PDA

View Full Version : Nhudadauyeuu blogs!!!

Pages : 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11

Nhudadauyeu
05-11-2009, 11:34 AM
Bỗng dưng hôm nay tự hỏi bản thân thời gian làm việc của mình là bao nhiêu, rồi thời gian ở nhà nữa là baolau , rồi giây fút chăm sóc và ở bên con nữa là bao lâu??? Giật mình nhìn lại, 1ngày có 24h, ở cái thời điểm này thì 1ngày của mình ở cquan là 14.5h , còn ở nhà bên con thì chỉ được 3h csóc con, nói là chăm sóc thì may ra mình chỉ tắm cho con mà thôi, ăn thì con đã lớn, biết tự xúc rồi, mà dạo này bận chẳng có time cho con đi chơi như trc nữa, mẹ ngày càng tệ nhỉ, con iu chắc sẽ hiểu và thông cảm cho mẹ. Hy vọng 1tháng nữa mọi việc sẽ ổn định và mẹ lại có time dành cho con nhiều hơn nhé....
Thời gian cứ trôi mà mình thì....chẹp, năm nay mình chả làm đc gì nhiều nhỉ, toàn gặp việc rắc rối, nhưng ngẫm thì vẫn ổn hơn năm trước. Năm nay nhiều việc chẳng có kế hoạch gì thì cứ tằng tằng làm đc hết, hứng lên là làm, chứ kế hoạch thì vẫn dậm chân tại chỗ, thế nên từ giờ chẳng cần kế hoạch rề nữa, chỉ cần định hướng thoai, cần và nên làm gì , thế là được nhỉ. Năm nay cũng là năm mà mình hoàn thành cv tốt hơn, đc tin tưởng hơn và cũng fấn đấu hoàn thành nhiều hơn. Nói chung là ổn!
Tình hình là thời jan này đau họng triền miên, uống thuốc thì mệt, sẽ ko làm đc gì, cv thì nhiều, thế nên để kệ, đến khi nào khỏi thì tự khỏi, sáng nào cũng thế, không nói ra tiếng đc, mà dạo này ăn uống mất ngon, rồi lại ngủ ko yên, chẹp, già rồi nên thế fải ko nhỉ???
À, 1tin mới, sếp vừa tbáo là sẽ cho mình tuyển thêm nviên, là lá la, thế nà sắp có ng trợ júp roài, sắp rảnh rang roài...thích thật:nguong::nguong:

Nhudadauyeu
09-11-2009, 01:08 AM
đêm lặng lẽ trôi và em lặng đếm
Từng khoảnh khắc, từng fút jây
Nhớ nhớ lắm những gì đã qua
Vẫn biết mãi sẽ là như thế
Mãi không đổi thay, sẽ là thế
Thời gian, thời gian ơi...
Xin hãy xoá nhoà tất cả
Để vững vàng tiến bước...

Phu sinh
09-11-2009, 01:44 AM
đêm lặng lẽ trôi và em lặng đếm
Từng khoảnh khắc, từng fút jây
Nhớ nhớ lắm những gì đã qua
Vẫn biết mãi sẽ là như thế
Mãi không đổi thay, sẽ là thế
Thời gian, thời gian ơi...
Xin hãy xoá nhoà tất cả
Để vững vàng tiến bước...

Hãy buông mình trong bềnh bồng nỗi nhớ
Trầm thật sâu ướp đẫm cả buồn đau
Trọn một lần rồi ngậm ngùi chôn dấu
Để nhẹ nhàng chân thả bước thảnh thơi

Hì... Thả một chút đồng cảm với em nha! :D

Nhudadauyeu
10-11-2009, 08:36 PM
Mệt và đau đầu, hic, cũng may mọi việc đã ổn thoả. Dạo này cv bào mòn sk ,ngốn time cuả mình nhiều thế, bjờ mới nhàn đây,hic hic, ước gì đc nghỉ 2ngày ko điện thoai nhỉ

Nhudadauyeu
12-11-2009, 04:22 PM
"Nếu được sinh ra thêm lần nữa…
Người sẽ chọn niềm vui hay đau khổ?

Sẽ chọn thương yêu trong cô đơn hay từ bỏ
Sẽ chọn vẫn bước đi hay đứng lại chờ một ai đó
Sẽ chọn khóc một mình hay cần người than thở
Sẽ chọn trở về hay dấn thân dù đã từng lầm lỡ…
Khi cuộc đời không thể đổi thay?

Người chọn không gặp nhau trong quãng đời này
để mỗi người thuộc về một con đường xa lắc
Lỡ có gặp nhau cũng sẽ cười vui mà không bao giờ rơi nước mắt
Lỡ có không thấy nhau thì chẳng ai cần ai đưa tiễn…
Trái tim tự nó đã bình yên?

Người sẽ chọn gặp nhau để day dứt nhiều hơn
Biết cảm giác của một người đi nhầm đường đầy hối tiếc
Biết cảm giác đứng giữa trời mưa chợt vỡ òa khi thấy một tia nắng
Biết cảm giác mình không dám buông tay vì đó là hạnh phúc
Biết cảm giác của miệng cười trên môi mà khổ đau co thắt trong lồng ngực…
lúc phải ngoái nhìn?

Người chọn không gặp nhau để - chẳng - có - gì - nhớ - để mà quên
sống bình thường như mọi người cần sống
Không quá ít niềm vui nhưng cũng đừng nhiều tuyệt vọng
Như mỗi buổi sáng soi mình vào gương và đêm về thấy thương mình còn biết khóc
Cảm ơn bản thân đã không quá lạnh lùng?

Người sẽ chọn gặp nhau để nhận ra yêu thương có thể là nhẫn tâm
Chấp nhận một viên đá tan trong tách cà phê cũng là mất mát
Chấp nhận một tiếng cười không hề quí giá hơn một giọt nước mắt
Chấp nhận một ngôi sao không thể mãi vĩnh hằng vì cần giây phút tắt
để một ngôi sao khác sáng lên?

Người chọn không gặp nhau để mỗi người đều biết lặng thinh
hay chọn gặp nhau để mỗi người biết rằng cần chia sẻ?
Người chọn không gặp nhau để mỗi người ít đi những duyên nợ
hay chọn gặp nhau để mỗi người biết không thể thiếu nhau?
*
Nếu được sinh ra thêm lần nữa…
Người chắc chọn niềm vui hơn là đau khổ?"
( ST)

Vô tình đọc bài thơ, ngẫm nghĩ về cuộc đời mình...Nếu đc sinh ra thêm lần nữa thì mình vãn múôn là mình bây giờ, dù cs của mình có hơi mệt mỏi nhưng mình có con gái iu ở bên,có cv tốt để làm, để phấn đấu...Chỉ cần vậy thôi nhỉ

LaoÁi
12-11-2009, 11:23 PM
...............

Tình hình là thời jan này đau họng triền miên, uống thuốc thì mệt, sẽ ko làm đc gì, cv thì nhiều, thế nên để kệ, đến khi nào khỏi thì tự khỏi, sáng nào cũng thế, không nói ra tiếng đc, mà dạo này ăn uống mất ngon, rồi lại ngủ ko yên, chẹp, già rồi nên thế fải ko nhỉ???
À, 1tin mới, sếp vừa tbáo là sẽ cho mình tuyển thêm nviên, là lá la, thế nà sắp có ng trợ júp roài, sắp rảnh rang roài...thích thật:nguong::nguong:

nếu em đau họng thì tốt nhất em không cần phải nói to nói nhiều, anh thấy em cứ thầm thì như kiểu rót vào tai nhau là đủ, nếu em không biết nói kiểu đó anh sẽ hướng dẫn cho em ..D:

mà em được quyền tuyển nv, vậy cho anh xin ké một cẳng làm chân longtong phục vụ em nhỉ...em thích gì anh cũng ...chiề....u !

:D:D:D:D

Nhudadauyeu
13-11-2009, 01:06 AM
nếu em đau họng thì tốt nhất em không cần phải nói to nói nhiều, anh thấy em cứ thầm thì như kiểu rót vào tai nhau là đủ, nếu em không biết nói kiểu đó anh sẽ hướng dẫn cho em ..D:

mà em được quyền tuyển nv, vậy cho anh xin ké một cẳng làm chân longtong phục vụ em nhỉ...em thích gì anh cũng ...chiề....u !

:D:D:D:D

Dạ,em cám ơn anh, hìhì, em cũng muốn thì thầm lắm cơ, nhưng chỉ thích thì thầm khi có 2ng thôi, chứ cv mà thì thầm thì làm sao mà hoàn thành được ạ.

