PDA

View Full Version : Tản mạn chuyện đời thường.

Pages : [1] 2

OA _ NỮ
13-05-2009, 07:04 AM
Mời các anh chị em và các bạn vô đây tâm sự, tán dóc, kể lể ...Yêu và ghét...Cứ thể hiện ra hết mình nha!

Mình mở quán thôi, còn ai muốn kinh doanh thì đầu tư vô, sang lại tức thì.

Quỳnh_muộn
13-05-2009, 08:59 AM
Mở hàng nè. Hôm qua thức muộn, sáng nay ngủ quên nên không kịp ăn sáng giờ đói gần chết.

sơn_nữ83
13-05-2009, 11:59 AM
Đang ngồi làm việc, thấy có người mang bó hoa rõ đẹp tới tìm mình.Ai tặng thế nhỉ, nhân dịp gì nhỉ? 2 ngày nữa mới sinh nhật mình cơ mà. he he, chưa gì đã ăn dưa bở , hoá ra bon chăm sóc khách hàng của Viettel tặng. Dù sao cũng thấy vui vui. Mấy năm rùi không có khái niệm đc tặng hoa sinh nhật.Thế là đủ cho một ngày đáng nhớ rồi.:D

OA _ NỮ
13-05-2009, 12:33 PM
Đang ngồi làm việc, thấy có người mang bó hoa rõ đẹp tới tìm mình.Ai tặng thế nhỉ, nhân dịp gì nhỉ? 2 ngày nữa mới sinh nhật mình cơ mà. he he, chưa gì đã ăn dưa bở , hoá ra bon chăm sóc khách hàng của Viettel tặng. Dù sao cũng thấy vui vui. Mấy năm rùi không có khái niệm đc tặng hoa sinh nhật.Thế là đủ cho một ngày đáng nhớ rồi.:D

Thế hôm nay là ngày sinh nhật Sơn nữ hả.
Chúc em một sinh nhật vui vẻ, hạnh phúc cùng với gia đình và những người yêu thương em.

sơn_nữ83
13-05-2009, 12:43 PM
Thế hôm nay là ngày sinh nhật Sơn nữ hả.
Chúc em một sinh nhật vui vẻ, hạnh phúc cùng với gia đình và những người yêu thương em.
Hhì hì, cảm ơn chị ( ớ,em đoán là chị vì nick là oa nữ mà). nhưng 2 ngày nữa mới tới sinh nhật em cơ ạ.:D

Tazang
13-05-2009, 02:31 PM

Chúc mừng Sinh Nhật Son_nu 83, Chúc mọi điều may mắn và hạnh phúc....hy vọng sẽ có dịp hát bài " Sơn nữ ca" tặng chị!

p/s: hơi ghen tị một chút, iem là khách hàng Gold Level của anh Vịt-ten này từ ngày đầu tiên mà chẳng bao giờ được cọng hoa nào cả???? Hay là chỉ ưu tiên người đẹp............

Khuyết
13-05-2009, 05:12 PM
Chúc mừng Sinh Nhật Son_nu 83, Chúc mọi điều may mắn và hạnh phúc....hy vọng sẽ có dịp hát bài " Sơn nữ ca" tặng chị!

p/s: hơi ghen tị một chút, iem là khách hàng Gold Level của anh Vịt-ten này từ ngày đầu tiên mà chẳng bao giờ được cọng hoa nào cả???? Hay là chỉ ưu tiên người đẹp............

Em cũng Khách hàng bạc đấy. Hôm SN em ngày này năm ngoái họ tăng em 1 cây viết cái hộ hơi bị đẹp đấy.:):)

thinghien
13-05-2009, 05:29 PM
Em cũng Khách hàng bạc đấy. Hôm SN em ngày này năm ngoái họ tăng em 1 cây viết cái hộ hơi bị đẹp đấy.:):)

Cây viết còn mực không anh???:D:D:D:D

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
13-05-2009, 05:31 PM

Mực lúc nào cũng đầy vì........ngòi bị tắc

meohoang85
13-05-2009, 07:05 PM
Mực lúc nào cũng đầy vì........ngòi bị tắc
Ngòi tắc... mà chả chịu thông ngòi.... Hay là hỏng nặng quá, ko thông nổi?

