PDA

View Full Version : Đại lý độc quyền Tiger bia tại Niềm riêng

Lucky Man
27-06-2009, 04:59 PM
Học tập cô chủ quán Sơn nữ, Lucky man chuyển sang kinh doanh bán bia cho bà con Niềm riêng, tuy nhiên lượng bia Ken đã được ai đó thu thập hết nên chỉ còn Tiger bia bán cho bà con.

Giới thiệu sản phẩm:

http://www.lantabrand.com/images/images news/040407 tiger.jpg
Thương hiệu Bia Tiger nổi tiếng toàn cầu

http://niemrieng.com/diendan/shop/items/TigerBeer.jpg http://niemrieng.com/diendan/shop/items/TigerBeer.jpg http://niemrieng.com/diendan/shop/items/TigerBeer.jpg
Giá thống nhất 200 Nr$/chai, không tăng giá bất chợt!

Vào quán bia của chúng tôi, ngoài việc được thưởng thức hương vị bia độc đáo đến từ Singapore quý khách còn có thể bàn tán các câu chuyện từ trên giời đến dưới bể.

Xin mời quý khách

Lucky Man
27-06-2009, 05:03 PM
Tiger - Mang hương vị bia từ phương đông đến phương tây

Bia Tiger có xuất xứ từ Singapore từ năm 1932. Từ đó đến nay, Tiger không ngừng phát triển để trở thành một trong số những loại bia cao cấp, được yêu thích, được nhập khẩu trên toàn thế giới và Tiger được biết đến trên toàn cầu nhờ vào hương vị và công thức đáng tin cậy của Châu Á.

Tiger tự hào về tài sản đặc biệt của mình và sự yêu thích mà công ty đã đạt được trong suốt thời gian qua thông qua việc Anthony Burgess sử dụng câu slogan quảng cáo của Tiger: ”Tine for a Tiger” như là tựa đề cho quyển sách viết về cuộc sống ở phương đông vào năm 1946 và logo nổi bật với hình ảnh con cọp dưới cây cọ đã tạo cảm hứng cho huy hiệu của đội ngũ 230 ở RAF.

Hương vị đặc trưng của Tiger là do các nguyên liệu chất lượng và quy trình lên men tỉ mỉ, cẩn thận mà phải trải qua 250 cuộc kiểm tra về chất lượng. Suốt những năm qua, Tiger đã nhận hàng loạt phần thưởng gồm có 30 huy chương vàng quốc tế, gần đây nhất là huy chương vàng thế giới vào năm 2004 ( loại Style Pilsner) do hiệp hội rượu bia trao tặng.

Ngày nay Tiger là bia hàng đầu Châu Á trong thị trường chính và doanh thu của công ty vượt qua cả nhứng đối thủ cạnh tranh gần nhất. Gần đây, Tiger tung ra thị trường với kiểu dáng chai mới và logo mới, điều này thể hiện sự cách mạng trong thương hiệu. Việc thay đổi này cũng phản ảnh được sự gia tăng kết hợp hai nền văn hoá Á Âu và hướng vào cũng cố những nguyên tắc chính của Tiger như một nhà sản xuất bia đáng tin cậy của Châu Á với những giá trị thực của phương đông.

Năm 2006, Tiger áp dụng chiến lược quảng cáo mới “Vẻ đẹp và sự nguy hiểm”, khái niệm này do Young và Rubicam ở Singapore tạo nên và do nhiếp ảnh gia người Hà Lan Erwin Olaf thực hiện. Trong khi đó, nhiều nhà quảng cáo bia đã áp dụng xu hướng hiện tại là đơn giản hoá tầm nhìn, còn quảng cáo mới của Tiger thì ủng hộ xu thế, đang dạng, chăm chút tầm nhìn, điều này phản ánh sự giàu có và sức sống của Châu Á.

