Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 LastLast
Bài 21 đến 30/38

Chủ đề: Giải trí đầu tuần 002

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Default Re: Giải trí đầu tuần 002

Giải lao cuối tuần đi bà con
    Các bạn đoán xem con số mấy trong ô có dấu hỏi (?)
    Ai giải đáp đúng sớm nhất được.... mời... cà phê.... hehehe

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

1100i (21-09-2012),Lão K (22-09-2012),loyal (21-09-2012)

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.107

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Hình số 3 (Cấp độ không dễ, không khó ): Đây là cây cầu nào? Ở đâu?

Bác NN nhanh thật vừa đứng ở Vũng Rô đã di chuyển mấy trăm cây số vào buổi sáng chụp tấm hình này, tiếc là trời hôm nay không đẹp lắm nên ảnh xám. Thôi Em nhường quả này để các cao thủ khác. Công nhận Bác đi nhanh thật hơn 600km chứ có ít ỏi gì. Em phục Bác.

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của loyal:

1100i (21-09-2012),Boulevard (21-09-2012),Lão K (22-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Giải lao cuối tuần đi bà con
    Các bạn đoán xem con số mấy trong ô có dấu hỏi (?)
    Ai giải đáp đúng sớm nhất được.... mời... cà phê.... hehehe

NN coi thường bà con NR quá. Có trò trẻ con nay cũng đem ra đố.

LK đem cái này hỏi "bồ nhí", nó cười khi dễ, nói liền: ? =8

Đáp số nè:

Hàng 1: 3 6 3 12 -> 36 = 3x12

Hàng 2: 2 1 7 3 -> 21 = 7x3

Hàng 3: 6 3 9 7 -> 63 = 9x7

Hàng 4: 4 8 6 ? -> 48 = 6 x ? -> ? = 8

NN thiếu "bồ nhí" của LK một chầu café nha. Theo luật thì người thắng được lựa chổ, đúng không NN?

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của Lão K:

1100i (23-09-2012),loyal (23-09-2012)

Thanks
    890

Trích dẫn Trích dẫn của loyal Xem bài viết
    Bác NN nhanh thật vừa đứng ở Vũng Rô đã di chuyển mấy trăm cây số vào buổi sáng chụp tấm hình này, tiếc là trời hôm nay không đẹp lắm nên ảnh xám. Thôi Em nhường quả này để các cao thủ khác. Công nhận Bác đi nhanh thật hơn 600km chứ có ít ỏi gì. Em phục Bác.
    Bác nói thế này em nghĩ là bác đã biết rồi, nhưng sao lại là 600 km? Con số sai lệch hơi bị nhiều (?), nên em có quyền nghi ngờ hêhêhê.

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    NN coi thường bà con NR quá. Có trò trẻ con nay cũng đem ra đố.

LK đem cái này hỏi "bồ nhí", nó cười khi dễ, nói liền: ? =8

Đáp số nè:

Hàng 1: 3 6 3 12 -> 36 = 3x12

Hàng 2: 2 1 7 3 -> 21 = 7x3

Hàng 3: 6 3 9 7 -> 63 = 9x7

Hàng 4: 4 8 6 ? -> 48 = 6 x ? -> ? = 8

NN thiếu "bồ nhí" của LK một chầu café nha. Theo luật thì người thắng được lựa chổ, đúng không NN?
    Kakaka hai "ông già" này đến làm cho tớ sập tiệm mất thôi. Nhưng không sao, có "đối thủ" cao cơ bao giờ cũng khoái. Cảm ơn hai bạn già nhé!

LK hình như "bồ nhí" của LK không biết uống cà-phê

Nào mời cả nhà thử sức câu đố tiếp theo nhé! Lần này thì ở mức độ khó hơn đấy!

Mặt xí ngầu cuối cùng là mặt mấy? tại sao?

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

1100i (23-09-2012),loyal (23-09-2012)

Thanks
    1.107

Bác nói thế này em nghĩ là bác đã biết rồi, nhưng sao lại là 600 km? Con số sai lệch hơi bị nhiều (?), nên em có quyền nghi ngờ hêhêhê.

Em nói hơn 600km là tính từ Vũng Rô (625km). Nếu Bác chụp chỉ có lan can cầu thôi thì Em pó tay, nhưng Bác lại chụp cả mấy ngọn núi xa xa nên Em đoán chỉ có dãy Trường Sơn mới có mấy đỉnh núi ấy. Em phải leo bộ từ đầu dãy TS chỗ Xuân Mai rồi đi dọc cả dẫy cuối cùng mới tìm ra mấy ngọn ấy nó ở tít tận cuối của cả dãy TS nó nằm ở Đà Nẵng Bác ợ. Đến nơi nhìn thấy cây cầu giống hình Bác chụp phía xa, Em đi bộ đến chân cầu gặp mấy bà gánh mỳ Quảng bán rong Em hỏi cầu này là cầu gì các bà ấy trả lời là cầu Thuận Phước. Em đứng ngắm cảnh cửa sông Hàn bên kia là bán đảo Sơn Trà, tiếc là không có máy ảnh và được ngồi trên oto chụp ảnh như Bác. Gớm Bác đố làm Em đi bộ leo núi hết cả hơi. Bác cảm ơn mấy bà bán mỳ Quảng giúp Em tiếng.

10. Có 2 thành viên cám ơn bài của loyal:

1100i (23-09-2012),NHAT NGUYET (23-09-2012)

Thanks
    890

Em nói hơn 600km là tính từ Vũng Rô (625km). Nếu Bác chụp chỉ có lan can cầu thôi thì Em pó tay, nhưng Bác lại chụp cả mấy ngọn núi xa xa nên Em đoán chỉ có dãy Trường Sơn mới có mấy đỉnh núi ấy. Em phải leo bộ từ đầu dãy TS chỗ Xuân Mai rồi đi dọc cả dẫy cuối cùng mới tìm ra mấy ngọn ấy nó ở tít tận cuối của cả dãy TS nó nằm ở Đà Nẵng Bác ợ. Đến nơi nhìn thấy cây cầu giống hình Bác chụp phía xa, Em đi bộ đến chân cầu gặp mấy bà gánh mỳ Quảng bán rong Em hỏi cầu này là cầu gì các bà ấy trả lời là cầu Thuận Phước. Em đứng ngắm cảnh cửa sông Hàn bên kia là bán đảo Sơn Trà, tiếc là không có máy ảnh và được ngồi trên oto chụp ảnh như Bác. Gớm Bác đố làm Em đi bộ leo núi hết cả hơi. Bác cảm ơn mấy bà bán mỳ Quảng giúp Em tiếng.
    Chết cười với bác mất thôi!
    Em biết khi bác nói một chặng đường khá xa là bác biết cây cầu này rồi. Nhưng có lẽ bác nhớ nhầm (?) về khoảng cách. Nếu tính từ Đà Nẵng chạy vào, phải đến Cam Ranh mới dài tầm 600 km. Còn Đà Nẵng - Vũng Rô chỉ độ khoảng 430 km thôi bác ạ! Hè hè, may mà bác không phải là lính pháo, không thôi bác rót pháo nhà "nó" lại nã nhầm vào nhà "mình"

Nói túm lại là em phục bác rồi, bác quan sát và có trí nhớ rất tuyệt.

Tiếp tục cuộc chơi. Lần này em không dại đố cảnh nữa mà em đố người, và em ưu tiên dành riêng đố bác đấy ạh!
    Bác lại trả lời đúng thì... gả cho bác luôn .

Cô gái trong hình tên gì? (Lão K cấm nói đấy nhé!)

Last edited by NHAT NGUYET; 23-09-2012 at 08:22 PM.

12. Có 3 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

1100i (24-09-2012),Boulevard (23-09-2012),loyal (24-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.970
    Thanked 1.574 Times in 565 Posts

Tiếp tục cuộc chơi. Lần này em không dại đố cảnh nữa mà em đố người, và em ưu tiên dành riêng đố bác đấy ạh!

Nếu bác Loyal cần em sẽ gợi ý cho bác tên người ngồi cạnh cô gái

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của SunWild:

1100i (24-09-2012),Boulevard (23-09-2012),loyal (24-09-2012),NHAT NGUYET (27-09-2012)

Thanks
    1.107

Trích dẫn Trích dẫn của SunWild Xem bài viết
    Nếu bác Loyal cần em sẽ gợi ý cho bác tên người ngồi cạnh cô gái
    Cảm ơn SunWild, chắc Bác biết Em đang gặp rắc rối với Bác NN nên Bác định cứu E quả này. Dưng mà thiện chí của Cụ NN là định gả vợ cho Em nên em thấy khoái và háo hức lắm. Em sẽ cố gắng dàn xếp với cụ NN để em cưới được cô vợ trong ảnh. Một lần nữa cảm ơn thiện chí của Bác (cứ để Em với Bác NN giải quyết với nhau vụ này).
    Last edited by loyal; 24-09-2012 at 11:48 AM.

16. Có 3 thành viên cám ơn bài của loyal:

1100i (25-09-2012),NHAT NGUYET (27-09-2012),SunWild (25-09-2012)

Thanks
    1.107

[COLOR="blue"]

Kính thưa Bác Nhật Nghuyệt, Bác đã có thiện ý gả vợ cho Em đây là việc Em đang quan tâm nhất. Em tin là Bác rất nghiêm túc với Em trong chuyện này. Em cũng sẽ nghiêm túc để không làm Bác phật lòng.
    Bác cũng đã hiểu rất sâu sắc về Em mọi mặt. Chính vì sự hiểu biết đó mà Bác đã ra một câu đố cho riêng Em về lĩnh vực mà Em kém nhất đó là PHỤ NƯ (đàn bà). Sự hiểu biết của Em về phụ nữ nói chung và đàn bà nói riêng nó là cái "hố đen" trong vốn kiến thức kém cỏi của Em, nhất là tên riêng của từng người. Đến tên bạn gái hay người yêu Em còn không nhớ, nhầm lẫn lung tung cả, thì thử hỏi một phụ nữ trong ảnh thì làm sao Em có thể biết được? Hay là Bác không muốn cho Em cưới vợ? Em đi cả giầy và đội mũ cối chiều cao đo được là 1,45m nên Em tha thiết đề nghị Bác hồi môn cho Em thêm một cái thang.
    Nhưng Em vẫn quyết tâm lấy vợ là người trong ảnh, cho dù câu hỏi của Bác Em không thể trả lời được. Em có thằng bạn thân tên là "gúc gờ" cái gì nó cũng biết và Em đã hỏi nó về tên người trong ảnh. Nó cho Em biết liền tên tất cả các nhân vật trong ảnh, kể cả những nhân vật thừa đứng lố nhố phía sau. Nhưng Em chỉ cần biết tên của hai nhân vật chính ngồi trên kè đá. Và tên của họ đây:
    - Nhân vật nữ ngồi phía trước: Cô Gái Hà Lan (cô này sống ở VN đã lâu)
    - Nhân vật nam ngồi phía sau: Ông Thọ (người đàn ông Việt Nam duy nhất có sữa)
    Đến đây chắc hẳn Bác đã chịu "gúc gờ" bạn Em rồi. Nếu Bác thấy sai Bác bảo Em, Em sẽ kiện "gúc gờ" cho ra nhẽ, chứ không để hắn làm hỏng đám cưới của Em được. Cả mấy ngày nay Em uống nước ngô luộc thay cơm để làm quen với cuộc sống mới sau khi lấy vợ (sót ruột lắm nhưng cố chịu).
    Túm lại là Em vô cùng cảm kích trước thịnh tình của Bác. Em quyết tâm lấy vợ là cô gái trong ảnh. Nếu tên người trong ảnh bị sai Em quyết tâm kiện "gúc gờ" đến cùng. Em sẽ giành lấy hạnh phúc cho mình.
    Kính Bác mọi nhẽ.
    Loyal

18. Có 6 thành viên cám ơn bài của loyal:

1100i (25-09-2012),Cùi Bắp (26-09-2012),NHAT NGUYET (27-09-2012),Phu sinh (27-09-2012),SunWild (25-09-2012),Triplec (25-09-2012)

Thanks
    890

Và tên của họ đây:
    - Nhân vật nữ ngồi phía trước: Cô Gái Hà Lan (cô này sống ở VN đã lâu)
    - Nhân vật nam ngồi phía sau: Ông Thọ (người đàn ông Việt Nam duy nhất có sữa)

Loyal
    Không biết bác nói đại gặp may hay là bác quá giỏi mà chỉ nhìn hình người nam lại nói đúng tên của hắn là THỌ.

Nhưng tên người nữ thì có lẽ là sai rồi (em đoán thế vì chắc không phải tên Việt Nam, chứ thật ra em cũng không biết tên cô ta là gì hè hè )

Bác đúng được 1/2, thế là quá giỏi rồi đấy! nhưng cuộc chơi xem như chấm hết!

20. Có 2 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

1100i (27-09-2012),loyal (27-09-2012)

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 LastLast