OA _ NỮ
14-05-2009, 12:23 AM
Cũng phải rời máy đi gym, làm biếng quá rồi...
Ngoài trời đẹp mê hồn, nắng rất vàng, trời rất xanh. có 15 độ. Cầm cái máy ảnh bao diêm mới mua, lái canoe qua đảo, nhăm nhe chụp ...cảnh thiên nhiên, người cũng thiên nhiên...
Muốn rủ ai đi quá, xong ko ai dám liều mạng ngồi canoe cùng mình. Họ nói bằng hối lộ ...Rượu mới có được. potay

Tazang
14-05-2009, 08:27 AM
Chụp nhiều ảnh vào chị ơi rồi post lên cho em xem với.....nghe chị tả đã thấy cảng đẹp rồi. Đến cái máy cục gạch của em em còn chụp ầm ầm nữa là cái máy đời mới của chị, nhỉ
p/s: cái nào chụp người thiên nhiên quá thì đừng post kẻo phạm quy chị nhá, hôm nào cầm về cho em xem sau cũng được

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 08:40 AM
p/s: cái nào chụp người thiên nhiên quá thì đừng post kẻo phạm quy chị nhá, hôm nào cầm về cho em xem sau cũng được

Hahahaha, đúng kiểu nhắc nhở của.......Mod box ảnh. Bác chịu khó chăm sóc Box của bác nhá, dự đoán box đó...........nóng bỏng đấy

OA _ NỮ
14-05-2009, 08:57 AM
Chụp nhiều ảnh vào chị ơi rồi post lên cho em xem với.....nghe chị tả đã thấy cảng đẹp rồi. Đến cái máy cục gạch của em em còn chụp ầm ầm nữa là cái máy đời mới của chị, nhỉ

Muốn ko, chị bắn vào yh cho em, đủ cả. Toàn thiên nhiên thui. Hình nghệ thuật nha. (đúng là cái giọng from web xxx):D

Khuyết
14-05-2009, 09:06 AM
Em chào chị HTNN và Chị Tazang nhé. 2 chị cũng vào đây giao lưu à.:):)

Quỳnh_muộn
14-05-2009, 09:09 AM

Thía mà em cứ tưởng HTNN và TZ là đàn ông. may mà em chia kịp dệt mộng..hi hi

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 09:11 AM

Thía mà em cứ tưởng HTNN và TZ là đàn ông. may mà em chia kịp dệt mộng..hi hi

Hự hự, mình mới đi Thái Lan về cùng ông TZ zhay sao ấy nhỉ

OA _ NỮ
14-05-2009, 09:18 AM

Có thấy ON mời anh chị em ko? Đâu có riêng pn đâu nào
Ở đâu cũng thế, có âm phải có dương, có mưa phải có nắng, có ngày phải có đêm thì cây cỏ mới xanh tốt....Nói chung mọi thứ đều tốt, và TMCDT mới có sinh khí....
Cứ 88888888888 đê

Tazang
14-05-2009, 10:01 AM
Oác....ku Kầu Vồng kia chuyển giới cho miềng từ bao giờ vậy ta???
Có thick ...chặt cho Khuyết hẳn đi ko thì bẩu.
Liệu Hồn!!!

Khuyết
14-05-2009, 10:37 AM
Oác....ku Kầu Vồng kia chuyển giới cho miềng từ bao giờ vậy ta???
Có thick ...chặt cho Khuyết hẳn đi ko thì bẩu.
Liệu Hồn!!!

Dám hông? Chiều nay ta cho biết tay hâhha hôm qua 2 chai it quá về vẫn thòm thèm. Chiều nay ta bắt mèo của CT làm thịt hả?

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 10:45 AM
Dám hông? Chiều nay ta cho biết tay hâhha hôm qua 2 chai it quá về vẫn thòm thèm. Chiều nay ta bắt mèo của CT làm thịt hả?

Ui giời, ốm kiểu này hả
Ốm kiểu Anh thề, Anh hứa, Anh đảm bảo........tết Congo khỏi

Dai_Anh
14-05-2009, 11:31 AM
Ui giời, ốm kiểu này hả
Ốm kiểu Anh thề, Anh hứa, Anh đảm bảo........tết Congo khỏi

Cuối tuần of phát đê....

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 11:34 AM
Cuối tuần of phát đê....

Ok, off ở Đà Nẵng nhé, hay......Sài Gòn, hoho

Khuyết
14-05-2009, 11:53 AM
Ok, off ở Đà Nẵng nhé, hay......Sài Gòn, hoho

Off đâu đấy?

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 12:01 PM
Off đâu đấy?

Anh hỏi thằng kia đi anh, em là......khách mời, .......freeeeeeeeeee

Dai_Anh
14-05-2009, 12:30 PM
Anh hỏi thằng kia đi anh, em là......khách mời, .......freeeeeeeeeee

Mai bay ra...nhưng chưa có tiền book vé nè..

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 12:31 PM
Mai bay ra...nhưng chưa có tiền book vé nè..