Mà anh cứ nói thế chứ em sao dám tuyển anh, lương ko đủ trả anh đâu ạ, và nhiều vđề nữa.....

Nhudadauyeu
13-11-2009, 03:18 PM
CV đã ổn và đi vào quỹ đạo, bỗng dưng thèm nghỉ ngơi, thế là nghỉ, hìhì. Nói là nghỉ mà mình có ở nhà đâu, nghỉ nên cái ví của mình vơi vơi nhỉ. 1ngày của mua sắm, mẹ thì 2váy,1áo,1quần,con thì 1váy,1quần,1áo. Đi tìm giầy cho con iu mà chả ưng đôi nào, mẹ thfi chả cừn sắm nữa vì năm nay đc cho và năm ngoái còn nữa. Chẹp, cứ mệt mệt tý nghỉ đi mua sắm cái là lại thấy đời tươi tỉnh ngay.
ĐỊnh nghỉ cả ngày, nhưng chiều fải xuống phường họp, sếp đểu vật, bắt mình đi, kêu đi cho quen, hị hị, chả bít có gì ko nữa. Mong xong sớm để tối đi cafe với mấy đứa em, lành lạnh cafe thì ...

votinh
13-11-2009, 03:20 PM
Nếu được sinh ra lần nữa, tôi sẽ quý từng giây từng phút sống trên cõi đời này.
Cái gì đến rồi sẽ đi, được rồi sẽ mất ... vì thế ... hãy tận hưởng từng giây từng phút quý giá mà ta còn được thở!

Nhudadauyeu
13-11-2009, 03:26 PM
Nếu được sinh ra lần nữa, tôi sẽ quý từng giây từng phút sống trên cõi đời này.
Cái gì đến rồi sẽ đi, được rồi sẽ mất ... vì thế ... hãy tận hưởng từng giây từng phút quý giá mà ta còn được thở!

Vâng, quý trọng từng giây fút mình đã ,đang và sắp có...Sống hết mình thì thui:D:D:D:D

Nhudadauyeu
13-11-2009, 03:29 PM
hì, vừa đc nhắc hnay t6 ngày 13 đấy, mình cũng chẳng để í gì cả, thảo nào tự dưng hnay dắt xe ra khỏi nhà ngã đổ xe và mình nổi hứng nghỉ ở nhà

votinh
13-11-2009, 03:36 PM
Vâng, quý trọng từng giây fút mình đã ,đang và sắp có...Sống hết mình thì thui:D:D:D:D

Hì hì, khi nào hết ... thì kêu anh :D

Nhudadauyeu
13-11-2009, 03:40 PM
Hì hì, khi nào hết ... thì kêu anh :D

:D:D:D kêu anh làm gì, tưởng sắp hết mới fải kêu chứ anh:D:D:D

votinh
13-11-2009, 03:44 PM
:D:D:D kêu anh làm gì, tưởng sắp hết mới fải kêu chứ anh:D:D:D

Ừ thì ... cũng được!

Nâng niu một chút hương ngàn
Dấu yêu muôn thưở thiếp chàng hết hơi :D

Nhudadauyeu
13-11-2009, 03:53 PM
Ừ thì ... cũng được!

Nâng niu một chút hương ngàn
Dấu yêu muôn thưở thiếp chàng hết hơi :D

:D:D:D:D:D:D:D
Cái kỉu ừ thì...cũng được là mất hứng luôn anh ạ

:D:D:D:D:D:D:D

Nhudadauyeu
13-11-2009, 04:06 PM
Tối qua đi làm về sớm, tranh thủ mẹ đưa con đi chơi chút

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3798.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3804.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3809.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3815.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3817.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3823.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3830.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3837.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3840.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3850.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3851.jpg

http://i660.photobucket.com/albums/uu321/nhudadauyeu_photo/IMG_3853.jpg

Nhudadauyeu
16-11-2009, 11:41 AM
Đầu tuần cv dường như suôn sẻ nhẹ nhàng, thoải mái, làm mình thoải mái thư thái hơn nhiều, thói quen nhâm nhi cafe lướt web đầu giờ sáng thấy làm việc hiệu quả hơn.
HN bắt đầu những đợt gió mùa, lạnh làm con ng ngại đi ra ngoài hơn, mình cũng ko ngoại lệ, ngại chả muốn rời chỗ ngồi, chỉ thích ngồi co ro 1chỗ và nhâm nhi cafe. Lạnh cũng thích vì đc mặc những bộ đồ mà mình iu, nhất là váy, chẹp, ai cũng kêu dạo này xì tin và ăn chơi, ngại fết dưng mà thích thì mặc thui, đâu có trẻ quá nhỉ, hơi bị đứng đắn lun. Sếp cười và bảo khi thấy mình kêu chán tất cả : rời ạ, cái mặt này mà thế á, xin cô. Hì, đúng là thế mà
Lạnh và nhớ.........

Nhudadauyeu
16-11-2009, 08:32 PM
Lâu rồi mới nc với chị, đọc blog chị thấy 2chị em lại jống nhau, bản sao trong mọi trường hợp, bao jờ cũng vậy, thật lạ kì....Chị gửi cho bản tử vi năm nay của các tuổi và có tuổi mình, đọc và ngẫm, chẳng sai tý nào...

