Trang 5 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... LastLast
Bài 41 đến 50/104

Chủ đề: Xin phép được góp ý!

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket yeu100C's Avatar
    Thanks
    647
    Thanked 1.543 Times in 308 Posts

Default Ðề: Xin phép được góp ý!

Trích dẫn Trích dẫn của CM4Q Xem bài viết
    Đọc cái com của Yêu mấy lần mà Quái vẫn không hiểu ???

Ai hiểu phân tích dùm .Thanks !!!
    Làm người khổ nhất là mất tự do bị người khác đưa mình ra nói này nọ. Y đổi Avata theo trường phái bloody để ủng hộ cho MT anh em nào ủng hộ thì đổi avata giống như cách mà MT đã làm. Đừng nói nhiều nữa khó chịu khổ nhau!
    Nào hay số kiếp chuồn chuồn
    Khi vui chuồn đậu khi buồn chuồn bay

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket CM4Q's Avatar
    Thanks
    0

Yêu nói thế thì Quái hiểu rồi . Quái không theo ai chỉ theo sự cảm nhận của mình .Quái thấy VMT góp ý là có ý tốt ,và Quái cũng có nói quan điểm của mình rồi . Còn việc ủng hộ MT bằng cách như Yêu thử hỏi có "trẻ con " quá không ??? Quái không ghét bỏ hay có ý gì với MT mà ngược lại .Dù Quái quý mến MT nhưng Quái sẽ không nhấn nút Thanks cũng như ủng hộ MT như ý Yêu được .Yêu có nghĩ rằng ,suy nghĩ của Yêu vô hình chung đang rạch ròi chia phe phái ???

Quan điểm của Quái rất rõ ràng nơi nào vui thân thiện thì Quái gắn bó ,còn không cho vàng Quái cũng không ở .Lời thật thường mất lòng ,nhưng chỉ có những người bạn thực sự mới dám n1oi những lời thật đôi khi khó nghe . Phải không Yêu ???
    CHÒI LÁ

Kỷ niệm chẳng là gì khi thời gian bôi xóa
    Và sẽ là tất cả khi lòng người vẫn ghi

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của VỀ MIỀN TRUNG Xem bài viết
    Nếu một ngày nào đó con cái quý vị vừa nói chuyện với quý vị vừa kèm thêm vài từ như C...L...ĐM... Ngay hôm nay, chúng ta vẫn thấy chúng nói và cho đó cũng tự nhiên và chấp nhận được.
    Quý vị nghĩ như thế nào khi giữa Hàng Xanh làm một bảng quảng cáo với hình mẫu nam mang BCS ?
    Hoặc ngay Ngã Tư Sở một pano mẫu nữ với chiếc "Triump".
    Tôi là người học chữ Tây, tất nhiên có cái nhìn khá "Tây". Sau khi tôi góp ý, một số bạn cho rằng tôi yếu tim, không dám nhìn một cảnh hơi "máu me". Diễn đàn ta có chỗ chiếu phim đấy, có những cảnh phim rất kinh dị. Có sao đâu. Diễn đàn ta có mục Art Nude đấy, anh nào cũng xem và trầm trồ là tranh đẹp. Nhưng các bạn nghĩ sao nếu tôi mượn một bức tranh của anh Cùi Bắp về làm cái Avatar cho mình. Các bạn viết truyện hài, truyện tiếu... cứ lấy tên Bin Laden, Obama ra gán cho nhân vật. Không ai cấm các bạn cả. Nhưng sẽ không được nếu bạn lấy làm nickname. Các bạn có một người bạn rất thân, rất giỏi. Được mời tham gia diễn đàn, người bạn ấy lấy tên FuckU. Lúc đó bạn có góp ý không?

Em thấy mọi người ý kiến nên cũng xin được góp ý tí. Số là em định lấy nick Chế Bồng Trai. Nhưng trông thấy cái gương của nick Coi-Truong. Nên em âm thầm cho nó vào dĩ vãng. Đọc cái nick Coi-Truong em chẳng hiểu Anh ( Chị ) tạo nick đó với nghĩa gì! Em thì chẳng đoán ra được vì ít tiếp xúc với những người dùng tiếng lóng. Em phải nói như thế cho nó Văn Hóa vì bảo: Bọn đầu đường xó chợ thì các Bác lại mắng em. Em chỉ biết nick ấy bị khóa vì phản cảm.

