PDA

View Full Version : Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 [39] 40 41 42 43 44 45

Sheiran
24-04-2011, 10:24 PM
Tháng 5 đến rùi, sinh nhật NR năm nay ra HP chơi nữa đi bà con ui. Hehe...

OA _ NỮ
25-04-2011, 11:41 AM

Mọi người tổ chức of sn NR đi cho OA NỮ hóng vọng từ xa với.:rolleyes:

TeacherABC
26-04-2011, 08:35 PM
Một buổi trưa thật mệt óc! Giải quyết những chuyện mà mình không muốn quả là nhức đầu thật! Chiều ra sân đá banh với đồng nghiệp thật vui và sảng khoái! Đá với mấy chú trẻ khoái nhất là đi bóng qua hai, ba chú rồi dọn cỗ cho đồng đội ăn banh ngon lành! Vui thật, cùng đội giữ vững sân suốt 1 giờ liên tục và đóng góp được 3 bàn kể ra cũng tạm được. Bây giờ tiếp tục với công việc lại... mệt tiếp!!!!!

Nhím con
28-04-2011, 12:37 AM

Ra HP đi cho NC ăn ké với !... :D

Boulevard
28-04-2011, 12:55 AM
Ra HP đi cho NC ăn ké với !... :D

Mình cũng vậy... Cũng thích đi ăn ké... :)

OA _ NỮ
28-04-2011, 08:33 PM
Hôm nay chợt nhớ đến hai mưới mấy năm về trước lễ lại mặt sau đám cưới của mình. Má chặt đầu và khúc đuôi của con lợn quay để lại mặt nhà chông mình khi con lợn quay của nhà chồng đưa đến. Mình hỏi Má tại sao phải làm thế. Má nói." sống ở đời phải có đầu có đuôi con à" Mình nhớ mãi điều đó và cố gắng sống được như thế nên đến bây giờ mình vẫn được bố mẹ chồng và các cô em chồng quý mến và thương yêu.

TeacherABC
30-04-2011, 09:55 PM
Nóng nực bực bội quá!

OA _ NỮ
01-05-2011, 12:12 AM
Trời xanh nắng vàng thật tuyệt đẹp. Định đi Gym xong thấy phí quá, hú mấy cô em đi lượn SP để ngắm cho đã mắt. Chiều vác máy ra hồ chụp ngỗng trời, thiên nga và hải âu.

Ban Mai
01-05-2011, 10:44 PM
Ôi nghỉ lễ lẽ ra phải ngủ cho đã đời thì lại không ngủ được, độc ác không, huhu. Trong 24h phải vứt bỏ hình ảnh và tất cả mọi thứ liên quan tới "hắn" ra khỏi tâm trí mình, điều này làm cho mình khó ngủ phải không ta ?

^^

votinh
01-05-2011, 10:49 PM
Tự dưng muốn ... khóc và bỗng nhiên muốn ... cười

Phu sinh
02-05-2011, 11:14 AM
Ôi nghỉ lễ lẽ ra phải ngủ cho đã đời thì lại không ngủ được, độc ác không, huhu. Trong 24h phải vứt bỏ hình ảnh và tất cả mọi thứ liên quan tới "hắn" ra khỏi tâm trí mình, điều này làm cho mình khó ngủ phải không ta ?

^^

Long time no see! Hy vọng sớm mai trời lại sáng ha BM!

Tự dưng muốn ... khóc và bỗng nhiên muốn ... cười

:haha: Dễ mà! Vừa cười vừa khóc thế là xong! :haha:

yeu100C
02-05-2011, 11:18 AM
Có ai buồn giống mình không nhỉ
Kể ra ngày nghỉ muốn làm bao nhiêu việc nhưng rốt cuộc chẳng làm được cái giề
Chắc là quảng mấy bài thơ cóc cho nó vui cả làng quá
Dẫu sao cũng nói một câu từ rày Y về nhà chơi với các bạn nhé!!!

Phu sinh
02-05-2011, 11:25 AM
Comeback to sorrento!

http://www.youtube.com/watch?v=oUH9DR5anTs

Boulevard
02-05-2011, 02:23 PM
Dẫu sao cũng nói một câu từ rày Y về nhà chơi với các bạn nhé!!!