Sao ông bảo đi MB không bao giờ mất vé, đang tính nhờ ông đặt hộ vé ........đi chơi nè

Dai_Anh
14-05-2009, 12:37 PM
Sao ông bảo đi MB không bao giờ mất vé, đang tính nhờ ông đặt hộ vé ........đi chơi nè

Hê hê...không mất vé thì............:D:D:D

sơn_nữ83
14-05-2009, 01:09 PM
Cuối tuần of phát đê....
4rum nhà mình tới thời điểm này có 71thành viên, những tviên tích cực hình như toàn người quen với nhau thì phải. Hehe, em là ma mới 100%, nhưng cứ thấy off là thích rồi. :D. cả nhà mình cho em đăng ký một suất đê 8->.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 01:10 PM
4rum nhà mình tới thời điểm này có 71thành viên, những tviên tích cực hình như toàn người quen với nhau thì phải. Hehe, em là ma mới 100%, nhưng cứ thấy off là thích rồi. :D. cả nhà mình cho em đăng ký một suất đê 8->.

Em đăng kí 1 suất ........mỳ ý xào hải sản hả, có ngay. Ku Dai Anh đâu phục vụ em nó kìa

Quỳnh_muộn
14-05-2009, 01:18 PM
Em đăng kí 1 suất ........mỳ ý xào hải sản hả, có ngay. Ku Dai Anh đâu phục vụ em nó kìa

Em xin một suất nè

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 01:20 PM
Em xin một suất nè

Hị hị, DA đắt khách rồi

Dai_Anh
14-05-2009, 01:32 PM
Hị hị, DA đắt khách rồi

hê hê...Tôi đang ngồi ghen với thằng ku trong avata của cô gái miền núi nè...:D

sơn_nữ83
14-05-2009, 01:35 PM
ấy ấy ấy, xin đừng xin đừng,:SS. HTNN đừng nói thế, mang tiếng chết.:> ai lại nói " phục vụ em nó" thế có chết người ta không.:((. Dưng mà mỳ ý xào thì quả là em thích thật.:p chẹp chẹp, cho em xin một suất.:D

OA _ NỮ
14-05-2009, 01:41 PM
Sơn nữ à. Trước lạ sau quen, cứ từ từ rồi sẽ quen hết. Các anh chị đây cũng đã 3, 4 năm chinh chiến cùng nhau, trải qua bao triều đại rồi đó em. Em thấy đó, vẫn khắng khít, dứt ko ra...

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 01:43 PM
ấy ấy ấy, xin đừng xin đừng,:SS. HTNN đừng nói thế, mang tiếng chết.:> ai lại nói " phục vụ em nó" thế có chết người ta không.:((. Dưng mà mỳ ý xào thì quả là em thích thật.:p chẹp chẹp, cho em xin một suất.:D

O, thế nãy giờ nó vẫn chưa phục vụ em ahf, để em nhịn đói cả trưa thế hả, thằng này tệ thật

Tazang
14-05-2009, 02:00 PM
O, thế nãy giờ nó vẫn chưa phục vụ em ahf, để em nhịn đói cả trưa thế hả, thằng này tệ thật

Các bác bận trăm công-ngàn việc quá thì để nhà Em phục vụ cho. Người quê chỉ có tấm lòng thôi.......................:p

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
14-05-2009, 02:05 PM
Các bác bận trăm công-ngàn việc quá thì để nhà Em phục vụ cho. Người quê chỉ có tấm lòng thôi.......................:p

Nhìn bác là thấy tấm lòng của bác mênh mông lăm, em nó.........xài mãi chả hết

Dai_Anh
14-05-2009, 02:06 PM

Có thể thay từ tấm bằng từ khác không người rừng ơi..:D:D:D

Tazang
14-05-2009, 02:21 PM
Dạ vầng...có gì sơ sót xin 1 Mod+1 Mem cho nhà iem xin lỗi, sao lại túm lại quây iem thế này hả giời.
Đừng làm nhà iem sợ nha

NHAT NGUYET
14-05-2009, 02:36 PM

Vâng em thấy tấm... lòng của bác nó... thòng xuống rồi ah! rõ lắm bác ah!
Chắc em nó không nỡ từ chối đâu ah!

sơn_nữ83
14-05-2009, 02:51 PM
Chắc em nó không nỡ từ chối đâu ah!
ke ke, chuẩn, chuẩn k cần chỉnh ạ:D. các bác có lòng thì em có dạ, :p, chạy đi đâu mà thiệt.:>

OA _ NỮ
14-05-2009, 02:52 PM
Sáng nay dậy từ 8h, chat chit, spam rồi đi gjm, Về đến nhà cũng chiều, mang carot, củ cải, cần tây, tai heo, tôm ra thái trộn với rau hoàng đế, sứa, rong biển...Rồi chia thành từng hộp, mai mang đến hội tâm thần để cho mọi người thưởng thức.

Từ ngày bạn mình tự tử từ lầu 11, rồi nghĩ đến mấy người bạn thân cũng đang trong thời kỳ trị liệu tâm thần. Mình quyết định ra nhập hội thiện nguyện chăm sóc những người tâm thần nhẹ. Mỗi thứ năm và thứ hai lại đến với họ, mang đồ ăn tới, tập tành, hát hò cùng với mọi người. Từ từ phát hiện ra ai hầu như cũng là những thiên tài bất thường.

