PDA

View Full Version : Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 [17] 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45

kehotro
05-01-2010, 11:29 PM
Một ngày thật thoã mái....và kg phải chi ra một khoản tiền nào cả...bữa sáng thì chị bạn năn nỉ đi ăn cùng...bữa trưa thì chị đồng nghiệp mời...bữa tối thì cô pL khao......

Sáng......cùng. Trưa.......mời. Tối.......khao. Khuya.........bao.

Mưa Trên Cuộc Tình
05-01-2010, 11:45 PM
Ngày hôm nay lại tiếp tục chờ đợi .................................. Vẫn bặt vô âm tín

Nhudadauyeu
06-01-2010, 06:42 AM
1ngày sẽ bình yên nhỉ.......

phale
06-01-2010, 07:47 AM
.
Lẽ nào mình phải vĩnh biệt tất cả thật ư?
hic...hic...

Sao thế TLN? Hy vọng hôm nay tốt hơn ngày hôm qua nhỉ?

phale
06-01-2010, 07:48 AM
Một ngày thật thoã mái....và kg phải chi ra một khoản tiền nào cả...bữa sáng thì chị bạn năn nỉ đi ăn cùng...bữa trưa thì chị đồng nghiệp mời...bữa tối thì cô pL khao......
:D:D
Nhất em rồi còn gì...

Sáng......cùng. Trưa.......mời. Tối.......khao. Khuya.........bao.
Huynh nha... chơi chữ nha...:o:D

Sầu lãng tử
06-01-2010, 08:28 AM
Mới bắt đầu ngày mới đến cty đã chuẩn bị phải chạy rùi, hic. Báo hiệu một ngày chạy rông và hít bụi đường. Nhưng đi ra ngoài cũng có cái hay, đỡ phải ngồi chết dí một chỗ ở cty mệt người, ha ha.

phale
06-01-2010, 08:30 AM
Mới bắt đầu ngày mới đến cty đã chuẩn bị phải chạy rùi, hic. Báo hiệu một ngày chạy rông và hít bụi đường. Nhưng đi ra ngoài cũng có cái hay, đỡ phải ngồi chết dí một chỗ ở cty mệt người, ha ha.

Chạy tới chạy lui đi, đỡ phải nghĩ ngợi nà đệ.

MinhThy
06-01-2010, 09:04 AM
Học vấn - Tiền Bạc - Địa Vị không bao giờ có thể là thước đo nhân cách của một con người

Lê_Minh_Hòa
06-01-2010, 10:49 AM
Đã từ từ cảm nhận được thế nào là nỗi khổ của mất tự do........ mấy hôm nay đêm nằm ngủ mà tòan mơ thấy mình hóa thành chim, tha hồ bay lượn trên bầu trời xanh.......hichic

Sầu lãng tử
06-01-2010, 11:01 AM
Đã từ từ cảm nhận được thế nào là nỗi khổ của mất tự do........ mấy hôm nay đêm nằm ngủ mà tòan mơ thấy mình hóa thành chim, tha hồ bay lượn trên bầu trời xanh.......hichic

Huynh nói vậy thì chắc đệ ko dám lấy vợ nữa :D:D:D

Sheiran
06-01-2010, 11:56 AM
Hum nay nhóc em cho mình cây kẹo mút, ngậm kẹo vô thân cây kẹo phát sáng, dzui quá chừng ^^

kehotro
06-01-2010, 12:19 PM
Học vấn - Tiền Bạc - Địa Vị không bao giờ có thể là thước đo nhân cách của một con người

Kể cả cái vẻ trịnh trọng nghiêm trang đứng........(đắn) như.. Đạo sĩ.... cũng chẳng nói lên được điều gì đó muội á!

Sầu lãng tử
06-01-2010, 12:20 PM
Hum nay nhóc em cho mình cây kẹo mút, ngậm kẹo vô thân cây kẹo phát sáng, dzui quá chừng ^^

:saoco::saoco::saoco::saoco::saoco::saoco::D:D:D:D :D:D:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoma n::youarethewoman::youarethewoman:

kehotro
06-01-2010, 12:31 PM

Tuổi của nàng.....anh nhớ chỉ Mười ba. Mà bươi ra thêm thì ...............

Ngõ Hẹp
06-01-2010, 12:35 PM
4 giờ sáng mà vẫn chưa ngủ được. 7 giờ onl tới giờ mà người cần gập vẫn chưa thấy đâu. Bụng dang soi nhưng mà ngặt nỗi chả muốn ăn gì. Điện thoại ắp tiền,danh bạ ắp người mà chả biết nhắn tin với ai.

Một ngày như mọi ngày...

