PDA

View Full Version : Tản mạn chuyện đời thường.

Pages : 1 [2]

Quỳnh_muộn
20-05-2009, 09:05 AM
Sáng ra đi làm, vừa thò ra đầu ngõ thì một thằng bé đi xe đạp lao xầm vào, may mà phanh kịp,hú hồn!:nong:vừa chạm mặt tới cty thì thấy sếp ầm ầm nổi cơn bão. Hic, hnay thời tiết đẹp thế cơ mà nhỉ:ngap: Vào đây đọc thơ của mọi người là quên hết bực tức luôn. Hơ hơ, anh HNTT và 1100i chậm tiến quá. Quê em Phú Thọ, đặc sản chỉ có mỗi củ mì ( củ sắn). Nhưng giờ ai xay củ mì nữa, máy xay roài.ke ke:tinhvi:

Chị Sơn nữ ui.. Thế củ mì quê chị có đem nướng được không ?

Tazang
20-05-2009, 09:10 AM
Thằng I có cái củ mì
Nếu cho vào máy xay thì còn chi

Máy này nó rất vân vi
Xay qua xay lại củ mì....nhũn ngay:D:D:D:D:D:D:D

sơn_nữ83
20-05-2009, 09:14 AM
Chị Sơn nữ ui.. Thế củ mì quê chị có đem nướng được không ?
Món củ mì nướng cực ngon em ơi. Củ mì vừa đào từ nương về, nướng ngay, món này mà ăn vào mùa đông thì tuyệt. :haha:
@HTNN: so ri em, chị gõ nhầm.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
20-05-2009, 09:21 AM
Máy này nó rất vân vi
Xay qua xay lại củ mì....nhũn ngay:D:D:D:D:D:D:D

Nhũn nhưng I vẫn thèm xay
Xay đi xay lại đến nay vẫn thèm

@HTNN: so ri em, chị gõ nhầm.

Hự hự, bớ làng bớ nước bớ người ta, HTNN được cải lão hoàn đồng nè

sơn_nữ83
20-05-2009, 09:27 AM
Hự hự, bớ làng bớ nước bớ người ta, HTNN được cải lão hoàn đồng nè
hự hự, em lại so - ri anh HTNN lần nữa. Em nói theo đà thôi, thành ra nhầm lẫn hết cả.mà em cũng có biết anh ? tuổi đâu mà:ngap:. không biết là không có tội mừ.:naonao:

Dai_Anh
20-05-2009, 09:42 AM
hự hự, em lại so - ri anh HTNN lần nữa. Em nói theo đà thôi, thành ra nhầm lẫn hết cả.mà em cũng có biết anh ? tuổi đâu mà:ngap:. không biết là không có tội mừ.:naonao:

HTNN mới 16 tuổi rưỡi thôi SN à.

sơn_nữ83
20-05-2009, 09:47 AM
HTNN mới 16 tuổi rưỡi thôi SN à.:uchiu::uchiu::uchiu: Tin ai đây, Thôi, mặc kệ mọi người, mà tuổi tác quan trọng jề,:tinhvi: Thích làm anh hay làm em SN chiều hết.:haha:

sơn_nữ83
20-05-2009, 05:02 PM
Hết 1 ngày làm việc cực kỳ chán nản. Mệt. chiều về ra hồ làm vài vòng cho nhẹ đầu. ước gì có một vòng tay ôm lấy mình giây phút này... Xa vời quá!

Mây
20-05-2009, 05:16 PM
Hết 1 ngày làm việc cực kỳ chán nản. Mệt. chiều về ra hồ làm vài vòng cho nhẹ đầu. ước gì có một vòng tay ôm lấy mình giây phút này... Xa vời quá!

:acac::acac:

Mây em cũng thế, vừa hết một ngày dài đằng đẵng:

Mong người mà chẳng thấy đâu
Mình em ôm trọn nỗi sầu đơn côi.

Hy vọng ngày mai trời lại sáng.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
20-05-2009, 05:26 PM

Chiều nay anh tập bơi ở cái hồ mà em định làm vài vòng đấy, anh em mình cùng bơi em nhể

:acac::acac:

Mây em cũng thế, vừa hết một ngày dài đằng đẵng:

Mong người mà chẳng thấy đâu
Mình em ôm trọn nỗi sầu đơn côi.

Hy vọng ngày mai trời lại sáng.
Người ta đi đứng có đôi
Còn tôi cun cút đơn côi 1 mình

Mây
20-05-2009, 05:31 PM
Chiều nay anh tập bơi ở cái hồ mà em định làm vài vòng đấy, anh em mình cùng bơi em nhể

Người ta đi đứng có đôi
Còn tôi cun cút đơn côi 1 mình

Ai bảo anh cứ lặng thinh
Để cho lá trút một mình bơ vơ.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
20-05-2009, 05:34 PM
Ai bảo anh cứ lặng thinh
Để cho lá trút một mình bơ vơ.

Em ơi đừng có giả vờ
Lời thương anh gửi đang chờ hồi âm

Mây
20-05-2009, 05:37 PM
Em ơi đừng có giả vờ
Lời thương anh gửi đang chờ hồi âm

Lộc xuân thao thức nảy mầm
Chờ cho ngày mới là đâm chồi liền.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
20-05-2009, 05:39 PM
Lộc xuân thao thức nảy mầm
Chờ cho ngày mới là đâm chồi liền.

Cau trầu cùng với đôi tiền
Thưa ba, thưa má anh liền cưới em

Mây
20-05-2009, 05:42 PM
Cau trầu cùng với đôi tiền
Thưa ba, thưa má anh liền cưới em

Anh ơi giở luật ra xem
Em mười lăm tuổi chờ thêm vài ....ngày

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
20-05-2009, 05:50 PM
Anh ơi giở luật ra xem
Em mười lăm tuổi chờ thêm vài ....ngày

Cưới vợ thì cưới liền tay
Xong rồi anh sẽ khai ngày em sinh
Lớn thêm vài tuổi, chúng mình
Tang tình em nhé, ta tình tính tang

P/s: Ko spam ở đây nữa, chạy thoai

Khuyết
20-05-2009, 05:50 PM
Hôm nay thời tiết thật khó chịu. Một ngày làm việc thật đau đầu và stree. Ước gì mình có phép cân đẩu vân cưỡi mây về nhà cho đỡ mệt thì tốt.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
20-05-2009, 05:53 PM
Hôm nay thời tiết thật khó chịu. Một ngày làm việc thật đau đầu và stree. Ước gì mình có phép cân đẩu vân cưỡi mây về nhà cho đỡ mệt thì tốt.