Mình gia nhập nhóm văn nghệ sĩ, coi họ vẽ, làm thơ...Bỗng chợt hiểu. ko ai điên cả, chẳng qua họ nấp sau cái bóng chính bản thân họ. ( họ khôn hơn mình gấp vạn lần)

Mệt mỏi vậy mà vẫn ko ngủ được. Nói chuyện với ông thày, he nói con tiếp xúc với những người bị ma ám, nên ảnh hưởng đến con...
Quả thực mình chưa bao giờ bị mất ngủ.(kể cả thất tình), mà dạo này mắt cứ trơ trơ...
cố ko dùng thuốc ngủ, Cố cưỡng lại sự quyễn rũ của hơi men...Cố ko gọi phone phiền đến ai...

Trắng đêm nghe niềm nhớ
Tóc phủ xoã ướt nhoà
Rượu thấm hay lệ rơi
Mà nửa đời đứt đoạn

Cố! Cố! Đã bao lần mình tự nhủ chữ cố đó để đi hết đoạn đường này.

SÓC
14-05-2009, 06:57 PM

Ái chà! Thinghien bên ACC mà gọi CVK bằng "anh" có nghĩa là CVK cũng...Lão lắm rồi đây! Biết xong để...vậy thôi!

thachanhtim
14-05-2009, 07:17 PM
Cố! Cố! Đã bao lần mình tự nhủ chữ cố đó để đi hết đoạn đường này.

Đang rầu đọc của chị càng rầu hơn...sao bên mình toàn ai cũng buồn thế nhỉ ?
Vào nhà PL thì sầu tím cả ruột gan phèo phổi luôn...chị nhỉ ...
Phụ nữ chúng mình sinh ra để buồn hay sao ...
Em thề kiếp này ....kiếp sau em là đàn ông á chị ...hihihi...
Đùa với chị 01 tí cho vui ...cố lên chị ha...cố cho chị và cho cả em ...
Yêu cũng chết
không yêu cũng chết ...
thôi thì cứ tà tà...không yêu cho con trai bớt kêu chị ha...

NHAT NGUYET
14-05-2009, 07:58 PM
.
Yêu cũng chết
không yêu cũng chết ...

Con trai bớt kêu
Chị em xìu xìu
Cả hai teo héo
Như bánh bao chiều
Buồn thiu!

Quỳnh_muộn
14-05-2009, 08:16 PM
Ái chà! Thinghien bên ACC mà gọi CVK bằng "anh" có nghĩa là CVK cũng...Lão lắm rồi đây! Biết xong để...vậy thôi!

Hình như bác Thinghien bên ACC gần 50, chắc bác CVK già lắm rồi:D:D:D:D

Phu sinh
14-05-2009, 11:05 PM
Đang rầu đọc của chị càng rầu hơn...sao bên mình toàn ai cũng buồn thế nhỉ ?
Vào nhà PL thì sầu tím cả ruột gan phèo phổi luôn...chị nhỉ ...
Phụ nữ chúng mình sinh ra để buồn hay sao ...
Em thề kiếp này ....kiếp sau em là đàn ông á chị ...hihihi...
Đùa với chị 01 tí cho vui ...cố lên chị ha...cố cho chị và cho cả em ...
Yêu cũng chết
không yêu cũng chết ...

Đã biết yêu hay không yêu cũng chết, thế thì cứ yêu để chết không bị lỗ vốn. Sao em biết đàn ông không biết khóc hả, cầu cho em kiếp sau thành đàn ông rồi biết mùi!!! hi...hi...

Hình như bác Thinghien bên ACC gần 50, chắc bác CVK già lắm rồi:D:D:D:D

Ka...Ka... Toàn hàng lão tướng không đấy! kha...kha...

Tình Xa
15-05-2009, 11:31 AM
Thực sự mệt mỏi. Đôi mắt trĩu xuống thâm quầng vì mất ngủ. Đã tuần này mình chỉ ngủ có 4 tiêng một ngày. Không biết vì cái gì nữa? Người bạn cũng là người em cùng làm, chia sẻ với mình thì cũng lại bận việc nữa (Chúc em thuận buồm xuôi gió nhé sớm quay lại với TX nhé). Vậy là lại một mình người mình cần ở cạnh lúc này thì xa quá giờ chỉ biết chờ đợi ngày về...

Thôi đành vậy mình cố gắng vì mọi người anh em bằng hữu miễn sao mọi người vui vẻ găn bó là mình có niềm cổ vũ lớn rồi. Đủ để tiếp tục làm và bảo vệ nó.

Hãy cố lên tôi nhé. Đừng để hỏng việc mà mọi người đã dành tình cảm cho công việc mình đang làm ...

