Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Bài 31 đến 39/39

Chủ đề: BLog' meohoang85

Member PhotobucketPhotobucket meohoang85's Avatar
    Thanks
    0

Default Ðề: BLog' meohoang85

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Bây giờ hè rồi mà, còn thi cử gì nữa em ơi, về lau bụi, phủi mang nhện ở nhà cửa mình đi kìa. Mèo đi hoang lâu rồi ...
    Dạ chị ơi, khi về nhà em đã chuẩn bị mua sẵn 2 cái chổi, 3 cây phất trần và vài ba cây lau nhà để dọn nhà, làm vệ sinh, rồi lại mở toang cửa đón khách thập phương nè
    Em vừa thi học kì gần xong, híc bị cấm thi 2 môn đang mún chít quá, nhưng thôi kệ, dẹp qua những lo lắng thường nhật, nhớ các anh các chị quá, vào lại tìm mọi nguời thui

Thanks
    0

Mệt mỏi quá............. HÌnh như nó đã sai lầm trong suy nghĩ chăng????

Có người nói với nó, để tìm quên một người có hai cách:
    Thứ nhất là kiếm người khác để lấp đầy khoảng trống.
    Thứ hai là lao đầu vào công việc, học hành.

Lúc đầu tiên nó đã thử làm cách thứ hai, lao đầu vào học, lao đầu vào chơi game để không còn thời gian nhớ đến họ... Thế nhưng chỉ còn lại một mình, chỉ còn nó với bóng đêm, nó lại không hết khắc khoải. Ồ, nó đã thất bại, nó không thể đấu tranh được với chính bản thân mình.......

Thế rồi nó gặp người đó, tình cờ đi cafe với bạn bè, nó đã được gặp người ấy. Người ấy chả nổi bật , người ấy có nét gì đó làm nó không thích, và người ấy làm nó quên đi nhanh chóng như chưa bo giờ nó có cuộc gặp gỡ này.

Thế nhưng người ấy hình như thích nó, nguời ấy kiếm cớ đến gặp nó, người ấy thỉnh thoảng rủ đó đi cafe, đi uống trà đá dạo mát. Với tâm trạng buồn chán, nó luôn luôn nhận lời đi rong ruổi với một ai đó nếu nó cảm thấy người đó không phải là kẻ xấu, để không còn nhiều thời gian trống trải nữa.... Và những lần đi như thế, nó nhận ra người ấy đang dần yêu nó, người ấy đã ngỏ lời hỏi nó. Và không hiểu sao nó "ậm ừ" ba phải, nó làm cho người ấy hy vọng, và qua cách cư xử của nó, người ấy tưởng như nó chấp nhận yêu người ấy.

Nhưng thực ra............ nó chẳng yêu người ấy chút nào, nó chỉ muốn có người ở cạnh nó trong lúc nó buồn, muốn có người nói chuyện cùng nó, muốn có người phải chiều chuộng nó.... Và người ấy lại là người đáp ứng được tất cả những ý nghĩ đó của nó. Nó chấp nhận tất cả những cư xử người ấy dành cho nó. Nó có quá ác độc không nhỉ? VÌ nó biết, nó sẽ khó yêu được người ấy....

Lúc đầu tiên nó còn thích thú vì người ấy chiều chuộng nó với những đòi hỏi cực kì phi lí, lo lắng cho nó.... Nhưng dần dần nó cảm thấy nó đang đi vào bế tắc, nó không thể tiếp tục mãi thế này được. Người ấy thì muốn tìm hiểu nó, muốn đưa nó về ra mắt gia đình, còn nó chả mặn nồng gì với viễn cảnh đó, nó tìm cách né tránh.......

NÓi thẳng với người ấy thì nó sợ nó không làm được vì nó thương người ấy thì ít mà nó sợ sẽ không còn ai ở cạnh nó trong lúc nó buồn nữa thì nhiều. MÀ cứ để mối quan hệ này thì nó ngày càng mệt mỏi, bế tắc, bực bội, cáu gắt vì không vừa ý người ấy

Nó biết làm sao đây? Phải chăng nó quá ích kỉ và độc ác?

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của meohoang85 Xem bài viết

Nó biết làm sao đây? Phải chăng nó quá ích kỉ và độc ác?

Hi em! Lâu quá mới lại thấy em xuất hiện lau màng nhện nhà cửa!

Điều đó thường tình thôi em ạ! Khi người ta cô đơn thì thường cảm thấy như thế và có những hành xử như em thôi!