Thích nhất cái câu này... và mong cả "người ta" của bác Yêu cũng sẽ nồng nàn như vậy!

yeu100C
02-05-2011, 03:15 PM
Thích nhất cái câu này... và mong cả "người ta" của bác Yêu cũng sẽ nồng nàn như vậy!
Thích nhất mục blog của Bou phụ trách gần đây xôm tụ quá, topic tu dưng điên hay tuyệt!! cả yêu và điên nữa chứ.

Boulevard
02-05-2011, 03:26 PM
Đợt này người cũ về cũng nhiều, mem mới tới cũng đông... Em đang đợt rảnh rỗi, tranh thủ vào khuấy động... Nếu ai cũng không ngại viết, ngại về... thì diễn đàn lại xôm ấy mừ... Đợt này B em tự nhiên thấy hào hứng phấn khởi, nhất là khi chị Oa ra Hà Nội cổ vũ B và anh chị em ở HN... Với lại thấy diễn đàn của bạn sôi động mà về nhà mình thấy vắng heo... Anh Yêu về đẩy mạnh mục vườn thơ đê...

LÃO HẠC
02-05-2011, 08:39 PM
Trở lại mái nhà xưa....

langthang
02-05-2011, 08:49 PM
:haha: Dễ mà! Vừa cười vừa khóc thế là xong! :haha:
Hừ, chỉ sợ vừa khóc vừa cười ăn mười cái gì đó, khà khà

Tazang
02-05-2011, 09:21 PM
Trở lại mái nhà xưa....

Vậy thì thịt con Vàng liên hoan đêeee Lão Hạc ơi..................

TeacherABC
04-05-2011, 02:47 AM
Một ngày thật vui sau bao ngày xa cách... Tuy ở xa nhưng anh luôn nhớ về em...

Phương Lê
06-05-2011, 12:16 AM
gặp người cũ ở nơi cũ, lặp lại hành động cũ........................... cảm giác mới!

Hàm Long
17-05-2011, 09:52 PM
Ước gì em cứ lấy chồng,
Lấy anh chi để khổ lòng cả đôi,
Bây giờ nửa tới, nửa lui,
Bòng bong một mớ, bùi nhùi một ôm !

Ngayhomnay
17-05-2011, 09:54 PM
ngày hnay là 1 ngày chán kinh khủng, chưa bao h mình có ngày hnay . bao ước mơ, bao nhiêu câu chuyện định nói, nhưng tan biến quá nhanh

Hàm Long
18-05-2011, 08:00 AM
Hôm nay có một kẻ buồn,
Xòe tay hứng một giọt tuôn mưa sầu,
Ngoài kia trời đổ cơn ngâu,
Trong lòng ngưng tụ một bầu xót xa !

Phương Lê
18-05-2011, 11:26 PM
Cái duyên của người ta đôi lúc chỉ là một ánh mắt, một nụ cười, một cái răng khểnh, một cái lúm đồng tiền xinh xinh............... Nhưng hôm nay mình phát hiện ra rằng cặp kính cận cũng là một nét duyên lộ........ người ấy không đeo kính, cái duyên chất chứa từ hôm nọ đến giờ đi đâu hết rồi!

TeacherABC
18-05-2011, 11:37 PM
Một ngày nhiều chuyện không vui, nhưng bù lại một buổi tối chơi tennis thật vui và sảng khoái! Giờ thức chờ xem đá banh thôi...

SunWild
20-05-2011, 10:28 PM
Cuộc sống kể ra cũng lạ, có những việc rất tệ hại nhưng bù lại là những việc cứ lên như diều gặp gió! :)

Ban Mai
20-05-2011, 11:11 PM
Hôm nay xong bước cuối cùng, vạch mặt kẻ đê tiện. Thực sự mình không muốn làm như thế, làm thế không giống mình. Thấy thương hại kẻ đó nhiều. Nghe chừng hắn sẽ khó bình yên vì cô gái kia vẫn còn sôi máu lắm. Cầu cho hắn có một chút tự trọng, chút thông minh để tự cứu lấy bản thân. Dzới mình thì...trò chơi kết thúc !~

TeacherABC
21-05-2011, 12:31 AM
Một ngày thật vui và hạnh phúc! Cám ơn em...

Hàm Long
21-05-2011, 08:19 AM
Hôm nay em đi vắng,
Phòng đơn côi một mình,
Thương một ngày trầm lắng,
Từ giờ đến bình minh !