Giờ chỉ muốn có 1 bờ vai để tự mà khó quá...

OA _ NỮ
15-05-2009, 11:42 AM
Hôm nay đi làm thiện nguyện được nửa buổi bỏ về.
Chán và buồn, cảm thấy mọi sinh lực như bị rút kiệt đi...
Đến cửa tiệm vợ chồng người bạn, ông chồng vớ được mình vội lôi đi cf. Khi đó đói quá, (mặc dù mình mang rất nhiều đồ ăn đến.)
Mình nói với he, em ko cf, em thích phở, mời phở thì mời...

Nhưng rồi nuốt cũng ko nổi, đi mua ít đổ tỉm sắm về cho trẻ con, cũng ko ai thèm ăn...
Con gái đi làm về kêu mẹ lãng phí. Nấu nhiều đồ ăn, rồi mua nữa...Rồi đổ đi...
Khi minh ko thoải mái, bức xức, hay mang đồ ăn ra trả thù một cách vô tội vạ.

sơn_nữ83
15-05-2009, 11:43 AM

Điều mà bạn tình xa muốn thì ai cũng muốn, sơn nữ cũng muốn.Muốn thì cứ muốn rồi để đấy thôi.:(

OA _ NỮ
15-05-2009, 12:23 PM
Hãy cố lên tôi nhé. Đừng để hỏng việc mà mọi người đã dành tình cảm cho công việc mình đang làm ...

Giờ chỉ muốn có 1 bờ vai để tựa mà khó quá...

Cố lên TX!
Bạn bè và người ở xa luôn bên cạnh TX đó. Đừng phụ lòng bất cứ ai nha.
Thanks.:D

Quỳnh_muộn
15-05-2009, 01:18 PM
Thực sự mệt mỏi. Đôi mắt trĩu xuống thâm quầng vì mất ngủ. Đã tuần này mình chỉ ngủ có 4 tiêng một ngày. Không biết vì cái gì nữa? Người bạn cũng là người em cùng làm, chia sẻ với mình thì cũng lại bận việc nữa (Chúc em thuận buồm xuôi gió nhé sớm quay lại với TX nhé). Vậy là lại một mình người mình cần ở cạnh lúc này thì xa quá giờ chỉ biết chờ đợi ngày về...

Thôi đành vậy mình cố gắng vì mọi người anh em bằng hữu miễn sao mọi người vui vẻ găn bó là mình có niềm cổ vũ lớn rồi. Đủ để tiếp tục làm và bảo vệ nó.

Để Quỳnh đoán bây giờ TX trông thế nào nè..Mắt thâm quầng, má teo tóp, quần áo dày dép bốc mùi, ăn uống bữa đói bữa no....hi hi hi

Thương TX quá, dựa vai Q không? :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 01:24 PM

Cố lên TX, bạn bè là nguồn cổ vũ lớn lao cho TX, cố gắng nhé
Kiếm bờ vai tựa.........xa xôi quá. Kiếm chén rượu nhạt uống để lấy sức chiến đâu tiếp vậy

Khuyết
15-05-2009, 01:33 PM
Cố lên TX, bạn bè là nguồn cổ vũ lớn lao cho TX, cố gắng nhé
Kiếm bờ vai tựa.........xa xôi quá. Kiếm chén rượu nhạt uống để lấy sức chiến đâu tiếp vậy

Thấy tội nghiệp cho TX quá. Sao không kiếm gần mà kiếm xa vậy TX?

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 02:05 PM
Thấy tội nghiệp cho TX quá. Sao không kiếm gần mà kiếm xa vậy TX?

Thế nên ông này mới lấy nick...........Tình xa, chứ không chắc lấy nick .......Tình gần

1100i
15-05-2009, 02:23 PM
Bây giờ mới đọc topic này.
Đúng là rất đời....thường.

NgHi~KhAc'
15-05-2009, 03:55 PM
Mất điện, bật cái ti vi mãi mà ko được chắc nó hỏng rồi. Ngồi buồn nhìn lung tung thấy cái đồng hồ mới thử tháo pin ra xem nó có chạy không, đúng là không chạy được thật. (ông nào làm ra quả pin thế mà tài). Ngồi mãi chẳng hết ngày, mấy chị em thì cứ hết người này gọi người kia gọi, chỗ này máy hỏng, chỗ kia ko vào được mạng mệt hết cả người. Định vào quay...tí mà ko được. Mệt quá.........

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 04:01 PM
Mất điện, bật cái ti vi mãi mà ko được chắc nó hỏng rồi. Ngồi buồn nhìn lung tung thấy cái đồng hồ mới thử tháo pin ra xem nó có chạy không, đúng là không chạy được thật. (ông nào làm ra quả pin thế mà tài). Ngồi mãi chẳng hết ngày, mấy chị em thì cứ hết người này gọi người kia gọi, chỗ này máy hỏng, chỗ kia ko vào được mạng mệt hết cả người. Định vào quay...tí mà ko được. Mệt quá.........

