Trang 9 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 LastLast
Bài 81 đến 90/104

Chủ đề: Xin phép được góp ý!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

Default Ðề: Xin phép được góp ý!

Dân chủ tới mức này thì đúng là "thua một cách toàn diện"

Được biết, trong cuộc họp này, khi có cả ba phía, phụ huynh em Đô đã xin lỗi thầy Tiến và hứa sẽ đính chính lại thông tin mà con mình đã cung cấp cho truyền thông, đồng thời xin tiếp tục cho con học tại trường và được ở lại phòng nội trú do thầy Tiến quản lý.

Thế nhưng, lời xin lỗi và đính chính của phụ huynh học sinh Đô hóa ra lại không giúp được gì nhiều cho thầy giáo Hà Phương Tiến.

Chiều 20/4/2010, tại cơ sở Tân Phú, trường THPT tư thục Hồng Đức, đại diện nhà trường cho biết, thầy Hà Phương Tiến đã bị buộc thôi việc vì vi phạm quy định “không được đánh học sinh”.

Nhiều giáo viên trường THPT tư thục Hồng Đức, khi tiếp xúc với phóng viên VietNamNet, khẳng định: “Oan cho thầy Tiến quá. Thầy nhiệt tình, chăm sóc học sinh rất tốt”.

Được biết, thầy Hà Phương Tiến có thời gian làm việc tại trường Hồng Đức được 3 năm. Trước đó, thầy Tiến chuyển công tác từ Hà Nội vào TP.HCM. Trước khi vụ việc xảy ra, thầy Tiến làm quản nhiệm khu nội trú, đồng thời là giáo viên dạy Toán.

(trích Vietnamnet.vn)
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cá Chuồn Xem bài viết
    Cái này thì mình hoàn toàn phản đối rồi. Nếu kg phải là lớp học, chỉ là những câu chuyệm phiếm thì khác. Đã là lớp học thì phải theo đúng tôn tri, trật tự. Xem ra mọi chuyện đã đi quá xa rồi. Tiếc.....
    Nếu set ẩn thì vấn đề là ai sẽ vào lớp học thơ? Chắc gì những người "không số" là kém cỏi hơn những người "có số"?

SW rất nhớ lớp thơ đường những ngày nào qua 2 4r, hoàn toàn công khai và rất vui

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Cá Chuồn Xem bài viết
    Tại sao mọi người cứ chăm chăm nhìn vào cái box ẩn ấy nhỉ? Tại sao các bạn muốn vào nhà chơi nhưng cứ đứng ngoài cửa cổng thét gào mà không hề đọc cái dòng viết rằng: xin mời bạn vào, chỉ mong bạn hãy bớt chút thời gian tháo bỏ giày dép để ngoài, chúng tôi đảm bảo giày dép của bạn kg bị mất. Hãy đừng vội trách người.
    Bạn CC nói nghe rất có lý, nhưng chỉ mới có lý theo bạn, đúng với bạn thôi, bạn chưa đứng vào chỗ của người khác để nhìn. Tôi hiểu ý bạn là: tại sao các bạn không chịu tham gia theo học lớp thơ ĐL để được vào những nơi ẩn chứ gì:

Có thể có nhiều nguyên nhân, tôi chỉ nêu những nguyên nhân mà tôi thấy:
    - Họ đã học rồi từ thời tiền thân của NR, nên nay không theo học nữa
    - Họ đã thọ giáo ở môn phái khác, không thể làm học trò ở môn phái này
    - Họ không hứng thú với thơ ĐL
    - Họ không thích phái Cổ Mộ
    - v..v...

Và rất nhiều "họ" ở đây có công đóng góp cho 4R này hơn các bạn nhiều đấy!Cũng chính vì cách đối xử này mà nhiều mem "gạo cội" đã lẳng lặng bỏ đi đấy!

p/s: Nick Của tôi có mặt từ lúc khai sinh ra NR đấy!

Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Thật sự hôm nay đọc, mới biết các anh chị Cổ Mộ đông đảo và đã có những đóng góp thầm lặng cho Niềm Riêng như vậy, bất kể đẳng cấp, quan niệm, iem xin gởi bài nhạc này đại diện các anh chị em chưa biết Cổ Mộ, CHÚNG TA HÃY NẮM CHẶT TAY, "BẰNG HỮU TƯƠNG PHÙNG, CHÂN TÌNH HỘI NGỘ"!
    Các anh chị bước ra hát và nhảy cùng Niềm Riêng nào!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Huyzozo's Avatar
    Thanks
    95

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Nếu set ẩn thì vấn đề là ai sẽ vào lớp học thơ? Chắc gì những người "không số" là kém cỏi hơn những người "có số"?

