PDA

View Full Version : Nắng hè vàng óng, mailai vàng hoa

mailai
28-06-2009, 12:41 AM
Xin chào các anh chị em trong diễn đàn,

mailai la thành viên moi gia nhập hôm nay, xin các anh chị chấp nhận lời chào của mailai thu nạp mailai vào gia đinh lớn này.

Mong sự chia sẻ, đồng cảm của các anh chị em,

Trân trọng

mailai,

thinghien
28-06-2009, 12:48 AM

mailai la thành viên moi gia nhập hôm nay, xin các anh chị chấp nhận lời chào của mailai thu nạp mailai vào gia đinh lớn này.

Trân trọng

mailai,

Chào ML, wel ML đến với diễn đàn, nghe đồn thơ của ML hay lắm mà chưa bao giờ được đọc, ML đến đây rồi thì chắc chắn sắp tới mình sẽ được mở mang cái đầu hơn...:D:D:D

mailai
28-06-2009, 12:56 AM
Cảm ơn Anh (chi) đã quá khen, mailai k nghĩ mình có chút tài nào cả. Tuy nhiên luôn mong muốn được thưởng thức thơ văn của các anh chị em nơi đây.

Best regards,

mailai
28-06-2009, 01:12 AM
Em vẫn nhớ đến chị sao?? thực lòng chị vui và cảm động lắm, nhớ mọi người và chi Báu vật của đời quá.

OA _ NỮ
28-06-2009, 01:13 AM
Ui Ui em ui! Thế là chị em mình lại gặp nhau rồi há. Những bạn bè xưa cũ mới đều mong nhớ em, và vô cùng vui mừng khi gặp cố nhân nổi tiếng một thời của MX thủa xa xưa.
Ở lại NR chơi em nhá, sinh hoạt và chia sẻ với bạn bè, cùng anh chị em những buồn vui trong cuộc sống, em sẽ cảm nhận nơi này sự ấm cúng, thân quen của một thủa vàng son huy hoàng M

mailai
28-06-2009, 01:19 AM
Chị yêu dấu, em đang mải ngắm những chai rượu chị à
Ước sao giờ này lại có chị ở bên, nâng ly rươu, nhắm với sá sùng,

Em nhớ chị quá, (và nhớ cả vị sá sùng nữa chị à)

OA _ NỮ
28-06-2009, 01:24 AM
À, em vào blog của chị coi những bức hình chị chụp phong cảnh quanh nhà, em vẫn còn lời hẹn ước qua bên đây ở hẳn đó nha sau khi tốt nghiệp học viện âm nhạc.
Chị vẫn đợi em.

LaoÁi
28-06-2009, 01:30 AM
Chị yêu dấu, em đang mải ngắm những chai rượu chị à
Ước sao giờ này lại có chị ở bên, nâng ly rươu, nhắm với sá sùng,

Em nhớ chị quá, (và nhớ cả vị sá sùng nữa chị à)

Thu gọi !

Chiều nay một mình đi dạo phố
Nhẹ nhịp chân lưới trên lá vàng khô
Tôi lang thang trong chiều thu lộng gió
Giữa mênh mang, tôi khẽ hát khúc thu buồn
Chợt không gian giật mình theo tiếng gọi
Lao ái ơi, sao lại đứng ở nơi đây..?
Hồn ngất ngây, tôi quay mình trong thu vắng
Mắt tìm về nơi có tiếng thu vang
Gió đùa, lá nhẹ bay ngang
Chiều thu lá rụng, vội vàng kêu tên
mailai ơi, sao nỡ bỏ quên
Một ai đứng đợi, một bên dòng đời !

Trời ơi, có phải cố nhân một thuở đây không ?

LaoÁi
28-06-2009, 02:07 AM
Em vẫn nhớ đến chị sao?? thực lòng chị vui và cảm động lắm, nhớ mọi người và chi Báu vật của đời quá.

Báu vật năm xưa giờ ở đâu?
Đèn đêm khắc khoải suốt canh thâu
Lữ khách lặng hồn trong đêm vắng
Đâu đây tiếng nước vỗ chân cầu

Người về chốn ấy, xa xôi thế
Còn trong ký ức khói chiều quê?
Kẻ khách lang thang trong mộng ảo
Báu vật năm xưa, nhớ dạt dào !

Chúc hai chị luôn có nhiều niềm vui, và nhớ đến mấy thằng mặt Mốc !

:D

OA _ NỮ
28-06-2009, 02:28 AM
Báu Vật một thời với Mailai
Song nữ trấn sơn cõi MX
Sóng gió chập trùng bao gian khó
Vai kề vai tựa vẫn nương nhau.

Đã 3, hay 4 năm rồi Lao ái, Mailai nhỉ? Nhớ quá một thủa MX ko bao giờ quên.

Khuyết
28-06-2009, 09:30 AM

Trân trọng

mailai,

Thân chào bạn đã tới niemrieng chúc bạn có nhiều niềm vui và hạnh phúc tại diễn đàn này.