Tiger được tìm thấy ở hơn 8000 quán bar, câu lạc bộ sang trọng và những điểm bán lẻ ở khắp các thành phố lớn cũng như là những nơi sang trọng như khách sạn Sanderson, tháp OXO,và Harvey Nichols ở Luân Đôn và Crazy Bear ở Oxford. Tiger hợp tác có chọn lọc với một số đối tác trong các lĩnh vực nghệ thuật, thời trang, âm nhạc, phim ảnh và thiết kế. Tiger luôn nằm trên tay các vị khách mời trong các sự kiện đặc biệt ở Luân Đôn như cuộc triển lãm tổ chức ở Best, những sự kiện trưng bày với Cablestreet và mới nhất là sự kiện Allsaint Allmusic.

Trong những năm gần đây, việc thương hiệu ủng hộ cho nền văn hoá đích thực của Châu Á đã trở thành một phần của nó. Tiger trở thành đồng nghĩa với môi trường phát triển của nền điện ảnh Châu Á trong nước Anh. Sớm xác định được xu hướng này, Tiger không hề nao núng trong việc ủng hộ thể loại mới nổi lên này. Thông qua thương hiệu Tiger Eye của công ty, công việc tài trợ đã đặt “mắt của bia Tiger vào phim Châu Á.” Thương hiệu đã tạo nên sự trình chiếu đặc biệt “ bước vào Dragon để tổ chức buổi sinh nhật lần thứ 65 của Bruce Lee vào tháng 10 năm 2005”. Trong 2 năm gần đây, Tiger hợp tác với nhà phân phối phim hàng đầu Châu Á Tartan để tổ chức Liên hoan phim Châu Á hàng năm (annual Asia Extreme Film Festival), và năm 2005, Tiger tổ chức giải thưởng “The Tigers” giải thưởng đầu tiên dành cho phim Châu Á nhằm hỗ trợ nâng cao sự nhận biết và sự đánh giá đúng dành cho phim Châu Á.

Là một thức uống phổ biến trong nhiều nhà hàng Châu Á, Tiger là sự kết hợp yêu thích với đặc sản địa phương ở Anh, làm nổi bật được hương vị đậm đà trong món ăn Châu Á mà mọi người đều yêu thích. Tiger tổ chức lễ hội Tiger Beer Singapore Chilli Crab để tán dương món ăn truyền thống của Singapore vào tháng 8 năm 2006.

Thuý Hương – Công ty thương hiệu LANTABRAND – sưu tầm và lược dịch từ superbrand.com

LÃO HẠC
27-06-2009, 05:21 PM
Chúc mừng khai trương....Chúc bác mần ăn phát tài....
Cho 2 chai đê (hôm nay khai trương nên ffee hả bác...)

thinghien
27-06-2009, 05:42 PM
Xin chục chai nào...chuyển tiền luôn đây...Chúc quán phát tài...

Klosen
27-06-2009, 09:16 PM
chài. 1 người đọc quyền hoa. 1người độc quyền bia.
hay Klosen cũng đọc quyền 1 cái gì đó nhể?????:D:D:
CHúc anh lucky làm ăn phát đạt nhá. mùa hè nên bia bán chạy lắm đó:D

Nhudadauyeu
27-06-2009, 09:20 PM
chúc bác làm ăn phát đạt nhá
chèm chẹp, iem cũng thích uống bia dưng mờ bia HN thui ợ, ko quen uống bia nì

Lucky Man
27-06-2009, 11:10 PM
Xin chục chai nào...chuyển tiền luôn đây...Chúc quán phát tài...

Thảo nào thấy tiền chuyển về, cứ tưởng thắng lô, hóa ra mua bia. Tích được có 70 chai vậy mà mua 10 chai thì gần hết rồi. Giờ mới chuyển hàng đây!