TÂN DẬU
29 tuổi - Dương nữ (sanh từ 15-2-1981 đến 24-1-1982)
MẠNG : Thạch lựu mộc (Cây thạch lựu)
THIÊN CAN : Tân gặp Kỷ : Kim gặp Thổ, tương sinh, thuận lợi
ĐỊA CHI : Dậu gặp Sửu : Kim gặp Thổ, tương sinh, thuận lợiTỔNG QUÁT : Quý cô tuổi Tân Dậu là người lanh lợi, khôn ngoan có ý chí tiến thủ, nhưng vì tuổi mạng khắc nhau, khó tránh khỏi những thăng trầm trong cuộc sống.
Quý cô có tài ăn nói, đối xử tốt với bạn bè nên được quý nhân phù trợ, dễ thành công trong lãnh vực thương mãi, ngoại giao, hành nghề địa ốc … Nếu biết tự chế tánh nóng nảy, hấp tấp sẽ tránh được ít nhiều sóng gió, khó khăn.
Nhìn bên ngoài, quý cô là người nhu mì, hiền dịu nhưng bên trong thì cứng rắn, cố chấp, ít chịu ảnh hưởng của bất cứ ai, dễ bị vấp ngã.
Đường công danh sự nghiệp có nhiều thay đổi, trên 40 tuổi mới ổn định, ngoại trừ sanh ban ngày vào hai mùa Thu, Đông, cuộc đời ít gặp truân chuyên, hưởng nhiều hạnh phúc. Tuy nhiên, dù thuận hay nghịch mùa sanh, đa phần tuổi Tân Dậu đều được sung sướng khi vào hậu vận. Người giữ tâm ý lành thiện càng được hưởng nhiều phúc lộc lúc tuổi già và giảm phần trắc trở trongtình duyên.
Cuộc đời của tuổi Tân Dậu, có nhiều lo buồn cho số phận, nhứt là vấn đề hạnh phúc, con cáitrong gia đình, số vào tiền vận và trung vận không gặp nhiều may mắn lắm. Hậu vận hơi đỡ lo vàmới có thể tạo lấy được sự nghiệp và cuộc đời. Tóm lại cuộc đời tuổi Tân Dậu có nhiều sự đaubuồn trong cuộc sống vào tiền vận và trung vận, hậu vận mới yên vui sống với gia đình và hạnhphúc.
Tuổi Tân Dậu hưởng thọ trung bình từ 59 đến 69 tuổi là mức tối đa, nếu có ăn ở hiền lành thì sẽ
được gia tăng niên kỷ, gian ác thì sẽ bị giảm kỷ.
SỰ NGHIỆP : Năm nay quý cô gặp nhiều may mắn, tài lộc dồi dào, có thể tạo thành quả lớn.
Công việc làm ăn có nhiều cơ hội thành công, mưu sự dễ thành, được nhiều người giúp đỡ. Tuynhiên, gia đình tình cảm có những bất ổn, tiêu hao nhiêu.
Phối hợp các yếu tố trên, thường gặp may mắn, có cơ hội để vươn lên, nhưng cần phải phòng bạn xấu lợi dụng, lừa gạt và sức khỏe cũng có vấn đề. Có thể nói, năm nay ngoại duyên khá thuận lợinhưng gia đình, tình cảm cũng như sức khỏe cần phải quan tâm nhiều hơn. Đây là năm tương đốitrung bình của quý cô.
Mọi toan tính cần phải dè dặt, công việc làm ăn phải cẩn thận để giảm bớt trở ngại. Nếu đangđảm nhận một chức vị ở hãng, xưởng, công sở cần phải lo chu toàn công việc, rất dễ bị kẻ xấuphá hoại, tranh đoạt … làm cho đường danh lộc có thể đổi thay hay gián đoạn tạm thời.
Nên cẩn thận về mặt bạn bè, tránh bỏ vốn làm ăn, kinh doanh bất lợi và cần phòng bị mất xe, mất tiền. Có thể nói, năm nay may mắn nhưng rủi ro đan xen, mặc dù cũng có những thời cơ thuận lợi nhưng tâm tư tình cảm có những rối rắm bất an. Lộc tài vẫn thoải mái nhưng có những vướng bận trong tâm, không nên mưu tính chuyện lớn, dù có san bằng được những chướng ngại vẫn không đủ bù đắp công sức đã bỏ ra. Chỉ nên tiếp nối việc cũ, đường cũ, vẫn có tài lộc đủ đầy và cuộc sống thoải mái hơn.
Phần công danh không được sáng tỏ nếu có cũng chỉ ở vào mức độ bình thường. Gia đạo có nhiều tốt đẹp, hưởng được hạnh phúc của gia đình và tình thương yêu của gia tộc, con cái.
Sự nghiệp có nhiều trắc trở vào trung vận, có suy sụp về việc làm ăn và sự tạo lấy sự nghiệp nhưng vào khoảng tuổi 45 trở đi thì mới vững vàng. Tiền bạc có phần dễ chịu và đầy đủ cũng
vào khoản tuổi 45 trở đi
TÌNH CẢM : Năm nay cuộc sống tuy gặp nhiều may mắn nhưng quý cô vốn có tinh thần lạc quan, từng gây tạo những tình cảm tốt đẹp trong thời gian qua nên bên cạnh những lo âu, ưuphiền cũng có những niềm vui tốt lành an ủi.
Nếu đã có gia đình, mặc dù quý cô kém may trong công việc của mình nhưng nhờ vào sự thông cảm, khéo vun vén của chồng mà mái ấm được bình an, vợ chồng vẫn có những tháng ngày hạnhphúc. Với tính hoạt bát, thích giao du bạn bè nhưng năm nay điều kiện bị hạn chế cũng là điều hữu ích cho đời sống gia đình.
Nên tránh cưỡng cầu dễ gánh nhiều thiệt hại. Năm nay muốn có con khó được như ý. Dẫu saosanh con tuổi Sửu cũng không thuận hợp với mẹ cha, chậm một chút vẫn hơn.
Đối với quý cô độc thân, quan hệ tình cảm không được suông sẻ. Mọi việc nên từ từ, đừng quá hấp tấp mà gây đỗ vỡ, rất khó hàn gắn. Nếu chọn được người vừa ý, muốn lập gia đình trong năm, tuy không phải là thời điểm thuận lợi nhưng không có gì kiêng kỵ.
Quý cô hạp với người tuổi Tân Dậu (đồng tuổi), Quý Hợi , Giáp Tý ; khắc kỵ với người tuổi ẤtSửu , Kỷ Mùi , Mậu Ngọ .
Khai trương, nhận việc, xuất hành nên chọn giờ lẻ, ngày lẻ, tháng lẻ sẽ được thuận lợi hơn.
SỨC KHỎE : Năm nay sức khỏe thất thường, dễ bị ốm đau, cần bồi dưỡng về đường khí huyết,thần kinh và cẩn thận trong việc ăn uống.Cẩn thận trong di chuyển và trong việc ăn uống.

NHỮNG ĐIỂM ĐẶC BIỆT TRONG NĂM :--
Mùa Xuân : Tháng giêng & 2 : có tin vui về công danh, tài lộc. Có người giúp đỡ. Đổi thaychỗ ở, công việc tốt hơn, hay đi xa. Tháng 3 : phòng bạn bè gây hao tốn. Có chuyện rối rắm, tình
cảm bất an.
- Mùa Hạ : Tháng 4 : Công việc thuận lợi. Danh lộc tăng tiến. Tạo được uy thế trong việc làm ăn.Tháng 5 : Ngăn trở được hóa giải. Có nhiều người ủng hộ, hợp tác. Gia đình có tin vui. Tháng 6 :Phòng mất tiền, mất của. Quan hệ bạn bè nên cẩn thận.
- Mùa Thu : Tháng 7, 8 : Mưu sự gặp trở ngại, vượt qua cũng phải tốn hao. Có dịp nghỉ ngơithoải mái. Tình cảm có nhiều phức tạp, vui buồn lẫn lộn. Tháng 9: tiền bạc hao tốn. Gia đình cóngười ốm đau. Cẩn thận trong quan hệ với người mới quen.
- Mùa Đông : Tháng 10, 11 : May rủi đan xen, không nên mưu sự lớn. Công việc có biến độngnhưng không có gì thay đổi. Tháng 12 : Gặp cơ hội tốt hay có người giúp đỡ, danh lộc tăngtrưởng. Gia đình có nhiều niềm vui, tình cảm tốt đẹp.
CÚNG SAO HẠN : Hàng tháng vào lúc 9 giờ tối, ngày 12 âm lịch, dùng 12 ngọn đèn, hươnghoa trà quả làm phẩm vật, quay mặt về hướng Bắc mà khấn vái.

NHỮNG NĂM KHÓ KHĂN NHẤT
Tuổi Tân Dậu có những năm khó khăn nhứt, đó là những năm quý cô ở vào tuổi 12, 28, 34 và 40tuổi. Những năm nầy nên đề phòng tai nạn.

NHỮNG DIỄN TIẾN TỪNG NĂM
Từ 29 đến 33 tuổi: Năm 29 tuổi, là một năm khá tốt đẹp sẽ có rất nhiều tài lộc vào trong nămnầy. Năm 30 tuổi, sẽ có hoạch tài vào mùa Xuân và được đi du lịch vào mùa hè. Năm 31 tuổi,coi chừng bị đau bịnh bất ngờ. Năm 32 tuổi, khá đẹp, có nhiều may mắn về vấn đề tài lộcvà tìnhcảm. Năm xấu nhất của đời bạn là năm 33 tuổi, hãy đề phòng bị lừa gạt và đừng tính chuyện làmăn lớn trong năm nầy.
Từ 34 đến 35 tuổi: Đây là hai năm đẹp nhất của tuổi bạn, tài lộc dồi dào, hạnh phúc tuyệt vời. Cóthành công lớn về mọi mặt trong hai năm nầy.
Từ 36 đến 40 tuổi: Khoảng thời gian nầy việc làm ăn chỉ ở vào mức độ trung bình, không đượckhá lắm, chỉ tạm sống được mà thôi. Tình cảm không có gì đáng lưu ý.
Từ 41 đến 45 tuổi: Khoảng thời gian nầy cuộc sống có nhiều tốt đẹp về tiền bạc, tình cảm cũngnhư về cuộc sống có phần mạnh mẽ và tốt đẹp hơn những năm về trước.
Từ 46 đến 50 tuổi: Khoảng thời gian nầy, có phần tốt đẹp, tiền bạc được dễ dàng. Việc làm ăncũng tạo được nhiều cơ hội thuận tiện trong vấn đề tài lộc, tình cảm. Những năm nầy nên pháttriển sự nghiệp thì tốt.
Từ 51 đến 55 tuổi: Thời gian nầy có kết quả chắc chắn về vấn đề tình cảm, việc làm ăn được tốt,tiền bạc trung bình, sự sống có êm đẹp đối với gia đình, hạnh phúc hơn là ngoài xã hội.
Từ 55 đến 60 tuổi: Thời gian nầy cuộc sống bạn gặp nhiều xui xẻo, nên thận trọng việc giao dịchtiền bạc và nên lo cho bổn mạng thì tốt. Số có phúc đức vào giai đoạn nầy, vào 58 và 59 là hainăm rất kỵ vào mùa xuân

Nhudadauyeu
19-11-2009, 03:24 PM
Nghĩ gì...nói gì lúc này....Dửng dưng và thấy thất vọng về 1ng...Sao ngta ko nhận ra điều đó...qua cách nc...qua những tin nhắn lạnh lùng...qua những cuộc gọi lỡ...Chẳng lẽ fải nói rằng đừng fiền nhau nữa sao???...Cơ hội à, duy nhất 1lần và rồi chính bản thân bỏ lỡ...đừng trách gì nhau nhé...

