Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Bài 51 đến 55/55

Chủ đề: Em là con gái Tràng An

Member PhotobucketPhotobucket ConGaiTrangAn's Avatar
    Thanks
    40

Default Re: Em là con gái Tràng An

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hề hề, cám ơn em đã trả lời hộ cho chị. Quả thật về thương hiệu chị chẳng hiểu cái quái gì cả em à. Nghe LT lão giải thích chị mới sáng mắt, sáng lòng. hì hì.
    nhưng chị nghĩ tất cả mọi thương hiệu trên đời đều có cái giá của nó kể cả người sinh ra thương hiệu' Bật mí cho em biết nhá. Ko biết có phải gọi là thương hiệu ko mà giò chả và nước sâm của chị nổi tiếng gần xa đó em à. Xong chị cũng bán tuốt vì chị nghĩ mình sẽ ko đủ thực lực nên có thể ko phát triển được tốt như họ. Trong bản hợp đồng đó có một điều lệ trong vòng 5 năm chị ko được phép xản xuất dù chỉ là cho hay bán. Còn tự làm cho mình ăn hay uống thì vô tư...
    Một năm trước có một quán ăn bò 7 món KB, một thương hiệu độc quyền nổi tiếng. Chị hay đến đó ăn nên quen ông bà chủ. Có một lần ông bà tâm sự với chị già rồi nên muốn về hưu, muốn sang lại quán và bán đửt luôn thương hiệu.
    Chị sợ làm hàng ăn nên giới thiệu cho bạn chị mua. Nhưng khi cô bạn này mua ko chịu hỏi ý kiến chị nên trong bản hợp đồng có kẽ hở bị người chủ cũ lợi dụng.
    Trong bản hợp đồng có mục viết người chủ trước sẽ ko bao giờ được dùng lại thương hiệu cũ xong bạn chị lại quên một điều quan trọng nhất phải có ở trong bản hợp đồng là người chủ đó ko có quyền mở hàng ăn mà có các món ăn dính dáng đến bò bảy món dưới bất cứ một hình thức nào.
    Ông bà chủ quán ăn sang nhượng xong quán bỏ đi chơi một thời gian, sau rồi ngồi nhà buồn chán họ mở lại quán ăn với tên khác nhưng vẫn lấy chiêu bài bò bảy món là chiêu bài chính.
    Quán ăn bạn chị bị mất khách và she than thở với chị đòi đi kiện cáo, nhưng chị khuyên she ko nên kiện, hãy coi đó là một bài học quý giá trên thương trường.
    Nên em có biết.
    Thương hiệu là chết, con người mới là sống. Trí tuệ có thể độc quyền, nhưng sở hữu trí tuệ luôn luôn thuộc về kẻ mạnh nhất...
    Em chào chị
    Em nghe tiếng chị đã lâu và thwjc ra bi giờ em mới đwowjc tiêp kiến chị
    Nhwngx gì chị viết em cảm nhận đó như là một chia sẻ của chị giành cho em và em rất cám ơn chị đã giành cho em sự chia sẻ rất đáng quý đó
    Trong bài viết của anh lang thang vô tình có nói đến chuyện về thwowng hiệu và có nhắc tới ma ma tổng quản và em cũng không biết ma ma tổng quản là ai, cho đến hôm nay em mới biết ma ma tổng quản là chị đấy ạ. Hì hì, chị quả thật là làm cho em ngưỡng mộ
    Trân trọng cám ơn chị về những chia sẻ với em
    Con gái Tràng An
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành- Con gái Tràng An

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

langthang (23-08-2012),LaoÁi (23-08-2012),Nhím con (24-08-2012),OA _ NỮ (23-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ConGaiTrangAn Xem bài viết
    Em chào chị
    Nhwngx gì chị viết em cảm nhận đó như là một chia sẻ của chị giành cho em và em rất cám ơn chị đã giành cho em sự chia sẻ rất đáng quý đó
    Trong bài viết của anh lang thang vô tình có nói đến chuyện về thwowng hiệu và có nhắc tới ma ma tổng quản và em cũng không biết ma ma tổng quản là ai, cho đến hôm nay em mới biết ma ma tổng quản là chị đấy ạ. Hì hì, chị quả thật là làm cho em ngưỡng mộ
    Con gái Tràng An
    Con gái Tràng An ơi, ON chỉ là mama đại tổng quản tam cung lục viện của LT thôi, hihi.
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

4. Có 2 thành viên cám ơn bài của langthang:

LaoÁi (23-08-2012),OA _ NỮ (23-08-2012)

Thanks
    368

Ngòi bút của ON vẫn còn rất có lực ! rất mong được đọc những bút ký của đại tổng quản.

6. Có 4 thành viên cám ơn bài của langthang:

Boulevard (23-08-2012),LaoÁi (23-08-2012),OA _ NỮ (23-08-2012),Thảo_ANA (24-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của ConGaiTrangAn Xem bài viết
    Em chào chị
    Con gái Tràng An
    Chị biết em ko biết nhân vật LT nhắc đến là chị vì em nghĩ đó là nhân vật trong phim cổ trang Hàn quốc. Em ơi, em cứ năng tám ở NR đi, ngoài TZ ra, NR vẫn còn rất nhiều các thế lực đang tiềm ẩn để chờ em khám phá đó. Nhất là các nhân vật phía Nam thì cực kỳ nguy hiểm em à.
    Chúc em có nhừng giờ phút vui vẻ ở NR em nhé. Nhờ có em chị mới thấy nhiều cao thủ ẩn cư chịu xuống núi đó em à.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (24-08-2012),LaoÁi (24-08-2012),Nhím con (24-08-2012),Serena (24-08-2012),TeacherABC (24-08-2012)

Thanks
    368

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Chị biết em ko biết nhân vật LT nhắc đến là chị vì em nghĩ đó là nhân vật trong phim cổ trang Hàn quốc. Em ơi, em cứ năng tám ở NR đi, ngoài TZ ra, NR vẫn còn rất nhiều các thế lực đang tiềm ẩn để chờ em khám phá đó. Nhất là các nhân vật phía Nam thì cực kỳ nguy hiểm em à.
    Chúc em có nhừng giờ phút vui vẻ ở NR em nhé. Nhờ có em chị mới thấy nhiều cao thủ ẩn cư chịu xuống núi đó em à.
    Ngòi bút của Tổng Quản ghê thiệt! Chỉ mấy chữ mà gom và chỉ ra quá nhiều ý! Nào là "còn nhiều thế lực đang tiềm ẩn", nào "các nhân vật phía Nam cực kỳ nguy hiểm" nào là "nhiều cao thủ ẩn cư"! Bó chân với ON luôn! Cực kỳ thâm thúy và sắc sảo!!!

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của langthang:

get_out_cs (24-08-2012),LaoÁi (01-09-2012),Nhím con (24-08-2012)

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456