Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Bài 11 đến 17/17

Chủ đề: Tình yêu

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Tình yêu

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết
    Tình yêu muôn hình vạn trạng, mỗi người có một cách yêu khác nhau. Có người đi hết cả một cuộc đời vẫn chưa tìm ra được cho mình một tình yêu đúng nghĩa vì hình như quanh quẩn xung quanh chỉ toàn là thứ tình yêu ngộ nhận.
    Thì cũng phải có ngộ nhận thì mới nhận ra được cảm giác nào thích hợp hoặc cần thiết cho mình chứ, phải ko MT.
    Giống như tình bạn như một món gà luộc để ăn cho no. Tình nghĩa giống như một chén cơm đầy làm cho bội thực. Còn tình yêu giống như men rượu nồng làm cho phấn khích...
    Hì hì....Viết xong chợt cảm thấy nhớ những buổi trưa ăn cơm gà và uống rượu với em cùng với SR ở ks. Nhớ quá.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

kehotro (17-08-2012),MinhThy (17-08-2012),TeacherABC (17-08-2012),votinh (17-08-2012),yeu100C (17-08-2012)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Thì cũng phải có ngộ nhận thì mới nhận ra được cảm giác nào thích hợp hoặc cần thiết cho mình chứ, phải ko MT.
    Giống như tình bạn như một món gà luộc để ăn cho no. Tình nghĩa giống như một chén cơm đầy làm cho bội thực. Còn tình yêu giống như men rượu nồng làm cho phấn khích...
    Hì hì....Viết xong chợt cảm thấy nhớ những buổi trưa ăn cơm gà và uống rượu với em cùng với SR ở ks. Nhớ quá.
    .... Nhớ 3 lon bia và một đĩa mồi nhậu cùng với SDY nữa chị Oa nhỉ?

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của TeacherABC:

MinhThy (17-08-2012),OA _ NỮ (17-08-2012),votinh (17-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    107

MT tới bây giờ mà vẫn còn tìm tòi về tình yêu ư?
    Tình yêu quả là một chủ đề mênh mông mà có lẻ đến cuối cuộc đời con người cũng khó có kết luận cuối cùng về tình yêu vì nó muôn hình vạn trạng và không có giới hạn.
    Thôi thì cứ yêu như chưa yêu lần nào; cứ yêu theo cảm xúc dâng trào của mình theo từng thời điểm của không gian và thời gian và hãy cứ yêu cho đến khi tàn hơi mắt nhắm.
    Thế nào là tình yêu? Ngay chính bản thân người yêu hoặc được yêu còn chưa biết rõ thì biết khi nào là đích thực, khi nào là ngộ nhận! Chỉ khi tình yêu vơi bớt hoặc gặp phải vấn đề trục trặc gì đó thì người ta cho là ngộ nhận. Còn nếu không thì sẽ cứ êm đềm trôi đi cho tới khi nào phát hiện thấy "ngộ nhận".
    Theo VT, đã là con người thì mãi mãi tình yêu không bao giờ là vĩnh cữu. Nó có thể bất diệt chứ vẫn không có sự vĩnh cữu vì nó sẽ thay đổi theo không gian, thời gian và tính cách. Đó là những thứ ngoài khả năng kiểm soát của con người, hihi.
    Giống như người ta thường nói "chết vì tình yêu thì dể nhưng sống vì nó thì không dể chút nào" => vì thế, tình yêu đích thực sẽ mãi mãi sẽ là ảo tưởng, giống như chuyện con người muốn trường sinh bất lão, hihi.
    Tám một chút cho vui với mọi người, phụ nữ đừng ném đá VT nha, hihi
    Lang thang chân bước vô tình
    Bạc phơ vó ngựa, rập rình ánh sao

6. Có 3 thành viên cám ơn bài của votinh:

MinhThy (17-08-2012),OA _ NỮ (17-08-2012),Triplec (18-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    .... Nhớ 3 lon bia và một đĩa mồi nhậu cùng với SDY nữa chị Oa nhỉ?
    Cả với Anna nữa mà TEC, hì hì. Chị nhớ là TEC và SDY chỉ uống bia, Anna uống nước trắng, chỉ có chị cứ tì tì XO. Biết bao giờ gặp lại mọi người. nhớ ơi là nhớ.
    Que Sera, Sera

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

MinhThy (17-08-2012),TeacherABC (18-08-2012)

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Em thì chưa ngộ nhận lần nào vì em biết mấy cái thứ tình cảm từ trước của em hem phải là tình yêu, đến bây giờ thì em biết tình yêu là thế nào rùi và đang chết đứ đừ vì nó chị ui.

Em cũng nhớ những buổi ngồi trong phòng chị nói chuyện và uống rượu. Trông chị về quá à.

Trích dẫn Trích dẫn của votinh Xem bài viết
    MT tới bây giờ mà vẫn còn tìm tòi về tình yêu ư?
    Tình yêu quả là một chủ đề mênh mông mà có lẻ đến cuối cuộc đời con người cũng khó có kết luận cuối cùng về tình yêu vì nó muôn hình vạn trạng và không có giới hạn.
    Thôi thì cứ yêu như chưa yêu lần nào; cứ yêu theo cảm xúc dâng trào của mình theo từng thời điểm của không gian và thời gian và hãy cứ yêu cho đến khi tàn hơi mắt nhắm.
    Thế nào là tình yêu? Ngay chính bản thân người yêu hoặc được yêu còn chưa biết rõ thì biết khi nào là đích thực, khi nào là ngộ nhận! Chỉ khi tình yêu vơi bớt hoặc gặp phải vấn đề trục trặc gì đó thì người ta cho là ngộ nhận. Còn nếu không thì sẽ cứ êm đềm trôi đi cho tới khi nào phát hiện thấy "ngộ nhận".
    Theo VT, đã là con người thì mãi mãi tình yêu không bao giờ là vĩnh cữu. Nó có thể bất diệt chứ vẫn không có sự vĩnh cữu vì nó sẽ thay đổi theo không gian, thời gian và tính cách. Đó là những thứ ngoài khả năng kiểm soát của con người, hihi.
    Giống như người ta thường nói "chết vì tình yêu thì dể nhưng sống vì nó thì không dể chút nào" => vì thế, tình yêu đích thực sẽ mãi mãi sẽ là ảo tưởng, giống như chuyện con người muốn trường sinh bất lão, hihi.
    Tám một chút cho vui với mọi người, phụ nữ đừng ném đá VT nha, hihi
    Hihi, em hết tìm tòi rùi anh ui. Bài viết chỉ là đề tài tranh luận thui hà. Giờ em an phận thủ thường rùi ạ

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của MinhThy:

OA _ NỮ (18-08-2012),TeacherABC (18-08-2012),Triplec (18-08-2012)

Thanks
    4.403

Vô tình lão là kinh nghiệm rất rồi. Yêu ai cũng như yêu lần đầu và mỗi khi yêu giống như chưa bao giờ được yêu. Mỗi khi xong một cuộc tình lại gói gém cất kĩ vào một ngăn nào đó rồi tiếp tục yêu tiếp. (hay, tuyệt, ...)
    Chúc Lão chiến, chiến nữa, chiến mãi...
    Que Sera, Sera

12. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

MinhThy (17-08-2012),Triplec (18-08-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    107

Vô tình lão là kinh nghiệm rất rồi. Yêu ai cũng như yêu lần đầu và mỗi khi yêu giống như chưa bao giờ được yêu. Mỗi khi xong một cuộc tình lại gói gém cất kĩ vào một ngăn nào đó rồi tiếp tục yêu tiếp. (hay, tuyệt, ...)
    Chúc Lão chiến, chiến nữa, chiến mãi...
    Sức đâu mà chiến hoài tổng quản ơi! Không có gì làm hao tổn người đàn ông bằng phụ nữ, hihi
    Anh hùng không qua ải mỹ nhân huống chi VT chỉ là phó thường dân mà lại tham quá nhiều!
    Lang thang chân bước vô tình
    Bạc phơ vó ngựa, rập rình ánh sao

14. Có 2 thành viên cám ơn bài của votinh:

OA _ NỮ (18-08-2012),Triplec (18-08-2012)

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12