Mỹ Duyên
19-11-2009, 03:29 PM
Con gái chj đó ah/ bé đáng yêu quá.....
Thời gian trôi đi nhanh quá, em đã 25 tuổi rồi, và cũng đến một ngày được làm vợ làm mẹ... không biết sẽ thế nào nhỉ....
đọc blog của chị.... em lại mơ mộng rồi.... :D

Nhudadauyeu
19-11-2009, 05:07 PM
Con gái chj đó ah/ bé đáng yêu quá.....
Thời gian trôi đi nhanh quá, em đã 25 tuổi rồi, và cũng đến một ngày được làm vợ làm mẹ... không biết sẽ thế nào nhỉ....
đọc blog của chị.... em lại mơ mộng rồi.... :D

hihi, bé con nhà chị đó em, tầm tuổi em chị cũng bđầu sinh bé đấy, cảm giác trc khi có baby thấy lo lắng lắm, ko hiểu mình có đảm đương đc ko, rồi ko biết cách chăm sóc thế nào....nhưng cuối cùng thì sau khi sinh bé thì,tất cả đều làm được hết em à. Cứ mơ đi nào, cứ tin đi nào...như thế thì cs mới có ý nghĩa chứ

Nhudadauyeu
22-11-2009, 09:51 PM
Thở fảo nhẹ nhõm, cuối cùng đã sửa xong nhà, thấy sợ lắm cái cảnh sửa sang , lần này mình khoán hết nên cũng đỡ vất, mệt nhất cái khoản dọn nhà mà thôi. Nhưng nhìn nhà cửa gọn gàng , sạch sẽ và như í thì thấy lòng fơi fới, đấy, việc gì cũng làm đc fải ko nào, đâu cứ gì...
Tự dưng hnay nhận đc tin nhắn và cuộc gpok của anh, 1ng mà đã từng 1thời có cảm tình, hì, chẳng thích nghe, 2cuộc gọi nhỡ và 1tin nhắn, chỉ để hỏi khỏe ko, có rảnh ko cho KA ra vườn hoa Lý Thái tổ chơi đi, và câu trả lời vẫn là em cám ơn và hnay em bận ko đi đc, chúc bố con anh chơi vui. Hết ! cũng thấy bt, chẳng như trc, trước ko nghĩ là mình có thể lạnh lùng ko cảm giác như bjờ, thế mà giờ này, đã và đang là thế
Tối đi ăn SN chị cùng là cquan, nhà mình tối nay cũng làm cơm mời khách, nhưng mình ko thể ko đến, SN lẽ ra rất vui nếu như ko có thằng điên đấy, híc, ăn với nói, vô duyên ko thể tả nổi, kêu biết rõ về mình,rồi từng gặp mình, làm 1câu hỏi là em có nhớ anh ko, con bé mặt lạnh tanh kêu ko quen, chắc chắn, lại kêu anh ấn tượng về em mà em lại ko có ấn tượng về anh sao, câu này nghe quen quen, im lặng và quay sang cô bé nv mình nc cho xong, lúc về thì thấy nhiều cái buồn cười..ko thể hiểu nối, bótay.com

Nhudadauyeu
30-11-2009, 02:58 PM
Những lúc mệt mỏi stress đã qua, 2ngày cuối tuần thấy thoải mái tinh thần hẳn, đã đc đi những nơi mình chưa biết, lại thèm đi lắm rùi...
Tuần mới bắt đầu nhẹ nhàng, từ từ rồi giải quyết dần dần nhỉ, cbị hết năm rồi, lại kế hoạch cho 1năm nữa, sẽ vất vả hơn đấy. Trưa nay anh chị gọi cho , tự dưng đc cho tiền, hí hí, sướng fết, từ chối nhưng bị quát, cám ơn anh chị nhiều lắm, thương con em 1mình lo toan tất cả.
Hnay SN 1ng, biết nhưng ko dám gửi tin chúc mừng, sợ làm ngta đau và hy vọgn hơn...thôi thì cứ vô tình là mình ko biết đi, để ngta quên đc những điều cần quên. SN vui vẻ nhé người, mọi nỗi buồn sẽ qua đi fải ko...

Nhudadauyeu
02-12-2009, 05:11 PM
ui, 1ngày ăn chơi xả láng chưa từng có, trưa đi ăn vịt, chiều đi chụp ảnh hoa cải, ôi đẹp và mệt dã dời, giá như ngày nào cũng như hum nay nhỉ, đú quá

LaoÁi
03-12-2009, 11:32 PM
ui, 1ngày ăn chơi xả láng chưa từng có, trưa đi ăn vịt, chiều đi chụp ảnh hoa cải, ôi đẹp và mệt dã dời, giá như ngày nào cũng như hum nay nhỉ, đú quá

Em mệt kêu anh đi , anh chăm em ...

:D:D:D

Nhudadauyeu
04-12-2009, 11:09 AM
Em mệt kêu anh đi , anh chăm em ...

:D:D:D

ui, em keu rui day chu, ma dau thay anh cham em dau a

Nhudadauyeu
08-12-2009, 02:46 PM
haizzz, KH đề ra rồi mà lại có nguy cơ fải hoãn, chẳng muốn hoãn chút nào nhưng đi cũng chẳng an tâm, chiều qua đi lang thang, vô định...vẫn biết mình vẫn fải cố, vẫn fải bước tiếp...nhưng sao thấy...mang mác 1chút gì đó....Bỗng dưng mong mình già thêm độ 10t nữa, để cho cs bớt fiền muộn , bớt thăng trầm như bjờ thế...ôi tuổi già ơi, đến nhanh với tôi nào....
Đang rầu rĩ chợt nhận tin nhắn của bạn học cùng ĐH, đang buồn mà cũng fải fì cười, lâu rồi chẳng liên lạc, cứ rủ rê nhau là 5đứa chung bàn đến nhà làm bữa mà khó quá,bạn quan tâm mình quá,chẹp, sợ mình chết già chết ế nữa, hìhì, đang mong già, mong ế lắm cơ, tự dưng đi cho sđt của mình,còn dặn dò nữa chứ: nc cho tử tế nhé, đừng có mà nói chuyện kiểu củ chuối,:D:D:D:D:D . Hiểu tính mình ghê cơ

Nhudadauyeu
15-12-2009, 04:19 PM
Lại 1mùa Noel nữa đến...chợt nhớ năm ngoái đến thế, 1 Noel ấn tượng khó phai...Chưa bjờ vui đến thế mặc dù tâm trạng khi đó cũng up down liên tục....Thời gian đã xóa nhòa đi tất cả, bây giờ chỉ còn đọng lại một nỗi bâng khuâng và nhớ những người bạn cũ...Ai cũng vậy nhớ về ngày đó với bao cảm xúc....Tiếc rằng....

Nhudadauyeu
23-12-2009, 02:57 PM
Hì,hôm nay đc tặng 1bài thơ, hoá ra mình bị nghĩ mọi nỗi buồn đều bắt nguồn vì tình, trí tưởng tượng phong phú nhỉ, điều đó jờ có qtrọng nữa ko, với mình qtrọng nhất vẫn là con và cv, còn ty thì fải duyên fải số nó vồ lấy nhau nhỉ :D:D:D:D:D:D:D
Trưa nay đang ngủ nghe đt 2mẹ con có quà Noel, hìhì, tò mò quá, ko bít quà gì nhỉ???

Giờ qua Đông tiết trời se se lạnh

Anh ngồi buồn khao khát được ôm em

Chợt bừng tỉnh khi nghe tiếng leng keng

Của chuông gió lắt lay ngoài ô cửa

Đã muộn màng nên anh không thể sửa

Mong cho em luôn phơi phới mối ngày

Đừng ủ rũ với những giấc mộng say

Mà dặt dìu trong tay người iu mới

Mỹ Duyên
24-12-2009, 08:29 AM
Lạnh quá chị ơi, mà ráng ngủ vậy…. hìhì tại chị gửi đông cho em nhiều quá í mà :xiho:
Chúc chị và gia đình giáng sinh vui và hạnh phúc :D
http://i657.photobucket.com/albums/uu296/myduyen_246/img-1195723981-1.jpg

Nhudadauyeu
27-12-2009, 04:52 PM
1 Noel ấm áp bên các em, ấm áp, vui vẻ thật đấy. Yêu các ty lắm cơ, cứ thế này bảo sao càng ngày mình càng teen, ngại quá, cứ bị mắng già rùi mà còn đú,hìhì, kệ nhỉ!!!
1tâm trạng mới đang đến với mình, hì, cám ơn ng nhé, đã mang lại cho em 1cảm giác mới, 1con ng mới.
Gió mùa đang về mang theo giá rét và nỗi nhớ...
Dạo này cứ hay tủm tỉim 1mình, ai cũng bảo lạ thế, có gì đâu nhỉ, vẫn như mọi ngày mà, đấy còn bị cv hãm lại nữa:D:D:D:D
1tuần mới khởi đầu suôn sẻ và đón chào năm mới vui nhé

Nhudadauyeu
30-12-2009, 10:07 AM
Lâu rồi mới đc gặp ng SG...cảm giác vẫn là thế...hơi buồn vì lần này mình lại...
Tối qua vui rất nhiều và uống rất nhiều, mình say, không hiểu say vì gì nữa, chưa khi nào lại vậy. Vẫn nhớ vẫn biết những gì cần nhớ cần biết. Hẹn gặp lại vào 1ngày gần nhất ở SG nhỉ???
Ôi nhớ.........