SW rất nhớ lớp thơ đường những ngày nào qua 2 4r, hoàn toàn công khai và rất vui
    Sún cũng bon chen vô đây cơ à...hê hê hê...Có số với không số gì ta...Chuyện đánh số là Thầy đánh để biết số thứ tự "xuống núi" trước sau trong CM thôi, chứ CM đâu có dám nói là thơ những người có số sẽ hơn thơ những người không số. Nói thật, thơ H có tu mấy năm nữa cũng làm sao bằng thơ anh NN, anh KHT, anh Yêu, anh HHH bây giờ được. Việc đánh số chỉ là để tiện gọi thôi Sún ơi...
    XÌ TIN KHÔNG XÌ TRÉT...HÊ HÊ.

Thanks
    95

Trích dẫn Trích dẫn của Đôngkisốt Xem bài viết
    Bạn CC nói nghe rất có lý, nhưng chỉ mới có lý theo bạn, đúng với bạn thôi, bạn chưa đứng vào chỗ của người khác để nhìn. Tôi hiểu ý bạn là: tại sao các bạn không chịu tham gia theo học lớp thơ ĐL để được vào những nơi ẩn chứ gì:

- v..v...

Và rất nhiều "họ" ở đây có công đóng góp cho 4R này hơn các bạn nhiều đấy!Cũng chính vì cách đối xử này mà nhiều mem "gạo cội" đã lẳng lặng bỏ đi đấy!

Hê hê hê.. Nick bác tháng 5, nick em tháng 7...thế là bác đóng góp nhiều hơn em roài. Xin được kính bác một ly từ xa để tỏ lòng biết ơn của người đến sau đối với người đến trước ạ.

Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Huyzozo Xem bài viết
    Sún cũng bon chen vô đây cơ à...hê hê hê...Có số với không số gì ta...Chuyện đánh số là Thầy đánh để biết số thứ tự "xuống núi" trước sau trong CM thôi, chứ CM đâu có dám nói là thơ những người có số sẽ hơn thơ những người không số. Nói thật, thơ H có tu mấy năm nữa cũng làm sao bằng thơ anh NN, anh KHT, anh Yêu, anh HHH bây giờ được. Việc đánh số chỉ là để tiện gọi thôi Sún ơi...
    Việc đánh số giờ ZZ lại đổ cho Thày, mà NR có biết Thày là ai đâu chứ? (mặc dù rất muốn biết hehe)

Việc đánh số trước là để tiện gọi, sau là để tiện đi vào một số nơi không cho ai khác vào phải ko ZZ

Thanks
    95

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Việc đánh số giờ ZZ lại đổ cho Thày, mà NR có biết Thày là ai đâu chứ? (mặc dù rất muốn biết hehe)

Việc đánh số trước là để tiện gọi, sau là để tiện đi vào một số nơi không cho ai khác vào phải ko ZZ
    Với những người học trước thì thì H không được chứng kiến...Còn H, anh Tường Thụy, chị Thuphong, chị Hạ Phượng thì do Thầy cho số. Hê hê hê, Thầy cũng có vào NR, nhưng chắc hồi đó Sún chưa có thời gian để ý thôi...

Còn đi lại là những đâu? H thì chỉ thấy mình vô được trong lớp học thôi, còn có topic nào nữa ẩn hay không thì H không biết, mà Hcũng không tò mò. Còn chuyện set ẩn lớp thơ ĐL từ lớp 2, cá nhân H nghĩ sẽ là hợp lý.

To all: Huy nghĩ, mọi người có nói gì cũng được, nhưng H không muốn mọi người xúc phạm đến CM. Anh chị em CM không đáng để mọi người dành cho những lời lẽ như thế. Đó là lời cầu xin của Huy.
    Last edited by Huyzozo; 20-04-2010 at 11:57 PM.

Newbie Photobucket Một Kiếp Người's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Đôngkisốt Xem bài viết

- v..v...

Hớ hớ, nick bác từ lúc nào không cần biết, nếu bác không ra mặt ăn nhậu thì bác vẫn là Newbie muôn đời mà thôi. hớ hớ

Mà bác nhắc tới những người lặng lẽ ra đi làm gì. Càng làm cho họ khó chịu.

Ôi, thời thế đảo diên thật rồi .............. hớ hớ ..... hớ ....

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Có một quan điểm rất sai lầm mà các bạn không chịu nhận ra, hoặc cố tình lờ đi:
    Lớp học thơ là một bộ phận của 4R, là sân chơi của các mem yêu thích thơ, chứ không phải là lò đào tạo ra môn sinh cho phái Cổ Mộ (dĩ nhiên mem nào có ý nguyện tham gia vào CM thì 4R cũng không cấm). Vì thế các thành viên khác (trừ thầy cô đứng lớp trưc tiếp) của phái CM có quyền lợi ngang bằng với những mem khác, thì hà cớ gì lại có những đặc quyền khác với những mem thường?

Trang 9 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 LastLast