Bài 1 đến 10/33

Chủ đề: Phụ nữ sợ điều gì?

Threaded View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Default Phụ nữ sợ điều gì?

Thường đàn ông chúng ta ít soi gương và săm soi xem liệu trên mặt có nốt tàn nhang hay các loại khách không mời mà đến như mụn hay các dấu chân chim nhưng PN lại rất quan tâm đến điều này!

Họ có thể ngồi hàng giờ để quan sát có khi tỉa tót hàng chân mày hay chăm chút cho cái tủ lạnh để khi mặc áo sát nách không thấy các loại cỏ dại mọc tràn lan. Chỉ một ít mỡ làm mộng mắt phía dưới hơi cộm lên họ cũng lo lắng! Lại còn ôi nào là các loại mỹ phẩm dưỡng da các loại bôi vào bàn chân bàn tay cho da mềm mại, chì kẻ viền mắt, viền môi, son, màu tô phía trên mắt....vv

Tại sao như vậy? Rất đơn giản! Họ sợ mình Xấu. Một cái từ đối với PN lại có sức ảnh hưởng vô cùng lớn lao. Nếu một ai đó mà dùng từ đó với họ, họ sẽ xem đó như một điều khó mà tha thứ cho được. Một từ nữa đi kèm bạn có biết từ gì không? KHT xin kể một câu chuyện:

Một bạn nữ có thói quen hay chê bai người khác. Một hôm, thấy một chị tầm ngoài U 50 ăn mặc hơi chải chuốt và trang điểm theo cách trẻ trung liền chê:

Già mà còn Ngọ.

KHT lúc đó đốp chát ngay: Yên tâm đi mai mốt cũng sẽ được già như vậy!

Ai rồi cũng phải đi qua thời gian! PN luôn nuối tiếp vẻ đẹp và sự xuân sắc của mình. Họ hoài niệm một cái gì đó xa xưa, một thời lộng lẫy mà lúc đó có bao chàng trồng cây si trước ngõ. Cách suy nghĩ này cũng đúng thôi. Nếu các bạn nữ trong độ tuổi còn trẻ chưa nghĩ hay chưa quan tâm thì khi đặt mình vào thời điểm như vậy cũng sẽ vô cùng cảm thông.

Giờ đi ngoài đường ngày càng có nhiều điều mà chúng ta nên cẩn thận. Một người đàn ông U60 đi cùng người đẹp khoảng U 20 chớ vội xưng hô: Chú và em nếu không muốn mất điểm khi giao tiếp. Ngược lại cũng chớ nên: Cô và (anh,em)

Giao tiếp là một nghệ thuật và hãy cố tình Nhầm nếu không muốn mất điểm hay làm phật lòng Thượng Đế.

Chúng ta có thói quen hay hỏi tuổi nhau để tiện việc xưng hô nhưng điều này sẽ làm đối phương bối rối nhất là PN. Nếu chưa thân đến mức có thể thì lại tiếp tục Nhầm vẫn là phương pháp tối ưu.
    Last edited by kehotro; 13-12-2009 at 08:44 AM.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.