Lucky Man
27-06-2009, 11:21 PM
Gớm thật, chuyển lúc 10 chai cũng mệt như là khi đi mua hàng :). Đã bàn giao đủ nhé, mà mua nhiều thế để tặng lại cho những ai thua lô hôm nay đó hả?

sơn_nữ83
27-06-2009, 11:32 PM
Gớm thật, chuyển lúc 10 chai cũng mệt như là khi đi mua hàng :). Đã bàn giao đủ nhé, mà mua nhiều thế để tặng lại cho những ai thua lô hôm nay đó hả?
Thế là anh hiểu nỗi khổ của nguòi đi chuyển hoa như em rồi nhé.:D anh Thinghien chắc mua bia mai mời mọi người nhân dịp giải thể quán lô chăng?:botay:( vì em thấy anh ấy đang rao bán mà)

Lucky Man
27-06-2009, 11:38 PM
Thế là anh hiểu nỗi khổ của nguòi đi chuyển hoa như em rồi nhé.:D anh Thinghien chắc mua bia mai mời mọi người nhân dịp giải thể quán lô chăng?:botay:( vì em thấy anh ấy đang rao bán mà)

Công nhận là mệt thật, mệt từ lúc ngồi mua cho đến khi chuyển hàng, mỗi tội đã trót nói là không tăng giá rồi, nên cứ thế mà bán thôi, nhưng cũng lãi khối, mỗi chai mua có 14Nr$, bán mỗi chai cũng được ít nhất 500Nr$ rồi :D

Mà đã sửa hết những cái .... ấy rồi đấy nhá

thinghien
27-06-2009, 11:43 PM
Công nhận là mệt thật, mệt từ lúc ngồi mua cho đến khi chuyển hàng, mỗi tội đã trót nói là không tăng giá rồi, nên cứ thế mà bán thôi, nhưng cũng lãi khối, mỗi chai mua có 14Nr$, bán mỗi chai cũng được ít nhất 500Nr$ rồi :D

Mà đã sửa hết những cái .... ấy rồi đấy nhá

Cám ơn LKM, TN đã nhận đủ số bia...TN đang cần bán luôn cái quán Xổ số, LKM mua không?

[--LEO--]
28-06-2009, 10:03 AM
hic,em chuyển khoản roài,mua 1 chai thui
thấy ai cũng nhà giàu tủi thân we :((

Lucky Man
28-06-2009, 11:50 PM
;24672']hic,em chuyển khoản roài,mua 1 chai thui
thấy ai cũng nhà giàu tủi thân we :((

Hic, ngày hôm nay có việc nên không vào nr được, giờ mới chuyển hàng cho [--LEO--] nhé. Chúc vui vẻ, và đừng say sưa :dethuongqua::xiho:

Lucky Man
30-06-2009, 07:05 PM
BIA ế, bia ế đây, có ai mua không nào.

Hự hự, quán chả có khách nào mua cả!

Xin mời, xin mời!

[--LEO--]
30-06-2009, 07:19 PM
hoho mua xong mới vô shop thắy mắc wa à ,bán rẻ 70 em mua 5 chai ^^

trời mưa to wa ế là phải ,chém bão thoai

sơn_nữ83
30-06-2009, 07:32 PM
Em mà biết uống bia thì cũng mua cho anh dăm chai.:D. hnay anh k ghé quán đề, hàng bên đó cũng ế quá anh ơi

Lucky Man
01-07-2009, 01:36 AM
;25711']hoho mua xong mới vô shop thắy mắc wa à ,bán rẻ 70 em mua 5 chai ^^

trời mưa to wa ế là phải ,chém bão thoai

Cứ mặc cả nữa đê, 70 rẻ quá.

:nguong::nguong::nguong:

:youarethewoman::youarethewoman:

Mỗi lần mặc cả là dư sức mua 1 chai rồi mà :botay:

Klosen
01-07-2009, 07:16 AM
anh độc quyền bia tiger sao em vẫn mua được nhể????:confused:

[--LEO--]
01-07-2009, 10:55 AM
Cứ mặc cả nữa đê, 70 rẻ quá.

:nguong::nguong::nguong:

:youarethewoman::youarethewoman:

Mỗi lần mặc cả là dư sức mua 1 chai rồi mà :botay:

haha mỗi bác hỉu em,

thoai 86 nhé,cho cửa hàng phát lộc

mà độc wen kỉu giề để klo cạnh tranh kìa anh ơi

thuê em 10 000 em sang phá tanh bành quán đó lun
:chetchua::chetchua::chetchua::chetchua::chetchua: :chetchua::

Lucky Man
02-07-2009, 04:29 PM
Không ai mua bia, giờ mở chương trình khuyến mãi nào. Mỗi quý khách ghé thăm quán sẽ được khuyến mãi 1 chai bia. Thời gian kết thúc khuyến mãi là 9h sáng ngày mai.