Mỹ Duyên
06-01-2010, 12:40 PM
4 giờ sáng mà vẫn chưa ngủ được. 7 giờ onl tới giờ mà người cần gập vẫn chưa thấy đâu. Bụng dang soi nhưng mà ngặt nỗi chả muốn ăn gì. Điện thoại ắp tiền,danh bạ ắp người mà chả biết nhắn tin với ai.

Một ngày như mọi ngày...

trùi, sao mà ko ngủ đc em? thế này thì mắt quầng thâm mất

Ngõ Hẹp
06-01-2010, 12:44 PM
trùi, sao mà ko ngủ đc em? thế này thì mắt quầng thâm mất

Cái avatar của Ngõ Hẹp đâu có quầng thâm ở mắt đâu Mỹ Duyên ? :-o

Sheiran
06-01-2010, 02:02 PM
:saoco::saoco::saoco::saoco::saoco::saoco::D:D:D:D :D:D:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoma n::youarethewoman::youarethewoman:

Thái độ này là ý gì...:thutieu:

Tuổi của nàng.....anh nhớ chỉ Mười ba. Mà bươi ra thêm thì ...............

zui thiệt mà... :chiuthua: cây kẹo có 2500 à mà nó phát sáng như 1 ống đèn nhỏ màu xanh lá cây :tungtang:

phale
06-01-2010, 02:17 PM
Thái độ này là ý gì...:thutieu:

zui thiệt mà... :chiuthua: cây kẹo có 2500 à mà nó phát sáng như 1 ống đèn nhỏ màu xanh lá cây :tungtang:

Em mười ba tuổi lâu rồi
Hôm nay chợt thấy nụ cười mười ba...:nguong:

Nhudadauyeu
06-01-2010, 02:40 PM
ui bùn ngủ quá trờiiiiiiiii, đờ đẫn cả người....

TeacherABC
06-01-2010, 02:56 PM
Hai ngày, hai trận đấu căng thẳng và... trận nào cũng... không thắng!!!! Mệt ứ ừ cả người! Chiều nay nghỉ cho khỏe! :nguong: :botay:

thachanhtim
06-01-2010, 07:21 PM
Chiều nay nhức chịu không nổi nữa, thế là phải ra nha sĩ.
Bs Nga phán cho 01 câu, răng này không điều trị được nữa, phải bỏ thôi, mà không nhổ thường được, phải tiểu phẩu.
Nghe đến mổ xẻ dao kéo con nhỏ xanh rờn, chích 3 mũi thuốc tê vào cứng đơ nằm há mồm, mõi gần chít..
Tướng tồ như con hà mã thế mà nghe tiếng dao kéo kiềm, tim như nhảy ra khỏi lồng ngực...thấy bác sĩ Nga nậy cái răng bằng hết sức, thiệt tình răng mà cũng giống chủ luôn, cứng đầu thấy tía...
Giờ tan thuốc tê, cái mặt xưng chứa đủ 7 chén chè, mà còn có chỗ quỳ á...
:youarethewoman:

TeacherABC
06-01-2010, 07:51 PM
Bs Nga phán cho 01 câu, răng này không điều trị được nữa, phải bỏ thôi, mà không nhổ thường được, phải tiểu phẩu.
Nghe đến mổ xẻ dao kéo con nhỏ xanh rờn, chích 3 mũi thuốc tê vào cứng đơ nằm há mồm, mõi gần chít..
Tướng tồ như con hà mã thế mà nghe tiếng dao kéo kiềm, tim như nhảy ra khỏi lồng ngực...thấy bác sĩ Nga nậy cái răng bằng hết sức, thiệt tình răng mà cũng giống chủ luôn, cứng đầu thấy tía...

Đọc xong mà thấy tội nghiệp TAT quá! Cố gắng lên em nhé! Hôm nào Vườn Thơ off tiếp anh sẽ ưu tiên... phục vụ TAT chu đáo!

Candy
06-01-2010, 08:15 PM
Đọc xong mà thấy tội nghiệp TAT quá! Cố gắng lên em nhé! Hôm nào Vườn Thơ off tiếp anh sẽ ưu tiên... phục vụ TAT chu đáo!

Hôm trước off, Tím cũng nói là đang đau răng....thế mà......hihi
Lần sau off, răng của Tím hết đau rùi....chắc là anh hổng kịp tay tiếp luôn á.
:nguong::nguong::youarethewoman::youarethewoman:

thachanhtim
06-01-2010, 08:30 PM
Hôm trước off, Tím cũng nói là đang đau răng....thế mà......hihi
Lần sau off, răng của Tím hết đau rùi....chắc là anh hổng kịp tay tiếp luôn á.
:nguong::nguong::youarethewoman::youarethewoman:

Nè...nè...
Chỉ ko mở miệng lói được vì hai hàm nó chênh nhau...
Chứ viết ở đây cũng đc nhé, wuýnh cho bây giờ...
xiiiiiiiiiiiiiiiii...

phale
06-01-2010, 10:53 PM

:D:D
Chịu đi rồi à?
Chúc nhỏ mau hết đau nhe. Nghe nói VT lại rục rịch off, mau khỏi còn đi phá mồi..:D:D

Lê_Minh_Hòa
07-01-2010, 07:48 AM
deleted.............

