Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 LastLast
Bài 31 đến 40/41

Chủ đề: Congaitrangan với đời thường.

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Ôi ghét một người quá mà không biết làm thế nào?

Trích dẫn Trích dẫn của Serena Xem bài viết
    Chj ơi ý chị là sao hả chị? Em bấm vào nó hiện lên nguyên văn như thế mà, trong khi bài viết của chị trước khi chị sửa lúc 7h11' thì ngắn hơn. Có thể là em bấm trả lời đúng khoảng thời gian chị chưa kịp lưu khi muốn cắt bớt bài viết của mình chứ không phải do em thích chị à, chị xem lại giùm em nhé!
    Không sao đâu em, 1 bài viết người ta có quyền sửa đi sửa lại câu chữ, cũng như 1 bài thơ vậy, cho tới khi người ta cảm thấy hài lòng mới thôi, bài viết của em cũng vậy mà. Cứ dể trích dẫn dài như vậy cũng không sao, em so sánh sẽ thấy nó y nguyên xi đấy, chỉ có gọt từ cho nó chuẩn thui, nếu e muốn cắt thì chị Bou sẽ cắt bớt đi cho, còn chị Bou thường sửa thì nó dài hơn chứ ít khi ngắn đi lém
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

loyal (07-09-2012),Nhudadauyeu (31-08-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Serena's Avatar
    Thanks
    68

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Không sao đâu em, 1 bài viết người ta có quyền sửa đi sửa lại câu chữ, cũng như 1 bài thơ vậy, cho tới khi người ta cảm thấy hài lòng mới thôi, bài viết của em cũng vậy mà. Cứ dể trích dẫn dài như vậy cũng không sao, em so sánh sẽ thấy nó y nguyên xi đấy, chỉ có gọt từ cho nó chuẩn thui, nếu e muốn cắt thì chị Bou sẽ cắt bớt đi cho, còn chị Bou thường sửa thì nó dài hơn chứ ít khi ngắn đi lém
    Để nguyên thế đi chị. Em chỉ hơi ngạc nhiên vì khi em đọc bài viết của chị chỉ có mấy câu đầu và mấy câu cuối nhưng khi em bấm trả lời thì lại có cả đoạn giữa nữa nên em mới có chút thắc mắc. Với em dài hay ngắn không quan trọng, vấn đề ở bản chất của nó thui. Cảm ơn chị đã chia sẻ, đã thông cảm và bảo vệ cho "cái tôi lúc xấu xí nhất" trong em, và dù thế nào đi nữa thì như chị nói thật là "đàn bà", em cũng cảm thấy thế nên em cũng không muốn nói thêm về điều này nữa. Cảm ơn chị Bou nhé!
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của Serena:

Boulevard (31-08-2012),ConGaiTrangAn (31-08-2012),Nhudadauyeu (31-08-2012),thuphong (31-08-2012)

Member PhotobucketPhotobucket ConGaiTrangAn's Avatar
    Thanks
    40

Trích dẫn Trích dẫn của Serena Xem bài viết
    Chj ơi ý chị là sao hả chị? Em bấm vào nó hiện lên nguyên văn như thế mà, trong khi bài viết của chị trước khi chị sửa lúc 7h11' thì ngắn hơn. Có thể là em bấm trả lời đúng khoảng thời gian chị chưa kịp lưu khi muốn cắt bớt bài viết của mình chứ không phải do em thích chị à, chị xem lại giùm em nhé!
    Chị se ơi bài của chị hay thật, em chẳng bao giờ viết được hay như chị đâu ý vì em toàn copy ở blog cũ của em ở yahoo sang thui chị à
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành- Con gái Tràng An

6. Thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

Serena (01-09-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Cảm ơn cuộc sống

Xóa ảnh theo yêu cầu của CGTA
    Last edited by Boulevard; 08-09-2012 at 11:52 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

8. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

langthang (03-09-2012),LaoÁi (04-09-2012),loyal (07-09-2012),MinhThy (03-09-2012),OA _ NỮ (04-09-2012),Serena (03-09-2012)

Thanks
    40

................
    Last edited by ConGaiTrangAn; 08-09-2012 at 04:49 PM.
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành- Con gái Tràng An

10. Có 5 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

langthang (03-09-2012),LaoÁi (04-09-2012),MinhThy (03-09-2012),OA _ NỮ (04-09-2012),Serena (03-09-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Quỷ Xứ's Avatar
    Thanks
    760
    Thanked 1.249 Times in 276 Posts

No comment!

Xin đừng nhắc tên tôi làm gì
    Đang tải ...
    0%100%

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của Quỷ Xứ:

Boulevard (03-09-2012),ConGaiTrangAn (04-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Có những buổi chiều chị đi dạo, gặp những đôi vợ chồng già dìu nhau từng bước đi mà trong lòng chợt trùng xuống và thầm hỏi. "Họ đang chịu đựng nhau hay họ cần nhau.. và họ có tìm thấy hạnh phúc khi ở bên nhau."
    Và tự mình cũng đặt những câu hỏi như thế cho mình.
    - Mình đã từng cần có một người bên cạnh và chấp nhận chịu đựng nhau để khỏi phải sống một mình, nhưng chưa bao giờ mình cảm thấy hạnh phúc.
    - Ngược lại mình chỉ cảm thấy hạnh phúc đến với đời mình khi được sống tự do trong cô đơn, bận rộn trong sự cô độc và đam mê trong riêng biệt ...
    một câu ý nói . hạnh phúc là một con quái vật, nó luôn luôn đố kỵ loài người nên tìm cách ẩn nấp trong con người để chơi trò ú tim...
    Đúng như vậy, giữa giòng đời vô tận, giữa biển người mênh mông, hiểu được hạnh phúc của nhau chắc chỉ phân nửa, và cảm nhận hạnh phúc giống nhau chắc chỉ còn một phần ba...
    Đọc xong mấy câu tuyên ngôn của ON, LT rút ra kết luận là:
    Hạnh phúc là do mình cảm nhận chứ nhiều khi không cần phải có người kè kè bên cạnh, không cần những ràng buộc kiểu ....ràng buộc.
    Hạnh phúc là được sống trong tự do và cô đơn miễn là có sự đam mê ...
    Hạnh phúc là con quái vật thích chơi trò ú tim, trốn tìm và rất có kiếm. Vì thế, khi gặp giữa biển người, phải chộp ngay tức khắc
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

14. Có 4 thành viên cám ơn bài của langthang:

ConGaiTrangAn (04-09-2012),LaoÁi (04-09-2012),OA _ NỮ (04-09-2012),Serena (04-09-2012)

Thanks
    40

Trích dẫn Trích dẫn của Quỷ Xứ Xem bài viết
    No comment!

Xin đừng nhắc tên tôi làm gì
    Hì hì, thầm gọi tên anh thêm một lần nữa

16. Thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

LaoÁi (04-09-2012)

Thanks
    40

Default Lạt mềm có buộc chặt không?

Chớm xuân ta rong ruổi một mình dù biết rằng bấu víu vào sự đơn độc và miền nhớ cũ là một thói quen không mấy dễ chịu, dù những ngọt ngào dịu dàng của ngày qua đã nhoè vào nhau, cào toạc rướm máu cái với tay không níu gọi, cũng chẳng thể nhạt nhoà, như cái cảm giác hệt vết ố trên tường ký ức, mưa xuân sáng nay làm vệt ố loang rộng. Cảm nhận quanh mình có điều gì đó mơ hồ, chờ đợi mỏi mòn rồi bẻ gãy đôi lời hứa chẳng đủ gọi là lạt mềm để buộc chặt đời nhau, vương víu chẳng buồn nhưng cũng không đủ để vui, thờ ơ thế bỗng thấy lòng dường như vô định, có lẽ qua rồi cái thưở đôi mươi.

Ừ thì ta chẳng còn cái tuổi xuân thì để mà dong duổi những mơ hoa, những ảo tưởng như là viễn vông không thể nào nắm bắt, nhưng cũng không xoa suýt mà đậy che những nếp gấp thời gian hằn in trên khoé mắt, không thể cả những nụ cười đưa đón, bấu víu yêu thương, cứ thế buông tay, thả xuôi, nhẹ bẫng, như chưa một lần ta chạm nhẹ để nhói lòng nhau những dối trá vụng về.

Cũng không thể đậy che những khi cũng có lúc lòng cồn cào lên vì nhớ, như những lần bước mỏi chân mòn trong cô quạnh lại ú ớ đôi lần chao chát gọi xưa ơi. Biết đấy dại khờ cả khi không còn trẻ non như cái buổi ngồi bói tình bằng những cánh hoa, quá nửa tuổi đời mà vẫn chân không lội vào thềm rêu của quá khứ, để trượt dài ôm mặt khóc như đứa trẻ lên ba bị mẹ đánh khi mắc phải lỗi lầm. Thế mới biết, yêu thương chân thành không dạy ta khôn hơn cũng không làm ta nhận biết mạch lạc hơn những âm từ giả dối khi người trau chuốt để phỉnh phò những thành thật nhất ở ta.

Ừ thì niềm tin bị biến dạng, méo mó như chiếc mặt nạ tan chảy dưới đống lửa thành tâm. Bỏ mặc nỗi đau chễm chệ ngồi hể hả bóc tách rồi nhẩn nha cắn gặm lòng mình dù mệt nhoài với những sáng nắng chiều mưa cũ rích cũ rơ đến độ nát nhàu.

Biết thế nhưng đôi ba lần ta vụng dại trở về chung tình với những hào hoa, đặt tim mình ở một góc lâu đài người ta xây trên cát, ru mình êm trong giấc ngủ bãi bờ, rồi giật mình biết đâu một ngày tóc mây chẳng còn xanh!!!???

http://blog.yahoo.com/congaitrangan0508/articles/246874 Bài viết này từ blog của em.
    Last edited by ConGaiTrangAn; 06-09-2012 at 12:49 PM.

18. Có 2 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

langthang (06-09-2012),Serena (06-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Default Re: Lạt mềm có buộc chặt không?

Cám ơn một bài viết rất có hồn và ẩn náu một nét dịu dàng dể thương cộng với một niềm đau chôn dấu
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 LastLast

Tags for this Thread