Nhà ông này cách công ty có 100m mà ước cân đẩu vân, hay ông định chuyển nhà cách công ty 10.000km, hhehehehe

Lê_Minh_Hòa
20-05-2009, 07:58 PM
Tối nay Sài Gòn mưa.... buồn.... nhớ em nhiều hơn..!

OA _ NỮ
21-05-2009, 11:24 AM
Muốn uống rượu quá, xong sáng mai phải dậy sớm đi làm thiện nguyện. Thôi đó cũng là một lý do để khỏi ôm laptop.
Hôm nay đạp xe qua cửa tiệm mấy người bạn, họ ới chiều về nhậu. Chiều về qua cũng hơn 7h rồi, mà cũng mệt nữa và cũng ko vui.
Mai tính làm TN xong sẽ đi đâu?Thôi lại đến phòng tập cho qua buổi chiều...Rồi buổi tối...Sẽ làm gì cho qua buổi tối...?

1100i
21-05-2009, 05:20 PM
Hôm nay được nhìn tận mắt khung cảnh nhà em, thiên thần nhỏ của em.....
Thanh bình, đáng yêu làm sao.....

X ơi....anh nhớ em.....:D

sơn_nữ83
21-05-2009, 07:14 PM
hơn 7 h tối, bụng đói meo,tan làm lại vội vội vàng vàng qua chỗ làm thêm. Bụng thì đói meo mà đống sổ sách, số má vẫn bừa bộn.Mệt phờ! Lại một tuần sắp trôi qua....NGhĩ tới bữa cơm tối ấm áp bên gia đình mà thấy nao lòng.Nhớ con qua Bi ơi!

NHAT NGUYET
21-05-2009, 07:23 PM
hơn 7 h tối, bụng đói meo,tan làm lại vội vội vàng vàng qua chỗ làm thêm. Bụng thì đói meo mà đống sổ sách, số má vẫn bừa bộn.Mệt phờ! Lại một tuần sắp trôi qua....NGhĩ tới bữa cơm tối ấm áp bên gia đình mà thấy nao lòng.Nhớ con qua Bi ơi!

Xuỵt! khe khẽ em, để con nó ngủ, em đừng làm nó giật mình thức dậy lại... khổ anh...:rolleyes:

thuc sinh
21-05-2009, 08:10 PM
hôm nay cho mớ "trứng" ấp từ cuối năm trước "nở' chao ôi, khoái quá cái cảm giác chiến thắng, chuyền cục than sang tay người khác:D....hớ hớ, đời là thế, tớ có ép đâu!:nhaodzo:

[--LEO--]
21-05-2009, 08:57 PM
vừa xong có tai nạn gần chỗ em làm,chạy ra xem thấy ông già say rượu đầu chảy máu,mọi người vây quanh ông í rồi gọi điện gọi xe,tắc đường...e mới nói mọi người khiêng vào trong,có 2 người ra đỡ nhưng nặng wa,em cũng định thò tay vào khiêng nhug tự nhiên thấy ngại vì đang làm việc và vì bộ cánh đang mặc trên người sợ bị dính máu...1 phần vì thấy nhìu người xung quanh...nhugn cũng phải 1 phút sau mới có người thứ 3 thò tay vào...em dắt xe đạp lững thững theo như để vớt vát 1 chút gì đó trong lòng

vào lề đường 5 phút sau chưa thấy xe đâu, tai nạn nhẹ nên mọi người giải tán,em vẫn đứng nhìn ông già đầu chảy máu mà ko nghĩ ra đc gi...trống rỗng hay ý nghĩ lo sợ phải giúp ông già nhìu hơn sự vận chuyển vào bệnh viện,cũng không biết nữa,cảm giác thấy sự hèn của bản thân nhen nhóm

bỗng có cô pé nhỏ bé mặc áo trắng 3 lỗ đi shi ghé vào hỏi có cần cô í giúp vào bv ko...cả làng nhìn nhau từ công an đến dân thường.........rồi 1 người ngồi sau đỡ ông già với cái đầu dính máu đang tựa vào cái áo trắng của cô pé.....1 vài giọt máu nhỏ xuống yên chiếc xe trăm triệu...............lúc này cảm giác thấy nhục nhã làm em nghẹn cả cổ,khó thở...em có phải con người thế này đâu, em can đánh nhau ngoài đường suốt mà sao hôm nay lại nhỏ bé trước tấm lòng của cô pé nhỏ nhắn kia đến vậy

viết ra cho đỡ bớt cảm giác nhục nhã trong người

Khuyết
21-05-2009, 09:01 PM
hôm nay cho mớ "trứng" ấp từ cuối năm trước "nở' chao ôi, khoái quá cái cảm giác chiến thắng, chuyền cục than sang tay người khác:D....hớ hớ, đời là thế, tớ có ép đâu!:nhaodzo:

Vui quá còn gì hahha được nhiêu T anh ơi :nhaodzo: Chắc đợt này lại cá kiếm rồi hahaha:nhaodzo:

Khuyết
21-05-2009, 09:09 PM
;6382']vừa xong có tai nạn gần chỗ em làm,chạy ra xem thấy ông già say rượu đầu chảy máu,mọi người vây quanh ông í rồi gọi điện gọi xe,tắc đường...e mới nói mọi người khiêng vào trong,có 2 người ra đỡ nhưng nặng wa,em cũng định thò tay vào khiêng nhug tự nhiên thấy ngại vì đang làm việc và vì bộ cánh đang mặc trên người sợ bị dính máu...1 phần vì thấy nhìu người xung quanh...nhugn cũng phải 1 phút sau mới có người thứ 3 thò tay vào...em dắt xe đạp lững thững theo như để vớt vát 1 chút gì đó trong lòng

vào lề đường 5 phút sau chưa thấy xe đâu, tai nạn nhẹ nên mọi người giải tán,em vẫn đứng nhìn ông già đầu chảy máu mà ko nghĩ ra đc gi...trống rỗng hay ý nghĩ lo sợ phải giúp ông già nhìu hơn sự vận chuyển vào bệnh viện,cũng không biết nữa,cảm giác thấy sự hèn của bản thân nhen nhóm

bỗng có cô pé nhỏ bé mặc áo trắng 3 lỗ đi shi ghé vào hỏi có cần cô í giúp vào bv ko...cả làng nhìn nhau từ công an đến dân thường.........rồi 1 người ngồi sau đỡ ông già với cái đầu dính máu đang tựa vào cái áo trắng của cô pé.....1 vài giọt máu nhỏ xuống yên chiếc xe trăm triệu...............lúc này cảm giác thấy nhục nhã làm em nghẹn cả cổ,khó thở...em có phải con người thế này đâu, em can đánh nhau ngoài đường suốt mà sao hôm nay lại nhỏ bé trước tấm lòng của cô pé nhỏ nhắn kia đến vậy

viết ra cho đỡ bớt cảm giác nhục nhã trong người

Hay lắm LOE ạ. Rất hay và ý nghĩa cám ơn LOE đã dám nhìn thẳng vào con người mình và biết rằng mình có gì đó...

Hôm nay chỗ mình cũng có chuyện tương tự như vậy. Có một ông đang đi xe máy thì gọi ông bạn đang lái xe tải container dừng lại. Oái ăm ở chỗ ông ấy để cái xe máy SH ngay đầu cái xe tải. Sau đó ra cửa ông lái xe tải đó để nới chuyện. Nói xong ông xe tải vội vàng cho xe chay và lập tức con SH ở đầu xe tải đó nằm gọn trong gầm xe tải và nghe thấy 1 tiếng hét rất to. Làm mình lao ra khỏi cửa văn phòng và lao về phía cái xe tải đó. Đến nơi thò đầu vào gầm xe thì kg thấy người mà chỉ thấy 1 cái SH nằm trong đó và 1 người đang đứng bên kia. Khi gọi ông lái xe xuống thì ông ấy kg dám xuống vì sợ là mình đã sơi bạn mình rồi. Sau khi biết ông bạn vẫn đứng im ở đó đang tiếc con xe SH ông ấy mới dám xuống cabin mà làm mọi người cười đứt ruột.

Số xe là 1656 kg biết hôm nay để đổ bao nhiêu nhỉ.

Khuyết
22-05-2009, 12:00 AM
vậy là 12h đồng hồ rồi chưa gặp lại. Buồn quá đi mất lấy ai chia sẻ đây?

OA _ NỮ
22-05-2009, 08:01 AM
Chào buổi sáng! Chúc Các anh chị em, các bạn một ngày mới tốt lành...
Chúc thế giới hòa bình.
Oa Nữ chúc Bản thân minh một buổi tối vui vẻ cùa với bạn bè NR.

Tazang
22-05-2009, 08:52 AM
Mấy ngày nay lãnh nhiệm vụ hàng tối: pha sữa cho con gái ăn, chơi với con gái, ru con gái ngủ....tạm bỏ cái thói quen nằm khểnh xem HBO, CINEMAX đêm. Ngắm con gái ngủ, nghe tiếng TV bóng đá của nhà hàng xóm vọng sang cũng thấy thú vị.....
Hay là mình cũng có tí thiên chức.....làm Mẹ???:D:D:D:D:D

Khuyết
22-05-2009, 09:13 AM
Mấy ngày nay lãnh nhiệm vụ hàng tối: pha sữa cho con gái ăn, chơi với con gái, ru con gái ngủ....tạm bỏ cái thói quen nằm khểnh xem HBO, CINEMAX đêm. Ngắm con gái ngủ, nghe tiếng TV bóng đá của nhà hàng xóm vọng sang cũng thấy thú vị.....

Thế có cho con bú được không mà đòi thiên chức ấy?

sơn_nữ83
22-05-2009, 12:57 PM
:roiqua::roiqua::roiqua:, em bắt đền anh 1100i đấy. Chỉ vì cái ava của anh mà tí nữa em chết oan.:imdead: Giờ nghỉ, sếp vào bất thình lình. ông ấy nhìn k rõ cứ tưởng....huhu, tí nữa thì mang tội luớt web đen . :chetchua:Có tiếng mà không có miếng.:chetchua::chetchua:

Phu sinh
22-05-2009, 01:20 PM
:roiqua::roiqua::roiqua:, em bắt đền anh 1100i đấy. Chỉ vì cái ava của anh mà tí nữa em chết oan.:imdead: Giờ nghỉ, sếp vào bất thình lình. ông ấy nhìn k rõ cứ tưởng....huhu, tí nữa thì mang tội luớt web đen . :chetchua:Có tiếng mà không có miếng.:chetchua::chetchua:

Ừ nhỉ! Sn nói mới nhìn lại của I, giống thật ấy nhỉ!

[--LEO--]
22-05-2009, 02:23 PM
Hay lắm LOE ạ. Rất hay và ý nghĩa cám ơn LOE đã dám nhìn thẳng vào con người mình và biết rằng mình có gì đó...

Hôm nay chỗ mình cũng có chuyện tương tự như vậy. Có một ông đang đi xe máy thì gọi ông bạn đang lái xe tải container dừng lại. Oái ăm ở chỗ ông ấy để cái xe máy SH ngay đầu cái xe tải. Sau đó ra cửa ông lái xe tải đó để nới chuyện. Nói xong ông xe tải vội vàng cho xe chay và lập tức con SH ở đầu xe tải đó nằm gọn trong gầm xe tải và nghe thấy 1 tiếng hét rất to. Làm mình lao ra khỏi cửa văn phòng và lao về phía cái xe tải đó. Đến nơi thò đầu vào gầm xe thì kg thấy người mà chỉ thấy 1 cái SH nằm trong đó và 1 người đang đứng bên kia. Khi gọi ông lái xe xuống thì ông ấy kg dám xuống vì sợ là mình đã sơi bạn mình rồi. Sau khi biết ông bạn vẫn đứng im ở đó đang tiếc con xe SH ông ấy mới dám xuống cabin mà làm mọi người cười đứt ruột.