TeacherABC
21-05-2011, 07:39 PM
Đang ngồi làm việc tại cơ quan, một tin nhắn khởi nguồn:"Mình nhậu đi anh?" và kết quả:
- 4 trứng hột vịt lộn chiên.
- 1 dĩa chem chép nướng mỡ hành.
- 1 dĩa sò huyết nướng tái.
- 1 dĩa ốc nhảy nướng.
- 1 dĩa ốc hút sào dừa.
- (...) chai Heineken.
- 4 cái khăn.
Giờ về lại cơ quan và... nhớ...:nguong::nguong:

Tazang
21-05-2011, 08:37 PM
Đang ngồi làm việc tại cơ quan, một tin nhắn khởi nguồn:"Mình nhậu đi anh?" và kết quả:
- 1 dĩa ốc nhảy nướng.
- 1 dĩa ốc hút sào dừa.
- (...) chai Heineken.
- 4 cái khăn.
Giờ về lại cơ quan và... nhớ...:nguong::nguong:

Úi zời, anh Giáo bồi dưỡng kinh quá ....
Mà cũng đúng thôi anh nhỉ, xúc cả chục tấn than mà ko bồi dưỡng vậy thì sức đâu mà trả bài nữa cơ chứ:cool::cool:

Đông Quân
21-05-2011, 09:52 PM
Úi zời, anh Giáo bồi dưỡng kinh quá ....
Mà cũng đúng thôi anh nhỉ, xúc cả chục tấn than mà ko bồi dưỡng vậy thì sức đâu mà trả bài nữa cơ chứ:cool::cool:

Tò mò ghê... Bác "Tít" mà lại... xúc than??? là sao ta??? Hổng hiểu :o :rolleyes: :D

Phương Lê
21-05-2011, 10:08 PM
[COLOR="Purple"]
- 1 dĩa ốc nhảy nướng.
- 1 dĩa ốc hút sào dừa.
- (...) chai Heineken.
- 4 cái khăn.

Vừa mới thêm 2 cái bánh flan tức thì.............:youarethewoman:

SunWild
22-05-2011, 11:59 AM
Ngày này 5 năm về trước... may hay không may, vui hay không vui nhỉ :)

Ban Mai
23-05-2011, 10:31 PM
Người bạn thâm niên từ HN về lôi mình đi chèo thuyền câu cá...Gặp bạn cũ hàn huyên đủ thứ... Vui !

Boulevard
23-05-2011, 11:09 PM
Ngày này 5 năm về trước... may hay không may, vui hay không vui nhỉ :)

Khi đã làm thì không ân hận và khi đã ân hận thì không nên nhớ... ka ka ka

Hàm Long
24-05-2011, 12:20 AM
Hôm nay hoa rụng đỏ,
Một khoảng sân trước nhà,
Tôi chờ em như cỏ,
Nghe chừng như rất xa.

Dường như em không lại,
Lối quen nắng tắt dần,
Nụ cười quen hay nở,
Bây giờ sao bâng khuâng ?

Đời xung quanh tấp nập,
Mình tôi trong lá bay,
Tôi đi mà không gấp,
Nặng lòng em có hay ?

Nhudadauyeu
25-05-2011, 11:38 PM
1 ngày đủ chuyện hỉ nộ ái ố
Đến giây phút này vẫn thấy mình đc hp vì có ng chia sẻ với mình

Vũ Phong
25-05-2011, 11:49 PM
Ngày hôm nay... không biết nói gì cả. Quả là rất buồn. Mình tìm vui nơi đây thôi. Nếu không, chắc chắn mình sẽ đi uống rượu và không về nhà, dù mình không phải là thằng đàn ông biết uống rượu và chưa một lần qua đêm ở một nơi không là nhà của mình (trừ đi công tác).

Không thể hiểu nổi, nhưng phải chấp nhận thôi!

Boulevard
25-05-2011, 11:53 PM
Ngày hôm nay... không biết nói gì cả. Quả là rất buồn. Mình tìm vui nơi đây thôi. Nếu không, chắc chắn mình sẽ đi uống rượu và không về nhà, dù mình không phải là thằng đàn ông biết uống rượu và chưa một lần qua đêm ở một nơi không là nhà của mình (trừ đi công tác).
Không thể hiểu nổi, nhưng phải chấp nhận thôi!

