nó còn ....Đấy, nó toàn dở hơi thế đấy, cbij đi ăn thôi , rồi còn đọc truyện nữa
Hnay mua đc 4 quyển có vẻ chấp nhận đc : Em độc thân,em quyến rũ , Những cây cầu ở quận Madison, Anh sẽ cưa lại em nhé,Kì án ánh trăng

Khuyết
24-03-2010, 10:55 PM
1 ngày của nó bắt đầu bằng cái sự xì trét, nó thấy mệt và chán chả mún làm...ktra lại cv, nó thấy khá ổn rồi và nó đi chơi với "bạn".
Hnay bạn và nó đi chơi, ngồi cafe ở quán quen, ăn món quen thuộc của nó và bạn, rồi buổi chiều nó lại đc ăn nem chua rán, ăn kem thi với bạn, rồi lượn lờ hiệu sách, lâu rồi nó ko mua đc quyển sách nào, hnay nó mua những 4 quyển, hí hí, bạn bảo nó dạo này xì tin thế , ừ thì nó đang làm mới mình mà....
Nó đã thấy mình khác nhé, tâm hồn và suy nghĩ của nó không đi hoang nữa, ko lửng lơ nữa...Ko ai tốt với nó bằng bạn đâu, ngẫm đi ngẫm lại nó thấy đúng là thế, vậy tại sao nó còn ....Đấy, nó toàn dở hơi thế đấy, cbij đi ăn thôi , rồi còn đọc truyện nữa
Hnay mua đc 4 quyển có vẻ chấp nhận đc : Em độc thân,em quyến rũ , Những cây cầu ở quận Madison, Anh sẽ cưa lại em nhé,Kì án ánh trăng

Bé thích 2 cuốn này ạ :D

Nhudadauyeu
25-03-2010, 07:11 AM
Bé thích 2 cuốn này ạ :D

Bé ơi, Quyển nì là 1 mừ, bé có đọc hem? Để DY cho mượn :nguong::nguong::nguong:

Tịnh
25-03-2010, 08:17 AM
"Bé ơi, bé à..." Nhí nhảnh ớn quá Chị ui!!!
Dạo này hội chứng "Hồi Teen" có vẻ đang lây lan tràn ngập khắp NR mất rồi híc híc :o:o:o:o:o

Nhudadauyeu
25-03-2010, 08:33 AM
"Bé ơi, bé à..." Nhí nhảnh ớn quá Chị ui!!!
Dạo này hội chứng "Hồi Teen" có vẻ đang lây lan tràn ngập khắp NR mất rồi híc híc :o:o:o:o:o

hì hì, tranh thủ tý mừ, em cũng thía đê, sẽ thấy là lạ ngay
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

Phu sinh
25-03-2010, 09:03 AM
hì hì, tranh thủ tý mừ, em cũng thía đê, sẽ thấy là lạ ngay
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:

Cu Tịnh mờ hồi teen thì em phải ẳm bồng ru à ơi đó nha, xúi đi!!! :botay: :haha:

Nhudadauyeu
25-03-2010, 09:04 AM
HN lại thay đổi thời tiết , những cơn gió mùa tràn về , cảm giác gió lạnh buốt đầu mình hơn, lạnh chẳng muốn làm gì nữa...Nó sợ cái lạnh, cái giá buốt của mùa đông...Nó ko chịu đc lạnh, đơn jản thế thôi,nó chỉ yêu mùa thu, mùa của những yêu thương...và đơn jản đó là mùa sinh của nó... Nó từng thầm mong năm nay đúng dịp SN nó sẽ có 1 điều đặc biệt đến với nó, nó vẫn chưa biết nên mong điều gì nữa...Và rồi nó nhận đc 1 lời hứa hẹn vào năm nay, năm nay sẽ có điều đặc biệt đến với nó...Nó bất ngờ khi nghe lời hứa đó và nó chỉ dám bảo là chưa biết đc rồi sẽ ra sao, vì sao ư, vì nó sống biết ngày hqua, cố gắng ngày hnay và ngày mai...Thôi thì cứ cố gắng nhé!!!!!!!