Số xe là 1656 kg biết hôm nay để đổ bao nhiêu nhỉ.

đề 47 a ơi,mà sao cứ gọi em là loe thể nhở LEO di ca pi ro nà

thuc sinh
22-05-2009, 04:18 PM
Vui quá còn gì hahha được nhiêu T anh ơi :nhaodzo: Chắc đợt này lại cá kiếm rồi hahaha:nhaodzo:
hihi, đủ nhậu hơi...lâu lâu...
nay đang mong cho giá vàng xuống, lại bị kẹp trym roài!

Khuyết
22-05-2009, 04:40 PM
hihi, đủ nhậu hơi...lâu lâu...
nay đang mong cho giá vàng xuống, lại bị kẹp trym roài!

Ông này kỳ buôn nhiều quá. Đừng so sanh vay pro ơi. Trứng là trứng, Gold là Gold. Tư dưng đọng trứng nhiều không ấp được? giải tán là chuẩn không phải chỉnh:nguong:

Xa Khuất
22-05-2009, 04:49 PM
Thấy hụt hẫng, buồn, chả hiểu sao tự dưng thế. Ngồi uống rượu từ trưa đến giờ, chưa say, nhưng dặn lòng còn nhiều việc nên ko thể say, chỉ thấy buồn

sơn_nữ83
22-05-2009, 04:52 PM
Thấy hụt hẫng, buồn, chả hiểu sao tự dưng thế. Ngồi uống rượu từ trưa đến giờ, chưa say, nhưng dặn lòng còn nhiều việc nên ko thể say, chỉ thấy buồn
Smod đang ngồi nhậu ở đâu thế, để sơn nữ đến ngồi hầu rượu Smod nhé :naonao:( em định hối lộ Smod đấy.:lau:

1100i
22-05-2009, 05:29 PM

Cái avatar này động đậy được còn đẹp nữa:D
Thấy Bác PS động đậy được, thèm quá, mà chẳng biết làm thế nào.

p/s: chị Oa, chỉ sửa lại cái rep trang 13 nhé, em không dám quote lại, sợ...hahahha. Ẩu dễ sợ:D. bác Mod nào đi qua sửa lại hộ chị Oa nhé.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
22-05-2009, 05:30 PM
Phàm, đã vỗ ngực xưng trượng phu thì cũng nên bầy tỏ quan điểm cho đàng hoàng, đã có thời gian xin ý kiến để đóng góp trước khi ra quyết định, sao dửng dưng ko bày tỏ để rồi giờ lại thấy tiếc nuối vì đã không giữ được người. Trượng phu thế ư, anh hùng là thế sao. Nhảm.
P/s: Buồn chuyện ngoài đời, vào tâm sự với mọi người chút, nếu thấy chướng tai, ngàn lần xin lỗi. Tks

sơn_nữ83
22-05-2009, 05:33 PM
p/s: chị Oa, chỉ sửa lại cái rep trang 13 nhé, em không dám quote lại, sợ...hahahha. Ẩu dễ sợ:D. bác Mod nào đi qua sửa lại hộ chị Oa nhé.
Sợ có người ăn dưa bở, sợ có người bị hiểu nhầm, sợ gì nữa hả anh?:haha:

1100i
22-05-2009, 05:40 PM
Sợ có người ăn dưa bở, sợ có người bị hiểu nhầm, sợ gì nữa hả anh?:haha:

Anh khó trả lời quá:nguong::nguong:

@HTNN: phẫn uất ghê, làm vại bia cho nó hạ hỏa anh ạ.

Phu sinh
22-05-2009, 07:23 PM

Ấy chết! Đừng cho nó động đậy nhé! Mí cô lại khiếu kiện là phản cảm thì chít đấy nhé!

I nói cá rep nao của Oa, đọc tới lui có thấy gì đâu!

OA _ NỮ
22-05-2009, 07:31 PM

Chị đọc và tìm ở thang 13 mà ko thấy j em...
hay có mod nào sửa giùm chị rồi?

1100i
22-05-2009, 08:41 PM
Chắc em còn trẻ nên mắt tinh hơn hai Bác già:D (3 từ đầu tiên nhé)
Quả thật là em không hiểu chị chào thế có nghĩa là như thế nào:nguong::nguong:
Hehe.

OA _ NỮ
22-05-2009, 09:21 PM
Hehe.

Rồi, cám ơn em. Hi hihi
Mắc cỡ quá đi....

Khuyết
23-05-2009, 12:09 AM
Hehe.

chào thành 1100 ị hả ngàn mốt:nguong:

OA _ NỮ
23-05-2009, 10:38 AM
Hôm nay đi tập, uống nước tăng lực lên tập hăng quá. Tập xong mới mệt, mệt lả người. Đạp xe vào trong rừng hết còn sức cầm máy ảnh, đành phải nằm ở ghế. Xịt thuốc muỗi xong rồi nằm ngủ quên mất giờ phải về nấu đồ ăn cho trẻ con, Tỉnh dậy vội vội vàng đạp xe thật nhanh về nhà thì con trai đã nấu xong bữa tối rồi.
Đỡ quá, chỉ phải chuẩn bị nấu mằn thắn mì. Ninh xương heo, say tôm, làm xá xíu...Xong

Bạn gọi phone, kêu đến nhà chơi, rồi đi rave. Đã từ lâu rồi mình ko ra khỏi nhà vào buổi tối, nghe có vẻ quyến rũ xong cũng cố kìm lòng từ chối. Bạn la sao cứ phải ôm cái laptop cho ế người đi...
Giải trí trên mạng là một kiểu giải trí lành mạnh nhất, nếu ko có net, giờ này mình đã sống vội, sống gấp, quay cuồng ở các clup...

