Yêu là chờ đợi

Em chờ nhiều thứ lắm. Những thứ moị người xem là nhỏ nhoi như câu noí yêu bất chợt, cái xiết tay nhẹ nhàng, hay đơn giản chỉ là vài điều lãng mạn... cái đó, hoàn toàn không nhỏ nhoi với em - mà là ngược lại. Nên, em không chờ đợi những điều đó. Cái em chờ đợi trong tình yêu đơn giản là những câu chuyện

Yêu là hy vọng

Ừ, em hy vọng nhiều điều cho tình yêu lắm. Em hy vọng ng ta sẽ biết em không đủ mạnh mẽ như ng ta thấy. Và em hy vọng là ng ta sẽ không che đậy cảm xúc của mình mà noí tất cả ra, noí hết nó ra và noí thật nó ra.

Như thế thì hay nhỉ? Chẳng gì phải giấu nhau. Nhưng đời mà, giấc mơ mãi chỉ là giấc mơ như hy vọng chỉ thoáng qua như nụ cười nhạt nhẻo của Monalisa...chỉ là hy vọng.

Yêu là yêu
Yêu đơn giản mãi chỉ là yêu
Ng ta có nghĩ yêu là yêu khi...
1. Ng ta cho em chờ đợi?
2. Ng ta cho em hy vọng?
3. Ng ta cho em câu noí:" anh chỉ muốn tốt cho em."?
4. Ng ta cho em biết khóc là thế nào?
5. Ng ta cho em hiểu nghe tiếng tút tút của điện thoại dài và trống vắng ra sao?
6. Ng ta cho em nhớ rằng, yêu không hẳn là cần gặp mặt và gần nhau mỗi ngày?
7. Ng ta cho em sự thật, yêu thật sự theo moị người nghĩ là gặp và bên nhau mỗi ngày?
8. Ng ta cho em thấy bản tính của mình, không mạnh mẽ như bề ngoài?

====

Và đơn giản, yêu chỉ là cảm xúc. Chờ là cảm xúc, hy vọng là cảm xúc, nên yêu chỉ mãi là cảm xúc. Nhấc lên được thì bỏ xuống được. Cầm khư khư không phải là điều tốt. Em không còn con nít đòi anh như đòi que kẹo.

Lá rời cây không phải vì cây không giữ lá lại, chỉ vì cây không cần một chiếc lá vàng cằn cỗi - lúc bấy giờ cây nên thay chiếc lá khác xanh tươi hơn cho muà xuân.
Lá rời cây không phải vì gió thổi đi, mà là gió chỉ đưa lá đến nơi lá cần đến. Yêu thương chỉ là cảm xúc, gió cho nên gió sẽ được nhận
Lá rời cây không phải vì cây không giữ lại hay gió thổi đi, chỉ là vì lá muốn như thế, vì sự ra đi của lá làm tốt cho cả vấn đề và yêu đơn giản chỉ là cảm xúc