Cạnh tranh với Klose tí :D

Xin mời nhào vô!

LÃO HẠC
02-07-2009, 04:39 PM
Ôi Ôi...Cửa hàng nhà ai mà máy lạnh mát thế...Cho ít đồ uống đê chủ quán ơi ới...."Tay Gờ" nha...

p/s:có 1 chai..hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

[--LEO--]
02-07-2009, 04:52 PM
aaaaaaa còn time km không thế
em thăm quán nè aaaaaaaaaaa

Lucky Man
02-07-2009, 04:54 PM
Ôi Ôi...Cửa hàng nhà ai mà máy lạnh mát thế...Cho ít đồ uống đê chủ quán ơi ới...."Tay Gờ" nha...

p/s:có 1 chai..hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Có ngay, có ngay. Không chuyển là lại mất khách bi giờ :D.

Nhận hàng nhé!

Lucky Man
02-07-2009, 04:56 PM
;26228']aaaaaaa còn time km không thế
em thăm quán nè aaaaaaaaaaa

Đã chuyển cho LH, giờ chuyển nốt cho --LEO-- nào! Thời gian khuyến mãi còn dài, đến sang mai cơ mà!

:nhaodzo::nhaodzo:

LÃO HẠC
02-07-2009, 04:58 PM
Có ngay, có ngay. Không chuyển là lại mất khách bi giờ :D.

Nhận hàng nhé!

Dạ Thanh kiu....hôm nay KM bi nhiêu 1 két đấy bác?vô đây ngồi uống bia máy lạnh buôn chút Dưa dc đấy..vừa trả giá là có 1 chai...khà khà....bia này bác lấy ở đâu mà mát thế?

Lucky Man
02-07-2009, 04:59 PM
Bia này lấy từ Nhà máy sản xuất tại Sing của CVK đó. Chuyển thẳng bằng máy bay về nên vẫn giữ hương vị của nó. Vì là Bia khuyến mãi nên không mất tiền. Bác cứ ngồi uống cho đã!

[--LEO--]
02-07-2009, 05:09 PM
ôi mạng lại lỗi 2 chai lúc nãy biến đâu roài bác LKM ơi huhu
help me................mạng ơi trả bia cho e

LÃO HẠC
02-07-2009, 05:10 PM
Bia này lấy từ Nhà máy sản xuất tại Sing của CVK đó. Chuyển thẳng bằng máy bay về nên vẫn giữ hương vị của nó. Vì là Bia khuyến mãi nên không mất tiền. Bác cứ ngồi uống cho đã!

Hiiii...Cứ mỗi lần ghé quán bác hỏi thăm là có 2 chai.......thế bác bán cho LH chục chai nha,nhiêu em chuyển...chuyền...chuyển..

[--LEO--]
02-07-2009, 05:13 PM
ơ mỗi lần ghé là có bia hả pác LH

em ghé nữa nè a LKM ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Lucky Man
02-07-2009, 05:54 PM
He he, bán mãi không được nên chuyển chiêu khuyến mãi, cả chủ cả khách đều có xèng, có bia :youarethewoman: :nguong:

Hôm nay đang khuyến mãi nên chưa bán.