Cuộc sống mà có lúc vui thì sẽ có lúc buồn... Thăng và trầm là chuyện cơm bữa đối với mềnh... Hãy nghĩ rằng mình đang tồn tai, đang sống đã là 1 hạnh phúc rồi bạn ạ! Chúc Vũ Phong sẽ vui khi ở nơi đây nhá! Bạn trở thành một cơn gió mới khi vào Niềm riêng roài đấy

Vũ Phong
26-05-2011, 12:05 AM
Chắc là VP sẽ thức đêm nay. Cảm ơn chị! Tạo được sự thiện cảm của mọi người dành cho mình đã khó, giữ được điều ấy lâu bền còn khó hơn, đúng không chị?

Ban Mai
26-05-2011, 11:16 PM
Thời gian trôi quá nhanh, vui mỗi ngày nhưng nỗi buồn cứ len nhẹ. Chẳng còn mấy ngày nữa...

TeacherABC
26-05-2011, 11:22 PM
Một ngày với nhiều cảm xúc trái ngược nhau! Giờ thì chỉ còn một nỗi... nhớ...:nguong:

Nhudadauyeu
28-05-2011, 09:14 AM
1 ngày cuối tuần vui vẻ !!!!!!!

Hàm Long
28-05-2011, 10:52 AM
Hôm nay em giận dỗi,
Anh thờ thẩn cả ngày,
Hỏi chi cũng chả nói,
Đành ngồi trông lá bay !

SunWild
28-05-2011, 12:22 PM
Khi đã làm thì không ân hận và khi đã ân hận thì không nên nhớ... ka ka ka
Có làm gì đâu mà ân hận hay ko :D quá khứ là quá khứ thôi...

thuphong
28-05-2011, 01:20 PM
Chắc là VP sẽ thức đêm nay. Cảm ơn chị! Tạo được sự thiện cảm của mọi người dành cho mình đã khó, giữ được điều ấy lâu bền còn khó hơn, đúng không chị?

Chị tin là em làm được như em vẫn luôn giữ được thiện cảm của mọi người bởi em là chàng trai sống rất có trách nhiệm.
Con người ta dù trên mạng ảo hay cuộc đời thực thì tính cách vẫn thể hiện rất rõ qua cách giao lưu với những người xung quanh.

:huytsao:

Anna
29-05-2011, 10:23 PM
Buồn hơn ngày hôm qua!

Hàm Long
29-05-2011, 11:14 PM
Hôm nay em còn giận,
Anh quét rác, lau nhà,
Ra sân vườn nhổ cỏ,
Nhặt lá, rồi tỉa hoa !

Em nằm lỳ trên ấy,
Mở nhạc to ầm đùng,
Anh làm gì mặc kệ,
Em (giả đò) dửng dưng !

Đến chiều anh vào bếp,
Xắn áo chiên rồi xào,
Làm mâm cơm đạm bạc,
Mời, em còn làm cao !?

Trót lỡ leo lưng cọp,
Đã nhịn thôi thì chiều,
Dẫu sao cũng phụ nữ,
Giận hờn được bao nhiêu ?

Tối leo lên giường ngủ,
Anh... úp mặt dzô tường,
Phút đầu em... bỡ ngỡ,
Sau, rồi lại dễ thương !

Phương Lê
30-05-2011, 08:51 AM
PL chẳng biết chút gì về thơ, nhưng đọc thơ của Hàm Long thấy thú vị, thích ghê..... nói chung là thơ rất dễ thương!

Hàm Long
30-05-2011, 03:48 PM
PL chẳng biết chút gì về thơ, nhưng đọc thơ của Hàm Long thấy thú vị, thích ghê..... nói chung là thơ rất dễ thương!

Cảm ơn bạn đã cho những lời nhận xét có cánh với HL !

Đây chính là nguồn động viên lớn lao cho bản thân mình.

Nhudadauyeu
31-05-2011, 10:25 AM
Vui vì nhìn thấy những nụ cười của mọi ng!!!!!!!!

Ngayhomnay
01-06-2011, 02:29 PM
Vui vì nhìn thấy những nụ cười của mọi ng!!!!!!!!

vui thế cơ ah, chúc bạn luôn vui nhỉ

Boulevard
03-06-2011, 12:39 PM
Báo cáo cả nhà là ở nhà mình có 1 người ghét em lắm ạ... Ghét tới độ sau khi người ta chọc em không nổi... thì giờ người ta "lờ tịt" em đi. Bị quan chức ghét sợ quớ cả nhà ơi... Cứu Bou với... không khéo mình bị trù úm roài... Vì cái tội thích nói thật đới mà...
:acac: :acac: :acac:

Nhím con
05-06-2011, 04:22 PM
Ngày chủ nhật phải xách xe đi làm !... :(
Bây giờ thì... chuẩn bị đi nhậu để bù lại !... :nguong:

Anna
06-06-2011, 04:51 PM
Hôm nay mệt & buồn ngủ quá! Muốn ngủ 1 giấc thật ngon bên cái gối ôm u..Ú...ù...U!!!

Đông Quân
06-06-2011, 04:55 PM
Cái gối ôm... ú...ù...u... chiều nay lại chạy... ra sân đá banh rồi :o :o :o
:tungtang::tungtang::tungtang:

TeacherABC
06-06-2011, 04:55 PM
Hôm nay mệt & buồn ngủ quá! Muốn ngủ 1 giấc thật ngon bên cái gối ôm u..Ú...ù...U!!!
Me too...

TeacherABC
06-06-2011, 04:59 PM

Để em bắt cái gối ôm... ú...ù...u... của Anna lại không cho đá banh anh ĐQ nhé...:nguong: :haha:

Anna
06-06-2011, 05:00 PM

Hihi anh Đông Quân làm Anna mắc cười vì những lần ghẹo của anh, em buồn ngủ thật chứ bộ. Gối ôm đâu có biết đá banh nhỉ? :nguong:

Nhudadauyeu
06-06-2011, 05:12 PM

mình cũng mún đc như cái gối quá :nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
06-06-2011, 05:13 PM

thế theo anh NN phải làm thế nào nhỉ,hihi

Anna
06-06-2011, 05:14 PM
mình cũng mún đc như cái gối quá :nguong::nguong::nguong:

:haha::haha::haha: đồng minh của ai zậy pà chị? :thenao:

Nhudadauyeu
06-06-2011, 05:20 PM
:haha::haha::haha: đồng minh của ai zậy pà chị? :thenao:

tất nhiên là với em iu rùi mà
hihi,thông gia mà

Boulevard
06-06-2011, 11:03 PM
Mải chơi và chém gió quá! Bài vở nợ đầm đìa... Báo Tin tức, báo Nhân dân... Hôm nay cô bạn thân báo Nhân dân nhẩy cồ cồ trong cuộc họp báo vì tội nó chưa viết cái bài mà bạn đặt... kkk... Phải búa là máy tính bị hỏng ... để khỏi bị mắng tiếp... Hứa từ mai sẽ ít vào Niềm riêng thui ... hứa đấy... để khỏi bị "ai đó" bảo mình chém quá, chẳng hiền zì cả... Nhiều khi thấy mình phải kiềm chế 1 chút... Cái tính mình nhiều khi mình cũng cảm thấy khó kiểm soát... kkk

Ban Mai
09-06-2011, 08:59 AM
Ra vào ngẩn ngơ, chẳng buồn xếp đồ....haizzzzzzzzzzzzzzzz !~ :hutthuoc:

hahaha
09-06-2011, 09:12 AM

Những chiếc khăn màu thổn thức bay.
Những bàn tay vẫy những bàn tay.
Những đôi mắt ướt tìm đôi mắt.
Buồn ở đâu hơn ở chốn này? ...

Boulevard
09-06-2011, 03:35 PM

Cảm nhận nỗi buồn của em iu... Mềnh cũng buồn... ối kẻ khác cũng buồn ...

TeacherABC
09-06-2011, 07:08 PM
Một ngày quay cuồng vói công việc, đã vậy lại gāp chuyện bực mình! Bù lại có những phút giây thật tuyệt... Cám ön em yêu...

Ban Mai
09-06-2011, 07:46 PM
Những chiếc khăn màu thổn thức bay.
Những bàn tay vẫy những bàn tay.
Những đôi mắt ướt tìm đôi mắt.
Buồn ở đâu hơn ở chốn này? ...

Cảm nhận nỗi buồn của em iu... Mềnh cũng buồn... ối kẻ khác cũng buồn ...