Phu sinh
30-12-2009, 10:43 AM
Lâu rồi mới đc gặp ng SG...cảm giác vẫn là thế...hơi buồn vì lần này mình lại...
Tối qua vui rất nhiều và uống rất nhiều, mình say, không hiểu say vì gì nữa, chưa khi nào lại vậy. Vẫn nhớ vẫn biết những gì cần nhớ cần biết. Hẹn gặp lại vào 1ngày gần nhất ở SG nhỉ???
Ôi nhớ.........

Hi....Hi... Có lẽ em say vì ..........cái "lâu rùi mới gặp..."kia chứ gì! :rolleyes: :botay:

Nhudadauyeu
30-12-2009, 10:50 AM
Hi....Hi... Có lẽ em say vì ..........cái "lâu rùi mới gặp..."kia chứ gì! :rolleyes: :botay:

hihi, dau co anh, anh chi nghi xau ve em thui nhe:D:D:D:D:D

Nhudadauyeu
30-12-2009, 11:27 AM
Ước một lần được .. say!!
Say để cảm nhận cái điên của người say.
Say để quên được nỗi sầu (như bao người nói) .
Say để thể hiện đúng những điều muốn làm trước bao người.
Say để quên mặc cảm, quên đi sự xấu hổ khi mình là chính mình.
Muốn tự do làm những gì mình muốn mặc kệ ai cười, ai nói.
Say để ... có một vài phút nông nổi.
Say.....
Vậy mà chưa bao giờ say được như thế.
Say có nhiều loại say.
Say tình, say rượu, say gì nữa nhỉ?
Có lẽ khi ta đam mê, đắm đuối 1 điều gì đó
Khiến ta không thể cưỡng lại được,
khiến ta không thể làm chủ chính bản thân mình
Có lẽ đó là khi ta ... say.
Khi ta say......
Liệu có liều thuốc giải say nào để ta tỉnh cơn say ??
Em ước 1 lần được say để quên đi tất cả.

Nhudadauyeu
30-12-2009, 03:05 PM
Đúng là đời...1ngày đầy đủ cảm xúc...Không thể ngờ rằng lại có những chuyện như vậy...Đấy bảo sao mình ko bjờ đủ niềm tin vào đàn ông...ôi thất vọng hoàn toàn về 1ng mà mình rất tôn trọng, rất quý...
Nghe em nói mà chị sững ng, cđời nhiều cái hay nhỉ, rất hay....
:khoc::khoc::khoc::khoc::khoc::khoc::khoc::khoc::k hoc::khoc:
:bucminh::bucminh::bucminh::bucminh::bucminh:
:chetdi::chetdi::chetdi::chetdi::chetdi::chetdi:

Cá Chuồn
30-12-2009, 07:29 PM
Đúng là đời...1ngày đầy đủ cảm xúc...Không thể ngờ rằng lại có những chuyện như vậy...Đấy bảo sao mình ko bjờ đủ niềm tin vào đàn ông...ôi thất vọng hoàn toàn về 1ng mà mình rất tôn trọng, rất quý...
Nghe em nói mà chị sững ng, cđời nhiều cái hay nhỉ, rất hay....

:chetdi::chetdi::chetdi::chetdi::chetdi::chetdi:

:haha: Anh còn chưa hiểu và đủ niềm tin vào đàn ông nữa nè :haha:

OA _ NỮ
31-12-2009, 12:53 AM
Em ơi, đàn ông đểu thế đấy...Nhưng sao phụ nữ mình vẫn cứ luôn bận tâm về họ và không thể không sống mà thiếu vắng họ...:rolleyes:

Nhudadauyeu
31-12-2009, 02:18 AM
:haha: Anh còn chưa hiểu và đủ niềm tin vào đàn ông nữa nè :haha:
hic, anh Cá kiểu gì cũng nói nhá
thế như anh nói thì ko nên tin ai hết á
thế thì Xh này ko có tin ai sao?????
Em nghĩ tùy ng, tùy TH , tùy mđộ ...thì có thể tin đc hay ko thôi

Nhudadauyeu
31-12-2009, 02:27 AM
Em ơi, đàn ông đểu thế đấy...Nhưng sao phụ nữ mình vẫn cứ luôn bận tâm về họ và không thể không sống mà thiếu vắng họ...:rolleyes:

hihi,bởi vì họ là 1nửa cuả thế jới,là 1fần ko thể thiếu cuả chị em chúng mình mà chị.
Hnay em sốc thật vì ng này là ng em rất tôn trọng....., ko bjờ em nghĩ họ lại hành động như vậy. Ôi ước gì ko fải nghe,fải chứng kiến việc này nhỉ....

Nhudadauyeu
31-12-2009, 02:37 AM
1 đêm ko ngủ vì con gái yêu sốt cao và ấm ức. Chỉ mong con gái mau khoẻ. Thấy con đòi uống thuốc cho hết mệt mà mẹ nao lòng, xót xa...

Nhudadauyeu
01-01-2010, 05:33 PM
Đừng nên ảo tưởng , cs mỗi nơi khác nhau và mỗi con ng có cách cư xử khác nhau.
Có những ng với ai cũng cư xử thế , khi chưa gặp thì tưởng mình đc quan tâm đc chú ý...nhưng nhầm rồi ng ơi, vì em mà ngta mới làm thế, còn ko thì...Trẻ con mà, có những hành động sẽ khó hiểu và đã gây hiểu lầm...
Nghĩ sao về cái cảnh bị bỏ rơi 1mình trên fòng khi mọi ng xuống hết, ng qtrọng cũng bỏ đi ko ngó ngàng...tỉnh táo thì ko sao nhưng...
Tiếc cho những gì đã qua...tiếc cho những ân tình đã trao...tiếc cho những........

LÃO HẠC
01-01-2010, 05:49 PM
Năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé NDDY.Chuyện buồn năm cũ nên chôn vùi vào dĩ vãng.Một ngày đầu của năm mới thoải mái vui cười....Vui nhiều nhé!.

Nhudadauyeu
01-01-2010, 06:53 PM
Năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé NDDY.Chuyện buồn năm cũ nên chôn vùi vào dĩ vãng.Một ngày đầu của năm mới thoải mái vui cười....Vui nhiều nhé!.

dạ, em cám ơn anh...Năm mới ôn téo chuyện cũ thôi à, năm mới fải thật nhiều niềm vui chứ anh nhỉ

Nhudadauyeu
05-01-2010, 02:04 PM
1ngày nhiều tâm trạng khác nhau
Sáng mệt mỏi, chẳng muốn làm gì,bỏ việc ở nhà ngủ, đthoại vứt cốp, tốt nhất là thế, ko lại fải đi làm. lâu lâu 1hôm mất tích nhỉ.
Trưa tỉnh dậy, đã đỡ mệt hơn, cảm thấy thoải mái và lại thấy iu đời, hìhì, mình đúng là mưa nắng thâất thường...Cầm đt mà choáng, 1list cuộc gọi và tin nhắn, sếp gọi nữa, hìhì, chỉ cần gọi lại cho sếp,còn đâu kệ, ai cần thì khắc tự gọi lại, cũng may ko có chuyện gì quan trọng, may ko nghe máy chứ ko lại bị sếp hành.
Tin nhắn giật mình, chuyện chưa có gì mà đã...làm mình thấy run run...nhanh thế, cảm giác ko đc tự nhiên...Reply sao nhanh thế, đã có gì đâu,hãy suy nghĩ kĩ và đợi chứ??? Ko đợi đc nữa rồi...ôi chả hiểu thế nào nữa....cảm giác vừa sợ vừa lo lắng vừa xen lẫn 1chút gì đó vui vui...khó hiểu!
Chiều đến cquan rõ sớm, nhâm nhi cafe và chát chít,tủm tỉm cười, hìhì, sếp lại gọi kêu việc chiều nay hoãn, hờ, chế mà ko nói từ trưa để nghỉ lun cả chiều cho đã, thôi đến rồi làm mấy việc cho xong nhỉ
1ngày khá thú vị.......

