Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Bài 41 đến 41/41

Chủ đề: Congaitrangan với đời thường.

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Lạt mềm có buộc chặt không?

Trích dẫn Trích dẫn của ConGaiTrangAn Xem bài viết
    Chớm xuân ta rong ruổi một mình dù biết rằng bấu víu vào sự đơn độc và miền nhớ cũ là một thói quen không mấy dễ chịu, dù những ngọt ngào dịu dàng của ngày qua đã nhoè vào nhau, cào toạc rướm máu cái với tay không níu gọi, cũng chẳng thể nhạt nhoà, như cái cảm giác hệt vết ố trên tường ký ức, mưa xuân sáng nay làm vệt ố loang rộng. Cảm nhận quanh mình có điều gì đó mơ hồ, chờ đợi mỏi mòn rồi bẻ gãy đôi lời hứa chẳng đủ gọi là lạt mềm để buộc chặt đời nhau, vương víu chẳng buồn nhưng cũng không đủ để vui, thờ ơ thế bỗng thấy lòng dường như vô định, có lẽ qua rồi cái thưở đôi mươi.

Ừ thì ta chẳng còn cái tuổi xuân thì để mà dong duổi những mơ hoa, những ảo tưởng như là viễn vông không thể nào nắm bắt, nhưng cũng không xoa suýt mà đậy che những nếp gấp thời gian hKằn in trên khoé mắt, không thể cả những nụ cười đưa đón, bấu víu yêu thương, cứ thế buông tay, thả xuôi, nhẹ bẫng, như chưa một lần ta chạm nhẹ để nhói lòng nhau những dối trá vụng về.

Cũng không thể đậy che những khi cũng có lúc lòng cồn cào lên vì nhớ, như những lần bước mỏi chân mòn trong cô quạnh lại ú ớ đôi lần chao chát gọi xưa ơi. Biết đấy dại khờ cả khi không còn trẻ non như cái buổi ngồi bói tình bằng những cánh hoa, quá nửa tuổi đời mà vẫn chân không lội vào thềm rêu của quá khứ, để trượt dài ôm mặt khóc như đứa trẻ lên ba bị mẹ đánh khi mắc phải lỗi lầm. Thế mới biết, yêu thương chân thành không dạy ta khôn hơn cũng không làm ta nhận biết mạch lạc hơn những âm từ giả dối khi người trau chuốt để phỉnh phò những thành thật nhất ở ta.

Ừ thì niềm tin bị biến dạng, méo mó như chiếc mặt nạ tan chảy dưới đống lửa thành tâm. Bỏ mặc nỗi đau chễm chệ ngồi hể hả bóc tách rồi nhẩn nha cắn gặm lòng mình dù mệt nhoài với những sáng nắng chiều mưa cũ rích cũ rơ đến độ nát nhàu.

Biết thế nhưng đôi ba lần ta vụng dại trở về chung tình với những hào hoa, đặt tim mình ở một góc lâu đài người ta xây trên cát, ru mình êm trong giấc ngủ bãi bờ, rồi giật mình biết đâu một ngày tóc mây chẳng còn xanh!!!???

http://blog.yahoo.com/congaitrangan0508/articles/246874 Bài viết này từ blog của em.
    @ CGTA: Ở comment trước CGTA có nhờ các mod tìm giúp nguồn của các bài viết của em. Những bài viêt em post em không cần phải nhờ các mod tìm đâu, tự bản thân em chỉ cần copy 1 câu thôi cũng đã ra nguồn của bài viết rồi. Hoặc để khỏi phải tìm nguồn, Congaitrangan chỉ cần ghi ở cuối bài "sưu tầm" là ổn thôi sẽ không bị ai kiện được! Rất mong em có những bài sưu tầm hay để cùng chia sẻ với mọi người nhé!

http://yume.vn/news/tam-tinh/gui-loi....35A963C5.html
    Last edited by Boulevard; 07-09-2012 at 07:21 AM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

loyal (07-09-2012),OA _ NỮ (07-09-2012),Sheiran (07-09-2012),TeacherABC (07-09-2012),Triplec (07-09-2012)

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Tags for this Thread