Nhudadauyeu
25-03-2010, 09:06 AM
Cu Tịnh mờ hồi teen thì em phải ẳm bồng ru à ơi đó nha, xúi đi!!! :botay: :haha:

:D:D:D:D hớ hớ, nếu thế thì em cũng phải tìm ng ẵm bồng ru à ơi luôn anh à
anh tuyển dùm em với:lau::lau::lau::lau:

Nhudadauyeu
25-03-2010, 09:37 PM
1 ngày mệt mỏi, mặc dù nó ko phải làm gì, nó đi lượn với bạn, mệt mỏi vì có nhiều chuyện bực mình xảy ra với nó, mà cũng chẳng hiểu tại sao nữa, nó cứ nhủ lòng nhịn nhịn nhịn và chấp nhận nhưng hình như càng thế nó càng thấy mình bị ong đầu hơn, nó phải làm sao bây giờ??? CÓ ng khuyên nó nên có bồ, hề hề, ừ thì tuyển bồ nhá, nó thay cái stt là Tuyển bồ ,sẽ có nhiều ng shock khi thấy stt của nó, các em nó còn nhảy vô hỏi sao thế chị, rồi bùn cười cái stt của b già thế, hờ hớ, nó thi thoảng vẫn dở hơi lên thế mà. Bạn nó mà biết vụ này chắc điên với nó lắm, dại gì mừ nói nhỉ, kệ, ứ quan tâm.
Chiều nay nó về nhà sớm hơn thường lệ, nó đưa ty của nó đi cv chơi, cho ty chơi đu quay, tô tượng và câu cá, ty của nó vui lắm, cứ ôm nó và hôn, yêu ơi là yêu!!! Ăn tối xong nó mới bđầu cbij đồ đi QN, hì, cái gì nó cũng muốn mang, đi có 2 ngày thôi mà ngỡ như đi lâu í, cái gì cũng sợ thiếu à, thôi kệ, cứ cbij thế, chắc là đủ nhỉ, mắt díp rùi, ngủ thui nhỉ :nguong::nguong:
Ngủ ngon nhé ...:hongio::hongio::hongio:

Nhudadauyeu
26-03-2010, 09:49 AM
"Cách nghĩ
Hôm nay tôi có thể:

- Phàn nàn tại sao trời cứ mưa hoài, hay có thể cám ơn vì đám cỏ đã được tưới đủ nước.
- Buồn rầu vì không có nhiều tiền hơn thế này, hay vui mừng vì tình trạng tài chính eo hẹp hiện tại sẽ kích thích mình mau chóng hoạch định những kế hoạch làm giàu trong tương lai.
- Tuyệt vọng về tình trạng sức khỏe đang ngày càng giảm đi theo tuổi tác hay hoan hỉ rằng mình vẫn đang sống đấy chứ.
- Cằn nhằn vì cha mẹ đã không đáp ứng được tất cả những thứ mình cần, hay cảm thấy biết ơn vì họ đã sinh mình ra trên cõi đời này.
- Chảy nước mắt vì những bông hồng đầy gai nhọn, hay tán dương rằng "hóa ra trong những cái gai lại có hoa hồng".
- Than khóc vì bạn bè đã bỏ mình đi hết,
Sầu Lãng Tử: hay chờ đợi những mối quan hệ tốt đẹp hơn.
- Rên rỉ vì phải tất tả chạy xe đến cơ quan cho kịp giờ, hay vui mừng vì mình đang có một công việc thật tốt.
- Tự hỏi rằng tại sao mình lại phải đi học, hay hăm hở đến lớp vì sắp được mở mang đầu óc và tiếp thu kho tàng kiến thức rộng lớn của nhân loại.
- Kêu ca vì một đống việc nhà đang chờ, hay cảm thấy vinh dự vì mình có thể tự chăm sóc cho nơi trú ẩn của tâm hồn và thể xác...
Sầu Lãng Tử: Phía trước mỗi người là một ngày với biết bao nhiêu biến động. Ngày hôm nay của bạn sẽ là một ngày như thế nào tùy thuộc hoàn toàn vào bạn. Cũng giống như công việc của một nhà điêu khắc, bạn phải tự kiến tạo một ngày mới cho mình khi những tia nắng đầu tiên xuất hiện. Tất cả tùy thuộc vào cách nghĩ của bạn. Nếu bạn nghĩ hôm nay là một ngày tuyệt vời, hôm nay sẽ là một ngày tuyệt vời; nếu bạn nghĩ mọi việc thật tệ, bạn sẽ bị bao phủ bởi những áng mây đen.

Một lời khuyên: Hãy suy nghĩ lạc quan, hãy phân tích mọi chuyện theo hướng tích cực và biết hài lòng với những gì đang có"

Em đc tặng mấy dòng sưu tầm, em sẽ đọc, ngẫm và cố gắng ko ngừng nghỉ

Mỹ Duyên
26-03-2010, 10:52 AM
chị yêu của em cố gắng lên nhé, iu chị :D

ngayhomqua
26-03-2010, 12:27 PM
Cố gắng lên bà bạn iêu quý ơi. Đi chơi vui vẻ nhá

Nhudadauyeu
28-03-2010, 06:17 PM
Nó đã đi chơi về, chuyến đi chơi này rất rất vui, cám ơn mọi người rất nhiều!!!!!!!!!!