Uh, quay......mà ko được thì mệt thật. Ông em ơi, anh sợ mày quá rồi, hết thơ rồi lại đến Văn, cái gì mày cũng muốn quay............ Đổi sang nghề quay........phim đi em. Anh thấy mày có năng khiếu đấy

Mây
15-05-2009, 04:04 PM
Cũng đã hai ngày nay mình không uống nước, người lớn bảo uống còn tốt hơn ăn. Vậy mà.......hichic.

Thế mới biết trong người mình tích trữ rất nhiều nước...

tralaitenchoem
15-05-2009, 04:05 PM
Sắp hết tuần rồi, may quá!

NgHi~KhAc'
15-05-2009, 04:11 PM
Thế mới biết trong người mình tích trữ rất nhiều nước...

Em ơi nhiều nước vậy sao
Vậy thì tốt quá, có bao nhiêu người...
Thiếu nước dở khóc dở cười
Nước dùng vo gạo, chục người tranh nhau

Mây
15-05-2009, 04:14 PM
Em ơi nhiều nước vậy sao

Nước máy cũng đủ loại màu
Giếng khoan thì nước đục ngầu anh ơi
Sợ nhất là nước bể bơi
Thiên nhiên ưu đãi nước người mình trong.

NgHi~KhAc'
15-05-2009, 04:20 PM
Nước máy cũng đủ loại màu
Giếng khoan thì nước đục ngầu anh ơi
Sợ nhất là nước bể bơi
Thiên nhiên ưu đãi nước người mình trong.

Thế thì lại nhất cô em
Nước trong, nhiều kẻ thòm thèm đã lâu
Giếng khoan dù có nông sâu
Dẫu trong, dẫu đục mà gầu chẳng chê

Mây
15-05-2009, 04:23 PM
Thế thì lại nhất cô em
Nước trong, nhiều kẻ thòm thèm đã lâu
Giếng khoan dù có nông sâu
Dẫu trong, dẫu đục mà gầu chẳng chê

Anh cứ nói chuyện bên lề
Ba câu là lại cà kê em rồi
Sợ nhất là loại nước vôi
Cứ trắng ơn ởn chẳng trôi đục ngầu.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 04:26 PM
Trời ah, 2 ông lại lôi nhau vào đây tám chuyện bằng Thơ hả, đề nghị các ông về đúng vị trí nhé:):):):):)

NgHi~KhAc'
15-05-2009, 04:27 PM
Anh cứ nói chuyện bên lề
Ba câu là lại cà kê em rồi
Sợ nhất là loại nước vôi
Cứ trắng ơn ởn chẳng trôi đục ngầu.

Nước vôi em thấy ở đâu
Sao anh nghe nói trong màu nước vôi
Nước người vừa nhớt lại hôi
Mà sao lắm kẻ sục sôi mò tìm

OA _ NỮ
15-05-2009, 04:27 PM
Em ơi nhiều nước vậy sao

Mình thì chỉ thiếu chất nước men
Lúc nào cũng khát cũng thèm được say....

Mây
15-05-2009, 04:34 PM
Nước vôi em thấy ở đâu
Sao anh nghe nói trong màu nước vôi
Nước người vừa nhớt lại hôi
Mà sao lắm kẻ sục sôi mò tìm

Nước gì chảy ngược vào tim
Làm nên cơn khát khi mình mất nhau
Nước gì trắng tựa hoa cau
Nước gì mãi mãi một màu tinh khôi.

1100i
15-05-2009, 05:12 PM
Nước gì chảy ngược vào tim
Làm nên cơn khát khi mình mất nhau
Nước gì trắng tựa hoa cau
Nước gì mãi mãi một màu tinh khôi.

Cô này ghê ghớm nhỉ, hệt Chị Đông.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
17-05-2009, 06:22 AM
Một đêm trắng, mệt mỏi. Lại còn 1 ngày dài trước mặt

Quỳnh_muộn
17-05-2009, 11:36 AM
Một đêm trắng, mệt mỏi. Lại còn 1 ngày dài trước mặt

Xương anh HT vất vả quá...làm nhiều thía thì chít sớm thui anh ờ...:D

thuc sinh
18-05-2009, 05:34 AM
sao hem thấy Ban Mai nhà ta viết bài nhở, nhớ BM quá đi mất.

Dai_Anh
18-05-2009, 09:20 AM
Hôm qua ru thằng bé ngủ, con thì chẳng ngủ còn bố thì khò khò...Giật mình tỉnh dậy thấy ông con vừa nằm chơi vừa hát..." Đã khuya rồi còn ngồi đếm sao...đã lâu rồi ta chưa gặp em..."....Bó tay!