Các chữ mà Bác VMT viết như : ''C...L...ĐM...'' thì em cũng chẳng hiểu Bác ấy muốn nói gì. Thế nhưng cái từ này thì em biết. Từ này, em được một anh Việt kiều Mỹ về dạy cho. Anh ấy bảo phải sang Mỹ mới học được từ này. Còn như ở Việt Nam, không thầy, cô giáo nào dám dạy đâu nhá! Đúng là người có ăn học ở nước ngoài giỏi ra phết các Bác ạ.

Chỉ tội cho anh, chị '' Coi-Truong '' thì bị cho là phản cảm còn như '' FuckU '' thì không hề phản cảm vì nó được khoác chiếc áo Văn Hóa. Văn hóa gì thì em chẳng dám nói ra kẻo không lại bị ban thì khổ thân em. Chẳng biết có vụ việc gì quan trọng mà Bác ấy phải xài cái từ học bên Tây về. Em thì chẳng biết rõ bằng Bác ấy.

Em chỉ xin kể hầu các Bác một câu chuyện khi em còn chơi game VLTK. Hôm ấy, em cầm con Năm Độc oánh nhau với tên Thiếu Lâm trên 10 cấp. Em đánh nó chết mấy lần nên nó bực mà lấy một ví dụ rồi cho từ '' FuckU '' vào. Tất nhiên là các Ạc min đâu có đi Tây mà hiểu.

Lúc này, em bèn PM lại bảo: Trước thầy tam mi. Ngựa tam mi.

Hắn hỏi em nói gì vậy.

Em bảo: Thấy mày có hiếu nên tao thay mày làm việc ấy rồi! Có phải mày căm tức Bố mày nhưng mày không dám chửi ổng, mày phải chửi tao để tao thay mày chửi lại ông già mày chứ gì?

Thế là hắn cười

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket yeu100C's Avatar
    Thanks
    647
    Thanked 1.543 Times in 308 Posts

Yêu nói thế thì Quái hiểu rồi . Quái không theo ai chỉ theo sự cảm nhận của mình .Quái thấy VMT góp ý là có ý tốt ,và Quái cũng có nói quan điểm của mình rồi . Còn việc ủng hộ MT bằng cách như Yêu thử hỏi có "trẻ con " quá không ??? Quái không ghét bỏ hay có ý gì với MT mà ngược lại .Dù Quái quý mến MT nhưng Quái sẽ không nhấn nút Thanks cũng như ủng hộ MT như ý Yêu được .Yêu có nghĩ rằng ,suy nghĩ của Yêu vô hình chung đang rạch ròi chia phe phái ???

Quan điểm của Quái rất rõ ràng nơi nào vui thân thiện thì Quái gắn bó ,còn không cho vàng Quái cũng không ở .Lời thật thường mất lòng ,nhưng chỉ có những người bạn thực sự mới dám n1oi những lời thật đôi khi khó nghe . Phải không Yêu ???
    Thanks 4Q, Y luôn trân trọng mọi người trước giờ không chèn ép ai lần này cũng vì 1 người 4Q thông cảm, rất thích tính cách 4Q nhưng không phải lúc này sorry nhé
    Nào hay số kiếp chuồn chuồn
    Khi vui chuồn đậu khi buồn chuồn bay

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Mưa Trên Cuộc Tình's Avatar
    Thanks
    0

Topic này đang HOT quá nha, vui vui ...
    HOT vi ở đây ai cũng đều tỏ cái TÔI của mình rỏ nét nhất.
    Hy vọng tất cả tranh luận thật sôi nổi nhưng vẫn thể hiện Văn hoá.
    Ai cũng có Kỷ niệm, và ai cũng có Nỗi đau ...

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Mấy hôm nay vào NR, em thấy mọi người tranh luận về vấn đề này nhiều. Em cũng không định comment gì cả vì thực sự chẳng muốn tham gia tranh cãi, gây lộn gì. Nhưng giờ này, đọc xong ý kiến của một số người, em thấy thực sự có gì đó bứt rứt trong người. Em xin nói ra ý kiến của cá nhân em:

Thứ nhất: Về việc chữ ký, ava của MT, với cá nhân em, nó hoàn toàn bình thường, không gây cảm giác gì đặc biệt cả. Và em nghĩ nó cũng chẳng có gì không phù hợp diễn đàn cả. Mỗi người có một cảm nhận khác nhau. a VMT có cảm nhận riêng của anh ấy. Và anh ấy dám nói thẳng cảm nhận của mình bằng cách góp ý. Đó là điểu đáng trân trọng. Còn thay đổi ava và chữ ký hay không là do cá nhân MT, đó là quyền cá nhân của bạn ấy.

Thứ hai:Cứ có vấn đề gì mang ra tranh luận gay găt, y như rằng thấy một nick mới reg vào comment, mà thường những ý kiến của mem mới toe này luôn với giọng đả kích, chọc ngoáy. Có khi sau cái comment chọc ngoáy ấy, nick này lặn không sủi tăm ,em thấy ở NR nhiều lần thế rồi. Tại sao khi đóng góp ý kiến , không dám dùng chính tiếng nói của cá nhân mình một cách thẳng thắn,mà phải đeo mặt nạ rồi mới dám phát biểu. Trừ khi có mục đích khác chứ không phải đóng góp ý kiến

Em vào NR chỉ muốn đc vui vẻ, thư giãn, chứ không thích tranh cãi gì ạ. Em có nói gì không phải, mong cả nhà bỏ quá.
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket LÃO HẠC's Avatar
    Thanks
    148

Trích dẫn Trích dẫn của sơn_nữ83 Xem bài viết
    .............................
    Em vào NR chỉ muốn đc vui vẻ, thư giãn, .....

ai cũng như anh em mình thì đâu còn gì để nói..............mỗi giây phút online là tìm cảm giác thư giãn,thoải mái tâm hồn mà sao ta thấy khó quá...phải chi cái Tôi nó nhỏ như hạt bụi thì..........

một thế giới ảo?...những người bạn chân tình....thế là đủ.....
    Last edited by LÃO HẠC; 20-04-2010 at 09:15 PM.
    Gia tài duy nhất cậu Vàng
    Hôm qua thằng Chí nó sang gởi riềng.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Huyzozo's Avatar
    Thanks
    95

Đọc cái com của Yêu mấy lần mà Quái vẫn không hiểu ???

Ai hiểu phân tích dùm .Thanks !!!
    Trích dẫn Trích dẫn của Tịnh Xem bài viết

Em cũng ứ hiểu nên ko dám thanks
    Chưa kịp hiểu nhưng Huy thì cứ bấm nút thanks phát cho sướng tay vì đã được gặp Y và MT bằng xương bằng thịt mấy lần rồi...kết nhất là món chăm phần chăm...hê hê

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Yêu có nghĩ rằng ,suy nghĩ của Yêu vô hình chung đang rạch ròi chia phe phái ???

[/I]
    Tôi đang tự thắc mắc tại sao một 4R rất thân thiện như NR, bỗng dưng dậy sóng trong một thời gian rất ngắn!

Tôi tìm đọc, tôi lắng nghe vài bậc có thể gọi là "lão thành" ở NR này và khi đọc đến câu tô đỏ ở trên mới chợt ngộ ra.

"Chia phe phái", nguyên nhân của mọi nguyên nhân

Trước nay NR vốn nổi tiếng về cái tình đối đãi với nhau, quan tâm đến nhau trên 4R đã đành, kể cả ở ngoài đời cũng vậy, 3 ngày off nhỏ, 7 ngày off lớn, các mem mới tới sinh hoạt ở đây ít nhiều cũng nhận thấy điều này, cũng chính vì vậy mà giữ được chân họ ở lại.

Thế thì phe phái hình thành từ đâu?

Từ những điều tưởng như rất nhỏ, có thể ngay từ sự chủ quan, từ trong tiềm thức mà nhiều người trong cuộc không kịp nhận ra.

Đầu tiên là từ cách xưng hô, một số người tách ra gọi nhau bằng những con số nào là 4, là 5, là 15, là 22, 23...v.v... đành rằng đó là cách gọi của một nhóm nào đó, nhưng nó chỉ hợp lý khi ở trong nhà các bạn, còn ở đây là NR là sân chơi chung, vô tình cách gọi trên đã phân biệt rõ rệt với những mem khác, đã tách thành nhóm, hay gọi là phe phái thì cũng không sai.

Kế tiếp là những đòi hỏi, là những quyền lợi khác nhau giữa nhóm số và các mem còn lại. Theo những thông tin đáng tin cậy, các bạn có số muốn thành lập riêng cho mình một "ngôi nhà riêng" mà nơi ấy các mem khác không được lui tới, bất kể là ai (?). Theo tôi, đó là sai lầm của BQT, là quên mất những người đã có công gầy dựng 4R này từ những ngày đầu tiên.

Vì sao một 4R lại tồn tại nhiều box ẩn? Nếu nơi ấy là nơi ưu tiên cho những người "thâm niên", những người có nhiều đóng góp cho 4R, ví dụ như những Gold member chẳng hạn, thì còn khả dĩ chấp nhận được, để kích thích mọi người gắn kết với NR lâu dài, đàng này không phải vậy, mà là chỉ để phục vụ những người "có số", bất kể là ai, dù là chưa có đóng góp nào cho NR, miễn là có số. Các bạn "có số" cứ thử đặt mình và địa vị những mem "dày công trạng" mà xem, các bạn thấy thế nào? Đây là mầm móng của sự chia bè phái! Bất công là nguyên nhân hình thành bè phái và những bất ổn của 4R.

Bất ổn từ văn hóa ứng xử:

Gần đây có nhiều vị quá "nhiệt tình", thích nhúng mũi vào mọi nơi, mọi chuyện, để thể hiện cái tôi của mình qua ngôn từ mỹ miều gọi là "góp ý".

Người xưa đã đúc kết rằng, có tài mà không có đức thành kẻ phá hoại, tôi xin nói lại cho phù hợp với thực tế nơi đây, bạn có kiến thức nhưng thiếu cái tình thì chỉ gây nên sóng gió, thực tế đã chứng minh như vậy, nếu có tình hẳn bạn sẽ biết cách làm thế nào để người nghe vui vẻ và chấp nhận, vì thiếu cái tình và thừa cái tôi, đã gây nên phản ứng ngược, không chỉ với một người mà là nhiều người. Vô hình trung ý "tốt" trở thành ý xấu.

Bất ổn từ sự hợm mình

Một 4R như một xã hội thu nhỏ, "đấu đá" nhau là chuyện khó tránh khỏi, đàng này, thật đáng buồn! một "gia đình" xưng huynh, gọi tỷ, mà lại dùng chuyện "văn hóa" để cải vả nhau, triệt hạ uy tín của nhau, vì cái gì? vì cái không cần phải bàn cãi... vì... xưa nay nó vốn đã thế rồi.

Và cuối cùng những lời nói thẳng nói thật của tôi có thể cũng gây nên những bất ổn... về cá nhân tôi không sợ, cũng chẳng quan tâm, nhưng với diễn đàn hy vọng là những bất ổn cần có, để BQT nhìn nhận tình hình của 4R hiện nay và những ai có liên quan cũng thử xác định lại mục đích chúng ta vào nơi này để làm gì?

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.121
    Thanked 1.240 Times in 316 Posts

Các bạn ơi, bất chấp những nguy hiểm trong quá khứ, từ chỗ len lén lút lút, chúng ta đã thành những người bạn thật sự với nhau trong đời thật, bất kể kinh tế, văn hoá, hay khoảng cách địa lý, bây giờ, mọi người đang làm gì vậy?
    PHALE, CHUYỆN GÌ ĐANG XẢY RA VẬY?
    Các anh chị em Cổ mộ, chuyện gì đang xảy ra ở đây vậy? có cần thiết phải thế không?
    tôi chỉ dùng duy nhất nick này là tôi, yêu cầu mọi anh em NR cũ và mới, đừng dùng nick mà không ai biết là mình để nói chuyện!
    Mọi chuyện đều có thể giải quyết trên tinh thần tôn trọng, xin mọi người hãy thẳng thắn!
    Điều đó rồi cũng qua đi!

Trang 5 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... LastLast