Có điều em nên nói khéo hoặc cư xử sao đó để người kia biết rằng em vẫn muốn giữ tình bạn chứ chưa muốn tiến xa hơn nữa. Thật sự mà nói, nếu người ấy có tình cảm thật sự với em thì sẽ chấp nhận kiên nhẫn chờ đợi thêm một thời gian nữa hoặc chấp nhận sẽ giữ ở mức tình bạn! Đừng ba phải tội nghiệp người ta!

Hì... Kinh nghiệm thì là thế, không biết có giúp ích được chút nào cho em kg?

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Hoàn cảnh của em bản thân chị gặp cũng nhiều, kể cũng khó xử thiệt, nhưng chị luôn nói thẳng ngay từ đầu là chưa sẵn sàng. Đôi khi người ta cũng chấp nhận đợi chờ mình, và họ nghĩ lòng tốt, sự quan tâm của họ sẽ từ từ làm mình xúc động ...Nếu mình mềm lòng, tắc lưỡi cho xong thì sẽ tai hại vô cùng. Mình làm khổ cho mình và cũng làm khổ cả người ta..Em nên nghe PS, vì he kinh nghiệm lắm.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết

Hi em! Lâu quá mới lại thấy em xuất hiện lau màng nhện nhà cửa!

Điều đó thường tình thôi em ạ! Khi người ta cô đơn thì thường cảm thấy như thế và có những hành xử như em thôi!

Có điều em nên nói khéo hoặc cư xử sao đó để người kia biết rằng em vẫn muốn giữ tình bạn chứ chưa muốn tiến xa hơn nữa. Thật sự mà nói, nếu người ấy có tình cảm thật sự với em thì sẽ chấp nhận kiên nhẫn chờ đợi thêm một thời gian nữa hoặc chấp nhận sẽ giữ ở mức tình bạn! Đừng ba phải tội nghiệp người ta!

Hì... Kinh nghiệm thì là thế, không biết có giúp ích được chút nào cho em kg?
    Híc em về lau dọn nhà cửa rùi nè anh, bụi bám nhiều quá.

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hoàn cảnh của em bản thân chị gặp cũng nhiều, kể cũng khó xử thiệt, nhưng chị luôn nói thẳng ngay từ đầu là chưa sẵn sàng. Đôi khi người ta cũng chấp nhận đợi chờ mình, và họ nghĩ lòng tốt, sự quan tâm của họ sẽ từ từ làm mình xúc động ...Nếu mình mềm lòng, tắc lưỡi cho xong thì sẽ tai hại vô cùng. Mình làm khổ cho mình và cũng làm khổ cả người ta..Em nên nghe PS, vì he kinh nghiệm lắm.
    Cảm ơn anh chị.... Em cũng đang phân vân không biết có nên nói cho người ấy biết rằng mình không có tình cảm với người ấy không?

NHiều lúc thấy "bỏ thì thương mà vương thì tội lắm" ạ. Người ấy quá quỵ luỵ em đâm ra em chóng vui chóng chán..... Có lẽ phải nói thẳng thắn với họ thôi, chắc không nên nuôi hy vọng lâu hơn nữa.
    Last edited by meohoang85; 24-06-2009 at 09:32 AM.

Thanks
    0

Default Có thật không

Có thật là anh đã xa em?
    Có thật là giờ anh đã lãng quên?
    Mọi kỉ niệm mà chúng mình từng có
    Lời anh hứa cũng chỉ như cơn gió
    Cuốn xa rồi tất cả nhớ thương ơi!

Em chẳng quên đâu vị ngọt đầu môi
    Nụ hôn ấy anh trao nồng nàn quá
    Vòng tay anh sao dịu dàng đến lạ
    Và ánh mắt nào thiêu đốt trái tim em

Xin anh đừng làm như chẳng quen
    Khi đã có lúc ôm em chặt thế
    Em biết rằng giữ tình yêu không dễ
    Sao anh vô tình khi nó tuột khỏi tay.

Em làm thế nào để tiếp tục sống đây?
    Bởi tim em còn yêu anh nhiều lắm
    Nỗi nhớ của em vẫn thiết tha sâu đậm
    Và đêm đêm em vẫn gọi tên anh.

Em bàng hoàng khi tình ta tan nhanh
    Đau xót lắm người ơi anh có biết
    Em chỉ mong tình yêu ta vĩnh viễn
    Nhưng tất cả hết rồi… Anh đã xa!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Klosen's Avatar
    Trai không cờ bạc trai vô vị - Gái không gương lược gái vô duyên
    Thanks
    4

Trích dẫn Trích dẫn của meohoang85 Xem bài viết
    Hắt xì, Sen gọi mèo cái, mèo về liền rồi nè...........
    Dạo này mèo đang bận trong đường thi cử, mặc dù có vào nhà nhưng đi nhón gót ko để lại vết chân.......... Hi hi..........

Thui hum nay mèo để lại vết chân rùi nè!
    vậy hử.thi cử đến đâu rùi.
    Klosen cũng đang bận thi cử nhưng vẫn tranh thủ vô NR dc mà.
    cuối tuần thì môn mà trong đầu chưa có chữ nào nè
    Chức danh :Lớp phó lớp học Thơ
    Người trong mộng: đang đi tìm

Everything will be over then.
    Left bright sun after the rain.
    Klosen ! Try to...

Thanks
    0

Default Bài diễn văn của một con chó!

Một người hàng xóm làm chết con chó của nhà bên cạnh, chủ nó đem việc đó ra tòa kiện. Luật sư của chủ “con chó chết” là George Graham Vest, trong phiên toà đã đọc một bài diễn văn nổi tiếng đến mức phóng viên William Safire của báo The New York Times đã bình chọn là "bài diễn văn hay nhất thế giới trong một ngàn năm qua."

Thưa quý ngài hội thẩm.

Người bạn tốt nhất mà con người có được trên thế giới này có thể một ngày nào đó sẽ trở thành kẻ thù và quay ra chống lại ta. Con cái mà ta nuôi dưỡng với tình yêu thương hết mực rồi ra có thể là một lũ vô ơn. Những người gần gũi thân thiết với ta nhất, những người ta đã gửi gắm hạnh phúc và danh dự, có thể trở thành kẻ phản bội, phụ bạc lòng tin cậy và sự trung thành của ta.

Tiền bạc mà con người có được rồi sẽ mất đi, nó mất đi vào đúng lúc mà ta cần đến nó nhất. Danh dự, tiếng tăm của con người cũng có thể tiêu tan bởi một hành động dại dột của ta trong phút chốc. Những kẻ phủ phục tôn kính ta khi ta thành đạt có thể sẽ là những kẻ đầu tiên ném đá vào ta khi ta sa cơ lỡ vận.

Trên thế gian ích kỉ này, con người chúng ta chỉ có được một người bạn hoàn toàn không vụ lợi, một người bạn không bao giờ bỏ rơi ta, không bao giờ tỏ ra vô ơn hay tráo trở với ta, đó là con chó của ta.

Con chó của ta luôn ở bên cạnh ta trong lúc ta phú quý hay bần hàn, khi khoẻ mạnh lẫn lúc ốm đau. Nó ngủ trên nền đất lạnh dù gió rét buốt da cắt thịt hay bão tuyết lấp vùi, miễn sao được cận kề bên chủ. Nó hôn bàn tay ta dù khi ta không còn chút thức ăn gì cho nó. Nó liếm vết thương của ta và những trầy xước mà ta hứng chịu khi va chạm với cuộc đời tàn bạo này. Nó canh giấc ngủ của ta như thể ta là một ông hoàng hay dù ta là một gã ăn mày. Dù khi ta khuynh gia bại sản hay thân bại danh liệt thì vẫn còn con chó trung thành với tình yêu nó dành cho ta như vầng thái dương trên bầu trời.

Nếu chẳng may mà số phận gạt bỏ ta ra ngoài rìa xã hội, vô gia cư, không bạn bè, thì con chó trung thành của ta chỉ xin ta một ân huệ là cho nó được đồng hành, cho nó được làm kẻ bảo vệ ta trước hiểm nguy, giúp ta chống lại mọi kẻ thù. Và một khi cuộc đời ta hạ màn, thần chết đến rước linh hồn ta đi, vùi thân xác ta trong lòng đất lạnh, khi tất cả thân bằng quyến thuộc đã phủi tay sau nắm đất cuối cùng và quay đi để sống tiếp cuộc đời của họ, thì khi ấy vẫn còn bên nấm mồ ta con chó cao thượng của ta, nằm gục mõm giữa hai chân trước, đôi mắt ướt buồn vẫn mở to cảnh giác, trung thành và chân thực với ta ngay cả khi ta đã chết rồi.

GEORGE GRAHAM VEST

Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của Klosen Xem bài viết
    vậy hử.thi cử đến đâu rùi.
    Klosen cũng đang bận thi cử nhưng vẫn tranh thủ vô NR dc mà.
    cuối tuần thì môn mà trong đầu chưa có chữ nào nè
    Ối sao giống mèo thế, một chữ bẻ đôi trong đầu không có....
    Chỉ có mỗi tình hình là bao giờ đến giờ X2 trong game nhỉ? Bao giờ mình up lv nhỉ? Ôi đồ kia đẹp quá, hỉa train cầy đố kiếm tiền mua mới được....

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234