COCKOO
23-05-2009, 03:30 PM
Em biết rồi :xiho::xiho::xiho::xiho: nhưng chẳng biết sửa cách nào.:botay:

Xa Khuất
24-05-2009, 12:24 AM
Sang ngày mới rồi, chỉ còn nốt ngày hnay nữa thôi. Mai sẽ ra sao nhỉ, lại trở về với những lói mòn cũ kĩ, những thói quen đã rêu phong. Mong một sự thay đổi trong chính tôi

sơn_nữ83
24-05-2009, 10:03 AM
Già rồi mà vẫn để trẻ con nó lừa.:ngap:. Hừ, cứ đợi đấy. Quân tử 10 năm trả thù chưa muộn nhé.

sơn_nữ83
24-05-2009, 10:29 AM
Sang ngày mới rồi, chỉ còn nốt ngày hnay nữa thôi. Mai sẽ ra sao nhỉ, lại trở về với những lói mòn cũ kĩ, những thói quen đã rêu phong. Mong một sự thay đổi trong chính tôi

Smod đang có chuyện gì buồn lắm thì phải. SN muốn chia sẻ với anh một điều thôi. Chuyện gì rồi cũng sẽ qua. cái chính là mình dám đối diện với sự thật.Chúc anh mọi sự tốt lành.

OA _ NỮ
24-05-2009, 09:46 PM
Cả một buổi chiều thứ bảy đi lang thang. Đám bạn đòi về còn đi nghe ca nhạc do hội đồng hương HP tồ chức. Mình cứ nghĩ đến phải trang điểm, dress up mà ngại lên từ chối. Bị la quá trời nhưng kệ. Đi vòng vòng quanh hồ, tìm được chiếc ghế đá nằm ngả lưng thế là ngủ quên mất đến 10h tối mới chợt thức giấc.
Về đến nhà, con trai chiên thịt mà mẹ ướp sắn, cơm nước sẵn sàng...Ăn ngon quá, rồi lại ngủ tiếp. "Sao dạo này ngủ nhiều thế ko biết?"

Cỏ Lạ
24-05-2009, 10:03 PM
Cả một buổi chiều thứ bảy đi lang thang. Đám bạn đòi về còn đi nghe ca nhạc do hội đồng hương HP tồ chức. Mình cứ nghĩ đến phải trang điểm, dress up mà ngại lên từ chối. Bị la quá trời nhưng kệ. Đi vòng vòng quanh hồ, tìm được chiếc ghế đá nằm ngả lưng thế là ngủ quên mất đến 10h tối mới chợt thức giấc.
Về đến nhà, con trai chiên thịt mà mẹ ướp sắn, cơm nước sẵn sàng...Ăn ngon quá, rồi lại ngủ tiếp. "Sao dạo này ngủ nhiều thế ko biết?"

Hic... chị ngủ nhiều à.... Nguy................quá......:nguroi:

OA _ NỮ
25-05-2009, 08:29 AM
1h ở phòng tập
1h sopping
2h đạp xe
1h ở siêu thị đại hàn
1h ngồi ở hồ uống rượu 1 mình

Thế là hết một buổi chiều. Quá là lành mạnh.

sơn_nữ83
25-05-2009, 12:28 PM
Hồi hộp quá...Run nữa. ..chờ đợi tới 4h chiều nay. Cầu trời khần phật cho kế hoạch của mình thành công...Vớ vẩn mai mình lên trang nhất báo An ninh thủ đô ấy chứ.:ngoaymui:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
25-05-2009, 02:11 PM
Hồi hộp quá...Run nữa. ..chờ đợi tới 4h chiều nay. Cầu trời khần phật cho kế hoạch của mình thành công...Vớ vẩn mai mình lên trang nhất báo An ninh thủ đô ấy chứ.:ngoaymui:

Nếu có ý định lên trang nhất báo An ninh thủ đô thì em ưu tiên để A viết bài.........lăng xê em nhá

sơn_nữ83
25-05-2009, 02:14 PM
Nếu có ý định lên trang nhất báo An ninh thủ đô thì em ưu tiên để A viết bài.........lăng xê em nhá
he he, anh đăng ký đầu tiên,em duyệt luôn. :D. Bật mì trước là anh chuẩn bị giọng văn để lăng xê một người có tinh thần can đảm, dám đương đầu với tội phạm nhé.:ngoaymui:

sơn_nữ83
25-05-2009, 04:47 PM
Đây roài, cả ngày mong đợi gì thì em đã có kết quả.Anh HTNN chuẩn bị liên hệ với em viết bài nhé. Chuyện là thế này: Em đọc quảng cáo trên mạng rồi làm hợp đồng lắp net tại nhà. Do chủ quan nên cũng không check kỹ thông tin sau làm hợp đồng, nộp tiền đầy đủ, hôm sau em mới gọi theo số của cty trên hoá đơn thì phát hiện ra cty ma, số điện thoại k tồn tại. Hic, đau. Ức muốn chết, k phải vì mất tiền,cảm giác ăn thịt lừa thật khó chịu. Em quyết tóm được thằng lừa đảo này.Em gọi đăng kí lại với thông tin hoàn toàn khác. ( em cho thông tin của đứa bạn bên chỗ làm thêm) ke ke, nó cắn câu. Giờ thì nó bị tóm rồi cả nhà ạ. Tội lừa đảo người tốt như em là cứ phải trảm.:chetdi::chetdi::chetdi:

OA _ NỮ
26-05-2009, 10:33 AM
Đây roài, cả ngày mong đợi gì thì em đã có kết quả.Anh HTNN chuẩn bị liên hệ với em viết bài nhé. Chuyện là thế này: Em đọc quảng cáo trên mạng rồi làm hợp đồng lắp net tại nhà. Do chủ quan nên cũng không check kỹ thông tin sau làm hợp đồng, nộp tiền đầy đủ, hôm sau em mới gọi theo số của cty trên hoá đơn thì phát hiện ra cty ma, số điện thoại k tồn tại. Hic, đau. Ức muốn chết, k phải vì mất tiền,cảm giác ăn thịt lừa thật khó chịu. Em quyết tóm được thằng lừa đảo này.Em gọi đăng kí lại với thông tin hoàn toàn khác. ( em cho thông tin của đứa bạn bên chỗ làm thêm) ke ke, nó cắn câu. Giờ thì nó bị tóm rồi cả nhà ạ. Tội lừa đảo người tốt như em là cứ phải trảm.:chetdi::chetdi::chetdi:

Chúc mừng em, đã giúp được nhiều người khỏi bị lừa tiếp..."biết đâu trong đó có chị," Chị cũng hay bị ngớ ngẩn thế lắm.
Chị là chị cũng ghét nhất kẻ lừa đảo...
Lừa tiền, Lừa tình....