Khuyết
18-05-2009, 09:37 AM
sao hem thấy Ban Mai nhà ta viết bài nhở, nhớ BM quá đi mất.

Ai cũng nhớ vậy trời? Có nhớ Cầu Vồng khuyết không:nguong::nguong:

tình_nhân_nhỏ_bé
18-05-2009, 09:42 AM
Nhớ quá nhưng không thể làm gì. Tình là gì mà sao con ngươì cứ phải khổ vì nó

Quỳnh_muộn
18-05-2009, 10:12 AM

Q nhớ anh nè...dựa vai Q hông????

Tazang
18-05-2009, 10:33 AM
Q ơiiiiiiii....cho Tazang dựa với nào

NHAT NGUYET
18-05-2009, 10:51 AM
Q ơiiiiiiii....cho Tazang dựa với nào

Úi úi ! bác thì có mà dựa vào... những tảng đá trên núi may ra....
Hãy tựa vào Nhật Nguyệt mà nở... hoa muộn Quỳnh ơiiiiiiiii. :rolleyes:

Mây
18-05-2009, 10:25 PM
Một ngày vui, vui cực, sẽ nhớ mãi....

OA _ NỮ
18-05-2009, 10:34 PM
Hôm qua ru thằng bé ngủ, con thì chẳng ngủ còn bố thì khò khò...Giật mình tỉnh dậy thấy ông con vừa nằm chơi vừa hát..." Đã khuya rồi còn ngồi đếm sao...đã lâu rồi ta chưa gặp em..."....Bó tay!

Đọc mà chị phì cười...Nhớ lại thời xa xưa cũng hát ru con ngủ, xong mẹ ngủ quên, thì thằng bé giục, mami ru tiếp đi thì con mới chịu ngủ...

thuc sinh
19-05-2009, 06:50 AM
nhớ chứ, hề hề, giảm muối tối đa để còn nhậu nhớ.....:D

Khuyết
19-05-2009, 08:41 AM
nhớ chứ, hề hề, giảm muối tối đa để còn nhậu nhớ.....:D

Thank you TS. Đã giảm muối tối đa và tăng nước dừa đấy. Sắp lai dai cùng TS được rồi.

tralaitenchoem
19-05-2009, 10:52 AM
Ngày lại nối ngày, mệt quá đi!

sơn_nữ83
19-05-2009, 11:18 AM
Hẫng, có cái gì đó nghèn nghẹn trong tim. Mình cần một ly cafe thật đặc....

OA _ NỮ
19-05-2009, 11:22 AM
Hôm nay bên này là ngày lễ. Các shop đóng cửa, trẻ con đi về bên nội, Thế là vác xe đạp đi dọc bờ hồ, đến mấy vườn hoa hồng thì chưa nở. Vào trong khu giải trí chơi gôn với đám bạn. Lâu ko chơi, mỏi vai quá. Muốn đi massa, rủ ko ai đi với mình, muốn đi uống rượu, cung ko ai đi vì ai cũng phải lái xe...Chán...Tại sao sao ko ai ung dung tự tại giống mình nhỉ? Coi cuộc đời như là những cuộc dạo chơi...

Tazang
19-05-2009, 11:27 AM
Hẫng, có cái gì đó nghèn nghẹn trong tim. Mình cần một ly cafe thật đặc....

Đưng bao giờ để nghẹn trong TIM-nguy hiểm đó nha.
Giá mà ở đây, sẽ mời bạn 1 ly cafe thật đặc....cafe đặc ko đường là thứ ko thể thiếu được hàng ngày của mình mà

Khuyết
19-05-2009, 11:31 AM
Đưng bao giờ để nghẹn trong TIM-nguy hiểm đó nha.
Giá mà ở đây, sẽ mời bạn 1 ly cafe thật đặc....cafe đặc ko đường là thứ ko thể thiếu được hàng ngày của mình mà

Caffe của TZ uống có mà mất ngủ cả đời à.

sơn_nữ83
19-05-2009, 11:55 AM
.cafe đặc ko đường là thứ ko thể thiếu được hàng ngày của mình mà
oaaaa:dethuongqua:, giống em quá thể. cafe đen không đường là món k thể thiếu hàng ngày của em đó:naonao: he he, cùng ở trên núi xuống, cùng nghiện cafe k đường. hay quá!:love2::love2::love2:

Tazang
19-05-2009, 02:35 PM
oaaaa:dethuongqua:, giống em quá thể. cafe đen không đường là món k thể thiếu hàng ngày của em đó:naonao: he he, cùng ở trên núi xuống, cùng nghiện cafe k đường. hay quá!:love2::love2::love2:

"Sơn nữ ơi!
Đừng làm thắc mắc cho lòng khô cạn
từ nay nước mắt đầy vơi.
..........................
Sơn nữ ơi!
Làm chi cho đớn đau lòng
trong một thời gian rồi thương rồi nhớ
Sơn nữ ơi!
Hoàng hôn xuống dần đợi chờ ai đây ??? "

1100i
19-05-2009, 02:49 PM
"Sơn nữ ơi!
Đừng làm thắc mắc cho lòng khô cạn
từ nay nước mắt đầy vơi.
..........................
Sơn nữ ơi!
Làm chi cho đớn đau lòng
trong một thời gian rồi thương rồi nhớ
Sơn nữ ơi!
Hoàng hôn xuống dần đợi chờ ai đây ??? "

:D,

Sao Bác không hát trực tiếp cho Sơn nữ nghe.

