Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 LastLast
Bài 21 đến 30/41

Chủ đề: Congaitrangan với đời thường.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Default Re: Mong cho đợt cúm này qua mau phù phù

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Trời, thơ LT lão mà "sâu sắc" thì có mà "đẽo bồng" gãy lưng à. Chỉ chạm được đến áo thôi, lắc một cái mọi thứ rụng rơi. rụng rơi.
    Tổng quản hiểu "sâu sắc' lão lang ghê! nhưng mà thỉnh thoảng cũng cho ngoại lệ một chút với chứ? nhất là những nàng thơ có thương hiệu, hihi
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của langthang:

LaoÁi (23-08-2012),OA _ NỮ (22-08-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket Serena's Avatar
    Thanks
    68

Default Ôi ghét một người quá mà không biết làm thế nào?

Dear CGTA, cho Se mượn nhà tự kỷ chút nhé, Se đang tâm trạng quá

Ôi ghét một người quá mà không biết làm thế nào?

Ờ, mình sẽ dung cần câu cơm của mình viết một bài để vạch cái mặt nó ra, cái đồ… cái đồ… nhưng post vào đâu nhỉ? Ngồi ngắm “mảnh trời riêng” mãi mà không biết post vào đâu, hay gửi cho một vài người… thế nào rồi ai cũng biết cái bản mặt nó là như thế nào, haha… mới nghĩ đến đó mình đã thấy đắc ý… haha… (như kiểu tiểu nhân đắc ý ấy nhỉ?)

Ờ, mà có nên làm thế không? Ghét thì định làm thế đấy nhưng nghĩ đi nghĩ lại có cái gì đó không ổn. Mình là người giới thiệu nó vào “mảnh trời riêng” mà mình yêu quý xong mình lại là người vạch mặt nó lén lút như vậy có buồn cười không nhỉ? Mọi người sẽ nghĩ gì? “Ngưu tầm ngưu” à? Hóa ra là mình tự xỉ vả mình à? Không được, rõ ràng khi giới thiệu ai đó mình phải là người biết ít nhiều về người đó đầu tiên, không có lý gì giới thiệu tạp nham được, vậy thì mình là người có lỗi đầu tiên với “mảnh trời riêng”. Cái lỗi thứ hai là mình chưa làm tròn trách nhiệm của "một người giới thiệu", thay vì hướng dẫn chỉ bảo hết lòng cho người mới mình lại làm cho người ta xấu hổ vì không biết đường đi lối lại trong “mảnh trời”, cứ như là mình dắt con mồi đi vòng vòng rồi mới cho sập bẫy? Mà đúng là minh đang muốn cho nó sập bẫy thật, nhìn nó sao mà ghét.

Ờ, mà mình vạch mặt nó ra để làm gì? Ờ, mà nó thích “xõa” với ai kệ nó, đàn ông trong “mảnh trời” có phải của mình đâu mà mình giữ? Cũng toàn người từng trải hết rùi, đâu phải chờ mình “vạch” mặt mới biết, buồn cười nhỉ, không khéo lại bị các ông ấy chửi cho là “cái đồ vừa già vừa xấu vừa đầu gấu lại còn tham lam”. Không khéo lại tưởng mình “thèm”, mà không phải tưởng đâu, mình đang thèm thật đấy mà chẳng ai nhòm ngó tới, mình điên quá, chẳng biết lấy gì choảng cho nó bây giờ nhỉ, dìm nó thì dìm thế nào đây, ủ mưu mãi rồi cũng ra, để xem cái thương hiệu của nó thế nào?...

Ờ… mà nghĩ lại nó lại còn là bạn học cùng lớp với mình nữa, lại còn giúp mình làm bài, giúp mình làm tiểu luận, cung cấp tài liệu cho mình học, công nhận nó tốt thật, nó tốt một cách vô tư và trong sáng mà nó càng vô tư trong sáng thì mình càng ghét, ghét vì cái hội đàn ông suốt ngày bỏ lơ mình để theo nó, ức quá đi mất, phải dìm cho nó chết thui.
    Dìm nó bằng cách nào nhỉ, à mình sẽ tung tin lên để xem nó tồn tại được bao lâu, để xem cái mà người ta gọi là thương hiệu của nó nữa sẽ tồn tại đến khi nào.

Sau 1 ngày suy nghĩ, với cái đầu óc và cái mà mình gọi là chuyên môn thì cuối cùng mình cũng xong. Giờ post lên “mảnh trời” thì người ta bảo mình dở hơi, nhỏ nhen, ích kỉ, tầm thường,… thôi mình gửi riêng cho một số người rồi tự người ta sẽ giúp mình phát đi cho làng xóm biết, thế chẳng là mọi người sẽ chẳng nghĩ gì mình, mà đương nhiên mình dìm được nó à. Ha ha đắc trí, ta sẽ là ai rồi nó sẽ biết. À, để hạ gục nó cũng k dễ đâu, hay mình lấy chính những người đi chơi với nó để dìm nó nhỉ? Ừ thế chính ra hay đấy, may ra cách này dìm nó chết hẳn luôn. Nó sẽ không tham gia vào “mảnh trời”, không tham gia các cuộc vui và quan trong là nó không hút hồn những anh chàng xung quanh ta và chỉ có ta mới điều khiển được mọi tình huống. Ha ha. Thôi thế thôi nhỉ… xét về mặt tuổi đời mình cũng là chị, lại là bạn học, lại là bạn chung trong "mảnh trời", lại cùng một phận "mưa sa" với nhau... lẽ ra mình phải độ lượng và cảm thông hơn chứ sao mình lại thấy mình có ý nghĩ xấu xa thế này nhỉ? Mình lại có con gái… giả sửa con gái mình bị “chơi xấu” như thế chắc là mình xót con mình lắm… Thôi thế thôi nhỉ… Phúc đức tại Mẫu… Cảm ơn ông trời đã cho con dừng lại đúng lúc... Con vẫn là một Con Người, con vẫn là một người Mẹ tốt... ranh giới thiệt mong manh... Thiện tai, thiện tai…
    Last edited by Serena; 31-08-2012 at 02:22 PM.
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của Serena:

ConGaiTrangAn (31-08-2012),langthang (31-08-2012),MinhThy (31-08-2012),Nhudadauyeu (31-08-2012)

Member PhotobucketPhotobucket ConGaiTrangAn's Avatar
    Thanks
    40

Default Re: Ôi ghét một người quá mà không biết làm thế nào?

Trích dẫn Trích dẫn của Serena Xem bài viết

Ờ, mình sẽ dung cần câu cơm của mình viết một bài để vạch cái mặt nó ra, cái đồ… cái đồ… nhưng post vào đâu nhỉ? Ngồi ngắm “mảnh trời riêng” mãi mà không biết post vào đâu, hay gửi cho một vài người… thế nào rồi ai cũng biết cái bản mặt nó là như thế nào, haha… mới nghĩ đến đó mình đã thấy đắc ý… haha… (như kiểu tiểu nhân đắc ý ấy nhỉ?)
    Cám ơn chị Serena chia sẻ tâm sự này, bài viết rất hay và cho em thêm kinh nghiệm sống
    Last edited by ConGaiTrangAn; 31-08-2012 at 02:45 PM.
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành- Con gái Tràng An

6. Có 2 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

langthang (31-08-2012),Serena (31-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Ờ, mà có nên làm thế không? Ghét thì định làm thế đấy nhưng nghĩ đi nghĩ lại có cái gì đó không ổn. Mình là người giới thiệu nó vào “mảnh trời riêng” mà mình yêu quý xong mình lại là người vạch mặt nó lén lút như vậy có buồn cười không nhỉ? Mọi người sẽ nghĩ gì? “Ngưu tầm ngưu” à? Hóa ra là mình tự xỉ vả mình à? Không được, rõ ràng khi giới thiệu ai đó mình phải là người biết ít nhiều về người đó đầu tiên, không có lý gì giới thiệu tạp nham được, vậy thì mình là người có lỗi đầu tiên với “mảnh trời riêng”. Cái lỗi thứ hai là mình chưa làm tròn trách nhiệm của "một người giới thiệu", thay vì hướng dẫn chỉ bảo hết lòng cho người mới mình lại làm cho người ta xấu hổ vì không biết đường đi lối lại trong “mảnh trời”, cứ như là mình dắt con mồi đi vòng vòng rồi mới cho sập bẫy? Mà đúng là minh đang muốn cho nó sập bẫy thật, nhìn nó sao mà ghét.

Ờ, mà mình vạch mặt nó ra để làm gì? Ờ, mà nó thích “xõa” với ai kệ nó, đàn ông trong “mảnh trời” có phải của mình đâu mà mình giữ? Cũng toàn người từng trải hết rùi, đâu phải chờ mình “vạch” mặt mới biết, buồn cười nhỉ, không khéo lại bị các ông ấy chửi cho là “cái đồ vừa già vừa xấu vừa đầu gấu lại còn tham lam”. Không khéo lại tưởng mình “thèm”, mà không phải tưởng đâu, mình đang thèm thật đấy mà chẳng ai nhòm ngó tới, mình điên quá, chẳng biết lấy gì choảng cho nó bây giờ nhỉ, dìm nó thì dìm thế nào đây, ủ mưu mãi rồi cũng ra, để xem cái thương hiệu của nó thế nào?...

Ờ… mà nghĩ lại nó lại còn là bạn học cùng lớp với mình nữa, lại còn giúp mình làm bài, giúp mình làm tiểu luận, cung cấp tài liệu cho mình học, công nhận nó tốt thật, nó tốt một cách vô tư và trong sáng mà nó càng vô tư trong sáng thì mình càng ghét, ghét vì cái hội đàn ông suốt ngày bỏ lơ mình để theo nó, ức quá đi mất, phải dìm cho nó chết thui.
    Dìm nó bằng cách nào nhỉ, à mình sẽ tung tin lên để xem nó tồn tại được bao lâu, để xem cái mà người ta gọi là thương hiệu của nó nữa sẽ tồn tại đến khi nào.

Sau 1 ngày suy nghĩ, với cái đầu óc và cái mà mình gọi là chuyên môn thì cuối cùng mình cũng xong. Giờ post lên “mảnh trời” thì người ta bảo mình dở hơi, nhỏ nhen, ích kỉ, tầm thường,… thôi mình gửi riêng cho một số người rồi tự người ta sẽ giúp mình phát đi cho làng xóm biết, thế chẳng là mọi người sẽ chẳng nghĩ gì mình, mà đương nhiên mình dìm được nó à. Ha ha đắc trí, ta sẽ là ai rồi nó sẽ biết. À, để hạ gục nó cũng k dễ đâu, hay mình lấy chính những người đi chơi với nó để dìm nó nhỉ? Ừ thế chính ra hay đấy, may ra cách này dìm nó chết hẳn luôn. Nó sẽ không tham gia vào “mảnh trời”, không tham gia các cuộc vui và quan trong là nó không hút hồn những anh chàng xung quanh ta và chỉ có ta mới điều khiển được mọi tình huống. Ha ha. Thôi thế thôi nhỉ… xét về mặt tuổi đời mình cũng là chị, lại là bạn học, lại là bạn chung trong "mảnh trời", lại cùng một phận "mưa sa" với nhau... lẽ ra mình phải độ lượng và cảm thông hơn chứ sao mình lại thấy mình có ý nghĩ xấu xa thế này nhỉ? Mình lại có con gái… giả sửa con gái mình bị “chơi xấu” như thế chắc là mình xót con mình lắm… Thôi thế thôi nhỉ… Phúc đức tại Mẫu… Cảm ơn ông trời đã cho con dừng lại đúng lúc... Con vẫn là một Con Người, con vẫn là một người Mẹ tốt... ranh giới thiệt mong manh... Thiện tai, thiện tai…
    Serena đã diễn tả được tâm trạng giằng xé của một con người. Giữa cái muốn và không muốn, giữa cái tốt và xấu, giữa điên và tỉnh .... . Lắm lúc ta nên "quẳng gánh lo đi mà vui sống", hihi
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của langthang:

Nhudadauyeu (31-08-2012),thuphong (31-08-2012)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

sao chị tâm trạng thế?
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

10. Có 2 thành viên cám ơn bài của Nhudadauyeu:

Serena (31-08-2012),thuphong (31-08-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Đàn bà nói xấu, bịa đặt về đàn bà, đàn bà nghe qua đàn bà, rốt cuộc thì lại nói xấu đàn bà một cách thô thiển... Đúng là đàn bà!!! Biết đâu trong câu chuyện bức xúc của Serena người đàn bà đó muốn "vạch mặt" cái đồ...cái đồ... nghĩa là chẳng ra gì rồi, nhưng rồi nghĩ lại chẳng nên dây dưa với một người mà ai cũng biết bản chất sự thật đó rồi thì cần gì phải vạch nữa... Chuyện đưa tin giữa những người đàn bà có thể chỉ là sự chia sẻ mang tính chất riêng tư để biết mà để tránh voi cho nó lành thì sao? Vấn đề là cây ngay không sợ chết đứng nếu những câu chuyện đó đưa mà đúng thông tin, đúng sự thật, bạn bè lại cảm ơn họ vì đã giúp họ đỡ mất thời gian phải ngỡ ngàng, nhất là người bạn gái đó lại đưa cô bạn "đặc biệt" ấy vào "khoảng trời" à quên "mảnh trời" làm mọi người đánh giá sai luôn cả người giới thiệu thì sao?

Còn nữa chẳng hay ho gì với việc chinh phục nhiều đàn ông... Trong một số trường hợp thì những người đàn bà đâu có biết họ cũng trở thành con rối trong mắt một số đàn ông cũng thích chinh phục nhiều đàn bà, để dài thêm cơ số trong danh sách bị "check" của họ để tăng phần chiến tích mà thôi... Đàn ông hay đàn bà thì ai cũng có chính kiến cả, họ đều biết cái mà họ làm sao phải lo thế lọ với chẳng thế chai làm gì... khà khà... Sao phải bức xúc và tâm trạng như thế. Rõ khổ... Bou thì chỉ cần duy nhất chinh phục 1 người thôi, thế là đủ! Hay là mình quá cổ điển chăng?
    Last edited by Boulevard; 31-08-2012 at 07:11 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

12. Có 4 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

lovedaisy (04-09-2012),Nhudadauyeu (31-08-2012),Serena (31-08-2012),thuphong (31-08-2012)

Thanks
    68

Trích dẫn Trích dẫn của langthang Xem bài viết
    Serena đã diễn tả được tâm trạng giằng xé của một con người. Giữa cái muốn và không muốn, giữa cái tốt và xấu, giữa điên và tỉnh .... . Lắm lúc ta nên "quẳng gánh lo đi mà vui sống", hihi
    Cảm ơn anh LT, em Se lúc nào cũng tâm niệm "Sống đơn giản cho đời thanh thản" mà, nhưng đôi khi vẫn bị cái phức tạp hỏi thăm và đó là lúc em Se phải âm thầm đấu tranh..., hjhj... bộc bạch tâm tư của mình em Se ngại quá!

Trích dẫn Trích dẫn của ConGaiTrangAn Xem bài viết
    Cám ơn chị Serena chia sẻ tâm sự này, bài viết rất hay và cho em thêm kinh nghiệm sống
    Hay thì không hay CGTA à, chẳng qua là chút day dứt rất thật thôi, chứ Se đọc lại thì thấy hơi "thô thiển" quá, CGTA đừng cười nhé!

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    sao chị tâm trạng thế?
    Tâm trạng đó chỉ kéo dài khoảng 15p thôi NDDY, cho Se dừng lại ở đây nhé, cảm ơn Dấu Yêu đã quan tâm, lâu lắm rùi...
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

14. Có 2 thành viên cám ơn bài của Serena:

Thanks
    68

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Đàn bà nói xấu, bịa đặt về đàn bà, đàn bà nghe qua đàn bà, rốt cuộc thì lại nói xấu đàn bà... Đúng là đàn bà!!! Biết đâu trong câu chuyện bức xúc của Serena người đàn bà đó muốn "vạch mặc" cái đồ... đàn bà chẳng ra đàn bà ấy nhưng rồi nghĩ lại chẳng nên dây dưa với một người mà ai cũng biết bản chất sự thật đó rồi thì cần gì phải vạch nữa... Chuyện đưa tin giữa những người đàn bà có thể chỉ là sự chia sẻ mang tính chất riêng tư để biết mà để tránh voi cho nó lành thì sao? Vấn đề là cây ngay không sợ chết đứng nếu những câu chuyện đó đưa mà đúng thông tin, đúng sự thật, bạn bè lại cảm ơn họ vì đã giúp họ đỡ mất thời gian phải ngỡ ngàng, nhất là người bạn gái đó lại đưa cô bạn "đặc biệt" ấy vào "khoảng trời" à quên "mảnh trời" làm mọi người đánh giá sai luôn cả người giới thiệu thì sao?

Còn nữa chẳng hay ho gì với việc chinh phục nhiều đàn ông... Trong một số trường hợp thì những người đàn bà đâu có biết đàn ông cũng thích chinh phục nhiều đàn bà, để dài thêm cơ số trong danh sách bị "check" của họ để tăng phần chiến tích mà thôi... Đàn ông hay đàn bà thì ai cũng có chính kiến cả, họ đều biết cái mà họ làm sao phải lo thế lọ với chẳng thế chai làm gì... khà khà... Sao phải bức xúc và tâm trạng như thế. Rõ khổ... Bou thì chỉ cần duy nhất chinh phục 1 người thôi, thế là đủ! Hay là mình quá cổ điển chăng?
    Sao em bấm vào Trả lời với trích dẫn của chị Bou để cảm ơn chị đã chia sẻ thì nó dài như thế này nhỉ?
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

16. Có 2 thành viên cám ơn bài của Serena:

Boulevard (31-08-2012),Nhudadauyeu (31-08-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Sao em bấm vào Trả lời với trích dẫn của chị Bou để cảm ơn chị đã chia sẻ thì nó dài như thế này nhỉ?
    Đơn giản quá vì với người khác em cắt ngắn trích dẫn của họ, với chị Bou em thích nó dài như thế lày... Chị Boulevard chưa có may mắn được gặp Serena, hi vọng có dịp nào đó được gặp mặt... Yên tâm chị Bou từ xưa tới giờ chẳng bao giờ muốn hút hồn đàn ông cả nên không phải là "tình địch" của ai bao giờ... Nên cũng không có ý định "cạnh tranh" như 2 cô nàng trong nhân vật của Serena đâu và các bác trai của Niềm riêng thì bồ kết Bou như 1 ông bạn trai... hì hì...
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

18. Có 2 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Thanks
    68

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Đơn giản quá vì với người khác em cắt ngắn trích dẫn của họ, với chị Bou em thích nó dài như thế lày...
    Chj ơi ý chị là sao hả chị? Em bấm vào nó hiện lên nguyên văn như thế mà, trong khi bài viết của chị trước khi chị sửa lúc 7h11' thì ngắn hơn. Có thể là em bấm trả lời đúng khoảng thời gian chị chưa kịp lưu khi muốn cắt bớt bài viết của mình chứ không phải do em thích chị à, chị xem lại giùm em nhé!
    Thêm một chiếc lá rụng
    Thế là thành mùa thu...

20. Thành viên cám ơn bài của Serena:

Nhudadauyeu (31-08-2012)

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 LastLast

Tags for this Thread