Trang 10 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... LastLast
Bài 91 đến 100/185

Chủ đề: Cùi Bắp™'s Blog

Chụp ảnh dạo PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    463

Default Ðề: Cùi Bắp™'s Blog

“Tình cũ, đó là một trong những thứ cũ mà nhiều người lại thấy mới.”

Tâm trạng mấy hôm nay tệ thật. Dường như đang có một dòng chảy ngầm trong mối quan hệ này... Chưa biết ngày mai sẽ ra sao nhưng chắc là chẳng có gì tươi sáng hơn. Nên chấp nhận, bằng lòng, im lặng, giả vờ không biết để còn được ngày nào hay ngày đó hay lật tung, đạp đổ tất cả? PHẢI LÀM SAO ĐÂY?

Thanks
    463

18:00 hôm nay sẽ là 1 mốc mới trong cuộc đời này. Dẫu biết làm thế sẽ gặp nhiều khó khăn nhưng có lẽ cách duy nhất rồi. Mong cuộc đời không quá khắc nghiệt. Mong sẽ không bao giờ phải hối tiếc hay hối hận vì quyết định hôm nay...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Cá Chuồn's Avatar
    Thanks
    4

Happy new year to you and your family.
    Nợ đời chưa trả mình ơi
    Bạc đầu mà vẫn ham chơi chẳng dừng
    Lấy buồn đau đổi vui mừng
    Mắt cười mà lệ rưng rưng đáy lòng

Thanks
    463

Trước tết đi xem Avatar. 3D xem sướng. Về chép 1 đống film HD 3D vào HDD, mua 2 cái kính. Mấy hôm nay nhìn gì cũng thấy mờ mờ...

Thanks
    463

Cuối tuần này anh đi Di Linh, cuối tuần sau đi Côn Đảo. Mấy hôm nay em làm anh buồn mãi nên vẫn chưa nói cho em biết. Có lẽ anh sẽ lặng lẻ ra đi và đi mãi. Yêu nhau 3 năm, chưa 1 lần anh đi xa mà không có em, đây sẽ là lần đầu, điều gì cũng cần phải có lần đầu tiên mà... Thôi tin vào duyên số đi vậy.
    ::CHƯA KÝ::

Thanks
    463

Biết đâu

Khi anh nói rằng "anh không còn tin em nữa" hay "em đã làm mất lòng tin ở anh" thì điều đó có nghĩa là anh đang thất vọng, đau khổ tột cùng vì những cố gắng cũng như tình cảm của mình đang bị tổn thương một cách trầm trọng. Yêu mà không có niềm tin thì rõ ràng tình yêu đó đang đứng trước một bờ vực. Dù vô tình hay cố ý thì điều đó cũng đã xãy ra.

Cho nên... Đừng xin lỗi anh, vì em có bao giờ có lỗi gì đâu. Đừng tự dằn vặt hay trách mình vì em có bao giờ sai đâu. Hãy tập yêu thương, bắt đầu là bản thân mình rồi đến những người mình yêu thương. Hãy trân trọng những gì mình đang có đừng để đến lúc không còn nữa mới biết là mình đã từng có... Ba năm ấy không dài nhưng không phải là ngắn đối với anh, 3 năm hạnh phúc, hay ít nhất là anh tin như vậy.

Đường đời dù dài, dù rộng mỗi con người lại đi trên một con đường riêng nhưng có thể chúng ta lại sẽ gặp nhau, biết đâu...

Thanks
    463

Ngày không biết về đâu

Không biết từ bao giờ tôi bỗng chợt nhận ra rằng mình không còn ý thức cầu tiến, lười biếng, không có một kế hoạch nào cho tuơng lai... để rồi càng ngày càng lùi xa, lùi xa vào bóng tối cuộc đời này. Chỉ biết đến những đam mê khát vọng rất ảo tưởng, ảo tưởng để rồi nhận lại chỉ toàn là cay đắng, mãi bước đi 1 mình lang thang không mỏi như những kẻ du mục không bến không bờ....

Cũng không biết từ khi nào mà em chỉ muốn giữ hết mọi tậm sự, mọi buồn đau cho riêng mình. Có những suy nghĩ mà em không bao giờ muốn chia sẻ cùng ai. Có những khoảnh khắc mà em muốn thế giới tan biến, hoặc là… em tan biến, không còn buồn lo, không còn chán nản. Sao em không cho mọi người thấy nỗi buồn trong em? Mọi thứ trên cuộc đời này đôi khi trôi qua thật nhanh, vẫn là bình thường khi nó không như ta mong đợi. Hôm nay có thể là hạnh phúc, ngày mai sẽ buồn đau, ngày sau nữa chưa ai biết, nhưng dù sao, “ngày mai sẽ là một ngày mới” em ơi.

Em có thể thất vọng vì những điều không đạt được. Thất vọng về những nỗ lực của em đã không mang lại kết quả như em mong muốn. Thất vọng khi chờ đợi, chờ đợi mà cơ hội em cho em không tới. Thất vọng vì yêu thương của em trao đi bị hoài nghi. Hay thất vọng khi đã quá kì vọng.

Cuộc đời này luôn có những điều không như ta mong đợi vì "vũ trụ luôn chống lại con người" mà. Nhưng dù sao thì cũng phải sống, dù sống vui, sống chán nãn hay sống mệt mỏi vẫn hơn một xác chết vừa rơi từ tầng 12 xuống đất hay từ cầu Bình Lợi xuống sông...

Tại sao tôi lại luôn mong cái chết đến với mình khi biết bao người phải chiến đấu để kéo dài thêm phút nào hay phút đó cho những người không còn cơ hội được cái quyền sống mà tôi đang chán nản...

Biết làm sao đây?

Thanks
    463

VÌ SAO PHỤ NỮ ĐẸP THƯỜNG KHÔNG HẠNH PHÚC?

Trong những lúc "trà dư tửu hậu" thì đề tài được đàn ông bàn tán nhiều nhất có lẽ là: phụ nữ. Muôn đời nay vẫn thế. Hôm nay tình cờ mà nghe được câu chuyện về phũ nữ mà cảm thấy vô cùng tâm đắc.

VÌ SAO PHỤ NỮ ĐẸP THƯỜNG KHÔNG HẠNH PHÚC?

Người thứ nhất nói: Phụ nữ đẹp thì thường có nhiều đàn ông vây quanh, điều đó làm cho người ta thấy mình "có giá" hơn nên những nhu cầu cũng như yêu cầu của người ta cũng cao hơn và thường là cao hơn cái người ta có do vậy họ khó hài lòng với những gì mình đang có hơn người phụ nữ ít đẹp hơn.

Người thứ hai nói: Người phụ nữ nghĩ mình đẹp thường dành nhiều thời gian cho việc chăm sóc thế mạnh của mình do đó đã lấy đi cái thời gian dành cho kiến thức xã hội khác nên thường thì độ dầy trên bề mặt não họ sẽ ít hơn những người ít đẹp. Điều đó làm họ gặp khó khăn trong việc chọn lựa đúng người đàn ông tốt.

Người thứ nhất lại nói: Người phụ nữ đẹp thì ngay khi đã có gia đình thì vẫn còn đàn ông theo đuổi mình, trong số đàn ông đó thế nào cũng có người hơn chồng mình không về mặt này thì cũng là mặt kia, như đã nói lúc nãy, họ thường khó hài lòng với những gì mình đang có nên thế là họ thay đổi.

Người thứ hai lại nói: Người xưa có câu "hồng nhan, bạc phận" có lẽ đây là một lời nguyền nên phụ nữ đẹp mơi không hạnh phúc.

Người thứ nhất lại nói: ...

...

Thanks
    463

Mặt trời mọc trên đảo [nhìn từ Tiểu Đoàn Bộ Binh 2 - Côn Đảo]

Thế là về, về sau 4 ngày làm "người đảo". Chỉ còn lại 2 từ thôi: Thiên đường!

Đi 4 ngày, nhớ rất nhiều thứ. Về đây lại nhớ đảo.

Rất nhiều GB ảnh cần chỉnh nhưng giờ thì ngủ 1 giấc để quen lại với cái thành phố ồn ào náo nhiệt này cái rồi tính sau.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Thanks CB. Giá Oa Nữ có mặt ở thiên đường đó nhỉ? Để trở thành người đảo, trở về với thiên nhiên

Đón đợi những bức hình mới của CB.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Trang 10 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... LastLast