Không biết mailai này có phỉa mailai mà khi bắt tay mình đã bị điện giật không nhỉ? nếu đúng thì mừng quá rồi.

Thân

COCKOO
28-06-2009, 09:38 AM
Chúc mailai vui vẻ tại ngôi nhà chung - Niềm Riêng.
Cuối tuần vui vẻ nha!

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
28-06-2009, 09:40 AM
Hi Mailai, vui vì thấy chị onl tại NR. Mong chị vui tại NR

[--LEO--]
28-06-2009, 09:41 AM

Trân trọng

mailai,

lạy chúa :youarethewoman: giáo chủ come back.....a răng a răng

NHAT NGUYET
28-06-2009, 12:50 PM

Trân trọng

mailai,

Chào mailai... " Một đàn, một diễn, một thơ..." phải không? Có lẽ bây giờ thêm nhiều cái "một" nữa rồi?... và chắc chắn đang có một dấu hỏi (?) ai thế nhỉ? không chắc đã nhận ra nhau! không đâu mà vội vì bạn đã vào đây, chúc mailai tìm được nhiều niềm vui ở NR.

;24654']lạy chúa :youarethewoman: giáo chủ come back.....a răng a răng

Nghe LEO chào lại nhớ đến vài khuôn mặt của ngày xưa, không biết giờ tứ tán phương nào? Cái duyên ảo dù hư hư thực thực nhưng vẫn khó quên, thậm chí chỉ vài câu "gây" với nhau, cũng là duyên là nợ! Cả đời không gặp, nhưng chợt nhận ra nhau cũng không khỏi vui mừng! Ôi! lạ kỳ thay cái duyên tri ngộ!

[--LEO--]
28-06-2009, 01:39 PM
Chào mailai... " Một đàn, một diễn, một thơ..." phải không? Có lẽ bây giờ thêm nhiều cái "một" nữa rồi?... và chắc chắn đang có một dấu hỏi (?) ai thế nhỉ? không chắc đã nhận ra nhau! không đâu mà vội vì bạn đã vào đây, chúc mailai tìm được nhiều niềm vui ở NR.

Nghe LEO chào lại nhớ đến vài khuôn mặt của ngày xưa, không biết giờ tứ tán phương nào? Cái duyên ảo dù hư hư thực thực nhưng vẫn khó quên, thậm chí chỉ vài câu "gây" với nhau, cũng là duyên là nợ! Cả đời không gặp, nhưng chợt nhận ra nhau cũng không khỏi vui mừng! Ôi! lạ kỳ thay cái duyên tri ngộ!

ack ack nghe 1 đàn 1 diễn 1 thơ wen wa xá,ai mà bít giáo phái a răng a răng thề nì

NHAT NGUYET
28-06-2009, 01:47 PM
;24792']ack ack nghe 1 đàn 1 diễn 1 thơ wen wa xá,ai mà bít giáo phái a răng a răng thề nì

Hi hi còn có ai nữa LEO nhỉ? OTC - BHT - SV81... Trong những người này em có còn gặp ai ???

[--LEO--]
28-06-2009, 02:06 PM
BHT em gặp thường xuyên,timiti 69 thỉnh thoảng,otc thì dỗ mãi ko đc cứ đòi iu giáo chủ nên quy ẩn giang hồ,sv81 mà bác cũng biết ah,em ko thân bác lày,.không lẽ bác là gà rán,mà gà rán giọng văn cụ ngủn,volhn chăng..,uhm có thể là volhn nhở,ôi nhức đầu...............chắc chắn bác off với bọn em roài...killer???,chắc ko ....thoai ko đoán nữa,để dành rep cái khác kiếm xiền

nhớ ngày nào gặp hot girl ltimiti69............ôi cái box LQKB lành mạnh vui nhộn đủ loại trò
bác nói làm em sống lại những kỉ niệm lúc đó...vui kin lên đc

mailai
28-06-2009, 06:55 PM
mailai vô cùng vui và thực sự thấy ấm áp trong lòng khi được trở lại với những người yêu dấu ngày xưa. Nhớ quá những câu thơ, nhớ cả những giáo dân của Giáo Phái A Rang tinh nghich và đầy cảm xúc. "Một đàn một diễn một thơ.." Vậy cho nhũng ngày hè cháy bỏng này, chúng mình sẽ có thêm gì nhỉ, một offline chăng hay thêm những vần thơ nuột nà,...?
mailai nhớ các anh chị MX lắm, thật may mắn sao khi mọi người lại được gặp mặt nơi đây, nhớ anh Lao Ái, chị Báu vật, anh Thái Thịt, chắc em bé của anh tháng 8 này cũng đầy năm rồi anh nhỉ. Mong sao tất cả các anh chị em và mailaii lại cùng chung sức đoàn kết xây dựng một gia đình mớii tràn đầy sự tương thân tương ái cùng chan hoà niềm vui.

mailai xin chân thành cảm ơn toàn thể gia đình Niềm Riêng.