Hư vô
26-05-2009, 11:03 AM

Người lừa em vài trăm bạc thì bị bắt, bị trảm.
Người lừa em cả đời con gái thì vẫn được lên gường bình an...
Ôi, cuộc đời thật bất công...

OA _ NỮ
26-05-2009, 11:07 AM
Sáng nay dậy sớm. 8h đã bị đánh thức, chỉ kịp đánh răng, bôi kem chống nắng, rồi vác xe đạp đua với thằng hàng xóm và bạn nó. Đạp được 2h rồi phải bỏ cuộc, kệ chúng nó giễu, gọi taxi về.
Theo dự định bọn họ sẽ đua 100km. Có nghĩa là 4h đạp xe...Ui...Lạy hồn

Về đến nhà, lên mạng chút, mua mua bán bán rồi ngủ vùi đến 4h chiều. Nấu ăn cho trẻ con xong rồi lại vác xe đạp, đạp dọc bờ hồ, vừa đi vừa về mất 2h30'. Chụp được mớ hình đưa vào NR pot.
Một ngày rất lành mạnh đã trôi qua.

sơn_nữ83
26-05-2009, 11:08 AM
Đâu đâu đâu? ở đâu có đứa nào định lừa em gái em thế?:ngaoop: Tội đó em sẽ TỨ MÃ PHANH THÂY chứ chẳng vừa.:chetchua:

Lê_Minh_Hòa
26-05-2009, 02:27 PM

Ý của bạn nghe cũng ...hợp lý! Cuộc đời đôi lúc cũng bất công quá đi thôi!
Ai lừa tiền Sơn Nữ 83 sẽ bị pháp luật xử!
Còn ai lừa cái khác....... thì để anh Hòa xử .. :mad:

OA _ NỮ
29-05-2009, 03:48 AM
Sáng đi giúp người bạn công chuyện. Mình ko am hiểu về chính sách trợ cấp của chính phủ lắm, bây giờ tiếp xúc với công việc, mới thấy chế độ này sao quá ưu việt.

Nghe người phỏng vấn bạn mình. She nói mỗi năm bạn có quyền nộp đơn kê khai số đồ dùng trong gd cần phải thay, được trợ cấp khoảng mấy nghìn đô gì đó...
ko kể làm kính, làm răng, thuốc thang khám bệnh, nhà thương miễn phí, kể cả đi luật sư, gửi con ko mất tiền. Rồi còn ở nhà cũng rất đẹp và mới giá rẻ nữa...
Rồi she còn khuyên bạn mình đi bác sĩ, hỏi bs chứng nhận cho vấn đề ăn kiêng giảm mập, sẽ được trợ cấp thêm 300 đô mỗi tháng...
Minhg nghe choáng quá. Nói với bạn thế thì còn cần j đi làm nữa...
Khi ra về, she còn tặng bạn mình vé đi xe bus trị giá 50 đô đi trong 2 tuần

Mình nói với bạn, bao nhiêu người còng lưng đi làm để đóng thuế cho bạn hưởng thụ. Chế độ này ko biết có phải là công bằng hay bất công?

Bạn cười hềnh hệch
Ôi bạn ta!

Mắt Ngọc
29-05-2009, 09:12 AM
Chị OA_NỮ chắc ở nước ngoài nhỉ. Ôi bao giờ nước ta cũng được như vậy, em chả phải làm gì cả, chỉ việc chơi với ăn thui, hí hí....

thuc sinh
29-05-2009, 10:02 AM
Chị OA_NỮ chắc ở nước ngoài nhỉ. Ôi bao giờ nước ta cũng được như vậy, em chả phải làm gì cả, chỉ việc chơi với ăn thui, hí hí....
Người về hưu, do cả đời đã đóng góp cho xã hội mới được thế bạn ơi, chứ người trẻ phải làm việc và đóng thuế thu nhập, an sinh xã hội è cổ lun đó, có những ngành nghề đóng thuế tới 70%, ặc ặc!!:acac:

Mắt Ngọc
29-05-2009, 10:25 AM
Vậy hả anh, để em mơ mộng tý đi mà, em tin ở anh rồi... vẫn lo, hìhì...

thuc sinh
29-05-2009, 10:31 AM
Vậy hả anh, để em mơ mộng tý đi mà, em tin ở anh rồi... vẫn lo, hìhì...
yên tâm, yên tâm, anh sẽ lo hết cho em mờ...:D:D

sơn_nữ83
29-05-2009, 02:32 PM
Sáng nay mãi không thấy chị bạn cùng phòng tới, gọi điện cũng bắt máy. Sốt ruột, k biết có vấn đề gì không, vì 2 ngày nữa chị ấy nghỉ làm chuẩn bị sinh. Gọi cho anh chồng thì biết đang ở bệnh viện rồi. Hic, nhanh quá. Anh giám đốc cho một câu: đúng là giống siêu ngắn ngày. Mới cưới hơn 5 tháng.:D.

Transcend
31-05-2009, 08:55 PM

Ối giời ơi ! Pác mang cái bụng bầu dễ đến cả chục năm nay rồi mà còn ko nghĩ mình có Thiên Chức làm mẹ hay sao...? Chúc mừng ông Pố đảm đang nhé !

OA _ NỮ
01-06-2009, 03:38 PM
Tối nay đến nhà bạn ăn tiệc đầy tháng cháu của bạn, rồi định rủ nhau đi dạo quanh hồ, nhưng lạnh quá, vô clup ngồi, chọn phòng VIP để nghe nhạc. Bạn hỏi uống gì? Mình khi đó chợt cảm thấy buồn, trống trải quá chỉ muốn có chất gì, châm vào da thịt cho tê liệt, cho ko nghĩ suy, để trở thành một bản năng ..."Tiêu cực quá"

Bạn bày ra đủ mọi trò chơi, tùy thích chọn, nhưng mình chỉ chọn rượu cho nó lành, rồi kệ mọi người, nhâm nhi ly XO. Bạn ra dụ dỗ đủ nhời, xong mình vẫn lạnh ...Bạn nói "thế mà cứ tinh tướng, muốn hành động theo bản năng, đây nè, những thứ này mới đủ kích thích..." Mình trả lời bạn "phải, mình thích làm điều gì đó theo bản năng, nhưng đó là bản năng của một con ngưởi..." Chứ ko phải bản năng của con vật..." Bạn lặng lẽ bước đi
Ôi bạn ta!

sơn_nữ83
05-06-2009, 09:45 AM
9h40 sáng thứ 6 . VỪa online vừa làm việc tại nhà. Công ty đã đi nghỉ mát từ hôm qua. Mình không đi , định ở nhà với con, tưởng dc thảnh thơi mấy ngày. Ai dè bị úp một đống việc.Kể ra cũng muốn đi với công ty lắm. Nhưng mọi người đều có gia đình, có bạn đi cùng.Mình đi một mình hoá vô duyên.Ku Bi thì mình k dám cho đi vì xa quá. Bỗng dưng thấy...nản.

OA _ NỮ
27-06-2009, 11:05 PM
Lần đầu tiên mình nhìn thấy một người bị tâm thần phân liệt. đó là bệnh thần kinh, Xong gia đình người bạn nói là bị ma ám, cần phải trục ma. Họ nhờ mình giới thiệu thày đến trừ tà.
Nào mình có biết ai, nhưng chợt nhớ ra có cậu bạn là bác sĩ thú ý, có lần nào đó nói môn nhân điện học có thể chữa được bệnh này, mình liền nhờ he tới cùng mình tới nhà bạn coi sao...
Môn nhân điện học này mình nghe nói từ lâu, bạn bè mình giới thiệu họ đi học cũng vài ba người. Có người theo được, có người bỏ, cậu bạn bsty là một bậc sư phu cao thâm, he sau giờ làm đi chữa bệnh cho mọi người. Nhiều lần he ngỏ ý chữa bệnh dị dứng cho mình, xong lòng tin về môn NDH ko được vững vàng lắm nên mình ko theo cũng ko để he chữa bệnh...
Hôm qua thấy he dùng xa luân, thu lấy năng lượng của thiên nhiên áp bàn tay vào các huyệt đạo để trấn áp tà mà trong cơ thể bạn mình...
Cậu bạn bs đã ko trụ nổi, sức mạnh trong người bạn mình đã phản ứng dữ dội, bạn mình biến thành người khác, gào thét...
Gia đình bạn nhìn đã quen với cảnh này rồi, còn mình thì lần đâu tiên mới thấy, co rúm lại vì sơ hãi. Cậu bạn bs gọi thêm người đến để giúp, xong mình ko cho, thử sức he thế đủ rồi.
2 giờ sau, bạn mình có lẽ mệt quá nằm im. Mình biết bạn ko hề bị ma ám. Từ ngày gia đình bạn có hoạch tài bất ngờ, trở lên giàu có, vợ chồng bạn lao vào ăn chơi sống gấp, dùng quá nhiều loại thuốc kích thích nên bạn trở lên hoang tưởng, và hoá chất gây cho bạn bị lâm cảnh này chính là ice, nghĩa là trò đập đá.
Mình thường xuyên thấy bạn dùng, và bạn mời mình nhiều lần, xong mình chỉ chiều bạn mà thử chút rồi nhả khói ra hết. Về nhà lên mạng tìm hiểu về chất hoá học ice này, thấy nguy hiểm vô cùng, chỉ cần dùng trong vòng 6 tháng, sẽ huỷ hoại bộ não bằng dùng thuốc lắc 10 năm...Mình khuyên bạn, xong bạn ko nghe.
Đúng là chỉ trong 6 tháng, bạn đã trở lên như một xác ma. Nhìn bạn mà thương cảm. Nước mắt cứ chảy dài. Nếu muốn giúp bạn bây giờ là phải làm thật triệt để và phải nhẫn tâm...
Mình bàn với gd bạn, đưa he đi xa. Chỉ cần he ko dùng, he sẽ bình thường. Bạn tỉnh giấc, nghe mọi người đang bàn luận, lo lắng, bạn xin lỗi và hứa sẽ cùng đi với gd nhưng với điều kiện mình phải đi cùng.

phicongt42
28-06-2009, 06:08 PM
Mời các anh chị em và các bạn vô đây tâm sự, tán dóc, kể lể ...Yêu và ghét...Cứ thể hiện ra hết mình nha!

Mình mở quán thôi, còn ai muốn kinh doanh thì đầu tư vô, sang lại tức thì.
chiều qua đi chơi , quên không mang chìa khoá cửa , đêm đến thành kẻ không nhà , đi ngủ lang , vớ phải cô bé , cãi nhau với bồ , thành ra mình nghe oan , tức cả tai , làm cả đêm mất ngủ ,
đã thế bà gấu mẹ vĩ đại ở nhà , khi về tới nơi bà ta lườm muốn cháy cả mẹt , sợ hết cả hồn , buồn ngủ quá mà giờ không dám ngủ , không lại sợ bị phát hiện cả đêm hì hục , không ngủ , có biết đâu , mình vất vả , cầy 3 luống trong 1 đêm , chợp mắt tí đã thấy 8h30 rồi , nhớ vợ , nhớ con quá , chạy vội về
hihi hết chuyện rồi các bác ạ

phicongt42
28-06-2009, 06:18 PM
9h40 sáng thứ 6 . VỪa online vừa làm việc tại nhà. Công ty đã đi nghỉ mát từ hôm qua. Mình không đi , định ở nhà với con, tưởng dc thảnh thơi mấy ngày. Ai dè bị úp một đống việc.Kể ra cũng muốn đi với công ty lắm. Nhưng mọi người đều có gia đình, có bạn đi cùng.Mình đi một mình hoá vô duyên.Ku Bi thì mình k dám cho đi vì xa quá. Bỗng dưng thấy...nản.
chia sẻ
với bạn thế bao nhiêu là người trên niềm riêng , thế mà không rủ ai , hihi
khối người muốn đi cùng ........

OA _ NỮ
28-06-2009, 07:58 PM
chia sẻ
với bạn thế bao nhiêu là người trên niềm riêng , thế mà không rủ ai , hihi
khối người muốn đi cùng ........

Ừ nhỉ, sao SN ko rủ bác đi cùng nhỉ. thật là một sự vô tình đàng tiếc. Bác luôn là người bạn đồng hành thú vị mà.:D

OA _ NỮ
28-06-2009, 08:02 PM
chiều qua đi chơi , quên không mang chìa khoá cửa , đêm đến thành kẻ không nhà , đi ngủ lang , vớ phải cô bé , cãi nhau với bồ , thành ra mình nghe oan , tức cả tai , làm cả đêm mất ngủ ,
đã thế bà gấu mẹ vĩ đại ở nhà , khi về tới nơi bà ta lườm muốn cháy cả mẹt , sợ hết cả hồn , buồn ngủ quá mà giờ không dám ngủ , không lại sợ bị phát hiện cả đêm hì hục , không ngủ , có biết đâu , mình vất vả , cầy 3 luống trong 1 đêm , chợp mắt tí đã thấy 8h30 rồi , nhớ vợ , nhớ con quá , chạy vội về
hihi hết chuyện rồi các bác ạ

Khiếp, một đêm mất chìa khoá của bác thôi mà phát sinh ra nhiều sự việc nhỉ, và cùng vô cùng vất vả nữa. tội bác quá. Hi hi hi:rolleyes:

sơn_nữ83
04-07-2009, 12:01 PM
Ừ nhỉ, sao SN ko rủ bác đi cùng nhỉ. thật là một sự vô tình đàng tiếc. Bác luôn là người bạn đồng hành thú vị mà.:D
Ai chứ bác phicong này tuy em chưa bit về bác ấy, nhưng danh của bác ấy thì ...vang lắm rồi :D. em chịu, k dám luôn:youarethewoman:

hoa_xương_rồng
04-07-2009, 06:50 PM
Một ngày T7 như mọi ngày T7 ... chui rúc trong fòng ... ước gì mình ko fải nghỉ nữa ngày ... chưa bao giờ thèm đc bận rộn như thế này ... nhất là trong những ngày cuối tuần ... tránh gặp mặt bạn bè ... tránh tất cả ... thôi thì tận hưởng 1 giấc ngủ sâu để đêm nay lại thao thức vậy .... ngày wa ngày .. vẫn thế ... :nguong:

OA _ NỮ
01-08-2009, 09:19 PM
Hôm nay là ngày Caribana parade của người da màu. Cuộc diễu hành dọc bờ hồ qua nhà Oa Nữ khoảng giờ trưa. Thời tiết nắng thật đẹp, hi vọng sẽ chụp được những tấm hình đẹp...
Sáng dậy làm xong món mằn thắn mì và nấu một nồi cháo lòng. Chốc nữa mọi người ghé qua coi diễu hành sẽ có đồ ăn...Mọi người ở tận đâu đâu cũng mất công mua vé mb đến tham dự ngày hội vui vẻ này, mà 2 đứa nhỏ thì cứ đóng cửa rú rú trong nhà kêu ồn ào, làm đường phố dơ bẩn. Chẳng bù hồi còn nhỏ thí cứ bám áo mẹ đi coi.

Nhudadauyeu
09-08-2009, 08:47 PM
Ngày cuối tuần ngoan, ko đi ra khỏi nhà từ sáng đến tối,chẳng được chơi mà ngồi bù đầu với số liệu của cty cũ, định ko júp nhưng dù sao đó cũng là tâm huyết và sự cố gắng cuả mình mấy năm cơ mà,và đó là ng mình từng yêu thương. 1năm qua đi và mọi hận thù đã tan biến, mỗi ng đều đã đi con đường riêng...hy vọng mỗi ng sẽ bình yên và đừng hận thù nhau nữa

OA _ NỮ
18-08-2009, 09:55 PM
Muốn đi xa, mà sao chưa đi được. Toàn những việc vặt vãnh xong lại là những việc quan trọng ko thể bỏ được. Bạn thân bên Anh quốc nói tháng tới đỡ nóng rồi, bắt đầu vào thu, qua đây đi. Hội ái hữu người Hoa mỗi năm tổ chức một lần, năm nay tổ chức ở Nam ninh, TQ . Sau đó sẽ về VN vào tháng 11. Đang nghĩ ko biết có nên đi ko.
Tháng 10 này đám bạn ở PT lại tổ chứ ofline ở Sanfran...Kinh tế chỉ cho phép đi chơi mỗi năm 2 lần thôi. Đi nữa lấy tiền đâu nuôi con đây...

OA _ NỮ
08-09-2009, 10:11 AM
Bạn ở bên Anh quốc gọi qua. Bạn mới gặp chuyện xui xẻo. Chia buồn với bạn, an ủi bạn, xong cũng giận bạn vô cùng. Đã cảnh báo với bạn rằng, ông trời ko cho ai mãi, phải biết đủ là đủ. 5 năm bạn từ Úc qua Anh, bạn kiếm tiền bằng người ta cả đời cũng ko thể kiếm nổi...Nói bạn dừng tay khi bạn vừa gặp xui...Bạn ko nghe, tiếp tục, giờ mất mát tương đối, may mà bạn ko nợ nần ai.

Người bạn này luôn luôn hi vọng ở mình một đoạn kết có hậu, bạn hẹn năm nay cùng về VN. Bạn hy vọng sẽ có câu trả lời...Mình chỉ có thể hứa...Uống với bạn ly rượu, hàn huyên với nhau sau 5 năm xa cách...Sau đó cũng sẽ vẫn là câu trả lời của 5 năm về trước...Let it be.