Nhudadauyeu
08-01-2010, 03:47 PM
7.1.2010
Đi lên HB với sếp về mệt lả ng, ko đi ko đc, cv sắp tới của mình ko biết có liên quan nhiều tới trên đó nhiều ko biết, mong sếp tìm ng qlí trên đó luôn và ko liên quan gì đến mình. chứ ngẫm cái cảnh đi lại thế này, nản ghê, mà lên trên đó lại ăn uống, khách khứa...Đi về mà mình cứ gật gù trên xe, may là ko say xe nhé, sếp uống rõ lắm, mình thì ngoan, kêu ko biết uống thế là khỏi bị ép, dưng sếp uống rõ lém, trận 1 mình thấy đi fát sợ, trận 2ngồi cạnh lun,ko cho uống,thế mà vẫn uống, cuối cùng mình bẩu là sẽ uống cho sếp, ai cũng choáng, sợ mình say nên ko dám ép nữa và đi về. Sếp bảo là thôi lần sau cho em đi cùng, để khỏi bị ép rượu và đi học lái xe đê, chẹp, lại nhắc vụ học lái xe, ko hiểu bao lần mình định đi học rồi mà đã đi đc đâu, lươờ ghê gớm. Mà hqua về đc đến nhà thở fào nhẹ nhõm, khiếp có téo rượu mà sếp đi fát sợ, sương mù dày đặc mà vẫn lao nhanh như thường, về nhà sớm trc dự định hơn 1tiếng. Sếp đưa về tận nhà mờ haàg xóm ngó nghiêng ác nhở, họ tưởng bồ của mình, chết mất, sáng nay đưa con gái đi ăn sáng bị tra hỏi lun:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman :

ơ nhớ.....ko biết nhớ gì nữa nhỉ???

Nhudadauyeu
09-01-2010, 04:09 AM
1ngày kết thúc = những cuộc điện thoại....Chưa khi nào đthoại mình kêu nhiều về đêm đến thế, lạ lạ lạ
1ng gọi hỏi thăm 1ng, nhờ chút cv
1ng gọi nhờ điện dùm cho 1ng,dỗi nhau iu thế
1ng gọi xin số đt...
1ng gọi để nói ko thể hỏi júp mình việc đó
1ng gọi chỉ để hỏi ngủ chưa,on chút đc ko,vì cần nói chuyện
1ng gọi như bao ngày, thắc mắc sao mình lắm đt đến thế, cứ chút lại fải tắt, đến nỗi để máy đợi luôn

Phu sinh
11-01-2010, 11:49 PM
1ngày kết thúc = những cuộc điện thoại....Chưa khi nào đthoại mình kêu nhiều về đêm đến thế, lạ lạ lạ
1ng gọi hỏi thăm 1ng, nhờ chút cv
1ng gọi nhờ điện dùm cho 1ng,dỗi nhau iu thế
1ng gọi xin số đt...
1ng gọi để nói ko thể hỏi júp mình việc đó
1ng gọi chỉ để hỏi ngủ chưa,on chút đc ko,vì cần nói chuyện
1ng gọi như bao ngày, thắc mắc sao mình lắm đt đến thế, cứ chút lại fải tắt, đến nỗi để máy đợi luôn

Hì... Nghe mà ớn ghê, chả bù với anh, điện thoại chỉ dùng..... để .... coi số điện thoại! :botay: :D

OA _ NỮ
12-01-2010, 12:02 AM
Hì... Nghe mà ớn ghê, chả bù với anh, điện thoại chỉ dùng..... để .... coi số điện thoại! :botay: :D

ON cũng thế, ko xài di động, chỉ có phone bàn, mà cũng ko bao giờ đi về nhà check lại số phone...

Hihihi, vô tư thế là cùng.

Nhudadauyeu
13-01-2010, 11:38 AM

híc, bjờ em sợ đt lắm anh ạ, cv của em ko thể tắt đthoại đc chứ ko em tắt béng cho rồi

Nhudadauyeu
13-01-2010, 11:39 AM
ON cũng thế, ko xài di động, chỉ có phone bàn, mà cũng ko bao giờ đi về nhà check lại số phone...

Hihihi, vô tư thế là cùng.

em ước gì đc như chị, khỏi dùng đthoại luôn:nguong::nguong::nguong::nguong:

Sheiran
13-01-2010, 11:43 AM
híc, bjờ em sợ đt lắm anh ạ, cv của em ko thể tắt đthoại đc chứ ko em tắt béng cho rồi

Giống em. Hix... Giờ nghe đt reo mừ làm biếng bắt lun í... phải thay chuông liên tục vì chuông quen quá nghe nó vang lên là thấy... ngán...

Nhudadauyeu
13-01-2010, 11:47 AM
1ngày mệt mỏi và bực mình, mình kiềm chế lắm để ko fải mắng nviên, cái thói đời hay thật, mình thì làm bửa mặt, nv ngồi chơi, chát chít rồi kêu chán, sai đi gặp KH đưa HĐ kêu lạnh, để chiều. Cv nào có nặng nhọc gì, cái gì mình cũng chịu trách nhịêm hết rồi, chỉ có việc đưa jấy tờ mà cũng ko làm??? Nếu thích nghỉ thì cứ nghỉ luôn đi, ko thèm jữ nữa, ghét nhất cái kiểu làm việc ko trách nhiệm như bjờ.
Sẽ lên KH để có 1công cuộc cải tổ cv mới đc, lần này tha hồ bị ghét, nhưng ko làm thế ko đc, cổ họng thì sưng lên, chả muốn noó nhưng vẫn fải hò fải hét.
ôi bực mình toàn tập, chán nản toàn tập
:chetdi::chetdi::chetdi::chetdi:
:bucminh::bucminh::bucminh::bucminh::bucminh::bucm inh:

Nhudadauyeu
13-01-2010, 11:50 AM
Giống em. Hix... Giờ nghe đt reo mừ làm biếng bắt lun í... phải thay chuông liên tục vì chuông quen quá nghe nó vang lên là thấy... ngán...

híc, có những số đt chị có thể ko nghe, cho vào im lìm luôn, nhưng có những số bắt buộc fải nghe...mà bắt buộc fải nghe thì dù có bực mình cỡ nào vẫn cứ fải ngọt ngào....
Chị dùng 2 số mà giờ đang tắt ngóm 1máy, 1máy thì ko dám tắt. ước gì đc tắt đthoại 1ngày thôiiiiiiiiiii

Serena
13-01-2010, 04:04 PM
1ngày mệt mỏi và bực mình, mình kiềm chế lắm để ko fải mắng nviên, cái thói đời hay thật, mình thì làm bửa mặt, nv ngồi chơi, chát chít rồi kêu chán, sai đi gặp KH đưa HĐ kêu lạnh, để chiều. Cv nào có nặng nhọc gì, cái gì mình cũng chịu trách nhịêm hết rồi, chỉ có việc đưa jấy tờ mà cũng ko làm??? Nếu thích nghỉ thì cứ nghỉ luôn đi, ko thèm jữ nữa, ghét nhất cái kiểu làm việc ko trách nhiệm như bjờ.
Sẽ lên KH để có 1công cuộc cải tổ cv mới đc, lần này tha hồ bị ghét, nhưng ko làm thế ko đc, cổ họng thì sưng lên, chả muốn noó nhưng vẫn fải hò fải hét.
ôi bực mình toàn tập, chán nản toàn tập
:chetdi::chetdi::chetdi::chetdi:
:bucminh::bucminh::bucminh::bucminh::bucminh::bucm inh:

Chẳng bù cho em: 1 là làm 2 là nghỉ. Làm ra làm, thích chơi tổ chức cho chơi hết mình luôn. NV vẫn nghiêm túc mà vẫn iu mình chị à, hic...