Cái avatar là Bác Tazang đang bế Sơn nữ đó à?

Tazang
19-05-2009, 03:01 PM
:D,

Sao Bác không hát trực tiếp cho Sơn nữ nghe.

Cái avatar là Bác Tazang đang bế Sơn nữ đó à?

Giời ạ.....pác 1100 này là thày bói hay sao mà đoán trúng cái mong ước của Tazang vậy???
Kính pác một ly nhá:rolleyes::rolleyes:

1100i
19-05-2009, 03:11 PM
Giời ạ.....pác 1100 này là thày bói hay sao mà đoán trúng cái mong ước của Tazang vậy???
Kính pác một ly nhá:rolleyes::rolleyes:

Thì....thì...thì...mong ước của bác cũng là ước mong của 1100i mà:D

Hẹn ngày gặp gỡ cả ba chúng ta.

sơn_nữ83
19-05-2009, 03:45 PM
Thì....thì...thì...mong ước của bác cũng là ước mong của 1100i mà:D

Hẹn ngày gặp gỡ cả ba chúng ta.
:nong:,phù, 2 anh bàn luận gì thế hả. :ngap:. Em Sơn nữ có họ với chị 2 5 tấn đó.keke,:xiho: chớ có dại mà mong cái ngày gặp em nhá.:thedo:

Tazang
19-05-2009, 04:09 PM
:nong:,phù, 2 anh bàn luận gì thế hả. :ngap:. Em Sơn nữ có họ với chị 2 5 tấn đó.keke,:xiho: chớ có dại mà mong cái ngày gặp em nhá.:thedo:

5 tấn anh bế một tay
Hai tay mười tấn khuỵu ngay cũng liều
Một liều ba bảy cũng liều
Dại-Khôn không tính, Anh chiều....Nữ ơi:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

1100i
19-05-2009, 04:33 PM
5 tấn anh bế một tay
Hai tay mười tấn khuỵu ngay cũng liều
Một liều ba bảy cũng liều
Dại-Khôn không tính, Anh chiều....Nữ ơi:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Tazang khỏe đến cỡ này
Thì I xin chịu thua mày:D mà thôi (cho nó vần thôi Bác nhá)
Bơ vơ đứng giữa ngọn đồi
Nhìn em Sơn Nữ sánh đôi với người.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
19-05-2009, 04:37 PM
Tazang khỏe đến cỡ này
Thì I xin chịu thua mày:D mà thôi (cho nó vần thôi Bác nhá)
Bơ vơ đứng giữa ngọn đồi
Nhìn em Sơn Nữ sánh đôi với người.

Thằng I nó nói thế thôi
Chứ khi nó gặp nó nhồi anh ngay
Tazang bị ngã lăn quay
Để em Sơn nữ đứng xay........củ mì

Tazang
19-05-2009, 05:00 PM
Thằng I nó nói thế thôi
Chứ khi nó gặp nó nhồi anh ngay
Tazang bị ngã lăn quay
Để em Sơn nữ đứng xay........củ mì

Tài cao-Tuổi trẻ rất lì
Em mà gặp Í em thì té ngay
Té ngay khỏi ngã lăn quay
Còn dòm Son_nu đứng xay.....củ mì

sơn_nữ83
20-05-2009, 08:57 AM
Sáng ra đi làm, vừa thò ra đầu ngõ thì một thằng bé đi xe đạp lao xầm vào, may mà phanh kịp,hú hồn!:nong:vừa chạm mặt tới cty thì thấy sếp ầm ầm nổi cơn bão. Hic, hnay thời tiết đẹp thế cơ mà nhỉ:ngap: Vào đây đọc thơ của mọi người là quên hết bực tức luôn. Hơ hơ, anh HTNN và 1100i chậm tiến quá. Quê em Phú Thọ, đặc sản chỉ có mỗi củ mì ( củ sắn). Nhưng giờ ai xay củ mì nữa, máy xay roài.ke ke:tinhvi:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
20-05-2009, 09:01 AM
Thằng I có cái củ mì
Nếu cho vào máy xay thì còn chi

Hic hic, mà HNTT là ai thế hả Sơn nữ?