Em Gái Nhỏ
07-01-2010, 08:27 AM
Thầy ơi! Thi học kỳ mà thầy cho bài gì mà khó qua trò làm ko được.

Ngõ Hẹp
07-01-2010, 08:37 AM
Tối qua anh chàng phone từ bên ấy về. Lúc ấy chắc bên anh chàng đã là 0 giờ 30 gòy. Ngồi nghe mình trách móc và than thở,gòy lại bị mình bắt bí. Hai đứa bà tám thiếu 1p5s nữa là thành 1giờ luôn. Tự dưng thấy lòng nhẹ hẵn,không còn nặng nề nữa.

Tự hỏi mình với anh chàng không phải người yêu của nhau,chỉ đơn giản là bạn thôi mà sao lại có cảm giác cần và nhớ đến thế...?

Mình chơi với con Gấu Mèo được gần 10 năm,thì nó mình gọi là bạn thân không có j là sao,nhưng anh chàg này chỉ mới quen được gần 1 năm,và chỉ biết mặt nhau qua những khung hình wedcam,thế mà mình vẫn gọi bạn thân. Thế có quá mâu thuẩn không nhỉ...?

Cố lên Gấu Chó ơi. Hết năm nay,gòy tới năm sau,tháng bảy năm sau mấy người về nước,tôi sẽ ra tận phi trường,không phải để đón anh,mà là để thực hiện lời hứa,tôi sẽ chém anh cho mà coi ^^

Sầu lãng tử
07-01-2010, 10:00 AM
Vẫn là những rắc rối trong lòng chưa tìm ra lối thoát, vẫn là những mệt mỏi như cũ, chả hiểu đời ra sao nữa. Ài, bỏ đi, bỏ tất cả đi thôi, có khi chiều về kiếm cái Ebook: Hãy quẳng gánh lo đi mà vui sống về đọc mới được!!!!!!!!!!!!!!!!

Lê_Minh_Hòa
07-01-2010, 10:16 AM
Lạ thật!?? Chưa một lần nắm tay, Chưa một lời hẹn hứa...... vậy mà ... cứ thế này... thế nọ.......; Hôm nay rảnh rỗi đọc một số topic.... tự nhiên cười với chính bản thân mình........ mà cười nhếch mép!
Biển có làm gì với Thuyền thì chỉ có Thuyền và Biển biết....... Vậy mà mọi người ai cũng trách ...Mây??? Đúng thật là........!!!! Chẳng biết tin vào cái gì nữa!
Đúng là ảo nên cái gì cũng ảo......

thachanhtim
07-01-2010, 03:43 PM
Biển có làm gì với Thuyền thì chỉ có Thuyền và Biển biết....... Vậy mà mọi người ai cũng trách ...Mây??? Đúng thật là........!!!! Chẳng biết tin vào cái gì nữa!
Đúng là ảo nên cái gì cũng ảo......

Không hẳn là ảo nên cái gì cũng ảo,
Nếu rảnh hãy tìm đọc topic nào mà TAT có nói:
Biển có làm gì, chỉ thuyền mới hiểu...
Và thuyền đi đâu ...về đâu ...chỉ " lãng du" mới hiểu....
"Lãng du" mà trở mình lại thì gì...chắc..Biển ...Thuyền ...gì cũng hiểu nhỉ...
Chỉ là kịch bản ...đóng mà thôi...nhưng phải công nhận rằng kịch bản này người biên kịch với diễn viên ..kiêm tá lá đều thành công nhỉ...
Có vài đoạn của "hậu trường kịch bản" chưa rảnh để mang lên, nếu mang lên thì hẳn cái câu nhận định "Ảo nên cái gì cũng ảo" sẽ là sai lầm đấy ạ...
Mà tự nhiên hôm nay đọc TAT thấy bức nút nên ...xì ra tè le vầy...hông biết có bị đánh hội đồng không ? hic hic...

Lê_Minh_Hòa
07-01-2010, 03:57 PM
Không hẳn là ảo nên cái gì cũng ảo,
Nếu rảnh hãy tìm đọc topic nào mà TAT có nói:
Biển có làm gì, chỉ thuyền mới hiểu...
Và thuyền đi đâu ...về đâu ...chỉ " lãng du" mới hiểu....
"Lãng du" mà trở mình lại thì gì...chắc..Biển ...Thuyền ...gì cũng hiểu nhỉ...
Chỉ là kịch bản ...đóng mà thôi...nhưng phải công nhận rằng kịch bản này người biên kịch với diễn viên ..kiêm tá lá đều thành công nhỉ...
Có vài đoạn của "hậu trường kịch bản" chưa rảnh để mang lên, nếu mang lên thì hẳn cái câu nhận định "Ảo nên cái gì cũng ảo" sẽ là sai lầm đấy ạ...
Mà tự nhiên hôm nay đọc TAT thấy bức nút nên ...xì ra tè le vầy...hông biết có bị đánh hội đồng không ? hic hic...

Trời...!!!? Tìm nói 1 hơi mà Hòa chẳng hiểu gì hết! Mà Hòa cũng chẳng thèm quan tâm đến những gì không liên quan đến mình. Những gì Hòa nói có lẽ chỉ riêng Hòa hiểu hoặc là 1 ai đó nữa ....mà thôi! ...... hôhôhô! Còn topic gì đó của Tím thì có lẽ không liên quan nên Hòa cũng không cần phải đọc.:D

thachanhtim
07-01-2010, 04:27 PM
Những gì Hòa nói có lẽ chỉ riêng Hòa hiểu hoặc là 1 ai đó nữa ....mà thôi! ......

Có dám chắc là không có người thứ 3 hiểu không?
Mà hình như Tím ..đâu có kêu rằng " LMH ơi ...hãy...nhỉ"
Chỉ thấy cái câu..."Ảo nên cái gì cũng ảo" thì bức nút mà nói vớ vẩn thui...
hehehe...
Hoạc là "ai cũng hiểu chỉ có mình hổng hiểu..." nhỉ ...ui điên cái đầu..!
hihihi...

Sheiran
07-01-2010, 06:13 PM
Hông hỉu gì hết ^^

Mưa Trên Cuộc Tình
07-01-2010, 06:32 PM
Sáng sớm nhận call, nghe sóng nước bồng bềnh, "tàu đang vào cảng, chiều nay bay về".
Ngẩn ngơ ............

Chiều cà phê cóc một mình, nghỉ thầm: "Sao đời mình lao đao thế nhỉ?? "

Quạnh
07-01-2010, 06:52 PM
Ảm đạm hơn mấy hôm trước..

TeacherABC
07-01-2010, 08:16 PM
Hông hỉu gì hết ^^

Y chang! TAT và LMH nói gì hổng hiểu!!!!:botay:

phale
07-01-2010, 09:51 PM
Y chang! TAT và LMH nói gì hổng hiểu!!!!:botay:

PL cũng hông hỉu...:o:botay::botay:

OA _ NỮ
07-01-2010, 10:13 PM
Cũng ko nên hiểu, vì chỉ có thuyền và biển mới hiểu....Còn sóng ui, gió hỡi, thôi hãy ngừng lăn tăn....

Phu sinh
07-01-2010, 10:13 PM
Khặc...khặc....Có 1 điều dễ hiểu vô cùng, cứ cho là ông nói gà bà nói vịt là xong! :haha:

Candy
07-01-2010, 10:37 PM
Hôm nay cũng nhiều việc....mệt mỏi...tranh thủ về sớm nghĩ ngơi nhưng cũng không thấy đỡ mệt.....

phale
07-01-2010, 10:48 PM
Hôm nay cũng nhiều việc....mệt mỏi...tranh thủ về sớm nghĩ ngơi nhưng cũng không thấy đỡ mệt.....

Ngủ được mấy giấc rồi Candy?

TeacherABC
07-01-2010, 11:28 PM

Có lẽ tại món... cháo hào...?:D:D

thachanhtim
07-01-2010, 11:43 PM
Có lẽ tại món... cháo hào...?:D:D

Nghe cháo ám ảnh....
hôm qua nay...cứ tưởng mình già thật rùi...răng rụng rơi hết ...chỉ có húp cháo ko à....:botay:

TeacherABC
08-01-2010, 12:28 AM
Một ngày bận rộn lại trôi qua! Buổi sáng bị tra tấn bởi các "danh ca" trong cuộc thi VN ở cơ quan! Ngồi ở BGK mà chỉ thèm trở về căn phòng làm việc yên tĩnh hàng ngày của mình!!!!! Nhức đầu thật! May phước là đã xong! Chiều tối thì quay cuồng với công việc... mệt ứ ừ! Cũng may là bà xã thông cảm và yêu thương... Thanks bà xã nhé!