Kẻ phiêu bạt giang hồ là em đây đã quen dzới chuyện hợp - tan rùi ạ :hero:

Đông Quân
09-06-2011, 10:39 PM
Vừa xem xong tập 1 bộ phim nhiều tập: "Pha lê không dễ vỡ"...
Hôm nay nhận được gần như cùng lúc hai tin nhắn về bộ phim này.
Tin thứ nhất: "Tối nay 21g trên kênh VTV9 chiếu bộ phim PLKDV của em, anh nhớ xem nhé!...."
Tin thứ hai sau vài phút: "Con H. vừa mới nhắn cho tui, tối nay chiếu phim của nó... ông xem nhen..."
Xưa nay mình chúa ghét loại phim "mì ăn liền" kiểu thế này. Hôm nay cố bấm bụng xem thử nó ra làm sao, với lại là của người quen!
Xem xong, mới 1 tập mà... chán như cơm nếp nát. Sợ nhất là nay mai bị hỏi phim thế nào, chẳng lẽ lại bảo:"Em đặt cái tựa đề phim hay thật, đúng là... không dễ vỡ... vì nó dai và nó dài (nghe đâu cũng vài chục tập), anh nhá ko được, thì vỡ thế nào được chứ" kakaka. Haizzz phim với ảnh.

thuphong
09-06-2011, 11:18 PM
.
kkkk k nhá được thì ngậm vậy... như ngậm kẹo ấy :D:D:D mãi rồi cũng hết mấy chục tập

Đông Quân
09-06-2011, 11:24 PM
.
kkkk k nhá được thì ngậm vậy... như ngậm kẹo ấy :D:D:D mãi rồi cũng hết mấy chục tập

Hehehe có phải mấy chị đâu mà quen ngậm... kẹo. Hơn nữa ăn nhiều kẹo lại sợ... sâu răng......... người khác :o :o :o
Cố cho hết mấy chục tập có mà... vỡ đủ thứ chứ đừng nói là pha lê.
Có đứa em làm bên sản xuất phim. Nó bảo kinh phí trung bình cho một tập phim thế này độ khoảng từ 60 đến 100 triệu, cho tất tần tật các chi phí, từ cát-sê cho diễn viên, đạo diễn, kịch bản, thuê "phim trường" ...v.v... Thường là đài truyền hình nào đó đặt hàng, hoặc nhà sản xuất làm ra rồi bán... Nói chung là không mong có lãi, nếu không có những nhà tài trợ từ hình ảnh được cố tình đưa lên phim, phim nào "hot" một tý thì "đi xin" và chen quảng cáo nhiều vào, may hơn thì bán được cho nhiều đài truyền hình khác nữa thì mới có lãi. Làm ăn kiểu này thì bao giờ điện ảnh của mình mới khá lên được.

thuphong
09-06-2011, 11:52 PM
Hehehe có phải mấy chị đâu mà quen ngậm... kẹo. Hơn nữa ăn nhiều kẹo lại sợ... sâu răng......... người khác :o :o :o
Cố cho hết mấy chục tập có mà... vỡ đủ thứ chứ đừng nói là pha lê.
Có đứa em làm bên sản xuất phim. Nó bảo kinh phí trung bình cho một tập phim thế này độ khoảng từ 60 đến 100 triệu, cho tất tần tật các chi phí, từ cát-sê cho diễn viên, đạo diễn, kịch bản, thuê "phim trường" ...v.v... Thường là đài truyền hình nào đó đặt hàng, hoặc nhà sản xuất làm ra rồi bán... Nói chung là không mong có lãi, nếu không có những nhà tài trợ từ hình ảnh được cố tình đưa lên phim, phim nào "hot" một tý thì "đi xin" và chen quảng cáo nhiều vào, may hơn thì bán được cho nhiều đài truyền hình khác nữa thì mới có lãi. Làm ăn kiểu này thì bao giờ điện ảnh của mình mới khá lên được.

Thôi em ạ, điện ảnh Việt Nam k khá lên được thì em luyện được tính kiên nhẫn khá lên. :D:D:D

Anna
10-06-2011, 04:22 PM
Bế tắc trong công việc, mọi thứ dường như không còn cứu vãn. Có vẻ như tất cả đang xảy ra cùng 1 lúc, mệt mỏi & không muốn suy nghĩ thêm.

Nhudadauyeu
10-06-2011, 04:59 PM
Bế tắc trong công việc, mọi thứ dường như không còn cứu vãn. Có vẻ như tất cả đang xảy ra cùng 1 lúc, mệt mỏi & không muốn suy nghĩ thêm.

Ko nghĩ nữa và nên nghỉ ngơi nhá em iu

Anna
10-06-2011, 05:10 PM
Ko nghĩ nữa và nên nghỉ ngơi nhá em iu

Em cũng muốn ko nghĩ nữa chị à! em đang cố đây, nhưng ko biết kết quả sẽ như thế nào cho dù đó ko phải là lỗi của mình.

