Bài 1 đến 10/69

Chủ đề: Hướng dẫn cách tạo ảnh động (GIF)

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Hướng dẫn cách tạo ảnh động (GIF)

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết

Em chẳng thấy kinh tẹo nào, đẹp mà, trên tivi em cũng thấy có những clip người ta làm như thế. Chị Thu Phong giỏi thật đấy. Anh ĐH hướng dẫn đúng là chi tiết, cụ thể rồi nhưng Triplec cứ như là người bị tự kỷ ám thị với IT và công nghệ điện tử ấy, lúc nào cũng cảm giác là mình không thể làm được nên thấy cái gì có vẻ phức tạp về kỹ thuật một chút là Triplec chẳng dám thử. Đến như mấy cái tivi, đầu đĩa... ở nhà Triplec cũng chỉ biết mấy nút bật-tắt, to-nhỏ, chuyển kênh... Những thứ khác, ví dụ cho một cái đĩa DVD vào máy thì Triplec cũng chẳng biết phải chỉnh trên TV như thế nào để nó chạy được, học mãi cũng ko nhớ được nên tốt nhất là ko đụng đến, cần thì gọi mấy ba con nhà nhí ra phục vụ

Ui, giỏi gì đâu, bạn Độc Hành chỉ rất chi tiết mà, k thế chị chịu k làm được đâu, có mày mò trên net thì cũng chịu, nếu nói giỏi thì thì thầy mới giỏi ha
    .
    Trích dẫn Trích dẫn của Độc hành Xem bài viết

Vậy chị Thu Phong còn cần software chuyển đổi định dạng phim nữa không ?
    TP thử thì thấy chỉ có đuôi mp4 là mở được còn đuôi .mov quay ở máy mình thì k mở được, nếu k phiền bạn cứ chỉ cho TP nhé. Cám ơn bạn.
    À bạn nói thêm mấy frame nhưng làm cách nào thêm được khi file video chỉ có như vậy?
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Độc hành (13-01-2013),Phu sinh (14-01-2013)