Phu sinh
08-01-2010, 12:57 AM
oài.... Vừa nhẹ nhõm khi tưởng là mất tất tần tật thì lại rơi vào tình trạng không thoải mái tý nào, tự nhiên dễ cáu với mọi thứ!

Eros_Destiny
08-01-2010, 01:02 AM
Cáu với ai ái Phu xe ui :D . Đừng cáu với Bn nhá ... :D

Ngõ Hẹp
08-01-2010, 08:07 AM
Anh bạn thân ấy có chuyện buồn. Thế là phải xoay ra ngồi an ủi ổng. Mà cũng nản thật. Nghe danh người Nhật khó tính nhất quả Đất ấy thế mà không ngờ là đúng thế. Cố lên ông bạn. Tháng 7 năm sau về gòy...!

phale
08-01-2010, 08:19 AM
Đôi khi cảm thấy mọi thứ thật vô nghĩa...

Candy
08-01-2010, 08:28 AM
Đôi khi cảm thấy mọi thứ thật vô nghĩa...

Điều đó... cũng quanh đây.....có nghĩa là ...BÌNH THƯỜNG THÔI.

Sầu lãng tử
08-01-2010, 08:35 AM
Đời chả ra làm sao cả, túm lại là một ngày vẫn vớ vẩn như mọi ngày. Sáng dậy đi làm, chịu kẹt xe, hít bụi hơn chục cây số, đến cty........................chiều lại cũng hơn chục cây số lết về nhà. Vậy thôi!!!!!!!!!!:botay:

Sheiran
08-01-2010, 10:45 AM
Chưa có năm nào sắp cuối năm mình cảm thấy mệt mỏi như năm nay...

TeacherABC
08-01-2010, 11:12 AM
Chưa có năm nào sắp cuối năm mình cảm thấy mệt mỏi như năm nay...

Chính xác 100%! Chưa năm nào mà cuối năm lại nhiều việc như năm nay! Phải chi có thể nhân bản được thì... mỗi chú lo 1 việc còn mình thì... khoẻ re...!!!!!:botay: :nguong: :D

TeacherABC
08-01-2010, 11:14 AM
Điều đó... cũng quanh đây.....có nghĩa là ...BÌNH THƯỜNG THÔI.

Nhẹ nhàng một chút, thanh thản một chút thì sẽ... BÌNH THƯỜNG THÔI! :D

Serena
08-01-2010, 11:19 AM
Ốm ngồi nhà và... thấy nhớ nhiều quá!

kehotro
08-01-2010, 12:06 PM
Chính xác 100%! Chưa năm nào mà cuối năm lại nhiều việc như năm nay! Phải chi có thể nhân bản được thì... mỗi chú lo 1 việc còn mình thì... khoẻ re...!!!!!:botay: :nguong: :D

Kakaka. Nhân bản thì có nhưng đảm trách thì chưa có lẽ đúng hơn.

Quạnh
08-01-2010, 12:22 PM
Bỗng dưng thèm rượu...
Ước chi có được ly rượu để mình soi vào đó mà vẽ mình...chắc sóng sánh lắm..:D:D:D

Sheiran
08-01-2010, 12:27 PM
Bỗng dưng thèm rượu...
Ước chi có được ly rượu để mình soi vào đó mà vẽ mình...chắc sóng sánh lắm..:D:D:D

Soi vào rượu để vẽ mình
Men cay sóng sánh - bóng hình chao chao
Giá như đừng lạc mất nhau
Đừng gieo thương nhớ chẳng đau tháng ngày...

Ngõ Hẹp
08-01-2010, 01:29 PM
Tức tối ghê. Mình khoái đeo nhẫn mà thuộc dạng nhẫn trơn,thế mà ra đường cứ bị nói "nhìn bé xíu xìu xiu mà có chồng rồi hả cô bé" Tức ơi là tức..! Grừ...!

Nhudadauyeu
08-01-2010, 03:33 PM
1ngày trôi qua nhẹ nhàng...1chút gì đó làm mình thấy thanh thản....

phale
08-01-2010, 04:11 PM
Mệt mỏi thật sự...

Anna
08-01-2010, 04:21 PM
Mệt mỏi thật sự...
Khi mệt mỏi chị cười lên thế này sẽ hết àh :haha:, cái này là bắt chước Ủn Ỉn chỉ chị đó! ko muốn thấy chị của em buồn đâu, cũng như chị từng chia sẻ với em, chỉ cho phép mình buồn ít thôi chị nhỉ? vì cuộc sống này ko có gì nói trước được, hãy vui nhiều hơn là buồn. Dạo này em cũng ko vui lắm nhưng ngẫm nghĩ nhiều khi ko cần thiết phải buồn, ủ rũ, mau già lắm! :botay:
Vui lên chị nhé! :haha:

Breakup's
08-01-2010, 05:31 PM
Ngày hôm nay vào lại Niềm riêng , vẩn thấy chút gì ''riêng'' của mình , vẩn anh chị em đó , vẩn những lưu luyến những ngày đã qua . Thân chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc .

Mưa Trên Cuộc Tình
08-01-2010, 06:04 PM
Mệt mỏi thật sự...

Theo ngu ý thì có 2 cách để thoát ra khỏi tình trạng này:
- Nấu một món ăn ưa thích. Mùi vị của món ăn tác động trực tiếp vào thần kinh trung ương và phân tán những suy nghỉ tiêu cực.
- Đi Spa: Cách này chắc khỏi phân tích :D :D

hahaha
08-01-2010, 06:22 PM
Ngày hôm nay vào lại Niềm riêng , vẩn thấy chút gì ''riêng'' của mình , vẩn anh chị em đó , vẩn những lưu luyến những ngày đã qua . Thân chúc mọi người luôn vui vẻ và hạnh phúc .
Vẫn khoẻ chứ V, cháu bây giờ chắc cũng lớn lắm rồi?

phale
08-01-2010, 09:20 PM
Khi mệt mỏi chị cười lên thế này sẽ hết àh :haha:, cái này là bắt chước Ủn Ỉn chỉ chị đó! ko muốn thấy chị của em buồn đâu, cũng như chị từng chia sẻ với em, chỉ cho phép mình buồn ít thôi chị nhỉ? vì cuộc sống này ko có gì nói trước được, hãy vui nhiều hơn là buồn. Dạo này em cũng ko vui lắm nhưng ngẫm nghĩ nhiều khi ko cần thiết phải buồn, ủ rũ, mau già lắm! :botay:
Vui lên chị nhé! :haha:

Thế này hử :haha:
:nguong::nguong:

phale
08-01-2010, 09:22 PM
Theo ngu ý thì có 2 cách để thoát ra khỏi tình trạng này:
- Nấu một món ăn ưa thích. Mùi vị của món ăn tác động trực tiếp vào thần kinh trung ương và phân tán những suy nghỉ tiêu cực.
- Đi Spa: Cách này chắc khỏi phân tích :D :D

Đã thực hiện 1 trong 2 và bây giờ thì đủ tỉnh táo để onl cùng bạn bè. Cảm ơn MTCT đã chia sẻ nhé!

Sầu lãng tử
08-01-2010, 10:57 PM
Ừm, mình cũng phải vào cười vài cái cho thoải mái nào :haha::haha::haha::haha:

@Pl tỷ: vui lên đi nào tỷ ui, những chuyện buồn tốt nhất là giống như đệ ráng coi như chuyện nhỏ sẽ thấy lòng nhẹ nhàng và thoải mái hơn. Đệ là Sầu mà vẫn gượng vui đó thôi.

thachanhtim
08-01-2010, 10:58 PM
Đã đoán trước, đơn giản nhưng chẳng giản đơn!
Đã khuyên đừng thay đổi, và có thể tạo phong trào khác nửa mà...
Thật lòng lo lắng ...và thương ...vì sợ ....nên đã ngăn chặn từ đầu...nhưng lực bất tòng tâm...
Thôi thì cố lên đi nhé, đi cho hết ...như ngày hôm nay chuẩn bị sắp qua đi rồi đó...
Thương nhiều...

Mưa Trên Cuộc Tình
09-01-2010, 02:18 AM
Anh sợ đêm khuya, đêm khuya hay làm anh tự hỏi: Em đang làm gì ?? Đêm khuya không có công việc để dứt anh ra khỏi em !! Anh sợ

Nhudadauyeu
09-01-2010, 04:01 AM
1ngày rất lạ...

TeacherABC
09-01-2010, 06:31 AM
Một buổi sáng đầu ngày thật nhiều cảm xúc!

Mở hộp thư thấy 3 tin nhắn! Tin nhắn đầu tiên bật cười và cảm thấy mình... già hẳn rồi... Một sự nhầm lẫn khá thú vị! Tin nhắn thứ hai lại cảm thấy tiếc nuối... Sao "người ấy" không cùng chung sức để mọi chuyện có thể kết thúc trọn vẹn và êm đềm hơn? Một lần nữa mình cảm thấy đã già thật rồi để bỏ mặc mọi tranh đua tị hiềm...! Đến cái click chuột thứ ba thật sự ái ngại không muốn mở tin nhắn vì lại sợ... bệnh nhức đầu kinh niên lại qua về...! Nào ngờ... một lá thơ dài nhất từ trước đến giờ với những lời lẽ thật dễ thương. Cơn nhức đầu vừa thoáng qua đã biến mất. Một nụ cười hạnh phúc với những tình cảm chân thành từ một "người bạn" chưa một lần gặp mặt!

MinhThy
09-01-2010, 08:34 AM
Không thể tưởng tượng được lại có những đầu óc nông cạn thế.

Lê_Minh_Hòa
09-01-2010, 08:55 AM
Lướt qua NR 1 chút, rồi alo cho 1 người rủ đi ăn sáng, cafe.... sao sáng hôm nay thấy nhẹ nhõm và yêu đời quá!

TeacherABC
09-01-2010, 09:20 AM
Lướt qua NR 1 chút, rồi alo cho 1 người rủ đi ăn sáng, cafe.... sao sáng hôm nay thấy nhẹ nhõm và yêu đời quá!
Khỏi rủ vì anh ăn sáng rồi. Ghé qua đây uống cà phê thì OK!
Good luck!

Sheiran
09-01-2010, 10:10 AM
Năm nay là năm gì nhỉ? B...m... mún đt 1 cú để nhà thằng già kia được dẹp dùm đón tết...

OA _ NỮ
09-01-2010, 10:17 AM
Ngày hôm nay mình học được chữ nhẫn to đùng...
Đúng là một hạt thóc nuôi đủ loại người.

TeacherABC
09-01-2010, 10:25 AM
Ngày hôm nay mình học được chữ nhẫn to đùng...
Đúng là một hạt thóc nuôi đủ loại người.

Nghe ON nói mình nhớ lại lần đầu tiên đi off với Vườn Thơ khi gặp người Thầy dạy Pha Lê viết thư pháp mình đã xin Thầy Hoa Nghiêm một chữ "Nhẫn"... Cả cuộc đời mình học mãi một chữ "Nhẫn" mà vẫn thấy khó... khó thật!

hahaha
09-01-2010, 10:33 AM

NHẫn: chữ tâm心( trái tim) ở dưới, chữ đao(刀 )ở trên,: lòng đau như dao cắt khi nhẫn nhịn。

MinhThy
09-01-2010, 10:39 AM
Chịu hết nổi. Đúng là con nít

OA _ NỮ
09-01-2010, 10:57 AM
hôm nay bạn ON rủ đi đấu giá đồ cổ, lần trước cũng đi đấu giá, he thiếu tiền, hỏi mượn ON, nói là chốc nữa ra lấy tiền đưa ngay...Nghĩ tình he mới cho mình chuỗi ngọc, nên cho mượn. Hôm nay là một tuần rồi ko trả. Đến nhà lại rủ đi mua đấu giá nữa, mình cũng theo đi vì nghĩ he có tiền mua thì cũng có tiền trả ON.

Vẫn theo bài bản cũ, đâu giá xong phải chồng tiền, he lại hỏi vay, ON ko cho mượn nữa, he nằn nì, he nói nếu ko mua sẽ bị phạt. Mình nói ko có tiền thì he ko tin...Mình nói nợ cũ ko trả, đòi vay mới. Ngu sao cho vay....
He giận dỗi, he nổi khùng....He mắc bệnh mê đồ cổ đến nỗi tán gia bại sản, he như bị ma ám đó...Cuối cùng mình bỏ về, trời thì lạnh -20 độ, gọi tx lâu quá, tức đến phát khóc.
He chạy vội ra, trở ON về. dọc đường lảm nhảm mãi...Cuối cùng ON mới mắng cho một câu
- Ai cũng có có niềm đam mê, xong hãy đam mê theo hoàn cảnh, đừng có lấy tiền của người khác để giải quyết sự đam mê của mình. Nếu ngày mai ko mang tiền đến trả, thì từ nay người bạn này cũng sẽ mất luôn...

ON chỉ nói thế, kệ he nói tài sản he hiện giờ bạc tỷ, chỉ thiếu tiền mặt, chẳng lẽ he mang đi cầm đồ...Đúng là chí phèo.

Anna
09-01-2010, 04:06 PM
Một ngày cuối tuần trống rỗng...nhưng nhẹ nhàng. Ho hoài, chán dễ sợ, làm sao cho hết ho đây!!!!??? khổ với nó quá đi.

Tazang
09-01-2010, 04:14 PM
Một tuần đầu tiên của thập kỷ mới cũng quần quật qua đi......mệt mỏi và mệt mỏi!!!!!!!!!

Sheiran
09-01-2010, 04:30 PM
Tối nay 2 tăng, 1 Q4 và 1 Q3... xem như xả xui ^^

TeacherABC
09-01-2010, 04:47 PM
Một tuần đầu tiên của thập kỷ mới cũng quần.....mệt mỏi và mệt mỏi!!!!!!!!!

Hi hi hi... Tazang là người rừng mà còn than thế thì....:D :D :D

LÃO HẠC
09-01-2010, 05:46 PM
Cô em cùng công ty lôi đi shopping từ 1h tới giờ mới về. Shopping gì mà về tới nhà cảm thấy rã rời toàn thân. Sang công ty mới được nghỉ thứ 7 nhưng cũng chẳng được nghỉ ngơi là bao nhiêu ( Lúc này điều mình cần không phải nghỉ ngơi ). Dạo này mình sinh hoạt giờ giấc dễ sợ, không hôm nào thức quá 12h, sáng 6h30 thức dậy ăn sáng rồi tới công ty. Ngoan thế mà chẳng được thương...:D ...Mong tới thứ 2 để công việc cuốn mình đi...

Người thương ngoan thế mà hôn biết ?.....:botay:

Serena
09-01-2010, 06:48 PM
Một ngày nhiều cảm xúc...

Cùi Bắp
09-01-2010, 07:09 PM
2 chân, 2 tay mỏi rã rời... giờ chỉ mong được nằm xuống, không cần đến giường chiếu gì hết, chỉ đơn giản là nằm xuống thôi... ôi thời gian...

phale
09-01-2010, 07:27 PM
Một ngày cuối tuần trống rỗng...nhưng nhẹ nhàng. Ho hoài, chán dễ sợ, làm sao cho hết ho đây!!!!??? khổ với nó quá đi.

Anna ui, thử những cách này xem:

- Đi bác sĩ, uống thuốc
- Ngậm viên ngậm
- Ra đường quấn khăn cổ
- Tối ngủ đắp chăn giữ ấm
- Không uống nước đá

Chúc em mau khỏi bệnh nha.

Anna
09-01-2010, 08:42 PM
Anna ui, thử những cách này xem:

- Đi bác sĩ, uống thuốc
- Ngậm viên ngậm
- Ra đường quấn khăn cổ
- Tối ngủ đắp chăn giữ ấm
- Không uống nước đá

Chúc em mau khỏi bệnh nha.
Cám ơn chị iu! em làm hết rùi chỉ trừ uống thuốc :botay: hì hì. Lúc nãy em mới uống rồi vì chịu hok nổi. Thấy cũng ổn ổn :huytsao:. Cuối tuần bỏ hết những chuyện ko vui đã qua để về vui với 2 bé nha chị!

Nhudadauyeu
09-01-2010, 08:49 PM
hì, 1ngày thực sự là vui! Cám ơn cám ơn ng rất nhiều

Anna
09-01-2010, 10:36 PM
Mong 1 ngày trôi qua nhẹ nhàng mà cũng ko đc. Vớ vẩn! Ko quan tâm. Bực!!!!!

Candy
09-01-2010, 10:43 PM
Một ngày mệt mỏi, đau đầu ....tồi tệ quá........

Khuyết
09-01-2010, 10:44 PM
Một ngày mệt mỏi, đau đầu ....tồi tệ quá........

Sao thế có ai bắt nạt em không? anh xử lý cho. Nếu là voi anh cũng xử cho :D

Candy
09-01-2010, 10:53 PM
Sao thế có ai bắt nạt em không? anh xử lý cho. Nếu là voi anh cũng xử cho :D

Có hà mã bắt nạt em đó ạ....Cv cuối năm nhiều quá nên em bị Xì chét thui ạ...

Khuyết
09-01-2010, 11:05 PM
Có hà mã bắt nạt em đó ạ....Cv cuối năm nhiều quá nên em bị Xì chét thui ạ...

Hà mã hả? em mua cho anh thùng bia về cho HM uống hết thế là xỉn khỏi bắt nạt em

Candy
09-01-2010, 11:10 PM
Hà mã hả? em mua cho anh thùng bia về cho HM uống hết thế là xỉn khỏi bắt nạt em

Hà mã ở đâu giờ chưa về đâu anh à.....làm sao uống thêm nữa ạ. :botay::botay:

thachanhtim
09-01-2010, 11:19 PM
Hơn nửa ngày châm cứu chữa bệnh cho các em bại não, giờ mới về lọt tọt đến nhà...
Bò vào đây, xem đã dẹp xong "giặc cỏ" chưa?
Phào...! Thế xong rồi nhỉ...
AMen! Yên bình đã trở về, cứ nhân nhượng đôi cơ chỉ tổ bực mình
Tổ chức cho vào chơi còn phải đi dọn rác nửa, đã đóng góp được gì chưa? có ai ở gần ko mua dùm "bình sữa" tặng đi.

langthang
09-01-2010, 11:31 PM
Hà mã ở đâu giờ chưa về đâu anh à.....làm sao uống thêm nữa ạ. :botay::botay:

Mai mốt hù hà mã là đi uống với lang thang là ok về ngay:D