Tin nhắn riêng với các giáo dân. Giáo chủ đã trở lại, sức mạnh tràn đầy, cầu mong sao cho giáo phái của chúng ta luôn vững manh, trưởng thành trong phong ba.

Răng A Răng,

hahaha
28-06-2009, 07:15 PM
hahaha, vô sau tớ nên là em nhá, chào ML, tớ cũng mới vào đây hôm qua, chả biết ai vào ai, mem mới cùng cảnh ngộ kết bạn nhé.

OA _ NỮ
28-06-2009, 07:42 PM
Em còn làm thơ ko? Lâu lắm ko đọc thơ của em rồi, nhớ quá.

[--LEO--]
28-06-2009, 07:46 PM
Em còn làm thơ ko? Lâu lắm ko đọc thơ của em rồi, nhớ quá.

còn em cứ nhớ mãi món 33 chi oa ve Hn mới LQKB ma ko có e,chờ đến bao giờ đây

tiện nhớ luôn giáo chủ đưa em và lão garant vào đời bằng siminop,hic nghĩ lại vẫn phê phê hehe :nhaodzo:

BHT vẫn nhắc đến giáo chủ đoá,.mà sao không thắc mắc em là ai nhở :acac::acac::acac::acac:

NHỘNG
29-06-2009, 07:50 AM
mailai nhớ các anh chị MX lắm, thật may mắn sao khi mọi người lại được gặp mặt nơi đây, nhớ anh Lao Ái, chị Báu vật, anh Thái Thịt, chắc em bé của anh tháng 8 này cũng đầy năm rồi anh nhỉ. Mong sao tất cả các anh chị em và mailaii lại cùng chung sức đoàn kết xây dựng một gia đình mớii tràn đầy sự tương thân tương ái cùng chan hoà niềm vui.

Răng A Răng,
Chào mừng chị đến với NR, anh Thái Thịt sau một thời gian thái nhiều quá bị H1N1 rồi chị, hiện tại anh ấy đang định cư ở rừng.

Lãng du
29-06-2009, 08:57 AM
;24876']còn em cứ nhớ mãi món 33 chi oa ve Hn mới LQKB ma ko có e,chờ đến bao giờ đây

tiện nhớ luôn giáo chủ đưa em và lão garant vào đời bằng siminop,hic nghĩ lại vẫn phê phê hehe :nhaodzo:

BHT vẫn nhắc đến giáo chủ đoá,.mà sao không thắc mắc em là ai nhở :acac::acac::acac::acac:

Em thì
có cần đoán không vậy. Miệng cứ tía lia thế thì chắc ai cũng biết rùi :P. "Thương hiệu mà :)":D

Lãng du
29-06-2009, 09:01 AM
Mải buôn với Leo nên thất lễ với chị Mailai quá!
Cho em gửi lời chào với nha. Từ hồi vào Niềm riêng tới giờ mới thấy lại cảm giác ấm áp ngày xưa.
Thân ái...
Răng a răng!

OA _ NỮ
29-06-2009, 09:11 AM
Lãng du là ai thế nhỉ mà biết câu kinh nhập môn Răng a răng.

OA _ NỮ
29-06-2009, 11:11 AM
Mải buôn với Leo nên thất lễ với chị Mailai quá!
Cho em gửi lời chào với nha. Từ hồi vào Niềm riêng tới giờ mới thấy lại cảm giác ấm áp ngày xưa.
Thân ái...
Răng a răng!

Thì ra là em, nhớ thương Tím xưa...Mừng vui và...Ngậm ngùi.
Từ từ rồi mình sẽ nhận ra nhau hết.

phicongt42
29-06-2009, 11:40 AM

Trân trọng

mailai,

chào em , ôi trời lâu quá , lâu lắm mới thấy bóng dáng của em , nhớ em nhiều lắm thế mà giờ mới biết em vào đây rồi
chúc em vui , khoẻ , và hoà đồng với cả nhà nơi đây ( nhất là anh )
hihi khôn lỏi quá e nhỉ .............

THAI AN
29-06-2009, 12:37 PM

Trân trọng

mailai,
Chào chị Mailai! Chào giọng nói ngọt lịm, dẻo và quyến rũ! Chúc chị sức khoẻ, vui và chung thuỷ với niềm riêng!!!

Thái An!

hoa_xương_rồng
29-06-2009, 12:57 PM

Trân trọng

mailai,

Chào chị, em cũng mới vào luôn :D vào chà chị 1 cái nè ... chúc chị vui vẻ nha :rolleyes:

Klosen
29-06-2009, 08:43 PM
chào bạn nhá. chúc bạn tìm thấy niềm vui ở đây. Geo căm bạn nhá:D:D:D

chiatayhoanghon
29-06-2009, 08:45 PM
Xin chào bạn mailai