Nhudadauyeu
13-01-2010, 04:20 PM
Chẳng bù cho em: 1 là làm 2 là nghỉ. Làm ra làm, thích chơi tổ chức cho chơi hết mình luôn. NV vẫn nghiêm túc mà vẫn iu mình chị à, hic...

hì, em jống chị thế, chị làm thì hết sức thế nên nhìn ng khác làm ko ra làm ghét lắm, làm thế cv bị ảnh hưởng, mà gây ra hậu quả chỉ có chị fải chịu trận thôi. Sau hum nay qtâm cải tổ, híhí, nhất là cho nghỉ hết nhá, tuyển ng mới mất tjan đào tạo nhưng mình sẽ nhàn, ko điên đầu như bi jờ

Nhudadauyeu
14-01-2010, 10:15 AM
ôi chết mất, chết mất, chết vì bùn cười...Mãi ko dứt, giá ngày nào cũng có chuyện cười thế này nhỉ

Khuyết
14-01-2010, 10:20 AM
ôi chết mất, chết mất, chết vì bùn cười...Mãi ko dứt, giá ngày nào cũng có chuyện cười thế này nhỉ

Chuyện gì thế DY? kể cho anh nghe với anh cũng thèm được cười quá mà sao toàn khóc thui.

Nhudadauyeu
14-01-2010, 10:58 AM
Chuyện gì thế DY? kể cho anh nghe với anh cũng thèm được cười quá mà sao toàn khóc thui.

hhìhì, em ko biết với anh chuyện này thế nào nhưng với em đó là chuyện rất hài
Mà có khi ko nên kể :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Serena
14-01-2010, 09:59 PM
hì, em jống chị thế, chị làm thì hết sức thế nên nhìn ng khác làm ko ra làm ghét lắm, làm thế cv bị ảnh hưởng, mà gây ra hậu quả chỉ có chị fải chịu trận thôi. Sau hum nay qtâm cải tổ, híhí, nhất là cho nghỉ hết nhá, tuyển ng mới mất tjan đào tạo nhưng mình sẽ nhàn, ko điên đầu như bi jờ

Chị ơi hum nay cải tổ như thế nào rùi? Có cần em giúp gì hông chị?:dethuongqua:

Nhudadauyeu
16-01-2010, 09:22 AM
Chị ơi hum nay cải tổ như thế nào rùi? Có cần em giúp gì hông chị?:dethuongqua:

:D:D:D:D:D, chị gửi mail cho nviên rùi, vì khó nói, thấy đỡ đỡ hơn chút

Nhudadauyeu
16-01-2010, 09:29 AM
1ngày cuối tuần, mưa lạnh và nhớ
1ngày đthoại reo từ 7h đến jờ mới yên
1ngày nhớ 1ngày mong 1ngày đợi....hìhì chả bít nhớ gì,mong gì ,đợi gì nhỉ???????
Đi ăn cưới và cafe thui nàooooooo....

Nhudadauyeu
17-01-2010, 09:22 PM
Ngày cuối tuần, ở nhà ăn và ngủ, thế mà ko ngủ nổi, ghét thế, cái hôm đc nghỉ thì ko ngủ cơ, hôm fải làm thì mắt díu lại. Tuần này ngoan thui chứ tuần tới mình lượn từ trưa t6 rồi còn đâu, hìhì, tranh thủ nghỉ đi ngắm mận Mộc Châu, ăn rắn Nghĩa Lộ. Ham chơi đến thế là cùng
Tuần rồi mấy chị em đi ăn đến mấy hôm liền, tuần này nguy cơ cũng thế,đi ăn hôm nào cũng thế,đến chết với mấy chị em, chẳng bao jờ xa nhau đc nhỉ, đến ng yêu của cô em kêu chết với mấy chị em, nghiện nhau quá, đủ chuyện để buôn, quên cả ng yêu.:D:D:D
Đi rửa xe, ngồi quán thuê truyện, lâu lắm rồi mình chưa đọc quyển nào nhỉ, hìhì vớ luôn 3 quyển Cônan về, giờ vẫn chưa đọc, bạn thấy mình thuê truyện kêu lên eo, mẹ trẻ con rôồ mà vẫn đọc truyện tranh á, hìhì, mình cười kêu sao, bt thôi mà, trc vẫn đọc đấy, chẳng qua giờ bận nên hoãn cái sự nghịên ngập truyện lại thui.
Tuần mới đến rùi, vui vẻ này, may mắn này và gì nữa nhỉ, hiìì, hy vọng đthoại minh đc yên ổn :nguong::nguong::nguong:

Phu sinh
17-01-2010, 11:34 PM
Oài... Hôm nay hình như em vui vẻ gì đấy nên chơi cái font hơi bị kỳ ghê! :D

Nhudadauyeu
18-01-2010, 03:43 AM
Oài... Hôm nay hình như em vui vẻ gì đấy nên chơi cái font hơi bị kỳ ghê! :D
anh ơi, em thử thay đổi font chữ chút thôi
Ngày nào mà chả vui hả anh, trừ nhũng lúc buồn :D:D:D:D:D:D

Nhudadauyeu
21-01-2010, 03:41 PM
Haizz, 1cuộc nc mà mình tần ngần mãi cuối cùng cũng đã nói đc, cảm giác nói xong nhẹ nhàng, 1khởi đầu mới mà ko biết sẽ ra sao, cứ thử cố gắng đi thôi, cs là ko chờ đợi mà.
Mưa kéo theo cảm giác mệt mỏi, ng muốn rũ ra...Chẳng hiểu mai có tạnh mưa để đi Mộc Châu ko nữa...Phân vân giưa đi hay ko đi

Nhudadauyeu
28-01-2010, 09:00 AM
1ngày mệt mỏi đã qua...Buồn...tâm trạng lại rơi rớt...Nhìn con khóc mà lòng quặn đau, biết con yêu mẹ,thương mẹ nhiều lắm và mẹ cũng thế, yêu thiên thần nhỏ của mẹ rất nhiều...Mẹ sẽ cố gắng thật nhiều để con ko bjờ fải nếm trải khổ đau như mẹ, con sẽ có cs hạnh phúc con yêu nhé. Hôn con yêu..

Phu sinh
28-01-2010, 09:29 AM
Sao thế hả em??? Mong rằng điều mong mỏi của em sẽ là hiện thực!

Nhudadauyeu
28-01-2010, 09:51 AM
Sao thế hả em??? Mong rằng điều mong mỏi của em sẽ là hiện thực!

dạ cũng ko có gì đâu ạ, mọi chuyện đã qua rồi
Híc, con yêu mẹ đó cũng là cái tội đấy anh ạ:mad::mad::mad::mad:

Nhudadauyeu
03-02-2010, 04:07 PM
hì, up ảnh chút nhỉ, đang rảnh sờ rang quá :nguong::nguong:

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305mdyymjbhn235899.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305odbjmtczzt36648.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305nzqwztvmmm31077.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305mgnjotbmot71187.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305ymiznta1nw47132.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305ztjjmtvjzj51179.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305mzg4zdjlnt38894.jpeg

(ảnh chụp =đthoại nên hơi tối nhỉ, hìhì nhưng mà vẫn đáng iu thế)

Anna
03-02-2010, 04:10 PM

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305mdyymjbhn235899.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305odbjmtczzt36648.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305nzqwztvmmm31077.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305mgnjotbmot71187.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305ymiznta1nw47132.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305ztjjmtvjzj51179.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305mzg4zdjlnt38894.jpeg

Whao!!!! tuyệt nhở! để mang về cho con trai xem trước, nhìn thấy ghét ghia :haha:

Nhudadauyeu
03-02-2010, 04:20 PM
ghét nhìu lắm ko mẹ chồng ??? up tiếp nè

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305zjliotlky240187.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305ogqxzmq2mz53943.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305yzc2zdcwnm47985.jpeg

mấy này nì còn ghét hơn nữa í

Anna
03-02-2010, 04:28 PM
ghét nhìu lắm ko mẹ chồng ??? up tiếp nè

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305zjliotlky240187.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305ogqxzmq2mz53943.jpeg

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201002033305yzc2zdcwnm47985.jpeg

mấy này nì còn ghét hơn nữa í

Hảo hảo!!!! :D duyệt lun (ko cần hỏi con zai :botay:)

Nhudadauyeu
03-02-2010, 04:33 PM
ùi, mẹ chồng quyết đoán quớ, lịu con rể có chịu ko
nói trc là con dâu ghê gớm, đanh đá, lì lắm đó

Sầu lãng tử
03-02-2010, 05:06 PM

Không phải đáng yêu, mà là quá sức đáng yêu luôn ấy chứ, hi hi. Nhìn pé thích ghê cơ, làm mình lại ước....:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
03-02-2010, 05:10 PM
Không phải đáng yêu, mà là quá sức đáng yêu luôn ấy chứ, hi hi. Nhìn pé thích ghê cơ, làm mình lại ước....:nguong::nguong::nguong:

hìhì, cố gắng đê, kén vừa thui Sầu à, cho Sầu nhận pé làm con nuôi đó
Nhận con nuôi để rùi chóng lấy vợ hơn, chóng có baby đáng iu hơn

Anna
04-02-2010, 08:00 AM
:D Chào sân trứơc nha "pà thông gia" :D. Vì đang lỗi kỹ thuật chưa lấy hình ra được :D

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/babywink.gif

Nhudadauyeu
04-02-2010, 08:31 AM
hì hì, mún ngó mặt con rể quá cơ
1ngày vui vẻ nhá nhá, thông ra!!!!!!