@LEO: Khôn thế? Vào trong list thì mới thấy bia chứ ở phần chữ ký không có đâu, muốn có phải vào phần các đồ của mình chuyển bia lên đầu thì mới lên được :D

[--LEO--]
02-07-2009, 06:04 PM
hoho là gì có chuyện mạng die đâu
em xin chai bia với ít xiền í mà
bác đầu 2 thứ tóc rồi mà...................:D:D:D:D:D:D:D

Lucky Man
02-07-2009, 06:16 PM
;26263']hoho là gì có chuyện mạng die đâu
em xin chai bia với ít xiền í mà
bác đầu 2 thứ tóc rồi mà...................:D:D:D:D:D:D:D

Nhìn list rượu đẹp nhỉ! :nguong::nguong:

[--LEO--]
02-07-2009, 06:16 PM
quá đẹp đi chứ lị
hehehehehe

Lucky Man
02-07-2009, 06:18 PM
Thấy LH ít đồ tặng thêm chai KEN nữa cho đẹp đội hình :D

[--LEO--]
03-07-2009, 10:22 AM
Thấy LH ít đồ tặng thêm chai KEN nữa cho đẹp đội hình :D

bác thật hào phóng :youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:

Lucky Man
03-07-2009, 01:15 PM
;26413']bác thật hào phóng :youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:

Vậy mà gọi khuyến mãi tặng quà mà cũng chẳng có ai vào nhận quà. Giờ bia trong thùng đang chyển dần thành nước rồi. Chả lẽ mang đi tặng mỗi mem ở đây 1 chai, chứ bán lại cho chủ hàng được có 4Nr$ 1 chai :acac:

sơn_nữ83
03-07-2009, 02:04 PM
Hic, em vào điểm danh nhận quà từ hôm trứoc mà không thấy gì nè

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 02:07 PM
Học tập cô chủ quán Sơn nữ, Lucky man chuyển sang kinh doanh bán bia cho bà con Niềm riêng, tuy nhiên lượng bia Ken đã được ai đó thu thập hết nên chỉ còn Tiger bia bán cho bà con.

Giới thiệu sản phẩm:

Thương hiệu Bia Tiger nổi tiếng toàn cầu

http://niemrieng.com/diendan/shop/items/TigerBeer.jpg http://niemrieng.com/diendan/shop/items/TigerBeer.jpg http://niemrieng.com/diendan/shop/items/TigerBeer.jpg
Giá thống nhất 200 Nr$/chai, không tăng giá bất chợt!

Vào quán bia của chúng tôi, ngoài việc được thưởng thức hương vị bia độc đáo đến từ Singapore quý khách còn có thể bàn tán các câu chuyện từ trên giời đến dưới bể.

Xin mời quý khách

Mua Ken ma` ko ai ba'n, sang day mua Tiger vay , cho em 1 ket di anh ... toi nay can lam mon Tom hap Bia :D:D:D

Lucky Man
03-07-2009, 02:51 PM
Mua Ken ma` ko ai ba'n, sang day mua Tiger vay , cho em 1 ket di anh ... toi nay can lam mon Tom hap Bia :D:D:D

Có giá rồi đó Xương cứ chuyển tiền là man chuyển bia à. Máu dùng Bia mà hôm qua không vào để được tặng bia! Chuyển tiền xong là có bia liền liền à!

LÃO HẠC
03-07-2009, 03:05 PM
Cho chai bia uống giải khát đê chủ quán ơi..........Thế bác bán bia có tiếp viên ko?hay là mình bác tự biên tự diễn vậy?

Lucky Man
03-07-2009, 03:28 PM
Trong này tuyển tiếp viên khó quá, toàn thấy các nhà thơ không chịu làm tiếp viên :D Đang tìm mấy em chân dài để làm tiếp viên mà chưa tìm ra!

Thank Lão đã chuyển tiền để tôi chiến đấu với Ck nhé :D

hoa_xương_rồng
03-07-2009, 05:15 PM
Có giá rồi đó Xương cứ chuyển tiền là man chuyển bia à. Máu dùng Bia mà hôm qua không vào để được tặng bia! Chuyển tiền xong là có bia liền liền à!

Chuyển roài đoá anh ... pia đê :D:D:D:nhaodzo:

Lucky Man
04-07-2009, 03:27 PM
Chuyển roài đoá anh ... pia đê :D:D:D:nhaodzo:

He he he. Chơi chủ quán hay sao ấy mà mua cả két. Chuyển mỏi cả tay mới được có nữa két. Thôi cho nợ đã nhé, khi nào rảnh chuyển nốt nửa két còn lại :D.

Lucky Man
04-07-2009, 03:29 PM
Hic, em vào điểm danh nhận quà từ hôm trứoc mà không thấy gì nè

Vậy hả? Để anh vào kho lấy mấy chai ra tặng em nhá! Vừa chuyển cho HXR có nửa két bia mà đã sụn cả lưng rồi

Lucky Man
04-07-2009, 03:35 PM
Thông báo: Đã chuyển đủ cả két cho hoa_xương_rồng rồi nhé.

Có lẽ lần sau phải tính kiểu càn mua nhiều càng đắt :D

Gà Con
04-07-2009, 03:38 PM

Chào bác chủ quán hôm nay nóng quá bác cho Gà con vài chai Rửa Mỏ nha bác...........

Lucky Man
04-07-2009, 03:41 PM
Chào bác chủ quán hôm nay nóng quá bác cho Gà con vài chai Rửa Mỏ nha bác...........

ưu tiên khách có ít đồ, chuyển luôn 3 chai cho đủ 1 hàng nhé.

Số tiền quý khách phải thanh toán là 3 x 200 = 600 Nr$
Xin trân thành cảm ơn quý khách! :ngap:

sơn_nữ83
04-07-2009, 04:01 PM
Em đã nhận đuợc bia của anh. TKs anh nhiều nhiều. hay quá, thế là tối nay thứ 7 tha hồ say xưa roài. :D

Lucky Man
04-07-2009, 04:12 PM
Xin chào Lucky Man, bạn đã nhận được 1,900 số tiền từ Gà Con.

Lý do bạn được nhận khoản : Bác bán rẻ thế cho gà 2 chai nữa xông xênh bác 2000$

Xin chúc bạn có những giờ phút vui vẻ trong Forum

Đã nhận, gì chứ bia thì còn khối :D

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 08:06 PM

Ối xời, anh tính thế làm sao em dám mua ... tuyển em làm nhân viên giao hàng đê , lương tháng 50000$ thoai, ko thì cách ngày em lại sang mua 1 két :D:D:D:nguong:

[--LEO--]
04-07-2009, 08:24 PM
Ối xời, anh tính thế làm sao em dám mua ... tuyển em làm nhân viên giao hàng đê , lương tháng 50000$ thoai, ko thì cách ngày em lại sang mua 1 két :D:D:D:nguong:

uh nhỉ
hành hạ kỉu này vui chứ ha
chủ quán đâu
cho em 5 két :acac::acac::acac:

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 08:37 PM
;26949']uh nhỉ
hành hạ kỉu này vui chứ ha
chủ quán đâu
cho em 5 két :acac::acac::acac:

ặck ... :botay: kỉu hành hạ này là độc wyền của HXR nhé :D ko đc copy :D:D:D

Lucky Man
04-07-2009, 11:20 PM
He he, HXR với LEO muốn mua nhiều cũng khó đấy, hình như mình tích được khoảng hơn 70 chai, bữa trước đã gặp lão TN mua cả chục chai, hôm qua HXR làm 1 két, chưa kể bán lẻ + khuyến mãi. Quán sắp giải tán đến nơi rồi. Hôm nay trúng lô có gì lại nghiên cứu buôn món khác to tiền hơn :D

hoa_xương_rồng
05-07-2009, 01:40 PM
He he, HXR với LEO muốn mua nhiều cũng khó đấy, hình như mình tích được khoảng hơn 70 chai, bữa trước đã gặp lão TN mua cả chục chai, hôm qua HXR làm 1 két, chưa kể bán lẻ + khuyến mãi. Quán sắp giải tán đến nơi rồi. Hôm nay trúng lô có gì lại nghiên cứu buôn món khác to tiền hơn :D

thế hôm nay em làm két nữa cho bác thanh lý hàng tồn nhá, rồi đổi món khác nhá :D:D:D

LÃO HẠC
05-07-2009, 02:40 PM

Chúc mừng bác Lucky.....Hum rồi LH ra ngủ bờ đê mát ghê,nay khát Nước ghé thăm bác làm vài chai xúc miệng cho thơm rồi ra Đê ngủ tiếp...