Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 LastLast
Bài 41 đến 50/69

Chủ đề: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Trích dẫn Trích dẫn của kehotro Xem bài viết

Nói đùa cho vui nha!

Ngư dân ra biển. Không mang theo cần câu và lưỡi câu, không mang theo lưới cá. Nhưng khi tàu về vẫn đầy ăm ắp. Hỏi ngư dân ấy làm sao có cá?

Ngư dân trả lời: Bọn em chỉ lấy vợt vớt cá.

Ngạc nhiên hỏi tiếp: Không lẽ cá nó nằm yên cho các anh vớt?

Ngư dân: Quả là thế thật! Bọn em chỉ cần quăng một khối TNT cỡ nữa cân thì bao nhiêu cá cũng đều lật
    bụng.
    Hiii. Nửa cân là hơi nhiều rồi đó anh. Song cũng không phải sở trường của em nữa...Lại tiếp tục thấy khổ...

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của phale:

Độc hành (10-08-2012),get_out_cs (09-08-2012),kehotro (09-08-2012),MinhThy (10-08-2012)

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của Độc hành Xem bài viết
    Bou với ĐH thì “chụp”, “giật”. Oa Nữ thì “cướp”rồi ”chạy”. KHT thì “quăng bom”….Chỉ mỗi mình PL thì “chụp, giật, quăng bom” gì cũng không biết hết.

Ôi, thế gian sao có người khổ đến thế nhỉ? Thật tội nghiệp cho……...Bou, Oa Nữ, KHT, ĐH.

PL thì chỉ có việc “lựa mà xách về" thôi vì người ta xếp hàng dâng tận tay rồi.
    PL biết anh ĐH an ủi PL thôi, chứ anh ĐH nghĩ coi, phần thì mới ló mặt ra đã bị chụp, phần cất hớ hênh thì bị giật, phần giữ trong tay cũng bị cướp, sót chút nào thì đã có người chờ quăng bom hốt về, còn đâu nữa mà xếp với lựa ha anh?

4. Có 5 thành viên cám ơn bài của phale:

Độc hành (10-08-2012),get_out_cs (09-08-2012),kehotro (09-08-2012),MinhThy (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Ngày xưa đánh cá suối bên K bọn anh toàn dùng thỏi hai lạng. Ra biển thì phải nửa cân mới hiệu quả cao chứ PL.

Mà PL không chụp, không giật, không cướp mà cũng không quăng bom, không nhặt luôn thì KHT chỉ nghĩ ra PL dùng cách cổ tích.

Thị ơi! Thị rớt bị bà... kakaka
    Last edited by kehotro; 09-08-2012 at 10:31 PM.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

6. Có 4 thành viên cám ơn bài của kehotro:

Độc hành (10-08-2012),get_out_cs (09-08-2012),MinhThy (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012)

Thanks
    301

Ngày xưa đánh cá suối bên K bọn anh toàn dùng thỏi hai lạng. Ra biển thì phải nửa cân mới hiệu quả cao chứ PL.

Mà PL không chụp, không giật, không cướp mà cũng không quăng bom, không nhặt luôn thì KHT chỉ nghĩ ra PL dùng cách cổ tích.
    Thị ơi! Thị rớt bị bà... kakaka
    Cũng chẳng còn để rớt nữa cơ... Thôi, em chịu. Lót dép ngồi xem mọi người chụp, giật, cướp, quăng bom... đỡ buồn vậy...

Cũng nói chuyện vui. Nhớ hồi xưa, nhóm bạn PL có 3 bạn nam, chẳng hiểu trời xui đất khiến kiểu nào 3 bạn lần lượt... gởi thư tỏ tình với mình... Hồi ấy nhận thư xong nghĩ lung
    lắm, nhận lời người này thì sợ người kia buồn nên rút cuộc quyết định không nhận lời ai
    trong 3 người ấy cả... Giờ nghĩ lại thấy mình dại ghê gớm... Lại còn thế này nữa mới càng
    dại hơn. Đang có tình ý qua lại với anh chàng thì nghe tin anh chàng cũng đang bị một
    cô nàng cưa cẩm và chàng cũng đong đưa. Mình chả giận hờn gì, nhưng giãn ra từ từ với anh chàng, anh chàng lấy làm ngạc nhiên hỏi nguyên nhân, mình tỉnh bơ "thôi, mình nhường bạn cho T". Anh chàng tự ái, thế là đường ai nấy đi... Để rồi đến bây giờ mỗi khi gặp lại vẫn trách PL ghê lắm...

Càng nghĩ càng thấy mình khờ... Đến giờ vẫn khờ y chang thế... Không chụp, không giật, không cướp, không quăng bom, thậm chí đang là của mình, mà nếu họ chuyển sang thích nhau mình sẵn lòng nhường luôn...

Vì PL tâm niệm, cái gì của mình dù mình không giữ thì vẫn sẽ ở bên cạnh mình. Cái gì không phải của mình dù mình có cố níu lấy thì rồi cũng bỏ mình mà đi thôi...

Nghe AQ chính hiệu luôn ha anh KHT...
    Last edited by phale; 10-08-2012 at 01:57 AM.

8. Có 7 thành viên cám ơn bài của phale:

Độc hành (10-08-2012),kehotro (10-08-2012),MinhThy (10-08-2012),OA _ NỮ (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012),Tazang (10-08-2012),Thảo_ANA (10-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Độc hành Xem bài viết
    Bou với ĐH thì “chụp”, “giật”. Oa Nữ thì “cướp”rồi ”chạy”. KHT thì “quăng bom”….Chỉ mỗi mình PL thì “chụp, giật, quăng bom” gì cũng không biết hết.

Ôi, thế gian sao có người khổ đến thế nhỉ? Thật tội nghiệp cho……...Bou, Oa Nữ, KHT, ĐH.

PL thì chỉ có việc “lựa mà xách về" thôi vì người ta xếp hàng dâng tận tay rồi.
    Thôi thì chỉ còn biết ngửa mặt lên nhìn trời mà than
    "Trời sinh Pha Lê, sao còn sinh OA NỮ".
    Có lẽ tại OA có cái nick đội đá vá trời nên trời ghét trời đày, còn PL mong manh dễ vỡ nên trời thương trời thiên vị.
    Khổ thân tôi, đến cướp cũng chẳng xong, chạy hụt hơi rồi còn sức đâu nữa để mà hưởng.Có người còn đỡ tay trên mình và say thanks U nữa mới ....Đểu.
    Ôi đời. Hà hà.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (10-08-2012),kehotro (10-08-2012),MinhThy (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012),Tazang (10-08-2012),Thảo_ANA (10-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    .Càng nghĩ càng thấy mình khờ... Đến giờ vẫn khờ y chang thế... Không chụp, không giật, không cướp, không quăng ha anh KHT...
    Ở mấy cái cm kia chị cm tếu táo cho vui cửa nhà thôi chứ chị cũng quan niệm như PL vậy đó. Có thể một phần do mình cảm thấy ko cần thiết, có thể do mình lười, hay cũng có thể mình chưa yêu ai đến độ phải dành giật.
    Cũng chỉ vì cái tính đó mà mấy năm trước chị bị một anh chàng đang yêu chị say đắm chợt tỉnh giấc mộng nam kha, đá chị phốc một cái đau té nghế.
    Có một lần vợ chồng cô bạn cùng he đến quán chị. Cô bạn này thích chàng của chị từ lâu lắm rồi xong he cũng chỉ thờ ơ.
    Tối đó ở quán, vợ chồng họ nhậu xong gây chuyện, she dỗi ko về với chồng đòi về nhà chị ngủ. khi về nhà chị thấy cả hai đều say, chị nói he ngủ lại.
    chị sắp sếp cho họ ngủ ở phòng khách, mỗi người một ghế sofa rồi sau đó chị vào phòng chị ngủ, và dặn họ mai phải dậy sớm đi ra khỏi nhà trước khi để trẻ con của chị nhìn thấy.
    Sáng hôm sau dậy thấy họ ra khỏi nhà mình rồi, chị vẫn vô tư chẳng nghĩ ngợi gi rằng đêm qua họ có gì gì với nhau ko...
    Một thời gian sau, chị cảm giác người đàn ông này ko còn yêu mình như trước nữa. Có lần đón đưa chị đi làm và đi tập, chị hỏi he tình cảm đối với chị có còn ko, và hãy nhìn thẳng vào mắt chị mà trả lời.
    He theo đạo thiên chúa nên khi nghe he nói có, ko bao giờ he thay đổi tình cảm đối với chị... chị tin.
    Nhưng rồi chị biết he đi với một cô gái khác, người này bỏ chồng con để theo he.
    Chị gọi he nói chuyện, và nghe he nói he chỉ mới bắt đầu với cô kia 1, 2 tuần gì đó. Vì he cảm thấy he luôn luôn cô đơn và he biết chị sẽ ko bao giờ yêu he cả, ko có người pn nào để bạn trai của mình ngủ chung phòng với người pn khác...mà khi đó cả hai cùng say rượu.
    Lúc đó chị phẫn nộ lắm, chị gào lên chứ ko phải nói nữa.
    - Anh đi với nó còn mặt mũi tôi để đâu, trong khi ai cũng biết anh đang theo đuổi tôi...
    He trả lời chị.
    - Em sợ mất mặt mũi chứ em ko sợ mất anh...còn cô ta thà mất mặt mũi, chấp nhận anh ở bên em, miễn sao anh vẫn để cô ta trong lòng.
    - OA hỏi he.
    - Nhưng bây giờ tôi thật sự sợ mất anh, anh bỏ cô ta chứ.
    He ngần ngừ rồi đáp lại
    - Ko, vì cô ấy cho anh tình yêu thực sự. còn em cho anh niềm kiêu hãnh. Em là một pn tuyệt vời, nhưng sự hiến dâng của cô ấy mới làm anh hạnh phúc...
    Chị nhớ là khi đó mình chẳng có cảm giác đau đớn tiếc nuối mất mát gì cả, mà chỉ có lòng hiếu thắng, và tự ái cuồn cuộn dâng lên.
    Chị ngồi ở sofa, còn he quỳ gối ôm hai bàn tay chị gục đầu vào lòng chị khóc. He cũng đau khổ khi dút bỏ sự kiêu hãnh của mình mà chọn tình yêu cho bản thân.

Ko chịu nổi tự ái vì bị từ chối, chị đạp he ra, cào cấu vào mặt he, tát he, đập he cho đến khi mệt phờ. he vẫn cam chịu và bảo chị,
    - Nếu trước kia em đánh anh như thế, thì mọi sự đã khác rồi.
    Chị lại càng căm giận he. (chứ ko căm ghét, vì lỗi của mình).
    chị nhục mạ he cho hả giận.
    - Anh cặp với một con cave già đói khát, bỏ ba con theo anh, lê lết ở các quán bar ngửi hơi zai, uống rượu cặn, anh gọi đó là ty dâng hiến.
    - MK cái ty nhà anh. nồi nào úp vung đó...
    He vẫn câm nín chịu đựng, còn chị cảm thấy mình nói ra những lời đó càng chứng tỏ mình thua kém người pn kia.
    Dù mình ưu việt đến đâu, mình ko biết giữ, biết giành và biết giật thì mình cũng chỉ là kẻ thất bại.
    (nhưng thua chưa chắc à, biết đâu như em nói, có một con cá lớn đang chờ. hì hì).
    CÁ ƠI!
    Last edited by OA _ NỮ; 10-08-2012 at 05:23 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

12. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (10-08-2012),Boulevard (10-08-2012),kehotro (10-08-2012),MinhThy (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012),Tazang (10-08-2012),Thảo_ANA (10-08-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Em nghĩ các anh KHT, ĐH cũng dùng những từ "chụp", "giật" cho vui thôi, Bou em cũng chưa bao giờ "chộp" cả, cũng chưa bao giờ là người bước đi quá quan hệ của 1 tình bạn nếu đối phương không đi trước, chỉ có điều Bou em cũng sẽ không bỏ qua 1 cơ hội khi nó tới... Ví dụ mình thấy đối tượng phù hợp với mình thì nhất định mình sẽ không từ chối những "tín hiệu xanh" phát từ họ... Giống như Kiều có xăm xăm thì cũng là vì Kim Trọng đã mê Kiều roài...

Với những cô gái đẹp, duyên dáng theo kiểu "hữu xạ tự nhiên hương" thì chẳng có gì để bàn nhiều, vấn đề là với những cô gái không được đẹp, không được duyên dáng thì phải tự phát tín hiệu và làm sao để đối phương thấy được cái "đẹp" từ bên trong con người... Cái đó thì dĩ nhiên họ phải tự đi tìm trâu rùi, vì có người đàn ông nào không thích và không lao vào những người đàn bà đẹp đâu, người chưa đẹp thì đôi khi sự đi trước cũng tốt. Ra ngoài đường nhìn thấy nhiều cặp vợ chồng, nhiều đôi, đàn ông trông phong độ, hoành tráng hơn đàn bà nhưng vì sao họ vẫn yêu người đàn bà của mình? Đó chính là vẻ đẹp bên trong của người đàn bà đó đã chinh phục họ. Nhưng để chinh phục thì đôi khi đàn bà không đẹp cũng cần phải đi trước. Còn không nói ra thì việc chinh phục đàn bà và cái cảm giác đi chinh phục và được chiến thắng thì đàn bà hay đàn ông ai chẳng thích. Cái gì dễ dãi quá, đơn giản quá đôi khi lại không thấy quý... Đằng sau sự tấn công ồ ạt với nhiều phương tiện tối tân và nhiều ưu thế trong tay thì ai tới tới trước hay tới sau không quan trọng, Bou đã nói rồi, cái quan trọng là việc giữ được chân nhau bền lâu và không bao giờ có cảm giác chán muốn đi tìm con trâu hay cái cọc khác...
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

14. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Độc hành (10-08-2012),kehotro (10-08-2012),MinhThy (10-08-2012),OA _ NỮ (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012),Tazang (10-08-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết

Ko chịu nổi tự ái vì bị từ chối, chị đạp he ra, cào cấu vào mặt he, tát he, đập he cho đến khi mệt phờ. he vẫn cam chịu và bảo chị,
    - Nếu trước kia em đánh anh như thế, thì mọi sự đã khác rồi.
    Chị lại càng căm giận he. (chứ ko căm ghét, vì lỗi của mình).
    chị nhục mạ he cho hả giận.
    - Anh cặp với một con cave già đói khát, bỏ ba con theo anh, lê lết ở các quán bar ngửi hơi zai, uống rượu cặn, anh gọi đó là ty dâng hiến.
    - MK cái ty nhà anh. nồi nào úp vung đó...
    He vẫn câm nín chịu đựng, còn chị cảm thấy mình nói ra những lời đó càng chứng tỏ mình thua kém người pn kia.
    Dù mình ưu việt đến đâu, mình ko biết giữ, biết giành và biết giật thì mình cũng chỉ là kẻ thất bại.
    (nhưng thua chưa chắc à, biết đâu như em nói, có một con cá lớn đang chờ. hì hì).
    CÁ ƠI!
    Chẳng trách he được, mỡ để miệng mèo, mèo không xơi mới lạ... Chị em khờ thật khi để 2 người Khác phái lại đang có men ở bên nhau. Không yêu he nhưng rõ ràng là có tiếc 1 fan hâm mộ lẽo đẽo theo mềnh... Nếu là em, em không bao giờ làm vậy, mà em sẽ để họ ngủ với nhau lúc không say...Hehe
    ... Cười chết khi đọc câu chuyện của chị. Đúng là he nói đúng chị không có tình cảm nên mới sắp xếp như vậy... Kkk
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

16. Có 5 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Độc hành (10-08-2012),kehotro (10-08-2012),MinhThy (10-08-2012),OA _ NỮ (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Chị Oa viết nhẹ nhàng nhưng đọc xong buộc phải đọc lại một lần nữa. Phục chị thật !

KHT yêu không quan trọng ai đến trước cũng như Bou. Nhưng kéo dài thời gian chinh phục nhau ra chút chút cho nó thi vị cũng cảm thấy thích hơn. Đương nhiên là mình biết rõ cả hai phải lòng nhau rồi. Những lúc ngồi bên nhau nói về buổi ấy. Cảm thấy nó có nhiều kỷ niệm đẹp mà kỷ niệm cũng là thứ đáng có, đáng trân trọng.

Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

18. Có 5 thành viên cám ơn bài của kehotro:

MinhThy (10-08-2012),OA _ NỮ (10-08-2012),phale (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012),Thảo_ANA (10-08-2012)

Thanks
    301

Chị Oa viết nhẹ nhàng nhưng đọc xong buộc phải đọc lại một lần nữa. Phục chị thật !

KHT yêu không quan trọng ai đến trước cũng như Bou. Nhưng kéo dài thời gian chinh phục nhau ra chút chút cho nó thi vị cũng cảm thấy thích hơn. Đương nhiên là mình biết rõ cả hai phải lòng nhau rồi. Những lúc ngồi bên nhau nói về buổi ấy. Cảm thấy nó có nhiều kỷ niệm đẹp mà kỷ niệm cũng là thứ đáng có, đáng trân trọng.

PL cũng như anh, thích đọc những bài viết của chị ON. Đằng sau những tếu táo là khoảng lặng đáng suy ngẫm. Càng đọc càng thấm!

Còn cái vụ kéo dài thời gian chinh phục có lần PL nghe ai đó nói. Tình yêu đẹp và hấp dẫn nhất là khi 2 phía vờn nhau. Chứ lúc đổ vào nhau thì chẳng còn hấp dẫn nữa...

20. Có 6 thành viên cám ơn bài của phale:

Độc hành (10-08-2012),kehotro (10-08-2012),MinhThy (10-08-2012),OA _ NỮ (10-08-2012),Phu sinh (13-08-2012),Thảo_ANA (10-08-2012)

Trang 5 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 LastLast