Nhudadauyeu
10-06-2011, 05:36 PM
Em cũng muốn ko nghĩ nữa chị à! em đang cố đây, nhưng ko biết kết quả sẽ như thế nào cho dù đó ko phải là lỗi của mình.

Dù ko phải lỗi của mình nhưng mình vẫn bị liên quan và đau đầu, chị từng bị như thế.
Ko biết nên động viên em như nào nữa

Boulevard
10-06-2011, 09:57 PM
Mình buồn... nhưng ối kẻ trong Niềm riêng còn buồn hơn mình khi nghĩ tới phải chia tay 1 người bạn. Chúc em có 1 chuyến bay suôn sẻ, may mắn !

Nhím con
12-06-2011, 12:49 AM
Một ngày thứ 7 mệt mỏi !...

Ban Mai
12-06-2011, 08:09 AM
Mình buồn... nhưng ối kẻ trong Niềm riêng còn buồn hơn mình khi nghĩ tới phải chia tay 1 người bạn. Chúc em có 1 chuyến bay suôn sẻ, may mắn !

Em cảm ơn chị nhìu, em về tới nhà rùi ạ. hix, nhớ...chị oy. :imdead:

hahaha
12-06-2011, 09:36 AM
Hôm qua,sau lần đầu tiên nhìn thấy Bác qua gần 10 năm, và chắc chắn là lần cuối cùng.
Cả một đời, Bác luôn khoẻ khoắn, nhạy bén, lo lắng cho họ hàng nếu có thể.
Cả một đời bác luôn lao động, dự định sẽ an hưởng tuổi già.
10 năm sau cùng, Bác đến Mỹ theo Visa du lịch thăm thân, rồi ở lại lao động chui, liên tục giành dụm và luôn nghĩ đến "ngày về VN nghỉ ngơi", bên đứa con trai duy nhất của cuộc hôn nhân ngắn ngủi.
Bác nằm thật thanh thản, sau một tháng về VN, chỉ để nghỉ ngơi trong bệnh viện, và khi căn bệnh sưng gan cổ trướng đột ngột giảm, thân hình bác vẫn thanh mảnh, khuôn mặt phúc hậu, chả khác gì 10 năm trước, một sự ra đi mà theo Công Giáo, là "lành" vì Bác đã được chuẩn bị về phần hồn chu đáo.
Bác chẳng kịp "an nhàn" một ngày nào theo nghĩa thế gian!
Ít nhất, 2 cuộc đời đã đổi thay rất nhiều, nhờ có Bác.
Chắc giờ này, Bác đã an nhàn trên thiên đường, một phụ nữ đã vất vả cả đời, lại phải gánh chịu bất hạnh vô lý, có lẽ Thượng Đế chắc chắn sẽ đền bù cho Bác.

Nhudadauyeu
13-06-2011, 05:39 PM
Ngày đầu tuần toàn việc dở hơi, bực mình dưng rồi vẫn ổn
Giờ này có thể hơi hơi vui 1 chút

Ban Mai
19-06-2011, 05:20 PM
Sơn giùm mình mấy cánh cửa sổ có chút xíu mà vật vã cả buổi chiều ở nhà mình làm mình mất nguyên 1 ngày nghỉ. Mặc kệ "hắn" cặm cụi sơn sơn, phết phết mình làm việc này việc kia rùi online tán dóc. Nhìn ra ngoài kia qua khung cửa sổ những cây Dẻ đang rộ hoa, thấy bình yên lạ thường, và ơn Chúa vì lúc này mình được bình yên.

Ngày mai một ngày mới, một tuần mới mình mong bình yên sẽ lại luôn đến với mình và những người mình thương yêu. Thế đã là mãn nguyện rồi, còn những điều khác mình sẽ cố gắng....

Ban Mai
22-06-2011, 05:09 AM
Mỗi ngày bắt đầu ngày mới từ 6h và kết thúc 1 ngày khi qua ngày hôm sau, bận như thế thì làm sao có chỗ cho nhưng nỗi buồn không tên chứ chòi ? Ấy thế mà vẫn có chút chạnh lòng, hì hì. Mình đã bao giờ là giỏi trong việc bộc lộ cảm xúc cho người khác biết đâu nhỉ, những gì đã đi qua sẽ gói ghém cất giữ trong lòng thôi. Tự dưng viết mấy dòng này mà hoen mắt...hâm thiệt đó.

