PDA

View Full Version : Ngẫu hứng

Pages : 1 2 3 [4] 5 6

Sheiran
18-05-2010, 01:46 AM
17. Đêm 16/05/2010

Hải Phòng

- Cùng chị Tím đi lang thang tìm chỗ mua trái cây, Nước đá để chuẩn bị đón đoàn HP lên KS nhậu. Đi ngang một hàng ghi là "Chè", chị Tím lôi mình xông vào hỏi mua chè dù mình can ngăn chị nên hạn chế ăn đồ ngọt :D, chủ hàng chè ngơ ngác ko hỉu 2 chị em đòi mua gì, sau khi nghiên kíu lại tấm bảng thấy có vẽ 1 cái tách nghi ngút khói, mình nói nhỏ vào tai chị Tím "Hình như ng ta bán trà hay nước giải khát gì đó chị ơi"... Hai chị em quê độ dắt nhau đi mà cười mãi :D

- Về khách sạn hối anh Haha đi mua Bồ Câu Quay, anh Haha tha về thêm 1 bị đá...

- Cuối cùng vì ai cũng mệt nên chị Oa và anh TZ đến "tâm sự đêm khuya" chơi chứ ko nhậu :D, thế là nhét 2 bị đá vào tủ lạnh... và trái cây bị ế... anh TZ bế con gái đến, bé đáng iu quá chừng chừng nhưng bé đã ngủ từ trên đường đến, ko thức chơi với mình ^^, lúc về bé thức và thơm mình 1 cái, mình thơm bé 1 cái, mình thích hun em bé lắm cơ :nguong:

Lại ko ngủ được dù mệt, hơn 1h mới chợp mắt...

Sheiran
18-05-2010, 01:48 AM
18. Đêm 17/05/2010

- Về tới sân bay SG là 19h. Về nhà tắm gội, mang quà đi cho, ăn tối... ngủ 1 chút rùi dậy post ảnh cho nóng...

Viết linh tinh và giờ thì off máy đi ngủ :D

Sheiran
19-05-2010, 10:46 AM
19. Đêm 18/05/2010

- Đi xem phim "Quái kiệt thất thế" - hay và vui.

- Đi ăn tí, về đến nhà thì cái tên chủ nhà chết tiệt đã khoá cửa, đành vào ks gần nhà ngủ (ko bít cái tên chủ nhà có.... bà con gì với tên chủ ks ko mà tuần trước tuyên bố giờ đóng cửa)...

- Khó ngủ, coi 1 phim kinh dị trên HBO - hix... mình ghét nhất phim kinh dị, nhưng lỡ vô tình coi 1 khúc rùi phải ráng coi cho hết, phải coi tới lúc ko còn gì kinh dị nữa thì mình mới ổn, chứ lưng chừng là mình bị ám ảnh, thế có khổ ko :roiqua:

- Chợp mắt khi đã gần 2h sáng...

NHAT NGUYET
19-05-2010, 12:26 PM
19. Đêm 18/05/2010

- Đi xem phim "Quái kiệt thất thế" - hay và vui.

- Đi ăn tí, về đến nhà thì cái tên chủ nhà chết tiệt đã khoá cửa, đành vào ks gần nhà ngủ (ko bít cái tên chủ nhà có.... bà con gì với tên chủ ks ko mà tuần trước tuyên bố giờ đóng cửa)...

Lão huynh bày cho Út một mẹo nhé!
Hôm nào đẹp trời Út thầm thì và tai hắn: "Anh ơi! anh cho em xin chìa khóa phòng anh đi, lỡ đêm hôm... em... sợ... ma", dĩ nhiên phải kèm thêm chìa khóa cổng :D :rolleyes: :eek:
Sau đó dùng chìa khóa nào thì (có cần phải chỉ không nhỉ?)... tùy Út nhé! :D :D :D

Sheiran
19-05-2010, 01:16 PM
Lão huynh bày cho Út một mẹo nhé!
Hôm nào đẹp trời Út thầm thì và tai hắn: "Anh ơi! anh cho em xin chìa khóa phòng anh đi, lỡ đêm hôm... em... sợ... ma", dĩ nhiên phải kèm thêm chìa khóa cổng :D :rolleyes: :eek:
Sau đó dùng chìa khóa nào thì (có cần phải chỉ không nhỉ?)... tùy Út nhé! :D :D :D

Chìa khoá thì muội có tất ạ, cái chính là hắn đóng cái khung thò tay vô để mở khoá rào lại í lão huynh:D

Sheiran
19-05-2010, 03:06 PM
http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/DSC00497.jpg

Sheiran
20-05-2010, 02:33 PM
20. Đêm 19/05/2010

- Cancel cuộc hẹn với 1 ng bạn mới từ Mỹ về để đi sinh nhật đứa bạn trong nhóm bạn thân. Trên đường đi đt réo liên tục, tưởng chúng nó đến hết rồi, ai ngờ đến nơi thì bàn chưa đặt, chưa có ma nào đến - điên tập 1. Cái nhóm này già hết rồi mà ko tập được tính chu đáo và làm việc có kế hoạch, lại thêm chửi mãi mà ko sửa được tình trạng giờ dây thun - cái này là mình ghét nhất, mình thích sự đúng giờ.

- Gọi quản lý đến chọn bàn, trên đường đi vào bàn thì bị 1 tên từ sau xông lên đạp vào dép, đôi dép xinh xinh mới mua 200k, đang tâm trạng ko vui, quắc mắc nhìn hắn mặc hắn đang dùng nụ cười duyên dáng nhất ko ngừng xin lỗi, bước được thêm 2 bước thì tên bạn mới đến đang đi sau lưng đạp thêm 1 phát vào dép - điên tập 2 - quát luôn "ông đi mà ko nhìn hả".

- Ngồi vào bàn, tên bạn chơi thân gần 9 năm quá hiểu mình - thỉnh thoảng hơi điên bất thường 1 tí chứ lành tính :D, hắn cười tươi rói với mình: "Tui thấy rõ ràng bà đang điên thằng kia xong quay qua chửi tui". Mình phì cười dù mặt vẫn còn đang bực: "Ai biểu nó mới đạp 1 phát tui chưa hết điên ông bồi thêm 1 phát vào đôi dép xinh đẹp của tui làm gì". Tên này là tên luôn làm mình dễ chịu nhất trong đám, hắn ko bao giờ nóng tính và luôn biết cách làm dịu vấn đề.

- Mọi ng đến đông đủ, mình làm luôn 1 tràng: "Mọi ng già hết rồi, cũng đi làm lâu rồi, sao chửi hoài mà ko tập được thói quen đúng giờ vậy! Nhiều khi sắp xếp công việc đâu vào đó là lại uổng công, bực cả người!". Cả đám cười cười gãi đầu, nhìn mà muốn đạp cho mỗi thằng 1 phát :uong:

- Quán rất đông, tụi nhân viên chia nhau đứng suốt ở các bàn có nhiều đàn ông lớn tuổi, bàn mình muốn lên đá hay lên bia phải gọi và phải đợi - Điên tập 3. 1 đứa trong nhóm nói: "Để tao kêu nhỏ kia tới bo nó 100k kêu nó đứng bàn mình cho nhanh". Mình xua tay: "Ko đáng! Thà là phục vụ tốt từ đầu, ko phải nhờ vả như thế! Để tui". Đám bạn phì cười: "Rồi, hôm nay tâm trạng chị My ko tốt rồi, xui cho thằng quản lý".

- Mình ngoắc tay: "Em ơi! Gọi quản lý giúp chị!"
- Có chuyện gì ko chị?
- Em cứ gọi ra cho chị!

Quản lý đến:

- Dạ chị cần gì ạ?
- Em cho chị hỏi sao bàn nào cũng có phục vụ riêng mà bàn chị muốn lên đá hay lên bia phải chờ cực quá!
- Chị thông cảm, tại hôm nay đông khách quá nên có nhân viên phải trực 2 bàn.
- Nhưng bàn chị con bé phục vụ có đứng đây đâu? Toàn đứng bên kia! Thiếu thì tuyển thêm đi em! Phục vụ tốt thu nhiều, lãi nhiều, đâu có lỗ. Nãy giờ hết bia mà lên bia ngay thì tụi chị uống gấp 3 con số này ấy chứ! Hay nhà hàng của em ko thích bán nhiều? Hay sợ tụi chị ko đủ tiền trả?
- Dạ chị thông cảm, em điều phục vụ đến bàn mình ngay ạ!

...

Về nhà đặt lưng xuống là ngủ ngay, ko say nhưng đủ để ngủ say :D

Tường Thụy
20-05-2010, 08:11 PM
Thế mà không a lô cho anh đến chạy bàn cho :D:D

Sheiran
20-05-2010, 09:59 PM
TZ F1 :D

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/16052010474.jpg

Triplec
20-05-2010, 10:06 PM
Ôi, con gái Tazang trông yêu quá. Nhìn chỉ muốn thơm vào hai cái má phinh phính một cái!

Sheiran
31-05-2010, 02:08 PM
Ko vào được nhà, quên mất 10 đêm như thế nào, uổng ghê ^^

21. Đêm 29/05/2010

Đi ăn lẩu xong đi karaoke với NR, tranh thủ chạy về lo tí việc, quay lại ks ngủ với chị Oa, 2 chị em tâm sự bao nhiu là bí mật :D

Sheiran
31-05-2010, 02:12 PM
22. Đêm 30/05/2010

Đi ăn tối với 1 nhóm đồng hương, có 1 cuộc đt làm mình bực... thà ko điện còn hơn... đáng ghét! Quất hết 6 chai tiger. Ác.c.. Tập uống Tiger...

Ăn tối xong karaoke rùi lại ăn lẩu típ, đang ăn lẩu thì nhóm bạn thân gọi bảo đang ngồi ở quán cũ đợi... cứ như chạy show...

Đi ngủ lúc 2h ^^

Tazang
31-05-2010, 02:56 PM
Ôi, con gái Tazang trông yêu quá. Nhìn chỉ muốn thơm vào hai cái má phinh phính một cái!

" Cháu cảm ơn Bác Triplec và Cô Sheiran đã động viên cháu, chứ Ba cháu là Người Rừng vất vả nên cháu còn kham khổ lắm ạ..."

Sheiran
11-06-2010, 12:14 AM
Tết giờ gần như ngày nào cũng làm vài chai bia, hum qua ngắm nghía cái body, mọi thứ đều ok, chỉ có da rám nắng hơn vì 2th nay chạy ngoài đường suốt, và quan trọng nhất... cái bụng bắt đầu ko còn quá phẳng nữa rồi, có dấu hiệu hơi tròn một tí... ôi niềm tự hào về vòng eo nhỏ nhắn của mình sắp lùi vào quá khứ, ko thể được ^^...

Đêm về khuya, tắt đèn nằm trăn trở hơn 1 tiếng đồng hồ, đặt báo thức 6h sáng, mình phải tập thể dục thôi...
...

Một hồi chuông...

Hai hồi chuông...

Ba hồi chuông...

Với tay... tắt chuông... nhét xuống gối... :D
...

Thức dậy khi đồng hồ đã hơn 9h...
...

Hix... nếu ko có chuyện quan trọng thật tình mình ko thể thức sớm nổi :run:
...

Tối đi ăn tối với tụi bạn, mình ăn đúng nghĩa :D, giải khát bằng 1 chai nước suối, trong khi tụi nó vừa tán dóc vừa lai rai mỗi ng 6 chai.

2 thằng báo tin... buồn là sắp lên chức ở chế độ... stanby... vì chưa đủ can đảm xác thực :D, 1 thằng họ Phạm 1 thằng họ Nguyễn, ngày mai là khai mạc World cup rùi, cả nhóm quyết định năm nay đội nào vô địch sẽ lấy tên đội đó đặt tên cho con của 2 đứa, nếu là Hà Lan mà đứa trai đứa gái thì đứa là Phạm Hà Lan - đứa Nguyễn Thị Hà Lan :haha:, thằng họ Phạm hí hửng: "Hên là thằng Pháp ko là ứng viên sáng giá của World cup nếu ko bỏ mzịa"

Cười đau cả ruột...

.........

Ngày mai mình sẽ bắt đầu tập thể dục lúc... 18h :chiuthua:

Lão K
11-06-2010, 04:17 AM
:haha:, thằng họ Phạm hí hửng: "Hên là thằng Pháp ko là ứng viên sáng giá của World cup nếu ko bỏ mzịa"

Cười đau cả ruột...

.........

Ngày mai mình sẽ bắt đầu tập thể dục lúc... 18h :chiuthua:

Thay vì Phạm Pháp, đặt tên Phạm Tây cũng được mà.:o

Nếu năm nay Brazil đoạt cúp vô địch, hai người bạn của She đặt tên con là Phạm ba Tây và Nguyễn thị Ba Tây.
Hai cô này ngồi vào chiếu bạc, bảo đảm sẽ vùa hết. :haha: :haha:

Nhudadauyeu
16-06-2010, 01:30 PM
Mờ dạo nì bé Cỏ bỏ nhật kí từng đêm rùi hử, thế này thì bao giừ mới đến 1001 đêm đây :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Sheiran
16-06-2010, 01:31 PM
Mờ dạo nì bé Cỏ bỏ nhật kí từng đêm rùi hử, thế này thì bao giừ mới đến 1001 đêm đây :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Em thấy... lâu quá nên... nghỉ chị ui :D

ngayhomqua
16-06-2010, 07:50 PM
Cố lên nào 1001 đêm có hơn 3 năm thoai em gái ah. Cố lên nèo:nguong::nguong::nguong:

Sheiran
17-06-2010, 10:50 AM
Cố lên nào 1001 đêm có hơn 3 năm thoai em gái ah. Cố lên nèo:nguong::nguong::nguong:

:lau: :lau:

Boulevard
17-06-2010, 04:13 PM
Không bắt em cứ phải đêm nào cũng viết... nhưng nếu đêm nào có cảm xúc thì lại viết tiếp nhé! 1001 đêm... sẽ càng thú vị hơn khi nó trải dài dài qua những ngày tháng...

Phu sinh
18-06-2010, 01:05 AM
Hì.. Kể đêm ấy bệnh gì ngóng... hờn... cũng được mờ muội! :D

Sheiran
20-06-2010, 01:25 AM
23. Đêm 19/06/2010

Sang ngày 20 rùi, 9 đêm thức cùng world cup, năm nay là lần đầu tiên mình xem world cup, lần đầu tiên dành tgian xem bóng đá. Trước đây mình chỉ xem đá bóng khi có Việt Nam đá, mình vốn ko mê môn thể thao này, tinh thần dân tộc thì xem thế thôi... Nhớ thưở mới vào ĐH cũng chơi cá độ "cơm áo gạo tiền" cái kiểu sinh viên, nhưng chả bao giờ xem đội mình cá đá thế nào... nghĩ cũng buồn cười.

Thật ra động cơ đầu tiên khiến mình tìm hiểu bóng đá vì thấy đàn ông ko ai là ko mê cái món này, tụi bạn gái mình nhiều đứa cũng mê, mình thì chả biết gì... Thử tìm hiểu vậy, sau này còn xem với... ox tương lai, kẻo mình ko biết gì hắn quăng mình ở nhà vò võ, tới mùa bù khú với bạn bè, rồi 1001 chuyện liên can... biết đường đâu mà lần, đường đâu mà kiểm soát :D, cái gì cũng "đồng vợ đồng chồng" cho nó chắc cú :D - anh nhậu thì về nhà, em nấu đồ nhậu mời bạn, thích có thể lai rai chung, thỉnh thoảng hàng quán em cũng đi theo, anh xem bóng đá thì rủ bạn về nhà vừa xem vừa lai rai, em lo phần hậu cần bếp núc, thích ra ngoài xem em cũng đi theo... thế cho nó chắc, nhỉ! :rolleyes::D

........

Theo dõi cái trò này cũng thú... lại vào trận mới rùi... :D

huongnhu
20-06-2010, 01:39 AM
Hahah, chị yêu.
Đọc mấy dòng của chị mừ hnhu thấy sao...thấp thoáng bóng hnhu ở chỏng.
HNhu cứ thắc mắc quoài: hông biết mắc cái dịch gì mừ mấy thằng chả cứ tụ tập hò hét điếc lỗ tai. HNhu ngồi đây giờ này là tại mấy chả nà.
HNhu hông biết coi đá banh. Nhưng hồi đi học thì lại đá banh dữ lắm. Đá dzới con chai luôn. Toàn thắng mới ghê chứ! Thắng hông phải do đá giỏi, mừ, do ăn gian giỏi dzới lại cãi giỏi.
Nhưng có gan ngồi coi như chị giờ thì hnhu...bó tay. HNhu thà ngồi mần thơ mình ên chatbox!
:longlanh1::nguong:

Sheiran
20-06-2010, 01:43 AM
Hahah, chị yêu.
Đọc mấy dòng của chị mừ hnhu thấy sao...thấp thoáng bóng hnhu ở chỏng.
HNhu cứ thắc mắc quoài: hông biết mắc cái dịch gì mừ mấy thằng chả cứ tụ tập hò hét điếc lỗ tai. HNhu ngồi đây giờ này là tại mấy chả nà.
HNhu hông biết coi đá banh. Nhưng hồi đi học thì lại đá banh dữ lắm. Đá dzới con chai luôn. Toàn thắng mới ghê chứ! Thắng hông phải do đá giỏi, mừ, do ăn gian giỏi dzới lại cãi giỏi.
Nhưng có gan ngồi coi như chị giờ thì hnhu...bó tay. HNhu thà ngồi mần thơ mình ên chatbox!
:longlanh1::nguong:

Thì chị vừa xem vừa mần thơ, vừa đọc thơ em nà :D :nguong:

Sheiran
20-06-2010, 12:14 PM
Mới gội đầu xong, vẫn như thưở bé, thích nước, thích tắm gội, nhưng giờ mỗi lần gội đầu lại ngại, vì tóc rụng nhiều...

Ngày xưa ngoại gội đầu cho bằng bồ kết, tóc đen, suông thẳng, dài và dày. 11t không còn ngoại nữa, nhưng cũng còn bồ kết, cắt tóc ngắn bớt đi, vì 1 mình ko thể vật lộn với mớ tóc dài mỗi khi gội đầu, mỗi khi ra gió về thì chải đầu quả là một việc tốn nhiều công sức...

12t - ko còn bồ kết, tóc "bị" lôi đi cắt đến tận mang tai, khóc hết 1 ngày...

Sau khi tốt nghiệp 12 để tóc dài lại, mái tóc dày ngày xưa theo thời gian trải nghiệm cùng "công nghệ dầu gội" đến nay chỉ còn là "một nhúm điều hiu bé tẻo teo"... Mỗi lần chải tóc thấy sao mà... trống vắng chiều nay đến thế, lia vài ba lược là xong...

Tóc ko còn dài, ko còn dày, cũng chẳng còn suông, chỉ được cái là còn đen tuyền, ai gặp mình cũng hỏi có nhuộm tóc ko mà tóc đen đẹp quá, thế là 1 ngày đẹp trời đi nhuộm nó vàng hoe... Anh thợ nhuộm cho mình bảo "tóc gì lì quá, nhuộm 3 lần thuốc mà ko lên màu, ngta nhuộm 1 lần đã lên"... Ờ... cuối cùng là sau khi nhuộm 1 năm nó mới bắt đầu... lên... và "lên" rùi chắc là khó "xuống"... :D Mặc... Cái gì cũng hết rồi, thôi thì cho hết tất... khỏi vấn vương...

Ngày xưa lúc nào cũng xoã tóc, từ từ thì cột, kẹp, giờ là bới... vì sao...

Vì bây giờ cái vẫn ti toe trên đầu chả còn là tóc nữa... Và ngày xưa vẫn mãi là ngày xưa...

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/ph/DSC03484.jpg

Serena
20-06-2010, 12:25 PM
Cái ảnh này đáng iu quá đi em!:naonao:

Phu sinh
21-06-2010, 01:54 AM
Hi... Hi... Chắc phải.... lựa... cả 1 xấp hở muội!! :D

Sheiran
21-06-2010, 11:24 AM
Hi... Hi... Chắc phải.... lựa... cả 1 xấp hở muội!! :D

Muội đi đám cưới nhà bà con, được chụp có mỗi 1 tấm đấy :D

Sheiran
21-06-2010, 11:58 AM
24. Đêm 20/06/2010

Chú út ở CM lên học bồi dưỡng gì đó ở ĐHCS, chú hơn mình 1 tuổi, từ nhỏ chơi thân như bạn bè, chú có bản chất... thuần nông dân, dù làm CA hẳn hoi ^^, mình thích cái chất phát hiền hoà của chú. Trước khi lên SG chú đt dặn đi dặn lại nhớ lên chỗ chú chơi vì: "hai lúa lên sg ko quen ai cũng chẳng biết gì", mình phì cười...

Chú cháu kéo nhau ra quán, gọi cho chú vài món lạ lạ, chú nói có 5 người bạn lên học chung, mình ok, mời ra chơi cùng, người CM mình có cái hay là đi đâu người ta cũng nhận ra... người miền quê :D, có những đặc trưng mà như giang hồ thường nói là "rửa mấy cũng ko hết mùi phèn", huống chi "ko rửa", mình cứ cười suốt, (đám phục vụ NH đứng ở bàn mình cũng cười suốt :D), chỉ việc đơn giản từ bx MTây lên trường thui mà cả nhóm của chú đi lạc từ bx MĐông xuống chợ BThành, xuống chợ AĐông, vòng lên BDương rùi mới tới được trường :youarethewoman:... bạn chú trêu sao thấy mình "giống ng xì phố chứ ko giống ng CM", biết sao được, từ nhỏ mình sống với bà ngoại, mà bà ngoại chẳng phải ng CM, mình chỉ nheo mắt "máu là máu ng CM đấy!"...

Chú nhậu dở nên chú và 1 ng nữa... xỉn trước, chú cháu đang định về thì hai anh chị của 1 ng bạn trong nhóm chú đến, từ Bình Tân lên thăm em, bạn chú năn nỉ mình ở lại cùng, ko lẽ anh chị ngta mới đến mà mình về cũng kì, thế là ở lại, anh của bạn chú đề nghị chuyển chỗ cho có ko khí, ok, mình thanh toán rùi tháp tùng theo.

Vừa sang chỗ mới thì trời đổ mưa tầm tã, mình định về sớm cũng đành chờ hết mưa, mọi ng ăn nhậu khí thế, mình chỉ ngồi chơi cho vui. Hết mưa, mình đòi về, mọi ng nói vậy về chung luôn, anh của bạn chú kêu tính tiền, lạ cái là nhân viên đem hoá đơn ra đi 1 vòng mà cũng ko ai nhìn tới, giống như ko thấy :youarethewoman:, "dzụ này mới nè" :lau:, cô nhân viên đưa mắt nhìn mình, Hix... Mình thanh toán xong trong bàn vẫn ko ai có phản ứng gì :D

Trên đường về thấy buồn cười, về đập trận Itali 1 phát => đi bụi lun :D

Đây tới cuối tháng chắc ăn mì gói quá, đang lúc nghèo như chưa từng bít nghèo :D

Phương Lê
21-06-2010, 02:00 PM
24. Đêm 20/06/2010

Chú út ở CM lên học bồi dưỡng gì đó ở ĐHCS, chú hơn mình 1 tuổi làm CA hẳn hoi ^^,

..... có 5 người bạn lên học chung, mình ok, mời ra chơi cùng,

....... hai anh chị của 1 ng bạn trong nhóm chú đến, từ Bình Tân lên thăm em, bạn chú năn nỉ mình ở lại cùng, ko lẽ anh chị ngta mới đến mà mình về cũng kì, thế là ở lại, anh của bạn chú đề nghị chuyển chỗ cho có ko khí, ok, mình thanh toán rùi tháp tùng theo.

...... anh của bạn chú kêu tính tiền, lạ cái là nhân viên đem hoá đơn ra đi 1 vòng mà cũng ko ai nhìn tới, giống như ko thấy :youarethewoman:, "dzụ này mới nè" :lau:, cô nhân viên đưa mắt nhìn mình, Hix... Mình thanh toán xong trong bàn vẫn ko ai có phản ứng gì :D

.... Chơi gì mà kỳ zậy..?! :eek: Ép con nhỏ quá hà! Làm CA mà hổng biết luật gì hết trơn.?! :botay:
... trong khi đó chiều hôm qua, mình đi uống nước mía, gần 20 người, tính tiền 92.000đ vậy mà tới 6 người giành nhau trả tiền.... => 6 người này hổng phải CA như bạn của SR! hihi

MinhThy
21-06-2010, 02:16 PM
24. Đêm 20/06/2010

......

Vừa sang chỗ mới thì trời đổ mưa tầm tã, mình định về sớm cũng đành chờ hết mưa, mọi ng ăn nhậu khí thế, mình chỉ ngồi chơi cho vui. Hết mưa, mình đòi về, mọi ng nói vậy về chung luôn, anh của bạn chú kêu tính tiền, lạ cái là nhân viên đem hoá đơn ra đi 1 vòng mà cũng ko ai nhìn tới, giống như ko thấy :youarethewoman:, "dzụ này mới nè" :lau:, cô nhân viên đưa mắt nhìn mình, Hix... Mình thanh toán xong trong bàn vẫn ko ai có phản ứng gì :D

Trên đường về thấy buồn cười, về đập trận Itali 1 phát => đi bụi lun :D

Đây tới cuối tháng chắc ăn mì gói quá, đang lúc nghèo như chưa từng bít nghèo :D

Người CM mình phóng khoáng lắm mà ... sao lại có những con sâu làm rầu nồi canh như vậy :chetchua:

Sheiran
21-06-2010, 08:50 PM
.... Chơi gì mà kỳ zậy..?! :eek: Ép con nhỏ quá hà! Làm CA mà hổng biết luật gì hết trơn.?! :botay:
... trong khi đó chiều hôm qua, mình đi uống nước mía, gần 20 người, tính tiền 92.000đ vậy mà tới 6 người giành nhau trả tiền.... => 6 người này hổng phải CA như bạn của SR! hihi

Chắc tại làm CA đi ăn có ng trả tiền quen rùi đó PL :D (mừ đính chính, bạn chú của SR, hông phải bạn SR :D), mặt khác dân tỉnh lẻ mà, có khi nhìn cái bill ko dám tính cũng nên, nhưng đàn ông mừ thế thì... :youarethewoman:

Sheiran
21-06-2010, 08:56 PM
Người CM mình phóng khoáng lắm mà ... sao lại có những con sâu làm rầu nồi canh như vậy :chetchua:

Thía mứ nói, ko giống phong cách ng Miền Tây mình gì hết ox. Không sợ hết tiền chị sợ... ko có tiền để hết thui. Hehe... Đám này bạn chú út bx nên trẻ, 83 ko thui, mừ mấy năm qua tự nhiên nghĩ chắc do mình lăn lộn sớm hay sao á, từ khi đi làm, mỗi lần về quê hay đi chơi với ng cùng trang lứa ở quê, cứ thấy họ... khác xa mình quá :botay:, như đám bạn thời PTTH, thời đó mình bèo nhất lớp, 10 năm gặp lại thấy tụi nó vẫn như ngày xưa... hình như tụi nó chẳng lớn lên tẹo nào về mọi mặt...

OA _ NỮ
21-06-2010, 10:04 PM
Mỗi khi em, Minh Thi, Candy, Yêu, HHH...Đến ks của chị thì cứ mua đủ thứ mang tới, chị oder đồ ăn thì giành trả tiền....Hihih. Chị ko chịu thì vẫn cố trả bằng được...Nhiều khi thấy thế, chị còn áy náy mãi.

Sheiran
21-06-2010, 10:12 PM
Mỗi khi em, Minh Thi, Candy, Yêu, HHH...Đến ks của chị thì cứ mua đủ thứ mang tới, chị oder đồ ăn thì giành trả tiền....Hihih. Chị ko chịu thì vẫn cố trả bằng được...Nhiều khi thấy thế, chị còn áy náy mãi.

Chài, ko so sánh vậy được chị ui, chuyện này khác hoàn toàn mừ :D, em viết lại chuyện này cho vui vì 1 mớ đàn ông, mới gặp em lần đầu, ko bạn bè gì, họ lại đãi khách của họ, chẳng liên quan mình, nên thấy buồn cười thui :D

Phu sinh
22-06-2010, 01:09 AM
Hi... Hi... Hổng chừng ông chú lỡ khoe có cô cháu ... đại gia xì gòn!!! He... he...

MinhThy
22-06-2010, 08:25 AM
Thía mứ nói, ko giống phong cách ng Miền Tây mình gì hết ox. Không sợ hết tiền chị sợ... ko có tiền để hết thui. Hehe... Đám này bạn chú út bx nên trẻ, 83 ko thui, mừ mấy năm qua tự nhiên nghĩ chắc do mình lăn lộn sớm hay sao á, từ khi đi làm, mỗi lần về quê hay đi chơi với ng cùng trang lứa ở quê, cứ thấy họ... khác xa mình quá :botay:, như đám bạn thời PTTH, thời đó mình bèo nhất lớp, 10 năm gặp lại thấy tụi nó vẫn như ngày xưa... hình như tụi nó chẳng lớn lên tẹo nào về mọi mặt...

Uhm ... Ox lâu lâu gặp lại một số người bạn ở quê, thấy họ vẫn vậy, suy nghĩ không thay đổi gì nhiều, khá an phận. Người iu cũ ở đấy, him sinh năm 82 rồi mà vẫn còn thấy trẻ con quá, sống vô lo. Chắc chỉ có mình là thay đổi ^^

Sheiran
23-06-2010, 11:44 AM
Hi... Hi... Hổng chừng ông chú lỡ khoe có cô cháu ... đại gia xì gòn!!! He... he...

Ko có đâu ạ :lau: (chú em có bít em làm gì đâu :D)

Boulevard
23-06-2010, 06:25 PM
24. Đêm 20/06/2010

Thương Sheiran ghê! Éo le nhỉ? Giả dụ lúc đó Sheiran không có tiền trả thì sao nhỉ? Mách em nhé, em hét lên vui : Ai trả tiền đây nhỉ? Hoặc nói với cô tiếp viên giọng tếu táo: Em nhìn ai có cảm tình nhất thì em đưa hóa đơn tính tiền! ...

:haha::haha:

Sheiran
23-06-2010, 07:36 PM
Thương Sheiran ghê! Éo le nhỉ? Giả dụ lúc đó Sheiran không có tiền trả thì sao nhỉ? Mách em nhé, em hét lên vui : Ai trả tiền đây nhỉ? Hoặc nói với cô tiếp viên giọng tếu táo: Em nhìn ai có cảm tình nhất thì em đưa hóa đơn tính tiền! ...

:haha::haha:

Em sẽ ghi nhận cách này ạ :D

Sheiran
25-06-2010, 10:13 PM
25. Đêm 25/06/2010

Đi xem phim Karate Kid - hay tuyệt vời :nguong:, sau này mình có con 7t bắt đầu cho đi học võ là vừa :xiho:

Tazang
25-06-2010, 11:34 PM
25. Đêm 25/06/2010

Đi xem phim Karate Kid - hay tuyệt vời :nguong:, sau này mình có con 7t bắt đầu cho đi học võ là vừa :xiho:

Học võ từ 7 tuổi là muộn zùi, muốn làm Đệ nhất Cao thủ thì em cho baby của em học Võ từ....trong bụng Mẹ luôn đi nhá

Sheiran
26-06-2010, 10:40 AM
Học võ từ 7 tuổi là muộn zùi, muốn làm Đệ nhất Cao thủ thì em cho baby của em học Võ từ....trong bụng Mẹ luôn đi nhá

Vậy chắc phải kiếm... 2 đứa 1 lúc cho chúng... tập luyện trong ấy anh nhỉ :D :lau:

Sheiran
26-06-2010, 02:36 PM
....reng.reng.reng...

- Nghe nè bạn già!
- Dạo này khổ lắm hả "mầy"?
- Hả?
- Dạo này mày khổ lắm phải hông?

(Hơi ngớ ng)

- Sao tự nhiên hỏi tao dzậy?
- Thì lâu quá chả thấy mày đt gì cho tao, nên tao nghĩ chắc mày khổ dzữ lắm, ko có tiền nạp đt.

(Té ghế)

- Hớ hớ...
- Hớ hớ...

- Hehe... í là tao chơi dzới mày từ thời... cởi trần tắm sông, mà cũng ko ngờ bạn tao... đá giò lái điệu nghệ quá xá.
- kà kà...

(Nghe nụ cười gian tà của nó cũng đủ để mình hình dung ra cái bản mặt đắc chí của nó đang phơn phớn roài :D)

- Hay quá hen! Tao ko điện sao mày ko biết điện cho tao? Toàn me... đá giò lái không hà.
- Thì tao khổ mà, hôm nay mới trúng số, mừng hết lớn, đi nạp đt điện cho mày liền nè. Còn hổng biết nữa!
- Xúc động quá!
- Kà kà...

(Mình cũng phì cười)

....tám tới tám lui....

...cúp máy...

...Tút.. Tút...

- Gì mậy?
- Lâu ko gặp, nhớ mày quá điện thăm mày...

(Bên kia đầu giây bật cười ha hả)
- Con quỷ, dịch dzật mày à!
- Hehe...
..........

Cúp máy mà mình cười 1 mình...

... Có những niềm vui rất nhỏ nhoi nhưng ko thể nào thay thế được....

Nhudadauyeu
26-06-2010, 03:48 PM
hihi, công nhận những cuộc nc của bé Cỏ với bạn mừ vui ghê, chưa khi nào chị đc nghe như vậy đâu
SG khác HN là vậy đó :naonao:

Sheiran
26-06-2010, 11:20 PM
hihi, công nhận những cuộc nc của bé Cỏ với bạn mừ vui ghê, chưa khi nào chị đc nghe như vậy đâu
SG khác HN là vậy đó :naonao:

Đây là đứa bạn thời thơ ấu duy nhất em còn chơi đến bây giờ đó chị, ng bạn thân nhất của em - hàng xóm từ khi mới chào đời, 2 đứa thẳng tính như nhau, nhỏ ko may mắn được đi học như em, chỉ học đến lớp 7 thôi, nhỏ ra đời sớm, giờ cứ như 1 thằng con trai chính hiệu (may là ko les ^^), cứng cỏi, rất giỏi võ, khi ngồi bên cạnh nhỏ và 1 chai rượu - là lúc em cảm thấy cuộc đời bình yên nhất :o

Sheiran
26-06-2010, 11:31 PM
26. Đêm 26/06/2010

Mưa tạnh từ lúc 17h, 20h mình chạy ra đường vô tình quẹo vào con đường lạ vẫn đang còn là một... con sông, một sự vô tình nữa là bắt gặp quán Bún nước lèo Miền Tây, tấp vô làm 1 tô - đúng hương vị quê mình - húp xì xoạp sạch sẽ :nguong:, đây là lần thứ 2 sau 9 năm lên sg mình ăn được tô Bún nước lèo đúng vị tại SG, lần đầu là ở quán Ngon, mình ăn ở Ngon ko lâu thì Ngon dời địa chỉ rùi ko bán món Bún nước lèo nữa, sau đó mình cũng tìm được vài chỗ bán Bún nước lèo nhưng vị cứ như là Bún mắm...

... Có những sự vô tình thật hữu duyên và dễ thương...

Sheiran
30-06-2010, 11:11 AM
27. Đêm 29/06/2010

Nhóm bạn rủ tập trung ăn uống, mình tưởng ra ngoài ăn, mặc cái đầm ngắn cho mát, ai ngờ tụi nó đã chuẩn bị tiệc ở nhà, mà nhà thằng bạn thì ko có bàn ăn, chỉ ngồi dưới đất, báo hại mình ngồi... mỏi cả cẳng vì sợ... hớ hênh :D, một thằng quỷ bạn sợ mình nhất trong đám thỉnh thoảng lại cười hí hửng: "Bà xếp bằng lại cái coi, rời xa tập thể quá!" mình nửa đùa nửa thật bảo em trai thằng chủ nhà: "Nhóc! cho chị mượn cái quần cụt coi, ngày nào chị ko... mần thịt nó là nó ăn uống ko ngon miệng", cả đám cười ha há...

Gần đây nhiều lần ăn xong tụi nó đòi Karaoke, nhưng trễ quá mình ko đi, làm cả đám buồn, vì mình ko đi tụi nó cũng ko đi, hum nay tụi nó năn nỉ quá, thế là qua karaoke khi đã hơn 1h sáng...

Tên lăng nhăng nhất đám là V dạo này có bồ mới, tên này thay bồ cứ như là thay áo vì bx tương lai của hắn quá hiền, hiền đến độ... khờ... thú thật mình cũng có thiện cảm với bé đó nhưng vì khờ quá nên mình thấy cũng chán... đã khờ còn hiền, còn ít nói... lúc nào cũng như manơcanh... V ko lăng nhăng cũng khó, vấn đề là hắn quá lăng nhăng, mỗi lần gặp hắn thấy chở theo 1 em ngồi sau mà "trùm" kín mít là mình ko dám chào, vì đã 2 lần mình suýt chào nhầm, cũng bởi 2 bé khác nhau mà kiểu tóc giống nhau, dáng cũng giống nhau...

Bé mới nhất lần này V quen là 1 cô rất lợi hại, ngoại hình hấp dẫn, hoạt bát, nói chung là khá ok, 18t mà lúc mới gặp mình phải kêu... bằng chị (vì nhìn... từng trãi quá), mình ko thiện cảm với bé này ở chỗ V quen bé này do tình cờ biết nick yahoo, lần gặp mặt đầu tiên và thứ 2 V đều dắt đi chơi với nhóm mình, thế mà mới gặp mặt có 2 lần đã "vai trong tay, eo trong tay..v.v..." cứ như... iu từ muôn kiếp trước. Thế là mình ko thiện cảm... thế là cả đám trêu "minh chủ khó tính quá, kệ nó, coi như... đông vui hao thôi mà"... Khi mình chuẩn bị dẹp ác cảm qua một bên thì nhóc em thằng bạn... báo cáo: "Em bó tay bà đó luôn chị, hôm gặp đầu tiên anh V nói với bả là có bạn gái rồi, qua cái hôm thứ 2 đưa bả về mà cõng 3 có em nữa đó, bả nói với anh V là bả muốn ngủ với anh V, nhưng anh V ngủ với bả thì phải bỏ chị N"... Sặc.c.c...

Cuối cùng thì... V ko thoát khỏi... lưới tình của... yêu nhền nhện... Gặp vài lần nữa thì...

Tối qua vào karaoke, nhìn 2 đứa cứ xoắn lấy nhau, em thằng bạn chậc lưỡi: "Em chắc với chị lần này ông V ko thoát được bà này đâu, ổng mê mệt lắm rồi"... Haizz...

Thằng bạn trong nhóm nói mình khó tính gần đây mới mắc cười, đã mấy lần mình nghe nó nói với nhỏ kia, từ nửa đùa nửa thật đến... cố nói cho thật nghiêm túc cùng 1 vấn đề: "Em đừng thân mật với V trước mặt anh em quá, nhóm này chơi gần 10 năm rồi chưa ai thân mật với người yêu trước mặt anh em cỡ đó đâu, kỳ lắm"

:youarethewoman:

Sheiran
01-07-2010, 12:29 AM
28. Đêm 30/06/2010

Có 1 cái hẹn... nên lỡ 1 cuộc gặp gỡ...

Ra đường được 10 phút thì trời mưa, định ko mặc áo mưa nhưng ko hiểu sao mới lâm râm chưa ướt mà lạnh quá thế là phải mặc. Mình chả thích mặc áo mưa tẹo nào...

Hum nay món ăn có đến 3 món... làm từ mực, có ng còn bảo định kêu... 7 món từ mực cơ, (Hix... ăn xong chắc thành... con mực luôn wớ :lau:).

Lúc gần tàn tiệc ngồi nói chuyện vui, có ng bảo: "Mọi ng biết tại sao đàn ông có vợ xong lại mập ra không?"

Vài người lao xao: "Thì có người bắt ăn uống đúng giờ phải mập rồi."

- Ậy, không phải dzậy! Lúc chưa có vợ, mấy ông đi nhậu về là lăn ra ngủ đúng không?

- Chứ sao nữa.

- Thì đó, mà đàn ông thường nhậu uống nhiều chứ ăn bao nhiêu, nên mất sức, chưa kể... mất sức kiểu khác nữa, sao mà mập nổi.

- Rồi sao?

- Cưới vợ về một thời gian, đi nhậu về mở cửa thấy vợ nằm trên giường... đành phải... quay trở ra kiếm cái gì ăn cho xong... Nên phải mập :D

Lúc về trời vẫn còn mưa, giờ gần 1h sáng vẫn đang mưa... Mưa êm quá... Giờ muốn viết thơ ghê mà lâu nay hồn thơ hoàn toàn mất tích... chán...

Sheiran
01-07-2010, 10:58 PM
29. Đêm 01/07/2010

Bạn rủ đi ăn tối, chạy sang rước, vô nhà thì mẹ bạn chuẩn bị dọn cơm, nghe mùi hấp dẫn :nguong:, mẹ bạn rất mến mình, nhiệt liệt bắt ở nhà ăn rùi đi chơi ko cho ra ngoài ăn, mình trông thấy nồi cá rô kho tộ cực kỳ hấp dẫn, thế là bảo bạn: "Ăn rùi đi" làm bạn cười xoà. Mấy con cá rô mập ú, trứng anh ách ở bụng, mình được nhường mấy cái trứng vì cả nhà bạn đều bít mình thích ăn trứng (mắc cỡ ghê :D), eo ui, mình khoái nhất là trứng cá rô, cá sặc và cá trê, ngon mê ly ^^

Dạo 1 vòng tp, mưa tan muộn làm không khí ẩm ướt, lành lạnh, dạo đúng 1 vòng rùi về nhà, nằm chèo queo, bấm đt gọi 1 lượt những ng lâu mình ko đt toàn họ gọi cho mình - vui vui ^^

Boulevard
01-07-2010, 11:02 PM
26. Đêm 26/06/2010

Mưa tạnh từ lúc 17h, 20h mình chạy ra đường vô tình quẹo vào con đường lạ vẫn đang còn là một... con sông, một sự vô tình nữa là bắt gặp quán Bún nước lèo Miền Tây, tấp vô làm 1 tô - đúng hương vị quê mình - húp xì xoạp sạch sẽ :nguong:, đây là lần thứ 2 sau 9 năm lên sg mình ăn được tô Bún nước lèo đúng vị tại SG, lần đầu là ở quán Ngon, mình ăn ở Ngon ko lâu thì Ngon dời địa chỉ rùi ko bán món Bún nước lèo nữa, sau đó mình cũng tìm được vài chỗ bán Bún nước lèo nhưng vị cứ như là Bún mắm...

... Có những sự vô tình thật hữu duyên và dễ thương...

Trời ơi, tâm hồn của những người có thân hình như mình nghe tả món ăn đã thấy... phát thèm... Hôm nào rảnh BLV sẽ chạy qua quán Ngon ở Phan Bội Châu Hà Nội xem có còn món Bún nước lèo không :longlanh1:

Sheiran
01-07-2010, 11:15 PM
Trời ơi, tâm hồn của những người có thân hình như mình nghe tả món ăn đã thấy... phát thèm... Hôm nào rảnh BLV sẽ chạy qua quán Ngon ở Phan Bội Châu Hà Nội xem có còn món Bún nước lèo không :longlanh1:

Em hem ngờ ng HN cũng bít món Bún nước lèo Miền tây. Hihi...

Phu sinh
01-07-2010, 11:25 PM
28. Đêm 30/06/2010

....
- Cưới vợ về một thời gian, đi nhậu về mở cửa thấy vợ nằm trên giường... đành phải... quay trở ra kiếm cái gì ăn cho xong... Nên phải mập :D

...

Kinh nghiệm thực tế nè muội! Là do... không phải mất sức... kiểu khác ấy! :haha:

Sheiran
02-07-2010, 12:26 AM
Kinh nghiệm thực tế nè muội! Là do... không phải mất sức... kiểu khác ấy! :haha:

Em thấy Lão huynh... ốm nhom mừ :D

Sheiran
06-07-2010, 01:08 AM
30. Đêm 05/07/2010

3 ngày liền buổi tối ko đi chơi, chỉ đi thăm con trai nuôi và đi dạo các siêu thị, mua vài thứ linh tinh. Tội nghiệp con trai, bị sốt siêu vi cả tuần rồi ko ăn được gì, ăn gì vào cũng nôn ra, chỉ uống được ít sữa, người gầy nhom, nhìn mà xót ruột.

Ngồi tám với nhỏ bạn, nhỏ bảo chắc tranh thủ kiếm thêm đứa con gái rồi nghỉ cho khoẻ, hai vợ chồng muốn vậy mà sợ nuôi ko nổi nên chưa quyết định. Con trai bảo:

- Khi nào mẹ sinh em gái mẹ đặt tên là Tố Uyên á!

Mình và nhỏ bạn ngạc nhiên:

- Sao vậy con.

Con trai cười duyên:

- Bạn Tố Uyên lớp con đẹp gái lắm.

Sặc.c.. té ghế :D :lau:

Nhỏ bạn mình bật cười xô nhẹ đầu con trai:

- Tao nói thằng này 13t cưới vợ mà mày hổng tin.

.........

Về dạo đường Cao Thắng, ghé xe Canh bún, chỗ này tuy bán bình dân lề đường nhưng khá vệ sinh, ăn cũng ngon, 2 năm trước lúc còn đi làm thuê chiều chiều cứ khoảng 4h mình cùng thằng bạn thân trong cty hay ra đây ăn, gần 2 năm rồi mới ăn lại chỗ này, 2 năm trước 12k/tô, giờ 20k/tô. Hehe...

Lại dạo tiếp 1 vòng, lại tấp vào một xe ven đường - uống nước sâm, tự dưng nghĩ vu vơ, thời cấp 1 nước sâm 200 đồng/ly, lên cấp 2 lên giá 300 đồng/ly, cấp 3 thì 500 - 1000 đồng/ly, vào ĐH 1500 - 2000 đồng/ly, bây giờ đã 5000 đồng/ly, ko biết tới khi con mình vào lớp 1 thì mình sẽ cho con bao nhiêu tiền để uống 1 ly sâm ^^.

Nghĩ xong lại nhớ Hủ tiếu gõ, thời mới vào ĐH mình và đám bạn - sinh viên nghèo - mỗi tối hay ăn 1 tô hũ tiếu gõ 2000 đồng, gọi là sang hơn... mì gói - sống khoẻ qua ngày, trưa thì cơm chay bình dân - 2500 đồng/dĩa. Bây giờ Hủ tiếu gõ 6000 đồng/tô, cơm chay bình dân lắm cũng 12000 đồng/dĩa, có lần mình nổi hứng đổi khẩu vị, tấp vào một quán trông khá dản dị để nhớ thời sinh viên, ăn xong tính tiền 25000 đồng 1 dĩa lơ thơ mấy cọng rau xào và vài miếng dưa mắm... nghĩ mà cảm thương cho sinh viên nghèo thời nay, không được sống khoẻ như mình ngày xưa...

Haizz... đi ngủ, nếu ko ko biết giờ mình lại sắp nhớ đến cái gì :D

Sheiran
09-07-2010, 09:39 AM
31. Đêm 07/07/2010

Nhóc về quê nghỉ hè lên, tối 2 chị em đi siêu thị, gian hàng đầu tiên nhóc vô lựa là... underwear :D, lựa xong còn wa lựa cho mình cái... áo ngủ mí ghê chứ...

Ra khỏi siêu thị, thấy trước cổng siêu thị có xe cháo lòng nhìn hấp dẫn, mình nói nhóc:

- Ăn cháo lòng nghen!

Nhóc... cười bí ẩn:

- Chế, tại sao bên trái là Lotteria, bên phải là KFC mà mình lại ăn cháo lòng?

:lau:

- Vì chế ko thích cả 2. Hehe...
- Hờ hờ...

Kết quả là mình lấy xe và đi ăn... hải sản.

Vào quán, nhóc cầm menu và hỏi anh phục vụ:
- Anh ơi! Ở đây Tôm hùm nhiu 1 kí ạ.

Mình đang uống ly nước suối mà mún sặc. Lại nghe nhóc nói tiếp:
- Cho em 1 trăm gờ ram.

Sặc.c... té ghế :lau:
Nhóc cười hí hửng khoe cái răng khểnh:
- Nói chơi chứ lấy em 3 lạng tôm đất nướng muối ớt.

Vừa ăn, nhóc vừa nói chuyện với mình toàn tình hình kinh tế xã hội, mới xa hơn 1 tháng, nhóc làm mình choáng quá, có thông tin mình còn... không biết, hên là cái mình biết nhiều hơn cái không biết, mình ko ngờ nhóc đọc báo nhiều thế, trẻ con bây giờ hay thật.

Sáng hum sau mình ra sạp báo khuân 1 mớ, sợ nhất trẻ con mí câu: "Tại sao...?" :lau:

Sheiran
09-07-2010, 09:43 AM
32. Đêm 08/07/2010

Đi sinh nhật nhân viên, 13 ng mừ uống 7 thùng. Hix...

Giờ vẫn còn... ngu ngu :D

MinhThy
09-07-2010, 09:48 AM
31. Đêm 07/07/2010

.......

Sáng hum sau mình ra sạp báo khuân 1 mớ, sợ nhất trẻ con mí câu: "Tại sao...?" :lau:

- Cá có đi tè không mẹ?
- Tại sao cái này gọi là con dao mà không gọi là con gà? :lau:

Sheiran
09-07-2010, 09:52 AM
- Cá có đi tè không mẹ?
- Tại sao cái này gọi là con dao mà không gọi là con gà? :lau:

Bởi dzậy, 1 thằng con nuôi và 1 thằng em, mỗi khi ngồi nói chuyện dzí tụi nó... căng thẳng pà cố :lau:

Sheiran
12-07-2010, 11:50 AM
32. Đêm 11/07/2010

Đêm cuối cùng của World cup, đã định ở nhà hết 80% rùi, nhưng tụi bạn cứ thay phiên nhau điện, thế là 11h30 xách xe đi...

Con đường Nguyễn Tất Thành về đêm thoang thoảng mùi Dạ lý...

Qua đến nơi thì bia đã sẵn sàng, ko thấy đồ ăn, thấy trong bếp có 1 con cá bự chà bá nằm trên thớt ^^. Thằng bạn cười hề hề:

- Bạn nhỏ em tui về quê lên cho con cá, đem qua đây cho cả đám ăn nhưng ko ai biết nấu hết.

(Ặc.c.. Bên ngoài có 2 đứa con gái... nản chưa...)

- Xí! Tui là ôsin chắc!

Vẫn cái giọng hài hước cố hữu, hắn... ngọt ngào:

- Bậy, bếp trưởng chứ ôsin gì, đứa nào dám nói bà ôsin! Cả đám kính cẩn mời bà qua...

- Xí...

Hỏi tụi nó thích ăn hấp hay chiên giòn, ai cũng khoái chiên giòn, thế là khứa con cá ra làm 3 chiên rùi làm nước mắm... Em thằng chủ nhà rất mến mình, cứ ở sau bếp hỏi chị có cần phụ gì em phụ cho, nhìn đầu con cá trên chảo, nó phán 1 câu làm mình mắc cười:

- Chị, mắt con cá này ác dễ sợ.

Cá chiên xong dọn lên cả đám tự nhiên hết muốn nhậu mà muốn... ăn cơm :lau:, thế là 1 bé bồ thằng bạn nấu cơm... vo gạo xong bé định quăng nguyên cái nồi ướt nhẹp vào bếp điện... mình nhắc nên lau khô... bé cười duyên tròn xoe mắt: "Vậy hả chị!"

Nhìn mọi ng ngồi ăn ngon lành, tự nhiên thấy vui vui...

Cái đám này, sắp già rùi mà lúc nào cũng như trẻ con...

Sheiran
14-07-2010, 11:18 AM
Hix... Tuổi em thuộc cung Bạch Dương mừ ^^

MinhThy
14-07-2010, 12:16 PM
Từ Dê mà bị chuyển qua thành Sư Tử. Tội bx qá :D

Sheiran
14-07-2010, 12:39 PM
Từ Dê mà bị chuyển qua thành Sư Tử. Tội bx qá :D

Ờ, dê trắng hiền lành thế mừ :D

NHAT NGUYET
14-07-2010, 01:30 PM
Ờ, dê trắng hiền lành thế mừ :D

Gặp cung "Dê Trắng", mẹ mắng cũng...dê
Nghe "chửi"... hề hề... quyết dê... "Dê Trắng"

:tungtang: :tungtang: :tungtang:

Sheiran
14-07-2010, 01:35 PM
Gặp cung "Dê Trắng", mẹ mắng cũng...dê
Nghe "chửi"... hề hề... quyết dê... "Dê Trắng"

:tungtang: :tungtang: :tungtang:

Lão huynh bữa nay... gan dữ :D

Sheiran
14-07-2010, 01:53 PM
Mẹ nói bán nhà xong 1 nửa mua 1 căn nhà nhỏ trong hẻm ở SG cho mấy đứa nhóc, 1 nửa gởi ngân hàng, mẹ rao bán giá 1,8tỉ, mình nói căn nhà là kỷ niệm thời thơ ấu duy nhất còn sót lại, mình ko muốn nó thành sở hữu của bất kỳ một ng xa lạ nào khác, mình ko có tiền - thôi bán nhà cho mình giá 1,3tỉ, mình gom góp và mượn thêm bạn bè trả trước 1 nửa, còn 1 nửa trả trong 3 năm, hàng tháng trả lãi 1%... Mẹ ko chịu, mẹ nói đưa đủ mẹ 1,3tỉ thì mẹ xem như vừa bán vừa cho, ko thì thôi... Mà mình chỉ giả bộ thử thôi, chứ giờ mình làm gì có tiền, mình chỉ muốn xem mẹ thế nào...

Gần 2 tháng trôi qua, bao nhiêu ng đến hỏi mua chỉ trả 1,3tỉ, giờ mẹ nói với mình: "lúc trước con định mua nhà đưa trước 650tr, con đưa tiền mẹ đi, rồi để nhà đó rao bán chờ giá cao hơn, bán xong mẹ đưa tiền lại cho con và cứ cao hơn 1,3tỉ bao nhiêu thì mẹ chia thêm cho con 1 nửa"...

Mình ngớ người... Mình thật sự bị sock... Mình nào có tính toán gì đâu... Mình thật lòng ko nỡ nhìn căn nhà đó bị bán đi... và sự thật mình ko có 650tr tiền mặt... Mà dù có, ko có đủ 1,3tỉ căn nhà cũng có thuộc về mình đâu...

Đau lòng quá... cứ thấy buồn ko chịu nổi... Đúng là dù mình cố gắng rất nhiều, trải lòng rất nhiều, quan tâm từng ng trong gia đình rất nhiều với tất cả những gì mình có, chỉ để đổi lại một nụ cười phút chốc, vài lời nói "gia đình" phút chốc... Nhưng từng ng một trong cái gia đình được cho là của mình đó... ko ai xem mình là thành viên của họ... Quá khứ như thế, hiện tại như thế, và tương lai cũng sẽ thế...

Nhưng sao mình ko quay lưng được... Dù sao cũng là máu mủ...

Nên cứ buồn vu vơ...

OA _ NỮ
15-07-2010, 07:57 AM
Ở bên em nhiều, chỉ nghe em kể sơ sơ về hoàn cảnh gia đình. Ba đã thế, giờ đến mẹ...Chị thật thương em và phục em, Một cô bé từ tỉnh lẻ lên sg, học hành giỏi giang và tự lập nghiệp nhờ bản thân mình mà vẫn giữ được chính mình. Điều đó mới đáng quý và đáng trân trọng.

Chẳng biết nói gì, chỉ biết tặng em 2 câu. Cố lên hôm nay, ngày mai sẽ tốt đẹp hơn.

Và nhắc em thêm điều này nữa. Con người có thể chọn cho mình mọi thứ, riêng gia đình thì ko.

Chị kể em nghe câu chuyện này, cũng hơi giống như hòan cảnh của em, để em có thể học hỏi và rút kinh nghiệp từ chị được ko nhé.

Gia đình chị có gần 10 anh chị em,( ko kể ông già thời trẻ sống đào hoa lắm, lâu lâu lại có người đến nhà nhận cha, nhận họ.Nên con cái ngòai luồng cung rải rác vô số).. Trong một gia đình đông con, cá tính mỗi một người khác nhau. xong ai cũng yêu thương ai hết mực. riêng có 1 người chị gái, chị có thời kỳ làm ăn thất bại, chị đứng lên bảo lãnh nợ cho chị, Xong vì số tiền nhiều quá, sau khi chị khá giả trở lại, trả cho tiền lại chị thì tiếc...Cứ lảng tránh chị, mà ngày xưa 2 chị em thân nhau nhất. chị cũng ở bên này với chị. Chị thấy thế, đau lòng quá. Nên họp gia đình lại, chị nói.

- Số tiền đó đối với em quan trọng, đó cũng là một tài sản lớn, nhưng nếu có cũng chỉ là để đó, còn chị giỏi giang hơn em, chị hãy dùng số tiền đó phát tiển việc làm ăn của chị. Em sẽ ko nhắc đến số tiền đó nữa, bởi vì mỗi khi nói đến chỉ làm tình cảm chị em mình rạn vỡ. Thôi nhé, em xin lỗi chị nếu trước kia trong lúc tâm trạng bế tắc, em nói ko khéo, làm chị ko vui. Giờ đây, em chỉ muốn tình cảm chị em mình trở lại như xưa. đồng tiền bạc bẽo lắm, nhưng lòng người ko bạc, ok chị, nhất là tình cảm chị em minh, sẽ ko bào giờ để rơi vào tình cảnh, nén bạc đâm tọac tình nghĩa...

Hôm đó mấy anh chị em ở VN nghe chị nói,mọi người đều thương cảm, ai cũng rưng rưng lau nước mắt. Sau đó, 3 con của chị gái ở bên này gom vào trả chị một it hộ me. Còn anh chị em nghèo ở VN, người thì đòi cầm nhà, bán xe máy, và thêm anh trai ở bên này thì mượn tiền ở visa ra...để giúp chị trả nợ. xong chị nói.

- Cuộc đời em thà phiền người ngoài, xong ko bào giờ phiền gia đình, vì nếu em nhận sự giup đỡ của các anh chị, em cùng sẽ cậy tình anh chị em thương em út ít, em lại lè phè ko muốn trả...Thôi, em xin cám ơn tất cả.Ở cuộc đời này, Cùng tắc biến, biến tắc thông, em tin, nếu em chuyên tâm vận dụng đầu óc , em sẽ kiếp được nhiều tiền. Và đúng như thế, chị xin hõan các chủ nợ, cầm ngôi nhà mình cho nhà bank, để lấy tiền vốn làm ăn.

Những ngày tháng sau đó, từ một người phụ nữ chỉ thích dong chơi, thích lãng mạn...Chị quay cuồng trong gần hai năm, kiếp đủ gần triệu $ trả nợ hộ chị gái. Thế là yên tâm, , biết đủ là đủ.,chi stop.Còn số tiền chị gái nợ chị, thì tự mình an ủi, coi như mình đầu tư cho kiếp sau....

(nhưng mõi năm, về VN chơi, chị cũng hay nhõng nhẽo với chị gái, than thở cũng khiếp lắm, chị lai đưa cho dăm ba nghìn để đi chơi),Từ đó, Tình chị em chị đã có lại được với nhau, chị thấy còn quý hơn tiền bạc mình có.

Boulevard
15-07-2010, 10:57 AM
@ Sheiran à: Đừng buồn em, cuộc sống nhiều khi không như mình mong đợi. Cái nhà dẫu là thân thương thật nhưng cũng chỉ là cái nhà, còn phần hồn của cái "nhà" lại chính là những con người trong gia đình. Muốn lưu giữ kỉ niệm hay không là ở trong suy nghĩ của mình. Ước gì Sheiran lấy được một ông tỷ phú sau này (biết đâu đấy vì điều đó là rất có thể :D) và em sẽ mua không chỉ nhà cho mình mà cả cho mẹ và anh chị em nữa... Và bản thân Sheiran sau này lại làm ăn giỏi giang thành đại tỷ phú. Lúc đó B có vào SG thì mời B 1 bữa nhé : Lẩu cá kèo, bánh tráng Chàng bàng hay là bún nước lèo cũng ngon... Miễn là Sheiran đừng có lờ B đi là được :nhaodzo::nhaodzo:

@ Oa: Chị có 10 anh em lận, choáng nhỉ. B chỉ có 2 anh em thôi. Anh trai B ở bên Đức. Anh đi 20 năm rồi nhưng tình anh em thì gắn bó keo sơn lắm. Khi B đi làm anh trai sắm xe dream cho B, sắm máy ảnh cho B, sắm máy ghi âm cho B... B chẳng có chút phàn nào từ anh trai mình và cũng rất tự hào. Anh ấy nếu ở VN thì sẽ làm nhà giáo, nhưng vì thấy nền giáo dục VN chán anh đi lao động và giờ gần như thành người Đức bên đó. Vợ của anh trai lại là bạn gái của B. Thế nên mọi cái đều đồng cảm lắm. Khi nào B khó khăn là có anh mình hậu thuẫn. Âu cũng là may mắn vì không phải ai cũng có được một tình anh em gắn bó...

Sheiran
15-07-2010, 11:00 AM
Buồn thì giải toả một chút thôi chị à, chứ với em dù thế nào vẫn là ng thân của em, chỉ cần họ quan tâm em khi họ vui... thế là đủ... Em vốn là đứa ít suy nghĩ mà... Qua thì thôi...

Sheiran
15-07-2010, 11:04 AM
@ Sheiran à: Và bản thân Sheiran sau này lại làm ăn giỏi giang thành đại tỷ phú. Lúc đó B có vào SG thì mời B 1 bữa nhé : Lẩu cá kèo, bánh tráng Chàng bàng hay là bún nước lèo cũng ngon... Miễn là Sheiran đừng có lờ B đi là được :nhaodzo::nhaodzo:

Chưa cần thành tỉ phú đâu ạ, bất cứ khi nào chị vào SG mún ăn gì em cũng có thể mời chị :nguong:, chắc chắn ko lờ chị đi rùi (Lỡ ko mang đủ tiền thì em phụ nhà hàng rửa chén tí thui mà :tinhvi:)

Sheiran
17-07-2010, 12:10 AM
Một mình...

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/13072010597.jpg

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/13072010598.jpg

Sheiran
20-07-2010, 01:27 PM
Quản lý đt:

- Dạo này chơi rối tui ta!
- Dzụ gì?
- Tuần này mình còn có 3 chiếc trống sao nhận khách 1 nùi dzị chị hai?
- Hở? Nhận vừa đủ mà?
- Đủ con mắt tui, dư 2 người nè.
- Ủa, kỳ dzị ta!
- Mà bít sao p nhận dư luôn!
- Sao dzị?
- Có 2 ng cùng tên - khác địa chỉ, có 2 ng cùng khu vực - nhưng khác tên, khác địa chỉ :D
- Hehe... dzị hở...
- Giờ sao sếp?
- Ai bít?
- Chài, xe đâu mừ giao.
- Hồi đi!
- Dọ thử roài, khách nào cũng đi việc quan trọng, hem hồi được.
- Dzị làm sao làm đi hen, p ngủ đây.
- Ặc.c.c.. Đem con bỏ chợ. Dạo này kiếm xe chỗ khác chắc khó lắm
- Hix... dạo này tâm trạng p hem dzui nên trí nhớ hem tốt, bảo trọng nha...
...
:D

Phu sinh
20-07-2010, 11:54 PM
.....
- Hix... dạo này tâm trạng p hem dzui nên trí nhớ hem tốt, bảo trọng nha...
...
:D

Hi... hi... Thía mờ có những thứ muốn quên lại cứ chui vào đầy nhóc hở muội! :tinhvi:

Sheiran
21-07-2010, 12:10 AM
Hi... hi... Thía mờ có những thứ muốn quên lại cứ chui vào đầy nhóc hở muội! :tinhvi:

Những thứ muốn quên thì em quên sạch rùi ợ :tinhvi:

Phu sinh
21-07-2010, 09:14 AM
Những thứ muốn quên thì em quên sạch rùi ợ :tinhvi:

Tương truyền rằng con gái mà cứ khăng khăng "Nói quên" thì mà là "... ..." :haha:

Sheiran
21-07-2010, 02:16 PM
Nhỏ bạn thân thông báo 9/10 sẽ cưới... dzị là những đứa bạn thân cuối cùng năm nay đã có lịch lên xe bông hoặc đem xe bông cho người ta lên hết rùi... còn mỗi mình vẫn... ế...

Nhỏ bạn thân khác lại thông báo đã có baby được 2 tháng...

Eo ui, tụi nó cười bảo sau này trong đám con mình sẽ... nhí nhất vì... sinh sau đẻ muộn... tha hồ mừ bị ăn hiếp.... :lau:

Boulevard
21-07-2010, 11:33 PM
He he, có vẻ cô bé hơi sốt ruột rồi đây. Cái gì cũng có số mệnh cả cô bé ơi. Đi sớm chưa chắc đã ngon lành cành đào bằng đi muộn đâu. Mà cũng đừng lo đứa bé sẽ bị đứa lớn ức hiếp nếu nó thông minh, khỏe mạnh và giỏi giang, nó còn dẫn dắt cả tiểu đội các ông anh, bà chị ấy chứ. Hihi, như B đây nè, B là út ít nhưng nhà có 2 anh em thì B là "thống soái", cái gì cũng được hỏi ý kiến B hoành tráng... Trong họ hàng nhà B cũng zậy, bao giờ cũng được ưu tiên không phải làm cỗ, không phải bưng bê mà chỉ việc ngồi "tám chuyện" với các anh chị là đủ ... Đang đọc tự truyện của bé rồi... Thấy nao hết cả lòng vì thương bé. Mới có 4 chương thôi. Còn dài quá, B lại bận... thôi thì 1 câu chuyện hay cứ nhâm nhi như uống rượu mới nồng nhỉ ? Anh cún Việt con trai của anh B sinh sớm hơn Minh anh - con gái của BLV 10 ngày nhưng mà suốt ngày bị cô em Minh Anh trêu chưng hửng bao nhiêu lần bị lừa... :)

Sheiran
21-07-2010, 11:39 PM
He he, có vẻ cô bé hơi sốt ruột rồi đây. Cái gì cũng có số mệnh cả cô bé ơi. Đi sớm chưa chắc đã ngon lành cành đào bằng đi muộn đâu. Mà cũng đừng lo đứa bé sẽ bị đứa lớn ức hiếp nếu nó thông minh, khỏe mạnh và giỏi giang, nó còn dẫn dắt cả tiểu đội các ông anh, bà chị ấy chứ. Hihi, . :)

Hehe... em cũng nói như chị, em nói dù muộn bao nhiu năm thì với... gen ngang tàng của... mẹ nó, con em cũng sẽ làm... đại ca thoai :haha: :haha:

Phu sinh
22-07-2010, 10:42 PM
Hehe... em cũng nói như chị, em nói dù muộn bao nhiu năm thì với... gen ngang tàng của... mẹ nó, con em cũng sẽ làm... đại ca thoai :haha: :haha:

Hì... Thía đại ca nhí tương lai này là con trai hay con gái thế nhỉ?? :thutieu:

Sheiran
23-07-2010, 12:07 AM
Hì... Thía đại ca nhí tương lai này là con trai hay con gái thế nhỉ?? :thutieu:

Lão huynh từ từ đợi muội đi... xem bói xem sao :D. Mừ trai gái gì muội cũng thích ạ ^^, và trai gái gì cũng là... đại ca thui lão huynh ui :tinhvi:

Sheiran
23-07-2010, 01:19 PM
Trước giờ mình đi làm cũng mấy công ty, công ty nào xung quanh cũng có bán nhiều... đồ ăn, nhất là đồ ăn vặt - cóc ổi mía ghim :D, chỉ có cty này là lạ, phạm vi đi-bộ-không-mỏi-chân quanh công ty chả có gì ăn, phía bên trái có 1 xe đậu nành, phía bên phải có một... đại lý vinamik... thế là ngày nào mình cũng đành phải giải trí với... sữa các loại (vì không có sự chọn lựa)... Haizz... Hi vọng, biết đâu nhờ thế mình sẽ mập lên ko chừng :tinhvi:

MinhThy
23-07-2010, 01:27 PM
Trước giờ mình đi làm cũng mấy công ty, công ty nào xung quanh cũng có bán nhiều... đồ ăn, nhất là đồ ăn vặt - cóc ổi mía ghim :D, chỉ có cty này là lạ, phạm vi đi-bộ-không-mỏi-chân quanh công ty chả có gì ăn, phía bên trái có 1 xe đậu nành, phía bên phải có một... đại lý vinamik... thế là ngày nào mình cũng đành phải giải trí với... sữa các loại (vì không có sự chọn lựa)... Haizz... Hi vọng, biết đâu nhờ thế mình sẽ mập lên ko chừng :tinhvi:

Uống sữa không đường thì hem mập lên đc đâu ... nhé nhé nhé

Sheiran
23-07-2010, 01:38 PM
Uống sữa không đường thì hem mập lên đc đâu ... nhé nhé nhé

Thía mừ bx tưởng hem đường mí tốt, dzị ngày mai sẽ bỏ đường vào sữa đậu nành và lấy sữa tươi loại có đường :D

Sheiran
26-07-2010, 03:40 PM
Đang ngồi rảnh rỗi, nhỏ em ngày xưa làm cùng cty nhảy vào chat:

- Chị!
- Hi em iu!
- Dạo này chuyện tình cảm thế nào?
- Khá yên ổn và vui vẻ! Em thì sao!
- Em cũng dzị.
- Vậy tốt rùi.
- Khi nào chị cưới!
- Chưa bít!
- Chị cưới đi, rùi em cưới nữa.
- Em trước đi. hehe...
- Em chắc 3 năm nữa, cho nó đủ "chín".
- Lâu quá thiu đấy em ạ! Ko còn "chín" đâu :D
- Lâu ko gặp, tuần này ngày chẵn hôm nào chị rảnh, chị em mình đi ăn, 2 ng thui.
- Ok em, t6 nhé!
- Chị ăn được thịt chó ko?
- Hồi nhỏ có ăn, lâu lắm rùi ko ăn.
- Em thèm thịt chó mừ lâu rùi hông ăn, để kiếm quán nào ngon 2 chị em mình đi ăn 3 món: nướng, luộc. lẩu, và 1 chai rượu nữa ^^.
- Ặc.c... 2 đứa con gái đi ăn thịt chó và ún rịu, chít mất :lau:, mới tưởng tượng chị đã choáng rùi.
- Hehe.. dzị mới style :D.
- Hix...
- Quyết định dzậy nha chị! Nhớ chị iu quá.
- Ok em!

Eo ơi :lau:

MinhThy
26-07-2010, 03:48 PM
Đang ngồi rảnh rỗi, nhỏ em ngày xưa làm cùng cty nhảy vào chat:

- Chị!
- Hi em iu!
- Dạo này chuyện tình cảm thế nào?
- Khá yên ổn và vui vẻ! Em thì sao!
- Em cũng dzị.
- Vậy tốt rùi.
- Khi nào chị cưới!
- Chưa bít!
- Chị cưới đi, rùi em cưới nữa.
- Em trước đi. hehe...
- Em chắc 3 năm nữa, cho nó đủ "chín".
- Lâu quá thiu đấy em ạ! Ko còn "chín" đâu :D
- Lâu ko gặp, tuần này ngày chẵn hôm nào chị rảnh, chị em mình đi ăn, 2 ng thui.
- Ok em, t6 nhé!
- Chị ăn được thịt chó ko?
- Hồi nhỏ có ăn, lâu lắm rùi ko ăn.
- Em thèm thịt chó mừ lâu rùi hông ăn, để kiếm quán nào ngon 2 chị em mình đi ăn 3 món: nướng, luộc. lẩu, và 1 chai rượu nữa ^^.
- Ặc.c... 2 đứa con gái đi ăn thịt chó và ún rịu, chít mất :lau:, mới tưởng tượng chị đã choáng rùi.
- Hehe.. dzị mới style :D.
- Hix...
- Quyết định dzậy nha chị! Nhớ chị iu quá.
- Ok em!

Eo ơi :lau:

Kui í à .. kui ghét nhất là thịt chó ấy. :chiuthua:

onesieuthi
26-07-2010, 04:20 PM
Cả đời chưa ăn thịt chó bao giờ :p

Sheiran
26-07-2010, 04:25 PM
Hehe... Hồi nhỏ ở quê hay dùng rơm thui cả con chó, xong chất củi to mà quay, ăn 1 lần là cầm cả... cái đùi cơ :D, ngon lém, hem như SG vào quán kêu dĩa dĩa - lát thịt nào lát thịt nấy bé xiu, nhìn là hết mún ăn, ăn như thía chắc hem có vị rùi, ăn thịt chó phải ăn kỉu... hoang dã như thế mí thú ^^

Đông Quân
26-07-2010, 05:12 PM
Hehe... Hồi nhỏ ở quê hay dùng rơm thui cả con chó, xong chất củi to mà quay, ăn 1 lần là cầm cả... cái đùi cơ :D, ngon lém, hem như SG vào quán kêu dĩa dĩa - lát thịt nào lát thịt nấy bé xiu, nhìn là hết mún ăn, ăn như thía chắc hem có vị rùi, ăn thịt chó phải ăn kỉu... hoang dã như thế mí thú ^^

Ai ăn nhiều thịt chó, tối ngủ là thấy... cả bầy chó đứng đầu giường nhe răng sủa ăng ẳng suốt đêm... Ăn càng thấy ngon thì nghe sủa càng to, càng dai dẳng, đàn bà mà ăn thì bị chó cắn, con gái chưa chồng thì bị chó rượt. Thế nên ăn thịt chó thì phải uống rượu, càng say càng tốt là vì vậy.

:tungtang: :haha: :loa_loa:

Sheiran
27-07-2010, 08:24 AM
Ai ăn nhiều thịt chó, tối ngủ là thấy... cả bầy chó đứng đầu giường nhe răng sủa ăng ẳng suốt đêm... Ăn càng thấy ngon thì nghe sủa càng to, càng dai dẳng, đàn bà mà ăn thì bị chó cắn, con gái chưa chồng thì bị chó rượt. Thế nên ăn thịt chó thì phải uống rượu, càng say càng tốt là vì vậy.

:tungtang: :haha: :loa_loa:

Ặc.c... Hồi nhỏ em ăn hoài có bị gì đâu lão huynh :D

kehotro
27-07-2010, 12:23 PM
Ặc.c... Hồi nhỏ em ăn hoài có bị gì đâu lão huynh :D

Thế giờ muội vẫn còn bé ư?

Đông Quân
27-07-2010, 01:35 PM

kehotro hỏi quá hay!

Sheiran
27-07-2010, 01:54 PM

kehotro hỏi quá hay!

Lúc còn nhỏ là con gái chưa chồng chứ còn gì nữa, mừ muội có bị gì đâu :thutieu:. Giờ thì khỏi nói rùi, nếu có ăn nhất định phải nhắm rịu chứ :tinhvi:

Candy
27-07-2010, 03:38 PM

Sư huynh ui...Cỏ thì làm sao mà lớn được...hihi

Sheiran
28-07-2010, 02:58 PM
deleted

Phu sinh
10-08-2010, 01:24 PM
Dường như dự đoán đang trở nên hiện thực nên thấy im re, chắc hết hơi rùi!

Sheiran
19-08-2010, 12:12 PM
Blog bụi bặm quá, dạo này ko có hứng viết gì, ngồi buồn buồn xem lại mấy tấm ảnh từ lâu lắc trong đt...

Xem hình chợt nhớ cô bé nhà hàng xóm bên nhà trọ cũ, bé chắc khoảng 2 - 2,5tuổi, vì mình thấy nói chuyện chưa rành, ba bé làm giao hàng cho đại lý bia - nước ngọt, mẹ bé và bà ngoại bán rau ngoài chợ gần nhà, cả ngày bé lăn lóc từ đầu hẻm đến cuối hẻm chơi 1 mình, chẳng có ai trông, lúc nào mình ở nhà là bé chạy vào nhà chơi với mình, người ngợm lúc nào cũng... bùi nhùi, hiếm khi sạch sẽ thơm tho, lâu lâu được tắm sạch, mặc đồ đẹp là chạy qua, sà vào lòng mình ôm thật chặt, khoe mình ngay...

Mình ko biết bé tên gì, chỉ nghe mọi ng trong xóm gọi bé là Pepsi. Pepsi không đẹp, nhưng trong mắt mình bé rất đáng yêu, quậy "ve kêu" nhưng biết nghe lời, bặm trợn như con trai, mấy tên nhóc trong xóm 3-5 tuổi mừ chọc ghẹo là cô nàng... bụp cái một :lau: - lâu lâu thấy "phụ huynh" mang con ra mắng vốn mà phải phì cười, đi thì thôi - chứ về đến nhà là mình "Pepsi! Pepsi!" - cô nàng nghe tiếng sẽ lăng quăng chạy qua với cái miệng cười toe, yêu lắm!

Buồn cười nhất là pepsi thích ăn nấm rơm xào trứng, hôm đó nhà mình làm món này, kêu pepsi qua cho ăn cơm, khi đút nấm xào trứng, cô nàng khoái lắm, vớ luôn cái muỗng ngồi ăn ngon lành, ăn 1 hơi... hết cả chảo ^^, mấy chị em mình thấy cô nàng ăn ngon mà mắc cười đến độ ko ăn cơm - ngồi nhìn cô nàng ăn hết chảo xem sao, ăn xong cô nàng quay sang nhìn mình cười toe, thương gì đâu. Từ đó nhỏ em mình rảnh là hay làm món nấm rơm xào trứng, rùi đứng bên hàng rào nhà mình gọi với: "pepsi, pepsi!"... Hôm nào khoảng 9-10h sáng mà mấy chị em ngủ chưa dậy, là nghe cửa rào có ai đập rầm rầm... khỏi xem cũng bít ngay nàng pepsi muốn vào chơi...

Nhớ ngày nào mới dọn tới, cô nàng đứng bên nhà nhìn len lén sang nhà mình...

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/27072009176.jpg

Mình đưa tay vẫy vẫy, dzụ cho... trái ổi, thế là cô nàng lon ton sang...

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/27072009177.jpg

Lâu lâu mới được... chỉnh tề thế này...

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/07072009122.jpg

Có lần mình mua về cho pepsi cái đầm, tắm cho cô nàng thơm phức, rùi mặc đầm vô, khi cô nàng về nhà, mình nghe bên nhà tiếng mọi ng cười rộ lên, mẹ pepsi phán 1 câu... xanh rờn:

- Trời ơi! Đệ tử Dung Hà mà nó cho mặc đầm.

Té ghế :lau:

...........

Hai đứa trẻ ăn xin ở biển Ninh Chữ

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/10042010431.jpg

Mình mua đồ cho ăn, mua nước cho uống, xong hỏi "thích chụp hình ko cô chụp cho 1 tấm", thế là ku cậu tạo dáng liền ^^

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/10042010434.jpg

Ăn uống xong, ku cậu rụt rè: "Cô cho con thêm 1000 được hông", mình phì cười: "cô không cho 1000...", ku cậu cười bẽn lẽn, mình nheo mắt: "cho 10.000 chịu hông"...

.......

Đi ngang bến Bình Đông Q8...

http://i224.photobucket.com/albums/dd239/hoathuongsitinh/15022010382.jpg

TeacherABC
19-08-2010, 12:45 PM
Cũng may là cô bé hàng xóm nhìn lén qua chứ mà anh chàng hàng xóm nhìn lén qua thì làm sao cô Út dám bắt qua...tắm dùm nhỉ ? Hi hi hi.... :D

Sheiran
22-08-2010, 11:31 AM
Cơm nguội - Mắm sống

Haizz... Tự dưng sáng nay nghe Huongnhu nói thích ăn cơm nguội với mắm sống làm mình "bỗng dưng... phát thèm", xa quê gần 10 năm rồi, cái xứ SG tất bật có tgian đâu mà nấu nướng, ngoài thời gian làm việc, xã giao, gặp gỡ bạn bè... tgian còn lại không đủ dành cho "bạn ngủ, bạn nghỉ"; với lại ở 1 mình, nấu nướng chi cho nó phiền, nhiều lúc thèm lạ lùng mấy món cỏ nội hương đồng... Thật ra thì cũng làm để ăn được chứ hông phải không, nhưng "ghét cái thói" của con người mình, ăn món quê phải ngồi trên đất quê mà ăn... vậy nó mới ngon...

Món quê mình thích thì nhiều lắm, kể ra có mà ngày này qua ngày khác, nhưng 1 trong những món đơn giản nhất chính là cơm nguội - mắm sống.

Mắm ăn sống mình thích nhất là mắm sặc. Mắm sặc con nhỏ, loại làm lạt chứ không mặn, loại khô - thật ít nước. Cách ăn đơn giản nhất là cứ bới tô cơm, bỏ mắm vô và quất, không cần sơ chế qua một công đoạn nào, có thể cầm thêm 1 trái dưa leo, cắn một miếng mắm là ngoạm 1 miếng dưa... không dưa leo thì dưa gang non, càng ngon, chà...

Siêng một chút, sơ chế mắm cho có thêm gia vị. Gắp một ít mắm ra tô, bầm nhuyễn tỏi - ớt bỏ vô, một ít đường cát trắng, trộn đều, nặn thêm mấy miếng chanh, lại trộn đều, để khoảng 15p cho thấm...

Ực.c.c.....:D

TeacherABC
22-08-2010, 12:02 PM
Híc... đang đói bụng mà giờ này Sheiran post lên khiến... càng thêm đói bụng!!!!:youarethewoman:

kehotro
22-08-2010, 12:06 PM
Híc... đang đói bụng mà giờ này Sheiran post lên khiến... càng thêm đói bụng!!!!:youarethewoman:

Trời! Anh không đọc kỹ dòng cuối cùng rôì. Nghe tiếng ực một phát cứ tưởng vừa trôi qua yết hầu cả một ngụm to nước... Hãi quá! Tự nhiên, hết muốn ăn trưa luôn.