Sầu lãng tử
04-02-2010, 08:32 AM
hìhì, cố gắng đê, kén vừa thui Sầu à, cho Sầu nhận pé làm con nuôi đó
Nhận con nuôi để rùi chóng lấy vợ hơn, chóng có baby đáng iu hơn

Ui, hi hi, thế là mình được làm pa nuôi của một pé con xinh quá là xinh, dễ thương ơi là dễ thương. Phải thơm mấy cái mới được nà. :hongio::hongio::hongio:

Nhudadauyeu
04-02-2010, 08:34 AM
Ui, hi hi, thế là mình được làm pa nuôi của một pé con xinh quá là xinh, dễ thương ơi là dễ thương. Phải thơm mấy cái mới được nà. :hongio::hongio::hongio:

làm ba nuôi hem có đơn jản đâu nhá, ba nuôi sẽ bị hành sờ hạ nhìu lắm đó, con gái hem có dễ chìu đâu:nguong::nguong::nguong::nguong:

Anna
04-02-2010, 08:57 AM
làm ba nuôi hem có đơn jản đâu nhá, ba nuôi sẽ bị hành sờ hạ nhìu lắm đó, con gái hem có dễ chìu đâu:nguong::nguong::nguong::nguong:
Cả mẹ nó nữa đấy anh Sầu àh! :D :youarethewoman: :botay:

Nhudadauyeu
04-02-2010, 09:02 AM
Cả mẹ nó nữa đấy anh Sầu àh! :D :youarethewoman: :botay:

mẹ nó thì hem cừn Sầu chìu đâu, có ng khác fải chìu rùi, hem chìu thì hem gả con gái cho đâu:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
05-02-2010, 03:35 PM
Gió mùa đang về...và nỗi nhớ đong đầy trong lòng...Lo lắng ko biết ở lớp cô giáo có mặc áo ấm cho con gái iu ko?? Tết sắp đến rồi, mẹ ko muốn con bị úm đâu, mà con gái hum nay đi thi kéo co ở lớp nữa, mẹ hứa nếu thắng con sẽ có quà...Chờ điện thoại của con :nguong::nguong:

Anna
05-02-2010, 03:42 PM
Gió mùa đang về...và nỗi nhớ đong đầy trong lòng...Lo lắng ko biết ở lớp cô giáo có mặc áo ấm cho con gái iu ko?? Tết sắp đến rồi, mẹ ko muốn con bị úm đâu, mà con gái hum nay đi thi kéo co ở lớp nữa, mẹ hứa nếu thắng con sẽ có quà...Chờ điện thoại của con :nguong::nguong:
Mẹ & con đáng iu quá đi!

Nhudadauyeu
05-02-2010, 03:46 PM
Mẹ & con đáng iu quá đi!

:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:
lúc nào mà chả đáng iuuuuuuuu, có lúc nào đáng ghét ko nhỉ

Anna
05-02-2010, 03:49 PM
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:
lúc nào mà chả đáng iuuuuuuuu, có lúc nào đáng ghét ko nhỉ
hihii...tự tin quá đi "thông ra" àh! bữa nào vào đây, vẹo má 2 mẹ con cho "bỏ ghét" í :D

LÃO HẠC
05-02-2010, 03:56 PM
hihii...tự tin quá đi "thông ra" àh! bữa nào vào đây, vẹo má 2 mẹ con cho "bỏ ghét" í :D

hiii...thấy mọi người "thông ra-thông vào" làm mình cũng muốn thông.......:nguong::nguong:

Anna
05-02-2010, 04:13 PM
hiii...thấy mọi người "thông ra-thông vào" làm mình cũng muốn thông.......:nguong::nguong:

Chà chà!! con gái anh cũng xinh gái lắm đó nha, nhưng tiếc là ...em chỉ có 1 cậu con zai thui...mà nó nhỏ hơn bé gái nhà anh :D. Hum bữa nhìn 2 cha con chơi trò vỗ tay...trông dễ shương ghê lun í...em nhớ hoài cảnh đó! Con có ba thật hạnh phúc! :laclu:

Nhudadauyeu
05-02-2010, 05:25 PM

úi, đừng làm thế mờ thông ra, hìhì, con dâu vừa bi bô tbáo đạt giải nhất nhá
Đc đeo vòng hoa nè, mẹ chồng tương lai thưởng con dâu đi nhá

Nhudadauyeu
05-02-2010, 05:27 PM

:nguong::nguong::nguong::nguong:
thế anh tuyển con rể đi, em cũng đc thấy bé iu nhà anh rùi
Kỉu này anh Hạc tha hồ kén chọn rể nhá

Anna
06-02-2010, 08:04 AM
"Con râu" giỏi quá nhỉ! hihi...hum ni "mẹ chồng" cho "bên í" coi hình "con rể" nà :D

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/050220101577.jpg
"Mẹ zợ" ui! nhìn con thía nèo! hè hè....

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/300120101554.jpg
"Độc cô cầu hôn" :botay:

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/160120101462.jpg
Cho chảnh chọe xí ha!! :D

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/11012009603.jpg
Ăn trái cây hok "pà thông ra" ...hìhì..."con rể" hái ỚT cho nè! :D

http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/Hnhnh015-1.jpg
Còn bi giờ thì trí thức giống "đằng í" chưa nà! :D

MinhThy
06-02-2010, 08:14 AM
http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/050220101577.jpg
"Mẹ zợ" ui! nhìn con thía nèo! hè hè....

Con rể kui nhìn ngầu qá :hongio: ......... chi nhudadauyeu ơi! em xí con rể trước .... hehehe

Anna
06-02-2010, 08:17 AM
Con rể kui nhìn ngầu qá :hongio: ......... chi nhudadauyeu ơi! em xí con rể trước .... hehehe

Ui chà!!! khó xử khó xử đây!! :nong: :nong: :nong: :haha:

MinhThy
06-02-2010, 08:18 AM
Ui chà!!! khó xử khó xử đây!! :nong: :nong: :nong: :haha:

Dzụ nì mình đã kí tờ giao hôn chỉ phúc vào ngày í tháng í năm í rùi mờ bà thông gia :chiuthua:

Anna
06-02-2010, 08:22 AM
Dzụ nì mình đã kí tờ giao hôn chỉ phúc vào ngày í tháng í năm í rùi mờ bà thông gia :chiuthua:

Ẹc...ẹc....cái nì gọi là "trả thù năm í" đây nà :D :tam: :thedo:

MinhThy
06-02-2010, 08:29 AM
Ẹc...ẹc....cái nì gọi là "trả thù năm í" đây nà :D :tam: :thedo:

Mần seo có ớ kung. Hum rùi kung hem nhớ là MT nói chờ MT sinh con gái rùi mần xui dzí kung hẻ ... Dzị là coi như ký tờ giao hôn chỉ phúc rùi ớ :nguong:

Nhudadauyeu
06-02-2010, 08:29 AM
"Con râu" giỏi quá nhỉ! hihi...hum ni "mẹ chồng" cho "bên í" coi hình "con rể" nà :D
[CENTER][http://i496.photobucket.com/albums/rr328/afrozenworld_anna0608/160120101462.jpg
Cho chảnh chọe xí ha!! :D
[/COLOR]
híhí, con rể đẹp trai đáng iu quá
kỉu này thông gia hợp ní rùi nhỉ:nguong::nguong::nguong::nguong:

MinhThy
06-02-2010, 08:30 AM
híhí, con rể đẹp trai đáng iu quá
kỉu này thông gia hợp ní rùi nhỉ:nguong::nguong::nguong::nguong:

Có một con rể sao chia giờ :youarethewoman:

Nhudadauyeu
06-02-2010, 08:32 AM

úi ùi ui, làm sao xí đc với chị
Mờ chắc gì em đã sinh bé gái nèo, khéo cứ tranh giành là con rể chị ế đó :nguong::nguong::nguong::nguong:

Anna
06-02-2010, 08:33 AM
Có một con rể sao chia giờ :youarethewoman:
Tui chạy trước à nghen....:run: :run: :run: :haha: