Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... LastLast
Bài 11 đến 20/41

Chủ đề: Congaitrangan với đời thường.

Member PhotobucketPhotobucket ConGaiTrangAn's Avatar
    Thanks
    40

Default Re: Mất nhau vì tình yêu không lời

Trích dẫn Trích dẫn của votinh Xem bài viết
    Thêm một nhân tài về viết văn cho Niềm Riêng, hihi.
    Ngòi bút của CGTA dể lay động lòng người.
    Cám ơn Con Gái Tràng An và mong sẽ có nhiều bài viết hay nữa.

Những nhận xét của 3T thật trực diện và thực tế. Đúng là người đã dày dạn với cuộc sống => không biết có giống người hùng 3H ngày xưa không nhỉ?
    ON thì vẫn không thay đổi, vẫn nhẹ nhàng và sâu sắc. Phải không tổng quản mama? hihi
    Em cám ơn các anh rất nhiều, em mới tham gia diễn đàn nên cũng còn phải học hỏi nhiều hơn từ các anh chị và các bạn a
    Em xin trân trọng cám ơn ạ
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành- Con gái Tràng An

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

get_out_cs (20-08-2012),langthang (03-09-2012),LaoÁi (19-08-2012),MinhThy (19-08-2012)

Thanks
    40

Default Re: Gửi đến em, người con gái tôi yêu

Trích dẫn Trích dẫn của yeu100C Xem bài viết
    Ai mà khéo ăn nói thế này thì phải dùng thời gian để thử thách. Trong tình yêu thời gian là kẻ thù lớn nhất nó làm cho những méo mó lệch lạc lộ rõ ( người ta nói nôm na là lộ hàng )
    Anh ơi thời gian chỉ là kẻ thù của những người giả dối, còn với những người sống thực vớ lòng mình, thời gian thật ý nghĩa làm sao
    Em cám ơn anh đã cho em thêm một trải nghiệm sống ạ
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành- Con gái Tràng An

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

get_out_cs (20-08-2012),langthang (03-09-2012),LaoÁi (19-08-2012),Tazang (20-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Cảm ơn cuộc sống

Trích dẫn Trích dẫn của ConGaiTrangAn Xem bài viết
    hằn lên những khó khăn của cuộc sống ấy hiện rõ một niềm hạnh phúc.  

Tôi lặng nhìn đôi vợ chồng nọ và trong tôi có một cảm xúc rất lạ, nó mãnh liệt đến mức đã  ám ảnh tôi nhiều năm qua. Và nó giúp tôi nhận ra rằng Hạnh phúc thật giản đơn và bình dị quá, tôi đã từng tìm kiếm và tự hỏi hạnh phúc là gì? Hạnh phúc ở đâu? Cho đến khi tôi hiểu ra rằng hạnh phúc chính là những gì mình cảm nhận được ngay trong cuộc sống hàng ngày và với tất cả những gì mà mình đang có.  
    Văn phong em viết thật nhẹ nhàng, sâu sắc và đi vào lòng người lắm em à. (còn đi vào lòng riêng chắc hun hút em hả)
    Chúc em đã cảm nhận được những hạnh phúc rất đời thường quanh em mà ko phải ai cũng cảm nhận được điều đó, vì chính chị cũng chẳng bao giờ cảm nhận được niềm hạnh phúc đó.
    Có những buổi chiều chị đi dạo, gặp những đôi vợ chồng già dìu nhau từng bước đi mà trong lòng chợt trùng xuống và thầm hỏi. "Họ đang chịu đựng nhau hay họ cần nhau.. và họ có tìm thấy hạnh phúc khi ở bên nhau."
    Và tự mình cũng đặt những câu hỏi như thế cho mình.
    - Mình đã từng cần có một người bên cạnh và chấp nhận chịu đựng nhau để khỏi phải sống một mình, nhưng chưa bao giờ mình cảm thấy hạnh phúc.
    - Ngược lại mình chỉ cảm thấy hạnh phúc đến với đời mình khi được sống tự do trong cô đơn, bận rộn trong sự cô độc và đam mê trong riêng biệt ...
    Nên mỗi khi bắt gặp những hình ảnh rất cảm động trong cuộc sống quanh mình, chị cũng chỉ mỉm cười, thầm chúc phúc và lặng ngắm nhìn họ, nhưng chị ko bao giờ ước ao hay so sánh với bản thân. Vì chỉ nghĩ chắc gì mình sẽ cảm nhận được hạnh phúc giống như họ.
    Trước kia, lâu lắm rồi chị đọc ở đâu đó có một câu ý nói . hạnh phúc là một con quái vật, nó luôn luôn đố kỵ loài người nên tìm cách ẩn nấp trong con người để chơi trò ú tim...
    Đúng như vậy, giữa giòng đời vô tận, giữa biển người mênh mông, hiểu được hạnh phúc của nhau chắc chỉ phân nửa, và cảm nhận hạnh phúc giống nhau chắc chỉ còn một phần ba...
    Last edited by OA _ NỮ; 20-08-2012 at 02:37 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

6. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

ConGaiTrangAn (20-08-2012),get_out_cs (20-08-2012),langthang (03-09-2012),LaoÁi (20-08-2012),Nhím con (21-08-2012),Tazang (20-08-2012),Thảo_ANA (21-08-2012),Triplec (20-08-2012)

Thanks
    40

Default Re: Cảm ơn cuộc sống

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Văn phong em viết thật nhẹ nhàng, sâu sắc và đi vào lòng người lắm em à. (còn đi vào lòng riêng chắc hun hút em hả)
    Chúc em đã cảm nhận được những hạnh phúc rất đời thường quanh em mà ko phải ai cũng cảm nhận được điều đó, vì chính chị cũng chẳng bao giờ cảm nhận được niềm hạnh phúc đó.
    Có những buổi chiều chị đi dạo, gặp những đôi vợ chồng già dìu nhau từng bước đi mà trong lòng chợt trùng xuống và thầm hỏi. "Họ đang chịu đựng nhau hay họ cần nhau.. và họ có tìm thấy hạnh phúc khi ở bên nhau."
    Và tự mình cũng đặt những câu hỏi như thế cho mình.
    - Mình đã từng cần có một người bên cạnh và chấp nhận chịu đựng nhau để khỏi phải sống một mình, nhưng chưa bao giờ mình cảm thấy hạnh phúc.
    - Ngược lại mình chỉ cảm thấy hạnh phúc đến với đời mình khi được sống tự do trong cô đơn, bận rộn trong sự cô độc và đam mê trong riêng biệt ...
    Nên mỗi khi bắt gặp những hình ảnh rất cảm động trong cuộc sống quanh mình, chị cũng chỉ mỉm cười, thầm chúc phúc và lặng ngắm nhìn họ, nhưng chị ko bao giờ ước ao hay so sánh với bản thân. Vì chỉ nghĩ chắc gì mình sẽ cảm nhận được hạnh phúc giống như họ.
    Trước kia, lâu lắm rồi chị đọc ở đâu đó có một câu ý nói . hạnh phúc là một con quái vật, nó luôn luôn đố kỵ loài người nên tìm cách ẩn nấp trong con người để chơi trò ú tim...
    Đúng như vậy, giữa giòng đời vô tận, giữa biển người mênh mông, hiểu được hạnh phúc của nhau chắc chỉ phân nửa, và cảm nhận hạnh phúc giống nhau chắc chỉ còn một phần ba...
    Cám ơn chị vì những cảm nhận chị đã giành cho em.
    Thực ra em có cái gì đó cũng sôi nổi bề ngoài nhưng bên trong em sống khá nội tâm và tình cảm chị à. Có thể chị em mình chưa gặp nhau ngoài đời thực nhưng em rất mong một ngâàyào đó em được gặp chị và nghe chị chia sẻ kinh nhgiệp sống
    Chúc chị ngày càng xinh đẹp và toại nguyện trong cs!

8. Có 8 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

Boulevard (20-08-2012),Chim Vành Khuyên (20-08-2012),get_out_cs (20-08-2012),langthang (03-09-2012),LaoÁi (23-08-2012),Nhím con (21-08-2012),OA _ NỮ (20-08-2012),Triplec (20-08-2012)

Thanks
    40

Default Mong cho đợt cúm này qua mau phù phù

Hic, cuối cùng thì nó cũng ốm, đúng như suy đoán của nó chiều hôm qua...cảm giác nóng trong người.. mắt đỏ hoe vì nhiệt cơ thể... lâng lâng

Tương là sau những cái hắt xì qua quýt và cái lạnh sởn gai ốc thì hôm nay sẽ đỡ nào ngờ hôm nay lại càng nặng thêm. Đêm qua gần 2 giờ sáng mới chợp mắt được một lúc vì mải ngồi dịch cho mẹ cái tài liệu về bệnh tiểu đường, trời gần sáng lúc nào cũng không hay. Mệt mỏi leo lên giường nhắm mắt lại để chìm trong giâc ngủ nhưng nằm mãi mà không sao ngủ được. Những cái hắt xì hơi liên tục rùi cả nước mắt nước mũi giàn dụa, thở không nổi nữa, dậy tìm lọ thuốc sunfarin nhưng cũng chẳng thấy, thui thì cố gắng đổi bên nghiêng người để dễ thở và có một giấc ngủ thật ngon trước khi trời sáng.

Hình như khi người ta ốm, bao nhiêu mạnh mẽ, ý trí, cố gắng, nỗ lực...tan sạnh, sạch bách, rồi yếu đuối, mềm nhũn ra, không còn muốn kiểm soát mình nữa, đáng ghét. Điện thoại lúc nào cũng rung, chả hiểu sao nhiều người biết nó ốm vậy mà mới vừa có từ trưa hôm qua thui chứ, "Em phải giữ gìn sức khỏe đấy, ăn uống đầy đủ vào, không được bỏ bữa nữa, phải ngủ điều độ này, rồi nhìu thứ nữa. đặc biệt là ... thì mới khỏi ốm nhanh được", "em nhớ uống thuốc vào,ăn nhìu hoa quả, ngủ ngoan thì mới nhanh khỏi ốm được"....Ui còn bao nhiêu bao nhiêu nữa chẳng nhớ hết nổi...Mở nick ra thì 1 dãy dài tin nhắn offline của mọi người hỏi thăm sức khoẻ của nó

Nằm bẹp trên giường,nó chợt thấy tủi thân ,thấy buồn và bắt đầu nghĩ lung tung...Những lúc ốm hình như con người ta,ai cũng yếu đuối đi thì phải..nhất là với con gái thì càng yếu mềm..Nó khóc,nước mắt lã chã ..vùi đầu vào gấu bông..nó khóc,,,khóc..Nghe tiếng chân mẹ bước lên cầu thang..nó lại nín khóc,ngoan ngoãn chùm chăn ngủ..mệ đi nó lại khóc..mệt mỏi...

Đêm qua nó sốt đúng là kinh thật, đời nó chắc lần đầu sốt cao như thế, nóng ran, nóng ơi là nóng, người như có đá đè lên vậy,đau lắm không muốn nhúc nhích gì nữa, nó mơ sảng
    Uống đủ thứ thuốc, giờ nhìn thấy thôi cũng đủ hãi hùng
    đủ màu nhé, đẹp chóe nhé
    đúng là kinh khủng, nó phải uống cả cái thuốc bột quái quỷ gì mà như bột xi măng ý, hòa vào với nứơc, bắt nó uống rùi mẹ động viên " không sao đâu con. thơm thơm, ngọt ngọt ấy mà", é, cái này gọi là "lời nói dối ngọt ngào" của mẹ. Cái thuốc gì mà uống vào nó kinh khủng đến như vậy, vừa vào khoang miệng là đã muốn phun ra ngay lập tức
    giờ nghĩ lại, rùng mình 3 giây ý thế là cái khó nó ló cái khôn, nó mở ngay tủ lạnh, tìm được mấy cái ống hút còn nguyên trong hộp sữa tươi
    ,đặt sát cái ống hút vào cuống họng, rùi cứ thế hit, hehe, có thế nó mới uống được đấy, thông minh chưa, cố lên, không sao đâu, nó tự an ủi mình như thế đấy.

Uống xong chỗ thuốc đó, nó nằm thiếp đi.

5h30, tỉnh giấc, không hiểu sao lúc đó, cái cảm giác vùng dậy nó mạnh mẽ đến thế dù nó vẫn đang rất mệt. Nó sợ mẹ lo mẹ lại bảo hôm nay ố nghỉ ở nhà thôi con ạ, công việc không có con thì người khác họ sẽ giải quyết được nhưng nó đâu có thể làm như thế được chứ. Còn có rất nhiều việc phải làm mà. Hôm nay nó ốm, mẹ dây sớm ra chợ mua đồ ăn sáng thay vì bữa sáng chung cùng cả nhà như mọi khi để nó còn uống thuốc. Cố gắng, cố gắng lắm để ăn 1-2 thìa xôi cho có ai uống thuốc. Dắt xe và lao như bay tới cơ quan vì sáng nay trong lịch có rất nhiều công việc cần có nó giải quyết.

8h sáng có mặt ở cơ quan, rét run cả người chỉ muốn có cái giường và nằm vật ra thôi nhưng có lẽ dù nếu có cái giường thì cái bản tính của nó chắc chắn khôgn nằm yên được. Nó ốm thì nếu có ở nhà nó cũng cố gắng làm một cái gì dó chứ nằm yên là điều nó không thể. Cứ thé cứ thé nó vừa làm việc vừa sụt xịt, hết cả một hộp giấy rùi nước mắt nước mũi vẫn cứ trào ra, ngào ngạt không nói được nữa.

Nó muốn trở về nhà, muốn trèo lên cái tổ của nó và nằm nghĩ về .......

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

get_out_cs (21-08-2012),langthang (03-09-2012),LaoÁi (23-08-2012),Nhím con (21-08-2012),OA _ NỮ (21-08-2012),Serena (22-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Default Re: Mong cho đợt cúm này qua mau phù phù

Ráng lên em nhé! rồi cơn bệnh sẽ qua mau để rồi em sẽ lại là:
    Tràng An đệ nhất kinh kỳ
    Có cô thanh nữ nhu mì đáng yêu
    Bệnh vào họng bỡn mũi trêu
    Để cho cô gái liêu xiêu cả ngày
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

12. Có 4 thành viên cám ơn bài của langthang:

ConGaiTrangAn (21-08-2012),get_out_cs (21-08-2012),LaoÁi (23-08-2012),Nhím con (21-08-2012)

Thanks
    40

Trích dẫn Trích dẫn của langthang Xem bài viết
    Ráng lên em nhé! rồi cơn bệnh sẽ qua mau để rồi em sẽ lại là:
    Tràng An đệ nhất kinh kỳ
    Có cô thanh nữ nhu mì đáng yêu
    Bệnh vào họng bỡn mũi trêu
    Để cho cô gái liêu xiêu cả ngày
    Úi trời, anh ơi, giờ anh đnag công tác ở hội nhà văn nhà thơ nào cho em theo học với

14. Có 3 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

get_out_cs (21-08-2012),langthang (03-09-2012),LaoÁi (23-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ConGaiTrangAn Xem bài viết
    Úi trời, anh ơi, giờ anh đnag công tác ở hội nhà văn nhà thơ nào cho em theo học với
    Thơ anh cóc nhái không hà
    Cùng thuyền cùng hội cùng nhà Lao Ai
    Thơ anh thơ ở xóm chài
    Chữ đan cả lưới quăng hoài ven sông
    Thơ anh vần điệu cũng nông
    Thiếu phần sâu sắc chỉ đèo bồng thôi
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

16. Có 4 thành viên cám ơn bài của langthang:

ConGaiTrangAn (21-08-2012),get_out_cs (21-08-2012),LaoÁi (23-08-2012),Nhím con (21-08-2012)

Thanks
    40

Cùng thuyền cùng hội cùng nhà Lao Ai
    Thơ anh thơ ở xóm chài
    Chữ đan cả lưới quăng hoài ven sông
    Ngưỡng mộ anh, thi sĩ em chưa từng biết nhưng để lại cho em nhièu ấn tượng

18. Có 3 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

get_out_cs (21-08-2012),langthang (22-08-2012),LaoÁi (23-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trời, thơ LT lão mà "sâu sắc" thì có mà "đẽo bồng" gãy lưng à. Chỉ chạm được đến áo thôi, lắc một cái mọi thứ rụng rơi. rụng rơi.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

20. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (22-08-2012),langthang (03-09-2012),LaoÁi (23-08-2012),Sheiran (02-09-2012)

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... LastLast

Tags for this Thread