Nhưng dạo này lại nhận được hạnh phúc khi mỗi tối trở về nhà online và trò chuyện với "cậu", "cậu" cứ khoẻ mạnh yêu đời thế là "tớ" vất vả mấy cũng thấy vui. Yêu "cậu" với tất cả tình yêu của "tớ".

hahaha
22-06-2011, 07:31 AM
Sao hôm nay lại chán đời đến vãi hà thế này!:mad:

Boulevard
22-06-2011, 07:44 AM
Sao hôm nay lại chán đời đến vãi hà thế này!:mad:

Ối rời... Hôm nay lần đầu thấy anh Hahaha kêu gào thảm thiết như vậy đấy! Kêu chán tới độ quên cả dùng thơ để kêu... he he. Mới sang ra đã la oai oái roài... Yêu đời lên tí nhở? Hôm nay thử đi mua vé xố anh ơi... biết đâu chán cái này, lại vui cái khác... Chúc mọi người 1 ngày thật vui nhé. Hết buồn, hết chán...

giohoang
23-06-2011, 08:35 AM
Quay cuồng với bộn bề suy nghĩ...mệt và nhức đầu, muốn đi đâu đó, muốn gặp ai đó, để đừng thấy mình lẻ loi...

TeacherABC
23-06-2011, 09:13 AM
Đã nhức đầu lại thêm sổ mũi nữa, khó chịu thật!:acac::acac:

Boulevard
23-06-2011, 04:58 PM
Mong tối nay trời không mưa... để người ta không bị ướt và mình có đủ can đảm bước ra đường... :)

Nhudadauyeu
24-06-2011, 10:12 AM
Ở nhà nghỉ ngơi, thấy mệt mỏi hơn:acac::acac::acac::acac:

TeacherABC
24-06-2011, 11:42 PM
Mọi hiểu lầm thì ra là do chiếc điện thoại bị trục trặc thế mà có người vẫn không hiểu! Về nhà chẳng vui tí nào! Khó chịu thật!:thodai::stress::uam:

Boulevard
25-06-2011, 09:47 AM
Chúc nhà mình 1 ngày thứ 7 thật ngọt ngào

Anna
25-06-2011, 04:21 PM
Mọi hiểu lầm thì ra là do chiếc điện thoại bị trục trặc thế mà có người vẫn không hiểu! Về nhà chẳng vui tí nào! Khó chịu thật!:thodai::stress::uam:

Em biết rùi! là do điện thoại...:nguong:

bảy.búa
25-06-2011, 08:14 PM
Hôm nay là ngày oải chè đậu

Hungdung
28-06-2011, 03:54 PM
Sáng nay thức dậy, nhớ là chồng không có ở nhà, vội vàng sửa soạn đi làm, dắt xe ra, xe hết xăng, loay hoay tìm bình xăng không biết nằm vị trí nào trên xe. Đến cơ quan trễ giờ làm, nhìn điện thoại, báo hết pin, lại giận chồng không chịu sạc pin cho người ta ! Đêm qua, con không chịu ngủ vì thiếu bố ru và em cũng không ngủ được vì thiếu cái gối tay của anh....! Chợt nhớ anh da điết ! Chợt nhận ra anh quan trọng đối với mẹ con em như thế nào! Anh là người sạc pin điện thoại, đổ xăng cho em, sửa cái máy vi tính khi em rối nùi , là người nghe những lời phàn nàn của em, là nguời ru con và cả ru em nữa ! Vậy mà những lúc mệt nhọc vì công việc nhà, em lại trách móc: Nếu không có em thì bố con anh sẽ ra sao ? Anh im lặng chịu đựng!
Em không thể phấn đấu, học hành mà không có anh ! Em không thể cười nói vui vẻ mà không có anh ! Em không thể đi tiếp đoạn đường dài mà thiếu vắng anh ! Về với em anh nhé !

Marat Safin
28-06-2011, 10:59 PM
Ông xã mới đi có mấy ngày mà sao...... tình hình thế Dung_Sha ơi!:nguong:

TeacherABC
28-06-2011, 11:24 PM
Một ngày thật bận rộn cả việc công lẫn việc tư! Mệt mỏi nhưng nhận được những tin nhắn nồng nàn của một người khiến mọi mệt nhọc tan biến... Cám ơn em yêu...

Nhudadauyeu
29-06-2011, 08:24 AM
ngày mới bắt đầu bằng những niềm vui
tối qua trót đi chơi về muộn mà ko bị mắng:nguong::nguong::nguong: